Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG S5200 - A True Professional

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 82 / เข้าชม: 152943
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG S5200 - A True Professional
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 19:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG S5200 - A True Professional
http://www.siamphone.com/catalog/LG/s5200.htm

เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 20:01  

หน้าจอมีความละเอียดน้อยไปและน่าจะเพิ่มความจำภายนอกได้ด้วยจะดีมากเลย Very Happy
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 00:35  

น่าจาเพิ่มหน่วยความได้นะคร้บ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 22:36  

ความสามารถยังไม่โดนซักเท่าไหร่ และผมคิดว่าดีไซน์ก็ไม่ค่อยสวยด้วย มันดูแข็งๆยังไงไม่รู้
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 02:46  

ทำมัยมันต้อง อ้วน ดำ ด้วยอ่ะ อิอิ ก็โอเค แต่แพงไปนิด เพราะยี่ห้อ แอลจี ไม่ใช่ โนเกียที่ขายแพงยังงัยก็มีคนซื้อ เพราะสาวกเขาเยอะ 55 Laughing
44++
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 11:56  

LG มาเเรงวุ้ย
W-!-N-D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 22:48  

ราคา เฉียด 2หมื่นนี่ น่าจะได้จอ 176x220 หรือ QVGA ได้แล้วนะครับ เด๋วนี้ จอ 1.77นิ้ว ก้อน่าจะทำ QVGA ได้แล้วอ่า
kokoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 600??
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:47  

s5200 แพงงั้นก็
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/600.htm
สิลูกเล่นใกล้เคียง8xxx ฿ เอง Arrow Arrow
เจี๊ยบน้อย...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 23:52  

ราคาจริงๆแค่ 10,900 เองนะคะ
ทำไมเวบนี้ตีราคามือถือแต่ละรุ่นแพงเกินจริงจัง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 13:41  

เจี๊ยบน้อย... ผู้เขียน:
ราคาจริงๆแค่ 10,900 เองนะคะ
ทำไมเวบนี้ตีราคามือถือแต่ละรุ่นแพงเกินจริงจัง

ก็ยังแพงอยู่นะครับ ไอโมบาย เพิ่มเมมได้ยังไม่ถึงหมื่นเลยครับ
yino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ?????????? !!!
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 17:12  

งั้นคุณข้างบนก็ ซื้อไอโมบายสิ.... Twisted Evil

ขอให้ใช้ดี ไม่มีเสีย..ไม่รวนใดๆ ทั้งสิ้น

แต่ถ้าเสีย ก็จะรู้เอง ว่าศูนย์บริการ เค้าเน้นขาย ไม่เน้นซ่อม!! Evil or Very Mad

ของอย่างนี้ต้องอาศัยประสบการณ์ตรงเหมือนกัน...เดี๋ยวก็รู้ Very Happy

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4039458/T4039458.html

เอากระทู้นี้ไปอ่านเล่นๆ เป็นตัวอย่าง... ลองหาอ่านอีกก็ได้ มีอีกเยอะ...

สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาอะไรก็ดีแล้ว ขอให้มีความสุขกับมือถือกันเรื่อยๆไปน้า...

ปล. จะโดนลบไหมน้า เว็บนี้ ไอโมบายสนับสนุนซะด้วยสิ Twisted Evil
ปล.2 แอลจีก็สนับสนุนเว็บนี้เหมือนกันน้า 5555
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ : Re: ????????????? ?????????? !!!
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 01:40  

yino ผู้เขียน:
งั้นคุณข้างบนก็ ซื้อไอโมบายสิ.... Twisted Evil

ขอให้ใช้ดี ไม่มีเสีย..ไม่รวนใดๆ ทั้งสิ้น

แต่ถ้าเสีย ก็จะรู้เอง ว่าศูนย์บริการ เค้าเน้นขาย ไม่เน้นซ่อม!! Evil or Very Mad

ของอย่างนี้ต้องอาศัยประสบการณ์ตรงเหมือนกัน...เดี๋ยวก็รู้ Very Happy

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4039458/T4039458.html

เอากระทู้นี้ไปอ่านเล่นๆ เป็นตัวอย่าง... ลองหาอ่านอีกก็ได้ มีอีกเยอะ...

สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาอะไรก็ดีแล้ว ขอให้มีความสุขกับมือถือกันเรื่อยๆไปน้า...

ปล. จะโดนลบไหมน้า เว็บนี้ ไอโมบายสนับสนุนซะด้วยสิ Twisted Evil
ปล.2 แอลจีก็สนับสนุนเว็บนี้เหมือนกันน้า 5555

ก็ใช้อยู่นะครับ ไอโมบาย แต่ยังไม่เสียก็เลยไม่รู้ว่าศูนย์จะแย่งขนาดไหนครับ
LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 20:54  

รุ่นนี้พอจะหาซื้อได้ทีร้านไหนบ้างครับ ท่ซีคอน อ้ะ ใครพอรู้บอกทีครับ
Face
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 15:42  

แม่งเรื่องมากจิงจะเอาไรหนักหนาว่ะกะมือถือราคาไม่ถึงหมื่น
Boon123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:20  

เหมือนกับคู่แฝด ซัมซุงรุ่นใหม่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:58  

i-mobile กะ LG ยี่ห้อรายดีกว่ากันค๊าบ Question
กะทิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 14:58  

ดีนะ น่าใช้ น่าซื้อ OK เลย ใครไม่ชอบ ก็ชั่ง[/b]
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 22:39  

ก็ดีนะ
myuimate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:38  

เราก้อว่าจะซื้อมาใช้อยู่เหมือนกัน ใครใช้เล่าสู่กันบ้างนะ ว่าดีอ่ะป่าว Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 19:25  

ตอนนี้ที่ lotus ขาย ครับ

3990 โอ้วแม่เจ้า ถึง 25 กุมภา 50 นะครับ
ผ่านมาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 17:48  

3990 ฿ ถึง 15 กุมภาพันธ์ 50 เท่านั้นไม่ใช่เหรอ?
http://www.tescolotus.com/newsletter/070209_detail.asp
nutie_nita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 09:20  

ช่วยที
ต่อ USB ไม่ได้
myuimate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ยู่
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 22:09  

ตอนนี้เราก้อใช้อยู่ล่ะ คุณสมบัติก้อโอนะ สำหรับราคาเท่านี้ โดยรวมแล้วก้อดีจ้า... Wink
ลูกค้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาใช้ แบตฯทำไมหมดเร็วจัง ไม่ถึง 2 วันเลย
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 11:50  

เพิ่งซื้อมาใช้ แบตฯทำไมหมดเร็วจัง ไม่ถึง 2 วันเลย
สุทธิพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 12:52  

nutie_nita ผู้เขียน:
ช่วยที
ต่อ USB ไม่ได้

เหมือนกันเลยครับ ต่อแล้วมันบอกว่าไม่รู้จัก จะหาไดฟ์เวอร์ที่ไหน ตัวที่ติดกับแผ่นมาเป็นของวิน 98 ลองเอาลงดูก้อเหมือนเดิมครับ มองไม่เห็น
สุทธิพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 19:59  

ตอนนี้ต่อ USB เห็นละครับ บอกสำหรับท่านที่ซื้อมาแล้วต่อผ่านพอร์ท USB ไม่ได้ ให้อัพไดฟ์เวอร์ USB เป็น 2.0 ครับแล้วจะเห็น(ลองหาดูในแผ่นไดฟ์เวอร์เมนบอร์ด) แค่นี้ก้อใช้ได้แล้วครับ Very Happy
เข้ามาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 15:53  

3990 โลตัส เขาขยายเวลาขายไปถึง 25 กพ. นี้ ค่ะ
tei_2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 22:47  

ราคาจะลงอีกไหมจะได้รอ อ้อ แล้วแนะนำมือถือเพิ่มเมม+บลูถุต+ราคาแนวๆนี้หน่อยดิ
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 18:10  

ของผมก้อต่อUSBได้ปกติไม่มีปญหาอะไรเลยครับ กล้องก็ชัดดีแต่พอมืดๆสีมันเพี้ยนไปนิด
ความจำน้อยไปนิดนึง แบตหมดเร็วจิงครับ 2-3วันก้อต้องชาร์ทแล้ว สงสัยแบตมันเก่า :oops:
ลูกค้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้าเบามาก
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 14:35  

เสียงเรียกเข้าเบามาก เราจะเพิ่มให้ดังกว่านี้ได้ไหมครับ
จาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเรากดขอบจอหรือกดปุ่มใดๆๆแล้ว จอตรงกลางปุ่มเหมือนเราเอานิ้วไป
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 13:45  

กดจอLcd คอมพิวเตอร์ แบบว่ากดตรงปุ่มนาวิกก็เป็นแล้วขึ้นตรงกลางจอเลย
ใช้ม่ายเปง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 21:17  

ใช้โปรแกรมในแผ่น ไม่เป็นอะคับ ใครเป็นติดต่อมาหน่อยนะคับ งงจิงๆคับ st.picolo@hotmail.com รบกวนด้วยคร้าบ
บี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 18:34  

เสียงเรียกเข้าเบามากจริงๆครับ สงสัยต้องใช้กับบูลทูธจริงๆ......กรรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 23:36  

ล่าสุด Lotus ลดให้อีก 200.00 เหลือ 3,790.00 แล้วครับ
เอ..น่าสงสัยจัง ทำไมมันลงเร็วอย่างนี้ มีปัญหาไรปล่าว น่าคิด ๆ ๆ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 23:50  

เสียงเรียกเข้า ที่มากะเครื่องอ่ะ ไม่เบานะครับ แต่ ถ้า เอาเอ็มพีสามไปใส่ ส่วนใหญ่ เลย เสียงจะเบาลงไปอีกหน่อย แล้วแต่เพลงด้วยอ่ะครับ ...ผมต้องเลือกเพลงที่ไฟลต้นฉบับมัน ดีๆ หน่อย แบบว่า ที่ Rip เสียงดีๆ หน่อย มันก็จะดังโอเคนะครับ แต่ก็ไม่ดังมาก
ส่วนที่มันลดราคาเพราะว่า รุ่นนี้ไม่ได้ทำการตลาดเลย แทบไม่มีคนรู้จัก ลองคิดดูสิคับ ว่าถ้าไม่ลดราคา จะมีใครซื้อมาใช้บ้าง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เป็นยี่ห้อ LG คนไทยไม่ค่อยสนอยู่แล้ว แต่ผมได้ใช้แล้วก็ โอเค พอใจกะราคา คุ้มๆ Wink
s20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 09:39  

ทำไมมันชาร์ตแบตนานจัง ผมชาร์ตตั้งกะบ่ายโมงยันสี่โมงครึ่ง มันผิดปกติรึป่าวครับ
ต้น111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาครับ ได้ลองตามที่บอกแล้วจอตรงกลางเป็นรอยบุ๋มๆ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 21:25  

แค่เราเอานิ้วไปกดปุ่มใด หรือกดตรงข้างๆๆจอเบาๆๆ จอตรงกลางภาพมันเป็นคลื่นเหมือนน้ำไหลไปมาใครพอทราบว่าเป็นอะไรไหมขนาดLcdเป็นอาการนี้ยังใกล้พังเลยเพราะว่าเป็นสาเหตุนี้หรือเปล่าถึงเอามาขายถูกๆๆ ไม่น่าเชื่อ ไปดูimobile ไม่เป็นซัมซุงไม่เป็นเลยเพื่อนๆๆลองดูหรือยังครับ น่าใช้แต่กลัวว่าจอจะไปไวนะเพราะไปดูแล้วเป็นทุกเครื่องครับ
สุทธิพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาครับ ได้ลองตามที่บอกแล้วจอตรงกลางเป็นรอยบุ๋มๆ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 21:38  

ต้น111 ผู้เขียน:
แค่เราเอานิ้วไปกดปุ่มใด หรือกดตรงข้างๆๆจอเบาๆๆ จอตรงกลางภาพมันเป็นคลื่นเหมือนน้ำไหลไปมาใครพอทราบว่าเป็นอะไรไหมขนาดLcdเป็นอาการนี้ยังใกล้พังเลยเพราะว่าเป็นสาเหตุนี้หรือเปล่าถึงเอามาขายถูกๆๆ ไม่น่าเชื่อ ไปดูimobile ไม่เป็นซัมซุงไม่เป็นเลยเพื่อนๆๆลองดูหรือยังครับ น่าใช้แต่กลัวว่าจอจะไปไวนะเพราะไปดูแล้วเป็นทุกเครื่องครับ

ที่ใช้อยู่ไม่เห็นเป็นนะครับ ทั้งกดที่ปุ่ม ทั้งกดที่จอ ไม่เป็นอาการที่ว่าเลยครับ แต่ตอนนี้โหลดเกมส์ java มา (ไม่ได้โหลดผ่านมือถือ ใช้คอมโหลดมาครับ) แล้วก๊อบผ่าน usb ต้องเอาไปไว้ที่ไหนอ่ะครับ ลองเอาไว้ที่โฟล์เดอร์ที่มีอยู่แล้ว มันเล่นไม่ได้อะครับ หรือว่าสร้างโฟล์เดอร์ใหม่ อันนี้ไม่เห็นเลย ใครที่รู้มั่งครับว่าทำยังไง ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy
พึ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาถูกครับ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 11:42  

3790 บาทเองตอนนี้ถูกน่าใช้ แต่ก็น่าจะดูดี ๆ นะเพราะว่า ราคลดมากไป เค้าอาจย้อมแมวขายได้ Shocked
myuimate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 15:57  

เราก้อใช้อยู่นะ ประมาณเดือนกว่าล่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เสียงเรียกเข้าก้อโอเค ส่วนเรื่องหน้าจอเวลากดปุ่มแล้วเป็นคลื่นเราก้อเป็นนะ แต่เวลาสไลด์แล้วเวลากดก้อปกติดีไม่มีคลื่น ต่อ USB ก้อปกติดี โดยรวมแล้วก้อคุ้มแล้วล่ะกับราคาประมาณนี้ Laughing Very Happy
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 20:13  

ใครใช้อยู่อ่ะครับถามไรหน่อย เอารูปถ่ายโชว์เวลาโทรเข้า ทำไงครับ?
มันบอกให้ใส่ภาพถ่ายในสมุดโทรศัพท์ ไม่รู้ใส่ไง ใครใคร่รู้บอกกันบ้างนะครับ
ขอบคุน
nutyyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 23:29  

Lotus แถวบ้านผมยังขายอยู่เลยครับ 3950 จนกว่าของจะหมด แบบว่าเหมือนกะจะล้างสต๊อก
sutipron
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 19:11  

ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 แต่ว่าบางเบอร์โทรเข้ามาก็เป็นเสียง polyphonic ครับ ไม่ใช่เป็น MP3 แต่บางเบอร์ก็เป็น MP3 ทำไงถึงจะตั้งให้เป็นเสียง MP3 ได้ตลอดครับ แล้วโปรแกรมที่แถมมากับตัวเครื่อง ใช้ยังไงอ่ะครับ มันติดต่อกับเครื่องไม่ได้เลย ขอบคุณมากครับ Very Happy
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 02:03  

ใช้แล้ว ผู้เขียน:
ใครใช้อยู่อ่ะครับถามไรหน่อย เอารูปถ่ายโชว์เวลาโทรเข้า ทำไงครับ?
มันบอกให้ใส่ภาพถ่ายในสมุดโทรศัพท์ ไม่รู้ใส่ไง ใครใคร่รู้บอกกันบ้างนะครับ
ขอบคุน

ต้องถ่ายภาพด้วยขนาดเล็กสุด 72 *72 มั้งคับ ( ถ่ายจากตัวเครื่องเท่านั้นนะครับ เอาจากภายนอกมาใส่ก็ไม่ได้) ถ่ายแล้วมันจะเก็บไว้ในตัวเครื่อง พอ ตอนจะเอารูปใส่รายชื่อในสมุดโทรศํพท์ มันก็จะให้เลือกจากรูปที่เราถ่ายมาจากเครื่องของเรา ที่ขนาด 72*72 อะครับ
ลองทำดูนะครับ
ไม่รู้ทำมัยเหมือนกัน ยุ่งยากจริงๆ LG~ รุ่นใหม่ๆ แก้ไขจุดนี้ด่วน Laughing Laughing Laughing
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 02:06  

sutipron ผู้เขียน:
ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 แต่ว่าบางเบอร์โทรเข้ามาก็เป็นเสียง polyphonic ครับ ไม่ใช่เป็น MP3 แต่บางเบอร์ก็เป็น MP3 ทำไงถึงจะตั้งให้เป็นเสียง MP3 ได้ตลอดครับ แล้วโปรแกรมที่แถมมากับตัวเครื่อง ใช้ยังไงอ่ะครับ มันติดต่อกับเครื่องไม่ได้เลย ขอบคุณมากครับ Very Happy

มันจะตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า เป็นรายบุคคลเลยไม่ได้อ่ะครับ ( ตั้งตามรายชื่อเป็นคนคนไปเลยไม่ได้ )
แต่ ..... สามารถตั้ง เสียงเรียกเข้าเป็น รายกลุ่ม ๆ ได้ครับ
เอาชื่อคนไปใส่ในกลุ่ม แล้วถึงจะตั้งเสียงเรียกเข้า MP3 เฉพาะกลุ่มนั้นๆ ได้อ่ะครับ
sutipron
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:48  

ขอบคุณ คุณKKK123 มากครับ ตอนนี้ทำได้แล้วครับ ขาดแต่ว่าโปรแกรมที่แถมมามันติดต่อกับเครื่องไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าต้องทำไงอ่ะครับ มันขึ้น ว่าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ ขอบคุณมากครับ Very Happy
Samcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG S5200
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 12:08  

ราคา 3790 มี ฺบลูทูธ/ กล้อง 1.3 ล้าน/ Mem 64/ MP3/ถ่ายวิดิโอ/64 poly โอ้ยแค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วพี่น้อง แต่ถ้ามี FM อีกตัวก็เฟอร์เป็ก ของดีราคาถูกครับท่าน
Neutral Wink
imoonoiiz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 12:50  

คือต่อUSBไม่ได้อ่าคร่ะ

คัยต่อได้ช่วยอธิบายวิธีทำทีคร่ะ

ขออย่างละเอียดหน่อยนะคะ คือว่าม่ายรุเรื่องเกี่ยวก่ากานต่อเรย

แต่เราลงไดฟ์เวอร์จากแผ่นเรียบร้อยแร้วนะคะ

แต่ตอนลงมามีerrorขึ้นมาอะคร่ะ

มีให้คลิ๊กว่า continue anyway กับ stop install

ขอคำอธิบายทีคร่ะ ขอบคุนคร่ะ
s20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 19:59  

^
^
^
อันนั้นมันไม่ใช่ error ไรหรอกครับ แต่ window มันเตือนเฉยๆว่า โปรแกรมที่จะลงมัความเสี่ยงนะจะลงต่อหรอ เราก็เลือกตอบเอาสองอย่างคือ ยังไงชั้นก็จะลง กับ ไม่ลงก็ด่ะ อันนี้เรามั่นใจอยู่แล้วว่าไม่มีอะไร LG ไม่ใส่ไวรัสมาแน่ก็ลงไปโลด คราวหลังลองอ่านดูดีๆก่อนนะครับ

ส่วน usb เสียบไปเลยครับ แล้วลองเปิดดูใน my computer มันจะขึ้นมาเป็น drive เหมือนเราเสียบ thumbdrive เลยแล้วข้างในมันก็แยกชัดเจน เป็น photo video mp3 storage
จริงๆแล้วไม่ต้องลงโปรแกรมในแผ่นก็ได้ มันไม่ใช่ driver หรอกครับ มันเป็น progame สำหรับ sync ถ่ายข้อมูลในเครื่อง กับโปรแกรมของเล่นอะไรของเค้าหนะครับ
imoonoiiz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 19:55  

ต่อ USB ได้แร้วคร่ะ

แต่จาเอารูปที่เราถ่ายไว้นัยเครื่องมาลงยังงัยอ่าคร่ะ

ช่วยทีคร่ะ ขอบคุนคร่ะ
s20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 23:42  

ก็เปิดใน my computerไงครับ แล้วก็เข้าใน folder photo มันก็อยู่ในนั้นแล
บอกแล้วไงครับว่าเหมือน thumbdrive เลย ง๊าย ง่าย copy แล้ว paste ลงคอมเลย
imoonoiiz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 11:13  

รบกวนอีกทีคร่ะ เข้าไปในMY computer แร้วมานไม่มีfolder photo อ่าคร่ะ

มานอยู่ตรงไหนยังงัยอ่า หรือว่าต้องทามยังงัยคร๊ะ ขอบคุนคร่ะ
imoonoiiz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 15:59  

เข้าไปแร้วมานม่ายมีไดฟ์อื่นเพิ่มขึ้นมาเรยนะคะ นอกจากไดฟ์ปกติที่มานมีอยู่

มีวิธีแก้ไขมั้ยคร๊ะ
หุหุซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 16:38  

คือว่าหนูก้อช้ายอ่ะนะคะ แต่ว่าเวลาจะทำให้ภาพมันโชว์เวลาที่มีคนโทรเข้าจะต้องทำยังไงอ่ะคะ แต่หนูก้อถ่ายรูปขนาด45*45ตามที่มีพี่แนะนำแล้ว แต่จะทำยังไงให้มันโชว์แทนรูปผู้ชายมีเคื่องหมาย? อ่ะคะ
หุหุซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 16:38  

คือว่าหนูก้อช้ายอ่ะนะคะ แต่ว่าเวลาจะทำให้ภาพมันโชว์เวลาที่มีคนโทรเข้าจะต้องทำยังไงอ่ะคะ แต่หนูก้อถ่ายรูปขนาด45*45ตามที่มีพี่แนะนำแล้ว แต่จะทำยังไงให้มันโชว์แทนรูปผู้ชายมีเคื่องหมาย? อ่ะคะ
sutipron
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 22:10  

หุหุซัง ผู้เขียน:

ตอนที่เมมเบอร์ จะเรียงตามนี้นะครับ ใส่ชื่อ > เบอร์ > กลุ่ม > ลักษณะเฉพาะ ตรงลักษณะเฉพาะนี่แระ มันจะมีลูกศร ซ้าย ขวา ล่าง ให้เรากดล่าง มันจะให้เลือกรูปที่เราถ่ายมา แค่นี้อ่ะครับลองดูละกัน
s20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:55  

คุณimoonoiiz ใช้ window XP รึป่าวอะครับ ถ้าเป็น xp เสียบ usbมันก็จะเจอเลย ถ้าไม่เจอลองถอดแล้วเสียบใหม่ หรือเสียบ usb port ช่องอื่นดูครับ
PH-PP6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 11:46  

คัยรู้บ้างค่ะว่าถ้าจะเอารุปจากในคอมมาลงทามไง
Neutral ลองก๊อปมาแล้วเพสอย่างที่ว่าแล้วมานม่ายมีในภาพถ่ายส่วนตัวอ่าค่ะ
Crying or Very sad แต่ถาพถ่ายในหน่วยความจำมัลติมีเดียดันมี..งงค่ะ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 23:51  

วันนี้ก็ไปซื้อมาจากโลตัสเครื่องนึง เจอปัญหาเดียวกันกับรีบน แต่พออ่านคู้มือก็ทราบว่า มันต้องใช้โปรแกรมคอนเทนต์ที่มากับแผ่น ผมก็ลงโปรแกรมตามปกติ เสียบสายยูเอสบีตามปกติ แต่พอจะเอาเปิดใช้โปรแกรมมันดันคอนเน็กกับเครื่องไม่ได้ซะงั้ย มันไม่เห็นมีpostcom5 เหมือนอย่างในคู่มือแนะนำเลย ก็เลยปลงๆ รอผู้รู้มาช่วยเหลือและกานนะครับ เอ่ลืมบอกว่ามันขึ้นมาแต่postcom1ตลอดเลย แล้วก็connectไม่ได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 12:02  

คือว่าเราพึ่งซื้อมาใช้อ่ะค่ะ แต่ว่าหา bluetooth ของเครื่องอื่นไม่เจออ่ะค่ะ แต่เครื่องเพื่อนหาเราเจอและส่งรูปมาให้ได้ แต่ว่าเครื่องเราไม่เจอเครื่องเพื่อนค่ะ ต้องทำยังไงดีคะ
PH-PP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 16:21  

คัยรู้วิธีเอาภาพจากในคอมมาลงเครื่องบ้างอ่า Crying or Very sad [/b]
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 08:16  

ขอบคุนครับ คุน KK123 จะลองไปทำดู
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 08:20  

บลูทูธของผมส่งไปหา เครื่องซัมซุงได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลองส่งไปโนเกียเลย
ไม่ทราบว่าใครลองส่งแล้วบ้าง ขอบคุนครับที่อ่าน
imoonoiiz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 10:29  

เราลิงส่งไปโนเกียแร้ว ทามได้คร่ะ

อยากเอารูปลงคอม หมดปันยาจาทามแร้วคร่ะ

ไปเจอโปรแกรมบลูทูในโน๊ตบุ๊คเพื่อนมา

อยากได้มาลงคอมที่บ้านมากๆ แต่มานส่งให้กันม่ายได้

อยากทราบว่าจาหาได้จากที่ไหนบ้างหรอคร๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 09:50  

ต่อ bluetooth ได้แล้วค่า ขอบคุณมากนะคะ แต่คราวนี้มีปัญหาตอนเปิดเครื่องอ่าค่ะ คือเรากดเปิดเครื่องแล้ว บางครั้งมันไม่ยอมขึ้นหน้าจออ่ะค่ะ เป็นหน้าจอเทา ๆ อ่ะค่ะ ไม่มีอะไรเลย กดอะไรก็ไม่ได้ ต้องกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้อีกรอบ มันถึงจะออกมาอ่าค่ะ มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ อยากเอาไปเช็คเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะบอกเค้าว่ายังไง กลัวว่าพอเอาไปเ็ช็คแล้วมันไม่มีปัญหาอ่าค่ะ ใครเป็นเหมือนกันบ้าง แล้วทำกันยังไงคะ
gidd009
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 03:02  

ซื้อมาแล้วครับ สดๆเลยวันนี้ จากโลตัสแถวบ้าน ซื้อมา 3 เครื่อง ให้พ่อ กับแม่คนละเครื่อง ส่วนผมเองเอามาใช้เป็นเครื่องสำหรับลูกค้ากับซัพพลายเออร์ เครื่องส่วนตัวก็ใช้ 6233 ต่อไป.. Smile เครื่องนี้ราคา 3790 บาท แถมบัตรซื้อของในโลตัสอีก 500 เท่ากับราคาเครื่องละ 3290 (ซื้อ 3 เครื่อง จ่ายไป 11370 ได้บัตรกำนัลมา 1500 Very Happy พนักงานถามเลยว่าพี่ใช้โทรศัพท์ทีละ 3 เครื่องเลยหรอ? Laughing ) อุปกรณ์ก็ได้ครบ รับประกันซ่อม 1 ปี และเปลี่ยนเครื่อง 7 วันหากมีปัญหา

ที่ซื้อเพราะเห็นในเวปโลตัสเอารุ่นนี้ออกจากโปรโมชั่นแล้ว และหากซื้อก่อน 4 เมษายน ยังแถมบัตรกำนัลอีก 500 ด้วย คาดว่าอีกไม่นานคงหมดเกลี้ยง สอบถามพนักงานได้ความว่าเร่งออกของให้หมดก่อน และจะไม่สั่งรุ่นนี้เข้ามาใหม่แล้ว ใครสนใจซื้อเป็นเครื่องหลัก หรือเครื่องสำรองก็รีบๆหน่อยเน้อ...

มาต่อกันดีกว่า..เมื่อแกะกล่องออกมาลองแล้ว สรุปได้ง่ายๆก็.
--- เครื่องก็เล็กดี พกง่าย สไลด์ได้นิ่มนวลดีพอควร แต่ยังไม่แน่นเท่าซัมซุงรุ่นสูงๆ เวลาสไลด์เก็บลง ฝาบนมีการคลอนเล็กน้อย (น้อยจริงๆ) แต่ตอนสไลด์ขึ้น ไม่มีการโยกคลอนแต่อย่างใด ก็...ไม่ว่ากันนะ ราคามันถูกมากๆนิ..
--- ลองใช้งานโทรศัพท์ เสียงลำโพงชัดเจนดี ไมค์ก็ไม่ดูดเสียง (เครื่องเดิม J210i ดูดเสียงจนจนแทบจะเสียการเสียงานหมด Mad )
--- เมนูไม่หน่วง การใช้งานอาจจะงงๆ ในช่วงแรก แต่พอใช้จนชินแล้วคล่องตัวดี
--- เชื่อมต่อกับคอมที่บ้านได้ดีไม่มีปัญหา ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์ในแผ่นเลยยังได้ (XP Sp2 นะ)
--- ทดลองใช้กับบลูทูชโมโตรุ่น HS805 ก็ใช้งานได้ดี ... ลองเชื่อมต่อกับ 6233 ผ่านบลูทูช เพื่อแลกเปลี่ยนไฟล์ ไฟล์ที่ส่งจาก 6233 ไป S5200 รับไฟล์ได้เป็นปกติทั้งภาพและเสียง แต่เมื่อลองส่งจาก S5200 ไป 6233 กลับมองไม่เห็นไฟล์ และ 6233 ก็ไม่แจ้งว่าได้รับไฟล์เลย.. Confused ช่างมัน..ไม่เป็นไร! ยังไงก็ไม่ได้ส่งไฟล์อะไรกับเครื่องอื่นอยู่แล้ว ใช้แต่หูฟังบลูทูชอย่างเดียวอยู่แล้ว
--- ลองกันต่อกับกล้อง กล้องภาพนิ่งภาพก็ "งั้นๆ" เอามากๆ หากตั้งไว้สูงสุด จะถ่ายช้า พรีวิวก็ช้า แต่ถ้าปานกลางก็เร็วดี กลองถ่ายวิดีโอถ่ายได้ลื่นไหลและคุณภาพดี ดีกว่าซิมเบี้ยนเก่าๆอย่าง 6600 6630 6681 6680 เยอะ

สรุปแล้วราคานี้ผมถือว่าคุ้มมากๆละครับ เรียกว่าเป็นเครื่องคุ้มสุดแห่งปีเลย Very Happy ..
--- เครื่องแบรนด์ ราคาแค่ 3 พันกว่าๆ แต่ได้เครื่องสไลด์ จอTFT 2แสนสี มีบลูทูช กล้องล้านพิกเซล+ถ่ายวิดีโอได้ ฟังเอ็มพี3 ได้ (แต่ไม่กี่เพลง) เชื่อมต่อกับ PC ง่าย อึดอัดนิดหน่อยที่ความจำมันน้อยไปนิด (น่าจะซัก 128 ขึ้นไป) นับว่าคุ้มมากๆ ดีกว่าเสี่ยงเล่นพวกไอโมบายเยอะ[/img]
dermman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 12:01  

ซื้อมาแล้วติดอยู่2อย่าง
-อันแรกเหมือนรีบนๆที่เอารูปจากคอมพ์มาลงเครื่องแล้วหาไฟล์ในโทรศัพท์ไม่เจออ่ะครับ
-แล้วก้อตัวorganiserไม่เตือนนัดหมายหรือเปล่าครับ
เพื่อนๆมีใครช่วยตรงนี้ผมได้มังครับ Confused Confused Confused
dermman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 12:56  

dermman ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วติดอยู่2อย่าง
-อันแรกเหมือนรีบนๆที่เอารูปจากคอมพ์มาลงเครื่องแล้วหาไฟล์ในโทรศัพท์ไม่เจออ่ะครับ
Confused Confused Confused

ได้แล้วครับเพื่อนๆ
ถ้าจะเอารูปจากคอมมาเก็บในโทรศัพท์ ต้องเก็บในไฟล์ file storageถ้าเก็บในไฟล์photoไม่ได้ เพราะไฟล์นี้จะเก็บรูปจากกล้องเท่านั้นครับ Razz Razz Razz
silak007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 16:31  

เพิ่งซื้อมา แต่รับmms โทรถามดีแทค เค้าบอกว่ารุ่นนี้เค้าไม่มีขัอมูลตั้งค่า
ใครรับmms ได้บอกด้วยนะค่ะ

อืมอีกอยาก คือ รุ่นนี้เวลาไม่ใช้เครื่อง หรือหมดเวลาที่ตั้งค่า หน้าจอจะดำสนิทเลย เหมือนดับเครื่อง จะมีวิธีไหนบ้างมั้ยที่ไม่ต้องพักหน้าจอเป็นดำ มืด เพราะ เราเป็นคนติดดูนาฬิกาที่มือถือ ขอบคุณค่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 22:22  

silak007 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา แต่รับmms โทรถามดีแทค เค้าบอกว่ารุ่นนี้เค้าไม่มีขัอมูลตั้งค่า

อืมอีกอยาก คือ รุ่นนี้เวลาไม่ใช้เครื่อง หรือหมดเวลาที่ตั้งค่า หน้าจอจะดำสนิทเลย เหมือนดับเครื่อง จะมีวิธีไหนบ้างมั้ยที่ไม่ต้องพักหน้าจอเป็นดำ มืด เพราะ เราเป็นคนติดดูนาฬิกาที่มือถือ ขอบคุณค่ะ

เปิด ใช้งาน MMS จากในเครื่องได้เลยครับ รู้สึกจะไปตั้งค่า>เชื่อมต่อ> GPRS .... ถ้ามัน ปิด อยู่ ก็เปลี่ยนให้เป็น เปิด แล้วก็ส่งข้อความภาพออกได้เลยนี่ครับ ของผมเป็นแบบนี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 22:25  

silak007 ผู้เขียน:

ส่วนเรื่องภาพพักหน้าจอให้เป็นนาฬิกา คงทำไม่ได้แน่นอน แอลจีเป็นงี้ทุกรุ่นอ่ะที่ผมใช้มา จะประหยัดพลังงานแบต เลยต้องทำให้จอมืดตอนไม่ใช้งาน Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 12:10  

ซื้อมาใช้แล้วมีปัญหาประมาณ 2 อย่างค่ะ คือ
1.บางครั้งตอนเปิดเครื่องมันไม่ยอมโชว์รูปปกติอ่ะค่ะ ค้างเป็นหน้าจอเทา ๆ แล้วก็ทำอะไรไมไ่ด้ ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้
2. เวลาค้างค่ะ เช่นตอนนี้เวลา 11.42 แต่นาฬิกาค้างอยู่ที่ 10.48 ต้องเข้าไปคอย set ค่ะ แต่ในเวลาที่ set จะเป็นเวลาที่ถูกต้องค่ะ แต่หน้าจอมันโชว์ 10.48 แล้วก็บางทีก็ค้างอยู่ที่ 11.32 นานมากค่ะ ต้องกดปุ่มอะไรก็ได้ให้เครื่องมันทำงานนิดนึง แล้วเวลาจะเปลี่ยนเป็น 11.38 (เวลาที่ถูกต้อง) ค่ะ อยากทราบว่าใครเป็นบ้างคะ แล้วต้องทำไงคะ เอาไปที่ศูนย์เลยดีมั๊ยคะ ซื้อจากโลตัส เชียงใหม่ค่ะ อยากทราบว่าถ้าจะเอาเข้าศูนย์ที่เชียงใหม่ อยู่ที่ไหนคะ ขอบคุณมากค่ะ
JzGuy
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 04:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วมีปัญหาประมาณ 2 อย่างค่ะ คือ
1.บางครั้งตอนเปิดเครื่องมันไม่ยอมโชว์รูปปกติอ่ะค่ะ ค้างเป็นหน้าจอเทา ๆ แล้วก็ทำอะไรไมไ่ด้ ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้
2. เวลาค้างค่ะ เช่นตอนนี้เวลา 11.42 แต่นาฬิกาค้างอยู่ที่ 10.48 ต้องเข้าไปคอย set ค่ะ แต่ในเวลาที่ set จะเป็นเวลาที่ถูกต้องค่ะ แต่หน้าจอมันโชว์ 10.48 แล้วก็บางทีก็ค้างอยู่ที่ 11.32 นานมากค่ะ ต้องกดปุ่มอะไรก็ได้ให้เครื่องมันทำงานนิดนึง แล้วเวลาจะเปลี่ยนเป็น 11.38 (เวลาที่ถูกต้อง) ค่ะ อยากทราบว่าใครเป็นบ้างคะ แล้วต้องทำไงคะ เอาไปที่ศูนย์เลยดีมั๊ยคะ ซื้อจากโลตัส เชียงใหม่ค่ะ อยากทราบว่าถ้าจะเอาเข้าศูนย์ที่เชียงใหม่ อยู่ที่ไหนคะ ขอบคุณมากค่ะ

ยังไม่ถึง 7 วันก็เปลี่ยนเลยครับ

ของผมไม่เป็น
☺☻&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : .. ..
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 19:55  

โถ่ๆๆ น่าสงสาร เราใช้Atom life อยุ่อ่ะ เห็นแล้วน่าสงสารคนที่เค้าซื้อมาแล้ว ต่อกับคอมพ์ม่ายด้ายหรือเอา รูปลงม่ายด้ายอ่ะ เพื่อนเราก้อใช้นะLg กล้องก้อOkอ่ะ วีดีโอก้อดูดี แต่เพื่อนเราใข้F3000นะ เพื่อนมันบอกว่า หน่วยความจำมีน้อยมากๆ แล้วไอ่เซ็นเซอร์ วัดแอลกอฮอล์เนี่ย มันก้อตัดออกไป แล้วฟังชั่น Romote Contro ก้อม่ายมีด้วย โปรแกรมตกแต่งภามก้อม่ายมีมาให้อีกนะ - -" น่าเห้นใจจิงๆ
ถูกจนไม่กล้าซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:53  

โลตัส ขาย 2990
วันแรงงาน วันเดียวค่ะ
จากข่าวสด หน้า 36 นะ
AnnZaq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:10  

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อที่โลตัส มาให้แม่ใช้ซักเครื่องอะ ถูกดี 2990 เอง
แต่ก็แอบกลัวนิด ๆ ว่าเครื่องมันจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า ถึงเอามาขาย
ถูกซะขนาดนี้
yuthana69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 18:54  

ไปสอยมาเรียบร้อยแล้วครับ...คุ้มค่าเงินที่จ่ายไป 2990 บาท

มือถือแบบนี้ทั้งถูกและดีชอบจริงๆ... Smile
คุณโจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 10:30  

พึ่งไปสอยมาเมื่อวานครับ ที่โลตัสเชียงใหม่ มี 20ตัวเองครับ
คิดว่าคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปครับ
TP 111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถามจ้าๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 18:20  

เรื่องเอารูปจากคอมลงมือถือหรือเอามือถือลงคอม........
1. เอารูปคอมลงมือถือ
รุ่นนี้นะคับ ถ้าเป็นรูปอื่นๆที่จะเอาลงมือถือ ไม่ว่าจาจากคอมฯไหนๆก็แล้วแต่
ก็ถ้าเป็นภาพถ่าย ก็เสียบต่อเหมือน USB thumbdrive มันก็จะมีไดรฟ์เพิ่มมา
มีไฟล์ 1 ชื่อว่า my media อ่านะ
ถ้าเราเอารูปจากคอมเข้าที่ my media/photo มันจาเปิดในมือถือตรง
เมนู/มัลติมีเดีย/ภาพถ่ายส่วนตัว ไม่ได้ใช่มะ เป็นงี้กันทุกคนแหละ
ถ้าจาทำให้เปิดได้ก็คือ.......
ต้องเอาภาพนั้นๆลงไฟล์ my media/storage ของมือถือ (เหมือนต่อ thumbdriveเลย)
อ่ะคับ
แล้วเวลาจะเปิดในมือถือก็ไปที่เมนูขวาสุดล่างสุด ที่เป็นรูปแฟ้มเหลือง(ดาวน์โหลด)อ่ะ
แล้วก้อ......
เลือก "ไฟล์ที่เก็บ" เท่านั้นแหละ รูปที่เราใส่เข้าไปมันก็จะขึ้นมา
แต่.....พอเอารูปลงในไฟล์อันนี้ มันจะทำเป็นวอลเปเปอร์ไม่ได้นะ ได้แต่ดูเล่น+ส่งผ่านให้
เครื่องอื่น
หมายเหตุ :::: เวลาส่งภาพผ่านบลูทูธจากเครื่องอื่นมา มันก็จะมาอยู่ไฟล์นี้เหมือนกันนะ
เราลองส่งมาแล้ว จากเครื่องโนเกีย + etc. ทำได้ไม่มีปัญหาอะไร เปิดได้ปกติ
-----ถ้าบลูทูธใช้ไม่ได้ ประมาณว่าเปิดแล้ว...แต่ค้นหาเครื่องไม่เจอไรเงี้ย ตั้งค่าอย่างงี้นะ
เมนู -- เครื่องมือ (ขวาบน) -- บลูทูธ -- การตั้งค่า -- การมองเห็นเครื่อง -- แสดงให้เห็นทั้ง
หมด ..........เรียบร้อยแล้วล่ะ บางคนมันจะอยู่ที่"ซ่อน"ใช่ป่ะ น่าจาดีขึ้นอ่านะ-----
2. มือถือลงคอม
ก็ถ้าเป็นภาพถ่าย ก็เสียบต่อเหมือน USB thumbdrive เหมือนเดิม
รูปที่เราถ่ายมันจะอยู่ใน my media/photo อ่า แล้ว........เราก็ copy ลงคอมฯ ได้เลย
เหมือนธัมบ์ไดรฟ์เป๊ะ
-------------แต่ตอนนี้ดิ เราเจอปัญหาแล้วอ่าส์.....ใช้งานอะรัยก็ประบทับใจ รูปก็ชัดดีน่าพอใจ แต่....ต้องปรับคุณภาพเป็น S-FINE นะ เพลงก็ฟังโอเค เสียงตอนสนทนาดังมากๆชัดสุดๆ ใช้งานก็ง่าย แถมเราว่าแบตใช้ได้นานก็เครื่องเก่าเราเยอะเลย อิอิ แต่....แต่......ช่วงนี้ เราซื้อได้ประมาณ 3-4 เดือนเระ มันชอบอยู่ดีๆดับไปเลยอ่ะ ดับสนิท แบบว่าต้องเปิดเครื่องใหม่อ่ะ แบตก็ไม่หลวม เป็นไรง่ะ?? มีใครเป็นอย่างเรามั่งมั้ย??? แต่บางวันก็มะเป็น เรยงงกะชีวิตเนี่ย จะทำงัยดีอ่าส์.........-----------
ปล... เราว่าเราใช้แล้วค่อนข้างประทับใจนะ ช่วงแรกๆ แต่ตอนหลังๆนี่ชักจะ.....เฮ้อ เล่นดับเองอย่างงี้ แต่อย่างว่า อาจจาเป็นแค่เครื่องเราเครื่องเดียว เพราะมันก็เพิ่งเป็นมา 2-3 วันนี่แหละ................
s20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 02:06  

ฟังค์ชั่นคุ้มจริง แต่สัญญาณห่วยแตกมาก แบตหมดไวแต่ตอนชาร์จแบตกลับชาร์จเป็นชาติกว่าจะเต็ม

ปล. ไอโลตัสนี่ก็เหลือเกิน ค่อยๆลด ค่อยๆลด อยู่ได้ ทำเป็นบอกวันนู้น วันนี้วันสุดท้าย อีกสองวัน มันลดอีก นี่มันลดจากเดิมไปพันนึงแล้ว คนจะซื้ออย่าเพิ่งซื้อ เพราะรุ่นนี้มันจะโละทิ้งอยู่แล้ว ขายไม่ออกเดี๋ยวมันก็ลดอีก เชื่อสิ
คนใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 11:40  

เราใช้มา 2 เดือนแล้ว ทุกอย่างก็ดีในระดับนึง แต่กะว่าจะซื้อโนเกียมาใช้และ เพราะต้องชาร์ตแบตทุกวัน ถ้าวันไหนไม่ได้ชาร์ต วันรุ่งขึ้นจะใช้ได้ครึ่งวันเอง พอบ่ายแบตหมดแล้ว เปลืองมาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: