Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6280 - Rise to the Top
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1605 / เข้าชม: 1980861
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
64%
 64%  [ 687 ]
ดี - GOOD - 4
29%
 29%  [ 315 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 42 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 23 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1067

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 01:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

อัพเดท PC Suite ต้องทำไงบ้างคะ
เราลองโหลดจากเว็บของโนเกียแล้ว
มันให้มา 2 ไฟล์ คือ
1. connectivity cable driver
2. nokia pc suite 6
เราต้องไปคลิกอัพเดทโปรแกรมที่ตรงไหนมั่ง

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบเราทีนะ

ขอบคุณมากค่ะ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
dekklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 09:47  

จเอาไฟล์วีดีโอ นามสกุล .asf .wav .wmv .dat อื่นๆ อีกที่เปิด วีดีโอ เราจะนำมาไว้ในเครื่องมือถือเราอ่ะ ทำไง copy มาแล้วเปิดดูไม่ได้ ไฟล์ไม่รองรับอ่ะ จะแปลงทำไงอ่ะ ทำไม่เป็น
เนียงเนียงสเรียงบอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 09:51  

mem 512 mb 1 gb 2gb ราคาเท่าไร่มั่งอ่าครับ
zig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 11:37  

dekklong ผู้เขียน:
จเอาไฟล์วีดีโอ นามสกุล .asf .wav .wmv .dat อื่นๆ อีกที่เปิด วีดีโอ เราจะนำมาไว้ในเครื่องมือถือเราอ่ะ ทำไง copy มาแล้วเปิดดูไม่ได้ ไฟล์ไม่รองรับอ่ะ จะแปลงทำไงอ่ะ ทำไม่เป็น

6280 จะรองรับวีดีโอไฟล์แค่ mp4 กับ 3gpp เท่านั้นนะคะ ก้อต้องเอาไปแปลงก่อน ใช้โปรแกรม imtoo mpeg encoder เอาก้อได้ค่ะ
ลองไปโหลดมาดู ใช้ไม่ยาก

น้องออย ผู้เขียน:
2. 6280 ใช้ Easy CA-DA Extractor กับ Nero โปรแกรมไหนดีกว่ากันคะ?
3. 6280 ไฟล์เพลงนามสกุลอะไรเหมาะที่สุดคะ?

2. เราใช้ Easy CA-DA Extractor อยู่ ก้อใช้ง่ายดีนะ ส่วน nero ไม่เคยใช้อะ
3. น่าจะ aac+ นะ คุณภาพน่าจะดีกว่า mp3 แล้วก้อขนาดไฟล์เล็กกว่าด้วยมั้ง

ฝุ่นๆๆๆ...... -_- ผู้เขียน:
Posted: 25 Apr 2006 10:30 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

เรื่องฝุ่นนี่ ถ้าไม่ใส่ใจมากนักก็ผ่านๆ ได้ครับ แต่หากสนใจกะมันนี่เซ็งเอาเรื่องเลยละครับ หากต้องการเช็ดออกก็ ศูนย์ใหญ่เลยครับ ต้องไปแกะที่ศูนย์ใหญ่สถานเดียวอะ.... (ไปถามศูนย์ย่อยเค้าว่างั้นอะ..... -_-) ส่วนภาพที่เปลี่ยนเป็นรูปโทรเข้า ดูถ้าโทรศัพท์มันจะโอนไฟล์ไปเป็นภาพเรียกเข้าโดยย่อไฟล์เองละมั้งครับ เพราะผมเองก็เป็น อยากได้เต็มจอชัดๆ แต่ก็เหมือนเดิมทุกที......

เรื่องฝุ่นนี่ เห็นเวบเมือองนอกเค้ามีบอกวิธีถอดออกมาเช็ดเองด้วยอะ แต่เรายังไม่ได้อ่านรายละเอียดเลย คงไม่ต้องถึงกับให้ศูนย์ไปทำก้อได้อะ เพราะคงรอนานแน่ๆ

เท่าที่เราใช้มาเกือบๆเดือน ถือว่าโอเคเลยนะรุ่นนี้ ดีมากๆ คือไม่เสียใจเลยที่ซื้อมา แต่ก้อมีไบรท์พิคเซลเหมือนกัน ตอนซื้อไม่ได้เชคให้ดีๆซะก่อนอะ อืม แต่จะมีติก้อตรงที่สายหูฟังอะ มันมาเสียบแล้วเสียงขาดๆอะ แล้วเสียงที่ออกมาก้อเปน mono ด้วยทั้งที่ควรจะเปน stereo ใช่รึป่าว อ้อ แล้วก้อปุ่ม navigator key ของเรามันลอกแล้วอะ Crying or Very sad เพื่อนๆเปนกันรึป่าวอะ เซงเรย อยากรู้ว่าเอาไปซ่อมหรือเปลี่ยนได้มั้ยอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 11:57  

Anonymous ผู้เขียน:
SolidKK. ผู้เขียน:
ขาจรอน ผู้เขียน:
ขาจอน ผู้เขียน:
คือ ตอนถ่าย ที่มึดๆ อ่ะ ที่ไม่สว่างอ่ะนะ มันมีจุดแดงๆน้ำเงินๆ เต็มเลย ยิ่งซูม นี่ ขึ้นมาเต็มเลย เป็นเหมือนกันรึปล่าวอ่ะ

บอกทีเหอะครับ

ผมก็เป็นครับ ดูท่าจาเปงพราะคุณภาพของเลนซ์กล้องที่ไม่ค่อยจะเต็ม 100 สักเท่าไหร่ ซึ่งยิ่งเปิดไนท์โหมดนี่ มะต้องห่วงเลยครับ ขึ้นเพียบ Sad (สังเกตุจากกระทู้ที่บ่นๆ มา ดูท่าจะเปงกันหลายคนเลยละครับ...........) ผมกะลังว่าว่างๆ จะเข้าไปโวยที่ศูนย์ใหญ่สักที เพราะดูท่า QC จะห่วยมากๆ ไม่ทราบว่าปล่อยสินค้าออกมาขายแบบนี้ได้อย่างไร เฮ่อ........... Confused

อย่าไปบ่นเขาเลยครับ จุดที่เกิดขึ้นเรียกว่า noise มักเกิดกับกล้องดิจิตอลคุณภาพต่ำ(ในมือถือทุกยี่ห้อนั่นแหละ) เวลาที่ใช้ shutter ความไวต่ำ/isoสูง ในสภาพแสงน้อยทำให้เกิดสัญญานรบกวนจากระบบอิเล็คโทรนิค มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำใจเถอะครับ หรืออีกอย่างแนะนำให้ไปซื้อ NIKON D70s มาใช้ก็ได้ 40000 เอง อิอิ

อะเรื่องกล้องผมมะค่อยสนใจหรอกครับ เพราะผมเองก็ใช้กล้อง Nikon อยู่เหมือนกัน ผมสนเรื่องของวัสดุ การเก็บรายละเอียดของสินค้า และคุณภาพของชิ้นงานต่อราคา ซึ่งดูแล้ว ผมต้องมานั้งเสียเวลาไปกับการติดต่อศูนย์เพื่อถามถึงปัญหาหลังการขายที่เกิดขึ้นกับตัวสินค้า และการที่เจอตัวสินค้าด่อยคุณภาพ ทำให้ต้องเดินทางไปกลับเพื่อถาม/เคลม/ซ่อม ถึง 2-3 ครั้ง ลองเทียบซัมซุงตระกูลสไลด์โฟนดูนี่ข้อแตกต่างชัดเจน อาทิเรื่องฝุ่นเข้าหน้าจอ ผิวหน้าจอเกิดริ้วรอยได้ยาก (เพื่อนผมใช้มาเป็นปี ยังไม่เกิดรอยเลย) โดยที่ของ Nokia จำเป็นต้องหาซื้อสติ๊กเกอร์แปะกันรอย หากถามว่าไมไม่ไปซื้อซัมซุงซะก็สิ้นเรื่อง ผมบอกเลยว่าผมไม่ชอบดีไซด์ การใช้งานของแบตที่หมดเร็ว และชื่อด้วยละมั้ง............ ก็เป็นด้วยประการละฉะนี้............ Confused
น้องออย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 12:19  

1. จะซื้อ 1 G. หรือ 2 G. ที่พันทิพย์ ซื้อยี่ห้ออะไรดีและร้านไหน ชั้นไหน ดีที่สุดคะ?
น้องออย
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????............ ^o^
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 12:28  

ในแง่ของความชัวร์.......... หาศูนย์ซื้อดีก่าครับ ส่วนในแง่ราคา ดูร้านที่ไว้ใจได้ ไม่คุยเว่อร์ และร้านที่ชอบบอกชื่อรุ่นกับสเปคไม่ค่อยตรงกันนี่ อย่าพยายามไปซื้อครับ เพราะแค่รุ่นโทรศัพท์ก็มั่วแล้ว งั้นแบบนี้เวลาเรามีปัญหาขึ้นมาไม่มั่วหนักเข้าไปอีกรึ............. ขอให้โชคดีครับ.....หุหุหุ Laughing
voranuch_k
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 14:03  

ไม่ทราบว่าจะหาโหลดเกมส์ได้จากเวปไหนคะ

hiphop_olo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 14:41  

เครื่องศูนย์เข้าแล้วหรอครับ
dekklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 16:11  

โปรแกรม imtoo mpeg encoder โหลดได้จากที่ไหนครับ แล้ววิธีการแปลงไฟล์ .asf .avi .wmv ให้เป็น .3gp หรือ .mp4 ทำไงครับ ช่วยหน่อยครับ อยากดูหนังบนมือถือ หรือมีโปรแกรมอื่นที่ช่วยแปลงไหมครับ นะ ครับขอร้อง ช่วยด้วย ขอบคุณมากๆๆๆ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 17:20  

ตอนนี้ราคา 6280 อยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะ
.Zite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 17:33  

ตอนนี้ราคา 6280 อยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะ

วันนี้ที่ MBK ราคาอยู่ที่ 13,500 อ่ะคับ
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????....... ^o^
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 22:22  

ผมมีตัวนี้ครับ Xilisoft 3gp vedio Converter2.1 ไฟล์ 4 แม็กก่าๆ........ ออนเอ็มจิครับ ผมจาส่งให้................. แต่ผมยังมะได้ใช้เลยนะครับ พอดีงานเยอะ มะว่างแปลงสักที....... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????....... ^o^
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 22:38  

ผมมีตัวนี้ครับ Xilisoft 3gp vedio Converter2.1 ไฟล์ 4 แม็กก่าๆ........ ออนเอ็มจิครับ ผมจาส่งให้................. แต่ผมยังมะได้ใช้เลยนะครับ พอดีงานเยอะ มะว่างแปลงสักที....... Rolling Eyes

อ้างถึง:
dear2006@gmail.comช่วยส่งโปรแกรมให้ผมหน่อยนะคับหรือส่งในmก็ได้นะที่dear_2006_@hotmail.com ขอบคุณมากเลยนะคับ
pulopulo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 01:22  

voranuch_k ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าจะหาโหลดเกมส์ได้จากเวปไหนคะ

http://www.java2phone.ru/eng/page1.htm
นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:03  

ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง n70 กะ 6280 ให้หน่อยนะครับ ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะครับว่าซื้อรุ่นไหนดี
Minnie
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 14:40  

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ซื้อมามีตัวต่อของการ์ดมั๊ยค่ะ เวลาเสียบที่ Card Reader มันเล็กเกินเสียบไม่ได้ ต้องใช้วิธีส่งข้อมูลผ่าน USB Bluetooth ถ้าซื้อการ์ดใหม่จะมีที่เสียบให้มั๊ยเนี่ย
hiphop_olo
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:11  

ผมว่าn70ดีกว่าครับ
MR MAY93
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:13  

Minnie ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ซื้อมามีตัวต่อของการ์ดมั๊ยค่ะ เวลาเสียบที่ Card Reader มันเล็กเกินเสียบไม่ได้ ต้องใช้วิธีส่งข้อมูลผ่าน USB Bluetooth ถ้าซื้อการ์ดใหม่จะมีที่เสียบให้มั๊ยเนี่ย
สวัสดีครับถ้าจะซื้อการ์ดใหม่ขอแนะนำ ของ KINGSTON ครับ เขาจะแถม อแดปเตอร์มาให้ด้วย ใช้เสียบกับ MINI SD สามารถต่อกับ CARD READER โอนข้อมูลได้เลยครับ
dekklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:25  

ผมมีตัวนี้ครับ Xilisoft 3gp vedio Converter2.1 ไฟล์ 4 แม็กก่าๆ........ ออนเอ็มจิครับ ผมจาส่งให้................. แต่ผมยังมะได้ใช้เลยนะครับ พอดีงานเยอะ มะว่างแปลงสักที.......

ขอโปรแกรมหน่อยนะครับ ส่งมาทางเมล์ก็ได้ vazabiclub@yahoo.com ขอบคุณมากเลยนะครับ
MR MAY93
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:25  

อยากทราบว่ามีโปรแกรมตัดต่อไฟล์ VDO พวก MPEG4 MPG บ้างใหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
nita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : download ??????? easy ca-da extractor ????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 19:56  

United ผู้เขียน:
เรื่องการแปลงไฟล์เพลงผมแนะนำให้ใช้โปรแกรม Easy CA-DA Extractor ครับ
เพราะสามารถแปลงเ้ป็นไฟล์ตระกูล AAC ได้ครับ ซึ่งมีคุณภาพดีกว่าไฟล์ MP3 ขณะที่ Bit Rate เท่ากันครับ
ผมแนะนำให้แปลงเป็น eAAC+ ครับ ดีมากๆ ข้อเสียของโปรแกรมนี้ก็คือเป็น Shareware ครับ

ส่วนวิธีการโหลดดูจากรูปเลยครับ

เพราะว่าเครื่องที่ใช้ block การ d/l จาก P2P อ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจะส่งเมล์ไปให้ที่ gmail หน่อยได้ป่าวคะ (nsoontornpoch@gmail.com)

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
adsllsda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:29  

เอ่อ คือ เวลา ถ่ายภาพอ่ะ สีมัน ออกมาไม่ตรง อ่ะ ผมเคยถ่ายภาพอ่ะ พี่ผมไส่เสื้อ สีม่วงแท้ๆ แต่ที่จอกับแสดงผลออกมา เป็นสี ฟ้า/น้ำเงิน เหอๆ เป็นเพราะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 15:19  

[quote="dekklong"]SolidKK. ผู้เขียน:
ผมมีตัวนี้ครับ Xilisoft 3gp vedio Converter2.1 ไฟล์ 4 แม็กก่าๆ........ ออนเอ็มจิครับ ผมจาส่งให้................. แต่ผมยังมะได้ใช้เลยนะครับ พอดีงานเยอะ มะว่างแปลงสักที.......

อ้างถึง:
รบกวนขอโปรแกรมที่ใช้แปลงไฟล์ไปเป็น 3gp หน่อยได้ไม๊ครับ ช่วยส่งมาให้หน่อยนะครับ ของพระคุณมากเลยครับ ส่งมาได้ที่ dear_2006_@hotmail.com นะครับ
รบกวนโหน่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 18:24  

คือ เราควรชาต แบต ตอนไหนอ่ะครับ ตอนมัน เตือน ว่า แบตอ่อน เลยรึ ปล่าว รึว่า ไช้ไห้หมดไปเลย ค่อยชาต แล้ว เวลาชาตเต็มแล้ว มันจะเป็นยังไง หรอ เราจะรุ้ได้ไงว่าชาต เต็มแล้ว แล้วชาตแบต ไช้เวลาประมาณเท่าไร่อ่ะ

ปล. กลัวแบตเสื่อม
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????.......... ???????......... lol
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:22  

Shocked โอว............ ขออภัยจ้า....มะด่ายเข้ามาดูเลยมะด่ายส่งให้ เด้วจักการส่งให้จ้า............ ใช้แย้วเปงงัยรายงานหน่อยน่า........ อิอิอิ Razz
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????.......... ^o^
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:53  

Shocked OoP......... ลืมรายงานการไปอัพเวอร์ชั่นเครื่องจาก 3.60 เปง 3.65 พอดีเมื่อ 2 วันก่อน เกิดอาการลำโพงหูฟังมานเสียงแปล่งๆ แล้วในที่สุดก็เข้าใจว่า ลำโพงแตกแน่แล้ว......... โห..... ฉุนขาดครับ ไอ้ฝุ่น กะ ฝาหลังมานปริ ก็ทำใจไปแล้ว เลยดิ่งไปที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าฯ ทันทีด้วยอารมณ์สุดๆ ขับรถเปงไอ้บ้าอยู่บนท้องถนน (เปงตัวอย่างที่มะดีน่า... Embarassed ) แถมรถก็ติด เพราะวิ่งจากสาทรไป ไปถึงก็ราวบ่ายเศษๆ คนงี้ล้นออกมาเชียว .......... (สังเกต N70 เพียบเยย) หน้าตาแต่ละคนบ่งบอก........ Twisted Evil กะว่าได้ฉะแน่ ถึงเสร็จก็ดิ่งไปที่ตาแว่นที่นั้งอยู่ที่โน๊ตบุคเครื่องนึ่งด้านหน้า.......... ถามถึงการส่งซ่อมและอาการที่เป็นแบบนี้เนี่ยะ จำเป็นต้องทิ้งเครื่องไว้กี่วัน .......พี่แกตอบแบบไม่ค่อยสนใจว่า "ก็ 2-3 วัน......อะครับ " (หน้าตาแบบ ไม่ใช่หน้าที่ตูเฟ้ย) ยิ่งฉุนเข้าไปอีก.......... เลยเหลือบไปเห็นแบบสอบ-ถามครับ "ปากกาละ.......?" ไม่มีสักด้าม เลยเดินไป B2S ซื้อมมานมา 10 บาท เขียนด่าแบบเต็มหน้ากระดาษ ประมาณว่า QC ห่วยขนาดนี้ปล่อยออกมาได้อย่างไร แล้วศูนย์ซ่อมก็มีแค่ 3 ที่ ทำไมไม่รองรับลูกค้าให้ทันท่วงทีในการส่งซ่อม การบริการก็ห่วย แถมต้องมารออีกกว่า 2 ชั่วโมงเพื่อส่งซ่อม คุยแปปเดียว ก็ต้องทิ้งเครื่องไว้ แล้วรออีก 2-3 วัน ก็ต้องเดินทางมารออีก 2 ชั่วโมงเพื่อรับเครื่อง เฮ่อ............ ส่งไปเสร็จสรรพ นั้งรออีก 2 ชั่วโมงก่าๆ ตามคาด ก็ได้เรียกเบอร์ (ขนาดมีบางเบอร์ไม่รอนะนี่) โห....... เหงยิ้มจากสาวๆ หน้าเคาท์เตอร์ก็หายอารมณ์เสียไปเยอะ .....แต่ก็ยังคุยๆ แบบใส่อารมณ์นิดๆ ปรากฏว่าเค้าเร่งให้ครับ เพราะเราซื้อไม่นาน และเป็นอาการที่ผิดจริงโดยเค้ายอมรับและพยายามเร่งให้ภายในวันนั้น ........3 ชั่วโมงครับถึงจาเสร็จ แต่ก็โอเคน่า เพราะเคลียให้ทั้งหมด ทั้งหน้าจอที่คลีนให้ ลำโพงก็เปลียนใหม่ ตามด้วยอัพเวอร์ชั่นเครื่องให้เสร็จ (ตอนไปเอาก็เกือบ 2 ทุ่มแย้ว......) หลังจากใช้งานเบื่องต้น ก็เร็วขึ้นกว่าเดิมครับ อาการหน่วงๆ หายไป กล้องดูไวขึ้น แต่ยังไม่ได้ลองหลายอย่าง เพราะพอดีมะค่อยว่างเลย หากใครไปอัพมาแล้ว ลองมาพรีวิวให้ฟังบ้างน่า.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 13:35  

ระหว่าง 6280 กะ n80 ,n70 อันไหนน่าใช้ที่สุดครับ ช่วยตอบทีครับ
MR MAY93
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 14:35  

รบกวนโหน่ย ผู้เขียน:
คือ เราควรชาต แบต ตอนไหนอ่ะครับ ตอนมัน เตือน ว่า แบตอ่อน เลยรึ ปล่าว รึว่า ไช้ไห้หมดไปเลย ค่อยชาต แล้ว เวลาชาตเต็มแล้ว มันจะเป็นยังไง หรอ เราจะรุ้ได้ไงว่าชาต เต็มแล้ว แล้วชาตแบต ไช้เวลาประมาณเท่าไร่อ่ะ

ปล. กลัวแบตเสื่อม
สวัสดีครับผมตอบเลยละกันครับ ถ้าแบตเหลือขีดเดียวก็สามารถชาร์จได้เลยครับไม่ต้องรอให้เตือนก็ได้ แล้วเวลาชาร์จจะเห็นรูปขีดสีเขียวที่แบตวิ่งไปมา ชาร์จสัก 1ชั่วโมง40นาที่ก็เต็มแล้วครับ พอแบตเต็มแล้วก็ดูได้จากขีดสีเขียวที่แบตหยุดวิ่งครับ ป.ล.ไม่ต้องกลัวแบตเสื่อมหรอกครับเพราะเขาพัฒนาแล้ว 2ปีสบายๆครับ
q3uq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iuq2qr
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:34  

รุ่นนี้ จะมี ซิลิโคนไม่ครับ ( คงไม่มีหรอกถามไปงั้น )

แล้ว กรอบแก้วนี่ ออกมายังครับ ผมอยุพัทยา ยังไม่มีเลย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 04:21  

มี firmware เวอร์ชันไหม่แล้วเหรอ เห็น ข้างบน บอก 3.65 จากเดิน คือ 3.60 ไม่ทราบว่าศูนย์ไหน อัพได้บ้าง
แต่อาการก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะ มีแต่ save เบอร์ แล้่วบอกว่า พื้นที่การจัดเก็บไม่ถูกต้อง แต่ ก็ save ได้ปกติ มีอาการอื่นๆ อีกไหม เพราะ เท่าที่เจอไม่มี
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????............^o^
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 11:54  

ผ่านมา ผู้เขียน:
มี firmware เวอร์ชันไหม่แล้วเหรอ เห็น ข้างบน บอก 3.65 จากเดิน คือ 3.60 ไม่ทราบว่าศูนย์ไหน อัพได้บ้าง
แต่อาการก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะ มีแต่ save เบอร์ แล้่วบอกว่า พื้นที่การจัดเก็บไม่ถูกต้อง แต่ ก็ save ได้ปกติ มีอาการอื่นๆ อีกไหม เพราะ เท่าที่เจอไม่มี

ศูนย์ที่จะทำการอัพเวอร์ชั่นได้สามารถทำได้แค่ 3 ที่เท่านั้น (ใน กทม.) มีที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า, ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต, ซีคอนแสควร์ ก็ควรไปแต่หัววันหน่อย เพราะกรณีเร่งด่วนคือ 3 ชั่วโมง (ก่อนจาได้ส่งซ่อมอาจมีรอ 1-1.30 ชั่วโมง) หากส่งศูนย์ย่อยคงมีรอ 2-3 วัน เพราะต้องส่งศูนย์ใหญ่อยู่ดี ส่วนร้านอัพด้านนอกที่รับอัพทั่วไป ระวังหมดประกัน (หากซื้อเครื่องนอกมาก็ลุยเลยครับ) ก็อย่างที่บอก อัพแล้วอาการหน่วงๆ หายไป.......... อาการอื่นๆ ยังไม่พบครับ...... Laughing
Isumi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????............^o^
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 21:29  

ผ่านมา ผู้เขียน:

ศูนย์ที่จะทำการอัพเวอร์ชั่นได้สามารถทำได้แค่ 3 ที่เท่านั้น (ใน กทม.) มีที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า, ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต, ซีคอนแสควร์ ก็ควรไปแต่หัววันหน่อย เพราะกรณีเร่งด่วนคือ 3 ชั่วโมง (ก่อนจาได้ส่งซ่อมอาจมีรอ 1-1.30 ชั่วโมง) หากส่งศูนย์ย่อยคงมีรอ 2-3 วัน เพราะต้องส่งศูนย์ใหญ่อยู่ดี ส่วนร้านอัพด้านนอกที่รับอัพทั่วไป ระวังหมดประกัน (หากซื้อเครื่องนอกมาก็ลุยเลยครับ) ก็อย่างที่บอก อัพแล้วอาการหน่วงๆ หายไป.......... อาการอื่นๆ ยังไม่พบครับ...... Laughing

อยากรู้ว่า อัพเฟิร์มแวร์ใหม่แล้ว เวลาได้รับ sms เวลาที่บอกมันตรงกับความจริงรึยังครับ แล้วเรื่องสระเวลาพิมพ์เป็นไงบ้าง ไม้เอกยังขี่ ๆ อยู่ป่าวครับ ถ้าหายแล้วจะได้ไปอัพบ้างครับ เ้ออ แล้วมีอะไรแปลก ๆ เพิ่มเติมมารึป่าวครับ
.Zite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 00:31  

เออ... ผมว่าเรื่องเวลา sms ทีได้รับนี่มันน่าจะเป็นเวลาจากศูนย์ข้อความของผู้ส่งนะคับ
ไม่ได้น่าจะเป็นเวลาที่อยู่ในเครื่องเราอ่ะมั้งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????.......... ^o^
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 17:55  

Shocked OoP......... ลืมรายงานการไปอัพเวอร์ชั่นเครื่องจาก 3.60 เปง 3.65 พอดีเมื่อ 2 วันก่อน เกิดอาการลำโพงหูฟังมานเสียงแปล่งๆ แล้วในที่สุดก็เข้าใจว่า ลำโพงแตกแน่แล้ว......... โห..... ฉุนขาดครับ ไอ้ฝุ่น กะ ฝาหลังมานปริ ก็ทำใจไปแล้ว เลยดิ่งไปที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าฯ ทันทีด้วยอารมณ์สุดๆ ขับรถเปงไอ้บ้าอยู่บนท้องถนน (เปงตัวอย่างที่มะดีน่า... Embarassed ) แถมรถก็ติด เพราะวิ่งจากสาทรไป ไปถึงก็ราวบ่ายเศษๆ คนงี้ล้นออกมาเชียว .......... (สังเกต N70 เพียบเยย) หน้าตาแต่ละคนบ่งบอก........ Twisted Evil กะว่าได้ฉะแน่ ถึงเสร็จก็ดิ่งไปที่ตาแว่นที่นั้งอยู่ที่โน๊ตบุคเครื่องนึ่งด้านหน้า.......... ถามถึงการส่งซ่อมและอาการที่เป็นแบบนี้เนี่ยะ จำเป็นต้องทิ้งเครื่องไว้กี่วัน .......พี่แกตอบแบบไม่ค่อยสนใจว่า "ก็ 2-3 วัน......อะครับ " (หน้าตาแบบ ไม่ใช่หน้าที่ตูเฟ้ย) ยิ่งฉุนเข้าไปอีก.......... เลยเหลือบไปเห็นแบบสอบ-ถามครับ "ปากกาละ.......?" ไม่มีสักด้าม เลยเดินไป B2S ซื้อมมานมา 10 บาท เขียนด่าแบบเต็มหน้ากระดาษ ประมาณว่า QC ห่วยขนาดนี้ปล่อยออกมาได้อย่างไร แล้วศูนย์ซ่อมก็มีแค่ 3 ที่ ทำไมไม่รองรับลูกค้าให้ทันท่วงทีในการส่งซ่อม การบริการก็ห่วย แถมต้องมารออีกกว่า 2 ชั่วโมงเพื่อส่งซ่อม คุยแปปเดียว ก็ต้องทิ้งเครื่องไว้ แล้วรออีก 2-3 วัน ก็ต้องเดินทางมารออีก 2 ชั่วโมงเพื่อรับเครื่อง เฮ่อ............ ส่งไปเสร็จสรรพ นั้งรออีก 2 ชั่วโมงก่าๆ ตามคาด ก็ได้เรียกเบอร์ (ขนาดมีบางเบอร์ไม่รอนะนี่) โห....... เหงยิ้มจากสาวๆ หน้าเคาท์เตอร์ก็หายอารมณ์เสียไปเยอะ .....แต่ก็ยังคุยๆ แบบใส่อารมณ์นิดๆ ปรากฏว่าเค้าเร่งให้ครับ เพราะเราซื้อไม่นาน และเป็นอาการที่ผิดจริงโดยเค้ายอมรับและพยายามเร่งให้ภายในวันนั้น ........3 ชั่วโมงครับถึงจาเสร็จ แต่ก็โอเคน่า เพราะเคลียให้ทั้งหมด ทั้งหน้าจอที่คลีนให้ ลำโพงก็เปลียนใหม่ ตามด้วยอัพเวอร์ชั่นเครื่องให้เสร็จ (ตอนไปเอาก็เกือบ 2 ทุ่มแย้ว......) หลังจากใช้งานเบื่องต้น ก็เร็วขึ้นกว่าเดิมครับ อาการหน่วงๆ หายไป กล้องดูไวขึ้น แต่ยังไม่ได้ลองหลายอย่าง เพราะพอดีมะค่อยว่างเลย หากใครไปอัพมาแล้ว ลองมาพรีวิวให้ฟังบ้างน่า.............

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil สะใจครับโนเกียต้องเจอแบบนี้ครับ ของผมยัง 3.60 อยู่เลยครับ แล้ว 3.65 เขาได้แก้ไขภาษาไทยไหมครับ ใครอัพแล้วบอกด Mad Mad Mad ว้ย Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Mad
ครูนุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? 6280 ?? 2-3 ?????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 19:41  

ต้องเตรียมตัวเตรียมใจ
และทำอะไรเตรี้ยมพร้อมบ้างคะ

เป็นเครื่อง MFA ค่ะ สีบรอนซ์เงิน

ขอบคุณทุกท่านนะคะ ล่วงหน้าค่ะ
แก๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6280 ??? 3250 ???????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 21:50  

ใครก็ได้บอกหน่อยว่า 6280 กับ 3250 อันไหนดีกว่ากานอะ อยากรู้มากเลยจะซื้ออะ
แต่ไม่รู้จาซื้อรุ่นไหนดี Sad
14ake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 03:05  

อยากรู้ว่า เวลาซื้อเครื่องแล้วเค้าจะให้สาย usb มาด้วยมั้ยอ่ะครับ
.Zite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 03:58  

อ้างถึง:
อยากรู้ว่า เวลาซื้อเครื่องแล้วเค้าจะให้สาย usb มาด้วยมั้ยอ่ะครับ

ให้มาแน่นอนคับ ถ้าไม่มีไปโวยร้านที่ซื้อมาได้เลยคับ[/quote]
hpkpcc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 06:59  

เอ่อ ผมไม่ได้ สายรัดข้อมือ อ่ะ ไม่ทราบว่าสำคัญไหม แล้วไว้ทำ ไรครับ
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????.............. -_-
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 10:18  

สงสัยว่าในส่วนที่บกพร่องของเวอร์ชั่นเก่าๆ เราคงเจอกันน้อยไปมั้ง ดูๆ แล้วมานก็แค่อาการหน่วงหายไปอะครับ แต่ภาษาไทยเรื่องของสระ วรรณยุค ดูซ้อนๆ ทับๆ กันยังอยู่เหมือนเดิม การดูไฟล์หนังดูรื่นไหลกว่าเดิมนิดครับ ไม่สดุดเหมือนเวอร์ชั่นเก่า FF ยังมะได้อะ การเปลี่ยน theme ก็เร็วขึ้น กดไวๆ ก็ตามทัน ไม่ทิ้งช่วงกันมาก อาการแฮ็งค์ที่เคยมีบ้างเมื่อก่อน ตอนนี้ยังไม่พบ........ ส่วนในเซ็ทที่มีมาให้ในกล่องก็มี สายชาร์ท, หัวแปลงชาร์ต (ไว้ใช้กะสายชาร์ทเก่าได้), สาย link usb, หูฟังสเตอริโอ, MiniSD64MB และก็คู่มือภาษาไทย ณ เวลาที่ใช้ตอนนี้ ฝุ่นยังไม่มีย่างกลายเข้าจอ (ตอนซื้อมา 3 วันก็ปรากฏแล้ว -_-) ยังรอดูต่อไปครับ มีไรคืบหน้าจะมารายงาน ^o^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????.............. -_-
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 14:42  

สงสัยว่าในส่วนที่บกพร่องของเวอร์ชั่นเก่าๆ เราคงเจอกันน้อยไปมั้ง ดูๆ แล้วมานก็แค่อาการหน่วงหายไปอะครับ แต่ภาษาไทยเรื่องของสระ วรรณยุค ดูซ้อนๆ ทับๆ กันยังอยู่เหมือนเดิม การดูไฟล์หนังดูรื่นไหลกว่าเดิมนิดครับ ไม่สดุดเหมือนเวอร์ชั่นเก่า FF ยังมะได้อะ การเปลี่ยน theme ก็เร็วขึ้น กดไวๆ ก็ตามทัน ไม่ทิ้งช่วงกันมาก อาการแฮ็งค์ที่เคยมีบ้างเมื่อก่อน ตอนนี้ยังไม่พบ........ ส่วนในเซ็ทที่มีมาให้ในกล่องก็มี สายชาร์ท, หัวแปลงชาร์ต (ไว้ใช้กะสายชาร์ทเก่าได้), สาย link usb, หูฟังสเตอริโอ, MiniSD64MB และก็คู่มือภาษาไทย ณ เวลาที่ใช้ตอนนี้ ฝุ่นยังไม่มีย่างกลายเข้าจอ (ตอนซื้อมา 3 วันก็ปรากฏแล้ว -_-) ยังรอดูต่อไปครับ มีไรคืบหน้าจะมารายงาน ^o^

แล้วเวลาที่ได้รับของ sms ตรงกับเวลาจริงรึป่าว อีกอย่างนึงเรื่องรูปถ่ายถ้าอัพแล้วภาพถ่ายตอนกลางคืนจะมี noise เยอะอีกมั้ย สุดท้ายเสียค่าอัพเท่าหรั่ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ครูนุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? mini SD ???
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 15:40  

ไอ้ที่แถมมาเป็น 64 MB เนี่ย
ถ้าอยากจะซือ้เพิ่มเป็น 512 MB หรือ 1 GB
เนี่ยควรไปซื้อที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
แล้วเราสามารถเอาไปเทิร์นได้ไหมคะ
แบบเอาไอ้ 64 ตัวเนี้ยไปเทิร์นน่ะค่ะ

ตอนนี้ได้ยินคนบอกว่าให้ลองใช้ต่อกะ PC
เพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตผ่าน GPRS ( ของ GSM ค่ะ )
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร ใครจะพอแนะนำได้บ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

ต่อไปนี้คงจะเข้ามใปนสมาชิกของ ชาว 6280 ประจำแล้วล่ะคะ
Isumi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? mini SD ???
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:47  

ครูนุ้ย ผู้เขียน:
ถ้าอยากจะซือ้เพิ่มเป็น 512 MB หรือ 1 GB
เนี่ยควรไปซื้อที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
แล้วเราสามารถเอาไปเทิร์นได้ไหมคะ
แบบเอาไอ้ 64 ตัวเนี้ยไปเทิร์นน่ะค่ะ

ตอนนี้ได้ยินคนบอกว่าให้ลองใช้ต่อกะ PC
เพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตผ่าน GPRS ( ของ GSM ค่ะ )
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร ใครจะพอแนะนำได้บ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

ต่อไปนี้คงจะเข้ามใปนสมาชิกของ ชาว 6280 ประจำแล้วล่ะคะ

ซื้อ 1 GB ไปเลยครับ ของคิงส์ตัน 1099 บาท (ผมซื้อที่ฟอร์จูนนะ ชื่อร้านอะไรลืมไปแล้วแฮะ) แต่ราคานี้ล่ะครับ ชัวร์ ส่วนเอาไปเทิร์นผมไม่รู้ครับ เขาเทิร์นกันได้ด้วยเหรอ ผมว่าเก็บไว้ดีกว่านะครับ แผ่นที่แถมมามันเป็นของโนเกียเองเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 20:42  

6280 มีวิธีปรับให้ไฟหน้าจอดับช้าลงใหมครับดับเร็วมากแค่10วินาทีเองดูอะไรไม่ค่อยทันเลยครับใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ครูนุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 21:57  

อืม แล้วเราต้องซื้อ MINI SD Card ใช่ไมหคะ
MMC Card นี่ใช้ไมได้ใช่ป่าวคะ

แล้วก็ถ้าใครกรุณาช่วยตอบเรื่องการต่ออินเตอร์เน็ตจากGPRS ด้วยหน่อยจะเป็นพระคุณนะคะ
แก๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6280 ?? 3250 ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 22:17  

6280 กะ 3250 อันไหนดีกว่ากานอะ จาซื้อแล้วแต่ไม่รูซื้ออานไหนดี
.Zite.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????.............. -_-
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 23:36  

แล้วเวลาที่ได้รับของ sms ตรงกับเวลาจริงรึป่าว อีกอย่างนึงเรื่องรูปถ่ายถ้าอัพแล้วภาพถ่ายตอนกลางคืนจะมี noise เยอะอีกมั้ย สุดท้ายเสียค่าอัพเท่าหรั่ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สรุปเวลา sms ผมทดลองแล้วนะคับ
ตอน 23.11
เครื่องที่ใช้ส่งผมตั้งเวลาไว้ 15.00
เครื่องที่ใช้รับผมตั้งเวลาไว้ 10.00
ลองส่ง sms จากเครื่อง 15.00 มาเครื่อง 10.00
ปรากฎว่าเวลาอยู่ที่ 23.11
แสดงว่าเวลาที่รับ sms เป็นเวลาจากศูนย์ข้อความของผู้ส่งนะคับ
ยืนยันเลยๆอันนี้ ไม่ได้เป็นเรื่องผิดปกติที่เครื่องแต่อย่างใดคับ
.Zite.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? mini SD ???
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 23:41  

ครูนุ้ย ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ตอนแรกให้ไปเปิดใช้บริการ GPRS ซะก่อนนะคับ
เส็ดแล้ว ลง Nokia PC Suite (แผ่นที่แถมมาพร้อมกับโทรศัพท์อ่ะแหล่ะ)
เปิด Nokia PC Suite แล้วเลือกตรง Connect to the Internet (เป็นรูปเสาสัญญาณแล้วมีตัว G)
มันจะขึ้นหน้าจอว่า One Touch Access
ให้คลิกตรง setting แล้วคลิกต่อไปเรื่อยๆ
เส็ดแล้วตรงที่ให้เลือกผู้ให้บริการ ก็ให้หาชื่อผู้ให้บริการของเราอ่ะคับ (AIS Thailand สำหรับของคุณ)
แล้วก็กด Finish ครับ ครั้งต่อไปก็แค่กดตรงปุ่ม Connect เป็นใช้ได้ ง่ายมากๆคับ
อย่าลืมว่าต้องไปเปิดขอใช้ GPRS ก่อนนะคับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 23:52  

มาบอกวิธีการที่ทำให้ sms ของเราเวลาตรงตามปัจจุบันครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4344588/T4344588.html
ผมทำได้แล้ว ดีใจจัง
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????............^o^
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 10:18  

มีคนมาตอบแหละ..... ดีจายจางเยย....... พอดีมะว่างเล่นเยยช่วงนี้.... ขอบคุณเพื่อนๆ คร๊าบ... ที่ช่วยบอกข่าวสารต่างๆ ช่วยได้เยอะเลยนะครับนี่...... Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 08:24  

ทำตามแล้วที่บอกว่าแก้smsแล้วไม่เห็นได้ผลเลยอะคะช่วยบอกแบบละเอียดหน่อยได้ไหมคะ
snowiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 09:33  

ระหว่าง 6280 กะ N70 อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ Smile

วันๆก้อฟังเพลงกะถ่ายรุบอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 14:32  

จะโหลดธีมจากเวปต่างๆ ต้องทำยังไงคะใช้สายusb นะช่วยบอกอย่างละเอียดทีนะคะแบบว่าทำไม่เป็นเลยอ่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 14:58  

ทำตามแล้วที่บอกว่าแก้smsแล้วไม่เห็นได้ผลเลยอะคะช่วยบอกแบบละเอียดหน่อยได้ไหมคะ

ทำได้แล้วครับ ให้ตั้งไทม์โซนไปที่ จีเอ็มที+8 แล้วตั้งเวลาเครื่องใหม่ให้ตรงตามจริง แล้วลองส่ง SMS เข้ามาดูครับ ผมทำแล้วตรงเป๊ะเลยครับ Very Happy
ครูนุ้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2006 17:21  

น้องออย ผู้เขียน:
อยากถามอีกค่ะว่า
1. จะซื้อ 1 G. และ 2 G. ที่พันทิพย์ ซื้อยี่ห้ออะไรดีและร้านไหน ชั้นไหน ดีที่สุดคะ?
2. 6280 ใช้ Easy CA-DA Extractor กับ Nero โปรแกรมไหนดีกว่ากันคะ?
3. 6280 ไฟล์เพลงนามสกุลอะไรเหมาะที่สุดคะ?
4. 6280 มีเว็บไซต์รวมคนรัก 6280 หรือยังคะ?
5. 6280 เครื่องคิดเลขหาไม่เจอค่ะ
น้องออย

อยากถามซ้ำอีกค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:41  

6280 ผู้เขียน:
สมาชิก6280 ผู้เขียน:
ความจำในเครื่อง10 MB, MiniSD 64 MB
รูปแบบสวยถูกใจ
แต่ขอติงว่าให้MiniSDมาน้อยจัง(ราคาขนาดนี้)
กำลังหาซื้อขนาด 512MBอยู่(เจอแต่แพงๆ)
ใครพอรู้ราคา(แบบถูกๆ) บอกร้านให้ด้วยสิ

ผมซื้อที่ มาบุณครองชั้น 4 จำชื่อร้านไม่ได้ ขนาด 1 GB
ของ Kington ราคา 1,800บาท ครับ

ผมซื้อที่พันธุ์ทิพย์ ชั้น 2 Kington 1 GB ราคา 1,120 บาท เอง ส่วนที่ชั้น 1 ราคา 1,250 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 13:05  

ไม่ทราบว่า จะดูหนังใน 6280 จะต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรครับ
6369
Year's Star

จังหวัด: 729664
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 18:53  

ไม่ทราบว่า จะดูหนังใน 6280 จะต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรครับ

3gp หรือ mp4 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 23:13  

ใครมีโปรแกรมแปลง mp4 มั่งครับ แบบ convert ไปมาได้อะครับ ขอหน่อยนะครับ[/quote]
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 13:34  

พออยากจะทราบว่าพอจะมีผุ้ที่เคยใชระบบซิมเบี้ยน แร้วมาใช้ตัวนี้เป้นยังงัยบ้าง มันต่างกานยังงัยหรอ ช่วยบอกหน่อยนะคะ
P_DIFT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????15000??????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 18:23  

6280 ที่เชียงใหม่ทำไมราคาไม่ลงซักที่ตอนนี้ราคา 15000(เครื่องศูนย์)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2006 10:21  

6280 มีวิธีปรับให้ไฟหน้าจอดับช้าลงใหมครับดับเร็วมากแค่10วินาทีเองดูอะไรไม่ค่อยทันเลยครับใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : men
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 12:09  

พึ่งจะซื้อมาเมื่อวาน 6280 ขอถามหน่อยค่ะ
ถ้าจะซื้อ menใหม่มาใช้ต้องทำอะไรกับมันก่อนเปล่าค่ะหรือว่าเสียบใช้ได้เลย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
P_DRIF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 12:46  

ไม่ทราบว่า6280ที่เชียงใหม่ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร ครับ...........
แบมบลู^O^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 19:17  

ช่วยตอบทีนึงน้า 6280 และ n70 เนี่ย ตัวไหนที่คุณสมบัติเหมาะสมกับราคามากที่สุด แล้วเพื่อนๆคิดว่ารูปร่างของ2ตัวนี้ ตัวไหนน่าใช้กว่ากันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: men
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 20:19  

akeko ผู้เขียน:
พึ่งจะซื้อมาเมื่อวาน 6280 ขอถามหน่อยค่ะ
ถ้าจะซื้อ menใหม่มาใช้ต้องทำอะไรกับมันก่อนเปล่าค่ะหรือว่าเสียบใช้ได้เลย

ควรจะฟอร์แมทก่อนซักทีนึงก่อนจะบันทึกอะไรลงไปนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2006 10:49  

ควรจะฟอร์แมทก่อนซักทีนึงก่อนจะบันทึกอะไรลงไปนะครับ

แล้วฟอร์แมทเนี้ยทำยังไงค่ะ สอนหนน่อยน่ะค่ะ
teletubbies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? mem ???????
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 12:40  

ไปกด set password พอตั้งแล้ว คราวนี้จะเข้า mem มันก็อืดมากแล้วก็ไม่ถาม password ที่ set ไปด้วย แล้วก็เข้าไปดู file ไม่ได้เลย เลยเอา mem ออก แล้วเสียบใหม่กลายเป็นว่ามือถือมองไม่เห็น mem ซะงั้น พอลองเอามาต่อกับ com com ให้ format แต่ก็ format ไม่ได้อีก แล้วตกลง mem ยังใช้ได้อยู่รึเปล่า ซื้อมาตั้ง 1 GB เซ็งเลย
voranuch_k
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:54  

หามาตั้งหลายที่แล้วมันก็ไม่เต็มจอ
เอาเกมส์ของซีรีย์ 4 มาลงมันก็ไม่เต็มจอ

เพื่อน ๆ มีปัญหานี้ไหมคะ
แล้วเพื่อน ๆ หาโหลดเกมส์แบบเต็มจอได้ที่ไหนคะ

ช่วยได้ค่ะ จนปัญญาแล้ว
C-E-N-C-E-R
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 17:59  

6280 กะ 6270 ตัวไหนดีก่ากันอะ ผมจะซื้ออ่า แต่เลือกไม่ถูกอะ ผมถามเพื่อนๆที่ซื้อมามันก็บอกว่า 6270 ดีก่า แล้วผมก็ถามไปว่าเพราะอะไร เพื่อนผมมันบอกว่า ที่ร้านบอกว่า 6270 ดีก่า แต่เพื่อนผมมันก็ไม่รุว่ามันดีกว่ายังไง รบกวนท่านที่ใช้แล้ว ช่วยตัดสินให้ผมทีว่ามันแตกต่างกันตรงไหนอะ แค่ 6280 มีกล้องหน้า สับสนๆๆๆ
เด็ก สันป่าตอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 22:07  

สวยมากครับ จะได้อาทิตย์ หน้า แล้ว เอารุ่นเนี่ยะแล่ะ ราคาก็ไม่สูง เพอเฟคดีเนอะ Very Happy
prissy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 00:54  

จริงหรือปล่าวที่คะ ใส่ memory เยอะๆ แล้วทำให้เครื่องช้า มีคนเค้าบอกมา แล้วควรใส่เท่าไหร่ดีอะ
6369
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 05:36  

C-E-N-C-E-R ผู้เขียน:
6280 กะ 6270 ตัวไหนดีก่ากันอะ ผมจะซื้ออ่า แต่เลือกไม่ถูกอะ ผมถามเพื่อนๆที่ซื้อมามันก็บอกว่า 6270 ดีก่า แล้วผมก็ถามไปว่าเพราะอะไร เพื่อนผมมันบอกว่า ที่ร้านบอกว่า 6270 ดีก่า แต่เพื่อนผมมันก็ไม่รุว่ามันดีกว่ายังไง รบกวนท่านที่ใช้แล้ว ช่วยตัดสินให้ผมทีว่ามันแตกต่างกันตรงไหนอะ แค่ 6280 มีกล้องหน้า สับสนๆๆๆ

6270 ดีกว่าเพราะได้เมมเยอะกว่า เสียงดีกว่า คิดว่าน่าจะประมาณนี้ครับ
แต่ส่วนตัวผมว่า 6280 เยี่ยมกว่าครับ ถึงแม้เมมจะน้อยไปหน่อยและเสียงก็ดีสู้ 6270 ไม่ได้
แต่ผมชอบ design ครับ

เลือกด้วยตัวเองดีกว่าครับ ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น เราใช้เองนะครับ ไม่ได้ซื้อมาให้เพื่อน
หรือคนขายใช้ Wink
6369
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 05:37  

prissy ผู้เขียน:
จริงหรือปล่าวที่คะ ใส่ memory เยอะๆ แล้วทำให้เครื่องช้า มีคนเค้าบอกมา แล้วควรใส่เท่าไหร่ดีอะ

ผมใส่ 1GB ก็ไม่ช้านะครับ รู้สึกเหมือนว่าจะเร็วกว่า ของเดิมด้วยครับ Rolling Eyes
6369
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2006 05:40  

แล้วฟอร์แมทเนี้ยทำยังไงค่ะ สอนหนน่อยน่ะค่ะ

เข้า menu Gallery กด options ที่ Memory card แล้วก็เลือก Format Memory card
6369
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 05:45  

หามาตั้งหลายที่แล้วมันก็ไม่เต็มจอ
เอาเกมส์ของซีรีย์ 4 มาลงมันก็ไม่เต็มจอ

แล้วเพื่อน ๆ หาโหลดเกมส์แบบเต็มจอได้ที่ไหนคะ

ต้องหา download games ที่ออกแบบให้มีขนาด 240x320 ด้วยครับ ไม่งั้น
ไม่เต็มจอครับ ที่โหลด เดี๋ยวจะลง link ให้ทีหลังนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2006 10:43  

6369 ผู้เขียน:

เข้า menu Gallery กด options ที่ Memory card แล้วก็เลือก Format Memory card

ขอคุณจ้า
voranuch_k
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 11:24  

ต้องหา download games ที่ออกแบบให้มีขนาด 240x320 ด้วยครับ ไม่งั้น
ไม่เต็มจอครับ ที่โหลด เดี๋ยวจะลง link ให้ทีหลังนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ อยากได้มาก มากเลย จะรอนะคะ[/b]
คำปอนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 12:11  

เห็นอะไรออกมามานติปายหมด ติโน่น ตินี่ แต่จะมีปัญญาซื้อป่ะเนี้ย ฮิฮิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 13:56  

จะโหลดธีมจากเวปต่างๆ ต้องทำยังไงคะใช้สายusb นะช่วยบอกอย่างละเอียดทีนะคะแบบว่าทำไม่เป็นเลยอ่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? mem ???????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 18:34  

teletubbies ผู้เขียน:
ไปกด set password พอตั้งแล้ว คราวนี้จะเข้า mem มันก็อืดมากแล้วก็ไม่ถาม password ที่ set ไปด้วย แล้วก็เข้าไปดู file ไม่ได้เลย เลยเอา mem ออก แล้วเสียบใหม่กลายเป็นว่ามือถือมองไม่เห็น mem ซะงั้น พอลองเอามาต่อกับ com com ให้ format แต่ก็ format ไม่ได้อีก แล้วตกลง mem ยังใช้ได้อยู่รึเปล่า ซื้อมาตั้ง 1 GB เซ็งเลย

เป็นเหมือนกันเลยคับ สักครู่นี้เอง อย่างนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนซะละมั้ง (เพราะอยู่ในประกัน Kingston คับ) หรือว่ามีวิธีอื่นคับ ช่วยบอกที
CR.O.SS.
Year's Star

จังหวัด: คอนหวัน
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 19:24  

เป็นกันมั่งรึป่าวครับ
คือผมเพิ่งซื้อ 6280 มาเมื่อวาน ซื้อมาก็ใช้ดีทุกอย่างเลย แต่พอลองฟังเสียงเรียกเข้า(ผมใช้ MP3 ครับ)แล้วมันยังไงๆ พิกล คือเสียงมันออกจะเบาในช่วงแรกประมาณ 7-8 วินาที แล้วค่อยดังเป็นปกติอ่ะครับ อยากให้มันมาถึงก็ดังไปเลยอ่ะ ให้มันเนียนๆ มันก็เป็นทุกเพลงเลยอ่ะครับ มันต้องไปแก้ในส่วนไหนเหรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย CR.O.SS. เมื่อวันที่ 21 May 2006 20:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
6369
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 05:45  

ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ สำหรับเกมและซอฟท์แวร์ต่าง ๆ

http://www.iphone-forum.org/showthread.php?t=95956

แต่ต้องสมัครสมาชิกของเค้าก่อน อิอิ
ขอให้โชคดีครับ Wink

มีปัญหาหลังไมค์มาได้ครับ
chaithai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 14:11  

nst ผู้เขียน:
ใน 1ปี มี 4ไตรมาสอะนะ แส ดง ว่า 1ไตรมาส มี 3เดือนไง เช่นกลางไตรมาส 3 ก็คือเดือน สิงหาคมไงฮะ
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 17:40  

ถามผู้รู้ หรือเคยใช้ 6280 ครับ
อยากใส่รหัส รูปที่อยู่ในมือถือ 6280 แบบว่าไม่อยากให้คนอื่นเปิดดู หน่ะครับ ต้องทำยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? mem ???????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 22:33  

เป็นเหมือนกันเลยคับ สักครู่นี้เอง อย่างนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนซะละมั้ง (เพราะอยู่ในประกัน Kingston คับ) หรือว่ามีวิธีอื่นคับ ช่วยบอกที

ไม่มีใครตอบเยย
แต่ไม่เป็นไร ผมไปเคลมแล้วล่ะ ที่ jaymarts ก็รวดเร็วดีนะคับ แต่แปลกตรงที่ memory card ที่เปลี่ยนให้ดันเป็นของ Energy อ่ะ ไม่ใช่ Kingston แต่ก็ได้ถามพนักงานนะคับว่า ทำไมไม่ใช่ของ Kingston เค้าก็บอกว่า เป็นเครือเดียวกับ Kingston ผมเลยถามอีกทีว่าถ้าเกิดมีปัญหาสามารถเอากลับมาเคลมได้มั้ย เค้าก็ตอบว่าได้ .... ไม่รู้โดนหลอกเอาของห่วยๆมาให้หรือเปล่าอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 10:40  

CR.O.SS. ผู้เขียน:
เป็นกันมั่งรึป่าวครับ
คือผมเพิ่งซื้อ 6280 มาเมื่อวาน ซื้อมาก็ใช้ดีทุกอย่างเลย แต่พอลองฟังเสียงเรียกเข้า(ผมใช้ MP3 ครับ)แล้วมันยังไงๆ พิกล คือเสียงมันออกจะเบาในช่วงแรกประมาณ 3-4 วินาที แล้วค่อยดังเป็นปกติอ่ะครับ อยากให้มันมาถึงก็ดังไปเลยอ่ะ ให้มันเนียนๆ มันก็เป็นทุกเพลงเลยอ่ะครับ มันต้องไปแก้ในส่วนไหนเหรอครับ

เปลี่ยนเป็น ringing ครับ ถ้ายังเป็นอยู่เป็นที่ตัวเครื่องแล้วครับ บางเครื่องจะเป็น ตอนแรกผมใช้ 7610 ก็เป็นเหมือนกัน ตอนแรกก็กลุ้ม ตอนนี้หายกลุ้มแล้วครับ เพราะตกน้ำเจ๊งไปแล้ว ก็เลยใช้ 6280 พบว่าเป็นเหมือนกัน ทำอย่างเดียวตอนนี้ ทำใจนะครับ
tony_thanatip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 11:44  

มันมีอยู่ว่า
1. โหลดไฟล์ theme ที่ต้องการเก็บไว้ในเครื่อง com ก่อน ไฟล์จะเป็น .nth สำหรับรุ่นนี้นะครับ รุ่นอื่นไม่ทราบ แล้วก็ลงไว้ในห้องใดห้องหนึ่งของ com คุณ สมมุติ My Doc
2. ตอนนี้ไฟล์คุณจะอยู่ใน my doc
3. ก็ให้เสียบสายเคเบิ้ลของคุณเข้ากับเครื่อง com และโทรศัพท์ของคุณ (ทั้งนี้และทั้งนั้นคุณต้องลงโปรแกรม Nokia suite และไดรเวอร์ของสายเคเบิ้ลก่อน)
4. พอทีนี่มัน connected กับโทรศัพท์ ตัวรูปโทรศัพท์ที่อยู่ขวามือมุมจอจอเปลี่ยนเป็นสีม่วงๆ
5. ต่อไปทำการกดโทรศัพท์ โดยเลือกไปที่ defualt mode (แล้วก็ปล่อย โทรศัพท์ไว้เฉยๆ เพราะหน้าที่ที่เหลือจะเกี่ยวกับ com Smile )
6. เอาแบบโอนไฟล์ง่ายๆเลยน่ะ คือ ไปที่เมนู start ของ com แล้วคลิ๊กขวา เลือก Explore (ทำแบบนี้ 2 หน คุณก็จะได้หน้าต่างขึ้นมา 2 บาน, หุบให้มันเล็กๆ ทั้ง 2 บาน ให้ balance กับหน้าจอคุณ)
7. เลือกหน้าต่างบานแรก ไปที่ my doc (ที่ผมบอกไปในข้อที่ 1)
8. ส่วนหน้าต่างอีกบานเข้าไปที่ Nokia Phone Browser คลิ๊กเข้าไป จะเจอรูปโทรศัพท์ 6280 ของคุณอยู่ทางด้านขวามือ แล้วก็เข้าไปใน my phone หรือ mem ก็ได้ แล้วก็คลิ๊กเข้าไปในห้อง theme ของคุณซึ่งจะพบอยู่ในนั้นประมาณ 2-3 ไฟล์ ที่เค้าแถมมาให้เวลาซื้อเครื่อง
9. ก็คลิ๊กซ้ายจากหน้าต่างแรก (ข้อ 7.) คลิ๊กค้างไว้ แล้วลากไป ลากไป หน้าต่างบาน 2 ในห้อง theme จองคุณ แล้วปล่อยมือ
10. เสร็จแล้วครับ ดีใจด้วย

เอ๋!! ถ้าจะให้ดี หยิบมือถือของคุณมาเช็คดูก่อนดีกว่า ว่ามันมีอยู่จริงไหม ถ้ามีนั่นแหละ คุณทำได้แล้ว 55555
เตือนภัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????? 6280
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 12:26  

ผมใช้ 6280 มาได้ 2 เดือนแล้ว พอใจกับโทรศัพท์รุ่นนี้มาก และยอมรับข้อจำกัดที่โทรศัพท์มี แต่ยืนยันมาคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป เมื่อวานนี้ได้วางโทรศัพท์ที่โต๊ะทำงาน ปรากฎว่า ด้านหลังโทรศัทพ์ใกล้ๆเลนส์กล้องมันดูดลวดเย็บกระดาษติดขึ้นมาได้ เหมือนมีแม่เหล็กอยู่บริเวณนั้น ผมเลยลองหาวัตถุที่เป็นเหล็กเช่นเข็ม/ใบมีดเล็กๆ/ลวดหนีบกระดาษ มาลองทดสอบปรากฎว่าทุกวัตถุถูกดูดขึ้นไปติดด้านหลังโทรศัพท์หมด ตอนเย็นเลยไปที่ศุนย์โนเกีย central พระราม 3 พนักงานได้นำเครื่องใหม่มาลองทดสอบดู ปรากฏว่าเป็นเหมือนกัน แต่กลับบอกผมว่าไม่เป็นไรหรอก ไม่มีปัญหากับสุขภาพ เป็นเหมือนกันทุกเครื่องสำหรับรุ่นนี้ ไม่ทราบว่าผลเสียที่เกิดกับสุขภาพ ที่ใช้โทรศัพท์ที่มีแม่เหล็กแรงขนาดนี้จะเป็นเช่นไร แต่ที่แน่นอนผมว่ามันไม่ปลอดภัย วันนี้ว่าจะเอาไปขายแล้ว น่ากลัวมากโนเกีย
tony_thanatip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2006 13:29  

ลองไปที่ www.dotsis.com ดูครับ จะมีคนมาโพสเกมส์ไว้มากมายเลย เลือกดูที่เป็น S40 ส่วนใหญ่จะเต็มนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 15:57  

อ่าวว เป็นแม่เหล็กแรงขนาดนี้แล้วจะไม่เปนอันตรายหรอ

น่ากัวจังเลยอ่ะ เกิดมันมีคลื่นอะไรรบกวน

อาจจะมีผลต่อสมองก้อได้ง่าาา

น่ากัวๆๆ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 19:31  

ของผม ใช้ ซองแบบซองแว่น ที่ฝาเป็นแม่เหล็ก เวลาเครื่องล็อคปุ่มแล้ว เอาเครื่องผ่านตรง แม่เหล็ก มันจะปลด ล็อคเองเลยครับ แล้วเวลามีสายเข้า เอาเครื่องออกจากซอง ผ่านตรง แม่เหล็ก มันก็เป็นวางสายเอง(ไม่รับสาย) ใครเป็นแบบผมบ้างครับ งงครับ?
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????...........
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 20:23  

ของผม ใช้ ซองแบบซองแว่น ที่ฝาเป็นแม่เหล็ก เวลาเครื่องล็อคปุ่มแล้ว เอาเครื่องผ่านตรง แม่เหล็ก มันจะปลด ล็อคเองเลยครับ แล้วเวลามีสายเข้า เอาเครื่องออกจากซอง ผ่านตรง แม่เหล็ก มันก็เป็นวางสายเอง(ไม่รับสาย) ใครเป็นแบบผมบ้างครับ งงครับ?

Wink เป็นสิครับ เพราะซองมือถือราคาร้อยก่าๆ สองร้อยก่าๆ ก็เป็นเช่นนี้แล......... เพราะแม่เหล็กมีปฏิกิริยาต่อเครื่องมือถือของเราพอสมควร ฉะนั้น หลีกเลี่ยงไปใช้หมุดแป๊กเหมือนเดิมครับ......... รึไม่ก็ของแท้ Nokia ราคาเกือบพัน.................
REAlhead shit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 01:10  

ขอคำแนะนำหน่อยสิครับ กำลังตัดสินใจว่า 6280 กับ 6680 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ ชอบถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลง ครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปพบสาวๆ 2 ท่านนี้ที่ห้างแล้วล่ะครับ
ขอบคุณครับ
dadayama
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2006 12:22  

555 เป็นเหมือนผมเลยเนี่ย ผมก็เคยทำ ไปเคลมประกันเมมได้เลยคับ เจ๊งแน่นอน แบบว่าใครไม่เคยทำอย่าทำนะ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร แต่ว่าพอลองเอาเมมเนี่ยไปถามที่ศูนย์ synnex อ่ะ เพราะว่าเมมผมซื้อแบบประกัน synnex ปรากฏว่าพอเค้าลอง test เมมให้แล้ว เค้าบอกว่า "เดี๋ยวทางเราจะจัดการเปลี่ยนให้ใหม่นะคะ" ขำไม่ออกเลยคับ พังกันง่าย ๆ อย่างงี้เลยเหรอ
6369
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? ?????? 6280
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 10:41  

เตือนภัย ผู้เขียน:
ผมใช้ 6280 มาได้ 2 เดือนแล้ว พอใจกับโทรศัพท์รุ่นนี้มาก และยอมรับข้อจำกัดที่โทรศัพท์มี แต่ยืนยันมาคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป เมื่อวานนี้ได้วางโทรศัพท์ที่โต๊ะทำงาน ปรากฎว่า ด้านหลังโทรศัทพ์ใกล้ๆเลนส์กล้องมันดูดลวดเย็บกระดาษติดขึ้นมาได้ เหมือนมีแม่เหล็กอยู่บริเวณนั้น ผมเลยลองหาวัตถุที่เป็นเหล็กเช่นเข็ม/ใบมีดเล็กๆ/ลวดหนีบกระดาษ มาลองทดสอบปรากฎว่าทุกวัตถุถูกดูดขึ้นไปติดด้านหลังโทรศัพท์หมด ตอนเย็นเลยไปที่ศุนย์โนเกีย central พระราม 3 พนักงานได้นำเครื่องใหม่มาลองทดสอบดู ปรากฏว่าเป็นเหมือนกัน แต่กลับบอกผมว่าไม่เป็นไรหรอก ไม่มีปัญหากับสุขภาพ เป็นเหมือนกันทุกเครื่องสำหรับรุ่นนี้ ไม่ทราบว่าผลเสียที่เกิดกับสุขภาพ ที่ใช้โทรศัพท์ที่มีแม่เหล็กแรงขนาดนี้จะเป็นเช่นไร แต่ที่แน่นอนผมว่ามันไม่ปลอดภัย วันนี้ว่าจะเอาไปขายแล้ว น่ากลัวมากโนเกีย

จะกลัวไปทำไมครับ ลำโพงมันก็ต้องมีแม่เหล็กอยู่แล้วครับ ไม่ว่ารุ่นไหน ผมลองกับยี่ห้ออื่น
สามารถดูดคลิปหนีบกระดาษได้จากลำโพงด้านหน้าด้วยซ้ำ แต่ 6280 ของ nokia ไม่ดูด
จะดูดเฉพาะด้านหลังที่เป็นลำโพง loudspeak เท่านั้น Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 13:36  

ใครมีโปรแกรมแปลง mp4 มั่งครับ แบบ convert ไปมาได้อะครับ ขอหน่อยนะครับ
[/quote]

แผ่นโปรแกรมมันแถมมากับเครื่องอยู่แล้วนี่ครับ

ชื่อโปรแกรม Ulead Video ToolBox 2
คนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 13:37  

ใครมีโปรแกรมแปลง mp4 มั่งครับ แบบ convert ไปมาได้อะครับ ขอหน่อยนะครับ
[/quote]

แผ่นโปรแกรมมันแถมมากับเครื่องอยู่แล้วนี่ครับ

ชื่อโปรแกรม Ulead Video ToolBox 2
PukPao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 17:09  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้เมื่อวานนี้เอง แต่ปรากฎว่าเวลาพูด มักจะได้ยินเสียตัวเองในโทรศัพท์ คล้ายๆเสียงก้อง แต่เสียงไม่delay แทบจะพร้อมๆกับเวลาเราพูดเลย อย่างนี้ปกติหรือเปล่าครับ ก่อนหน้านี้ใช้ซัมซุงอยู่(นี่เป็นโนเกียเครื่องแรก) ไม่เคยเจออาการอย่างนี้เลยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: