Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Trium M330 หรือ M21i - iMODE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 62 / เข้าชม: 29374
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Trium M330 ???? M21i - iMODE
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2003 22:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Mitsubishi Trium M330 หรือ M21i - iMODE
http://www.siamphone.com/catalog/trium/m21i.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Feb 2004 05:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Christ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Trium M21i
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2003 23:09  

MrPhone ผู้เขียน:
ความเห็นของคุณกับ Mitsubishi Trium M21i
http://www.siamphone.com/catalog/trium/m21i.htm

จะเปิดตัวมีของขายเดือน มี.ค. หรือครับ เพราะว่ากำลังไปซื้อ M320จะได้รอดูก่อน แล้วดีกว่า แพงกว่าหรือเปล่า แต่ 320 ก็ดูสวยดีอยู่แล้ว แต่รุ่นใหม่ 320i ย่อมดีกว่าใช่ไหมครับ
คิดว่ายังไงครับช่วยตอบด้วย
moonspark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : m21i
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 12:48  

ใช้ในเมืองไทยไม่ได้ค่ะ ตราบใดที่ประเทศเรายังไม่รองรับ i-mode
ผู้กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: m21i
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2003 12:42  

moonspark ผู้เขียน:
ใช้ในเมืองไทยไม่ได้ค่ะ ตราบใดที่ประเทศเรายังไม่รองรับ i-mode

I-mode คืออะไรครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: m21i
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2003 22:52  

ผู้กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
moonspark ผู้เขียน:

I-mode คืออะไรครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ไปดูรายละเอียดที่
http://www.thaiimode.com

โดยสรุปความก็คือเป็นระบบที่เกิดขึ้นเพื่อรองรับการส่ง multimedia data และความสามารถอื่นๆ เป็นเทคโนโลยีของบริษัท NTT DoCoMo ของญี่ปุ่น แต่หลังๆ เทคโนโลยีนี้เริ่มแพร่เข้าไปในยุโรป
อย่าง M21i ที่เห็นนี้ ถึงแม้ว่าจะมียี่ห้อเป็น Mitsubishi ก็ตาม แต่เอาเข้าจริงเป็นบริษัทในฝรั่งเศส คือ Mitsubishi Electric Telecom Europe (METE-เข้าใจว่าเป็นบรรษัทข้ามชาติของญี่ปุ่น) ซึ่งกลุ่มเป้าหมายเป็นประเทศในยุโรปเสียส่วนใหญ่

เพราะฉะนั้น คนที่คิดจะรอเครื่องนี้ คงหมดหวัง เพราะโดยพื้นฐานแล้ว เป็นมือถือที่ผลิตขึ้นสำหรับรองรับ i-mode ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่า การเอามาใช้ในเมืองไทยนั้น จะใช้ได้แค่ไหน หรืออาจจะใช้ไม่ได้เลย แต่ที่แน่ๆ ฟังก์ชันและแอพพลิเคชันทั้งหมดที่เป็น i-mode support นั้นใช้ไม่ได้เลย เท่ากับว่าประสิทธิภาพอันโดดเด่นของเครื่องรุ่นนี้ด้อยลง สังเกตได้ว่าในเมืองไทยไม่เคยมีใครเอา J-phone หรือโทรศัพท์ i-mode รุ่นอื่นๆ เข้ามาทำตลาดเลย
ร นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 11:02  

หว้า....... คิดจะรอนะเนี่ย
ความเห็นส่วนตัว เราว่ามันสวยกว่า M320 แล้วยังทำอะไรได้มากกว่าด้วย

แต่ยังสงสัยอยู่นิดนึง ในเมื่อเมืองไทยไม่รองรับ i-mode เราก็ไม่ต้องใช้ function i-mode ไม่ได้หรอ เพราะเห็นมี GPRS มี WAP แค่สองอย่างนี้ก็น่าจะ ok แล้วหนิ

ขอเชิญผู้รู้มา comment ด้วย เราไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเท่าไร
MoonSpaRk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M21i ??? WAP
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2003 10:23  

โดยหลักการแล้ว มันไม่น่าจะใช้ WAP ได้นะ เพราะมันใช้ i-mode แอพพลิเคชันการทำงานด้านนี้ก็ควรจะเป็น i-mode browser
อีกอย่าง ในระดับชั้นทางเทคโนโลยีการสื่อสาร i-mode อยู่ชั้นเดียวกับ WAP เพราะฉะนั้น มันคงใช้พร้อมๆ กันไม่ได้หรอกนะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2003 20:18  

สรุปแล้วระบบนี้ใช้ในเมืองไทยไม่ได้
โอ บางมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M-Link ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 12:37  

ตอนนี้ทางศูนย์เอาเข้ามาแล้ว เป็นระบบ GSM ใช้ชื่อว่า M330 สามารถนำรูปมาเป็นรูปแสดงตอนสายเรียกเข้าได้ คาดว่าราคาไม่น่าเกินหมื่นนะ
รท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 18:02  

ทำไมไม่มีอุปกรณ์สริมเข้ามาขายซะทีจะได้ถ่ายรูปได้
เวลาโหลดอะไรต่ออะไรก็ยากเย็น ไม่ค่อยมีของmitsu เลย ส่วนใหญ่มีแต่ยี่ห้ออื่นๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 11:58  

รท ผู้เขียน:
ทำไมไม่มีอุปกรณ์สริมเข้ามาขายซะทีจะได้ถ่ายรูปได้
เวลาโหลดอะไรต่ออะไรก็ยากเย็น ไม่ค่อยมีของmitsu เลย ส่วนใหญ่มีแต่ยี่ห้ออื่นๆ

รุ่นนี้มีกร้องเสริมไหมโครรู้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Trium M21i
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 12:02  

MrPhone ผู้เขียน:
ความเห็นของคุณกับ Mitsubishi Trium M21i

เสียงริงโทน จะเบาเหมือน m320 ไหม คงเหมือนกันหละนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 19:48  

ยังไม่เห็นตัวจริงเลย แต่แว่วว่าวทาง 0 mlink นำมาวางจำหน่ายในราคา 8900
โอคับ!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 21:57  

วันนี้ไปเดินดูมาที่ MBK ถามราคาแล้ว 7700 น่าสนมั้ยล่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 23:49  

โอคับ!!! ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินดูมาที่ MBK ถามราคาแล้ว 7700 น่าสนมั้ยล่ะ

น่าสนใจดีครับ
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 12:50  

เห็นในหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ เค้าบอกว่ามีความละเอียด2แสนพิกเซล จริงรึป่าว ถ้าจริงก็น่าใช้มากๆ เพราะตอนที่ไปขอกดเล่นที่ร้านก็ไม่ได้สังเกตอะไรมาก แต่รู้สึกว่ามันละเอียดมากกว่าของเราอ่ะ (M320) ใครรู้ช่วยบอกด้วย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 13:03  

M330 จะมีการปรับปรุงเพิ่มจาก M320 ในด้านของจาวาและ MMS ครับนอกนั้นปกติจะเหมือนกันหมด
00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 16:18  

มีกร้องเสริมไหม
แบบ เสียบตูด โทรศัพย์นะ(น่าจะมีนะ)
จะได้ถ่ายรูปได้ไง
P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 16:44  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
โอคับ!!! ผู้เขียน:

น่าสนใจดีครับ

ที่ว่าราคา 7700.- นี่เครื่องศูนย์ หรือเครื่องนอกฮะ ตอบด้วย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 16:48  

กล้องเสริมแบบเสียบตูด( plug-in) ไม่มีครับ ส่วนราคา 7700 เป็นราคาเครื่อง 0 (ราคาจากร้านนาซา mbk)
werawat_tam@yahoo.co
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 11:58  

ซื้อไปก็ใช้ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2003 15:29  

werawat_tam@yahoo.co ผู้เขียน:
ซื้อไปก็ใช้ไม่ได้

ซื้อไปแล้วทำไมใช้ไม่ได้ครับ เครื่องมาแล้วครับ 8000 กว่า ที่ใช้ไม่ได้นี้จะเอามาเสียบอะไรครับ ถึงคิดว่าใช้ไม่ได้
kendo
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2003 14:13  

M330 จะมีการปรับปรุงเพิ่มจาก M320 ในด้านของจาวาและ MMS ครับนอกนั้นปกติจะเหมือนกันหมด

คุณฉัตรชัย พอจะทราบมั้ยครับว่า รุ่นM330 เนี้ย มันจะเหมือน รุ่น M320 ตรงที่เสียงคนพูดด้วยก้อง และเวลาคุยไปนาน จะมีเสียงดัง ปุ๊บๆๆ รึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2003 16:28  

เสียงเรียกเข้า จะเบา เหมือน m320 ไหม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2003 19:43  

เสียงก้องไหมอันนี้ไม่ทราบครับ ทราบแต่สเปคของเครื่องในตอนนี้
โอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 17:11  

หน้ากากไม่สวยเลย เปลี่ยนเป็นหน้ากาก M320 ได้มั้ยเนี่ย
ชริน
Year's Star

หัวข้อ : i-mode
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 01:31  

อยากรู้ว่า i-mode ใช้ได้มั๊ย แล้วดีหรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
แอน+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 13:47  

กล้องเสริมแบบเสียบตูด( plug-in) ไม่มีครับ ส่วนราคา 7700 เป็นราคาเครื่อง 0 (ราคาจากร้านนาซา mbk)

ที่บอกว่า 7700.- เครื่อง 0 น่ะ ศูนย์ไหนคะกำลังหาอยู่คิดว่าดีนะเพราะเครื่องเก่าใช้ M320 อยู่คิดว่าจะเป็นตัวใหม่ รู้สึกว่าจะโหลดเพลงของ Nokia ได้หมดเลยหล่ะเพราะตัวเก่ายังโหลดได้เลยส่งทาง Irda น่ะ
แอน+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 13:48  

ที่บอกว่า 7700.- เครื่อง 0 น่ะ ศูนย์ไหนคะกำลังหาอยู่คิดว่าดีนะเพราะเครื่องเก่าใช้ M320 อยู่คิดว่าจะเป็นตัวใหม่ รู้สึกว่าจะโหลดเพลงของ Nokia ได้หมดเลยหล่ะเพราะตัวเก่ายังโหลดได้เลยส่งทาง Irda น่ะ
แอน+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 13:57  

kendo
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 09:45  

แอน+ ผู้เขียน:

เมื่อวานไปเดินที่โรบินสันบางรัก ที่ศูนย์เทเลวิช ราคา8,900.-บาท
Zunza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 09:05  

ความจริง M320 กะ M330 ไม่ได้ต่างกันเลยนะแค่มี EMS กะ MMS เพิ่มเข้ามา แล้วจะมีทางไหมที่จะ up M320 เป็น M330
babe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? m320
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 17:19  

แก้ไขเสียงก้องของ m320 ด้วยการใช้ handfree ได้ผลมากๆ ตั้งแต่ใช้นอกจากจะลดเสียงก้องแล้ว เสียงปุ๊บๆ ก็หายไปด้วย ลองจิ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 16:14  

4900 interest
Kenji_kun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 22:03  

เพื่อนผมใช้ M320 อยู่ 2 คนในห้องครับเลยไม่อยากใช้ซ้ำอีกครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ แล้วดีกว่า M320 ยังไงบ้างครับ อยากได้ความกระจ่างครับ
link
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????+
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 12:10  

แอน+ ผู้เขียน:

คุณแอน+ ที่บอกว่าโหลดเพลงของ Nokia ได้ทั้งหมด ทำยังไงคะ ต้องยิงอินฟาเรด หรือเปล่า และถ้าโหลดจาก web ทำได้มั้ยคะ เพราะเห็นตาม web จะให้เลือกยี่ห้อเครื่อง แต่ไม่เห็นมี mitsubilhi ให้เลือกเลย (คือไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะคะ เพิ่งซื้อ m330 มาเมื่อไม่นานเองน่ะค่ะ)
tum2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 18:54  

ผมไปเดินห้าง ได้โบรชัวร์ของ m link
ตอนนี้เค้าลดราคามาอยู่ที่ 4990
เลยรู้สึกน่าสนใจมาก กำลังดูข้อมูลเพิ่มเติมอยู่
น่าเสียดาย เพราะรู้สึกว่ามันไม่มีอินฟราเรดพอร์ทใช่มั้ยครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 16:19  

tum2004 ผู้เขียน:
ผมไปเดินห้าง ได้โบรชัวร์ของ m link
ตอนนี้เค้าลดราคามาอยู่ที่ 4990
เลยรู้สึกน่าสนใจมาก กำลังดูข้อมูลเพิ่มเติมอยู่
น่าเสียดาย เพราะรู้สึกว่ามันไม่มีอินฟราเรดพอร์ทใช่มั้ยครับ

มี Irda ทั้ง 320 และ 330 ครับ
Nemoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? M330 ???????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 15:38  

วันก่อนไปเดินที่ MBK เจอเครื่อง Mitsu M330 ราคาถูกดีกะว่าจะซื้อแล้วอ่ะ
แต่ลองเดินไปหลายๆร้าน ลองถามๆเขาดู เห็นเขาบอกว่า
หน้าจอของตัวนี้มีปัญหา เสียง่าย และคนมาซ่อมบ่อย
เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่า จริงหรือไม่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : set cell broadcast ??????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 11:30  

setค่าให้โชว์เครือข่ายไม่ได้อ่ะ..ไม่ดีเลย ทั้ง ๆ ที่เป็น basic feature เครื่องรุ่นเก่า ๆ ยังทำได้เลย
wi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ec
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 19:33  

<u><b>test bug</b></u>

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 19:53  

<u>bug</u>
NTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M330 Only 3500 Bath
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 21:20  

Laughing คิดว่าเราต้องลองดูว่าเรามีความต้องการพื้นฐานสำหรับ Mobile phone อย่างไรบ้าง
M330 ตอบได้ทุกคำตอบเกินราคาสำหรับ 3500 บาท ครับ

เพราะอีกไม่นานเราน่าจะได้ใช้ 3 G ไม่มีความจำเป็นที่ต้องซื้อ
Mobile phone ที่มีกล้องติดและคุณภาพที่ถ่ายก็ไม่ได้ดี
เท่ากับเงินที่เสียไป
( ใช้เงินให้คุ้มค่า...และจะมีเงินใช้ในเรื่องที่จำเป็นกว่าครับ )
NTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? M330 ???????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 21:26  

ซื้อมาในราคา 3500บาท ( 10/09/04)
ตอบทุกคำถามในความต้องการเกี่ยวกับ
Mobile phone ขั้นพื้นฐานได้ดีเกินราคา
เสียงก้องแก้ได้ Set ในตัวเครื่อง
" WAP" (AIS) ต่อติดง่ายกว่า Nokia
โดยปกติจะเปลี่ยนมือถือทุกปีแต่ปีนี้คิดว่าไม่จำเป็นที่ต้องมีกล้องครับ
มีข้อติดนิดเดียวเรื่องจอเล็กไปหน่อยครับ

ขอบคุณครับ /์NTN

Nemoo ผู้เขียน:
วันก่อนไปเดินที่ MBK เจอเครื่อง Mitsu M330 ราคาถูกดีกะว่าจะซื้อแล้วอ่ะ
แต่ลองเดินไปหลายๆร้าน ลองถามๆเขาดู เห็นเขาบอกว่า
หน้าจอของตัวนี้มีปัญหา เสียง่าย และคนมาซ่อมบ่อย
เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่า จริงหรือไม่คะ
Very Happy
Synthia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 23:51  

เพิ่งถอยมาเมื่อวานค่ะ 2990 บาท แบบว่าเล็งมานาแล้วรุ่นนี้ ก็เดินดูราคาเรื่อย ๆ พอตกถึง 3000 ก็คว้าเลย แหะ ๆ เพราะเราไม่จำเป็นต้องใช้กล้งอยู่แล้ว คิดว่าราคาแค่นี้กับ Option ที่มีนี่ก็เกินคุ้มนะคะ เรื่องเสียงก้องลองโทรดูแล้วก็ไม่ได้ก้องแบบเอคโค่มากนะ แต่มันเสียงดังมั้งก็เลยเหมือนก้อง แต่โดยรวมชอบมากเลยค่ะ ใครพอทราบบ้างว่าเวลาโหลดวอลเปเปอร์ต้องทำไงบ้างคะ ใช้ดีพร้อมท์อยู่ต้องไปเซ็ตค่า wap มั้ย (เห็นมันมีดีจุ๊ยซ์มาอยู่แล้ว)
NTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 09:21  

Synthia ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาเมื่อวานค่ะ 2990 บาท แบบว่าเล็งมานาแล้วรุ่นนี้ ก็เดินดูราคาเรื่อย ๆ พอตกถึง 3000 ก็คว้าเลย แหะ ๆ เพราะเราไม่จำเป็นต้องใช้กล้งอยู่แล้ว คิดว่าราคาแค่นี้กับ Option ที่มีนี่ก็เกินคุ้มนะคะ เรื่องเสียงก้องลองโทรดูแล้วก็ไม่ได้ก้องแบบเอคโค่มากนะ แต่มันเสียงดังมั้งก็เลยเหมือนก้อง แต่โดยรวมชอบมากเลยค่ะ ใครพอทราบบ้างว่าเวลาโหลดวอลเปเปอร์ต้องทำไงบ้างคะ ใช้ดีพร้อมท์อยู่ต้องไปเซ็ตค่า wap มั้ย (เห็นมันมีดีจุ๊ยซ์มาอยู่แล้ว)

"ช่วยบอกหน่อยซื้อที่ไหน...( 3000 บาท )
จะซื้อเพิ่มอีกเครื่องให้แฟนครับ
- ค่า WAP ท่าเป็น GSM ไม่ต้องทำอะไรเลยเข้าได้เร็วมาสามารถ Load เพลงที่
เป็นของ NOkia ได้ทุกเพลง
-ตั้งแต่ใช้มามีเรื่องแบตที่หมดเร็ว 2 วันและหน้าจอเล็กสำหรับการท่องWap
นอกนั้นโดยรวมเกินคุ้มโดยเฉพาะ Organizer ดีกว่า Nokia มากครับ

NTN
Aek silom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 23:40  

NTN ผู้เขียน:
Synthia ผู้เขียน:

"ช่วยบอกหน่อยซื้อที่ไหน...( 3000 บาท )
จะซื้อเพิ่มอีกเครื่องให้แฟนครับ
- ค่า WAP ท่าเป็น GSM ไม่ต้องทำอะไรเลยเข้าได้เร็วมาสามารถ Load เพลงที่
เป็นของ NOkia ได้ทุกเพลง
-ตั้งแต่ใช้มามีเรื่องแบตที่หมดเร็ว 2 วันและหน้าจอเล็กสำหรับการท่องWap
นอกนั้นโดยรวมเกินคุ้มโดยเฉพาะ Organizer ดีกว่า Nokia มากครับ

NTN

ของ 0 Mlink ลงโฆษณาในไทยรัฐ ฉบับวันที่ 11 ตุลา 47 ราคา 2990 บาท[/quote]
hjhjfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 15:25  

ราคาตกเยอะจัง เหลือแค่ 2900 เองเหรอ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 10:39  

กันยายน 2547 ==> 3500
ตุลาคม 2547 ==> 3000
พฤศจิการยน จะเหลือเท่าไหร่อ่ะ
จะต่ำกว่านี้อีกป่าว ?
ไม่น่าจะต่ำกว่านี้แล้วนะ(มั้ง)
สงสัยล้างสต๊อก ขายทิ้ง
ยังไม่ได้ซื้อ แต่กำลังตัดสินใจอยู่
ระหว่าง ตัวนี้กับ Alcatel OT735i

แต่ยอมรับจริงๆว่า Funtion เกินราคา
ถือว่าเป็นมือถืออีกรุ่นที่คุ้มค่าเงิน
yingnaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 15:15  

คุ้มค่ะ เมื่อเทียบกับฟังก์ชันที่มี
เทียบได้กับมือถือจอสีทั้งหลาย เพียงแค่ไม่มีกล้อง
เพิ่งซื้อเมื่อเสาร์ 16 ต.ค. ที่มาบุญครอง ราคา2800
ซื้อไปให้แม่ แม่ยังเดาว่าราคา4500ขึ้นไปเลยนะ
larutan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Application Error ??????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 13:42  

ใช้ M330 แล้วตั้งวันที่ เวลาเปลี่ยนเดือนชอบกระโดษข้ามเดือนอ่ะ บางทีก็กระโดษไปวันที่ 1 เดือนปัจจุบันบ้าง ทั้ง ๆ ที่มันผ่านมาแล้ว เซ็งจิง ๆ ต้องคอยตั้งวันที่ใหม่อยู่เรื่อยเลย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 00:25  

เพิ่งจะซื้อมาเหรอครับ หรือเป็นมานานแล้ว
NTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 21:57  

ผ่านมา ผู้เขียน:
เพิ่งจะซื้อมาเหรอครับ หรือเป็นมานานแล้ว

เคยเป็นเหมือนกันครับ
แต่ไม่บ่อย...
อีกอย่างเรื่องภาครับ-ส่งบางครั้งคลื่นไม่ค่อยเสถียร
จะลองซื้อ Moto C380 มาลองเปรียบเทียบดูมีใครเห็นว่าอย่างไร...

NTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 15:32  

อยากได้จัง แต่ไม่ค่อยเห็นวางขาย สงสัยจะหมดแล้ว Wink
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 11:54  

Big C , Power Buy ก็เห็นวางขายอยู่นะ 2,990 บาทอ่ะ

สิ้นปีนี้ถ้าไม่ลดราคาลงอีก อาจจะคว้ามา แต่ก็มองๆหา Acatel T535,T735i อยู่นะ

หายากมาก ไม่ค่อยมีวางขายเลย ฟังก์ชั่นจะคล้ายๆกับตัวนี้ ราคาพอๆกัน

แต่คนบ่นน้อยกว่าอ่ะ
h S .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 20:49  

พิมพ์ไทยได้ไหมคะ ?
Nitas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 15:45  

อยู่ภูเก็ต เคยใช้ 320 มาปีกว่า หล่นหลายครั้งแล้ว ไม่เป็นไร เพิ่งเปลี่ยนเป็น 330 ซื้อในราคา 3,500 ที่ 0 mlink ที่ถูกใจคือ ระบบภาษาไทยดี สมุดโทร.ดี ทนดี หน้าจอไม่เห็นมีปัญหาอะไร 330 ตัวที่ใช้ก็หล่นแล้ว โนพลอมแพลม สมราคาจริงๆ
ZaLacoolDus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 00:51  

มันโหลดเพลงของโนเกียได้จริงๆหรอครับ อยากรู้อ่าครับ
กายเวอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 14:59  

โหลด MIDI ได้ครับ... Smile
ส่วนใหญใช้แบบนี้อยู่แล้วทั้ง Nokia Sony-Ericsson Siemens
Very Happy Smile Sad Smile Very Happy
sweetb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 23:56  

อ้างถึง:
อยู่ภูเก็ต เคยใช้ 320 มาปีกว่า หล่นหลายครั้งแล้ว ไม่เป็นไร เพิ่งเปลี่ยนเป็น 330 ซื้อในราคา 3,500 ที่ 0 mlink ที่ถูกใจคือ ระบบภาษาไทยดี สมุดโทร.ดี ทนดี หน้าจอไม่เห็นมีปัญหาอะไร 330 ตัวที่ใช้ก็หล่นแล้ว โนพลอมแพลม สมราคาจริงๆ

จริงด้วยค่ะ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ไม่อยากเปลี่ยนเลย เข้า wap โหลดรูปง่ายมาก ๆ แต่ว่าทำไมซื้อแพงจัง บีซื้อปแค่ 2990 เองนะ ซื้อเมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว
m330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???2????1200???
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 10:04  

ผมซื้อมาที่ตลาดปากน้ำสมุทรปราการ-พร้อม wall sharge ของศูนย์Mlink ใครอยากแบ่งไปใช้1500บาทขอค่าใช้รักษาอย่างดีครับ ครับ 06-614-8360
ใช้ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????2???
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 08:17  

Rolling Eyes คุ้มแน่นอนครับ-----------อยากใช้ตัวอื่นแต่ก็จะไม่ขาย330 Shame on you จะซื้อNOKIA6260--มือ2/7500บาทเองน่าเล่นมากๆ
uhmmm!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 02:25  

รุ่นนี้ดีมากๆเลยครับดีจริงๆเลยครับ ผมใช้มา 3ปีกว่าๆ ครับ สภาพนี่เหมือนเค้าไปรบมายังไงยังงั้น ขนาผมรถชน โทรศัพท์รุ่นนี้ กระเด็นไปตั้งไกล ยังไม่เป็นไรเลยครับ เล่นน้ำสงกรานต์อีก โดนจุ่มน้ำ เอาขึ้มาไม่เป็นอะไรซักกะอย่างเลยครับ ตกตั้งหลายครั้งก็ไม่เป็นไร เอาขว้างหัวมาก็ยังไม่เป็นอะไรเลยครับ เรื่องจริงนะครับ แต่เสียดายมาตายน้ำตื่น โดนคนขโมยไป แค้นมากๆๆๆๆเลยครับ คุ้มดีครับรุ่นนี้ ยืนยันเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: