Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2299 / เข้าชม: 3653849
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1628 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 602 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 81 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 61 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2372

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ????????? N70?????????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 23:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อ N70มาเมื่อวานนี้ค่ะ ลองถ่ายรูปจากกล้องด้านหลังดู ทั้งในห้างที่แสงสว่างๆ, ในรถที่แสงน้อยลงหน่อย และในห้องนอนที่แสงน้อยๆ เสร็จแล้วเอารูปลงคอมเพื่อดูความชัดอ่ะค่ะ ปรากฏว่า ทุกรูปที่ถ่าย มีขีดๆสีน้ำเงินเป็นแถบยาวๆ 2 แถบทุกรูปเลยค่ะ ทั้งรูปที่ถ่ายในที่สว่างและที่มืด กลุ้มใจมากกค่ะ

ควรจะแก้ไขยังไงดีคะ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากตัวกล้อง, ตัวเครื่อง หรือว่าควรต้องเข้าไปปรับอะไรก่อนรึเปล่าคะ หรือว่าควรส่งซ่อมศูนย์ดีคะ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากกค่ะ
iCezii_z
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 10:34  

damnara ผู้เขียน:
13000 +512MB พร้อมกรอบใสแพงไปมั้ย......... Laughing [img][/img]

มือ 1 อ่ะป่ะ 555+ ซื้อที่ไหนอ่ะ ถูกโคดๆ Laughing
angle_bebe
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 11:20  

เราไปซื้อที่เซ็นทรัลพระราม2มา ร้าน ไอ สมาร์ท ซื้อมา 16690 ปดูที่ศูนย์เอไอเอสนะเค้าบอกเครื่องไม่มีเราหาซื้อศูนย์2ห้างเนี่ย มาจบที่ร้านนี้อ่ะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? N 70 ????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 15:13  

อยากรุว่าเวลาใช้สายเคเบิ้ลอะ เวลาแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างคอมกับมือถือ ทำไมมันใช้ไม่ได้หรอ มันบอกว่าไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ เราก้อต่ออยู่แท้ๆนะ เพราะอะไรหรอ คือลองเท่าไหร่ก้อทำไม่ได้ เสียบถูกแล้วนะ โปรแกรมก้อลงแล้ว มันมีอะไรที่ผิดอีกหรอ ใครใช้หรือรุช่วยบอกหน่อย ใครงงขอโทษด้วย เราก้อใช้คำไม่ค่อยเก่ง
คาซาว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? N 70 ????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 18:39  

- - ผู้เขียน:
อยากรุว่าเวลาใช้สายเคเบิ้ลอะ เวลาแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างคอมกับมือถือ ทำไมมันใช้ไม่ได้หรอ มันบอกว่าไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ เราก้อต่ออยู่แท้ๆนะ เพราะอะไรหรอ คือลองเท่าไหร่ก้อทำไม่ได้ เสียบถูกแล้วนะ โปรแกรมก้อลงแล้ว มันมีอะไรที่ผิดอีกหรอ ใครใช้หรือรุช่วยบอกหน่อย ใครงงขอโทษด้วย เราก้อใช้คำไม่ค่อยเก่ง

เหมือนกันเลยครับ ต่อแล้วบอกว่าไม่ได้ต่อ โปรแกรมก็ลง งง มากเลยครับ

แต่พอดีว่ามีเรื่องเสียบเมม ก้เลยไม่ต้องใช้สายก็ได้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 20:12  

ท่านต้องไปเลือกที่เมนูเชื่อมต่ด้วยนะครับผมก็ไม่ทราบเหมือนกันเวลามันไม่เจอผมก็เข้าไปเลือกที่เชื่อมต่อแล้วเลือก USB แล้วมันก็เจอแต่ที่ผมใช้อยู่ รุ่น 3250 นะครับไม่ทราบว่าเหมือนกันป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 21:10  

อีกอย่างครับอยากจะฝากซื้อของมาแพงก็พยายามใช้ใหม่ก็พยายามใช้ให้มันเต็ม 100% ก็แล้วกันนะครับ แต่ก็อย่าลงอะไรจนเลอะเทอะ มันจะรวนเอา มันก็เหมือนกับคอมอะแหละคับ ใส่โปรแกรมเข้าไปเยอะๆๆจนเละเทะมันก็จะรวนเอาง่ายๆๆ ที่ถามช่างเค้าก็บอกมาว่า ส่วนมากที่พังๆๆกันก็เพราะบางที ลงโปรแกรมไปลงแล้วจิงๆๆก็ไม่ได้ใช้ลงให้เยอะไว้ก่อนจะได้ไปโม้กะเพื่อนได้(นี้ช่างเค้าบอกมานะครับไม่ใช่ผม)
maime38
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? N70 ??? N80
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:33  

SizzlerH ผู้เขียน:
พอดีกะจะซื้อ N70 แล้ว แต่พอมาดูแล้ว เห็นN80 ลูกเล่นดีกว่า ใครก็ได้เปรียบเทียบ 2 รุ่นให้ดูหน่อยสิ

1.เรื่องของคุณภาพเสียง และความดังของเสียง
2.เรื่องหน้าจอ N70 176 x 208 พิกเซล / N80 352 x 416 พิกเซล มันต่างกันยังไงหรอ
3.เรื่องกล้อง ตัวไหนชัดเจน กว่ากัน
4.ด้านอื่นๆ

ถ้ายังงัยลอง รอ n73 เลยดีกว่าไหมคับผมว่า ฟังก์ชั่นหลายด้านเหนือกว่า n80 นะคับ
maime38
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????? N70?????????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:38  

Nu Pui ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ N70มาเมื่อวานนี้ค่ะ ลองถ่ายรูปจากกล้องด้านหลังดู ทั้งในห้างที่แสงสว่างๆ, ในรถที่แสงน้อยลงหน่อย และในห้องนอนที่แสงน้อยๆ เสร็จแล้วเอารูปลงคอมเพื่อดูความชัดอ่ะค่ะ ปรากฏว่า ทุกรูปที่ถ่าย มีขีดๆสีน้ำเงินเป็นแถบยาวๆ 2 แถบทุกรูปเลยค่ะ ทั้งรูปที่ถ่ายในที่สว่างและที่มืด กลุ้มใจมากกค่ะ

ควรจะแก้ไขยังไงดีคะ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากตัวกล้อง, ตัวเครื่อง หรือว่าควรต้องเข้าไปปรับอะไรก่อนรึเปล่าคะ หรือว่าควรส่งซ่อมศูนย์ดีคะ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากกค่ะ

อันนี้ น่าจะเกิดปัญหาจากตัวกล้องนะคับ ยังงัยลองไปคุยกับที่ร้านดูก่อนถ้าไม่ได้จิง จิง คงต้องเข้าศุนย์คับ
บิวตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????? N70?????????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 20:04  

พี่ๆคะวันนี้ไปดูมือถือมาที่เดอะมอลลงามวงศ์วานขอบอกมีตังซื้อn70แต่ไม่มีเลย
ไม่ว่าจะเทเลวิท,เจมาส,บริสเทล...ไม่มีเลยยยยยยยย

Embarassed Twisted Evil อยากจะบ้าอยากได้โวย+++++
nuyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:08  

อยากถามว่า เวลาเราถ่ายภาพโดยให้เครื่องอยู่แนวนอน (ถ่ายแบบกล้องดิจิตอล) โดยกดปุ่มชัตเตอร์ ทำไมภาพที่ออกมามันเป็นภาพตั้งละคับ คือความสูง มันมากกว่าความยาวอ่ะคับ จะทำให้เป็นภาพแนวนอนแบบเวลาเราจับเครื่องในแนวตั้งถ่ายได้มั้ยครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนเหรอครับ รึใช้โปรแกรมเพิ่มเติม จับ 2 มือ จะถือได้นิ่งกว่าอะคับ

ขอบคุณครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 08:33  

ถ้าเอามาจากอังกฤษจะปลดล็อคได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
Kyd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 16:09  

gp_beer ผู้เขียน:
อายุเครื่อง 2 เดือน เวลาการใช้เครื่อง 140 ชั่วโมงก่า(มันรีเซ็ตแค่100ชั่วโมงแล้วเริ่มนับใหม่) VER 3.05

อันนี้ ไม่ ชัว 100% นะ แต่เครื่องป๋มหาย 1000%

ปกติป๋มไม่เคยเปิด antivirus ทิ้งไว้ ป๋มใช้ symantec ver 4.0.41 update 16-03-2006 เพราะคิดว่ามันจะทำให้กินแบต(ใช้โทรเยอะเดี๋ยวหมดเร็ว...)
จะเปิดใช้งานก็ต่อเมื่อจะ ต่อกับคอม หรือ ใช้ บลูทูธ เสร็จแล้วก็ปิดเลย แต่เมื่อวานลืมเพราะงานยุ่งมีสายเข้ามาตอนต่อกะคอมก็โทรนานจนลืม.... แล้วลืมปิด antivirus สักพักมีสายเข้าก็งงเพราะเสียงเรียกเข้ามันเป็นของ nokia ซะงั้น มีโทรมาหลายสายประมาณ 8 สาย เพี้ยนเป็นของ nokia 5 สาย และปกติ 3 สายตามที่ตั้งไว้ ป๋มก็เลย ปิดแล้วก็เปิดใหม่ลองเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้าก็เป็นอีก แถมมาอีก 1 อาการด้วยคือเวลา เปิดเครื่องช่วงที่ logo จับมือ(boot) ขึ้นมันกระตุกทั้งภาพและเสียงเลยอ่ะ งงมากๆใช้มาตั้งนานเพิ่งเป็น ก็เลยนั่งคิดว่าตูทามไรกะเครื่องไปหว่า....หรือมันอ๋อเองต้องไปอัพซะมั้ง
.......เล่นไปเล่นมา นึกออกว่าเปิด antivirus ทิ้งไว้
ก็เลยปิด ทั้ง Auto protect และ firewall แล้วเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้า ประมาณ 10 ครั้ง ทั้ง โทร 5 ครั้ง ติดต่อ และอีก 5 ครั้งแบบไม่ติดต่อกัน เริ่มสบายใจนอนหลับดีก่า
และมาวันนี้ ก็โทรคุยงานรับสายเป็นปกติ ก็เลยสงสัยอีกอย่างคือ boot กระตุกเนี่ยมันหายรึเป่า ดังนั้นเลยจัดการปิดแล้วเปิดใหม่
ชื่อไหม อาการ 2 อย่าง boot กระตุก กับเสียงเรียกเข้าเพี้ยน หายครับ
หายสนิท....จริงๆ ม่ายรู้ว่าเพื่อนๆจะเป็นอย่างผมอะเป่ายังไงก็ลองดูนะ

Let's plays Laughing Shocked Wink

================

จริงๆด้วย good thanks
525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 20:12  

N70 นี่เขาแถม MMC กี่ MB นะครับ
yuii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 09:07  

สวยจังเลย กำลังหลง.. ถึงเมนูจะหน่วงงงงงง ก็ตาม
ยังไงก็รัก Nokia
yuii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ? ??????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 09:09  

ซื้อมาวันที่ 12 พ.ค. 49 ราคา 15700 บาท
ถ้าซื้อเงินสด โดยไม่ turn เครื่อง 15500 ครับ
ตอนนี้แถมการ์ด 128 mb (โชคดีจังเลย) แต่ก็ยังไม่เพียงพอ
เพราะรูปที่ถ่ายมีความละเอียด ขนาดไฟล์ใหญ่
ถ้าไม่อยากได้ไฟล์ใหญ่ ภาพก็ไม่ละเอียด
ลงเพลงสัก 15 เพลง โปรแกรมดิค โปรแกรมต่างๆ อีกสัก 10 โปรแกรม
ถ่ายรูปสัก 25 รูป ก็เพียงพอนะ
การ์ด 512 แค่ 1200 บาทเอง (หาซื้อกับคนรู้จักนะ จะได้ราคาถูกแหละ)
ขนมถ้วย.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 10:26  

ของเรามันแฮ้งตลอดเลยโครตเซ็งเลยใครเป็นมั้งซื้มาตั้งแพง ว้าแย่จัง
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ? ??????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 22:40  

yuii ผู้เขียน:
ซื้อมาวันที่ 12 พ.ค. 49 ราคา 15700 บาท
ถ้าซื้อเงินสด โดยไม่ turn เครื่อง 15500 ครับ
ตอนนี้แถมการ์ด 128 mb (โชคดีจังเลย) แต่ก็ยังไม่เพียงพอ
เพราะรูปที่ถ่ายมีความละเอียด ขนาดไฟล์ใหญ่
ถ้าไม่อยากได้ไฟล์ใหญ่ ภาพก็ไม่ละเอียด
ลงเพลงสัก 15 เพลง โปรแกรมดิค โปรแกรมต่างๆ อีกสัก 10 โปรแกรม
ถ่ายรูปสัก 25 รูป ก็เพียงพอนะ
การ์ด 512 แค่ 1200 บาทเอง (หาซื้อกับคนรู้จักนะ จะได้ราคาถูกแหละ)

ซื้อที่ไหนหรอ ให้เมม 125
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 01:03  

รุ่นนี้ รองรับ 3G นะโว้ย

แต่ขอบ่นหน่อย N70 โคตรกินแบตเลยแสดดดดดดดดดดดดด

นอกนั้นดีโคตร ขอชม รุ่นนี้ใช้แล้ว คุณสมบัติ เลิศมาก

แฟรช สว่างเหมือนกล้องดิจิตอลเลย แสบตาดี
yuii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 13:06  

ที่เคื่อง hank บ่อย อาจเพราะลงโปรแกรมมากไปรึป่าว
ต้องทำใจนะ ใจเย็น ๆ เคื่องมันก็เล็กเท่านี้ ยัดเทคโนโลยีเข้าไปเยอะแยะ
มันก็หน่วงหน่อย.. ผมก็ลบโปรแกรมที่ไม่จำเป็นทิ้ง เคื่องก็จะดีขึ้นนะ
เช่น โปรแกรมที่จำเป็นสำหรับผม ก็มี SmartDic, SmartMovie, Theme น่ารักๆ แมนๆ
อ่า ไรอีกล่ะ.. งืมม ที่ผมไม่ลบ งืมมม ๆ อ๋อ เกมแก้เซ็งเวลารอแฟน..
และก็อ่า.. เพลง 15 เพลง ฟังรอแฟนเวลาเล่นเกมเบื่อ (แฟนให้รอนาน น่าเบื่อ)
(แต่ยังไม่เบื่อ N70 นะ) ก็น่าจะพอน้า.. เหลือพื้นที่สำหรับถ่ายรูป เพราะไฟล์ค่อนข้างใหญ่
เพราะภาพมันละเอียดมั่กๆๆๆๆๆๆ โหลดลงคอมพ์ชัดแจ๋ว
แฟนใช้ 3250 nokia ยังอยากเปลี่ยนเลย แต่เขาชอบฟังเพลง เสียงมันดีกว่า N70
คิดว่า นิดนึงนะ..แบบว่าผมรัก N70 นี่
ให้เคื่องมีพื้นที่ว่างพอสมควรด้วย มันก็เหมือนคอมพ์เคื่องหนึ่งอะคับบบบ

อ่า.. ซื้อ n70 ที่ Big C นครปฐม คับ มาล็อตใหม่ของเดือน พ.ค. แถม card 128 mb
คับ คนขายยังงงเลย ตอนแรกกะซื้อ 512 mb แต่คิดว่าใช้ไม่เยอะ
การ์ด 512 mb 1200 - 1300 หาซื้อกับคนรู้จักจะได้ราคาถูกนะ
การ์ด 256 mb 1000 บาท เพิ่มอีก 200-300 ได้อีกตั้งเท่าตัวแน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 13:18  

http://www.*** BANNED ***.com/pages/index.php?refid=m5plus

วิธีหาเงินง่ายๆจะได้รับเงิน ประมาณเกือบ 80,000 บาท หรือ ประมาณ 2,000 Euro
เพียงแค่ใช้เวลาว่างแต่ละวันแค่ 2-3 ชั่วโมง ก็สามารถสร้างรายได้งามๆ ได้
อยากให้คุณเป็นหนึ่งในนั้นครับเพียงแค่สมัครสมาชิกวันนี้คุณจะได้รับเงินประมาณเกือบ 80,000 บาท หรือ ประมาณ 2,000 Euro โดยไม่มีข้อผูกมัด รู้มั๊ยว่าเดี๋ยวนี้ทางต่างประเทศเค้าจ้างให้เราดูโฆษณาของเค้ากันแล้ว
แค่ส่งอีเมล์,เช็คเมล์แล้วก็คลิกไปดูโฆษณาที่เค้ามีมาให้ใน Internet แค่นี้ก็มีเงินเข้ามาในบัญชีแล้วจริงๆ แค่มีเวลาหลังเลิกเรียน หรือเลิกงานที่จะมานั่งเล่นขอ บอกว่าคุ้มค่าจริงๆ ถ้าขยันจริงๆก็สามารถมีรายได้เดือนละเป็นหมื่น เผลอๆอาจจะได้มากกว่าเงินเดือนที่ได้ทุกวันนี้อีกนะ (อันนี้เรื่องจริงนะไม่ได้โกหก)
ผมทำมา 2 เดือนแล้ว ได้เงินจริงๆ จะมากจะน้อยก็อยู่ที่ตัวคุณเอง ลองทำตามวิธีที่ผมแนะนำจะได้เงินดีที่สุด
ถ้าว่างก็ลองทำดูไม่เสียเวลามากมายหรอก เดี๋ยวจะบอกวิธีการสมัครและวิธีการทำงานอย่างละเอียดข้างล่างนี้นะ
วิธีสมัคร
1. เข้าไปสมัครที่ http://www.*** BANNED ***.com/pages/index.php?refid=m5plus ( ถ้าเข้าไม่ได้ก็ copy แล้วเอาไปวางที่ url ใหม่นะครับ) เมื่อเข้า webแล้วให้เข้าไปที่ Join แล้วกรอกอีเมล์ของตัวเอง e-mail ที่ใช้ในการติดต่อที่เราใช้กันอยู่
2. เข้าไปเช็คในเมล์ที่ใช้สมัครทันที จะเห็นว่ามีอีเมล์ที่ทาง web ส่งมาให้เพื่อยืนยันว่าเมล์นี้มีตัวตน (ลองดูที่ Junk mailถ้าไม่มีใน inbox) ในเมล์ที่ส่งมาจะมีอยู่ 2 link ให้คลิ๊กอันแรก แล้วกรอกข้อความต่างๆ ดังนี้
*1 ในช่อง Username: ให้ใส่ชื่อที่เราต้องการใช้อะไรก็ได้เป็นภาษาอังกฤษต้องอย่างต่ำ 4 ตัวอักษร (แล้วชื่อนี้จะใช้ในการ log in: ทุกๆครั้ง จำให้ได้ด้วยนะห้ามลืม)
*2 ช่อง Send email to: ให้เลือก site inbox
*3 ช่อง First name: ใส่ชื่อจริงของเรา
*4 ช่อง Last name: กรอกนามสกุล (กรอกชื่อจริงนามสกุลจริงนะเพราะเค้าต้องใช้ในการจ่ายเงิน)
*5 ช่อง Address: ให้กรอกที่อยู่ (บ้านเลขที่ หมู่ที่ ถนน และตำบล )เป็นภาษาอังกฤษนะครับ
*6ช่อง City: กรอกอำเภอ
*7ช่อง State: ให้เลือก N/A ช่อง other ข้างล่างให้ใส่จังหวัด
*8ช่อง Zip code: ใส่รหัสไปรษณีย์
*9ช่อง Country: ประเทศที่เราอยู่ (ดูให้ดีนะเพราะมันมีชื่อคล้ายๆกันเยอะอย่างเช่น Thailand,Thailland)
*10 ช่อง Referred ทางweb กรอกให้แล้วก็ไปดูข้ออื่นเลย (ถ้าไม่มีก็ใส่ เป็น arch14 หมายถึงทราบข่าวจาก Username ของใคร)
*11 ช่อง Select categories of interests to you: ให้ติ๊กในช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆทุกช่องนะครับ
*12 ช่อง Current payment method: ให้ใส่เป็น Check
ช่อง Payment account ID: ก็ให้ใส่เป็น Check (ถ้าได้เช็คแล้วให้นำไปขึ้นเงินที่ธนาคารกรุงเทพทุกสาขา และเสียค่าธรรมเนียม 200 บาท)
*13 ช่อง Password ให้ใส่ตามที่เราต้องการแต่ต้องจำให้ได้ด้วยนะสำคัญมาก ช่องConfirm password ให้กรอกรหัสเดิมยืนยันอีกครั้ง
เมื่อกรอกข้อมูลต่างๆเรียบแล้วให้กดปุ่ม Sign up เพียงเท่านี้ก็จะได้รับเงินจำนวนเงิน 2,000 Euro หรือ ประมาณเกือบ 80,000 บาท วิธีเพิ่มเงินในบัญชีให้ทำดังนี้ ก่อนอื่นต้องLog in เข้าไปใน web ก่อนโดยเลือกปุ่ม Log in แล้วกรอก Username และรหัสผ่าน
ขั้นตอนการเข้า Log in
1. ต้องเข้าไปที่เวบก่อนที่ www.*** BANNED ***.com
2. คลิกที่ Members
3. ก็ให้ใส่ Username และ Password ของเราทุกครั้ง
***หรือจะไปเข้าที่ E-mail ของเราก็ได้ โดยคลิกที่ Inbox แล้วคลิกที่ *** BANNED ***.com Members Info
เมื่อเข้ามาใน web แล้วจะเห็นหัวข้อต่างๆ 12 ข้อ หัวข้อที่น่าสนใจมีดังนี้
1. My Earnings รายได้จำนวนที่ได้รับ คลิ๊กเพื่อเข้าไปดู
2. Paid to Click คลิ๊กเข้าไปดูโฆษณาใน link ที่เขามีให้ หลังจากนั้นให้เปิดหน้าต่างทิ้งไว้สักครู่ บางโฆษณาจะมีเวลาบอกไว้ให้ว่าต้องเปิดอย่างน้อยนานเท่าไหร่ เช่น 33 second (ครึ่งนาที)
เมื่อครบกำหนดก็จะมีข้อความขอบคุณ หลังจากนั้นก็ปิดได้แล้วไปเปิดอันใหม่ การเปิดอ่านแต่ละครั้งจะได้เงินไม่เท่ากัน อาจจะ 214 – 250 เหรียญ ***(แต่ต้องเปิดครั้งละ 1 โฆษณาเท่านั้น เพราะว่าเปิดซ้อนกันหลาย ๆ โฆษณาไม่ได้เดี๋ยวเขาจะหาว่าเราโกง และจะไม่จ่ายเงินให้เรา)
3. My in box ถ้ามีจดหมายเข้ามาให้เข้าไปอ่านตาม link ที่มีมาให้แล้วจะได้เงินเหมือนข้อ 2 ( แต่จะได้เงินเยอะกว่า)
4. Paid sign up เมื่อมีคนอ้างอิง email เราหรือเข้าไปในเวปโฆษณาโดยใช้อีเมล์ของเราก็จะได้เงินเพิ่ม
5. My user info เป็นข้อมูลของเรา ซึ่งสามารถแก้ไขเองได้
6. My referral status ดูว่ามีคนสมัครเข้ามาจากการแนะนำของเรากี่คน
7. Referral center อันนี้สำคัญมากคือเราจะใช้ link ที่มีอยู่โดยเป็นชื่อของเราในการแนะนำให้คนอื่นเข้ามาสมัคร ถ้ามีคนเข้ามาสมัครผ่านชื่อของเรา เราจะได้โบนัสครั้งละ 15 เหรียญ
ข้อนี้เป็นวิธีการที่สามารถทำงานได้เร็วและทำเงินได้เยอะถ้าเราขยันหาเพื่อนมาสมัครไม่ได้เสียหายอะไรต่างคนต่างช่วยกัน link ที่ใช้ในการแนะนำจะอยู่ในช่อง URL ตัวอย่าง เช่นlinkของเรา http://www.*** BANNED ***.com/pages/index.php?refid=m5plus ตัวที่ขีดเส้นใต้จะเปลี่ยนเป็น Username ของเรา
8. Log out กดปุ่มนี้ออกจาก web สำคัญถ้าขยันทำตามข้อ 2,3,7และขยันเช็คเมล ก็จะมีรายได้เข้ามาเรื่อยๆ
ใช้เวลาช่วงที่มาเข้าเน็ตในขณะที่เราทำอย่างอื่นเช่น เช็คเมล หรือ chat กับเพื่อนเราก็เปิดเว็บนี้ไปด้วยไม่ได้เสียหายอะไร ไม่ได้เสียเวลาอะไรมากมาย ได้เงินอย่างต่ำวันละ 15-100 เหรียญ ดีกว่าปล่อยเวลาขณะเข้าเน็ตทิ้งเปล่าๆ เมื่อเราทำเงินได้จำนวนหนึ่งทางเว็บจะทยอยส่งเงินมาให้โดยปกติจะส่งมาทุกเดือนแต่ถ้าเดือนไหนจำนวนเงินน้อยเค้าก็จะทบ ไปเดือนต่อไปเพราะไม่คุ้มค่าส่ง
สิ่งสำคัญ อย่าโกงเด็ดขาดโดยการสมัครหลายๆครั้ง ทางWebsiteเค้ามีระบบการตรวจสอบถ้าเค้าตรวจพบ IP address ซ้ำกัน หรืออยากลองดูก็ได้แต่ถ้าเค้าตรวจพบก็จะโดนตัดสิทธิ์ทันที กฏที่สำคัญคือ คอมหนึ่งเครื่องสามารถสมัครได้หนึ่งครั้งเท่านั้น และการที่สมัครทุกครั้งจะต้องมีชื่อผู้แนะนำ ในช่อง Referred by ในข้อ *10 ตามข้างบนจะต้องใส่ User name ผู้ที่แนะนำไม่อย่างนั้นจะถือเป็นโมฆะ
และเมื่อแนะนำต่อให้เพื่อนก็บอกเพื่อนว่า “ในช่อง Referred by ให้กรอกว่าเป็น User name ของคุณเอง” และคุณ ต้องมีสมาชิคอย่างน้อย 2 คนเพื่อสร้างความเชื่อถือให้กับบริษัทไว้วางใจเรา และที่สำคัญต้อง log in อย่างน้อย 14 วันถ้าหลังจากนั้นทางบริษัทจะตัดสิทธิ์
เมื่อคุณเข้าไปตาม Link ดังกล่าวแล้ว ให้คลิ๊ก join now
จากนั้นก็ให้คุณกรอก E-mail ของคุณลงไป หลังจากนั้นแล้วให้ไปเช็ค E-mail ของเราทันที (เพราะเขาจะส่งใบสมัครมาให้เรา) แล้วกรอกข้ามูลเหมือนเดิมทุกอย่าง เปรียบเทียบดูกันเองตามที่ผมอธิบายไว้ข้างต้น
>>>>>การร้องขอการจ่ายค่าตอบแทน (เงินที่คุณจะได้รับ)
จะมีปุ่ม My Redemption Area ปรากฏที่หน้าห้องสมาชิก (ในส่วนที่เราเข้าไปเช็คยอดเงินเป็นประจำ) โดยปุ่ม My Redemption Area จะปรากฏโดยอัตโนมัติ เมื่อเราทำยอดได้ถึงตามที่แต่ละเว็บกำหนดอาจต้องรอสรุปยอดไปจนถึงปลายเดือนปุ่มนี้จึงจะขึ้นมา แนะนำให้ทำสะสมไปเรื่อยๆ ทุกวัน ถ้ามีปุ่มขึ้นมาเราก็กดเบิกได้ทันทีหลังจากที่เราคลิ๊กปุ่ม Request Redemption แล้ว เขาจะส่งเป็นเช็คเงินสดมาให้เราทันที
ขอย้ำว่านี้คือโอกาสที่ดี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น เพียงแค่ท่านลองสละเวลาของท่านเพียงวันล่ะ
ไม่กี่ชั่วโมง มันจะทำหั้ยท่านมีรายได้เสริมอย่างแน่นอนครับ.......
STEP TWO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 16:54  

เครื่องตอนนี้เวอร์ชั่นอะไรกันคับ ผมไปอัพมา2รอบ ตอนแรกที่ใช้เป็นลอตแรกที่เอาเข้ามาเป็นเวอร์3.______แล้วไปอัพเป็นเวอร์4._______ แล้วไปอัพอีกรอบล่าสุดเป็นV 5.0609.2.0.1
noo12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? PC ?????????? SMs
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 18:52  

คือเราลง Nokia PC Suite แล้วหล่ะ แต่ว่าลองส่ง SMS ดูง่ะ มันไม่ได้ง่ะ ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 02:41  

ถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมอยากทราบว่า ซิมเบี้ยนOS.8 นี่ถ้าต้องการฮาร์ทรีเซ็ต ต้องปิดภาษาไทยก่อนป่าวครับ ขอบคุณครับ
orange...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ?????? visual radio ?????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 09:23  

รบกวนผู้รู้ ช่วยสอนวิธีใช้ visual radio ของ N70 หน่อยคะ พอ จะเข้าไปฟัง มาก็ ขึ้นให้ใส่ ID อะไร สักอย่าง แล้วเวลา จะฟัง เนี่ย เราต้อง ต่อ wap ด้วยเหรอ คะ
ขอบคุณ ทุกคนมากคะ
dp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 17:24  

วิธีหาเงินง่ายๆจะได้รับเงิน ประมาณเกือบ 80,000 บาท หรือ ประมาณ 2,000 Euro
เพียงแค่ใช้เวลาว่างแต่ละวันแค่ 2-3 ชั่วโมง ก็สามารถสร้างรายได้งามๆ ได้
อยากให้คุณเป็นหนึ่งในนั้นครับเพียงแค่สมัครสมาชิกวันนี้คุณจะได้รับเงินประมาณเกือบ 80,000 บาท หรือ ประมาณ 2,000 Euro โดยไม่มีข้อผูกมัด รู้มั๊ยว่าเดี๋ยวนี้ทางต่างประเทศเค้าจ้างให้เราดูโฆษณาของเค้ากันแล้ว
แค่ส่งอีเมล์,เช็คเมล์แล้วก็คลิกไปดูโฆษณาที่เค้ามีมาให้ใน Internet แค่นี้ก็มีเงินเข้ามาในบัญชีแล้วจริงๆ แค่มีเวลาหลังเลิกเรียน หรือเลิกงานที่จะมานั่งเล่นขอ บอกว่าคุ้มค่าจริงๆ ถ้าขยันจริงๆก็สามารถมีรายได้เดือนละเป็นหมื่น เผลอๆอาจจะได้มากกว่าเงินเดือนที่ได้ทุกวันนี้อีกนะ (อันนี้เรื่องจริงนะไม่ได้โกหก)
ผมทำมา 2 เดือนแล้ว ได้เงินจริงๆ จะมากจะน้อยก็อยู่ที่ตัวคุณเอง ลองทำตามวิธีที่ผมแนะนำจะได้เงินดีที่สุด
ถ้าว่างก็ลองทำดูไม่เสียเวลามากมายหรอก เดี๋ยวจะบอกวิธีการสมัครและวิธีการทำงานอย่างละเอียดข้างล่างนี้นะ
วิธีสมัคร
1. เข้าไปสมัครที่ http://www.*** BANNED ***.com/pages/index.php?refid=xprom766 ( ถ้าเข้าไม่ได้ก็ copy แล้วเอาไปวางที่ url ใหม่นะครับ) เมื่อเข้า webแล้วให้เข้าไปที่ Join แล้วกรอกอีเมล์ของตัวเอง e-mail ที่ใช้ในการติดต่อที่เราใช้กันอยู่
2. เข้าไปเช็คในเมล์ที่ใช้สมัครทันที จะเห็นว่ามีอีเมล์ที่ทาง web ส่งมาให้เพื่อยืนยันว่าเมล์นี้มีตัวตน (ลองดูที่ Junk mailถ้าไม่มีใน inbox) ในเมล์ที่ส่งมาจะมีอยู่ 2 link ให้คลิ๊กอันแรก แล้วกรอกข้อความต่างๆ ดังนี้
*1 ในช่อง Username: ให้ใส่ชื่อที่เราต้องการใช้อะไรก็ได้เป็นภาษาอังกฤษต้องอย่างต่ำ 4 ตัวอักษร (แล้วชื่อนี้จะใช้ในการ log in: ทุกๆครั้ง จำให้ได้ด้วยนะห้ามลืม)
*2 ช่อง Send email to: ให้เลือก site inbox
*3 ช่อง First name: ใส่ชื่อจริงของเรา
*4 ช่อง Last name: กรอกนามสกุล (กรอกชื่อจริงนามสกุลจริงนะเพราะเค้าต้องใช้ในการจ่ายเงิน)
*5 ช่อง Address: ให้กรอกที่อยู่ (บ้านเลขที่ หมู่ที่ ถนน และตำบล )เป็นภาษาอังกฤษนะครับ
*6ช่อง City: กรอกอำเภอ
*7ช่อง State: ให้เลือก N/A ช่อง other ข้างล่างให้ใส่จังหวัด
*8ช่อง Zip code: ใส่รหัสไปรษณีย์
*9ช่อง Country: ประเทศที่เราอยู่ (ดูให้ดีนะเพราะมันมีชื่อคล้ายๆกันเยอะอย่างเช่น Thailand,Thailland)
*10 ช่อง Referred ทางweb กรอกให้แล้วก็ไปดูข้ออื่นเลย (ถ้าไม่มีก็ใส่ เป็น arch14 หมายถึงทราบข่าวจาก Username ของใคร)
*11 ช่อง Select categories of interests to you: ให้ติ๊กในช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆทุกช่องนะครับ
*12 ช่อง Current payment method: ให้ใส่เป็น Check
ช่อง Payment account ID: ก็ให้ใส่เป็น Check (ถ้าได้เช็คแล้วให้นำไปขึ้นเงินที่ธนาคารกรุงเทพทุกสาขา และเสียค่าธรรมเนียม 200 บาท)
*13 ช่อง Password ให้ใส่ตามที่เราต้องการแต่ต้องจำให้ได้ด้วยนะสำคัญมาก ช่องConfirm password ให้กรอกรหัสเดิมยืนยันอีกครั้ง
เมื่อกรอกข้อมูลต่างๆเรียบแล้วให้กดปุ่ม Sign up เพียงเท่านี้ก็จะได้รับเงินจำนวนเงิน 2,000 Euro หรือ ประมาณเกือบ 80,000 บาท วิธีเพิ่มเงินในบัญชีให้ทำดังนี้ ก่อนอื่นต้องLog in เข้าไปใน web ก่อนโดยเลือกปุ่ม Log in แล้วกรอก Username และรหัสผ่าน
ขั้นตอนการเข้า Log in
1. ต้องเข้าไปที่เวบก่อนที่ www.*** BANNED ***.com
2. คลิกที่ Members
3. ก็ให้ใส่ Username และ Password ของเราทุกครั้ง
***หรือจะไปเข้าที่ E-mail ของเราก็ได้ โดยคลิกที่ Inbox แล้วคลิกที่ *** BANNED ***.com Members Info
เมื่อเข้ามาใน web แล้วจะเห็นหัวข้อต่างๆ 12 ข้อ หัวข้อที่น่าสนใจมีดังนี้
1. My Earnings รายได้จำนวนที่ได้รับ คลิ๊กเพื่อเข้าไปดู
2. Paid to Click คลิ๊กเข้าไปดูโฆษณาใน link ที่เขามีให้ หลังจากนั้นให้เปิดหน้าต่างทิ้งไว้สักครู่ บางโฆษณาจะมีเวลาบอกไว้ให้ว่าต้องเปิดอย่างน้อยนานเท่าไหร่ เช่น 33 second (ครึ่งนาที)
เมื่อครบกำหนดก็จะมีข้อความขอบคุณ หลังจากนั้นก็ปิดได้แล้วไปเปิดอันใหม่ การเปิดอ่านแต่ละครั้งจะได้เงินไม่เท่ากัน อาจจะ 214 – 250 เหรียญ ***(แต่ต้องเปิดครั้งละ 1 โฆษณาเท่านั้น เพราะว่าเปิดซ้อนกันหลาย ๆ โฆษณาไม่ได้เดี๋ยวเขาจะหาว่าเราโกง และจะไม่จ่ายเงินให้เรา)
3. My in box ถ้ามีจดหมายเข้ามาให้เข้าไปอ่านตาม link ที่มีมาให้แล้วจะได้เงินเหมือนข้อ 2 ( แต่จะได้เงินเยอะกว่า)
4. Paid sign up เมื่อมีคนอ้างอิง email เราหรือเข้าไปในเวปโฆษณาโดยใช้อีเมล์ของเราก็จะได้เงินเพิ่ม
5. My user info เป็นข้อมูลของเรา ซึ่งสามารถแก้ไขเองได้
6. My referral status ดูว่ามีคนสมัครเข้ามาจากการแนะนำของเรากี่คน
7. Referral center อันนี้สำคัญมากคือเราจะใช้ link ที่มีอยู่โดยเป็นชื่อของเราในการแนะนำให้คนอื่นเข้ามาสมัคร ถ้ามีคนเข้ามาสมัครผ่านชื่อของเรา เราจะได้โบนัสครั้งละ 15 เหรียญ
ข้อนี้เป็นวิธีการที่สามารถทำงานได้เร็วและทำเงินได้เยอะถ้าเราขยันหาเพื่อนมาสมัครไม่ได้เสียหายอะไรต่างคนต่างช่วยกัน link ที่ใช้ในการแนะนำจะอยู่ในช่อง URL ตัวอย่าง เช่นlinkของเรา http://www.*** BANNED ***.com/pages/index.php?refid=xprom766 ตัวที่ขีดเส้นใต้จะเปลี่ยนเป็น Username ของเรา
8. Log out กดปุ่มนี้ออกจาก web สำคัญถ้าขยันทำตามข้อ 2,3,7และขยันเช็คเมล ก็จะมีรายได้เข้ามาเรื่อยๆ
ใช้เวลาช่วงที่มาเข้าเน็ตในขณะที่เราทำอย่างอื่นเช่น เช็คเมล หรือ chat กับเพื่อนเราก็เปิดเว็บนี้ไปด้วยไม่ได้เสียหายอะไร ไม่ได้เสียเวลาอะไรมากมาย ได้เงินอย่างต่ำวันละ 15-100 เหรียญ ดีกว่าปล่อยเวลาขณะเข้าเน็ตทิ้งเปล่าๆ เมื่อเราทำเงินได้จำนวนหนึ่งทางเว็บจะทยอยส่งเงินมาให้โดยปกติจะส่งมาทุกเดือนแต่ถ้าเดือนไหนจำนวนเงินน้อยเค้าก็จะทบ ไปเดือนต่อไปเพราะไม่คุ้มค่าส่ง
สิ่งสำคัญ อย่าโกงเด็ดขาดโดยการสมัครหลายๆครั้ง ทางWebsiteเค้ามีระบบการตรวจสอบถ้าเค้าตรวจพบ IP address ซ้ำกัน หรืออยากลองดูก็ได้แต่ถ้าเค้าตรวจพบก็จะโดนตัดสิทธิ์ทันที กฏที่สำคัญคือ คอมหนึ่งเครื่องสามารถสมัครได้หนึ่งครั้งเท่านั้น และการที่สมัครทุกครั้งจะต้องมีชื่อผู้แนะนำ ในช่อง Referred by ในข้อ *10 ตามข้างบนจะต้องใส่ User name ผู้ที่แนะนำไม่อย่างนั้นจะถือเป็นโมฆะ
และเมื่อแนะนำต่อให้เพื่อนก็บอกเพื่อนว่า “ในช่อง Referred by ให้กรอกว่าเป็น User name ของคุณเอง” และคุณ ต้องมีสมาชิคอย่างน้อย 2 คนเพื่อสร้างความเชื่อถือให้กับบริษัทไว้วางใจเรา และที่สำคัญต้อง log in อย่างน้อย 14 วันถ้าหลังจากนั้นทางบริษัทจะตัดสิทธิ์
เมื่อคุณเข้าไปตาม Link ดังกล่าวแล้ว ให้คลิ๊ก join now
จากนั้นก็ให้คุณกรอก E-mail ของคุณลงไป หลังจากนั้นแล้วให้ไปเช็ค E-mail ของเราทันที (เพราะเขาจะส่งใบสมัครมาให้เรา) แล้วกรอกข้ามูลเหมือนเดิมทุกอย่าง เปรียบเทียบดูกันเองตามที่ผมอธิบายไว้ข้างต้น
>>>>>การร้องขอการจ่ายค่าตอบแทน (เงินที่คุณจะได้รับ)
จะมีปุ่ม My Redemption Area ปรากฏที่หน้าห้องสมาชิก (ในส่วนที่เราเข้าไปเช็คยอดเงินเป็นประจำ) โดยปุ่ม My Redemption Area จะปรากฏโดยอัตโนมัติ เมื่อเราทำยอดได้ถึงตามที่แต่ละเว็บกำหนดอาจต้องรอสรุปยอดไปจนถึงปลายเดือนปุ่มนี้จึงจะขึ้นมา แนะนำให้ทำสะสมไปเรื่อยๆ ทุกวัน ถ้ามีปุ่มขึ้นมาเราก็กดเบิกได้ทันทีหลังจากที่เราคลิ๊กปุ่ม Request Redemption แล้ว เขาจะส่งเป็นเช็คเงินสดมาให้เราทันที
ขอย้ำว่านี้คือโอกาสที่ดี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น เพียงแค่ท่านลองสละเวลาของท่านเพียงวันล่ะ
ไม่กี่ชั่วโมง มันจะทำหั้ยท่านมีรายได้เสริมอย่างแน่นอนครับ.......
blackid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 18:06  

เพิ่งไปถอย n70 มา แต่ ทำไมตอนพักหน้าจอ display มันเป็น โฆษณา n70 อ่ะ เปลี่ยนยังไงไคทำเป็นบอกผมหน่อย รำครานมาก มันเปลืองแบต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ?????? visual radio ?????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 19:05  

orange... ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ ช่วยสอนวิธีใช้ visual radio ของ N70 หน่อยคะ พอ จะเข้าไปฟัง มาก็ ขึ้นให้ใส่ ID อะไร สักอย่าง แล้วเวลา จะฟัง เนี่ย เราต้อง ต่อ wap ด้วยเหรอ คะ
ขอบคุณ ทุกคนมากคะ

วิธีใช้ visual radio ง่ายมากครับ แค่เอา สมอลล์ทอก ต่อเข้าไปก็ใช้ได้แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 19:13  

วิธีใช้ visual radio ง่ายมากครับ แค่เอา สมอลล์ทอก ต่อเข้าไปก็ใช้ได้แล้วครับ
sakurachan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:51  

อยากรู้ว่า n70 เช็คเมลล์ยังไงค่ะ จะเช็คผ่านเครื่องเลย ต้องเข้าเว็บหรือต้องตั้งค่าอะไรบ้างค่ะ
ปุ๊กปิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 13:28  

Rolling Eyes สวยดีเนอะ น่าใช้มากเลย ตอนนี้ราคาเหลือ 16500 บาทแล้ว
ปุ๊กปิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 13:29  

Rolling Eyes สวยดีเนอะ น่าใช้มากเลย ตอนนี้ราคาเหลือ 16500 บาทแล้ว
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:02  

เราเพิ่งซื้อได้มา2-3วันเอง เหลือ15850เอง
แต่ตอนนี้ของหมด แต่เค้าบอกว่ามาใหม่ราคาN จะขึ้นอีก
เราซื้อที่ฟิวเจอร์รังสิตอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:06  

blackid ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอย n70 มา แต่ ทำไมตอนพักหน้าจอ display มันเป็น โฆษณา n70 อ่ะ เปลี่ยนยังไงไคทำเป็นบอกผมหน่อย รำครานมาก มันเปลืองแบต

ก็เข้าไปที่ลักษณะอ่ะแล้วเราใช้ธีมอันไหนเราเราก้อเข้าไปตั้งค่าที่ธีมนั้น
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 23:00  

วันนี้ไปร้านนาซ่ากับนิด ทำไมไม่มีของหว่า รุ่นอื่นเจือกมีครบหมด แล้วn70จะมีสีดำอ่ะเปล่าอ่ะ เห็นแต่เครื่องโมเดลก็ดูสวยดีเหมือนกันอ่ะ เห็นเพื่อนบอกเหมือนกันว่า n70 ราคาขึ้นอ่ะ มันจะขึ้นไมเนี่ยทั้ง ๆ ที่คนกำลังเห่อ n80 กันอยู่อ่ะ Confused
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 23:58  

ขนมถ้วย. ผู้เขียน:
ของเรามันแฮ้งตลอดเลยโครตเซ็งเลยใครเป็นมั้งซื้มาตั้งแพง ว้าแย่จัง

ลองกดดู soft reset ดูนะคับ ถอดเมม แล้วกด *#7370# มันจะถามรหัส 12345
เสร็จแล้วจะให้ตั้งเวลาใหม่ อะคับลองดู ถ้าไม่หายก็เข้าศูนย์คับ
*-*ควรชาร์ตแบตให้เต็ม นะคับ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 00:03  

STEP TWO ผู้เขียน:
เครื่องตอนนี้เวอร์ชั่นอะไรกันคับ ผมไปอัพมา2รอบ ตอนแรกที่ใช้เป็นลอตแรกที่เอาเข้ามาเป็นเวอร์3.______แล้วไปอัพเป็นเวอร์4._______ แล้วไปอัพอีกรอบล่าสุดเป็นV 5.0609.2.0.1

ล็อตแรกมันเป็น ver 2.__ ก่านะคับ แล้วอัพเป็น ver 3.__ กว่าไม่ใช่เหรอคับเท่าที่ผมจำได้นะเพราะไปรอมัน 1 อาทิตย์หลังจากมันออกวางเหอะ เหอะ
ตอนนี้ก็ ver 5.06092.0.1 แต่อีกไม่นานคงอัพอีกทีอะคับ เพราะ ver5 มีปัญหาออกธีม
เห็นเขาบ่นกันเยอะ
new n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 01:56  

คือเพิ่งซื้อมาได้ 5 วันแล้วครับเครื่องแฮ๊งค์บ้างครับเพราะเพิ่งเล่นสมาร์ทโฟนครั้งแรกครับตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่า ผมลงโปรแกรมของ erecorder :Handy photosafe: และ fscoller แต่ผมไม่รู้ว่ามันใช้กันยังไงบ้างครับเพราะผมลองทุกวิธีแล้วครับยังไม่ได้อยู่ดีครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำการใช้งานของมันหน่อยครับ ขอแบบ step by step ก็ดีนะครับเพราะผมเป็นคนเข้าใจอะไรยากสักหน่อยครับ อีกอย่างหนึ่งครับ ใครมี program ไรดีๆ แล้วworkช่วยแนะนำหน่อยครับหรือตอบทางเมล์ลก็ได้ครับที่ kang_nsr@yahoo.co.th ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Embarassed
kang n70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 04:35  

Embarassed Embarassed
อ้างถึง:
ใครมีโปรแกรมที่โชว์เวลาโทรหรือรับสายแล้วมันขึ้นเต็มจอบ้างครับ แล้วอีกอย่างครับเราจะเก็บริงโทนที่เราตัดต่อได้ยังไงครับไม่ให้มันไปปนกับพวกเพลงต่างในไฟล์เพลงอะครับบอกด้วยครับ
Embarassed

ขอบคูณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 23:58  

เคยเป็นมั้ยที่อยู่ไฟตรงปุ่มกดอ่ะมันดับๆติด เวลามีคนโทเข้าก้อติด
แต่เวลาเล่นๆอยู่ก้อติดบ้างดับบ้าง แต่หน้าจอไม่มีปัญหา เครื่องก้อยังไม่รวน ซื้อมาเกือบอาทิดแระ

มันเป็นเพราะไรช่วยบอกด้วยน้า
lovelygirl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 14:02  

Anonymous ผู้เขียน:
เคยเป็นมั้ยที่อยู่ไฟตรงปุ่มกดอ่ะมันดับๆติด เวลามีคนโทเข้าก้อติด
แต่เวลาเล่นๆอยู่ก้อติดบ้างดับบ้าง แต่หน้าจอไม่มีปัญหา เครื่องก้อยังไม่รวน ซื้อมาเกือบอาทิดแระ

เราว่ามันน่าจะเป็นเพราะ รุ่นนี้มันมีตัสรับแสงน่ะ พอแสงมากมันจะไม่ติด เธอลองเอาไนที่มืดๆดิ ไฟจะติดมาเอง แปลกดี เราเข้าใจอย่างนี้อ่า ถ้าผิดขอโทษทีละกัน Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:59  

lovelygirl ผู้เขียน:

เราว่ามันน่าจะเป็นเพราะ รุ่นนี้มันมีตัสรับแสงน่ะ พอแสงมากมันจะไม่ติด เธอลองเอาไนที่มืดๆดิ ไฟจะติดมาเอง แปลกดี เราเข้าใจอย่างนี้อ่า ถ้าผิดขอโทษทีละกัน Wink

หรอแล้วเครื่องเธอเคยเป็นแบบนี้รึป่าวอ่ะ และก้อคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกะการเปิดanti-virus ไว้มั้ยอ่ะ กะลังคิดมากเลยอ่ะ Rolling Eyes ถ้าเกี่ยวยังไงก้อลองบอกวิธีปิดให้ด้วยก้อได้นะ ขอบคุณมาก...
Xabi~AlonSo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 23:17  

ตอนนนี้ N70 ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ
N70new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 23:21  

ตอนนี้ผมลงโปรแกรม erecording ไว้แต่ตอนเปิดมันขึ้นหน้าจอว่า list is empti ครับแก้ไขให้มันใช้ได้ไงครับ Rolling Eyes
sugardragon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 21:48  

ติดตั้ง GPRS แล้วอ่ะค่ะ เข้า web อื่นก็เข้าได้ แต่พอจะเช็คเมลล์

ทั้งใน hotmail & yahoo ทำไมเข้าไม่ได้คะ (o_O') หรือต้องทำวิธีอื่น

แล้วถ้าจะ setting mailbox เพื่อให้รับ e-mail ได้ ต้องทำยังไงบ้างคะ

ลองเข้าไป setting แล้วไม่รู้เรื่องเลย ผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? memery ??????????? N70
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 22:04  

Smile ป๋มซื้อมา n70 14 พ.ค. 49 ใช้ดีไม่มีปัญหา
แต่กด เมนู แล้วกด ตัวเลือก เลือก ข้อมูลหน่วยความจำ
โทรศัพท์ ดูแล้ว บวกความจำทุกอย่างมันได้ 22 MB
เองคับ ไม่เห็นที่ลงไว้ใน spec ว่า 30 MB
ไม่รู้ความจำมันหายไปไหน ใครเป็นบ้างคับ

เครื่อง 6681 ป๋มก็เคยใช้ ดูความจำโทรศัพท์
บวกกันก็ได้ 10 MB ตาม spec นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 23:16  

หรอแล้วเครื่องเธอเคยเป็นแบบนี้รึป่าวอ่ะ และก้อคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกะการเปิดanti-virus ไว้มั้ยอ่ะ กะลังคิดมากเลยอ่ะ Rolling Eyes ถ้าเกี่ยวยังไงก้อลองบอกวิธีปิดให้ด้วยก้อได้นะ ขอบคุณมาก...

เปงเหมือนกันคับ สาเหตุก้อมาจาก ที่มันมีตัววัดแสง ถูกต้องแล้วคับ Surprised
jok,5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 23:35  

ทำไมลง nokia pc suit version 6.8 แล้วมีปัญหา program error ตลอดเลย มีใครเป็นบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 00:08  

ใครเคยสังเกตมั้ยว่า เวลาล๊อคปุ่มอ่ะ ไอ้ตรงที่มันขึ้นเป็นกุญแจมันจะขึ้นแถบฟ้าๆหน่อยๆอ่ะ เป็นกันมั้ย....

และก้อเมื่อกี้ลองเปิดwwwอ่ะ พอออกมาเครื่องแอบค้างหน่อยๆอ่ะแบบว่าบังเอิญเรามือไวไปหน่อยเลยกดปุ่มวางสายแดงๆอ่ะ หน้าจอเลยค้างไปหน่อยนึง แต่พอซักแป๊บนึงก้อหาย เครื่องจะเป็นไรมั้ย Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 00:14  

อืมๆ กล้องอ่ะ ไม่ว่าจะข้างหน้าหรือหลังอ่ะ จะชัดหรือไม่ชัดขึ้นอยู่กะแสง ณ สถานที่ที่เราถ่ายด้วยช่ายป่ะ
แบบว่ากล้องหลังอ่ะถ้ามืดๆมันจะมีขีดขาวๆขึ้นเล็กน้อยช่ายม่ะ แต่พอถ่ายแล้วมันก้อชัดนะ สรุปแล้วมันขึ้นอยู่กะแสงช่ายม่ะ เราจะได้มั่นใจว่าเครื่องเราไม่มีปัญหาอะไรอ่ะ (อันที่จิงเราก้อเพิ่งจะสังเกตไง) Razz
nikorobin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ?????.22/5/49 ???? 10.20
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 10:41  

ตอนนี้ที่ นาซ่า มาบุญครองขายอยู่ 15,800 บาท มีที่ไหนถูกว่านี้ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 13:00  

เปงเหมือนกันคับ สาเหตุก้อมาจาก ที่มันมีตัววัดแสง ถูกต้องแล้วคับ Surprised

เนื่องจากเราข้องใจอ่ะ เลยไปที่ศูนย์ ตอนแรกศุนย์ก้อๆงง เลยเหมือนจะกด RESET เครื่องใหม่อ่ะ ไม่รู้ว่าเครื่องจะรวนมั้ยทั้งๆที่เป็นแค่นั้นอ่ะ แล้วกล้องอ่ะจะเป็นไรมั้ยถ้าถูก reset แบบนี้อ่ะ อ๋อและก้อศูนย์ก้อเพิ่งนึกได้ไงว่าเครื่องมีตัวรับแสงอ่ะ เลยให้เครื่องเรามาset เวลาและเสียงเรียกใหม่เองอ่ะ .......คือเรากลัวเครื่องกะกล้องรวนไง เลยอยากจะถามว่าก้อถูกresetใหม่เนี่ยเครื่องจะรวนมั้ย โดยเฉพาะกะกล้องอ่ะ
lovelygirl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 14:10  

เธอไม่ต้องคิดมากหรอก

เครื่องเราก็เป็นแบบนี้

อ่าเอาง่ายๆนะ เธอลองเอามือถือเธอเล่นปกติ ถ้าไปที่ปุ่มกดไม่ติด

เธอลองเปลี่ยนที่เอาไปไว้ใต้ผ้าห่ม หรือพวกลิ้นชักมืดๆอ่ะ มันจะสว่าง

คือของเราเป็นประมาณนี้นะ

หรือไม่แน่เครื่องเราอาจจะเป็นปัญหาเดียวกับของเธอ

แต่สำหับเราไม่คิดว่ามันเป็นปัญหานะ

ดีไม่ติดไม่เปลืองแบตดีออก

แล้วแต่ละกัน ถ้าไม่สบายใจ ลองไปถามร้านก็ได้

หรือไปโพสที่บอดรวม น่าจะมีคนมาตอบเยอะกว่า เพราะบอดนี้มันนานแล้ว

ถ้าเราอธิบายมั่ว เราขอโทดเธอด้วยละกัน ที่ต้องมาเสียเวลาอ่าน

ไปละนะจ๊ะ Wink
jjjaj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? N70 ???????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 22:35  

เห็นแฝดผู้น้องของ N70 แล้วหรือยัง http://www.siamphone.com/catalog/icom/818.htm
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 13:22  

n70 ของผมเปน v2.05 อยู่เรยนะครับ ซื้อมาเมื่อปลายเดือนเมษาที่บลิสเทลแฟนชั่นไอร์แลนด์ แถมแปะวอยประกันไว้ตั้งแต่เดือน 01/06 เซงมากๆเรย แต่ตั้งแต่ใช้มาเนี่ยยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรใหญ่ๆเลยอ่ะคับ ที่เหนคงจะมีเรื่องวิทยุที่มันกระตุกๆบ้างคงต้องเอาไปอัพเฟริมแวร์ถึงจะหาย ส่วนอีกเรื่องก็ บางครั้งสาย usb มันหาเครื่องไม่เจอ เปนๆหายๆ แต่พอดีมีcard reader ก็เลยไม่ค่อยสนอ่ะคับ หลายครั้งมากที่คิดจะขายมันทิ้งเพราะแต่เดิมไม่เคยใช้ซิมเบี้ยน เลยทนกับความหน่วงของเมนู ความช้าของการดูรูป และการออกจากเมนู theme(ใช้เมม512) ที่ช้ามากๆ แต่มันก็ไม่เคยจะแฮ้งเลยนะถึงมันจะช้าก็เหอะ สุดท้ายพอไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นรุ่นอื่น ก็ไม่เหนจามีตัวไหนน่าสนในพอที่จะเปลี่ยน แล้วก็เริ่มชอบn70มากขึ้นด้วยง่ะ ก็เลยใช้ต่อไป คิดว่าเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านบอร์ดนี้แล้วพบปัญหาต่างๆอย่าเพิ่งคิดว่ามันไม่ดีนะครับ เพราะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อล้วนมีปัญหาด้วยกันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับโชคของแต่ละคนและความละเอียดรอบคอบในการเลือกซื้อที่จะช่วยให้เราได้มือถือที่คุ้มค่ากับเงินที่เราได้จ่ายไปครับ ปล.0บลิสเทลมันจะแกะกล่องหมดเรยอ่ะ เค้าบอกว่าเชคของ ยังไงก่อนซื้อตรวจดูวอยให้เรียบร้อยก่อน รวมทั้งเชค Life time ของมือถือด้วยก็ดีนะงับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 14:12  

ลืมถามคำถามไปมัวแต่โพส คือเคยได้ยินมาว่ากรอบใส เวลาเราใส่ไปแล้วมันจะไปกดตัวโทรศัพท์ บางครั้งทำให้เครื่องพังหรือแตก มันจริงรึป่าวอ่ะครับ เพราะพอดีอยากจะเอาไปใส่กรอบใสอ่ะ เพราะใส่ซิลิโคนแล้วมันจะเปนรอยที่ขอบหน้าจอง่ะ ยังไงใครพอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะงับ ขอบคุณล่วงหน้างับ
lovelygirl
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 19:17  

นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
ลืมถามคำถามไปมัวแต่โพส คือเคยได้ยินมาว่ากรอบใส เวลาเราใส่ไปแล้วมันจะไปกดตัวโทรศัพท์ บางครั้งทำให้เครื่องพังหรือแตก มันจริงรึป่าวอ่ะครับ เพราะพอดีอยากจะเอาไปใส่กรอบใสอ่ะ เพราะใส่ซิลิโคนแล้วมันจะเปนรอยที่ขอบหน้าจอง่ะ ยังไงใครพอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะงับ ขอบคุณล่วงหน้างับ

ตอนนี้เราก็ใส่กรอบใสนะ ไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย ดีซะอีก จอไม่เปื้อนดี เพราะกรอบมันปิดถึงหน้าจอด้วย ผิดกับซีลิโคนที่แค่ตัวมือถือ

ความจริงอยากได้ซีลิโคนนิ่มดี แต่พอดีตอนเราซื้อเค้าแถมให้ฟรี จะไม่ใช้ก็กระไรอยู่

เอาเป็นว่า โอเค ประทับใจ กะ กรอบใส ของฟรีค่ะ Wink
chanit28
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 19:57  

Cool ผมเคยใช้กรอบใส กับ 6681 ตอนซื้อมาอันแรกโดนคนขายหลอก ตัวล็อค ไม่ครบ แตกไป 2 อัน ใช้ๆ ไปแล้วกรอบขอบหลุด เลยทิ้งแล้วซื้อใหม่ ที่ล็อคครบ 4 อัน
แต่ใช้ได้ 2 วัน ที่ล็อคกรอบก็แตกหักเอง กรอบหลุดบ่อย
ก็ต้องทิ้งอีกคับ Sad
พอมาซื้อ N70 เลยใช้ silicone กับสติ๊กเกอร์ปิดหน้าจอ แทน สบายใจสวย
ขอบคับ กรอบใสมันใส่แล้วมือถือมันใหญ่ขึ้นด้วยคับ ใช้แล้วไม่ขอบเลย
แถมหน้าจอมองผ่านกรอบใส จะไม่ชัด เท่ากับมองผ่านสติ๊กเกอร์กันรอยคับ
และกรอบใสหน้าจอเป็นรอยง่าย ไม่เข้าใจว่าคนอื่นทำไมขอบคับ
แก๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n70 ??????????????????????????????? sms
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 20:17  

n70 มีแต่ภาษอังกฤษรึเปล่าเวลาจาส่ง sms และ ปุ่มค้างๆ4ปุ่มทำไรบ้างหรอบอกหน่อย ?
tukk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 20:51  

n70 ของผมเปน v2.05 อยู่เรยนะครับ ซื้อมาเมื่อปลายเดือนเมษาที่บลิสเทลแฟนชั่นไอร์แลนด์ แถมแปะวอยประกันไว้ตั้งแต่เดือน 01/06 เซงมากๆเรย แต่ตั้งแต่ใช้มาเนี่ยยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรใหญ่ๆเลยอ่ะคับ ที่เหนคงจะมีเรื่องวิทยุที่มันกระตุกๆบ้างคงต้องเอาไปอัพเฟริมแวร์ถึงจะหาย ส่วนอีกเรื่องก็ บางครั้งสาย usb มันหาเครื่องไม่เจอ เปนๆหายๆ แต่พอดีมีcard reader ก็เลยไม่ค่อยสนอ่ะคับ หลายครั้งมากที่คิดจะขายมันทิ้งเพราะแต่เดิมไม่เคยใช้ซิมเบี้ยน เลยทนกับความหน่วงของเมนู ความช้าของการดูรูป และการออกจากเมนู theme(ใช้เมม512) ที่ช้ามากๆ แต่มันก็ไม่เคยจะแฮ้งเลยนะถึงมันจะช้าก็เหอะ สุดท้ายพอไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นรุ่นอื่น ก็ไม่เหนจามีตัวไหนน่าสนในพอที่จะเปลี่ยน แล้วก็เริ่มชอบn70มากขึ้นด้วยง่ะ ก็เลยใช้ต่อไป คิดว่าเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านบอร์ดนี้แล้วพบปัญหาต่างๆอย่าเพิ่งคิดว่ามันไม่ดีนะครับ เพราะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อล้วนมีปัญหาด้วยกันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับโชคของแต่ละคนและความละเอียดรอบคอบในการเลือกซื้อที่จะช่วยให้เราได้มือถือที่คุ้มค่ากับเงินที่เราได้จ่ายไปครับ ปล.0บลิสเทลมันจะแกะกล่องหมดเรยอ่ะ เค้าบอกว่าเชคของ ยังไงก่อนซื้อตรวจดูวอยให้เรียบร้อยก่อน รวมทั้งเชค Life time ของมือถือด้วยก็ดีนะงับ

ใช้ Ver2 มานานไม่เคยเจอปัญหาอะไร เครื่องก็เสถียรดี วิทยุไม่กระตุก
สงสัยว่า ล็อตแรกโนเกียตั้งใจทำ คิวซีเข้มมั้ง

แต่ก็ยากลอง Ver5 เลยไปอัพมา ก็ปรากฎว่า ไม่มีปัญหาอะไร คลังภาพเร็วขึ้น ส่วนอื่นๆ ก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
vva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 21:55  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ ระบบที่เด่น ๆ จริง ๆ ของมันเลยคึออะไรครับ อ่านดูคราว ๆ แล้วก็ยังงง นิด ๆ แต่ถูกใจมากคิดว่าจะซื้อ แต่ไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วราคา มันเท่าไหร่แล้ว ผมโพสไว้ วันที่ 23 พค 49 อะครับ ใครพอรู้ช่วยตอบทีนะครับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 23:45  

อ้างถึง:
อยากทราบว่า รุ่นนี้ ระบบที่เด่น ๆ จริง ๆ ของมันเลยคึออะไรครับ อ่านดูคราว ๆ แล้วก็ยังงง นิด ๆ แต่ถูกใจมากคิดว่าจะซื้อ แต่ไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วราคา มันเท่าไหร่แล้ว ผมโพสไว้ วันที่ 23 พค 49 อะครับ ใครพอรู้ช่วยตอบทีนะครับ

โดยส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่ารุ่นนี้มันเปนรุ่นรวมมิตรอ่ะนะ เพระมันมีครบหมดทุกอย่าง แต่ก็ไม่ใช่ว่ารวมๆแล้วหาดีไมได้นะครับ ทุกอย่างที่รวมก็ถือว่าดีมีคุณภาพเพียงแต่ไม่มีอะไรที่ดีเด่นออกมาจนเกินหน้าเกินตา แต่ทางโนเกียดูเค้าจะเน้นทาง เรื่องกล้องหรือเกี่ยวกรการถ่ายภาพกัดจัดการภาพในการโปรโมตรุ่นนี้อ่ะคับ เพระถ้าจะไปเปรียบเทียบเรื่องกล้องกับ n90 หรือ เรื่องเอมพี3 หรือเสียงกับพวก 3250 หรือ n91 ก็คงไมได้อ่ะนะ แต่โดยรวมถือว่ามันเปนุ่นที่ครบหมดรวมทั้งมีคุณภาพครับ เพระฉะนั้นซือ้ได้เรยไม่ต้องคิดแล้ว ส่วนเรื่องราคาล่าสุด 15200 มั้งครับ แต่ได้ข่าวว่าช่วงนี้ของขาดตลาด เลยทำให้ราคาขึ้นอีกนะยังลองเช็คอีกทีแล้วกัน ซือ้กับพวกศูนย์ที่มีการรับประกันจะดีที่สุดนะครับ เจอปัญหาอะไรจะได้ไม่ต้องมานั่งปวดใจทีหลัง
momo29
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????.....
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 01:26  

คืออยากได้มือถือใหม่อ่ะค่ะ
แต่ไม่รุจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง N70 กะN80
เลยอยากให้ช่วยเปรียบเทียบ
ข้อดี ข้อเสีย ของ 2 รุ่นนี้ค่ะ
ถ้าเปนเพื่อนๆ จะเลือกรุ่นไหนอ่ะ ???

----------ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ---------
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 16:13  

Embarassed Embarassed N 70 น่าจะมีหน้ากากสีชมพูแบบ N 72บ้างอ่ะ
สีสวยดีอ่ะ Embarassed Embarassed
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 19:01  

วันนี้เห็นคนใช้หน้ากากสีดำอ่ะ เลยไปถามที่มาบุญครองราคา800แน่ะ เค้าบอกของแท้ ไม่รู้จริงรึ่ป่าวแต่จับดูมัก็สวยดีนะ ไม่ใช่สีดำแบบ 150 บาทนะ อันนี้ทำมาอย่างดีมากๆเรย อยากได้ๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 21:45  

ซื้อเครื่องศูนย์ ตอนนี้ เค้าแถมอะไรให้มั้งครับ แล้วในกล่องมีอะไรมั้งครับ กำลังจะไปถอยมากลัวได้ไม่ครบครับผม

รบกวนช่วยหน่อยครับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 22:50  

อ้างถึง:
ซื้อเครื่องศูนย์ ตอนนี้ เค้าแถมอะไรให้มั้งครับ แล้วในกล่องมีอะไรมั้งครับ กำลังจะไปถอยมากลัวได้ไม่ครบครับผม

เครื่อง0ก็มีดังนี้นา
- ตัวเครื่อง (อันนี้ไม่มีไม่ได้นะ 555)
- เมม 64 mb (เหมือนมีคนบอกว่าลอตใหม่ แถม 128 ไม่รู้จิงรึป่าวนะ)
- แบต 1 ก้อน
- adapterสำหรับที่ชาร์จรุ่นเก่า( สำคัญนะ บางร้านชอบแอบเก็บไป)
- หูฟัง
- สายดาตาลิ้งค์
- เครื่องชาร์จ
- คู่มือ + ซีดี
ก็น่าจะครบแระ คงไม่ลืมไรหรอก ยังไงซื้อที่ศูนย์มีการรับประกัน และน่าเชื่อถือจะดีที่สุดครับ
janovaz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 22:51  

อยากถามว่า ราคาของ N70 ตอนนี้เท่าไรอ่าคับ

ผมโพส วันที่ 24 พฤษภาคม 2549 อะคับ

คัยรุ้ราคาช่วยบอกทีนะคับ ^^
janovaz`
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2006 00:35  

แล้วก้อ อยากถามว่า

เวลาถ่ายวีดีโอ มันจำกัดปะคับ ว่าถ่ายได้แค่กี่นาที หรือว่าได้ไม่จำกัด กนกว่าจะเต็ม HD

ช่วยแนะนำทีนะคับ ^^
bspears
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 03:59  

ถ้าจะเช็คว่าเราใช้firmware เวอร์ชั่นไหนอยู่เนี่ยต้องทำไงอะค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 06:02  

อ้างถึง:
ถ้าจะเช็คว่าเราใช้firmware เวอร์ชั่นไหนอยู่เนี่ยต้องทำไงอะค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

กด *#0000# ครับ
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 09:44  

Kyd ผู้เขียน:
gp_beer ผู้เขียน:
อายุเครื่อง 2 เดือน เวลาการใช้เครื่อง 140 ชั่วโมงก่า(มันรีเซ็ตแค่100ชั่วโมงแล้วเริ่มนับใหม่) VER 3.05

อันนี้ ไม่ ชัว 100% นะ แต่เครื่องป๋มหาย 1000%

ปกติป๋มไม่เคยเปิด antivirus ทิ้งไว้ ป๋มใช้ symantec ver 4.0.41 update 16-03-2006 เพราะคิดว่ามันจะทำให้กินแบต(ใช้โทรเยอะเดี๋ยวหมดเร็ว...)
จะเปิดใช้งานก็ต่อเมื่อจะ ต่อกับคอม หรือ ใช้ บลูทูธ เสร็จแล้วก็ปิดเลย แต่เมื่อวานลืมเพราะงานยุ่งมีสายเข้ามาตอนต่อกะคอมก็โทรนานจนลืม.... แล้วลืมปิด antivirus สักพักมีสายเข้าก็งงเพราะเสียงเรียกเข้ามันเป็นของ nokia ซะงั้น มีโทรมาหลายสายประมาณ 8 สาย เพี้ยนเป็นของ nokia 5 สาย และปกติ 3 สายตามที่ตั้งไว้ ป๋มก็เลย ปิดแล้วก็เปิดใหม่ลองเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้าก็เป็นอีก แถมมาอีก 1 อาการด้วยคือเวลา เปิดเครื่องช่วงที่ logo จับมือ(boot) ขึ้นมันกระตุกทั้งภาพและเสียงเลยอ่ะ งงมากๆใช้มาตั้งนานเพิ่งเป็น ก็เลยนั่งคิดว่าตูทามไรกะเครื่องไปหว่า....หรือมันอ๋อเองต้องไปอัพซะมั้ง
.......เล่นไปเล่นมา นึกออกว่าเปิด antivirus ทิ้งไว้
ก็เลยปิด ทั้ง Auto protect และ firewall แล้วเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้า ประมาณ 10 ครั้ง ทั้ง โทร 5 ครั้ง ติดต่อ และอีก 5 ครั้งแบบไม่ติดต่อกัน เริ่มสบายใจนอนหลับดีก่า
และมาวันนี้ ก็โทรคุยงานรับสายเป็นปกติ ก็เลยสงสัยอีกอย่างคือ boot กระตุกเนี่ยมันหายรึเป่า ดังนั้นเลยจัดการปิดแล้วเปิดใหม่
ชื่อไหม อาการ 2 อย่าง boot กระตุก กับเสียงเรียกเข้าเพี้ยน หายครับ
หายสนิท....จริงๆ ม่ายรู้ว่าเพื่อนๆจะเป็นอย่างผมอะเป่ายังไงก็ลองดูนะ

Let's plays Laughing Shocked Wink

================

จริงๆด้วย good thanks

เป็นเหมือนกันเลย เครื่องช้ามาก กะว่าจะเอาไปอัพใหม่ซะแล้ว หายแล้ว ขอบคุณคับ อิอิ
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 09:47  

อ้างถึง:

เครื่อง0ก็มีดังนี้นา
- ตัวเครื่อง (อันนี้ไม่มีไม่ได้นะ 555)
- เมม 64 mb (เหมือนมีคนบอกว่าลอตใหม่ แถม 128 ไม่รู้จิงรึป่าวนะ)
- แบต 1 ก้อน
- adapterสำหรับที่ชาร์จรุ่นเก่า( สำคัญนะ บางร้านชอบแอบเก็บไป)
- หูฟัง
- สายดาตาลิ้งค์
- เครื่องชาร์จ
- คู่มือ + ซีดี
ก็น่าจะครบแระ คงไม่ลืมไรหรอก ยังไงซื้อที่ศูนย์มีการรับประกัน และน่าเชื่อถือจะดีที่สุดครับ

จิงๆ ลอตไหม่ต้อง DV-rsmmc 128 นะคับป๋ม

ป๋มซื้อที่มันออกเดือนแรกได้ 64 อ่ะ เศร้าเลย nokia ทำทุเรศ Twisted Evil
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????.....
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 14:16  

momo29 ผู้เขียน:
คืออยากได้มือถือใหม่อ่ะค่ะ
แต่ไม่รุจะเลือกรุ่นไหนดีระหว่าง N70 กะN80
เลยอยากให้ช่วยเปรียบเทียบ
ข้อดี ข้อเสีย ของ 2 รุ่นนี้ค่ะ
ถ้าเปนเพื่อนๆ จะเลือกรุ่นไหนอ่ะ ???

----------ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ---------

N80 เค้าบอกว่าประกอบม่ะค่อยดีอ่ะ มันหลวมอ่ะมั้ง
เวป เอกซ์เรย์ โมบาย รีวิวมา อ่ะ จำลิ้งม่ะด้ายแร้วด้วย Confused
assassin smithopop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ads.
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:17  

โทษนะครับ มีใครรู้เพลงประกอบโฆษณาของโนเกีย บ้าง เป็นเพลงสากล ของ N91 and N80 N71. ใครรู้ช่วยบอกชื่อเพลงทีนะครับ จริง ๆ เป็นเพลงเดียวกันกับที่ ใช้ประกอบ N70 เลย ขอบคุณมาก Exclamation Cool
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 19:37  

หน้ากากสีดำของ n70 มีแล้วหรอครับ ดำหมดทั้งตัวเลยรึป่าว ของแท้รึป่าวครับ แล้วราคาเท่าไร แต่ว่าจะเปลี่ยนยางงายอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ads.
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 21:02  

assassin smithopop ผู้เขียน:
โทษนะครับ มีใครรู้เพลงประกอบโฆษณาของโนเกีย บ้าง เป็นเพลงสากล ของ N91 and N80 N71. ใครรู้ช่วยบอกชื่อเพลงทีนะครับ จริง ๆ เป็นเพลงเดียวกันกับที่ ใช้ประกอบ N70 เลย ขอบคุณมาก Exclamation Cool

เพลงของ Moby ค่ะ ชื่อเพลง In my heart เพราะเนอะ
BoingZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 23:51  

ซื้อมา วันนี้ฮะ15800 นาซ่า ได้ของ ล๊อตใหม่ กรอบดำ
พร้อม เมม128

แต่พอเข้าไปดู เชคเมม มันเขียน 122 ?? งง

ยังไม่ได้เชตไรเลยอะ เหนเขาบอกไม่ลง os มาให้ด้วย ทำไงดีฮะ

Shocked
airbus A380
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 00:15  

ไปซื้อมาแล้ว ได้สินค้า lot ใหม่เหมือนกันครับ เป็นกรอบสีดำ ตอนแรกก็อยากได้สีเงินเหมือนกัน แต่เท่าที่ลองถือแล้วก็โอเคดีครับ ความรู้สึกผม ๆ ว่า ถ้าเป็นสีเงินจะให้ความรู้สึกทันสมัย ทันเทคโนโลยี ถ้าเป็นกรอบสีดำจะให้ความรู้สึกสุขุม ใจเย็น ดูเป็นนักธุรกิจที่มีความรอบคอบครับ สินค้า lot ใหม่ตอนนี้แถม Mem 128 Mega นะครับ เป็น Version 5.0609.2.0.1 บอกได้เลยว่า Version นี้ประมวลผลเร็วมาก ข้างกล่องพี่งผลิตวันที่ 18 พ.ค.49 ครับ ซื้อในราคา 15,1XX ครับ (เพราะว่าซื้อราคาพนักงานครับ) คืนนี้ขอลองใช้งานดูก่อนนะครับว่าจะมีปัญหาอะไรหรือไม่

**มีใครพอจะรู้บ้างครับว่า ขณะโทรต้องการให้มีการนับเวลาด้วย จะเข้าไป set ที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ**
N70 club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 01:03  

รหัสใหม่สำหรับ N70 สีดำคือ N70-1
เฟรมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 กับ N70
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 01:29  

ตอนนี้อยากได้สองรุ่นนี้มากๆเลยอ่ะค่ะ อันไหนดีกว่ากันคะ 3250 กับ N70 อ่ะค่ะ คือว่าอยากได้ 3250สีชมพูมากๆ แต่ก้อชอบN70 เลือกไม่ถูกเลย
เพื่อนก้อซื้อมาใช้แล้วทั้งสองรุ่นเรย แต่เราอยากได้ที่ถ่ายรูปเจ๋งๆอ่ะค่ะ

แล้วN70 lotใหม่นี่ต้องเปนกรอบดำอย่างเดียวเลยรึป่าวคะ จาได้ไม่ซื้อเครื่องดอง อิอิ ช่วยบอกกานหน่อยนะค๊ะ ไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่ หุหุ

แล้วเมมนี่ต้องเปน 128แน่นอนใช่ไม๊คะ

แล้วราคาตอนนี้เรยเท่าไหร่หรอคะ เอาล่าสุดๆนะค๊ะ

ช่วยตอบด้วยค๊า
เฟรมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 01:34  

N 70 กรอบดำนี่เปนยังไงหรอคะ ใครมีเวปลิ้งค์ภาพมาให้ดู บอกด้วยคะนะ อยากเห็นมั่กๆ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 05:53  

ไม่รู้มีใครเป็นแบบผมมั่งป่าวนะ คือเสียงเรียกเข้าไม่ตรงกับที่ตั้งไว้แต่กลายเปนเสียง nokia tone แทน ซึ่งตั้งแต่ผมซื้อมาใช้เดือนกว่าๆ ก็เพิ่งจะเป็นเมื่อวานกับวันนี้แหล่ะ เซงมากเรย ลองเช็คดูตามสาเหตุต่างๆตามที่เคยโพสไว้ไม่ว่าจะเป็น ย้ายไฟล์เสียงเรียกเข้าใหม่ไหม ก็ไม่ได้ย้ายเหมือนเดิมทุกประการ เปิดโปรแกรม fs-caller ไว้ไหม ก็ไม่ได้ลงโปรแกรมด้วยซ้ำไป ตั้งแต่ซื้อมาลงdict กัย msn ไป2โปรแกรมเองนอกนั้นเหมือนเดิมหมด ลง patch n70 ringtone ไปรึยังก็ลงเรียบร้อยแล้วล่ะจนปัญญากะมันจริงๆ แต่มีอันนึงที่น่าสงสัยคือเครื่องผมมันยังเป็นเวอร์ชั่น 2 อยู่เรยอ่ะนะ ได้ข่าวว่าตอนนี้มันเป็น เวอร์ชั่น 5แล้ว เลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะว่าถ้าไปอัพเป็นเวรอ์ชั่น 5 มันจะหายไหม เพราะตอนนี้ งงมากๆ อยู่ดีๆก็เป็น บางทีก็หายเอง แล้วก็เป็นใหม่ อารายก๊านนน เครียด
ปล. ไม่งั้นจะขายทิ้งไปใช้ ss x700 จิงๆด้วย งอน Mad
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 14:16  

N70 club ผู้เขียน:
รหัสใหม่สำหรับ N70 สีดำคือ N70-1

lot เดิมก้อ N70-1 เหมือนกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 15:41  

airbus A380 ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้ว ได้สินค้า lot ใหม่เหมือนกันครับ เป็นกรอบสีดำ ตอนแรกก็อยากได้สีเงินเหมือนกัน แต่เท่าที่ลองถือแล้วก็โอเคดีครับ ความรู้สึกผม ๆ ว่า ถ้าเป็นสีเงินจะให้ความรู้สึกทันสมัย ทันเทคโนโลยี ถ้าเป็นกรอบสีดำจะให้ความรู้สึกสุขุม ใจเย็น ดูเป็นนักธุรกิจที่มีความรอบคอบครับ สินค้า lot ใหม่ตอนนี้แถม Mem 128 Mega นะครับ เป็น Version 5.0609.2.0.1 บอกได้เลยว่า Version นี้ประมวลผลเร็วมาก ข้างกล่องพี่งผลิตวันที่ 18 พ.ค.49 ครับ ซื้อในราคา 15,1XX ครับ (เพราะว่าซื้อราคาพนักงานครับ) คืนนี้ขอลองใช้งานดูก่อนนะครับว่าจะมีปัญหาอะไรหรือไม่

**มีใครพอจะรู้บ้างครับว่า ขณะโทรต้องการให้มีการนับเวลาด้วย จะเข้าไป set ที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ**

นู๋ไม่ชอบกรอบสีดำอย่างแรง เห็นแล้วมั่ยอยากได้เลย จะไปหากรอบสีเงินแบบเก่าได้ที่ไหนบ้างค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 18:14  

ไม่รู้มีใครเป็นแบบผมมั่งป่าวนะ คือเสียงเรียกเข้าไม่ตรงกับที่ตั้งไว้แต่กลายเปนเสียง nokia tone แทน ซึ่งตั้งแต่ผมซื้อมาใช้เดือนกว่าๆ ก็เพิ่งจะเป็นเมื่อวานกับวันนี้แหล่ะ เซงมากเรย ลองเช็คดูตามสาเหตุต่างๆตามที่เคยโพสไว้ไม่ว่าจะเป็น ย้ายไฟล์เสียงเรียกเข้าใหม่ไหม ก็ไม่ได้ย้ายเหมือนเดิมทุกประการ เปิดโปรแกรม fs-caller ไว้ไหม ก็ไม่ได้ลงโปรแกรมด้วยซ้ำไป ตั้งแต่ซื้อมาลงdict กัย msn ไป2โปรแกรมเองนอกนั้นเหมือนเดิมหมด ลง patch n70 ringtone ไปรึยังก็ลงเรียบร้อยแล้วล่ะจนปัญญากะมันจริงๆ แต่มีอันนึงที่น่าสงสัยคือเครื่องผมมันยังเป็นเวอร์ชั่น 2 อยู่เรยอ่ะนะ ได้ข่าวว่าตอนนี้มันเป็น เวอร์ชั่น 5แล้ว เลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะว่าถ้าไปอัพเป็นเวรอ์ชั่น 5 มันจะหายไหม เพราะตอนนี้ งงมากๆ อยู่ดีๆก็เป็น บางทีก็หายเอง แล้วก็เป็นใหม่ อารายก๊านนน เครียด
ปล. ไม่งั้นจะขายทิ้งไปใช้ ss x700 จิงๆด้วย งอน Mad

ลองไปที่ บันทึกดูนะ แล้วตั้งค่าเปลี่ยนเวลาที่บันทึกจาก 30 วันเป็น 10 วัน หรือ 1 วัน ของผมหายเลย
SS-JK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 18:48  

อืม ไม่ชอบสีดำเหมือนกานอ่ะ

จาไปซื้อสีเงินเหมือนเดิมได้ที่ไหนอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยสิคะ

กะลังจาซื้อแล้วเชียว Mad

แต่พอมาอ่านดู เหนบอกว่าออกlotใหม่แล้ว เปนกรอบสีดำ

ไม่อยากได้เลยอ่ะ Sad

อยากรู้จิงๆว่าจะหาซื้อสีเงินเหมือนเดิมได้ที่ไหนคะ

ช่วยนู๋ด้วยเถอะค่ะท่านผู้รู้ Crying or Very sad
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 23:12  

SS-JK ผู้เขียน:
อืม ไม่ชอบสีดำเหมือนกานอ่ะ

จาไปซื้อสีเงินเหมือนเดิมได้ที่ไหนอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยสิคะ

กะลังจาซื้อแล้วเชียว Mad

แต่พอมาอ่านดู เหนบอกว่าออกlotใหม่แล้ว เปนกรอบสีดำ

ไม่อยากได้เลยอ่ะ Sad

อยากรู้จิงๆว่าจะหาซื้อสีเงินเหมือนเดิมได้ที่ไหนคะ

ช่วยนู๋ด้วยเถอะค่ะท่านผู้รู้ Crying or Very sad

ถามพนักงานขายเอาเลย ถ้าเค้าบอกไม่รู้ก้อดูที่ข้างกล่องก้อด้าย สีเงินจะเขียนว่า silver-black จ้า
janovaz`
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2006 05:39  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่า

ดูร้านนึง ของล๊อต กรอบสีดำ 15,500 บาท

เราว่ามันมะสวยอ่ะ ถ้าจำมะผิดนะ มันดำเฉพาะ ฝาปิด-เปิด กล้อง อ่ะ

เราเลยไปดูอีกศูนย์นึง สี silver-black ของล๊อตใหม่เหมือนกัน

ผติตเดือน พฤษภา 2549 ราคา 16,360 บาท

เลยซื้อสีนี้มาแทน

เฟิมแวร์ V.5....... อ่ะ ประมวลผลเร็วดี

Ps. ของล๊อตใหม่ ให้ Rs-MMC 128 นะคับ

Ps2. อยากถามว่า มันเปิดบริการ "คุยโทรสับแบบเห็นหน้ากันผ่านกล้อง" ยังอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 12:22  

janovaz` ผู้เขียน:

ดูร้านนึง ของล๊อต กรอบสีดำ 15,500 บาท

เราว่ามันมะสวยอ่ะ ถ้าจำมะผิดนะ มันดำเฉพาะ ฝาปิด-เปิด กล้อง อ่ะ

เราเลยไปดูอีกศูนย์นึง สี silver-black ของล๊อตใหม่เหมือนกัน

ผติตเดือน พฤษภา 2549 ราคา 16,360 บาท

เฟิมแวร์ V.5....... อ่ะ ประมวลผลเร็วดี

Ps. ของล๊อตใหม่ ให้ Rs-MMC 128 นะคับ

Ps2. อยากถามว่า มันเปิดบริการ "คุยโทรสับแบบเห็นหน้ากันผ่านกล้อง" ยังอ่ะคับ

ซื้อที่ไหนอ่ะคะ ที่มันมี สี silver-black ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N70 - Instant Photography
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 15:34  

ชอบรุ่นนี้มากค่ะ Twisted Evil Razz
bye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 17:42  

ทำไมเราเปลี่ยนหรือแค่ดูตัวอย่าง theme แล้วมาน โหลดนานมากๆเลยอ่ะ เปนเหมือนเราป่ะ แล้ววิธีอัพ v เปน 5 นี่ทำไงหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : smart movie converter
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 19:13  

ใครมีโปรแกรม smart movie converter บ้างครับรบกวนขอหน่อยได้ไหมครับแล้วโปรแกรม erecoring ใช้ยังไงครับ ของผมเปิดขึ้นมามันขึ้น list empty ครับต้องทำยังไงบ้างครับ
Janovaz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 01:32  

janovaz` ผู้เขียน:

ซื้อที่ไหนอ่ะคะ ที่มันมี สี silver-black ขอบคุณคะ

ซื้อที่ the mall งามวงาน คับ ร้าน mobile easy
tAzz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า ทำไมเวลามีคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับสายมานไม่มีโชว์แสดง
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 13:45  

อยากทราบว่า ทำไมเวลามีคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับสายมานไม่มีโชว์แสดง แล้ว เวลาโทรออกทำไมไม่มีโชว์เบอร์ ที่หัวข้อ เบอร์ที่โทรออกอ่ะครับ ช่วยตอบด้วยนะงับ Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า ทำไมเวลามีคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับสายมานไม่มีโชว์แสดง
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 14:41  

tAzz` ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ทำไมเวลามีคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับสายมานไม่มีโชว์แสดง แล้ว เวลาโทรออกทำไมไม่มีโชว์เบอร์ ที่หัวข้อ เบอร์ที่โทรออกอ่ะครับ ช่วยตอบด้วยนะงับ Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral
เข้าไปที่ log > settings > log duration แล้วเลือกว่าจะให้เก็บข้อมูลการโทรไว้นานเท่าไหร่ เพราะว่าถ้าเลือก No log มันก้อจะไม่แสดงสายที่เราใช้ไห้จ้า ลองดูนะได้ไม่ได้บอกกันด้วยล่ะ
tAzz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 15:22  

ขอขอบคุณ คุณbitchfit มากๆเลยนะครับทำได้แล้วครับ แท๊งกิ้ว เวรี่ มัช นะงับ Razz Very Happy Smile Surprised Surprised
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 18:56  

สีดำไม่สวยเหรอ เราว่าจะซื้อสีดำอยู่ยังไม่เจอตัวจริงเลยอ่า Laughing
kanhomkeng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 19:31  

ตัว N70 Black Edition (ขอโทษนะครับ หากเรียกผิด ที่มันเป็นตัวสีดำอ่ะครับ)
ไม่ทราบว่า ซื้อ ณ วันเวลานี้ 28/05/49 นอกจาก เมม 128 ที่แถมมา ในกล่องจะต้องมีอะไรบ้างครับ ผมกลัวโดนคนขายหลอก ขอบคุณครับ
janovaz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:44  

อยากทราบว่า rs-mmc 1GB มานใส่กะ N70 ได้ปะคับ

หรือใส่ได้สูงสุดแค่ 512mb

วานผุ้รุ้ ช่วยตอบทีนะคับ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: