Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH E750 - Stylin' Gesture Player

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 20 / เข้าชม: 60666
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH E750 - Stylin' Gesture Player
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 19:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH E750 - Stylin' Gesture Player
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e750.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 20:30  

เป็นซัมซุงที่ไม่เป็นสไตล์ซัมซุง Confused
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 23:22  

เน้นวงกลมมากๆ -_^'
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 09:05  

ชอบจังรุ่นนี้ไม่รู้จะวางขายเมื่อไหร่เน๊าะ กะไม่รู้ราคาจะถลุงกระเป๋าแค่ไหนเนี้ย
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 08:56  

หน้าตาไม่สมเปงของซัมซุงเลยนะ แปลกมาก ๆ คิดได้งัย
WiZarD_HeLLbOy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 17:34  

เปิดฝาออกมาแว้วเหมือน LG เรยอ้ะ[b/]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 08:52  

ราคาคงแพงหูฉี่อีกหละ ซัมซุง....
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 16:53  

ไม่รู้อีกนานมั้ยกว่าจะวางขายกะราคาไม่รู้สูงแค่ไหนเน๊าะ
เบนคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 18:14  

หน้าตาแปลกดีงับ ฟังก์ชันถือว่าพอตัว ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ
NK TOGETHER
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 14:31  

สวยแปลกๆดี
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 09:31  

ผมว่ามันเจ๋งดี ชอบที่ไม่ค่อยเหมือนใครเนี้ยแหละ
7610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7610
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 10:07  

เคสุเกะ ผู้เขียน:
ผมว่ามันเจ๋งดี ชอบที่ไม่ค่อยเหมือนใครเนี้ยแหละ
ม่ายเห็นจาสวยเลย ซัมซุงนี่น้าทำมือถือมาแต่ละรุ่น ลูกเล่นล้าหลังท่สุดทำอารายก้อม่ายได้ นี้เราซื้อ D 410 มา เป็นอารายที่เสียดายเงินมากที่สุด ทำอารายก้อม่ายได้ราคาก้อแพงที่สุด รู้งี้เพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อ 6630 มาใช้ดีก่า เสียดายคงต้องทนใช้ไปอีกซัก 2-3 ปีเลยอะ เศร้า หรือว่าแกล้งทำหายดีนะแล้วให้ท่านพ่อซื้อให้ใหม่ดี
คนแก่เรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 10:12  

7610 ผู้เขียน:
เคสุเกะ ผู้เขียน:
ม่ายเห็นจาสวยเลย ซัมซุงนี่น้าทำมือถือมาแต่ละรุ่น ลูกเล่นล้าหลังท่สุดทำอารายก้อม่ายได้ นี้เราซื้อ D 410 มา เป็นอารายที่เสียดายเงินมากที่สุด ทำอารายก้อม่ายได้ราคาก้อแพงที่สุด รู้งี้เพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อ 6630 มาใช้ดีก่า เสียดายคงต้องทนใช้ไปอีกซัก 2-3 ปีเลยอะ เศร้า หรือว่าแกล้งทำหายดีนะแล้วให้ท่านพ่อซื้อให้ใหม่ดี
เป็นความคิดที่คิออกมาได้อย่างไรนี่เป็นอารายที่ ดีจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะผมเคยทำมาแล้ว ตอนนั้นซื้อ E 700 มาใช้ แล้วก้อเบื่อเพราะมันทำอารายมายได้เลย แล้วเราก็เอาปายขายแล้วก้อแกล้งโทสับปายหาแม่แล้วบอกแม่ว่าทำมือถือหายขอตังซื้อใหม่ได้มั้ยโดนแม่ด่าเลย แล้วอีก 2 วันแม่ก้อให้ตังไปซื้อจริง ๆ ด้วย ทนฟังแม่ด่าหน่อยก้อได้มือถือใหม่แล้วแถมตอนนี้ ใช้ 6680 ด้วย แม่ให้ตังมา 15,000 บาทบอกซามซุงขายได้ 6,000 บาท กับตังเก็บอีก 3,000 บาทด้วยดีจริง ๆๆ
ขอบอกอะไรซักหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 18:43  

สำหรับสองท่านข้างบนนะคับ

ขอประทานโทษนะคับ ตอนที่คุนทั้งสองไปซื้อมือถือเนี่ยคุนไม่ได้หัดหาข้อมูลของมันก่อนซื้อเหรอคับหรือว่าคนขายมันเอามือปิดตาไว้คับ ทำไมซื้อเองเลือกเองแล้วจะมาบ่นทำไมคับใครบีบคอบังคับคุนให้ซื้อกันเหรอ คุนยังจะมาว่ายี่ห้อนู้นไม่ดียี่ห้อนั้นไม่ดีอีกเหรอคับเค้าทำออกมาเพื่อขายคนที่ชอบคนที่ประทับใจในสินค้านั้นๆคุนไม่ชอบก็อย่าซื้อสิคับ ไม่ใช่ซื้อแล้วมาบ่นไม่ถูกใจรู้งี้ซื้อรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นดีกว่า งั้นทำไมไม่ไปซื้อไอ้รุ่นที่คุนบอกว่ามันดีกว่าตั้งแต่แรกล่ะคับ แล้วสรุปคุนก็จะบอกว่ามือถือของบริษัทนั้นบริษัทนี้ที่วางขายอยู่กับที่มันไม่ดีใช่ไหมคับตกลงมันเป็นความผิดใครคับในเมื่อคุนดันไม่หาข้อมูลไม่รู้เรื่องอะไรแล้วก็ควักเงินอันมีค่าไปซื้อมันเอง ทำไมคุนไม่ใช้ปัญญาที่มีคิดถึงสิ่งที่ทำอีกซักรอบล่ะคับ ผมคาดว่าหลังจากที่คิดด้วยปัญญาเสร็จแล้วก็คงจะเกิดความเข้าใจและเลิกโพสบ่นลักษณะนี้ลงมาอีกนะคับ เว้นแต่ว่าถ้ามันมีปัญหาเพราะเครื่องมันไม่ดี ไม่เป็นไปตามที่เค้าโฆษนาไว้ไม่เป็นไปตามที่ลงในพรีวิวก็ค่อยมาถกกัน แต่ไอ้พวกเรื่องเครื่องมันไม่มีฟังก์ชั่นเยอะซื้อไปแล้วไม่ถูกใจเนี่ย อย่าให้พูดออกมาเลยนะคับมันแสดงถึงความสามารถในการพิจารณาของคุนคนซื้อเองแหละคับ

"เป็นผู้บริโภคจะซื้ออะไรต้องรู้จักเลือกให้เป็นสิคับ เวลาซื้อของก็อย่าลืมเอาสมองไปช่วยคิดด้วย อย่าถือว่ามีเงินซื้อใหม่ยังไงก็ได้นะคับ ซื้อเองเลือกเองพอเบื่อไม่ถูกใจก็อย่าบ่นสิคับ คนเราต้องยอมรับกับสิ่งที่เราเลือกเอง จงอยู่กับผลที่คุนเป็นคนเลือกเถอะคับ"
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 08:46  

มันขึ้นอยู่กับความพอใจครับ เราชอบดีไซน์มากกว่าลูกเล่นไม่จำเป็นต้องมากเกินไปหรอก เพราะถึงมากไปก็ไม่รู้จะได้ใช้งานกันครบรึเปล่า บางคนซื้อเครื่องราคาแพงมากลูกเล่นเยอะมากแต่กลับไม่ได้ใช้งานส่วนพวกนั้นเลย แล้วมันจะได้อะไรขึ้นมา ส่วนของดีไม่ดีนี่เราว่ามันขึ้นอยู่กับดวงคุณด้วย
ตาอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 00:09  

แต่ไง ผมว่ามันก็สวยดีนะครับรุ่นนี้
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 15:49  

เมื่อไหร่จะวางขายและราคาเปิดตัวเท่าไหร่ไม่รู้นะเนี้ย
อ.วิโรจน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 11:34  

[quote="ขอบอกอะไรซักหน่อยคับ"]สำหรับสองท่านข้างบนนะคับ

เห็นด้วยกับคุณนะครับแต่ขอเสริมนิดนึงตรงที่ การที่เราจะซื้ออะไรซักอย่างก็คงต้องมีเหตุผลหลายๆอย่างประกอบกัน แต่ผมเชื่อว่าณ.ขณะนั้นเค้าคงเลือกสิ่งที่เค้าคิดว่าดีที่สุดของเค้าแล้วหล่ะ ผมก็เห็นด้วยกับเค้านะที่รู้สึกว่าช่วงหลังๆคุณภาพ,ฟังก์ชั่นและความทนทานของซัมซุงด้อยลง(ผมเคยใช้v200มาแล้ว) แต่เรื่องสีสันเสียงเรีกเข้าก็ยังคงดีเหมือนเดิม ส่วนความคิดของน้องสองคนข้างบนเป็นความคิดที่ไม่ถูกต้อง อีกหน่อยคุณมีลูกก็จะรู้ดี ว่าการที่หลอกพ่อแม่เอาเงินไปซื้อของฟุ่มเฟือยหรือไปเที่ยวเตร่มันเป็นเรื่องของสามัญสำนึก สุดท้ายผมว่ารุ่นนี้ ออกแนวแฟชั่นมากไปหน่อย ไม่เกิดประโยชน์เต็มที่ในการใช้งาน
pizzajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 10:03  

ล่าสุด รู้สึกว่ายังไม่รู้กันใช่ไหมว่า ความพิเศษมันอยู่ที่ แบตเตอรี่ ใช้ระบบ คิเนติก สั่นสะเทือนแล้วจะชาร์ตแบต ได้ ผมอ่านจากหนังสือ POPULAR MACHANIC ภาษาไทย ฉบับเดือนสิงหาคม หน้า121 ไปอ่านดูได้ รับรองตัวนี้เด็ดกว่าเพื่อน มันยอดมาก
pizzajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 10:03  

ล่าสุด รู้สึกว่ายังไม่รู้กันใช่ไหมว่า ความพิเศษมันอยู่ที่ แบตเตอรี่ ใช้ระบบ คิเนติก สั่นสะเทือนแล้วจะชาร์ตแบต ได้ ผมอ่านจากหนังสือ POPULAR MACHANIC ภาษาไทย ฉบับเดือนสิงหาคม หน้า121 ไปอ่านดูได้ รับรองตัวนี้เด็ดกว่าเพื่อน มันยอดมาก
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 09:37  

วงกลมเล็กๆใต้หน้าจอคืออะไรอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: