Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่อง"Edge"อ่ะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3821
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????"Edge"??????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 11:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช่Atomอ่ะค่ะ ตัวที่เป็นตัว E ที่จะขึ้นอยู่ มันจะหายไปเองเป็นประจำ แล้วต้องresetใหม่ทุกครั้งเลยมันถึงจะขึ้นใหม่ ปกติมั้ค่ะ

แล้วO2ปิดเครื่องไม่ได้หรือค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 11:47  

อักษรตัว E กับตัว G มันจะขึ้นเพื่อให้เรารู้ว่าสัญญานในบริเวณที่เราอยู่ สามารถใช้ Edge หรือ GPRS ได้น่ะคับ เมื่อสักพัก มันจะหายไปเอง แต่เมื่อไรที่มันค้นหาสัญญานใหม่ ก้อจะขึ้นมาอีก ไม่ต้องกังวลคับ เมื่อใดที่ต่อระบบ Edge หรือ GPRS มันก้อจะค้นหาสัญญานให้โดยอัติโนมัติ
katangboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 16:13  

ถามคุณ red m. อีกนิดนะครับงั้นแสดงว่าถ้าเครื่องผมขึ้นตัว E ก็ใช้ระบบ edge อยู่ใช่ใหม่ครับ
แล้วเจ้าระบบที่ว่าเนี้ย มันถูกเซทมาจากเครื่อง หรือซิม ครับ คือผมซื้อเครื่องของ ais และเผอิญก็ซื้อซิม one-2-call มาใหม่เช่นกัน และมันก็เล่นเน็ตฟรี อยู่พักนึง และก็ขึ้นตัวอี ตั้งแต่ซื้อมาเลยครับ สรุปให้ผมรู้สักนิดนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: