Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230i - Enjoy hidden powers
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1303 / เข้าชม: 1429419
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 14:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องเป็น v.3.5 เอาไปอัพได้มั๊ยคะ
ZEROSPORTS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 23:37  

ฝาหลังเวลาแกะเข้าแกะออก มันไปดึงยางตรงขอบเลนส์กล้องทำไงดีครับ
อยากรู้จังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 00:58  

ช่องเสียบหูฟังน่ะครับ ถ้าใช้ทุกวันมันจะหลวมเร็วหรือเปล่าครับ แล้วถ้าหลวมแล้วไปซื้อเปลี่ยนแพงหรือเปล่าครับ

และถ้าใช้โทรวันละ 2 ชม. จะอยู่ได้ 2 วันหรือเปล่าครับ
อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 03:10  

แล้วถ้าเทียบกับ 6630 ล่ะ ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน ทั้งลำโพง และหูฟังน่ะค่ะ
อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 03:10  

แล้วถ้าเทียบกับ 6630 ล่ะ ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน ทั้งลำโพง และหูฟังน่ะค่ะ และความอึดของ batt ด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 04:08  

อยากรู้เหมือนกัน ผู้เขียน:
แล้วถ้าเทียบกับ 6630 ล่ะ ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน ทั้งลำโพง และหูฟังน่ะค่ะ และความอึดของ batt ด้วยนะ
6230i ฟังผ่านหูฟังเสียงจะดีกว่าหน่อยนึงปรับEQได้ เสียงลำโพงนอก 6230i ก็จะใสกว่านิดนึง แต่ที่ดีกว่าคือกล้องไม่เหลืองและวิทยุในตัว อ่อ..เวลาฟังMp3ผ่านหูฟังก็เปลี่ยนเพลงจากปุ่มมอท๊อคได้ และไม่ต้องมาคอยตั้งเพลย์ลิส เพราะเก่งมาก เอาซ่อนไว้โฟรเดอร์ไหนก็หาเจอ Sad แบตอึดพอๆกันเวลาในการช๊าจก็เท่าๆกัน ยังมีข้อแตกต่างอีกมากระหว่าง2รุ่นนี้เพราะมันเป็นโทรศัพท์คนละประเภทกัน ต่างจิตต่างใจและต่างการใช้งานที่นอกเหนือจากการใช้โทรเพียงอย่างเดียว สา..ธุ..อาเมน...
merrygoround
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 14:06  

น่ากลัวอ่ะ ไม่กล้าทำ Sad

เป็นคราบกาวล่ะยุ่งเลย Crying or Very sad
back-04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 14:47  

อยากถามการพิมย์สระพยันชนะถ้าซื้อเครื่องใหม่ตอนนี้จะมีปัญหาอยู่ไหมครับ ช้วยตอบหน่อยจะซื้อแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? ?? ?? ????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 20:11  

[quote="Anonymous"][quote="Somphop"]
Lactobacilus ผู้เขียน:
โหลด Theme ที่นี่เลย
http://nokiathemes.no.funpic.de/index.php?page=themes.htm
ล่าสุดที่ดูมีอยู่ 156 Theme
สำหรับคนที่เข้าไม่ได้ โหลดไม่ได้ ก็ทิ้งเมล์ไว้เดี๋ยวส่งให้ก็ได้ นะ

เมื่อโหลดมาแล้วจะได้ ไฟล์เป็นดังนี้ Genesis.nth
Genesis เป็นชื่อ Theme
.nth เป็นนามสกุลของ Theme
ไฟล์ดังกล่าวสามารถส่งเข้าเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะเป็นด้วย สายดาต้า บูลทูธ หรืออินฟาเรด
และคุณสามารถปรับเปลี่ยน Theme ได้เองหรือจะทำเองเลยก็ได้โดยใช้โปรแกรม Nokia Series 40 Theme Studio 1.2 โหลดที่นี่เลย
http://www.forum.nokia.com/main/1,6566,034-601,00.html ขนาดโปรแกรมก็ 23 MB

อ้อลืมบอกไปว่าดูความต้องการของระบบด้วยว่าเครื่องเราสามารถลงได้หรือ
เปล่านะ เพราะมันต้องใช้ Microsoft Windows 2000 (SP 4) or Windows XP (SP 2) ไม่ใช่โหลดไปแล้วทำไม่ได้ก็มาด่าในก็ทู้

อ้างถึง:
ผมลองเข้าไปโหลดโปรแกรมSeries 40 Theme Studio 1.2 แล้วอ่ะคับ แต่มันโหลดไม่ได้คับ พอคลิกดาว์โหลด มันจะถามusename กับpasswad อ่ะคับ จะต้องทำยังไง ต้องสมัครเปนสมาชิกเว็บนี้ก่อนหรือเปล่าแล้วสมัครยังไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 03:54  

merrygoround ผู้เขียน:
น่ากลัวอ่ะ ไม่กล้าทำ Sad

เป็นคราบกาวล่ะยุ่งเลย Crying or Very sad
ใช้สก๊อตเทปใสของ3Mก็ได้ยี่ห้อดีหน่อย
GDB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:49  

ZEROSPORTS ผู้เขียน:
ฝาหลังเวลาแกะเข้าแกะออก มันไปดึงยางตรงขอบเลนส์กล้องทำไงดีครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 09:33  

ไม่ทราบว่าแบตรุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 09:59  

Mbassy ผู้เขียน:
เพิ่งไปอัพ FirmWare มาครับ V3.70
แก้ไขจากเดิมดังนี้นะครับ(เท่าที่ลองมานะครับ)

- ถ้าเปง FW 3.62 ส่งไฟล์เกิน 1 M ไม่ค่อยได้ สวน Fw 3.70 ส่งได้แล้ว ลอง
ส่งไฟล์ 4 M ได้สบาย

- FW 3.62 copy ชื่อเบอร์โทรจากเครื่องไปซิม โดยเลือก ย้ายทีละเบอร์>ลบต้นฉบับ มันจะขึ้นว่า ไม่สมารถ copy ได้ แต่ถ้าเราปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันจะย้ายเข้ามาได้ ชื่อและเบอร์ที่อยู่ในเครื่อง ก็ยังอยู่ แต่ถ้า Fw3.70 ย้ายชื่อและเบอร์ จากเครื่องไปซิม ก็สามารถย้ายไปได้เลยครับ

- การเข้าเมนูโดยรวมค่อนข้างเร็ว

- ส่วนอย่างอื่นกำลังลองอยู่ครับ ยังไงเด๋วค่อยมาบอกอีกทีว่ามีอะไรเพิ่มเติมบ้าง

ปล. ไปอัพมาที่ NOKIA Care หาดใหญ่ ครับ นำไปอัพตอนบ่าย อตนเที่ยงของอีกวันได้แล้วเร็วมากๆ

ที่กรุงเทพ แค่ปัดฝุ่นก็บอก 3 วันทำการลูกเดียวครับ~~ Evil or Very Mad

ปล. อย่าลืมเอามาแนะนำเพิ่มนะครับ V3.50 ที่ใช้อยู่ค่อนข้างมีปัญหาหลายอย่าง :

ขอเล่าประสบการณ์การใช้งานรุ่นนี้เพิ่มเติมให้เพื่อน ๆได้ทราบนะครับ
ผมซื้อเครื่องมาประมาณ 2 สัปดาห์ แต่ทดลองใช้ Function ต่างๆ ก็ไม่มีปัญหา แต่พอลองต่อ net ผ่าน Bluetooth กับเครื่อง notebook ต่อไม่ได้ครับ ไปติดต่อที่ AIS ก็บอกว่าให้ไป Upgrade firmware ก็ไป up นะครับที่ nokia care center รังสิต ที่อยู่ในฟิวเจอร์นะครับรอคิวอยู่ประมาณ 3 ชั่วโมง นะครับถึงจะได้ส่งเครื่องซ่อม (ลองไปรอดูก็ได้ครับถ้าผู้บริหารโนเกียอ่านกระทู้นี้อยู่เดี๋ยวหาว่าผมเว่อร์) วันรุ่งขึ้นไปรับเครื่อง up เรียบร้อยเป็น Version ล่าสุด ก็ยังเป็นอาการเดิม ผมกลับไปที่ศูนย์เดิมอีก คราวนี้รอคิวอีกประมาณ 2 ชั่วโมง ก็หงุดหงิดละครับ แต่เจ้าหน้าที่เค๊าก็ใจเย็นดีนะครับ เพราะลูกค้าแต่ละคนเครื่องก็เสียด้วย แถมรอกันนานมากๆ พอส่งซ่อมเจ้าหน้าที่บอกขอให้ทิ้งเครื่องไว้เช็คอาการ 1 คืน รุ่งขึ้นจะโทรมาบอก รอโทรศัพท์อยู่ไม่มีใครโทรมา พอวันที่ 2 ก็เลยโทรไปตาม เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องส่งเครื่องไปศูนย์ใหญ่ใช้เวลา ประมาณ 3 สัปดาห์
สิ่งที่ผมงงมากก็คือ
1.อาการนี้เป็นปัญหาจากการผลิตแน่นอน ทำไมไม่เปลี่ยนเครื่องให้ผม ผมใช้มายังไม่ถึง 1 เดือนเลย
2.ช่วงเวลารอเครื่อง 3 สัปดาห์ ผมจะทำอย่างไร คนเราจะมีโทรศัพท์ใช้กันกี่เครื่องถ้าผมไม่มีเครื่องสำรองจะให้ผมทำอย่างไร
3.บริษัท โนเกีย มีเครื่องที่ ทำงานหรือมีผู้ใช้อยู่ในประเทศไทย หลายล้านเครื่อง เฉพาะในกรุงเทพผมว่าไม่ต่ำกว่า 5 ล้านเครื่อง มีศูนย์ซ่อมแค่ 3 ศูนย์ มันไม่เพียงพออย่างแน่นอนทำไมไม่มีการปรับปรุง ให้ลูกค้าต้องมานั่งรอส่งเครื่องซ่อมนานมาก
4.จริง ๆ แล้วผมไม่แน่ใจว่าผู้บริหารระดับที่จะแก้ปัญหาพวกนี้ได้รู้เรื่องพวกนี้หรือเปล่า ???
เดาเอาว่าคงไม่รู้เพราะถ้ารู้น่าจะมีวิธีการจัดการที่ดีกว่านี้นะครับ

เฮ้อบ่นซะเหนื่อย แต่สรุปแล้วรุ่นนี้ใช้ดีครับ คุ้มค่าเงิน ถ้าไม่ไปเจอเครื่อง Defect แบบผม เลยทำให้ผมคิดว่าเอ ซื้อโทรศัพท์นี่บางทีเหมือนซื้อ ลอตเตอรี่เหมือนกันนะ ขึ้นอยู่ว่าใครซวยกว่าใคร

(
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 19:59  

ซิมเปี้ยมคืออะไรคับแล้วมีแล้วดีอย่างไรคับไม่มีแล้วเป็นอยากงไรคับช่วยบอกทีคับขอร้องคับ Rolling Eyes
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 20:00  

ซิมเปี้ยมคืออะไรคับแล้วมีแล้วดีอย่างไรคับไม่มีแล้วเป็นอยากงไรคับช่วยบอกทีคับขอร้องคับ Rolling Eyes
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 20:00  

หลุยส์.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230i ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 12:18  

6230i ราคามือสองเท่าไหร่
และราคามือหนึ่ง ราคาเท่าไหร่
Old-6230i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ??? up firmware ???????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 02:57  

หากประกันหมดแล้ว ยัง up firmware ได้อีกหรือเปล่าครับ
justwonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ????? up firmware ??????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 03:03  

หากอยู่ดินแดง ควรไป up firmware ที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:38  

ผมมีปัญหาครับของผมมันเป็นวอร์ชั่น3.50และตอนนี้ภาพพักหน้าจอไม่ทำงานแต่เปิดดูได้ ส่วนอีควอไรเซอร์มันไม่ทำงานหรือต้องต่อกับหูฟังถึงจะใช้ได้ครับ ผมพึ่งซื้อต่อเพื่อนมา มันจะเกี่ยวกับซอพแวร์หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:12  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งไปอัพ FirmWare มาครับ V3.70
แก้ไขจากเดิมดังนี้นะครับ(เท่าที่ลองมานะครับ)

- ถ้าเปง FW 3.62 ส่งไฟล์เกิน 1 M ไม่ค่อยได้ สวน Fw 3.70 ส่งได้แล้ว ลอง

- FW 3.62 copy ชื่อเบอร์โทรจากเครื่องไปซิม โดยเลือก ย้ายทีละเบอร์>ลบต้นฉบับ มันจะขึ้นว่า ไม่สมารถ copy ได้ แต่ถ้าเราปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันจะย้ายเข้ามาได้ ชื่อและเบอร์ที่อยู่ในเครื่อง ก็ยังอยู่ แต่ถ้า Fw3.70 ย้ายชื่อและเบอร์ จากเครื่องไปซิม ก็สามารถย้ายไปได้เลยครับ

- การเข้าเมนูโดยรวมค่อนข้างเร็ว

- ส่วนอย่างอื่นกำลังลองอยู่ครับ ยังไงเด๋วค่อยมาบอกอีกทีว่ามีอะไรเพิ่มเติมบ้าง

ปล. ไปอัพมาที่ NOKIA Care หาดใหญ่ ครับ นำไปอัพตอนบ่าย อตนเที่ยงของอีกวันได้แล้วเร็วมากๆ

ที่กรุงเทพ แค่ปัดฝุ่นก็บอก 3 วันทำการลูกเดียวครับ~~ Evil or Very Mad

ปล. อย่าลืมเอามาแนะนำเพิ่มนะครับ V3.50 ที่ใช้อยู่ค่อนข้างมีปัญหาหลายอย่าง :

ขอเล่าประสบการณ์การใช้งานรุ่นนี้เพิ่มเติมให้เพื่อน ๆได้ทราบนะครับ
ผมซื้อเครื่องมาประมาณ 2 สัปดาห์ แต่ทดลองใช้ Function ต่างๆ ก็ไม่มีปัญหา แต่พอลองต่อ net ผ่าน Bluetooth กับเครื่อง notebook ต่อไม่ได้ครับ ไปติดต่อที่ AIS ก็บอกว่าให้ไป Upgrade firmware ก็ไป up นะครับที่ nokia care center รังสิต ที่อยู่ในฟิวเจอร์นะครับรอคิวอยู่ประมาณ 3 ชั่วโมง นะครับถึงจะได้ส่งเครื่องซ่อม (ลองไปรอดูก็ได้ครับถ้าผู้บริหารโนเกียอ่านกระทู้นี้อยู่เดี๋ยวหาว่าผมเว่อร์) วันรุ่งขึ้นไปรับเครื่อง up เรียบร้อยเป็น Version ล่าสุด ก็ยังเป็นอาการเดิม ผมกลับไปที่ศูนย์เดิมอีก คราวนี้รอคิวอีกประมาณ 2 ชั่วโมง ก็หงุดหงิดละครับ แต่เจ้าหน้าที่เค๊าก็ใจเย็นดีนะครับ เพราะลูกค้าแต่ละคนเครื่องก็เสียด้วย แถมรอกันนานมากๆ พอส่งซ่อมเจ้าหน้าที่บอกขอให้ทิ้งเครื่องไว้เช็คอาการ 1 คืน รุ่งขึ้นจะโทรมาบอก รอโทรศัพท์อยู่ไม่มีใครโทรมา พอวันที่ 2 ก็เลยโทรไปตาม เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องส่งเครื่องไปศูนย์ใหญ่ใช้เวลา ประมาณ 3 สัปดาห์
1.อาการนี้เป็นปัญหาจากการผลิตแน่นอน ทำไมไม่เปลี่ยนเครื่องให้ผม ผมใช้มายังไม่ถึง 1 เดือนเลย
2.ช่วงเวลารอเครื่อง 3 สัปดาห์ ผมจะทำอย่างไร คนเราจะมีโทรศัพท์ใช้กันกี่เครื่องถ้าผมไม่มีเครื่องสำรองจะให้ผมทำอย่างไร
3.บริษัท โนเกีย มีเครื่องที่ ทำงานหรือมีผู้ใช้อยู่ในประเทศไทย หลายล้านเครื่อง เฉพาะในกรุงเทพผมว่าไม่ต่ำกว่า 5 ล้านเครื่อง มีศูนย์ซ่อมแค่ 3 ศูนย์ มันไม่เพียงพออย่างแน่นอนทำไมไม่มีการปรับปรุง ให้ลูกค้าต้องมานั่งรอส่งเครื่องซ่อมนานมาก
4.จริง ๆ แล้วผมไม่แน่ใจว่าผู้บริหารระดับที่จะแก้ปัญหาพวกนี้ได้รู้เรื่องพวกนี้หรือเปล่า ???
เดาเอาว่าคงไม่รู้เพราะถ้ารู้น่าจะมีวิธีการจัดการที่ดีกว่านี้นะครับ

เฮ้อบ่นซะเหนื่อย แต่สรุปแล้วรุ่นนี้ใช้ดีครับ คุ้มค่าเงิน ถ้าไม่ไปเจอเครื่อง Defect แบบผม เลยทำให้ผมคิดว่าเอ ซื้อโทรศัพท์นี่บางทีเหมือนซื้อ ลอตเตอรี่เหมือนกันนะ ขึ้นอยู่ว่าใครซวยกว่าใคร

(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:13  

(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:13  

(
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 01:29  

พอดีเพิ่งไปซื้อเครื่องมือสองมาใช้ได้สักพัก

ซื้อมาเพื่อใช้ต่อเน็ตกับ notebook ซะส่วนใหญ่ ทำงานได้ดีมาก ชาร์ตโทรศัพท์ห่างกับ notebook ห่างประมาณ 5 เมตร ยังเชื่อมต่อได้ดี

ยิ่งตอนนี้ Happy มีโปรโมชั่น GPRS เหมาจ่ายรายวัน ยิ่งใช้ทำงานได้สะใจเข้าไปอีก

ประทับใจกับเครื่องรุ่นนี้จริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 03:28  

ibzonez ผู้เขียน:
new user ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งไปซื้อเครื่องมือสองมาใช้ได้สักพัก

ซื้อมาเพื่อใช้ต่อเน็ตกับ notebook ซะส่วนใหญ่ ทำงานได้ดีมาก ชาร์ตโทรศัพท์ห่างกับ notebook ห่างประมาณ 5 เมตร ยังเชื่อมต่อได้ดี

ยิ่งตอนนี้ Happy มีโปรโมชั่น GPRS เหมาจ่ายรายวัน ยิ่งใช้ทำงานได้สะใจเข้าไปอีก

ประทับใจกับเครื่องรุ่นนี้จริง ๆ

ถามนิดครับ
ใช้ DTAC ใช่ปะ แล้ว EDGE เร็วหรือเปล่าอยากรู้ความเร็วเฉลี่ย Laughing
460 kbps เร็วพอตัว ต่อตอนกลางคืนนะ ต่อกลางวันหรือตอนเย็นๆหัวค่ำอืดถึเป็นบางที
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 19:21  

เราใช้อยู่ ไม่รู้นะ คือใช้มาปีนึง แล้วแบตมันร้อนมากๆ เหมือนมันจะระเบิด
เลยไปเข้าศูนย์ AIS เค้าบอกเลยนะ ว่ารุ่นนี้มีปัญหาตรงนี้แหละ เครื่องร้อน ต้องเปลี่ยนอะไหล่ ซะงั้นอ่ะ
เศร้ามากๆ Sad
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 23:13  

Very Happy ผมอยากให้ผู้รู้ช่วยผมตัดสินใจหน่อยสิครับ ว่าผมควรจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง 6111 ซึ่งในกระทู้ของ 6111 คนบ่นกันมากเลยว่ามีปัญหา หรือ 6230i หรือว่าจะเป็น 6280 ดีครับ เพราะมือถือทุกรุ่นในบางเครื่องก็ไม่ได้ของดีอย่างที่คิดไว้ ผมควรทำไงดีครับ ตัดสินใจยากมากๆ

ช่วยหน่อยล่ะครับผม
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 23:19  

ลืมไปครับ อยากถามว่า 6230i นี่ กล้องชัดมั๊ยครับ ถ่ายมีปัญหาป่าว โดยรวมแล้วน่าซื้อมะครับ รูปทรงรุ่นนี้ดูเป็นยังไงบ้าง แล้วขอขอบคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้าเลยครับ Very Happy
yamy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 17:09  

ให้นองส่งเพลงจากเครื่องรุ่น 6262 มาให้ มันเป็น .wav ผ่าน Bluetooth แต่พอรับมามันรับไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
yammy2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 17:16  

พิมพ์ผิดไปค่ะ น้องใช่รุ่น 6260 ส่งมาให้ที่เครื่อง 6230i รับ .wav ไม่ได้ทำไงดีคะ ขอบคุณค่ะ
beginner22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 18:51  

test
Old_6230i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMC card
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 18:55  

สามารถใส่ DV-RS MMC mobile รุ่นใหม่ได้ครับผม ลองใส่ 1GB ได้ไม่มีปัญหา ความเร็วก็ปกติ(แต่จะเร็วกว่า MMC ธรรมดาเยอะมาก) ส่วนราคาตอนนี้ 512mb ประมาณ 500-600 บาท แล้วแต่ยี่ห้อครับ
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 13:59  

ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ ว่าจะซื้อที่ไหนดี ซื้อศูนย์หรือพวก blisstel j-mart ฯลฯ ดี
แล้วแต่ละแห่งราคาเท่าไหร่ มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
belone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 21:17  

ผมอยากได้เกม สนุกเกอร์ เทนนิส กอล์ฟ คาสิโน และอะไรท่สนุกๆอีกนิดหน่อย แบบ N70 ของเพื่อน ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีเกมท่ว่ามาหรือเปล่าครัย ไปให้ร้านเคาลงให้ได้ไหมครับ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 14:34  

TheTay ผู้เขียน:
Very Happy ผมอยากให้ผู้รู้ช่วยผมตัดสินใจหน่อยสิครับ ว่าผมควรจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง 6111 ซึ่งในกระทู้ของ 6111 คนบ่นกันมากเลยว่ามีปัญหา หรือ 6230i หรือว่าจะเป็น 6280 ดีครับ เพราะมือถือทุกรุ่นในบางเครื่องก็ไม่ได้ของดีอย่างที่คิดไว้ ผมควรทำไงดีครับ ตัดสินใจยากมากๆ

ช่วยหน่อยล่ะครับผม

ผมว่าซื้อ 6280 ไปเลยดีที่สุดครับ รองรับเทคโนโลยีที่ใหม่กว่า , ดีกว่า และหลากหลายกว่ารุ่นนี้มาก ส่วนปัญหาต่างๆก็ไปหาอ่านได้ตามข้อคิดเห็นของรุ่นนั้นๆได้เลยครับ
pan-pan
Year's Star

หัวข้อ : 6230?? ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 20:59  

โนเกียรุ่นนี้ สามารถบันทึกเสียงได้ไหมคับ และบันทึกได้นานเท่าไหร่อ่าคับ.... Smile Smile
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 12:11  

ขอขอบคุณ คุณLUDWIG-VAN-BEETHOVEN
ที่ให้คำแนะนำดีๆนะครับ Razz Razz Rolling Eyes Twisted Evil Evil or Very Mad Mad Shocked
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6230?? ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 19:49  

pan-pan ผู้เขียน:
โนเกียรุ่นนี้ สามารถบันทึกเสียงได้ไหมคับ และบันทึกได้นานเท่าไหร่อ่าคับ.... Smile Smile

บันทึกเสียงได้สูงสุด 60 นาทีครับ (ขึ้นอยู่กับหน่วยความจำที่เหลืออยู่ด้วย)
pan-pan
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? 6230i ??????...??????...
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 23:55  

เพิ่งซื้อมาวันนี้อ่าคับ 6230i กลับมาเลยมาลองเล่นฟังก์ชั่นทุกอย่างที่มีหมดเลย..... ก่อนซื้อ เช็คเวอร์ชั่น Firm ware เป็น 3.50 เขาบอกว่า จะให้มาอัพ วันที่ 29 นี้อ่าคับ ที่ค้างคาใจ คือ รูปถ่ายอ่ะคับพอตั้งให้เป็นภาพใหญ่สุด คือขนาด 1280*1024 แล้วลองเลือกคุณภาพของภาพถ่ายแบบ สูง พอถ่ายออกมาแล้ว มันเป็นลักษณะซ่าๆ เหมือนหิมะตกอย่างนั้นอ่าคับ แต่ถ้าเลือกเป็นภาพแบบปกติ ในขนาดใหญ่ ก็เป็นเล็กน้อย ถ้าเลือกธรรมดาก็ไม่เป็นเลยคับ มันเกี่ยวที่Firm Ware3.50 ด้วยป่าวคับ
พอไปถามที่ร้าน เขาก็บอกว่า มันเป็นอย่างนี้เอง อ่าว...แล้วจะทำยังไงล่ะนี่ กลับมาเครียดอีก เพราะ ต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมไม่ได้ มันบอกว่า "ไม่สนับสนุนอุปกรณ์เพิ่มพิเศษ" ไม่รู้เกี่ยวกับสายดาต้าของเราหรือป่าว(DKU-5) ลงโปรแกรมตามที่กล่องให้มา ลงเป็นภาษาไทยอ่ะคับ หรือเป็นที่โทรศัพท์ กะว่าพรุ่งนี้ จะเอาไปให้เขาดูอีก....ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับว่ามันเกี่ยวกับอะไรบ้าง ทั้งเรื่องภาพถ่ายด้วยอ่าคับ กะจะโพสต์ภาพให้ดูด้วย แต่ยังเชื่อมต่อกับคอมไม่ได้เลย ถ้าพรุ่งนี้ทำได้ จะโหลดมาให้ดูคับ..... Laughing Mad Crying or Very sad Embarassed Shocked Confused Neutral
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 17:19  

เย้ย ดูความคิดเห็นของpan-pan Crying or Very sad กะจาซื้อแล้วนะเนี่ย NK6230i เนี่ย pan-pan มาบอกปัญหา แล้วตกลงมานดีรึป่าวนี่? ท่านอื่นๆละคร้าบ ซื้อมาแล้วใช้ดีรึป่าว ต่อเข้ากะคอมพ์ได้อ้ะเป่าครับ แล้วภาพออกมาดีรึป่าว แง้ๆ รุ่นไหนก้อไม่ดี แง้ๆ Crying or Very sad เอางัยดีเนี่ย อยากได้มือถือดีๆสักเครื่องอ่า ผู้รู้วอนตอบด่วน ผมกัวจางเยยยยย Crying or Very sad
pan-pan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 17:29  

เย้ย ดูความคิดเห็นของpan-pan Crying or Very sad กะจาซื้อแล้วนะเนี่ย NK6230i เนี่ย pan-pan มาบอกปัญหา แล้วตกลงมานดีรึป่าวนี่? ท่านอื่นๆละคร้าบ ซื้อมาแล้วใช้ดีรึป่าว ต่อเข้ากะคอมพ์ได้อ้ะเป่าครับ แล้วภาพออกมาดีรึป่าว แง้ๆ รุ่นไหนก้อไม่ดี แง้ๆ Crying or Very sad เอางัยดีเนี่ย อยากได้มือถือดีๆสักเครื่องอ่า ผู้รู้วอนตอบด่วน ผมกัวจางเยยยยย Crying or Very sad

อิอิ...วันนี้ไปถามพนักงานขายมาแล้ว เขาบอกว่า ที่สายเคเบิลเชื่อมต่อไม่ได้เพราะมันละรุ่นกัน
-เขาบอก สายเคเบิ้ล (DKU-5)ที่เราใช้อยู่นั้น สำหรับโทรศัพท์ที่ไม่รองรับพวกMP3หรือโทรศัพท์ที่มีหน่วยความจำภายนอกอ่าคับ....
-ส่วนเครื่องอย่าง 6230i ก็จะใช้เป็นสายเคเบิ้ล (DKU-2) อ่าคับ เพราะมันรองรับพวกโปรแกรมที่กล่าวไปแล้วคับ มิน่าล่ะ ถึงต่อไม่ติดซะที ...อิอิ.... เริ่มฉลาดขึ้นมาหน่อย.....
แต่เรื่องภาพเขารีเซ้ทเครื่องให้มันก็ยังเป็นอยู่อ่าคับ แต่คนทำบอกว่า หายแล้ว ยังงงๆเหมือนกันว่า คนที่ใช้รุ่นนี้ เป็นอย่างผมบ้างป่าวคับ หรือต้องไปอัพ FW ให้เป็นเวอร์ชั่น 3.70 ถึงจะหายอ่าคับ ทุกอย่างใน6230iดีหมดคับ เสียแต่ตรงภาพที่ถ่ายออกมาน่ะคับ.... Confused Laughing Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 03:45  

pan-pan ผู้เขียน:

อิอิ...วันนี้ไปถามพนักงานขายมาแล้ว เขาบอกว่า ที่สายเคเบิลเชื่อมต่อไม่ได้เพราะมันละรุ่นกัน
-เขาบอก สายเคเบิ้ล (DKU-5)ที่เราใช้อยู่นั้น สำหรับโทรศัพท์ที่ไม่รองรับพวกMP3หรือโทรศัพท์ที่มีหน่วยความจำภายนอกอ่าคับ....
-ส่วนเครื่องอย่าง 6230i ก็จะใช้เป็นสายเคเบิ้ล (DKU-2) อ่าคับ เพราะมันรองรับพวกโปรแกรมที่กล่าวไปแล้วคับ มิน่าล่ะ ถึงต่อไม่ติดซะที ...อิอิ.... เริ่มฉลาดขึ้นมาหน่อย.....
แต่เรื่องภาพเขารีเซ้ทเครื่องให้มันก็ยังเป็นอยู่อ่าคับ แต่คนทำบอกว่า หายแล้ว ยังงงๆเหมือนกันว่า คนที่ใช้รุ่นนี้ เป็นอย่างผมบ้างป่าวคับ หรือต้องไปอัพ FW ให้เป็นเวอร์ชั่น 3.70 ถึงจะหายอ่าคับ ทุกอย่างใน6230iดีหมดคับ เสียแต่ตรงภาพที่ถ่ายออกมาน่ะคับ.... Confused Laughing Crying or Very sad
ของผม V.3.40 ถ่ายภาพสูงสุดก็OKดีนะไม่มีหิมะตก อัดภาพ4x6ถือว่าผ่านดีกว่ารุ่นแรกเย๊อะเลย แต่ถ้าถ่ายโหมดปรกติในที่แสงน้อย น๊อยซ์บานพอสมควร ต่อคอมฯได้ดี ผมใช้ต่ออินเตอร์เนตแทบทุกวัน เซ็งอย่างเดียวคือตอนที่ซื้อแถมแก้วมา2ใบ ถ้าซื้อตอนนี้แถมมิวสิคแสตน เวรกำ และราคาลงบานเลย Sad รุ่นนี้ดีตรงที่หน่วยความจำเครื่องมากกว่ารุ่นอื่นหน่อย รับส่งไฟล์ใหญ่ๆได้ไม่อึดอัด แจ่มๆทั้งนั้น อิอิ Very Happy
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:30  

วู้ๆ Very Happy ดีจางงงเยย ดีแล้วรึเนี่ย แบบนี้น่าซื้อขึ้นมาเปงกองเลยย เราชอบมากๆเลยรุ่นนี้ เมมเยอะ แล้วก้อเพื่มได้อีก ส่วนเรื่องกล้องอ่ะ ต้องอัพ FW แล้วนอยส์จาหายรึป่าวครับ มานไม่หายแล้วจาอัดรูปได้ป่าวเนี่ย ผมว่ารุ่นนี้ดีสุดแล้วนะ ปัญหาน้อยสุดแระ รุ่นอื่นมีปัญหาเต็มไปหมด รุ่นนี้มีแค่เนี้ย จิ๊บจ้อยมากๆ กะจาซื้อแระ (งบไม่พอเก็บตังก่อง) Very Happy ขอบคุง Pan-Pan มากๆเล้ยน้า
pam-my
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:39  

คือว่าได้ file เพลงจากน้องชายมาซึ่งส่งผ่าน bluetooth มาจากเครื่องรุ่น 6260 ซึ่งเป็นเพลงนามสกุล .wav แต่ว่าพอเปิดเล่นปุ๊บ มันขึ้นว่า Unable to open file เป็นเพราะว่าอะไรค่ะ
(เห็นว่ารุ่นนี้รองรับ .wav เลยงงว่าทำไมเล่นไม่ได้อ่ะค่ะ)

อีกข้อนึงคือว่า ได้โหลด fullsong มา ฟังได้ปกติค่ะ แต่ว่าจะให้มันเล่นใน music player ได้ยังไงคะ เพราะว่าลองย้ายเพลงมา file เดียวกับ Tears for fears แล้วมันก้อยังฟังแบบ music player ไม่ได้อ่ะคะ

ขอรบกวนผู้รู้และผู้ที่ใช้มานานแล้วช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
pam-my
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:39  

คือว่าได้ file เพลงจากน้องชายมาซึ่งส่งผ่าน bluetooth มาจากเครื่องรุ่น 6260 ซึ่งเป็นเพลงนามสกุล .wav แต่ว่าพอเปิดเล่นปุ๊บ มันขึ้นว่า Unable to open file เป็นเพราะว่าอะไรค่ะ
(เห็นว่ารุ่นนี้รองรับ .wav เลยงงว่าทำไมเล่นไม่ได้อ่ะค่ะ)

อีกข้อนึงคือว่า ได้โหลด fullsong มา ฟังได้ปกติค่ะ แต่ว่าจะให้มันเล่นใน music player ได้ยังไงคะ เพราะว่าลองย้ายเพลงมา file เดียวกับ Tears for fears แล้วมันก้อยังฟังแบบ music player ไม่ได้อ่ะคะ

ขอรบกวนผู้รู้และผู้ที่ใช้มานานแล้วช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d500 ??? 6230i
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 23:21  

d500 กับ 6230i มีฟังก์ชั่นคล้ายๆกันอะคะ อยากทราบข้อแตกต่างของ 2 รุ่นนี้ และข้อเสียของแต่ละรุ่น ขอบคุณค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 14:32  

วู้ๆ Very Happy ดีจางงงเยย ดีแล้วรึเนี่ย แบบนี้น่าซื้อขึ้นมาเปงกองเลยย เราชอบมากๆเลยรุ่นนี้ เมมเยอะ แล้วก้อเพื่มได้อีก ส่วนเรื่องกล้องอ่ะ ต้องอัพ FW แล้วนอยส์จาหายรึป่าวครับ มานไม่หายแล้วจาอัดรูปได้ป่าวเนี่ย ผมว่ารุ่นนี้ดีสุดแล้วนะ ปัญหาน้อยสุดแระ รุ่นอื่นมีปัญหาเต็มไปหมด รุ่นนี้มีแค่เนี้ย จิ๊บจ้อยมากๆ กะจาซื้อแระ (งบไม่พอเก็บตังก่อง) Very Happy ขอบคุง Pan-Pan มากๆเล้ยน้า

เรื่องกล้องถึงจะไปอีพเฟิร์มแวร์ยังไงมันก็ไม่หายหรอกครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ ผมว่าตอนนี้ไหนๆก็จะเก็บเงินซื้อแล้ว ผมว่าดูเป็น 6280 ไปเลยดีมั้ยครับ คุณสมบัติดีกว่ารุ่นนี้มากเลย
Year's Star

หัวข้อ : Re: d500 ??? 6230i
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 14:41  

อยากได้ ผู้เขียน:
d500 กับ 6230i มีฟังก์ชั่นคล้ายๆกันอะคะ อยากทราบข้อแตกต่างของ 2 รุ่นนี้ และข้อเสียของแต่ละรุ่น ขอบคุณค่ะ

ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดของ D500 นะครับ แต่ถ้าเป็นผมๆเลือก 6230i ครับ เท่าที่รู้ที่ดีกว่าก็เรื่อง EDGE (D500 ไม่มี) , หน้าจอ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ผมลองเล่นของเพื่อนแล้วมันดูไม่ค่อยสดใสนะครับ (ยํ้าว่าความเห็นส่วนตัว) แล้วอีกอย่าง (ความเห็นส่วนตัวอีก) คืเมนูไอคอนของรุ่นนี้เป็นแบบ 3D ซึ่งผมว่าทำให้ดูน่าใช้ขึ้นมากเลยนะครับ แต่เรื่องที่ D500 ดีกว่าก็คือสามารถซูมภาพขณะถ่ายวีดีโอได้ (ซึ่งตอนนี้ของโนเกียยังไม่มีรุ่นไหนที่ไม่เป็นซิมเบียน แล้วสามารถซูมวีดีโอได้) แล้วก็มีไฟแฟลชช่วยในการถ่ายในที่มืดได้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 21:23  

ตอนนี้ ราคามันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วคะ อยากรู้สนใจมากเลย แล้วควรซื้อที่ไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 12:18  

ไปชื้อมาแล้ววันนี้ เครื่องศูนย์ MFA ที่ MBF ราคาอยู่ที่ 8800 บาท

** น่าซ่าอยู่ที่ 8,760 ** ประกัน Mlink

Arrow มีปัญหาตรงที่ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นระดับ 5 แล้ว ปรากฏว่าพอมีสายเข้ามันไปดังที่ระดับ 4 ประมาณ 3-5 วินาที แล้วเปลี่ยนไปเป็นระดับ 5 ใครเจอแบบผมมั่งอ่ะ

Arrow อีกอย่างเสียง MP3 สเตอริโอ ผมก็ว่ามันดังเสียงไม่ค่อยนุ่มนะ มันจะออกไสๆ กังวาลมากว่า พอดีผมมี NK3300 อยู่เครื่องหนึ่ง หน้าตาเหมือน N-Gate อ่ะ เสียงดังดีมากๆ
ผมไส่ RS-MMC ไป 512 ชื้อมาเองราคา 750 กะฟังเพลงให้บ้าไปเลย

Arrow วิทยุ FM สเตอริโอ ถือว่าโอเคเสียงนุ่มขึ้นหน่อย

อย่างอื่นก็โอเคสมราคา ภูมิใจมือถือกำลังจะตกรุ่น อ่าๆๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 12:19  

ไปชื้อมาแล้ววันนี้ เครื่องศูนย์ MFA ที่ MBF ราคาอยู่ที่ 8800 บาท

** น่าซ่าอยู่ที่ 8,760 ** ประกัน Mlink

Arrow มีปัญหาตรงที่ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นระดับ 5 แล้ว ปรากฏว่าพอมีสายเข้ามันไปดังที่ระดับ 4 ประมาณ 3-5 วินาที แล้วเปลี่ยนไปเป็นระดับ 5 ใครเจอแบบผมมั่งอ่ะ

Arrow อีกอย่างเสียง MP3 สเตอริโอ ผมก็ว่ามันดังเสียงไม่ค่อยนุ่มนะ มันจะออกไสๆ กังวาลมากว่า พอดีผมมี NK3300 อยู่เครื่องหนึ่ง หน้าตาเหมือน N-Gate อ่ะ เสียงดังดีมากๆ
ผมไส่ RS-MMC ไป 512 ชื้อมาเองราคา 750 กะฟังเพลงให้บ้าไปเลย

Arrow วิทยุ FM สเตอริโอ ถือว่าโอเคเสียงนุ่มขึ้นหน่อย

อย่างอื่นก็โอเคสมราคา ภูมิใจมือถือกำลังจะตกรุ่น อ่าๆๆ Very Happy

โทษๆ พิมพ์ผิด MBF ห้างไหนเนี่ย MBK คับ มาบุญครอง อ่าๆๆ งงเลย Very Happy
ฉลุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 20:13  

ถ้าฟังผ่านหูฟังเทียบกับ Moto 398 แล้วอันไหนดพราะกว่ากันครับ ผมใช้ 398 อยู่ ผมชอบเสียงมันนุ่มเพราะมาก ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ให้เสียงที่ต่างออกไปหรือใกล้เคียงกันอย่างไรครับ
jimmiemobile
Year's Star

หัวข้อ : 3230???? ?????????? 6230i
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 15:15  

ผมมี3230ครับเครื่องใหม่มากใช้แค่2เดือนกว่าต้องการแลกกับ6230i เครื่องสภาพสวยๆหน่อยและอยู่ในประกันด้วย จะได้สมน้ำสมเนื้อ เริ่มเบื่อซิมเบี้ยนอยากใช้แบบธรรมดาครับ โทรมาคุยกันก่อนเพื่อนัดดูเครื่อง 04-9720996
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:01  

อยากได้รุ่นนี้มากเลย ตอนนี้ยัง 9500 อยู่ ที่ไหนถูกกว่านี้บ้างคะ จะซื้อก่อนกลับเชียงใหม่ ตอนนี้อยู่บ้านกทมอ่ะ
นู๋นุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6230i
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 13:14  

ถ้าจะเอา 6230i ไปเทิร์นตอนนี้จะได้เท่าไหร่คะ?
พอดีจะซื้อรุ่นใหม่อ่ะ แต่ก็ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี.. Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3230???? ?????????? 6230i
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 03:03  

jimmiemobile ผู้เขียน:
ผมมี3230ครับเครื่องใหม่มากใช้แค่2เดือนกว่าต้องการแลกกับ6230i เครื่องสภาพสวยๆหน่อยและอยู่ในประกันด้วย จะได้สมน้ำสมเนื้อ เริ่มเบื่อซิมเบี้ยนอยากใช้แบบธรรมดาครับ โทรมาคุยกันก่อนเพื่อนัดดูเครื่อง 04-9720996
3230ราคาถูกกว่านา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? 6230i
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:49  

นู๋นุ้ย ผู้เขียน:
ถ้าจะเอา 6230i ไปเทิร์นตอนนี้จะได้เท่าไหร่คะ?
พอดีจะซื้อรุ่นใหม่อ่ะ แต่ก็ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี.. Embarassed
Razz

Razz จาขายจริงเหรอ ซื้อต่อได้อ๊ะเป่า อยากได้รุ่นนี้พอดี
...อานัท
qwe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:48  

หน้ากากแท้รุ่นนี้ ราคาปะมานเท่าไหร่อ่าคะ Rolling Eyes
TheTay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Yo
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 17:14  

วู้ๆ ดีจางงงเยย ดีแล้วรึเนี่ย แบบนี้น่าซื้อขึ้นมาเปงกองเลยย เราชอบมากๆเลยรุ่นนี้ เมมเยอะ แล้วก้อเพื่มได้อีก ส่วนเรื่องกล้องอ่ะ ต้องอัพ FW แล้วนอยส์จาหายรึป่าวครับ มานไม่หายแล้วจาอัดรูปได้ป่าวเนี่ย ผมว่ารุ่นนี้ดีสุดแล้วนะ ปัญหาน้อยสุดแระ รุ่นอื่นมีปัญหาเต็มไปหมด รุ่นนี้มีแค่เนี้ย จิ๊บจ้อยมากๆ กะจาซื้อแระ (งบไม่พอเก็บตังก่อง) ขอบคุง Pan-Pan มากๆเล้ยน้า

เรื่องกล้องถึงจะไปอีพเฟิร์มแวร์ยังไงมันก็ไม่หายหรอกครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ ผมว่าตอนนี้ไหนๆก็จะเก็บเงินซื้อแล้ว ผมว่าดูเป็น 6280 ไปเลยดีมั้ยครับ คุณสมบัติดีกว่ารุ่นนี้มากเลย

โอ้ ขอบคุณมากเลยครับคุณLUDWIG-VAN-BEETHOVEN แต่ผมชอบ6230iซะแล้นครับ ผมว่านะมือถือพวกสไลมานไม่ค่อยดียางไงมะรู้นะครับ กัวอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 02:58  

qwe ผู้เขียน:
หน้ากากแท้รุ่นนี้ ราคาปะมานเท่าไหร่อ่าคะ Rolling Eyes
900 บาท
a_cis
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ต้องการขาย 6230i ค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 13:25  

ต้องการขายโนเกีย6230i ค่ะ สภาพดี พร้อมหูฟัง ที่ชาร์ตของแท้ เพิ่งหมดประกันเมื่อวันที่ 8/5/49 (อยู่ที่หาดใหญ่ค่ะ) ราคา 6999บาท หุหุ
สนใจก็เมลล์มานะคะ a_ciris@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 16:41  

ซัก 5900 ก็ไม่เลวนะครับ..7999 นี่แพงไปหน่อย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 09:06  

แล้วรุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ไงอะคับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: d500 ??? 6230i
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 21:50  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
อยากได้ ผู้เขียน:

ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดของ D500 นะครับ แต่ถ้าเป็นผมๆเลือก 6230i ครับ เท่าที่รู้ที่ดีกว่าก็เรื่อง EDGE (D500 ไม่มี) , หน้าจอ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ผมลองเล่นของเพื่อนแล้วมันดูไม่ค่อยสดใสนะครับ (ยํ้าว่าความเห็นส่วนตัว) แล้วอีกอย่าง (ความเห็นส่วนตัวอีก) คืเมนูไอคอนของรุ่นนี้เป็นแบบ 3D ซึ่งผมว่าทำให้ดูน่าใช้ขึ้นมากเลยนะครับ แต่เรื่องที่ D500 ดีกว่าก็คือสามารถซูมภาพขณะถ่ายวีดีโอได้ (ซึ่งตอนนี้ของโนเกียยังไม่มีรุ่นไหนที่ไม่เป็นซิมเบียน แล้วสามารถซูมวีดีโอได้) แล้วก็มีไฟแฟลชช่วยในการถ่ายในที่มืดได้ด้วยครับ

ผมเคยใช้ทั้งสองรุ่นนะครับ โดยส่วนตัวผมชอบ d500 มากกว่าครับ อาจจะไม่มีวิทยุ หรือหน้าจอละเอียดน้อยกว่า แต่ดูวีดีโอได้ชัดกว่าครับ แถมยังดูหรูกว่าอีกต่างหาก หน้าจอกว้างกว่า ครับ
duangd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 05:09  

Laughing รุ่นนี้มี Navigetor ด้วยหรือเปล่าค่ะ
7000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 22:05  

ไปซื้อมาวัน มือ2 ที่ Future Rungsit
7000บาท
เครื่องศูนย์ Dtac
หมดประกัน 12/2006
Pruffry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 12:04  

ใช้มา 5 เดือนละ มะเคยทามรายเลย เล่นไม่เปน ซื้อมาไว้รับ กับโทร ว่าแต่รุ่นนี้ใช้รัยได้บ้างคะ มะเคยทามรายเลย แล้วอยากรุว่า เครื่องแบบนี้เล่นเอมได้ไม๊คะ แล้วต้องทามงัย
จาใช้ให้คุ้มละ ซื้อมาแบบบ้านนอกจิง อิอิ เล่นไม่เปน Laughing Laughing Laughing
หลุยส์๘
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230i
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 22:00  

ตอนนี้6230i ที่นาซ่าราคาเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 03:11  

ของดี ราคาถูก ขอแนะนำว่ารุ่นนี้ครับ ราคา 8600 ราคา MBK แต่ดูดีๆหละตาดีได้ตาร้ายก็ช้ำใจ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 23:48  

หมดประกัน เดือน 11/49 ไม่เคยทำตก สภาพดี 98%+ทุกอย่างเมื่อซื้อมีครบ ขายซักเท่าไหร่จึงเหมาะสมครับ(ใช้นานๆ มันก็เบื่อครับ)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 19:16  

แล้วรุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ไงอะคับ Question

ก็เข้าไปที่ Camera , Options , Settings , Camera sound , Off ครับ
Xtronic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:07  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้โอนไฟล์สัก สองร้อยเมก ผ่าน bluetooth ได้รึเปล่าครับ
คืออยากได้มาใช้เก็บข้อมูลด้วยคับ พอดีมี mmc 1 กิกอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 02:49  

Xtronic ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้โอนไฟล์สัก สองร้อยเมก ผ่าน bluetooth ได้รึเปล่าครับ
คืออยากได้มาใช้เก็บข้อมูลด้วยคับ พอดีมี mmc 1 กิกอยู่
เง้อ...200M เลยอะนะ ถอดการ์ดดีก่ามั้ง สรุปทำไม่ได้งะ 20M ก็เต็มกลืนแล้ว Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:22  

เง้อ...200M เลยอะนะ ถอดการ์ดดีก่ามั้ง สรุปทำไม่ได้งะ 20M ก็เต็มกลืนแล้ว Neutral

สบายมากครับ ถ้ามีเวลาว่างพอ ของผมเคยลอง 50 เมกก็ครึ่งชั่วโมงกว่า
CCooll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 14:00  

ทำไมตั้งเสียงเรียกเข้าระดับ5 พอมีคนโทรเข้ามา จะดังเป็นระดับ4ประมาณ3วิ แล้วถึงค่อยเป็นระดับ5อะคับ จะทำยังไงให้ดังเป็นระดับ5เลยอ่ะคับ
Xtronic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 14:27  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เรื่องการฟังเพลง และการฟังวิทยุเสียงดีปะคับ มีการสุดุดตอนฟังบ้างรึเปล่า
แล้วหูฟังมีให้เลือกปะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:24  

CCooll ผู้เขียน:
ทำไมตั้งเสียงเรียกเข้าระดับ5 พอมีคนโทรเข้ามา จะดังเป็นระดับ4ประมาณ3วิ แล้วถึงค่อยเป็นระดับ5อะคับ จะทำยังไงให้ดังเป็นระดับ5เลยอ่ะคับ
เป็นเรื่องปกติอะ ทำอะไรไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:31  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เรื่องการฟังเพลง และการฟังวิทยุเสียงดีปะคับ มีการสุดุดตอนฟังบ้างรึเปล่า
แล้วหูฟังมีให้เลือกปะคับ
คุณภาพเสียงปานกลาง ที่ใช้อยู่เสียงไม่เคยสดุด M.512 ถ้าซื้ออุปกรณ์เสริมเอาหูฟังเจ๋งๆมาใส่ได้
วววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 21:49  

ตอนนี้ที่เชียงใหม่ราคาเท่าไหร่ที่ไหนถูกสุดคะ บอกด้วยค่ะ
Mbassy
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 23:53  

ตอนนี้ FirmWare 6230i V 3.80 แล้วนะครับ ใครยังเป็น version เก่าก็ไปอัพได้นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 01:39  

Somphop ผู้เขียน:
http://nokiathemes.no.funpic.de/index.php?page=themes.htm
สำหรับคนที่เข้าไม่ได้ โหลดไม่ได้ ก็ทิ้งเมล์ไว้เดี๋ยวส่งให้ก็ได้ นะ

เมื่อโหลดมาแล้วจะได้ ไฟล์เป็นดังนี้ Genesis.nth
ไฟล์ดังกล่าวสามารถส่งเข้าเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะเป็นด้วย สายดาต้า บูลทูธ หรืออินฟาเรด
และคุณสามารถปรับเปลี่ยน Theme ได้เองหรือจะทำเองเลยก็ได้โดยใช้โปรแกรม Nokia Series 40 Theme Studio 1.2 โหลดที่นี่เลย
http://www.forum.nokia.com/main/1,6566,034-601,00.html ขนาดโปรแกรมก็ 23 MB

อ้อลืมบอกไปว่าดูความต้องการของระบบด้วยว่าเครื่องเราสามารถลงได้หรือ
เปล่านะ เพราะมันต้องใช้ Microsoft Windows 2000 (SP 4) or Windows XP (SP 2) ไม่ใช่โหลดไปแล้วทำไม่ได้ก็มาด่าในก็ทู้

ขอโทษครับ
จากเวปนี้ครับ พอผมคลิก download มันก็จะขึ้นให้เลือกที่เก็บน้ะครับ
แต่มันเป็น .zip file น้ะครับ พอมันโหลดลงเครื่องคอมแล้วมันก็เป็น .zip file
อยู่ดี มันไม่เห็นเป็น file.nth.zip เลย
ผมเลยคลิกขวา rename มันให้เป็น .nth พอดูมันอีกที่ มันก็ยังเป็น
file .nth.zip อยู่ดี เพราะตอนที่ rename มันจะโชว์ชื่อ file พอเราแก้เป็น
file.nth เสร็จแล้วมันก็เลยเป็น file.nth.zip เลยครับ
เลย งง งง ครับเห็นบอกแค่ rename ไงครับ ยังทำไม่ได้เลยอ่ะครับ
มันเกี่ยวกับผมใช้ window xp ป่ะครับ พอทำ unzip file มันเลยยังไม่ได้สักทีอ่ะครับ
ช่วยสอนอีกทีน้ะครับ ขอบคุณมั้ก มั้ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 01:53  

ขอโทษครับ
จากเวปนี้ครับ พอผมคลิก download มันก็จะขึ้นให้เลือกที่เก็บน้ะครับ
แต่มันเป็น .zip file น้ะครับ พอมันโหลดลงเครื่องคอมแล้วมันก็เป็น .zip file
อยู่ดี มันไม่เห็นเป็น file.nth.zip เลย
ผมเลยคลิกขวา rename มันให้เป็น .nth พอดูมันอีกที่ มันก็ยังเป็น
file .nth.zip อยู่ดี เพราะตอนที่ rename มันจะโชว์ชื่อ file พอเราแก้เป็น
file.nth เสร็จแล้วมันก็เลยเป็น file.nth.zip เลยครับ
เลย งง งง ครับเห็นบอกแค่ rename ไงครับ ยังทำไม่ได้เลยอ่ะครับ
มันเกี่ยวกับผมใช้ window xp ป่ะครับ พอทำ unzip file มันเลยยังไม่ได้สักทีอ่ะครับ
ช่วยสอนอีกทีน้ะครับ ขอบคุณมั้ก มั้ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 09:46  

มีเครื่อง 6230i จากอังกฤษครับ อ่านไทยได้ครับ แต่ถ้าจะพิมพ์ไทยคงต้องไปอัพ FW เอา

มีเครื่อง wallcharge และก็ mem32

ขาย 5900 บาท

สนใจ 01-8012311 โป้งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 16:26  

ขอโทษครับ
tumtoday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 19:11  

อยากได้ 6230i มือ2 สภาพใช้งานได้ดี
ไม่เกิน 5,000 บาท ใครสนใจจะขายต่อ
ตั้ม 01-4914100
เมล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาผิดรุ่นอ่ะ อยากขายถูกๆ เครื่อง 6230iDtac ใหม่เอี่ยม ยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 14:06  

เจ้าของขายเอง ซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ตั้งใจซื้อให้น้อง แต่ผิดรุ่น เลยอยากขายด่วน เพราะไม่มีใครใช้ Sad
เครื่องของ Dtac ค่ะ ประกันเหลือเต็มค่ะ ต้องการขายถูกมากค่ะ 7500 เท่านั้น อุปกรณ์ครบ สภาพใหม่ตามรูปเลยค่ะ ที่ link นี้ค่ะ http://classified.sanook.com/it/item.php?id=1474691
ดูของก่อนได้ สนใจคุยก่อนได้ค่ะ 01-440-6688 / ติดต่อ เมล
ถามหน่อยค๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อยน๊า
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 17:13  

- เสียง MP3 เบามาก(ฟังกับหูฟัง) คืออยากถามว่า มีหูฟังแบบว่าช่วยให้เสียงดังขึ้น หรือเปล่า แบบขยายเสียงอ่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
-ถ้าจะซื้อสาย USB ต้องไปหาซื้อที่ไหน แล้วบอกเค้าว่าอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่
-อีกข้อค๊าบ คือ ใช้สาย USB นั้น ถ่ายโอน ข้อมูล ช้าไหม เพลงนึงใช้ประมาณกี่วินาที

ปล. Laughing
ตอบด่วนนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบด่วนนนนนน
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 03:10  

อยากถามว่า เวลาต่อสาย USB แล้ว ใช้งานเสร็จเรียบร้อย ดึงสาย USB ออกเลยได้ไหมงับ เครื่องมันจะพังเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบด่วนนนนนน
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 11:20  

ตอบด่วนนนนนน ผู้เขียน:
อยากถามว่า เวลาต่อสาย USB แล้ว ใช้งานเสร็จเรียบร้อย ดึงสาย USB ออกเลยได้ไหมงับ เครื่องมันจะพังเปล่า

ผมดึงออกมาเกือบพันครั้งแล้วยังไม่พังครับ
ram2g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230i
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 21:09  

ซื้อมาวันที่ 14/08/49 นะคับ ซื้อมือ 2 มาเด๋อ 6700 ได้หูฟังแท้กับที่ชาดแท้ด้วยนะคับ ราคาตาม MBK ก็อยู่ราวๆ 8200 - 8500 ที่ศูนย์ก็ 9090 นะคับ

ใครเอาโลโก้ DTAC ออกได้มั่งอะช่วยบอกหน่อยนะ
ตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะคับตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:08  

คือ เครี่องเล่น MP3 ของผมอ่ะมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ มันเกี่ยวกับ เวอร์ชั่นของ firm ware ไหมงับ ตอบหน่อย ถ้ามันเกี่ยวกับ เวอร์ชั่น firm ware ต้องใช้เวอร์ชั่นไหน ถ้าม่เกี่ยวต้องทำยังไง

ปล. ใครตอบขอได้แฟนน่ารักๆ
ตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะคับตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:12  

คือ เครี่องเล่น MP3 ของผมอ่ะมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ มันเกี่ยวกับ เวอร์ชั่นของ firm ware ไหมงับ ตอบหน่อย ถ้ามันเกี่ยวกับ เวอร์ชั่น firm ware ต้องใช้เวอร์ชั่นไหน ถ้าม่เกี่ยวต้องทำยังไง

ram2g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นะคับตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:46  

ตอบหน่อย ผู้เขียน:

แฟนไม่ค่อยน่ารักหรอกนะ

คุณต้องเอา IDTAG ออกก่อนที่จะนำลง Card นะ เวลาเอาออกก็เอาออกตรง winamp ก็ได้กดตรง file info
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 01:16  

ram2g ผู้เขียน:

คุณต้องเอา IDTAG ออกก่อนที่จะนำลง Card นะ เวลาเอาออกก็เอาออกตรง winamp ก็ได้กดตรง file info

งง IDTAG อ่ะ มันคืออะไร อยู่ตรงไหนบอกหน่อยคับ

ปล.แฟนไม่น่ารักแล้วเอามาเป็นแฟนทำไม จีบทั้งทีต้องเอาให้น่ารักจิ -.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 10:06  

ram2g ผู้เขียน:

งง IDTAG อ่ะ มันคืออะไร อยู่ตรงไหนบอกหน่อยคับ

ปล.แฟนไม่น่ารักแล้วเอามาเป็นแฟนทำไม จีบทั้งทีต้องเอาให้น่ารักจิ -.-

เอาเพลงที่จะลงใน card มาเปิดใน winamp กดคลิกขวาที่เพลงนั้น จะเห็นคำสั่ง file info
กดเข้าไป ถ้ามีติกถูกที่ ID3v1 Tag กับ ID3v2 Tag ให้เอามันออกซะ

แค่นี้เครื่อง 6230i ของเราก็จะอ่านภาษาไทยของเพลงได้แล้ว ง่ายดายจิงๆ โย่
BB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 18:03  

ก่อนหน้านี้ก็ใช้ 6230i แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 6233 แล้วประสิทธิภาพดีกว่ามากทั้งหน้าจอ และพลังเสียง
ปล.รุ่นนี้จะตกรุ่นอยู่แล้วยังมีเฟิมแวร์ตัวใหม่อีกเหรอ... เวรกรรม...
Beginner22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมถึง copy เบอร์โทร ลงซิมการ์ดไม่ได้
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 22:53  

ตอนนี้ใช้ firmware 3.70 อยู่ ไม่สามารถ copy เบอร์โทร ลงบนซิมการ์ดได้ จะขึ้นว่า one contact not copied หรือ operation failed ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เป็นกันหรือเปล่า แต่ถ้าปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็จะเห็นข้อมูลในซิมปกติ ทำยังไงถึงจะใช้ได้อ่ะ
warazone
Year's Star

จังหวัด: ubon
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 19:35  

ขอโทษครับ
KAMPHOLE.PND.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6280 ฝาครอบตัวเครื่อง คุณภาพไม่ดีเท่าที่ควร
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 13:06  

ผมใช้ โนเกีย 6280 ที่หน้าปัทม์ รูปหูฟังโทรศัพท์ สีแดง ผมใช้คนเดียว ใช้ได้ไม่กี่เดือนเลย บัดนี้ ลอกออกมา จากรูปโทรศัพท์ ไม่เป็นรูปโทรศัพท์แล้ว สาเหตุ ใช้ปุ่มนี้บ่อยครั้ง สอบถามทางร้านที่ซื้อมา (เทเลวิช เดอะมอลล์งามวงค์วาน)ทางร้าน ให้ผมไปเปลี่ยนตามร้านค้าเอาเอง ราคาเครื่องก็ไม่ถูก แต่คุณภาพแย่มาก ใช้ได้ไม่ถึงปีแล้วก็ลอกแล้ว ทางบริษัทต้องคิดหาทางแก้ไขด้วย โนเกีย รู่นราคา ถูก ๆ ผมยังชอบกว่ารุ่นนี้ รู้สึกเสียใจที่ใช้รุ่นนี้อย่างถนอม
แต่เครื่องไม่ร้บสนองเราเลย

01-9323611

Laughing
JuiJung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 23:09  

รุ่นนี้ตอนนี้มือ 2 ราคาเท่าไหร่คะ ต่างจากมือ 1 เยอะป่าว ใครมีข้อมุลช่วยตอบหน่อยนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: