Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E310 - gorgeous design and slim
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 167 / เข้าชม: 130186
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 00:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นเค้บอกเป็น sms แบบยาว แต่เราก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรอะนะ ส่วนเสียงชัตเตอร์อะ ถ้าไม่มี code ก็คงปิดไม่ได้ e700 เค้ามีแต่เห็นบอกว่าทำแล้วเกิดปัญหาเสียงเรียกเข้าเบา ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีมั้ย แต่เสียงชัตเตอร์ส่วนใหญ่เค้าไม่ให้ปิดหรอกค่ะ เพราะมาตรการความปลอดภัยอะ (สงสัยกลัวเอาไปแอบถ่าย)
mapee
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 21:41  

ตกลงแล้วส่งอินฟาเรดกะตัวมือถือยี่ห้ออื่นได้เลยมั้ย Embarassed
แล้วจริงมั้ยที่ว่าตอนนี้ของขนาดตลาดนะ E310 นี่จริงเหรอ Crying or Very sad
แย่จังเลยแล้วที่นี้ข้าพเจ้าอยู่ต่างจังหวัดจะมีของมั้ยเนี่ย
Crying or Very sad ยังไม่ได้ซื้อเลยกะว่าจะไปวันอาทิตย์นี้นะเนี่ย Embarassed บ้านข้าพเจ้าจะมีของมั้ยมันขาดตลาดจริง ๆ เหรอ
ขายดีมากเลยเหรอ
Arrow ตอบหน่อยนะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : e310
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 01:24  

อินฟาเรด ใช้กับรุ่นอื่นไม่ได้อะค่ะ จากที่เพื่อน ๆ ได้ลองใช้กันดูแล้ว ได้แต่กับเครื่องคอมเท่านั้นอะค่ะ ตอนนี้ที่กรุงเทพฯ ก็ไม่ขาดตลาดนะคะ แต่ที่ต่างจังหวัดก็ไม่แน่อะค่ะ เพราะรุ่นนี้ function ใช้ได้แต่ว่าไม่แพงมากค่ะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : karaoke
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 01:30  

อยากถามคนที่เคยใช้รุ่นนี้โหลดคาราโอเกะของเว็บ playmobus
อะค่ะ ว่ามันเก็บได้ประมาณกี่เพลงคะ แล้วก็เพลงนึงมี่ขนาดประมาณกี่ kb
แล้วมันอยู่ในประเภทจาวาใช่มั้ยคะ แล้วเสียงเพราะหรือเปล่า
Man united
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Data Link
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 15:48  

ตกลงสาย Data link ของ E310 มันมีมั้ยครับ ถ้ามันไม่มีจะใช้ของรุ่นอะไรได้บ้าง เอาแบบ ชัวร์ ๆ เลยนะครับ เพราะกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใช้ไม่ได้ ใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ เลย
moist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 16:54  

อยาก download truetone ให้กับ 310 ค่ะ เพลงที่มากับเครื่องไม่ดลใจเลย สุ้ 430 ไม่ได้ ใครก็ได้ช่วยบอก wep ทีนะคะ แต่ไม่เอา tigermob นะคะ เพลงเก่าแล้วพนักงานก็พูดจาไม่ดี
นิดหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 09:21  

ตอนแรกใข้ 430 ไม่ชอบเลยกับ function เลยไม่ค่อยชอบ samsung แต่พอมาใช้เครื่อง 310 แล้วดีมาก ๆ เลย เริ่มติดใจแล้ว แต่อยาก download ทรูโทน เห็นกระทู้ข้างบนก็ถามมา จะทำอย่างไร จาก web ไหนเหรอคะ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 15:10  

ไชโย!! download true tone ได้แล้ว ไปที่ web. eomobile.com แต่ไม่มีเพลงฝาหรั่งนะ มีแต่เพลงไทย เราโทรไปถามที่ call center ของซัมซุง เขาบอกว่าไม่ได้ รุ่น 310 ไม่รองรับ แต่ ทาง eomobile บอก ได้ ใน กระทู้ก็บอกได้ ทำไม call center ของ ซัมซุง ตอบไม่ได้หละ หรือว่าจริง ๆ แล้ว truetone คืออะไร Crying or Very sad Embarassed Razz Mad Confused
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 22:52  

จริง ๆ แล้วมันก็โหลดได้นะคะ แต่ว่ามันก็ไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่แล้วก็ไม่นาน
แต่มันก็ดีกว่าโหลดไม่ได้ ในเว็บ eomobile ออเร้นจ์โหลดไม่ได้นะคะ
ตอนนี้ทรูโทรเริ่มทำมาให้ 40 poly รองรับได้แล้วอะค่ะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 23:07  

ขอฝากอีกอย่างได้มั้ยคะ
คนที่ใช้ GSM 1 2 Call DTAC ลองไปโหลดคาราโอเกะมาฟังดู
ว่าเป็นยังไงบ้างแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังที รุ่นนี้ก็โหลดได้ อยากจะรู้ว่ามันเป็นยังไงอะค่ะ
ค่าโหลดรวมแล้ว 35 บาท เพลง 30 sms 5 บาท
คือว่าใช้ orange อยู่อะ เศร้า ๆ
ลองเข้าไปที่เว็บนี้นะคะ http://thcity.com/e310club/homenew.htm
มันจะอยู่ที่หน้าแรกลองคลิ๊กเข้าไปดูมีเพลงให้เลือกนะคะ แล้วอีกอย่าง
เว็บนี้ก็เป็นคลับของคนที่ใช้ E310 อะค่ะ
ไม่ได้เป็น admin หรอกแต่อยากให้เพื่อน ๆ ลองเข้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดู
ขอบคุณค่ะ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 09:35  

TaNgMaY_P ผู้เขียน:
จริง ๆ แล้วมันก็โหลดได้นะคะ แต่ว่ามันก็ไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่แล้วก็ไม่นาน
แต่มันก็ดีกว่าโหลดไม่ได้ ในเว็บ eomobile ออเร้นจ์โหลดไม่ได้นะคะ
ตอนนี้ทรูโทรเริ่มทำมาให้ 40 poly รองรับได้แล้วอะค่ะ

orange โหลดทรูโทน ของ eomobile ได้ค่ะ เขาบอกว่าเพิ่งได้เมื่อเดือนกว่า ๆ มา แต่ยังไม่ได้แก้หน้า wep เราลองโหลดแล้ว แต่มันไม่เพราะเลย สั้น มาก กะว่าจะลบทิ้งแล้ว ต้องลองโทรหา eomobile แต่ติดยากมาก
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 22:01  

fan ผู้เขียน:

orange โหลดทรูโทน ของ eomobile ได้ค่ะ เขาบอกว่าเพิ่งได้เมื่อเดือนกว่า ๆ มา แต่ยังไม่ได้แก้หน้า wep เราลองโหลดแล้ว แต่มันไม่เพราะเลย สั้น มาก กะว่าจะลบทิ้งแล้ว ต้องลองโทรหา eomobile แต่ติดยากมาก

โหลดได้แล้วหรอ ดีจัง.. แต่ก็อย่างที่บอกอะค่ะ 40 poly มันก็อย่างนี้แหละ
ต้องทำใจอะค่ะ แต่ก็รักรุ่นนี้ซะอย่าง
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 14:58  

สวัสดีค่ะ เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน แต่เวลามีสายซ้อนเข้า มันไม่เห็นได้ยินเสียงเตือนเลย ต้องตั้งค่าตรงไหนเหรอคะ Sad
mapee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 11:34  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน แต่เวลามีสายซ้อนเข้า มันไม่เห็นได้ยินเสียงเตือนเลย ต้องตั้งค่าตรงไหนเหรอคะ Sad

เข้าไปที่บริการเครือข่ายนะแล้วก็เข้าไปที่การรับสายซ้อน
ก็ทำแบบนี้เวลามีคนเขาก็มีเสียงนะตึด ๆ อะไรประมาณนี้
ลองทำดูนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 15:43  

ก็เปิดบริการรับสายเรียกซ้อนแล้วนะ แต่เวลามีสายเข้ามันจะดังแค่ตึดเดียวเองอ่ะ แล้วก็ไม่ดังอีกเลย แต่หน้าจอก็มีเบอร์ที่เข้ามาโชว์นะ ใครพอทราบบ้างเนี่ย ว่าต้องทำไง
yoyiho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 21:25  

อยากทราบราคาปัจจุบันคับ
yoyiho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 21:26  

หน่อยน้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 10:07  

yoyiho ผู้เขียน:

เราเพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ก่อน 9900 ก็ ดีนะ ถูกใจมากเลย รูปถ่ายชัดมากหละ แต่เสียงเรียกเข้าที่มากับเครื่องไม่ค่อยเพราะ (สำหรับเรา) เราไป download มาเสียงเบามาก อ้อ truetone ก็ได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 11:40  

Anonymous ผู้เขียน:
ก็เปิดบริการรับสายเรียกซ้อนแล้วนะ แต่เวลามีสายเข้ามันจะดังแค่ตึดเดียวเองอ่ะ แล้วก็ไม่ดังอีกเลย แต่หน้าจอก็มีเบอร์ที่เข้ามาโชว์นะ ใครพอทราบบ้างเนี่ย ว่าต้องทำไง

เวลามีสายซ้อน มันดังหลายตืด นะ แต่คุณไม่ได้ยินเท่านั้น เพราะเราก็เป็น เราก็ทำไม่เป็นเวลารับสายซ้อน คิดว่าคงต้องกด ปุ่มรับสาย มันก็จะ hold สายเก่าและรับสายใหม่ สายเก่าก็ยังคงเสียเงินตลอดตอนรอ เราก็ทำไม่ค่อยเป็นนะ พอทำแล้วก็หลุดทั้ง 2 สายเลย ของเรา call waiting มีไว้เพื่อจะได้รู้ว่าใครโทรมา ไม่พลาดรับสาย แม้เป็น missed call ก็ช่างมัน ม่ายงั้นมันจะเป็นสายไม่ว่าง เราก็ไม่รุ้ว่าใครโทรมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 14:18  

เวลาจอข้างนอกดับในเวลา stand by แล้วเราต้องการดูนาฬิกา เราต้องเปิดฝาทุกครั้งเพื่อให้จอติดหรือเปล่า อยากรุ้ว่าเราสามารถทำอย่างอื่นได้ไหมนอกจากเปิดฝาเพื่อให้จอข้างนอกสว่าง ใครรุ้ช่วยตอบที
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 22:55  

**** ผู้เขียน:
เวลาจอข้างนอกดับในเวลา stand by แล้วเราต้องการดูนาฬิกา เราต้องเปิดฝาทุกครั้งเพื่อให้จอติดหรือเปล่า อยากรุ้ว่าเราสามารถทำอย่างอื่นได้ไหมนอกจากเปิดฝาเพื่อให้จอข้างนอกสว่าง ใครรุ้ช่วยตอบที

ลองกดปุ่มที่เอาไว้ปรับเสียงค้างไว้ดูนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 08:48  

ลองกดปุ่มที่เอาไว้ปรับเสียงค้างไว้ดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ สะดวกกว่าเปิดฝาตั้งเยอะ
e310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???? MP3 ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 17:02  

-*_(^-^)_*- ผู้เขียน:
Sad ได้มาใช้เลยมันถ่ายจากคอมก็ไม่ได้ กับเครื่องยี่ห้ออื่นก็ไม่ค่อยได้ด้วยอ่ะค่ะ
ทำไงดี Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 17:02  

-*_(^-^)_*- ผู้เขียน:
Sad ได้มาใช้เลยมันถ่ายจากคอมก็ไม่ได้ กับเครื่องยี่ห้ออื่นก็ไม่ค่อยได้ด้วยอ่ะค่ะ
ทำไงดี Shocked
Crying or Very sad
huttori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 11:13  

กำลังจะซือ้มือถือใหม่ครับ...
ซื้อรุ่นไหนดี
E600 - จะตกรุ่นยัง?
E310 - ไม่รองรับภาษาไทยใช่มั้ยครับ สามารถอัพภาษาไทยได้หรือป่าว
ของsamsung option น้อยมาก
หรือจะเป็นของ i-mobile INNO-90 - แต่ไม่มี MP3
IDEA 602 รูปทรงไม่สวย
ของ i-mobile เสียง่ายใช่มั้ยครับ
ช่วยเลือกหน่อยครับพร้อมขอเหตุผลประกอบ
ขอบคุณมากครับ...สำหรับผู้ให้ความเห็น
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 21:50  

huttori ผู้เขียน:
กำลังจะซือ้มือถือใหม่ครับ...
ซื้อรุ่นไหนดี
E600 - จะตกรุ่นยัง?
E310 - ไม่รองรับภาษาไทยใช่มั้ยครับ สามารถอัพภาษาไทยได้หรือป่าว
ของsamsung option น้อยมาก
หรือจะเป็นของ i-mobile INNO-90 - แต่ไม่มี MP3
IDEA 602 รูปทรงไม่สวย
ของ i-mobile เสียง่ายใช่มั้ยครับ
ช่วยเลือกหน่อยครับพร้อมขอเหตุผลประกอบ
ขอบคุณมากครับ...สำหรับผู้ให้ความเห็น

ตอนนี้ E600 ราคาตกลงมาเหลือ 9900 แล้ว(จากเว็บเจมาร์ท) แต่ถ้าถามว่าตกรุ่นมั้ยมันก็เกือบ ๆ นะคะเพราะตอนนี้รุ่นใหม่ ๆ ออกมากันเยอะมาก
E310 รองรับภาษาไทยค่ะ ความสามารถพอ ๆ กะ E600 แต่ราคาไม่แพง
i-mobile ก็อย่างว่าอะค่ะ function มันเกินตัวไปหน่อยมั้งคะ
แต่ก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วยนะคะ
huttori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : msg ???????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 12:09  

E-310 รองรับภาษาไทยได้ใช่มั้ยครับ
แล้วสามารถพิมพ์รับ-ส่งข้อความภาษาไทยได้หรือปล่าว
ตอนแรกเลยอยากซื้อ E-310 อยู่แต่ดูไปดูมา option น้อยมาก
แล้วดูในหนังสือเห็นว่าไม่มีเมนูภาษาไทยเลยยังไม่กล้าซื้ออ่ะครับ
...ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ Very Happy
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: msg ???????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 01:15  

huttori ผู้เขียน:
E-310 รองรับภาษาไทยได้ใช่มั้ยครับ
แล้วสามารถพิมพ์รับ-ส่งข้อความภาษาไทยได้หรือปล่าว
ตอนแรกเลยอยากซื้อ E-310 อยู่แต่ดูไปดูมา option น้อยมาก
แล้วดูในหนังสือเห็นว่าไม่มีเมนูภาษาไทยเลยยังไม่กล้าซื้ออ่ะครับ
...ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ Very Happy

รับ-ส่งได้ข้อความภาษาไทยได้ค่ะไม่มีปัญหา สำหรับความเห็นส่วนตัวของเรา
e310 มันเหมาะสมกับราคาอาจจะมากกว่านิดนึงด้วย
ส่วน i-mobile ยอมรับว่าฟังค์ชั่นเยอะมาก แต่เรื่องปัญหานี่ก็ยอมรับว่ามากด้วยเหมือนกัน
เคยใช้อยู่ อยู่ๆก็ค้าง การตอบสนองเมนูช้า แต่รุ่นใหม่ ๆ อาจจะไม่เป็นก็ได้นะคะ
ค่อย ๆ ตัดสินใจแล้วกันนะคะถ้าไม่รีบร้อน เพราะตอนนี้แต่ละค่ายต่างก็ออกรุ่นใหม่ ๆ มา
แข่งกัน คุณภาพดีราคาไม่แพง เพราะกำลังแย่งตลาดลูกค้ากันอยู่
เลือกให้ถูกใจนะคะ
อยากทราบชื่อร้านค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 20:28  

รบกวนสอบถามคุณ man united ด้วยค่ะจากที่คุณโพสท์มา

ซื้อมา 9080 บ. ที่ MBK ครับ แต่ต่อไปราคาคงจะลดลง
รุ่นนี้น่าใช้ดีครับ กล้องก็โอเค ถ่ายวิดีโอ 30 วิ
ไม่ค่อยมีปัญหา เค้ารับประกัน 5 ปี

ไม่ทราบว่าซื้อจากร้านอะไรคะ อยู่โซนไหน
ว่าจะไปซื้อน่ะค่ะ เห็นคุณซื้อได้ในราคาที่น่าพอใจค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
huttori
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 17:48  

เวลาที่โหลดเพลงเข้ามาทำไมมันถึงไปเซฟอยู่ในกล่องสนุกแล้วก้อเอามาเป็นริงโทนไม่ได้ด้วยอ่ะครับ
ตอบทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 14:56  

เท่าที่อ่านมาทั้งหมดชอบมากเลยครับ
ถึงตอนนี้ราคาก็ยัง เก้าพันก่าๆใช่ป่าวครับ ?

แล้วอีกเรื่องที่เห็ยพูดๆกันคือสายดาต้า ลิงค์ที่บอกว่าหาซื้อไม่ได้
คืออยากจาถามว่าสายดาต้า ลิงค์เอาไว้ทำไรอ่ะครับ ?
(ผมม่ายรู้เจงๆ ขอความกรุณาด้วยครับ)
เอาไว้สำหรับเอารุปที่ถ่ายลงคอมรึเปล่า ?

แล้วคุยได้นานกี่ชั่วโมงครับ ?
ชาร์ตไปด้วยคุยไปด้วยได้รึเปล่า ?

ผมจะถามแค่นี้แหล่ะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ผมอยากซื้อมือถือใหม่เร็วๆ ขอบคุณครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 09:31  

เท่าที่อ่านมาทั้งหมดชอบมากเลยครับ
ถึงตอนนี้ราคาก็ยัง เก้าพันก่าๆใช่ป่าวครับ ?

แล้วอีกเรื่องที่เห็ยพูดๆกันคือสายดาต้า ลิงค์ที่บอกว่าหาซื้อไม่ได้
คืออยากจาถามว่าสายดาต้า ลิงค์เอาไว้ทำไรอ่ะครับ ?
(ผมม่ายรู้เจงๆ ขอความกรุณาด้วยครับ)
เอาไว้สำหรับเอารุปที่ถ่ายลงคอมรึเปล่า ?

แล้วคุยได้นานกี่ชั่วโมงครับ ?
ชาร์ตไปด้วยคุยไปด้วยได้รึเปล่า ?

ผมจะถามแค่นี้แหล่ะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ผมอยากซื้อมือถือใหม่เร็วๆ ขอบคุณครับผม

ตอบคำถาม เท่าที่ตอบได้
1. ใช่ 9 พันกว่า ๆ
2. เรื่องสายดาต้า เราไม่รู้เพราะไม่ได้ใช้ ส่วนมากโทรเข้าออกอย่างเดียว
3.คุยได้นานเป็นชั่วโมงเลยนะ แต่ไม่เคยจับเวลา ชาร์ตไปคุยไปได้
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 14:16  

สายดาต้า มีไว้เพื่อ โอนถ่ายจำพวก ริงโทน รูปภาพ เข้าโทรศัพท์คับ
หรือจะนำภาพถ่ายจากโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมฯ ก้อได้คับ
ไม่ได้แถมมากับเครื่องนะ ต้องซื้อต่างหาก
ผมซื้อมาจากมาบุญครอง 400 บาท มีไดร์ฟเวอร์กับโปรแกรม gprs ให้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 17:59  

ก็กดปุ่มด้านข้างจอทางด้านซ้ายมือของคุณค้างไว้จนกว่าไฟจะติด ปุ่มที่ไม่ใช่ปุ่มถ่ายรูปนะ อ่ะลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 18:01  

ก็กดปุ่มด้านข้างจอภาพทางซ้ายมือคุณค้างไว้จนกว่าไฟจะติดคับ ปุ่มที่ไม่ใช่ปุ่มถ่ายรูปนะ อ่ะลองดูคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 20:54  

อยากฮู้ว่า สาย Data Cable ของ E300 สามารถใช้กับ E310 ได้ก่อ อยากฮู้มากๆ เพราะจะไปซื้อเขาบอกว่าใช้ตวยกันได้ แต่บ่แน่ใจ๋อะ เลยอยากจะฮู้ ตอบด่วนเลยเด้อ

จะเป็นพระคุณหลายๆแล่ะครับท่าน
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 15:06  

e300 มีในไทยด้วยเหรอ Question
มะเคยเห็น แต่ว่าใช้ด้วยกันได้คับ
ตั้งโอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 11:08  

กำลังตัดสินใจจะซื้อ ระหว่าง E310 กะ E600 ให้คุณแม่ใช้
มีใครพอจะแนะนำราคา และร้านให้ได้บ้างคะ Rolling Eyes
โจ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 22:27  

ก็กดปุ่มด้านข้างจอทางด้านซ้ายมือของคุณค้างไว้จนกว่าไฟจะติด ปุ่มที่ไม่ใช่ปุ่มถ่ายรูปนะ อ่ะลองดูนะ

เป็นอะไรมากมั้ยครับเนี่ยไม่เห็นเหรอครับ ว่าข้างบนเค้าตอบแล้ว
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 14:22  

ตั้งโอ๋ ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจจะซื้อ ระหว่าง E310 กะ E600 ให้คุณแม่ใช้
มีใครพอจะแนะนำราคา และร้านให้ได้บ้างคะ Rolling Eyes

ถ้าในความคิดผมเอา e310 ดีกว่าคับ Wink
Aunjung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 13:00  

ตอนแรก กะจาไปซื้อ Panasonic x400 ไปดูตัวจริงม่ายชอบเลย มันบางนะ แต่ความกว้างใหญ่ไปหน่อย เลยมองปร๊าด ไปเจอ Sumung SGH-E310 ชอบมากเลย ถามคนขายถึง Option เค้าตอบม่ายค่อยถูก เลยกะจะมาดูความคิดเห็นของคนที่ใช้ๆ รุ่นนี้กันอยู่ ก็ โอเคนะคะ แต่ราคาที่ต่อได้ 9700 แต่ในนี้ มีคนซื้อได้ต่ำกว่าอีก ซื้อที่ไหนคะ ...ที่เว็บhttp://www.tohome.com/product_detail.asp?product_id=20041100406 ขาย 9,490 อันนี้ต้องซื้อผ่านอินเตอร์เน็ต ใครเคยซื้อผ่านอินเตอร์เน็ตบ้างคะ มีปัญหา หรือ ความเสี่ยงอะไรบ้างคะ แต่ชอบรุ่นนี้จริงๆ ป้อมๆ น่ารัก แต่มีรุ่น E330 มาแล้วเหมือนกันราคาอยู่ที่ 10400 นะ อันนี้ ไม่มีเสา
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 22:24  

แล้วแต่ความชอบคับ
e310 ถ่ายวิดีโอได้ 30 วิ แต่ e330 ถ่ายมะได้
แต่ e330 มีหน่วยความจำมากกว่า e310
และจอนอกใหญ่กว่า e310 กระจิ๊ดนึง Wink
####
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 14:18  

Aunjung ผู้เขียน:
ตอนแรก กะจาไปซื้อ Panasonic x400 ไปดูตัวจริงม่ายชอบเลย มันบางนะ แต่ความกว้างใหญ่ไปหน่อย เลยมองปร๊าด ไปเจอ Sumung SGH-E310 ชอบมากเลย ถามคนขายถึง Option เค้าตอบม่ายค่อยถูก เลยกะจะมาดูความคิดเห็นของคนที่ใช้ๆ รุ่นนี้กันอยู่ ก็ โอเคนะคะ แต่ราคาที่ต่อได้ 9700 แต่ในนี้ มีคนซื้อได้ต่ำกว่าอีก ซื้อที่ไหนคะ ...ที่เว็บhttp://www.tohome.com/product_detail.asp?product_id=20041100406 ขาย 9,490 อันนี้ต้องซื้อผ่านอินเตอร์เน็ต ใครเคยซื้อผ่านอินเตอร์เน็ตบ้างคะ มีปัญหา หรือ ความเสี่ยงอะไรบ้างคะ แต่ชอบรุ่นนี้จริงๆ ป้อมๆ น่ารัก แต่มีรุ่น E330 มาแล้วเหมือนกันราคาอยู่ที่ 10400 นะ อันนี้ ไม่มีเสา

เราก็ใช้ 310 อยู่ ดีมากเลย เราชอบมากกว่า 330 330 มันเหมือน 460 มาติดกล้อง เราว่าปุ่มกดมันไม่สวย 310 มีเสาก็ไม่เป็นไร เพราะเสามันสวย ไม่น่าเกลียดเหมือนของ moto ที่ใช้วัสดุไม่เหมือนตัวเครื่อง
Aunjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 13:19  

ซื้อมาแร้วว 9500 บ. ชอบๆ
-ถ่ายภาพ คมชัด พอสมควร เลือก แอฟเฟค ได้ เลือก โหมดได้ มีกรอบแบบสติ๊กเกอร์ด้วย
-ถ่ายภาพต่อเนื่องได้ เร็วสูงสุด 15 ชอท
-หมุนภาพได้ ตั้งเวลาได้
-ถ่ายวิดิโอได้ 30 วิ หน่วยความจำ ประมาณ 4 mb
-ฟังก์ชันอื่นๆก็โอเคเลย บันทึกเสียงได้ 30 วิ ด้วย
-มีเกมส์ จาวา มา 4 เกมส์
kiddy_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? 25 ?.?. ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 02:59  

ทำไมเครื่องมันค้างๆๆๆๆบ่อยจัง
โหลด Truetone ได้มั้ยอ่ะคะ

แล้ว Samsung กะ Nokia อันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 22:29  

โหลดทรูโทนได้คับ ส่วนยี่ห้อไหนดีกว่ากัน มันแล้วแต่คนชอบอ่ะคับ Wink
xv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 00:23  

โหลดทรูโทน ของออเร้นทได้มั้ยค่ะ ถ้าได้จากเวบไหน ขอลิงค์ด้วยนะคะ

ของคุณค่ะ
.^.^.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPRS ??? E310
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 13:17  

ไม่ทราบการตั้งค่า GPRS ของ E 310 ทำกันยังไงครับ งง หรือว่าทำไม่ได้
aom_teens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 16:34  

เราโหลดทรูโทนได้แล้ว แต่สั้นมากๆ แล้วก้อสั่นไม่หยุดเลย ใครรู้ว่าเพราะอะไร รบกวนตอบด้ย Embarassed
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 02:50  

aom_teens ผู้เขียน:
เราโหลดทรูโทนได้แล้ว แต่สั้นมากๆ แล้วก้อสั่นไม่หยุดเลย ใครรู้ว่าเพราะอะไร รบกวนตอบด้ย Embarassed

ก้อเหมือนกันอ่ะคับ Crying or Very sad
Aunjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????? ??????????? ??????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 12:31  

ถ้าใช้อินฟาเรด โดยไม่ต้องใช้สายดาต้าลิงค์ ถ่ายโอนภาพจากมือถือไปโน๊ตบุ๊ค ทำยังคะ อืม โน๊ตบุ๊ค มีอินฟาเรดค่ะ แต่ไม่ทราบว่า จะเปิด Port Connect กันยังไง ต้องติดตั้งโปรแกรมอะไรหรือปล่าว ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ
Aunjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????? ??????????? ??????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 12:31  

ถ้าใช้อินฟาเรด โดยไม่ต้องใช้สายดาต้าลิงค์ ถ่ายโอนภาพจากมือถือไปโน๊ตบุ๊ค ทำยังคะ อืม โน๊ตบุ๊ค มีอินฟาเรดค่ะ แต่ไม่ทราบว่า จะเปิด Port Connect กันยังไง ต้องติดตั้งโปรแกรมอะไรหรือปล่าว ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 19:36  

เราใช้รุ่นนี้อยู่นะ พอไปซื้อสาย usb มา กำละงจะโหลดภาพมือถือเข้าคอม เครื่องมานก็ค้างเลยอ่ะ ถอดแบ๊ตก็ยางใช้ไม่ได้ เลยต้องเข้าศูนย์ทั้งๆที่พึ่งซื้อมา เพื่อนๆเป็นกานบ้างป่ะค่ะ
ไม่รุเป็นที่สายรึว่าเครือ่ง Question
++--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 10:21  

เราอยากรู้ว่าE330กับE310มันต่างกันตรงไหนบ้างหรอ กล้องชัดเท่ากันรึเปล่า เรารู้แค่ว่าE330ถ่ายวีดีโอไม่ได้ แล้วก้อไม่มีอินฟราเรด ตอนนี้ราคามันต่างกันไม่มาก เราก้อเลยอยากรู้ จะได้ตัดสินใจซื้อ
++S++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 18:03  

เครื่องมันค้างบ่อยอ่ะ แล้วมันก้อรีเครื่องบ่อยมาก กะว่าจะเปลี่ยนอยู่ เราอยู่หาดใหญ่อยากรู้ว่าหาสายดาต้าลิงค์ได้จากที่ไหนได้บ้างอ่ะ คือ ว่าอยากได้มาก
ปังปอน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 23:08  

เราใช้รุ่นนี้อยู่อ่ะ ... หาซื้อสาย usb มะด้ายเรยอ่ะ เคยไปถามที่ศูนย์เค้าก้อบอกว่า
รุ่นนี้ไม่มีสาย usb ขายอ่ะ T^T เซงจิตอย่างแรง คัยรุบ้างที่ไหนมี สาย usbรุ่นนี้ ขายบ้าง
ช่วยบิกนู๋หน่อย .... อยากด้ายอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 15:49  

MBK ราคา 400 - 450 (สาย USB พร้อมไดร์ฟเวอร์กับ Easygprs Twisted Evil )
MR.[???]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 15:50  

MBK ราคา 400 - 450 (สาย USB พร้อมไดร์ฟเวอร์กับ Easygprs Twisted Evil )
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 20:48  

แล้วตกลง รุ่นนี้เนี่ย กล้องถ่ายชัดมะ สีถลอกง่ายป่าว แบตได้กี่วัน ทนมะแบบว่าตกแล้วเป็นป่าว แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ คือ สน Samsung E330 E310 แล้วก็ Sony K300i
น้องเฟิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 13:30  

ซื้อมาเมื่อวานนี้เอง 7700 สวยดีค่ะ อ้วนไปหน่อยแต่ก็น่ารักดี
####
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 08:27  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:
แล้วตกลง รุ่นนี้เนี่ย กล้องถ่ายชัดมะ สีถลอกง่ายป่าว แบตได้กี่วัน ทนมะแบบว่าตกแล้วเป็นป่าว แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ คือ สน Samsung E330 E310 แล้วก็ Sony K300i

เราว่ากล้องชัดดีนะ ในโทรศัพท์นะ ส่วนในคอมยังไม่เคยโหลดเลย ช่วยทีทำยังไงให้สีไฟสัญญาณข้างๆจอด้านนอกมี 7 สีวิ่งสลับกันค่ะ ตอนซื้อมาวันแรกมันวิ่ง 7 สีสลับกัน พอเข้าไปเล่นไฟสัญญาณข้างในที่มี 5 สัญญาณ มันขึ้นสีเดียวตลอด ช่วยตอบทีค่ะ
AS---*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 23:19  

คืออยากรู้ว่า ทำไมถึงรับmmsไม่ได้อ่ะค่ะ
หรือเพื่อนส่งรูปมา เค้าก็บอกว่าส่งไม่ได้เลย

มันต้องเปิดบิรการอะไรรึเปล่าค่ะ
อยากทราบอ่ะค่ะ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่
ตอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุนมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-E310 - gorgeous design and slim
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 11:09  

อยากทราบว่า E310 ถ่ายรูปหรืออัดวิโอแล้ว สามารถนำไปล้างออกมาดูได้หรือไม่
หรือว่าเก็บไว้ในเครื่องโทรศัพท์อย่างเดียว ตอบด้วยนะคะ เพิ่งซื้อ E310 มา ถาม
ผู้ขาย ผู้ขายตอบแบบไม่มั่นใจ ว่าต้องหาซื้ออุปกรณ์เสริม ต้องเสริมอย่างไร
มีคอมพิวเตอร์อยู่ [/b]
ชัฎฐ์โภคิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? E 310 ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 23:52  

เพิ่งได้เครื่องมา เป็นเครื่องนอกซื้อมาจากอังกฤษ ไม่ทราบว่าอัพเป็นภาษาไทยได้มั๊ยครับ ถ้าได้จำเป็นต้องไปที่ศูนย์บริการหรือเปล่าครับ หรือว่าไปที่มาบุญครองก็ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบด้วยครับ****ขอบคุณครับ****
gsoj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 11:50  

อยากทราบว่า เสียงที่เราอัดนั้นสามารถนำมาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่คะ ผู้รู้ทุกท่านกรุณาตอบด้วยนะคะ // ขอบคุณค่ะ Laughing
DATA link cable
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DATA linak Cable
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 21:05  

อยากทราบรายละเอียดของการใช้สาย DATA link ของซัมซุงรุ่น E310 ค่ะ

ซื้อมาแร้ว ต่อกะคอม แต่ไม่เกิดอะไรขึ้นเรย

หรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนรึป่าว แต่ก้อ ไม่มีอ่ะค่ะ

...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 16:41  

Samsung SGH-E310 ถ้าจะส่งรูปทางอินฟราเรดทำไงค่ะ
ใครทราบช่วยบอกที
ซัมซุง E310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 13:41  

ดีนะครับถือเป็นรุ่นที่ดีที่เคยใช้มา ใช้มาได้ปีครึ่งแล้วมั้งครับ ผมแทบจะไปซื้อในวันแรกเลยมั้ง คงที่ๆ9900บาท แต่ตอนนี้ทำไมตกมาเหลือ2000นิด ซะแล้วล่ะครับ แต่ว่าใครได้ใช้ถือว่าดีนะ ก็ไม่ได้ตกยุคเยิคอะไรแต่เพียงว่าอาจจะเป็นรุ่นเก่าแล้วในตอนนี้นะครับ แต่ว่า SamSung กับ Nokia ก็พอๆกันมีหลายแบบหลายรุ่น ดีๆทั้งนั้นเลย อยากใช้2รุ่นนี้มากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: