Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 FOMA D702i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 4 / เข้าชม: 10318
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 18:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฟังก์ชั่น พื้นฐานมากๆ เลยนะคะเนี่ย
รูปทรงเหมือน พีซีที

แต่ก็คงแบบนี้แหละ วางจำหน่าย ญี่ปุ่น
คนญี่ปุ่นไม่ค่อยนิยมลูกเล่นมากมั๊ง เนาะ Rolling Eyes
nthree3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 22:40  

คือ drsign แบบพื้นๆ อย่างนี้อะครับ ขายดี
ส่วย function นะครับ เอา Nokia ทุกรุ่นมาเทียบยังเทียบไม่ติดเลยครับ

เพราะ function ส่วนใหญ่คือบริการจากผู้ให้บริการ เพราะนี้คือ i-mode phone ครับ เครื่องเพียงแค่ จอสวย เสียงดี กินแบดน้อย ดี"ซด์ ธรรมดาๆ แต่ดูเก๋ ก็พอ ที่เหลือให้ NTT-DOCOMO (FOMA) เปิด function ของ i-mode ก็พอครับ รับรองทำได้ทุกอย่าง เท่าที่จะจินตนาการได้เลยครับ อออีกอย่างเครื่องนี้มีข้อด่อยกว่า 3G phone ของญี่ปุ่นอยู่ตรงที่ไม่ chip seica เท่านั้นครับ ( seica คือ chip ที่เหมือนในบัตร credit แบบ chip card อะครับ เอาไว้จ่ายเงิน แทนบัตร credit ออแล้วอีกอย่างไม่มี DVB-H TV ครับ ) ไม่เหมือนผู้ให้บริการในไทย เครื่องที่ขายมาก็ไม่ได้ ดีอะไรมากมาย ระบบยังวิ่งตามไม่ทันเลย ถึงมีแต่ GPRS ก็มี function หรือ service เท๋ๆ แบบ ญี่ปุ่นได้
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 16:23  

ยาวได้จายครับ
boatboat
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 14:24  

เข้าใจละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: