Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบว่า XDAIImini กับ XDA Atom แตกต่างกันมากเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4064
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? XDAIImini ??? XDA Atom ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 06:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าจะซื้อมาใช้ ความแตกต่างของการใช้งาน แตกต่างมากแค่ไหน ก็ศึกษานะว่า ความแตกต่างมีแน่นอน แต่การใช้งานที่ไม่ยากเกินไป อันไหนจะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่ากัน และตอนนี้ก็สนใจ [b]XDAIImini[/b] ครับ ผมอยากทราบราคาเริ่มต้นในตอนนี้อะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
louktarn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 15:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

แตกต่างกันสุดขั้วโลกเลยค่ะ

ตั้งแต่เรื่องของโรงงานการผลิต ... ก็มาจากต่างโรงงานกัน

mini มาจากโรงงาน HTC .. ในขณะที่ Atom ได้เปลี่ยนไปให้โรงงาน Quanta เป็นผู้ผลิตแทน

Spec ต่างๆ ของตัวเครื่องนั้น เรียกได้ว่า ไม่มีอะไรเหมือนกันเลย

Atom เป็น WM5 ในขณะที่ mini เป็น 2003se .. การใช้งานต่างๆ ย่อมแตกต่างกันค่ะ

สิ่งที่ดูจะเหมือนกัน มีเพียงแค่ในส่วนของ CPU ที่เหมือนกัน ... และยี่ห้อที่เป็น O2 เหมือนกันเท่านั้น

ลองหารายละเอียด Spec ของทั้ง 2 ตัวมาเทียบกันดูนะค๊ะ

โดยรวมแล้ว Atom มี Spec ที่สูงกว่าค่ะ ... และแน่นอน ราคาก็สูงกว่ามากด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: