Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D720 - The Multitasking Business Player
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 154 / เข้าชม: 349425
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 22:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

พิมพ์ bt แล้วส่งไปที่4806026 แล้วจะได้ลิงค์ โปรแกรม Bliss@Thai สำหรับโหลดผ่านWAP อ่านไทยได้คะ
Minnie
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 14:45  

โหลดแล้วค่ะ Completed มากเลย blisstel เค้าทำดีนะค่ะ ไม่เห็นเหมือนศูนย์ซัมซุงเลย ถามอะไรไม่รู้สักอย่าง แล้วจะให้มี keyboard ภาษาไทยเวลาพิมพ์ตัวหนังสือยังงัยค่ะ ไม่ต้องคอยเดาตัวอักษรทีละตัวหน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 06:39  

แล้วรุ่นนี้มันปิดเสียงชัตเตอร์เวลาถ่ายรูปได้มั้ยอ่ะคับ คือใช้ P730 อยู่เวลาถ่ายรูปแล้วเสียงชัตเตอร์มันดังมั๊กๆเลย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 21:37  

คู่มือการใช้งานโปรแกรมของ D720 (โปรแกรมของ Blisstel) ครับ
คลิ้กเพื่อดาวน์โหลด
julietzeza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 02:34  

1. รุ่นนี้ซื้อมามีอะไรในกล่องบ้าง แถมเมมให้มั้ย
2. มีเมนูภาษาไทยมั้ย พิมไทยได้รึเปล่า
3. ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ค่ะ
ตอบให้หน่อยน่ะค่ะ สำหรับคนที่ใช้อยู่หรือผู้ที่มีความรู้สำหรับรุ่นนี้
Smile ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
banterng
Year's Star

จังหวัด: samutsakorn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 19:27  

ทำไมเวลาสายเข้า ไฟหน้าจอจะติดก่อนแล้วอีก2-3วิ เสียงเรียกถึงค่อยดังครับ มันไม่สามารถทำให้ดังขึ้นพร้อมกันได้เหรอ ช่วยตอบหน่อยครับ
ปล.เท่าที่ใช้มาก็ OK นะ คุณภาพเกินราคา Very Happy
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 21:31  

รุ่นนี้ บลิสเทลล ขายทุกสาขาเเล้วยังครับ อยู่หาดใหญ่ ยังไม่เห็นมีเลยอ่า เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
MEE_DPJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 12:38  

อยากทราบว่าถ้าเป็น symbian s60 แล้วจะลง Theme ต่าง ๆ ที่ปัจจุบันสำหรับ nokia 6600 ฯลฯ ได้หรือเปล่าคะ Rolling Eyes
longbeach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 01:13  

ผมซื้อที่ บริสเทล สาขา มาบุญครอง แต่ทำไมในเครื่องมี ดิกภาษาจีนด้วย คนที่ซื้อแล้วตอบหน่อยเหมือนผมป่าว

ตอนซื้อบอกพนักงานว่าขอกล้องที่ไม่แกะ แต่พนักงานบอกทุกกล้องต้องแกะ
เพื่อเช็กอุปกรณ์ ผมตรวจดูหมายเลข อีมี่ เดียวกัน

แต่ งง ทำไมมี ดิกชันนารีภาษา จีนอยู่
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 20:15  

ดิก จีนมันให้ทุกเครื่อง ไม่ใช่เหรอ Wink
alone_nite
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 00:12  

อยากถามคนที่ใช้อยู่ หรือคนที่มีความรู้เครื่องรุ่นนี้อ่ะคะ ว่า
+++ใช้แล้วเป็นไงบ้างคะ มีปัญหาอะไรรึป่าว คือว่าพอดีสนใจเครื่องรุ่นนี้อยู่อ่ะคะ ตอนนี้ปัญหาเรื่องพิมพ์ไทยอ่านไทยก้อไม่มีแล้วใช่มั้ยคะ เพราะเค้าออกโปรแกรมbliss thai อะไรนี่มาให้แล้ว....

+++ลงพวกโปรแกรมและธีมนี่สามารถใช้ได้กับพวกโนเกียเลยใช่มั้ยคะ

+++แล้วเสียงเรียกเข้าดังมั้ย เพราะพอดีตอนนี้ใช้e730แล้ว เวลาคนโทรเข้ามา ไม่ได้ยินเลยอ่ะคะ อยากถามให้แน่ใจอ่ะคะ

ถามเยอะไปหน่อยนะคะ แต่ช่วยตอบหน่อยนะคะ ถ้าเครื่องโดยรวมโอเค ก็ว่าจะไปซื้อมาใช้เลยอ่ะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
mikp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 21:51  

MMCmicro นี้ราคาแพงหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 22:04  

dekprik ผู้เขียน:
ดิก จีนมันให้ทุกเครื่อง ไม่ใช่เหรอ Wink

แล้วมันจะให้มาทำไมล่ะ ขายในไทย แล้วดันมี ดิกจีน คนไทยกี่คนได้ใช่
แล้วเวลาทำ Hardreset เกิดมันเป็นภาษาจีนทั้งเครื่องทำไงล่ะ
meaux
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 12:08  

รบกวนหน่อยนะคับ ... เห็นว่าใช้ Samsung D720 อยู่เหมือนกัน
คือว่าที่ปิดตรงช่องเสียบที่ชาร์จของพี่สามารถปิดสนิทมั้ยคับ ...
ของผมมันไม่อ่ะ .... มันเผยอหน่อยๆ ดูไม่ค่อยสวยเลย
แล้วอย่างนี้ไปเปลี่ยนภายใน 7 วันจะได้มั้ย .... รบกวนหน่อยนะคับ
meaux
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 12:09  

banterng ผู้เขียน:
ทำไมเวลาสายเข้า ไฟหน้าจอจะติดก่อนแล้วอีก2-3วิ เสียงเรียกถึงค่อยดังครับ มันไม่สามารถทำให้ดังขึ้นพร้อมกันได้เหรอ ช่วยตอบหน่อยครับ
ปล.เท่าที่ใช้มาก็ OK นะ คุณภาพเกินราคา Very Happy

รบกวนหน่อยนะคับ ... เห็นว่าใช้ Samsung D720 อยู่เหมือนกัน
คือว่าที่ปิดตรงช่องเสียบที่ชาร์จของพี่สามารถปิดสนิทมั้ยคับ ...
ของผมมันไม่อ่ะ .... มันเผยอหน่อยๆ ดูไม่ค่อยสวยเลย
แล้วอย่างนี้ไปเปลี่ยนภายใน 7 วันจะได้มั้ย .... รบกวนหน่อยนะคับ
banterng
Year's Star

จังหวัด: samutsakorn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 20:34  

meaux ผู้เขียน:

สนิทครับแต่ ไม่เท่ากับตอนแรกที่ซื้อมา มันจะเผยอนิดหน่อย ถ้าจะเปลี่ยนเค้าคงไม่ให้เปลี่ยนหรอกครับ
ปล.แล้วเสียงเรียกเข้าของคุณเป็นแบบผมรึป่าวเวลาสายเข้ามันดังไม่พร้อมไฟหน้าจอ
c-100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D720
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 23:12  

ไฟหน้าจอติดก่อนรับสาย ไม่สามารถตั้งต่าได้ครับ แล้วไฟที่กระพิบเป็นระยะๆที่ตัวเครื่องก็ตั้งไม่ได้ครับ โปรแกรมลงร่วมกับโนเกียได้บางตัวครับ แต่ขอแนะนำว่าอย่าเสี่ยงครับ เพราะผม รีเซ็ตเครื่องหลายรอบแล้ว ผมว่าโปรแกรมที่ลงกับตัวเครื่องน่าจะเพียงพอแล้วนะครับ สรุปว่าเครื่องนี้โดนใจเลยครับ ชอบมาก
D720
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 07:46  

ไฟกระพิบปิดได้ครับไปที่ tool/phone setting/ display/service lightจากนั้น set OFF
pises.n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:31  

Anonymous ผู้เขียน:
พิมพ์ bt แล้วส่งไปที่4806026 แล้วจะได้ลิงค์ โปรแกรม Bliss@Thai สำหรับโหลดผ่านWAP อ่านไทยได้คะ
pises.n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D720 ?????? Up ???????????????? ???????? ??????? Upgrate
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 16:48  

D720 ปรับปรุงเป็นไทยได้แบบไหน วิธีใด โยครอบคลุมแค่ไหน สถานที่อื่น(รับ Up)
jackooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 11:55  

TOHOME.COM ราคา 15,590 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 17:37  

ผมไม่แน่ใจว่า T-Flash แบบที่ใช้กับ D720 มีขายหรือยังครับ
เพราะโทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่า แถมมาให้แค่ 64MB ถ้าจะซื้อเพิ่มเค้าบอกว่าลองไปหาดูที่ MBK แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะมีขายหรือยัง เพราะผมไม่ได้อยู่ใน กทม.
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 05:34  

ก็กว่าจะเข้ามาได้ โนเกียเอาซิมเบียนมาชนก่อนตอนนี้เป็นเวอร์ชัน9แล้ว แต่ตัวนี้เพิ่งจะ 7.0s อย่างงี้ก็แห้วสิ เห็นตอนนี้ซัมซุงเปลี่ยนสมาร์ทโฟนมาใช้ Windows Mobile แทน สงสัยหวังจะมาชนกะซิมเบียนแน่ๆ
เอกMBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 20:21  

โปรแกรมกับธีมของโนเกียที่เป็นซีรีย์ 60 เวอร์ชั่น 7 ลงด้วยกันได้นะครับ ผมลงมาแล้ว พวกธีม เกมส์ โปรแกรมอย่างพวก lek lek dict หรือ agile messenger / fs caller / ultra mp3 / virgin radio ลงได้ไม่มีปัญหาครับ
อ้อเรื่องพิมพ์ไทยแบบมี keyboard เวลาพิมพ์ข้อความให้กดปุ่ม ABC แล้วเลือก keyboard on จากนั้นกด # ไปเรื่อยซัก 4-5ครั้ง ก็จะมีแป้นไทยขึ้นมาครับ
เอกmbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 20:24  

รุ่นนี้ประทับใจตรงที่ออกแบบมาได้ตรงใจเรียบหรูดีมากครับ อย่างนี้เค้าเรียก สวยแล้วยังฉลาดอีกต่างหาก
น้องโช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 15:21  

คือ ไม่กกี่วันนี้ เราจาไปซื้อ รุ่นนี้มาอ่ะคะ

คือ ยังลังเลใจอยู่ว่า
1. symbian series 60 สามารถลงเวอชั่น8.0ได้มะคะ แร้วรุ่นนี้เวอชั่น ไรเหรอคะ

2. แร้วที่เคยบอกไว้ว่า MMC หาซื้อในไทยมะได้จิงเหรอคะ แร้วตอนน้วื้อได้ยังคะ / เหนเค้าว่ามีแถม จิงมะเอ่ย

3. แร้ว ภายใน เราสามารถไปอั๊ฟให้ เปนภาษาไทยได้มะคะ

โดยรวมแร้ว นอกจาก ข้างต้น ก้อ ชอบมั่กๆเรยคะ ดีไซน์ดูแร้ว สวยกว่าของโนเกีย แต่ภายใน มะรุว่าจะเทียบได้รึป่วอ่ะคะ

คือ เพิงจามาใช้ของsumsungอ่ะคะ เคยใช้แต่โนเกีย แต่ว่า เครื่องก่อนๆ มันภายยอกกระหร่องกระแหร่งมากอ่ะ ปุ่มกด มัน เหมือนพาสติก แต่ รุ่นนี้ได้เหนและสัมผัสแร้วโดนใจมากๆคะ

สุดท้ยช่วยตอบข้อข้องใจข้างต้นทีนะคะ ก่อนจะตัดสินใจซื้อค่ะ
คนใช้720
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 20:21  

น้องโช ผู้เขียน:
คือ ไม่กกี่วันนี้ เราจาไปซื้อ รุ่นนี้มาอ่ะคะ

คือ ยังลังเลใจอยู่ว่า
1. symbian series 60 สามารถลงเวอชั่น8.0ได้มะคะ แร้วรุ่นนี้เวอชั่น ไรเหรอคะ

2. แร้วที่เคยบอกไว้ว่า MMC หาซื้อในไทยมะได้จิงเหรอคะ แร้วตอนน้วื้อได้ยังคะ / เหนเค้าว่ามีแถม จิงมะเอ่ย

3. แร้ว ภายใน เราสามารถไปอั๊ฟให้ เปนภาษาไทยได้มะคะ

โดยรวมแร้ว นอกจาก ข้างต้น ก้อ ชอบมั่กๆเรยคะ ดีไซน์ดูแร้ว สวยกว่าของโนเกีย แต่ภายใน มะรุว่าจะเทียบได้รึป่วอ่ะคะ

คือ เพิงจามาใช้ของsumsungอ่ะคะ เคยใช้แต่โนเกีย แต่ว่า เครื่องก่อนๆ มันภายยอกกระหร่องกระแหร่งมากอ่ะ ปุ่มกด มัน เหมือนพาสติก แต่ รุ่นนี้ได้เหนและสัมผัสแร้วโดนใจมากๆคะ

สุดท้ยช่วยตอบข้อข้องใจข้างต้นทีนะคะ ก่อนจะตัดสินใจซื้อค่ะ

ช่วยใช้ภาษาให้ถูกๆได้ไหม อ่านแล้วรำคาญเลยหยุดอ่านดีกว่า ก็เลยไม่มีอะไรจะตอบ
เอกmbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 23:42  

1.เวอรชั่น 7
2.micro mmc ตอนซื้อแถม 64 เมก มีขายในไทยนะครับลองดูตาม hardware house
3.เครื่องของบริสเทลลงโปรแกรมฟรี 6 โปรแกรมรวมถึงโปรแกรม bliss@ไทย ที่สามารถพิมพ์ไทยอ่านไทยได้ครับ
656
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 20:12  

อ้างถึง:
2.micro mmc ตอนซื้อแถม 64 เมก มีขายในไทยนะครับลองดูตาม hardware house

ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าร้านไหน
อาโพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 14:45  

ถ้าซื้อจาก 0 อื่นจะใช้โปรแกรมไทยของบลิสเทลได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้มีโปรแกรมยี่ห้ออื่นใช้ได้ไหมครับ พอดีอยากได้ประกันของ IEC มากกว่า ประกัน 5 ปี แถมราคาถูกกว่าบลิสเทลตั้งพันนึงแน่ะ
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 08:44  

ชอบครับ ซื้อจาก blisstel แถมโปรแกรมพวก Blissthai, N-caller มาให้เสร็จ เวลานำภาพจากComp ลงเพื่อนำไปใช้โชว์ภาพในโปรแกรม N-caller ต้องตั้งขนาดให้ดีม่ายงั้นเวลาโชว์ภาพอาจจะได้แค่บางส่วนของภาพ ไม่ได้ภาพเต็ม
StRaWbeRRy**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung d800 vs d720
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 01:31  

อันไหนดีกว่ากันค่ะเนี่ย
คิดว่ามันคล้าย ๆ กันน่ะค่ะ
ช่วยเลือกที
อิอิอิ
แต่ว่าน่ะ
d800 มันสวยกว่าอ่ะ
อารัยคือซิมเบี้ยนหรอค่ะ
ไม่รู้จักอ่ะ
ช่วยอธิบายทีน่ะค่ะ

add มาก้อได้
strawberry-sundae@hotmail.com

thankyou ค่ะ
จุ๊บสสสสสสสสสส
Juliet_alter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : micro mmc
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 11:56  

656 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าร้านไหน

micro mmc 512 mb ราคา 1900 บาท ที่ IT LeeCheng, MBK ค่ะ Very Happy
ขายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 10:00  

ต้องการขายครับ สถาพมีรอยที่ ลำโพงนิดหน่อยไม่น่าเกียด 11500 บาทครับต่อรองได้
ถ้าต้องการ เมามา ที่ zevors@Hotmail.com ติดกันจอเรียบร้อยแล้วไม่มีรอยเลย เสียที่มีรอยที่ลำโพงอย่างเดียว
pojjanatt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 11:40  

วิธีการลงเพลงMP3 ทำยังไงคะช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยนะ ลงไม่เป็นจริง ๆ ค่ะอยากฟังเพลงที่ชอบในมือถือค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:07  

จอสวยมากครับ สีสวยชมัดเลยรุ่นนี้หลุดดีไซน์จากd500ซะที
โฮเนท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 21:50  

ตกลงถ้าไม่ซื้อของบริสเทล จะสามารถหาโปรแกรมภาษาไทยลงได้ไหมครับ
pabo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Drizzle
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:22  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาตกยังอ่าอ่ะ ประมาณเท่าไหร่อ่า ตอนนี้ อยากได้อ่ะ สวยดี ^^
pises
Year's Star

หัวข้อ : ???????Menu Thai D720 ????????????? sure ???
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 12:47  

อ้างถึง:
เมนูภาษาไทย D720 มีไหม ข่าวว่ามีมั่นใจแค่ไหน(คุณภาพครับ)
pises
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 09:03  

ปล.เท่าที่ใช้มาก็ OK นะ คุณภาพเกินราคา :D
pises
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 09:03  

ปล.เท่าที่ใช้มาก็ OK นะ คุณภาพเกินราคา :D
aabb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 15:26  

โฮเนท ผู้เขียน:
ตกลงถ้าไม่ซื้อของบริสเทล จะสามารถหาโปรแกรมภาษาไทยลงได้ไหมครับ
AABB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 11:34  

ราคาลงแล้ว เหลือ 13900 ฮ่า ฮ่า ฮ่า ดีใจจังจะได้ซื้อซะที
joe_p900
Year's Star

หัวข้อ : ขาย samsung d720 หมื่นเดียวยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 18:11  

ขาย samsung d720 หมื่นเดียวยกกล่อง เครื่อง เดือนเดียว ด่วนน 06-8992666 โจ
sangchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 19:16  

อยากจะถามสามข้อครับ
1. d720 นี่เป็นซิมเบี้ยนเวอชั่นไรหรอครับ
2. รุ่นนี้จุเมมภายนอกได้สูงสุดเท่าไรครับ
3. ตอนนี้ราคาที่ mbk เท่าไรหรอครับ

ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????Menu Thai D720 ????????????? sure ???
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:47  

pises ผู้เขียน:
อ้างถึง:
เมนูภาษาไทย D720 มีไหม ข่าวว่ามีมั่นใจแค่ไหน(คุณภาพครับ)

ไม่มีเมนูภาษาไทยแน่นอนครับ นอกจากจะมีการพัฒนาโปรแกรมเอง
ข่าวนี้จากศูนย์ samsung ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:50  

sangchai ผู้เขียน:
อยากจะถามสามข้อครับ
1. d720 นี่เป็นซิมเบี้ยนเวอชั่นไรหรอครับ
2. รุ่นนี้จุเมมภายนอกได้สูงสุดเท่าไรครับ
3. ตอนนี้ราคาที่ mbk เท่าไรหรอครับ

ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

เป็น symbian OS series 60 version 7.0 ครับ
external memory 1.0 GB ครับ(ประมาณนั้น)
ส่วนราคาผมไม่รุ้ครับ ไม่ได้อยู่แถวนั้น
อิอิ
blacksilver
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 11:04  

ซื้อมาแล้วเมื่อวาน 14500 ที่ iec ถ้า blisstel 13900 ครับ
สำหรับคนที่กลัวว่า ถ้าซื้อเครื่องของ iec จะไม่สามารถโหลดภาษาไทยได้
ไม่ต้องห่วงเลยครับ เมื่อวานตอนผมไปเอาเครื่องฮามาแล้วรอบนึงครับ
เปิดมาเจอ void blisstel แปะอยู่ด้วยกันหลังเครื่องเลยครับ หายกลุ้มเลยทีเดียว

สำหรับการใช้งานโปรแกรม PC suit ถ้าใครมีปัญหา เข้ามาโพสต์ไว้นะครับ จะหาคำตอบมาให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 22:38  

ขาย Samsung SGH-D720 เครื่องศูนย์ สภาพดี มีที่ชาร์ตกับหูฟังแท้ ขาย 9500 สนใจติดต่อ 07-999-4553 หรือ 05-956-1527

ปล ราคามาบุญครอง มือ2 ขายอยุ่ 10500-10900
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 03:27  

รุ่นนี้ เปิดโฟนไม่ได้หรอครับ มันแปลกๆ เปิดฟังเพลงจากตัวเครื่องได้ แต่ทำไม เปิดโฟนคุยโทรสับให้เสียงออกไม่ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 00:56  

Anonymous ผู้เขียน:
ขาย Samsung SGH-D720 เครื่องศูนย์ สภาพดี มีที่ชาร์ตกับหูฟังแท้ ขาย 9500 สนใจติดต่อ 07-999-4553 หรือ 05-956-1527

ปล ราคามาบุญครอง มือ2 ขายอยุ่ 10500-10900

ขาย 8500 แล้วครับ ด่วนครับ
himo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขายรุ่นนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 21:24  

ขาย samsung D720 ครับ ซื้อมาประมาณ 2 อาทิตย์ (25 มิ.ย. 49) ที่ร้าน TG Fone (ราคา 14,000 บาท) มีใบรับประกันครบ รับประกันสภาพเครื่อง 100% มีลงโปรแกรมมาครบ (เช่นพิมพ์ไทย)
อุปกรณ์ครบเหมือนซื้อใหม่ (อุปกรณ์สภาพ 100% เช่นกัน)
ขายเพียง 11,000 บาท ที่ต้องการขายเพราะไม่ชอบเสียงลำโพง เพราะรุ่นนี้ลำโพงเน้นไปทางเสียงใส (ผมเป็นพวกโรคจิตชอบเสียงลำโพงดังๆ ครับ Twisted Evil ) นอกนั้นเยี่ยมหมด
สนใจเมล์มาที่ himoglobin22@yahoo.com แล้วจะรีบติดต่อกลับครับ
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:47  

คือว่า D720 ตัวนี้รับการ์ด MMCmicro ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: