Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 S300 V.S. S300M

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3527
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : S300 V.S. S300M
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 22:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้เพิ่งไปเดินหามือถือใหม่เล็งไว้ว่าจะถอย SS S300 มาใช้ แต่กลับมาบ้านก่อนกะว่าจะคิดอีกสักวันนึง พอดีว่าเข้าไปดูใน website ของ UK Samsung Mobile ก็เพิ่งรู้ว่ามีรุ่น S300M ด้วย
ก็เลยอยากจะรบกวนถามความคิดเห็นของผู้รู้เรื่อง SS ดีว่า

1. สองรุ่นนี้มีความต่างกันตรงไหนบ้างครับ (รู้สึกว่าจะเป็นเรื่องของ MMS)

2. MMS นี่จำเป็นไหมครับ ใช้ทำอะไรได้บ้าง

3. ราคาจะแพงกว่ารุ่นธรรมดามากมั้ย

4. เครื่องศูนย์น่าจะเข้ามาประมาณเมื่อไหร่

5. S300 ธรรมดาสามารถเอารูปของเราเอง (เช่นว่ารูปแฟน) มาทำเป็น Wallpaper ได้หรือเปล่า หรือว่าเวลามีสายเข้า สามารถให้โชว์เป็นรูปเราเองได้หรือเปล่าครับ

ถ้ามีข้อมูลอย่างอืนแนะนำ ช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะเป็นคนไม่ได้เปลี่ยนมือถือบ่อย ๆ ก็เลยอยากได้รุ่นที่คุ้มค่าที่สุดก่อนจะตัดสินใจซื้อนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ
deen
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2003 23:45  

ผมเองก้เพิ่งจะเห็นวันนี้เอง ที่ผมเห็นตัวเครื่องเปนสีน้ำเงินสวยดีคับ
ส่วนMMSเนี่ย ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยสำคัญนะคับ
ราคาแพงกว่านิดหน่อยคับ
เครื่อง0 ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะเข้าเมื่อไหร่
S300 โหลดรูปมาเปนwallpaperได้คับ แต่ว่าทำเปนรูปตอนสายเรียกเข้าไม่ได้นะคับ
เอาไว้ผมจะรีบไปหามาลองใช้นะคับ แล้วจะรีบมาตอบให้ เพราะผมเองก้ยังไม่รู้ความแตกต่างของมันเท่าไหร่ ตอนนี้คงช่วยได้แค่นี้แหละคับ
wen jung hsu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 03:50  

ขอเสริมเกี่ยวกับ MMS
ผมว่าหลายคนคงงงกับคำีนี้มาก

MMS ก็คือส่งภาพสี หรือ เสียง ให้กับโทรศัพท์อื่น
เหมือนกับเราส่ง message ให้เพื่อน

แต่ MMS พอส่งออกไป คนที่รับต้อง ออนไลน์ (หรือเปิด GPRS) ไปรับมาอีกต่อนึง

ก็เหมือนกับเราส่งภาพ ในเน็ต หรือ forward เมล์ ให้เพื่อนแล้วเพื่อนต้องออนไลน์ มาเช็ค

อืม... น่าจะประมาณนี้น่ะคับ
(จริงๆ ผมเองก็ไม่เคยได้ใช้ แต่มีเพื่อนส่งMMSมาให้ผมแล้วมันขึ้นเปน URL เลยคิดว่าคงประมาณนี้)
whatever
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 21:14  

มีด้วยอ่ะ อยากได้ แล้วจาเอาเครื่องปกติไป up ได้มั้ยเนี่ย เหอๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: