Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH X700 - In a Class by Itself
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 449768
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH X700 - In a Class by Itself
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 20:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH X700 - In a Class by Itself
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/x700.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 20:49  

คุณสมบัติดีครับ แต่รูปทรงตรงช่วงบนคล้ายๆกับซีเมนส์ M65 เลยอ่ะ
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 21:28  

ชอบครับ สวยดี ถ้าไอ้สีเงินตรงด้านข้างปุ่มกดไม่มี แล้วมันเป็นสีดำเท่ากับตรงจอคงสวยกว่านี้นะคับ
Yggdrasill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 14:56  

<<เครื่องเล่น MP3 และ วีดีโอ (MP3/AAC/MPEG4 player)>>
อันนี้ถูกใจมาก แค่เล่น MP3 + MP4 แค่นี้ ก็ถูกใจแล้ว
หน้าจอความละเอียด+ความกว้างเท่ากับ Sony W550i เลย

หน่วยความจำเพิ่มได้อีก.....ถ้าราคาเครื่องเปล่า
ไม่เกิน 9900ก็น่าสน
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 19:28  

ครบดีครับ รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 21:02  

นี่แหละที่ต้องการ Shocked Shocked
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 14:55  

ถ้าฟังก์ชั่นล่ะโอเลย แต่ราคาล่ะ เหอ เหอ ไม่เกิน 12k ก้อน่าสน
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:52  

มีวิทยุแล้วอ่าครบครันดีน่าใช้แต่หน้าตาไม่โดนเลยอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 10:21  

ราคาเท่าไรน่ะ และออกวางจำหน่ายเมื่อไรใครรู้บ้าง..สวยดี ฟังก์ชั่นก็ครบดี
TONG1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:22  

คล้ายๆ เอาe730 มาเพิ่มความจำสำรองได้ เพียงแต่ว่าตัวเครื่องมันไม่ใช่แบบพับหรือแบบสไลด์ ถ้าออกมาน่าจะโดนเป็นหมื่นขึ้นแน่เลย น่าใช้ดีเหมือนกัน
เซียนถือมือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 23:37  

ลองดู talk time กับ standby ดูสิคับ สุด ๆ
LEKAMO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 08:24  

น่าสน..น่าสน..แต่ต้องดูราคาก่อน รูปทรงกะลูกเล่นแบบนี้ มี i603,nk6230i,moto E2,alcatel S853 ผมชอบแบบแท่งคับ หน้าตาไม่เกี่ยง (เอาใส่กระเป๋ากางเกงอะนะ)
LEKAMO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 08:29  

อ้าวลืม k750i ไปด้าย (สงสัยราคามันบังตา...ม่ายหวาย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 20:54  

ทุกอย่างโอเคเลย ใช่ได้ แต่ราคาเนี่ยสิ.. ของซัมซุง มิใช่ถูกๆ Sad
หมดหวังแล้วเรา Crying or Very sad

ไม่อยากให้เกิน 9000 Razz
สามหาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 12:05  

ไปถามเว็ป blisstel มา บอกว่าจะออกปลายเดือนนี้ (ม.ค.) แต่ราคายังไม่ได้กำหนดคับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 16:19  

Embarassedหาหูฟังยากจังเลยนะครับ ผมไปหาทีไรหมดทุกที วัยรุ่นเซ็งครับ Laughing
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 12:59  

บรรดา x ทั้งหลายที่เพิ่มแรมไม่ได้ ยัง 10000+ อันนี้ผมว่าน่าจะ 12000
Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 15:43  

แพงแน่นอน
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 00:05  

ออกแบบมาสวยดี ถึงจะคล้ายร่นนึงของโนเกียแต่ก็ดู OK
Yggdrasill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 13:57  

ไม่เกิน 12,000 พอรับได้................
เพราะเป็นสาวก Samsung อ่ะ..........
แต่เกลียดตรง อุปกรณ์เสริมเสียแล้วเสียเลย
หาซื้อไม่ได้ หาซ่อมไม่ได้ แบตก็หายาก
... อันเก่าของผมใกล้ไปล่ะ(อันแรกโดนขโมย อัน2โนเกียที่ไม่ได้เรื่อง อัน3ซัมซุง)
xinhua
Year's Star

หัวข้อ : ????????? ????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 01:51  

Z ผู้เขียน:
แพงแน่นอน

โทรไปถามที่ซัมซุง เจ้าหน้าที่บอกว่าหมื่นต้นๆ น่ะครับ รอเปิดตัวต้นเดือนนี้มั้ง
SBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 16:29  

ราคาเมืองนอกราวๆ หมื่นนึงเอง ตอนเปิดตัวคงต่ำกว่านี้
เห็นอ่านรีวิวเมืองนอก รุ่นนี้อัดเสียงสนทนาไม่ได้... เสียดายอยู่อย่างเดียว
akenos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 09:36  

แคะแล้ว ราคา 10,900.- ที่บริสเทล ค๊าบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 13:54  

akenos ผู้เขียน:
เคาะแล้ว ราคา 10,900.- ที่บริสเทล ค๊าบบบบบบบ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ???????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 00:56  

ใครซื่อมาใช้แล้วบ้างครับ อยากรู้อ่ะครับ ว่าแบต อยู่ได้กี่วันอ่ะครับ แล้วสรุปว่า มี เมมโมรี่ จิงป่ะครับ เรื่องเสียง เปงงัย ชัดมั้ยครับ ดังมั้ยครับ อยากรู้มากๆ ใครใช้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ดูอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย .......*********** ตอบด้วยนะครับ Very Happy
เงอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 15:16  

9900แล้วนี่ ผมว่าดีกว่า6230I ที่ฟังวิทยุได้อีกนะ
เสียอย่างเดียวดีไซน์ไม่สวยเท่าไหร่ แล้วแต่คนชอบเนอะ อยากให้ราคามันสัก8000อิๆ
ขอบใจที่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 16:03  

อยากถามคนที่ซื้อแล้วครับ รุ่นนี้ให้มาในชุดมีอะไรมั่งครับ แถมหูฟังหรือcardกี่mbไหม หรือว่าแถมแบต2ก้อนไหม แถมที่ชาร์ตไหม คืออยยากรู้ว่าได้อะไรมั่งครับในชุด
xinhua
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 20:57  

ขอบใจที่บอก ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อแล้วครับ รุ่นนี้ให้มาในชุดมีอะไรมั่งครับ แถมหูฟังหรือcardกี่mbไหม หรือว่าแถมแบต2ก้อนไหม แถมที่ชาร์ตไหม คืออยยากรู้ว่าได้อะไรมั่งครับในชุด

- ตัวเครื่อง
- แบตเตอรี่ Li-on 1 ก้อน
- สายชาร์จ
- คู่มือการใช้งาน
- สมอลทอร์ค

*อุปกรณ์ในกล่องอาจจะเปลี่ยนแปลงตามรอบการนำเข้าของสินค้า

http://www.blisstel.com/Samsung/x700.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 10:14  

ไปเจอเครื่องจริงมาแล้ว ที่บริสเทล ก็ดูดีนะ เรียบ หรูหน่อยๆ แต่ที่ยังไม่ถอยมา เพราะ ไม่มีเมมโมรี่การ์ดในชุดขาย มีแต่สายดาต้าให้ เลยรอดูศูนย์ก่อนดีก่า
survay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 18:59  

ใครรู้มั่งว่ามีแฟลชมั้ยครับ ดูจากรูปแล้วเหมือนไม่มี แต่พอไปดูในเวบ samsung บอกว่ามี
นายขโมย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 00:07  

อุปกรณ์พื้นฐาน

- ตัวเครื่อง X700
- แบตเตอร์รี่แบบ 950mAh
- USB Data Cable
- หูฟังแบบสเตริโอ
- สายชารจ์แบบพกพา

From: http://th.samsungmobile.com/th/phone/phone_view/phone_specification.jsp?p_pfid_1=SGH-X700
12girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 11:54  

ราคาที่ nasa เท่าไหร่คะ
12girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 11:54  

Phono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? 6230i ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 15:06  

ภาพที่ถ่ายออกมาชัดกว่า 6230i หรือเปล่า เคยเห็นของ nokia 6230i แล้วภาพชัดดีทีเดียว เลยอยากรู้ว่าจะชัดเท่า หรือใกล้เคียงไหม เพราะเคยลองดูของค่ายอื่น กล้อง 1.3 แต่ถ่ายแล้วไม่ชัดเท่า nokia 6230i เลย

ถ้ามีรูปให้ดูเทียบด้วยจะดีมากๆเลย
คนช่างเปรียบเทียบจ้า
noon20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 17:15  

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยค่ะ
แล้วกล้องถ่ายแล้วชัดดีป่ะค่ะ
แล้วแถมสายดาต้าป่ะค่ะ
อืมอยากใช้ของซัมซุงเพราะตอนนี้ใช้รุ่นX600ทนมือทนเท้าสุดสุดอยากรู้ว่ารุ่นนี้จะโอเคหรือป่าว Rolling Eyes
PRA-AKE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 16:58  

แถมสายดาต้าลิงค์นะ พร้อมแผ่นไดรฟเวอร์ จากภาพที่ถ่ายได้ ก็ชัดดีนะครับ สีสดใสด้วยแหละ ผมซื้อจากมาบุญครองเครื่องศูนย์ซัมซุงกะบลิสเทล 10,400(ขอต่อเขาจาก 10,500)

คิดว่าราคาระดับนี้ กับฟังก์ชั่นแบบนี้ก็เหมาะสม(และคิดว่าคุ้มค่าแล้วล่ะ)
หน่องครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 21:49  

ผมหาตั้งหลายที่ ทุกที่ 10,900 บาท แต่คิดว่าถ้าไปมาบุญครอง ต้องเสียค่ารถไฟฟ้าก็ปาเข้าไป 200 บาทแล้ว เลยซื้อที่บริสเทล โลตัสรามอินทราเพราะใกล้บ้าน และได้ซื้อของด้วย แต่ใช้บัตร citibank ผ่อนได้ 10 เดือนไม่มีดอกเบี้ย เลยเอาซะ ตัวเครื่องก็โอนะ ฟังก์ชั่นเยี่ยม เสียงจากหูฟังสุดยอด (ปกติไม่ค่อยฟังเพลงจากหูฟัง) ถ่ายรูปในที่มืดดีพอสมควรครับ
Jinan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 12:21  

เห็นเขาบอกว่า Sumsung ไม่ค่อยทนน่ะ อยากได้คำตอบจากคนที่เคยใช้ Sumsung กับ รุ่นอื่นๆค่ะ
กำลังจะซื้อ แต่ไม่รู้ว่าจะทนหรือเปล่า แต่ลูกเล่น และฟังก์ชั่นต่างๆ ถือว่าสมบูรณ์อย่างที่ต้องการเลยล่ะ
เบิ้ม คนดอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 700 ????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 15:35  

ขอแสดงความเห็นประกอบนิดนึงครับ เกี่ยวกับซัมซุงที่ใช้

ซื้อ E 700 มาเมื่อต้นปี 2547 พร้อมกับเพื่อนอีกเจ็ดแปดคน

ปัญหาแรกสุดที่เจอ คือ สายแพร์ (เขียนถูกมั้ยเนี่ย) ขาด ทำให้หน้าจอดับ ที่ซื้อมาด้วยกัน รายแรกเร็วสุด คือประมาณหกเจ็ดเดือน หลังจากนั้น ก็ทยอยๆ มาครบทุกคนจนถึงผม ซึ่ง
เป็นรายสุดท้าย ก็ใช้มาประมาณปีครึ่งเอง จนบัดนี้เพื่อนฝูงชุดนี้เปลี่ยนมือถือกันหมดแล้ว บางคนก็เครื่องที่สองที่สามไปแล้ว

แต่ผมเจอครั้งนึง แล้วก็เจออีก ภายในแค่สองเดือนกว่า ซ่อมสายแพร์ที่ว่าไปสองครั้ง
มาเมื่อสองอาทิตย์ก่อน กล้องถ่ายรูปเสียอีก ยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลย คิดว่าจะเอาสำรองไว้ให้ลูกใช้ดีกว่ามั้งเนี่ย 55555

ใจผมตอนนี้ เอียงกลับไปทางโนเกีย (ใช้ 8210 มาเกือบห้าปีครึ่ง ไม่เป็นอะไรเลย จนทำหล่นหายไป) ส่วนโซนี่ฯ ตอนนี้ใช้ K700 อยู่ ก็พอใจนะครับ แต่เพิ่งใช้มาสองเดือน คงต้องขอเวลาพิสูจน์ความทนทานไปอีกระยะ (แต่อีริคส์สัน T39 ผมก็ใช้มาสี่ปีนะครับ ถึงต้องซ่อมหนึ่งครั้ง ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่)

ผมคิดว่าซัมซุงฝาพับมีจุดอ่อนอยู่มาก (ไม่ทราบว่ารุ่นหลังจาก E700 เป็นอย่างไรบ้าง) ถ้าจะต้องเลือกซัมซุงอีก คงไม่เอาฝาพับแล้ว ขอใช้แบบแท่ง bar type ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 15:35  

noon20 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยค่ะ
แล้วกล้องถ่ายแล้วชัดดีป่ะค่ะ
แล้วแถมสายดาต้าป่ะค่ะ
อืมอยากใช้ของซัมซุงเพราะตอนนี้ใช้รุ่นX600ทนมือทนเท้าสุดสุดอยากรู้ว่ารุ่นนี้จะโอเคหรือป่าว Rolling Eyes

หน้ากากไม่มีนะครับเป็นตัวเครื่องเลย
สายดาต้าดูเหมือนจะให้มาในชุด คับ

12girl ผู้เขียน:

วันนี้ไปดูมาร้านนี้ยังไม่มีครับ เห็นแต่ X620
MANHATTAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e 700 ????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 21:43  

เบิ้ม คนดอย ผู้เขียน:
ขอแสดงความเห็นประกอบนิดนึงครับ เกี่ยวกับซัมซุงที่ใช้

ซื้อ E 700 มาเมื่อต้นปี 2547 พร้อมกับเพื่อนอีกเจ็ดแปดคน

ปัญหาแรกสุดที่เจอ คือ สายแพร์ (เขียนถูกมั้ยเนี่ย) ขาด ทำให้หน้าจอดับ ที่ซื้อมาด้วยกัน รายแรกเร็วสุด คือประมาณหกเจ็ดเดือน หลังจากนั้น ก็ทยอยๆ มาครบทุกคนจนถึงผม ซึ่ง
เป็นรายสุดท้าย ก็ใช้มาประมาณปีครึ่งเอง จนบัดนี้เพื่อนฝูงชุดนี้เปลี่ยนมือถือกันหมดแล้ว บางคนก็เครื่องที่สองที่สามไปแล้ว

แต่ผมเจอครั้งนึง แล้วก็เจออีก ภายในแค่สองเดือนกว่า ซ่อมสายแพร์ที่ว่าไปสองครั้ง
มาเมื่อสองอาทิตย์ก่อน กล้องถ่ายรูปเสียอีก ยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลย คิดว่าจะเอาสำรองไว้ให้ลูกใช้ดีกว่ามั้งเนี่ย 55555

ใจผมตอนนี้ เอียงกลับไปทางโนเกีย (ใช้ 8210 มาเกือบห้าปีครึ่ง ไม่เป็นอะไรเลย จนทำหล่นหายไป) ส่วนโซนี่ฯ ตอนนี้ใช้ K700 อยู่ ก็พอใจนะครับ แต่เพิ่งใช้มาสองเดือน คงต้องขอเวลาพิสูจน์ความทนทานไปอีกระยะ (แต่อีริคส์สัน T39 ผมก็ใช้มาสี่ปีนะครับ ถึงต้องซ่อมหนึ่งครั้ง ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่)

ผมคิดว่าซัมซุงฝาพับมีจุดอ่อนอยู่มาก (ไม่ทราบว่ารุ่นหลังจาก E700 เป็นอย่างไรบ้าง) ถ้าจะต้องเลือกซัมซุงอีก คงไม่เอาฝาพับแล้ว ขอใช้แบบแท่ง bar type ดีกว่า

ค่อยๆทยอยกันพัง !! โห ยังกะหนังเรื่อง Final destination
x700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 20:32  

ซื้อมาใช้แล้วดีมากเลย
แต่ต่อกับสายusbเข้าเครื่องไม่ได้ใครทำเป็นบ้าง
ช่วยบอกด้วย
ขอบคุณคับ
may447
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 00:18  

แบต ใช้งาน ปกติ แสตนบาย ได้ กี่วัน อ่ะ
แล้ว เปิดฟัง วิทยุ แบบ ไม่เสียบหูฟัง ได้ป่าว แบบ เปิดออก ลำโพงเรย อ่ะ
chattaphat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 00:27  

may447 ผู้เขียน:
แบต ใช้งาน ปกติ แสตนบาย ได้ กี่วัน อ่ะ
แล้ว เปิดฟัง วิทยุ แบบ ไม่เสียบหูฟัง ได้ป่าว แบบ เปิดออก ลำโพงเรย อ่ะ

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันน่าจะแฮนฟรีไม่ได้น่ะครับ
wantknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 10:52  

ไม่มี Flash เหรอ ??
akenos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 13:28  

ไม่มีแฟลช หาไนท์โหมดไม่เจอ ไม่สั่นพร้อมเสียงหรือแม้แต่บางเพลงที่รุ่นอื่นสั่นจะมี2-3เพลงในเครื่องก็ไม่มี เมมโมรี่ก็ไม่ให้ เวลาหารายชื่อต้องเปลี่ยนเป็นไทยทุกครั้งแต่พิมข้อความไม่ต้องเปลี่ยนแปลกจัง แต่ก็ชอบครับ ซื้อมา 10,200.- ประกันซัมซุงที่เดียวไม่เกี่ยวกะใครครับ
สาวกsamsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 03:26  

ที่บ้านทุกคนใช้ซัมซุงหมดเพราะว่าดีไซน์มันสวยดี(แล้วแต่คนชอบอ่ะน่ะ)
s500
-ใช้ไป1ปี(ตกไป1ครั้ง)จอบอดเลยอ่าเริ่มแรกเป็นจุดขาวๆต่อมามาเป็นเส้น7สีเลยเปลี่ยนไป1500 แล้วก็ยังใช้ได้เป็นปกติ

e700
-6เดือนปุ๊บแบตเสื่อมปั๊บ ที่เหลือก็ใช้ได้ปกติ

x430
-เครื่องนี้ตกขูดกับพื้นซีเมนอย่างแรง แต่กลับม่ายเป็นไรเลย (งงล่ะสิเนี้ย) ยังใช้ได้แบบสมบุกสมบัน

e350
-ม่ายมีปัญหาไรยกเว้นเสียงsmsที่เบามากๆ เดินตามห้างไม่ได้ยินแน่นอน
WannaKnow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 16:35  

สรุปแล้วรุ่นนี้สามารถเอาเพลง mp3 ที่ราลงเครื่องเองมาเป็นริงโทรได้รึป่าวคับ
แล้วถ้าเอามาเป็นริงโทน เวลามีสายเรียกเข้าจะมีระบบสั่นพร้อมกันไปด้วยมั้ยคับ
หรือว่าแค่มีแค่เสียงอย่างเดียว???
หน่องครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 21:16  

ต่อกับสาย USB โดยต้องติดตั้ง USB Driver ก่อน แล้วค่อยเสียบสาย USB เข้ากับคอมพิวเตอร์ หลังจากนั้นให้ติดตั้งโปรแกรม Sumsung PC Studio ซึ่งทั้ง 2 ตัวมากับแผ่นซีดีในกล่องอยู่แล้วครับ

เรื่องแบตเตอรี่ทนดีนะครับ ได้ประมาณ 2-3 วัน ถ้ามีคุยสายบ้าง (ก่อนหน้านี้ใช้ Smartphone กับ PDA Phone ต้องชาร์จทุกวันเลยรู้สึกว่านานดี) ส่วนเรื่องริงโทนนั้นสามารถใช้ MP3 ทำได้ แต่ผมไม่มีไฟล์แบบสั่น เลยไม่รู้ว่าสั่นได้หรือไม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:04  

เสียง ringtone mp3 อลังการมั้ย
WannaKnow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 14:58  

ครายก็ได้ช่วยบอกทีน้าค้าบบบบ
ตกลงว่าเวลาเอาเพลง mp3 มาเป็นริงโทนเนี่ย เครื่องมันสั่นด้วยรึป่าว

อย่างของโนเกียมันจะมีระบบสั่นไปด้วยนะคับ

จาได้ไปซื้อออออ....... Very Happy
เอกนอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 17:24  

ไม่สั่นพร้อมเสียงครับ ได้แค่สั้น 3ครั้งแล้วจึงมีเสียง ส่วนเสียงmp3 ดังดีครับ ออกลำโพงซ้าย ขวา ก็ใช้ได้นะ
เอกนอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 17:26  

ไม่สั่นพร้อมเสียงครับ ได้แค่สั้น 3ครั้งแล้วจึงมีเสียง ส่วนเสียงmp3 ดังดีครับ ออกลำโพงซ้าย ขวา ก็ใช้ได้นะ
cooljoe
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 09:35  

มันโม้อ่ะป่าวคับที่ว่า แบตstand byได้นาน450ชั่วโมงอ่ะ คุยได้7.5ชั่วโมง

โห ชาต1ครั้ง อยู่ได้ประมานครึ่งเดือน

ใครซื้อมาแล้วบอกหน่อยคับ ว่าอยู่ได้นานจิงรึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 14:00  

ใครก้อได้ช่วยตอบที คือ ผมอยากทราบว่า เจ้า x700 ตัวนี้อ่ะ สามารถใช้แฮนฟรีในการสนทนาได้รึป่าวครับ
ecad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:52  

ราคา 10900 ไม่แถมหน่วยความจำ เท่าที่รองใช้ดูก็ใช้ได้ softwere ไม่ค่อยยืดหยุ่นเท่าไหร่ แต่ใช้ง่ายใม่ยุ่งยาก หน้าจอสวยดีแต่สีจะ drop นิดหน่อยเช่น สีแดงจะกลายเป็นสีออกส้มเข้ม ๆ นำหนักใช่เล่นเวลาถือนาน ๆ เมื่อยเลยหละ วิทยุชัดเจนดี mp3 ก็เสียงชัดเจนดี แต่ข้อเสียของมันก็มี เวลาเล่น mp3 พอมีสายเข้าหรือจะเข้าเมนูอื่นต้องหยุดเล่นเพลงก่อนจึงจะทำอย่างอื่นก่อนได้ พอวางสายกลับเข้ามาต้องเริ่มต้นเพลงใหม่ ไม่สามารถเล่นต่อจากจุดที่หยุดไว้ได้ ไม่สามารถปรับ EQ. ได้และเสียงออกไปทางกลางใสเสียงทุ้มน้อยไปนิด ถ้าปรับ eq ได้จะดีมาก แต่เสียงมีมิติดีมาก ไม่รู้ว่าถ้าใช้หูฟัง Bluetooth จะดีขึ้นหรือเปล่า ถ้าเป็นนักฟังเพลงคงไม่เหม่ะเทาไหร่ แต่ถ้าฟังเพลินๆ พอได้ วีดีโอก็พอได้ กล้องถ่ายรูปก็คุณภาพดีใช้ได้แต่ปรับอะไรไม่ได้มาก แถมเกมมา 3 เกม freekick , forgotten warrior , arch angle , เล่นได้เพลินๆ และโหลดเพิ่มได้แต่เท่าที่รองมายังโหลดไม่ได้เลย โปรแกรมดูรูปสามารถแสดง slide show ได้ แต่มีข้อแม้ว่ารูปจะต้องอยู่ในเครื่องเท่นั้น ในการ์ดความจำดูได้อย่างเดียว และหน่วงพอสมควร เวลาโหลดไฟล์ผ่าน data link จะช้ากว่าใช้ตัวอ่านจากคอมพิวเตอร์พอสมควร แต่โดยรวมถือว่าน่าพอใจ ถ้าลูกเล่นขอ sofewaer มากกว่านี้จะดีมาก
ลองดูนะครับวนไปวนมานิดหน่อยแต่จากประสบการจริง
ecad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:59  

ไฟที่ปุ่มกดสีขาว ตรงปุ่มกดโทรออกรับสายเป็นไฟสีเขียวและแดงตามลำดับ ตั้งเวลาเปิดปิดได้
ตรงนี้สวยดีผมชอบ ปรับสีเมนูใด้มี 4 ชุด ฟ้า เขียว ส้ม ม่วง ปรับได้ตามชอบ ปรับสีตัวอักษรบนหน้าจอใด้ ปรับความสว่างได้ แตปรับความเข้มของสีไม่ได้
may4567
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 01:20  

นั้น ดิ รอคน บอก เรื่อง stand by อยู่ ด้วยอีกคน จ๊ะว่านานแค่ไหน
PRA-AKE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 02:03  

นึกว่าหน่วยความจำ micro-SD จะแพงซะอีกเพราะได้ยินหลายๆคนบอกมาว่าแพงกว่า แต่ไหงเข้าไปที่เว็บของ Sandisk Thailand บอกราคามา

128MB microSD Card
[แถมฟรี..SD Adapter]
In Stock 700
256 MB microSD Card
In Stock 860
512MB microSD Card
In Stock 1,700

ไม่เหนแพงเท่าไหร่เลยนะ ลองไปดูที่เว็บดิ www.sandiskthailand.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 07:22  

รุ่นนี้นำไปใช้ที่อเมริกาได้ไหมครับ
จุนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 21:01  

วัสดุมันเป็นพลาสติกเหรอ
ไปดูมา เหมือนมันไม่แข็งแรงเลยอะ Embarassed

แล้วก็ที่รู้ๆมา เขาว่ากันว่า samsung เนี่ย series x Rolling Eyes มักจะทำมาไม่ดีเนี่ย จริงป่าว

ใครเคยใช้รุ่นเก่าๆ มาบอกกันหน่อย Crying or Very sad
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:19  

เคยใช้แต่รุ่นที่คุยอย่างเดียว ตอนนี้อยากเปลี่ยนตัดสินใจมา เป็นปีแล้ว ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเอารุ่นที่ ถ่ายวีดีโอได้ด้วยหรือจะเอาแบบคุยอย่างเดียวได้นาน ๆ อยากทราบข้อดี เสียทุกอย่างของรุ่นนี้อ่ะครับช่วยบอกที อันดันแรกที่อยากทราบคือ วิทยุชัดแค่ไหน sms ได้กี่ข้อความ พิมพ์ชื่อในซิมกับในเครื่องได้กี่ตัวอักษร แล้วที่บอกว่า ไม่มีสั่นพร้อมเสียง แล้วไม่มีแฟลชด้วยจริงหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วย อีกรุ่นนึงที่ผมกะลังตัดสินใจอยู่คือ moto c168 ผมได้ไปลงกระทู้เอาไว้ เชิญไปอ่านได้นะครับ ทำไมมีแต่คนบอกผมว่าอย่าใช้โมโต น้องผมใช้ก้อคลื่นดีนะ แต่เพื่อนผมใช้ โมโต อี 365 คลื่นไม่ชั้ด ผมก้อเคยใช้โมโต ที190 คลื่นก้อไม่ชัด แต่ทั้งเพื่อนผมและผมใช้เครื่องมือสองนะครับ ขอความเห็นของทั้งสองรุ่นที่กล่าวไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:24  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
เคยใช้แต่รุ่นที่คุยอย่างเดียว ตอนนี้อยากเปลี่ยนตัดสินใจมา เป็นปีแล้ว ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเอารุ่นที่ ถ่ายวีดีโอได้ด้วยหรือจะเอาแบบคุยอย่างเดียวได้นาน ๆ อยากทราบข้อดี เสียทุกอย่างของรุ่นนี้อ่ะครับช่วยบอกที อันดันแรกที่อยากทราบคือ วิทยุชัดแค่ไหน sms ได้กี่ข้อความ พิมพ์ชื่อในซิมกับในเครื่องได้กี่ตัวอักษร แล้วที่บอกว่า ไม่มีสั่นพร้อมเสียง แล้วไม่มีแฟลชด้วยจริงหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วย อีกรุ่นนึงที่ผมกะลังตัดสินใจอยู่คือ moto c168 ผมได้ไปลงกระทู้เอาไว้ เชิญไปอ่านได้นะครับ ทำไมมีแต่คนบอกผมว่าอย่าใช้โมโต น้องผมใช้ก้อคลื่นดีนะ แต่เพื่อนผมใช้ โมโต อี 365 คลื่นไม่ชั้ด ผมก้อเคยใช้โมโต ที190 คลื่นก้อไม่ชัด แต่ทั้งเพื่อนผมและผมใช้เครื่องมือสองนะครับ ขอความเห็นของทั้งสองรุ่นที่กล่าวไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อ้อ โมโต ซี 168 ฟังวิทยุได้อย่างเดียวนะครับ และเก็บ sms ได้ 150 ข้อความ คือเน้นคุยอย่างเดียว เชิญไปอ่านได้ที่กระทู้ผมนะครับ และอยากทราบอีกอย่างคือเคยอ่านเห็นผู้ ญ คนหนึงบอกว่า อะไหล่ของซัมซุงพังแล้วพังเลยซ่อมไมได้ต้องเปลี่ยนเลยจริงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ขอคำตอบด่วนเลยนะครับเพราะอีกไม่กี่วันนี้ คงจะซื้อ ซี 168(ประหยัดตัง)
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 16:38  

อ้อ โมโต ซี 168 ฟังวิทยุได้อย่างเดียวนะครับ และเก็บ sms ได้ 150 ข้อความ คือเน้นคุยอย่างเดียว เชิญไปอ่านได้ที่กระทู้ผมนะครับ และอยากทราบอีกอย่างคือเคยอ่านเห็นผู้ ญ คนหนึงบอกว่า อะไหล่ของซัมซุงพังแล้วพังเลยซ่อมไมได้ต้องเปลี่ยนเลยจริงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ขอคำตอบด่วนเลยนะครับเพราะอีกไม่กี่วันนี้ คงจะซื้อ ซี 168(ประหยัดตัง)

พิมพ์ผิด โมโตซี168 เก็บ sms ได้ 250 ข้อความ
mangmao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 16:55  

สเปกน่าสนใจ แต่สงสัยว่าเปิดวิทยุแบบไม่ต้องใช้หูฟัง คือให้ออกลำโพงเลยได้ไหม ถ้าได้ก็คงถอยแน่
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 14:15  

พิมพ์ผิด โมโตซี168 เก็บ sms ได้ 250 ข้อความ

อีกอย่างของโมโต ซี168 คือ ใช้ Hand free ไม่ได้นะครับ แต่มีอีกยี่ห้อที่ทำมาเหมือนกันเลย แต่ใช้ hand free และมี java คือ อีริคสัน j230 I ผมจะซื้ออะไรดีครับ ระหว่าง sumsung x700 , Moto c168 หรือ ericson j230 I ดีครับ ช่วยตัดสินที
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 17:08  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ สามารถฟังเพลง ผ่าน Bluetooth แบบ Stereo ได้เหมือนกับ D600 หรือเปล่าครับ
julietzeza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 23:06  

รุ่นนี้เสียงเป็นโมโนหรือสเตอริโอ แล้วถ่ายดีมั้ย ใครใช้แล้วบอกต่อหน่อยน้า Very Happy
SORAINTO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 10:34  

นาลองใช้จังเลย WoW!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 13:21  

กำลังอยากได้อยู่อ่ะ อยากทราบว่าวิดีโอถ่ายได้นานไหมครับผมดูที่โลตัสกาญจนบุรีราคา10600บาทกำลังจะตัดสินใจซื้อแต่ก็เคยใช้ซัมซุงนะเสียงดี จอสวย ทนมาก ใช้ได้ตั้ง 2 ปี
พอดีแม่เราทำตกน้ำก็เลยซื้อเครื่องใหม่คือ ไอโมบาย 509 ใช้ได้ 2 เดือน เจ๊งเลย แล้วก็เลยมาเห็นซัมซุงเครื่องนี้อยากได้มากๆคุณสมบัติครบถูกจายมากๆ ราคาไม่แพง ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะ Very Happy Very Happy Very Happy
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????!!!!!
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 14:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะ MBK หรือ NaSa ก็ได้ จาของบป๊ะป๋าไปซื้อ Wink
เห็นแล้วถูกใจใช่เลย Shocked หาอยู่พอดี ไอ้แบบแท่งๆเนี๊ยะ
เอาๆ เครื่องนี้ ซื้อๆ Applause
จุนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 18:04  

เมื่อวานเดินหาทั่ว MBK เลย
ทำไมไม่ค่อยมีตามร้านใหญ่ๆเลยอะ nasa , nid ไม่มีเลย Confused

ราคาที่เจอถูกสุด ก้อ 10200 อะนะ Sad

ก็โอนะ แพงกว่า Moto L7 อีกอะ
อันนั้น 9550 เอง แถม mem ให้ด้วยอะ Confused
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 19:17  

ใครใช้แล้วแนะนำมั่งจิ
Pink_Jeab
Year's Star

หัวข้อ : ??? Restart ????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 20:39  

เราเพิ่งซื้อ x700 มา เมื่อวันที่ 9 มี.ค. ที่ผ่านมา ซื้อมาช่วงเย็นๆ วันนั้นก็ยังไม่มีปัญหาอะไร วันที่สอง ขณะกำลังใช้งานอยู่ แค่กดเข้าเมนูต่างๆ เครื่องรีสตาร์ทเอง 2 ครั้ง วันที่สามขณะคุยอยู่เครื่องรีสตาร์ทเอง 1 ครั้ง เลยอยากจะให้ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยว่า รุ่นนี้มีปัญหาที่ ซอฟแวร์ หรือ ตรงไหนรึเปล่า หรือเราซวย ดันเป็นที่เครื่องเรา เราว่าจะเอาไปเปลี่ยนเพราะคนขายบอกว่าเปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ 4 แล้ว

วานผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบหน่อยนะ .. ขอบคุณค่ะ Crying or Very sad
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 11:53  

เอาไปเปลี่ยนโดยด่วน!ฮะรีบเลยอ่ะ จะได้ไม่เกิน7วัน ไม่ต้องไปคิดแล้ว ให้ทางร้านมันไปปวดกบาลเอง ว่าจะเอาไง
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 13:51  

ฟังชันใช้ได้เลยละรุ่นนี้ อยากทราบว่าซื้อมาแล้วจะไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ย
ใครใช้แล้วตอบหน่อยค่ะ เปรียบเทียบกับ 6630 ให้หน่อยดิ (ไม่นับว่าเป็นซิมเบี้ยนน่ะ นอกนั้นลองเทียบให้หน่อย)
SBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 12:37  

ใช้มาอาทิตย์นึงได้แล้วครับ สรุปข้อดี ข้อเสียให้ดังนี้
ข้อดี
1. รูปแบบสวย การใช้งานง่าย กระทัดรัด ฟังชั่นค่อนข้างครบ ราคาสมเหตุผล
2. แบตอึดมาก โดยเฉพาะเทียบกับโนเกียตัวโตๆ หรือรุ่นใหม่ๆ ใช้มาอาทิตย์นึงชาร์จแบตไป 2 ครั้ง แต่ว่าฟังเอ็มพีสาม(ทางเครื่อง)และวิทยุ(ทางหูฟังเท่านั้น)ไปหลายชั่วโมงเลยครับ พร้อมเล่นถ่ายรูปอีกเยอะเลย...ตามประสาเห่อเครื่องใหม่ ถ้าใช้โทรออกรับสายอย่างเดียว อาทิตย์นึงสบายๆ
3. การประกอบที่ให้ความรู้สึกทนมือทนตีนดีครับ คงเป็นคุณสมบัติซัมซุงทั่วๆไป
4. คุณภาพเสียงสุดยอดแล้วครับ บางคนอาจบ่นว่าเสียงไม่ดังสะใจ แต่ผมว่าอยู่ในระดับน่าพอใจเลยครับ (ไปลองฟังของจริงที่สยามพารากอนก่อนตัดสินใจซื้อล่ะกัน)
5. ผิววัสดุก็ทนครับ ผมพกโทรศัพท์กับกุญแจต่างๆในกระเป๋าเสมอ แต่ก็ยังไม่มีรอยขีดข่วนใดๆ จอกระจกที่เป็นรอยนิ้วมือได้ง่าย แต่ก็ไม่มีผลต่อการมองเห็น และทำความสะอาดง่ายครับ

ข้อเสีย(โดยส่วนตัว)
1. จอที่ถึงแม้จะสว่างใช้ได้ แต่ความละเอียดจอ ยังสู้พวกรุ่นทอปๆไม่ได้ครับ แต่นี่คงเป็นเหตุผลว่ารุ่นนี้แบตถึงอึดมาก แต่เวลาโหลดรูปลงคอมแล้วรูปก็ใช้ได้เลยน่ะครับ
2. เวลาถ่ายรูป พอกดชัตเตอร์แล้ว กว่ามันจะถ่ายจริงก็อีกวินาทีนึงครับ แล้วไม่มีแฟลชด้วย แต่โดยรวมถือว่าโอเคครับ เพราะไม่ได้เน้นถ่ายรูป แล้วรู้สึกว่าหลายๆรุ่นก็เป็นยังงี้เหมือนกัน แต่ถ้าอยากได้จอละเอียดและเน้นรูป ไปเอา D600 ดีกว่าครับ
3. อย่างที่หลายคนว่าไว้ ซัมซุงตั้งสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ แต่ผมไม่ใช้อยู่แล้วครับ เพราะเปลืองแบตเปล่าๆ
4. ปุ่ม I ตรงกลาง ที่หน้าจอแรก ถ้าไปกดเข้า มันจะเข้า WAP เลยอัตโนมัติ ซึ่งกว่าจะออกมาได้ใช้เวลาสักพัก และไม่สามารถเปลี่ยน ShortCut ของปุ่มนี้ได้ครับ
5. รุ่นนี้เปลี่ยนTheme ไม่ได้ แล้วก็ไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนที่ลงโปรแกรมอะไรๆได้ อาจไม่ถูกใจวัยรุ่น แต่ถ้าชอบแบบเดิมๆแล้วก็เปลี่ยนได้นิดๆหน่อยๆ ก็ใช้ได้แล้วครับ
6. ถ้าหาข้อเสียเพิ่มได้แล้วจะมาบอกเพิ่มครับ
poroapor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 09:55  

ผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้สามารถรองรับ memory ภายนอกได้มากสุดเท่าไรครับ
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 10:58  

SBD ผู้เขียน:
ใช้มาอาทิตย์นึงได้แล้วครับ สรุปข้อดี ข้อเสียให้ดังนี้
ข้อดี
1. รูปแบบสวย การใช้งานง่าย กระทัดรัด ฟังชั่นค่อนข้างครบ ราคาสมเหตุผล
2. แบตอึดมาก โดยเฉพาะเทียบกับโนเกียตัวโตๆ หรือรุ่นใหม่ๆ ใช้มาอาทิตย์นึงชาร์จแบตไป 2 ครั้ง แต่ว่าฟังเอ็มพีสาม(ทางเครื่อง)และวิทยุ(ทางหูฟังเท่านั้น)ไปหลายชั่วโมงเลยครับ พร้อมเล่นถ่ายรูปอีกเยอะเลย...ตามประสาเห่อเครื่องใหม่ ถ้าใช้โทรออกรับสายอย่างเดียว อาทิตย์นึงสบายๆ
3. การประกอบที่ให้ความรู้สึกทนมือทนตีนดีครับ คงเป็นคุณสมบัติซัมซุงทั่วๆไป
4. คุณภาพเสียงสุดยอดแล้วครับ บางคนอาจบ่นว่าเสียงไม่ดังสะใจ แต่ผมว่าอยู่ในระดับน่าพอใจเลยครับ (ไปลองฟังของจริงที่สยามพารากอนก่อนตัดสินใจซื้อล่ะกัน)
5. ผิววัสดุก็ทนครับ ผมพกโทรศัพท์กับกุญแจต่างๆในกระเป๋าเสมอ แต่ก็ยังไม่มีรอยขีดข่วนใดๆ จอกระจกที่เป็นรอยนิ้วมือได้ง่าย แต่ก็ไม่มีผลต่อการมองเห็น และทำความสะอาดง่ายครับ

ข้อเสีย(โดยส่วนตัว)
1. จอที่ถึงแม้จะสว่างใช้ได้ แต่ความละเอียดจอ ยังสู้พวกรุ่นทอปๆไม่ได้ครับ แต่นี่คงเป็นเหตุผลว่ารุ่นนี้แบตถึงอึดมาก แต่เวลาโหลดรูปลงคอมแล้วรูปก็ใช้ได้เลยน่ะครับ
2. เวลาถ่ายรูป พอกดชัตเตอร์แล้ว กว่ามันจะถ่ายจริงก็อีกวินาทีนึงครับ แล้วไม่มีแฟลชด้วย แต่โดยรวมถือว่าโอเคครับ เพราะไม่ได้เน้นถ่ายรูป แล้วรู้สึกว่าหลายๆรุ่นก็เป็นยังงี้เหมือนกัน แต่ถ้าอยากได้จอละเอียดและเน้นรูป ไปเอา D600 ดีกว่าครับ
3. อย่างที่หลายคนว่าไว้ ซัมซุงตั้งสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ แต่ผมไม่ใช้อยู่แล้วครับ เพราะเปลืองแบตเปล่าๆ
4. ปุ่ม I ตรงกลาง ที่หน้าจอแรก ถ้าไปกดเข้า มันจะเข้า WAP เลยอัตโนมัติ ซึ่งกว่าจะออกมาได้ใช้เวลาสักพัก และไม่สามารถเปลี่ยน ShortCut ของปุ่มนี้ได้ครับ
5. รุ่นนี้เปลี่ยนTheme ไม่ได้ แล้วก็ไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนที่ลงโปรแกรมอะไรๆได้ อาจไม่ถูกใจวัยรุ่น แต่ถ้าชอบแบบเดิมๆแล้วก็เปลี่ยนได้นิดๆหน่อยๆ ก็ใช้ได้แล้วครับ
6. ถ้าหาข้อเสียเพิ่มได้แล้วจะมาบอกเพิ่มครับ

ชอบมากๆ คนมาโพสแบบนี้ มีประโยชน์ดี
มาบ่อยๆนะ ได้ความรู้เพียบ เป็นพระคุณอย่างสูงสุด
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 01:32  

ซัมซุง อุปกรณ์ต่างๆหายากมั้ย เช่น หูฟัง แบตเตอรี่ เห็นมีคนโพสว่าหายาก เลยสงสัย Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 11:44  

เมมโมรี่ เห็นในโฆษณาว่าใส่ได้ถึง 1 G ครับ แต่ที่ผมใช้อยู่ 512 M 1700 บาทครับ

อุปกรณ์ต่างๆของซัมซุง หายากกว่าโนเกียแน่นอนครับ แต่ผมไม่คิดว่าจะเป็นปัญหาอะไร ศูนย์ใหญ่ๆก็มีอยู่แล้วครับ นอกจากจะอยู่นอกเมืองอะไรทำนองนั้น

อีกอย่าง... ถ้าใส่รูปภาพในเมมโมรี่ เวลาใช้มือถือเปิดดูรูป เครื่องจะเปิดช้าหน่อยน่ะครับ ไม่เหมือนเปิดจากในตัวเครื่องเอง แต่ถ้าเป็นไฟล์เพลงหรือวีดีโอ เปิดจากเมมโมรี่ไม่มีกระตุกครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 12:30  

คุณ Pink_Jeab ซื้อมาจากร้าน Jaymart ใช่ไหม ที่ว่าเปลี่ยนได้ภายใน 1 อาทิตย์น่ะ ผมก้อกะจะซื้อ Moto c168 ร้านเจมาร์ทเหมือนกัน แต่เสียดายที่ดันจับเวลาไม่ได้น่ะ
tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 19:52  

ระหว่าง w550i X700และ I-mobile900 ผมจะเล่นตัวไหนดีคับแบบว่าอยากได้กล้องชัดๆและเสียงดังๆ+ดีอ่ะคับ
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 19:11  

ปุ่มตัว i ไว้ทำอะไรค่ะ
may589
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 00:20  

แล้ว เปิด วิทยุ แบบไม่ ฟังจาก หูฟัง ให้มัน ดังๆออกลำโพง เลยได้ป่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 00:41  

ในกล่องมีอะไรให้มาบ้างอ่ะ ใครซื้อแล้วช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้างช่วยตอบเยอะนะ[/quote]
Pink_Jeab
Year's Star

หัวข้อ : ??? SBD ??????????????? restart ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 21:24  

[[size=18][size=12]quote="SBD"]

[size=18]คุณ SBD ไม่เจอปัญหาเครื่อง restart เองบ้างเหรอ เครื่องแรกใช้มาอาทิตย์นึง restart ตัวเอง 3 ครั้ง เลยเอาไปเปลี่ยน เครื่องสองใช้ได้ 4 วัน restart เอง ครั้งนึง แต่คงไม่เอาไปเปลี่ยนแล้วแหละ ว่าจะใช้อีกสักพักถ้ายังเป็นอยู่ จะเปลี่ยนรุ่นเลย (ซวยจริงๆ) :cry:

แล้วตอนมีคนโทรมา เสียงเรียกเข้ามันก็จะเบาไปประมาณ 2-3 วิ แล้วถึงจะดังเท่าเสียงจริงที่ตั้งไว้ คือเสียง drop ลงในตอนแรก แล้วค่อยมาดังเป็นเสียงปกติที่ตั้งไว้ ทั้งๆที่เราตั้งเสียงไว้ระดับ 5 ไม่รู้ว่า คุณ SBD เจอปัญหานี้บ้างมั้ย :?

หรือถ้าใครที่ใช้แล้ว ได้เจอปัญหาแบบนี้ ช่วยมา update กันหน่อยนะ :x
Pink_Jeab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 21:26  

[quote="เอก_ฝั่งธน"]คุณ Pink_Jeab ซื้อมาจากร้าน Jaymart ใช่ไหม ที่ว่าเปลี่ยนได้ภายใน 1 อาทิตย์น่ะ ผมก้อกะจะซื้อ Moto c168 ร้านเจมาร์ทเหมือนกัน แต่เสียดายที่ดันจับเวลาไม่ได้น่ะ[/quote]

เราซื้อมาจาก TG เดอะมอลล์บางกะปิ
SBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 00:31  

ไม่เคยเจออาการรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ... ฟัง MP3 หรือวิทยุอยู่ สายเข้ามา ก็ไม่มีปัญหาใดๆครับ งงมากๆครับที่เจอปัญหานี้ แต่เปลี่ยนเครื่องแล้วยังเป็นอีก ผมว่าอาจเป็นปัญหาอย่างอื่นแล้วครับ ถามดังนี้ครับ ใช้ซิมอะไรอยู่ครับ เมมในเครื่องเหลือเท่าไหร่ ใช้ Transflash ยี่ห้ออะไร ความจำเท่าไหร่ แล้วเครื่องรีสตาร์ทตอนไหนครับ(สายเข้า คุยๆอยู่ หรือว่าอยู่ๆมันก็เป็น)

เรื่องเสียงเรียกเข้าดรอปลงไปสองสามวิแรก เป็นปกติครับ แล้วก็เป็นกับซัมซุงรุ่นอื่นๆด้วย แต่ตอนนี้ผมชินแล้วครับ ดีอีกด้วยที่ไม่ต้องสะดุ้งเสียงดังเวลามีโทรเข้ามา
.2564 นาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 13:03  

ไม่มีปัญหาเรื่องการรีสตาร์ทนี่นา งง ว่ามีปัญหานี้ได้ไงอ่ะ

ส่วนเรื่องการฟังวิทยุโดยไม่ฟังผ่านทางหูฟังก็ทำได้ครับ จะให้เสียงออกลำโพงเลยก็ได้ แต่ต้องมีสายหูฟังเสียบคาไว้นะไม่งั้นฟังไม่ได้ ล

ปุ่ม ไอ ตรงกลางมีไว้สำหรับเข้าแว็พ ไง พวกจีพีอาร์เอสแงะ

เอ้ออออ การโอนถ่ายข้อมูลผ่านสายยูเอสบี แนะนำว่า ให้ลองเปลี่ยนประเภทการเชื่อมต่อยูเอสบี จาก โมเด็ม เป็น mass storage (ควรไปหาซื้อการ์ดหน่วยความจำ)ซึ่งเมื่อเสียบเข้ากับคอมแล้วความจำในหน่วยความจำเสริมจะกลายเป็นไดรฟ์ๆนึงไปเลย ใส่ไฟล์เพลงต่างๆได้ง่ายมั่กๆ ดีโคตรเละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 23:55  

ฮือๆๆๆๆๆ ตกลง รุ่นนี้ดีมั้ยเนี่ย samsung x700 เนี่ย ตัดสินใจจะซื้อไม่ถูกเลย
may587
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 23:21  

poly 40 กับ poly64 เสียงมัน ดังชัดเจน ไพเราะ ต่างกัน แค่ไหนค่ะพี่ๆ เวลา เปิดเพลง ออกลำโพง
อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เสียมเรียบ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 11:17  

ทำเป็นโมเด็มได้ไหมครับ
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 18:11  

ทำเป็น โมเด็มได้ครับ ไว้เล่นเน็ตทาง PC, Notebook and Pocket PC ก็ได้
เร็วมากด้วยครับ การันตี
เสียง ก็โอเคนะ ถ้ามีหูฟังสเตอริโอดีๆๆ จะไม่แพ้ยี่ห้อไหนๆเลย
hellchild
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 13:22  

ผมเห็นมันมีโปรแกรมโหลดได้ด้วยหรอ PC studio มันทำยังไง แล้วไว้ทำไรหรอ
Pink_Jeab
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 22:29  

[quote="SBD"]ไม่เคยเจออาการรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ... ฟัง MP3 หรือวิทยุอยู่ สายเข้ามา ก็ไม่มีปัญหาใดๆครับ งงมากๆครับที่เจอปัญหานี้ แต่เปลี่ยนเครื่องแล้วยังเป็นอีก ผมว่าอาจเป็นปัญหาอย่างอื่นแล้วครับ ถามดังนี้ครับ ใช้ซิมอะไรอยู่ครับ เมมในเครื่องเหลือเท่าไหร่ ใช้ Transflash ยี่ห้ออะไร ความจำเท่าไหร่ แล้วเครื่องรีสตาร์ทตอนไหนครับ(สายเข้า คุยๆอยู่ หรือว่าอยู่ๆมันก็เป็น)

เรื่องเสียงเรียกเข้าดรอปลงไปสองสามวิแรก เป็นปกติครับ แล้วก็เป็นกับซัมซุงรุ่นอื่นๆด้วย แต่ตอนนี้ผมชินแล้วครับ ดีอีกด้วยที่ไม่ต้องสะดุ้งเสียงดังเวลามีโทรเข้ามา[/quote]

เราใช้ DTAC
mem ในเครื่องเหลือเยอะ เพราะตอนเพิ่งซื้อมายังไมมีอะไรในเครื่องเลย
ไม่มี Transflash (ยังไม่ได้ซื้ออ่ะ)
เครื่องรีสตาร์ทตอนกดเล่นเมนูต่างๆ 2--3 ครั้ง ตอนมีคนโทรเข้ามา คุยๆอยู่รีสตาร์ทเฉยเลย

ตอนนี้เปลี่ยนเครื่อง 2 มาแล้ว เจอรีสตาร์ทเองครั้งนึง ตอนนี้ปกติทุกอย่าง (ไม่นับเรื่องเสียงเรียกเข้าที่มันดรอบลงนิดนึง) ก็กะว่าจะใช้ไปสักระยะ แล้วเปลี่ยน แต่ตอนแรกว่าจะซื้อ Transflash 256 จะดีมั้ย?
SBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 18:55  

Pink_Jeab ผู้เขียน:
SBD ผู้เขียน:
ไม่เคยเจออาการรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ... ฟัง MP3 หรือวิทยุอยู่ สายเข้ามา ก็ไม่มีปัญหาใดๆครับ งงมากๆครับที่เจอปัญหานี้ แต่เปลี่ยนเครื่องแล้วยังเป็นอีก ผมว่าอาจเป็นปัญหาอย่างอื่นแล้วครับ ถามดังนี้ครับ ใช้ซิมอะไรอยู่ครับ เมมในเครื่องเหลือเท่าไหร่ ใช้ Transflash ยี่ห้ออะไร ความจำเท่าไหร่ แล้วเครื่องรีสตาร์ทตอนไหนครับ(สายเข้า คุยๆอยู่ หรือว่าอยู่ๆมันก็เป็น)

เรื่องเสียงเรียกเข้าดรอปลงไปสองสามวิแรก เป็นปกติครับ แล้วก็เป็นกับซัมซุงรุ่นอื่นๆด้วย แต่ตอนนี้ผมชินแล้วครับ ดีอีกด้วยที่ไม่ต้องสะดุ้งเสียงดังเวลามีโทรเข้ามา

เราใช้ DTAC
mem ในเครื่องเหลือเยอะ เพราะตอนเพิ่งซื้อมายังไมมีอะไรในเครื่องเลย
ไม่มี Transflash (ยังไม่ได้ซื้ออ่ะ)
เครื่องรีสตาร์ทตอนกดเล่นเมนูต่างๆ 2--3 ครั้ง ตอนมีคนโทรเข้ามา คุยๆอยู่รีสตาร์ทเฉยเลย

ตอนนี้เปลี่ยนเครื่อง 2 มาแล้ว เจอรีสตาร์ทเองครั้งนึง ตอนนี้ปกติทุกอย่าง (ไม่นับเรื่องเสียงเรียกเข้าที่มันดรอบลงนิดนึง) ก็กะว่าจะใช้ไปสักระยะ แล้วเปลี่ยน แต่ตอนแรกว่าจะซื้อ Transflash 256 จะดีมั้ย?

เห็นว่าซิม Dtac เป็นอาการอย่างนี้กับหลายรุ่นของโมโตด้วย... ไม่คิดว่าจะเป็นกับซัมซุงด้วย ผมว่าไม่น่าเป็นที่เครื่องแล้ว ถ้ามันรีสตาร์ทอีก ลองให้คนอื่นเอาซิมออเร้นหรือเอไอเอสใช้สักระยะถ้าไม่เป็น ก็ชัวว่าเป็นที่ซิม

เสียงเรียกเข้าดรอปนี่ ทำใจได้แล้วครับ ถึงจะมีเมนูให้ปรับก็คงไม่ปรับแล้ว... ถ้าเมมยังพอก็ไม่ต้องซื้อการ์ดเมมโมรี่หรอกครับ... แล้วถ้าจะซื้อใหม่จริงๆลองไปอ่านในพันทิปมาบุญครองก่อนน่ะครับ เห็นว่าซิม Dtac มีปัญหากับอีกหลายรุ่นอยู่
ss x700 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss x700 : ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:20  

ss x700 : สอบถามปัญหาการ Install driver ครับ

Pc ที่บ้านใช้ Windows XP นะครับ และแผ่นซอฟต์แวร์ของ ss x700 ก็รองรับ win2000 และ win XP

, เมื่อ install ซอฟต์แวร์ของ x700 เกือบจะเสร็จแล้ว ก็ปรากฎกล่องข้อความว่า "The software you are installing has not passed Windows Logo testing to verify its compatibility with Windows XP
(.....) ............ "

และมีตัวเลือกให้ 2 อันคือ
1. Continue Installation Anyway
2. Stop Installation Now

ผมเลือกข้อ 1. จากนั้นดูจะไม่มีปัญหาอะไร แต่ปรากฎว่าเมื่อจะทำการ connect ผ่าน USB ปรากฎว่าไม่สามารถจะ connect ได้ (เหมือนหากันไม่เจอ)

ควรจะทำอย่างไรดีครับ ?
เง้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 01:08  

รุ่นนี้ดีกว่าโนเกีย3230ป่าวคับคือตอนนี้ใช้3230อยู่ถ้ารุ่นนี้ดีอาจจะเปลี่ยนมาใช้ช่วยตอบหน่อยคับ
ss_rookies
Year's Star

หัวข้อ : samsung X700
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:35  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานราคา 10,300 บาท ศูนย์ blisstel รูปทรงสวยดีไม่หนักมาก ใช้ bluetooth รับส่งเพลง ไฟล์ภาพกับ nokia 6630 ได้ง่าย ที่สำคัญคือจอภาพสวยมากเวลาดูไฟล์ video clip
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: