Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2299 / เข้าชม: 3653839
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1628 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 602 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 81 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 61 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2372

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 04:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเคยเป็นนะ ไอ้ที่เสียงเรียกเข้าที่เราตั้งไว้มันไม่ติด
ถ้าใช้เสียงเรียกเข้า นามสกุล .wav แล้วมันชอบเป็นครับ
แต่ถ้าใช้เป็น mp3 จะไม่เป็น (แล้วเวลาตั้งเสียงเรียกเข้าเสร็จอย่าไปย้ายหรือเปลื่ยนชื่อล่ะครับ)
E122B0BAC6E83D43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 05:11  

--------- Very Happy
''_''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 05:12  

Laughing Very Happy Razz
shockshock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 05:14  

Twisted Evil Evil or Very Mad Rolling Eyes Crying or Very sad Embarassed Razz Shocked Cool
งงเลยเรา
alchemist_h
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วสีดำ
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 23:20  

ซื้อมาแล้ว N-70 สีดำ สวยมากเลย มีแต่คนชมทั้งนั้น ปลื้มๆ เพิ่งซื้อมาเอง 16600 Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 03:12  

janovaz` ผู้เขียน:
อยากทราบว่า rs-mmc 1GB มานใส่กะ N70 ได้ปะคับ

หรือใส่ได้สูงสุดแค่ 512mb

วานผุ้รุ้ ช่วยตอบทีนะคับ ^^
rs-mmc ใส่ไม่ได้ครับต้องเป็น dv-rs-mmc ครับถึงจะใช้ได้ 1G okไม่มีปัญหา ว่าแต่มีใครลอง 2G กันบ้างยังครับ และเวลาฮาทร์รีเซ็ตนี่ต้องปิดภาษาไทยเหมือน os6 & os7 หรือป่าวครับ
maxky3931
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 20:15  

์N70 ใส่ MMC Cards 2GB ได้คับลองแล้วที่เดอะมอลส์บางกะปิ แค่ทดสอบดูบอกร้านเค้าว่าจะซื้อ เค้าก้อเลยให้ลอง แต่ไม่ซื้อคับ ยังไม่มีตังค์ รอสิ้นเดือนก่อนอ่ะ
maime38
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้าไม่ตรงคับ
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 09:00  

ถ้าเป็น ver 2........ lot แรก เสียงเรียกเข้าจะเพี้ยนคับ บางทีถึงขั้นไม่สั่นไม่ดังเลย
แนะนำอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์เลยคับ อัพฟรี 3 ชม.ก็เส็ดแล้ว เท่าที่เคยไปอัพ
ศูนย์เท่าที่รู้ ก็ เซ็นปิ่น ชั้น 4 คับนอกนั้นไม่เคยไป Razz

แล้วเรื่องหน้ากาก ลองเดินดูที่มาบุญครองคับร้านเปลี่ยนให้ฟรี สีเงิน 800-1300
สีดำ 1600 เหอะ เหอะ อยากใช้สีดำ แต่แพง
tAzz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่าเวลาบ้างครั้งเราฟังวิทยุอยู่ หรือยัง Mp 3 อะ ทำไม...
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 10:34  

อยากทราบว่าเวลาบ้างครั้งเราฟังวิทยุอยู่ หรือยัง Mp 3 อะ ทำไมมานก้อมีข้อความเปงหน้าจอสีขาวๆมีคำว่า NOKIA แบบตอนเปิดเครื่อง แบบว่า ค้างอะแล้วพอหายค้างก้อกลับไปอยู่หน้าจอปกติ คัยก้อดั้ยช่วยบอกด้วยนะงับ ว่าเปงเพราะอะไร Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral Sad Sad
N-70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 11:31  

พา Nokia N70 สีดำ มาให้ดูครับชักชอบแล้วซิ เท่ห์ไปอีกแบบใน style ของ N70 สุดยอด
B330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อร้อนๆ + มีคำถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 15:59  

เพิ่งซื้อเมื่อวันอาทิตย์ที่มาบุญครอง ราคา 15,500 ค่ะ

อยากจะทราบว่า N70 ใช้เป็น webcam กับ PC ได้ไหมคะ
ละถ้าได้ ทำยังไงคะ?

ขอบคุณค่ะ
B330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 16:06  

ว่าแต่รูปข้างบนมันสี silver-black ไม่ใช่เหรอคะ

เพิ่งซื้อสีนี้มาเหมือนกันค่ะ

ดูดีมีชาติตะกูลดีนะคะ 555
ohhh...my RAIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 16:50  

เพิ่งซื้อ N70 สีดำมาเมื่อวานนี้เอง
เดินหาตั้ง 4ร้าน เขาบอกว่าของหมด ขาดตลาด
กะว่าจะถอดใจไม่เอาแล้ว แต่เดินไปเจออีกร้านเลยถามๆเขาดู
เขาบอกว่าในร้านเหลืออยู่แค่ 3เครื่อง
เลยซื้อมาเลยไม่คิดอะไรแล้วในตอนนั้น อิอิ

M-Link Central บางนา 15900 ค่ะ

เปิดตัวโปรแกรมไวมาก เครื่องไวทันใจวัยรุ่นดี Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 19:34  

sugardragon ผู้เขียน:
ติดตั้ง GPRS แล้วอ่ะค่ะ เข้า web อื่นก็เข้าได้ แต่พอจะเช็คเมลล์

ทั้งใน hotmail & yahoo ทำไมเข้าไม่ได้คะ (o_O') หรือต้องทำวิธีอื่น

แล้วถ้าจะ setting mailbox เพื่อให้รับ e-mail ได้ ต้องทำยังไงบ้างคะ

ลองเข้าไป setting แล้วไม่รู้เรื่องเลย ผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

Crying or Very sad ฮือ ๆ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 21:29  

รูป n70 สีดำอ่ะ ทำไมหน้าตาเมนูมันเหมือนsymbian เวอ 9.1 เลยอ่ะ เมนู 3*4 หรือว่าเครื่องล้อตใหม่มีการเปลี่ยน firmware
SS-jK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 01:12  

ปายซื้อมาแร้ววว n70สีดำอ่ะ

ทีแรกตั้งจายจาเอาสีเงิน

แต่มานไม่มี มีแต่สีดำ

พนักงานที่ร้านก้อบอกว่า จามีของ lot ใหม่ออกมา
(แต่ไม่รู้จาเปนสีอาราย)

แล้วพนักงานก้อบอกว่า ถ้าlotใหม่ออก ราคาก้อจาเพิ่มขึ้นปะมาน 500-1000 บาท

เราก้อเลยตัดสินใจซื้อเลย

เพราะ ไม่อยากเพิ่มเงินแล้ว

จาว่าไป สีดำ ก้อดูดีนะ แต่เราว่าเหมาะกะผู้ชายมากกว่าผู้ญนะ

แต่ใจจิงเราอยากได้สีเงินมากก่า

เฮ้อ... ทำไงดี

แต่ระบบทุกอย่างก้อโอเค

ปะมวนผลเรวดี เสียงดังฟังชัด

ไคที่อยากได้ก้อซื้อๆไปเหอะ เพราะมานก้อคุ้มอยู่นะ

แต่ตอนนี้เราอยากได้สีเงินอ่าดิ่

จาไปหาซื้อหน้ากากที่ไหนดีละเนี่ย - - Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมทีครับ!
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 08:35  

ผมลงโปรแกรม medai safe ไว้ครับตอนนี้มันเรียกหา regis key ครับ วานผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยครับ imei 357927009736318 ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 12:31  

B330 ผู้เขียน:
ว่าแต่รูปข้างบนมันสี silver-black ไม่ใช่เหรอคะ

เพิ่งซื้อสีนี้มาเหมือนกันค่ะ

ดูดีมีชาติตะกูลดีนะคะ 555

ครับมันคือสี Silver-Black ตัวใหม่ครับ เรียกสีดำจะได้ไม่สับสนกับตัวเก่าไงครับ
pacific
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 14:48  

ผมขอถามเกี่ยวกับ มือถือที่เป็น Simbian series 60 (ตอนนี้ผมเพิ่งจะใช้ N70)
1. สามารถติดไวรัสได้ทางไหนบ้างครับ(ขออธิบายละเอียดๆหน่อยครับ)
2. ไวรัสบน PC กับ บน มือถือ เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า
3. ถ้าติดไวรัสจะมีอาการอย่างไรและมีวิธีแก้ไขแบบไหนบ้างครับ
4. มีวิธีป้องกันแบบไหนบ้างนอกจากลง Antivirus
5. มี Antivirus ของบริษัทไหนแนะนำบ้างครับ
6. ถ้าลง Antivirus แล้วจะป้องกันไวรัสได้ประมาณกี่ % ครับ

ขอบคุณครับ

ผมพึ่งจะมาเล่น symbian ช่วยแนะนำทีครับ
Ramidara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 15:35  

[quote="Anonymous"]
นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
ไม่รู้มีใครเป็นแบบผมมั่งป่าวนะ คือเสียงเรียกเข้าไม่ตรงกับที่ตั้งไว้แต่กลายเปนเสียง nokia tone แทน ซึ่งตั้งแต่ผมซื้อมาใช้เดือนกว่าๆ ก็เพิ่งจะเป็นเมื่อวานกับวันนี้แหล่ะ เซงมากเรย ลองเช็คดูตามสาเหตุต่างๆตามที่เคยโพสไว้ไม่ว่าจะเป็น ย้ายไฟล์เสียงเรียกเข้าใหม่ไหม ก็ไม่ได้ย้ายเหมือนเดิมทุกประการ เปิดโปรแกรม fs-caller ไว้ไหม ก็ไม่ได้ลงโปรแกรมด้วยซ้ำไป ตั้งแต่ซื้อมาลงdict กัย msn ไป2โปรแกรมเองนอกนั้นเหมือนเดิมหมด ลง patch n70 ringtone ไปรึยังก็ลงเรียบร้อยแล้วล่ะจนปัญญากะมันจริงๆ แต่มีอันนึงที่น่าสงสัยคือเครื่องผมมันยังเป็นเวอร์ชั่น 2 อยู่เรยอ่ะนะ ได้ข่าวว่าตอนนี้มันเป็น เวอร์ชั่น 5แล้ว เลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะว่าถ้าไปอัพเป็นเวรอ์ชั่น 5 มันจะหายไหม เพราะตอนนี้ งงมากๆ อยู่ดีๆก็เป็น บางทีก็หายเอง แล้วก็เป็นใหม่ อารายก๊านนน เครียด
ปล. ไม่งั้นจะขายทิ้งไปใช้ ss x700 จิงๆด้วย งอน Mad

...ลองไปถามที่ศูนย์โนเกียมา ว่าทำไมถึงดังเป็นเพลงโนเกียตลอดเวลา พนักงานตอบว่า "เรื่องปกติค่ะ" 555 ซึ้งใจไหมคะ นี่ขนาดเพิ่งจะไป Upgrade V 3.5 มาเมื่อไม่นานนี้เอง เมื่อก่อนถ้าใช้เพลงที่เป็น MP 3 เป็น Ring Tone จะมีอาการไม่มีเสียง ไม่สั่น ไม่อะไรทั้งสิ้น จนคนโทรมาบอกว่าทำไมไม่รับ (สักที) อ้าวก็มันไม่ดังง่ะ พอมาตอนนี้ไป Upgrade 3.5 กลับกลายเป็น เพลง Nokia แทน เฮ้อ เหนื่อยมาก ไม่ได้ว่างไปศูนย์โนเกียบ่อยๆนะ แถมยังต้อง back Up ข้อมูลอีกเพราะว่าเบอร์โทรอยู่ในเครื่องเสียส่วนใหญ่ ไม่ได้ซื้อเครื่องละ 20 บาทนะ ซื้อมา 22000 เชียวนะ เหนื่อยจาง... Crying or Very sad
รบกวนหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 22:14  

ตอนนี้N70ออกมากี่สีแร้วหรอค่ะ สีไหนสวยสุดเอ่ย?? แร้วอยากถามว่าทำไมเครื่องตามพวกมาบุญครองกับในร้านเจมาร์ท โมบายอีซี่ บริสเทล ถึงราคาแพงกว่าตามร้านทั่วไปเกือบ1000บาทเรยล่ะ คุณภาพมันต่างกันรึค่ะ หรือว่าตามร้านทั่วไปเค้าไม่รับประกันสินค้า แล้วควรจะซื้อแบบไหนดีกว่ากันค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
paul78
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 00:39  

อยากทราบว่า rs-mmc 1GB มานใส่กะ N70 ได้ปะคับ

หรือใส่ได้สูงสุดแค่ 512mb

วานผุ้รุ้ ช่วยตอบทีนะคับ ^^

ใส่ได้ครับ ชัวร์ ผมเพิ่งซื้อมาใส่ครับ โหลดมันส์ ถ่ายรูปกระจาย ถ่ายวีดิโอเก็บได้เพียบ
ไม่ทราบราคาที่ไทยขายเท่าไหร่ ผมซื้อที่สิงคโปร์ ประมาณ 42.90 เหรียญ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 00:44  

...ลองไปถามที่ศูนย์โนเกียมา ว่าทำไมถึงดังเป็นเพลงโนเกียตลอดเวลา พนักงานตอบว่า "เรื่องปกติค่ะ" 555 ซึ้งใจไหมคะ นี่ขนาดเพิ่งจะไป Upgrade V 3.5 มาเมื่อไม่นานนี้เอง เมื่อก่อนถ้าใช้เพลงที่เป็น MP 3 เป็น Ring Tone จะมีอาการไม่มีเสียง ไม่สั่น ไม่อะไรทั้งสิ้น จนคนโทรมาบอกว่าทำไมไม่รับ (สักที) อ้าวก็มันไม่ดังง่ะ พอมาตอนนี้ไป Upgrade 3.5 กลับกลายเป็น เพลง Nokia แทน เฮ้อ เหนื่อยมาก ไม่ได้ว่างไปศูนย์โนเกียบ่อยๆนะ แถมยังต้อง back Up ข้อมูลอีกเพราะว่าเบอร์โทรอยู่ในเครื่องเสียส่วนใหญ่ ไม่ได้ซื้อเครื่องละ 20 บาทนะ ซื้อมา 22000 เชียวนะ เหนื่อยจาง... Crying or Very sad[/quote]

เออตอนนี้ v.5 กว่าแล้ว นะคับลองไปอัพดู น่าจะหาย คุณตั้งเสียงผิดหรือเป่าอะคับเราใช้ v.3
ก็ไม่เป็นอะไรนะคับ แต่ที่เอาไปอัพเห็นเป็น เวอร์ชั่นใหม่ แนะนำว่าเวลาจาเอา mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าให้เอาใส่ไว้ในเครื่องก่อนนะคับแล้วตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า
tAzz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าเวลาบ้างครั้งเราฟังวิทยุอยู่ หรือยัง Mp 3 อะ ทำไม...
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 09:42  

tAzz` ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเวลาบ้างครั้งเราฟังวิทยุอยู่ หรือยัง Mp 3 อะ ทำไมมานก้อมีข้อความเปงหน้าจอสีขาวๆมีคำว่า NOKIA แบบตอนเปิดเครื่อง แบบว่า ค้างอะแล้วพอหายค้างก้อกลับไปอยู่หน้าจอปกติ คัยก้อดั้ยช่วยบอกด้วยนะงับ ว่าเปงเพราะอะไร Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral Sad Sad
ช่วยตอบผมด้วยนะงับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 10:45  

1150 ผู้เขียน:
รูป n70 สีดำอ่ะ ทำไมหน้าตาเมนูมันเหมือนsymbian เวอ 9.1 เลยอ่ะ เมนู 3*4 หรือว่าเครื่องล้อตใหม่มีการเปลี่ยน firmware

นั่นสิคับ มัยเมนู มานเปงแบบนั้นอ่ะ หรือ เค้าเปลี่ยนเปง 9.1 ไปแระ lot ใหม่ๆอ่ะ
ช่วยด้วยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 14:38  

เราพึ่งไปซื้อมาได้2วันเอง
แต่ก็เจอปัญหาซะแล้ว.. Sad

ก็ไอ้กล้องตัวหน้าอ่ะ มานใช้งานไม่ได้
ซื้อมาทีแรกก็ใช้ได้นะ
แต่พอวันนี้ กะจะถ่ายรูป
แต่มันก็ขึ้นมาว่า " hardware defailure : restart camera "
ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ??

ไอ้เราก็เซงเลยอ่ะ ไม่รู้เป็นอะไรของมัน
ซื้อมาก็แพง เสียดายตังอ่ะ Sad

ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยนะ Crying or Very sad

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ.. Neutral
somboon9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 16:47  

รูปที่โชว์ N70 สีดำ lot ใหม่ทำไม MENU หน้าจอ มันเป็น 4 คูณ 3 ละครับ ของผมซื้อมารุ่นแรกๆ เป็นหน้าจอ 3 คูณ 3 ของคนอื่นเป็นแบบไหนบอกด้วยนะครับ
pacific
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 18:37  

pacific ผู้เขียน:
ผมขอถามเกี่ยวกับ มือถือที่เป็น Simbian series 60 (ตอนนี้ผมเพิ่งจะใช้ N70)
1. สามารถติดไวรัสได้ทางไหนบ้างครับ(ขออธิบายละเอียดๆหน่อยครับ)
2. ไวรัสบน PC กับ บน มือถือ เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า
3. ถ้าติดไวรัสจะมีอาการอย่างไรและมีวิธีแก้ไขแบบไหนบ้างครับ
4. มีวิธีป้องกันแบบไหนบ้างนอกจากลง Antivirus
5. มี Antivirus ของบริษัทไหนแนะนำบ้างครับ
6. ถ้าลง Antivirus แล้วจะป้องกันไวรัสได้ประมาณกี่ % ครับ

ขอบคุณครับ

ผมพึ่งจะมาเล่น symbian ช่วยแนะนำทีครับ

ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ แล้วมีอีก 1 คำถามคือ โปรแกรม N-caller สามารถใช้กับ N70 ได้ไหมครับ เพราะเห็นในเวป nmpcenter.com เค้าบอกไว้ว่า สามารถใช้ได้กับโทรศัพท์มือถือ UI 60 ,Symbian version 7.0, 8.0 แล้วข้างๆทางซ้ายก็มีบอกว่า N70 เป็น Symbian version 8.1 ผมเลยไม่ทราบว่า โปรแกรม N-Caller จะใช้กับ N70 ได้หรือไม่ กลัวลงไปแล้วมันเจ๊ง
ช่วยด้วยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:03  

แต่ก็เจอปัญหาซะแล้ว..

ก็ไอ้กล้องตัวหน้าอ่ะ มานใช้งานไม่ได้
แต่มันก็ขึ้นมาว่า " hardware defailure : restart camera "

ไอ้เราก็เซงเลยอ่ะ ไม่รู้เป็นอะไรของมัน
ซื้อมาก็แพง เสียดายตังอ่ะ

ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยนะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:16  

อ้นคับ ผู้เขียน:
1150 ผู้เขียน:

นั่นสิคับ มัยเมนู มานเปงแบบนั้นอ่ะ หรือ เค้าเปลี่ยนเปง 9.1 ไปแระ lot ใหม่ๆอ่ะ

คือว่าไปหารูป N 70 สีดำมาจาก Internet นะครับ ถ้าเป็นเครื่องที่ซื้อจริง ๆ ก็จะเป็น Menu 3*3 ครับ สำหรับ firmware V5.0 เท่าที่ใช้งานยังไม่เจอปัญหาครับ เรียกเมนูได้เร็วมาก แต่อาจช้านิดหน่อยสำหรับภาพใน Gallery แต่ก็ถือว่าเร็วกว่ามากพอสมควรถ้าเทียบกับ Version ที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:26  

ช่วยด้วยยยย ผู้เขียน:
แต่ก็เจอปัญหาซะแล้ว..

ซื้อมาก็แพง เสียดายตังอ่ะ

ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยนะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ..

แนะนำถ้าซื้อจากศูนย์ให้รีบติดต่อศูนย์โดยเร็วครับ ถ้ายิ่งซื้อจาก Mobile from advance แล้วยังไม่เกิน 7 วัน มีโอกาสที่ทางศูนย์จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ครับ อยู่ทีอาคาร ESV (อาคารสยามพันธ์เดิม) อยู่ติดกับอาคารชินวัตร 2 ถ้ามา BTS แนะนำให้ลงสถานีสะพานควายครับ แต่ต้องเดินย้อนกลับไปหน่อยนะ ถ้าเกิน 7 วันแล้วซ่อมอย่างเดียว (ไม่เสียตังค์) แต่ถ้าเป็นศูนย์อื่นผมไม่มันใจว่าเค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้หรือเปล่า
B330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Cam
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:55  

เหนมีคนเคบบอกว่า N70 สามารถเอามาใช้เป็นเวปแคมกับเครื่อง PC ได้

ทำได้จริงๆเหรอคะ? แล้วถ้าจริงนี่ ต้องทำอย่างไรบ้าง??

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

เครื่องสีดำ เราก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ เป็น 3*3 ค่ะ พี่คนขายบอกว่าเป็น Symbiam เวอร์ชั่น 9.1 ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เราจะเช็คได้ยังไงคะว่ะ เครื่องเราเป็น symbiam virsion ไหน?
nanonight
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 22:59  

อยากทราบว่า
ตัวใหม่ราคา
1.เท่าไร
2.มีอะไรในกล่องมั้ง
3.ที่มุมบนซ้ายมีตัวอักษร "N70" แบบรุ่นเก่ารึเปล่า
4.จะตรวจสอบอย่างไรว่าเป็นของจริงไม่ได้โดนหรอก
เหอๆ ถามไปเยอะป่าวหว่า เกรงจายๆ
tAzz`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 23:10  

วันนี้ คลื่นทอสับของAISมีปัญหาอะ แต่ว่าทำไม สัญลัก 3G มานโชว์ใต้รูปเสา สัญญาณด้วย ตอนนี้AIS จะทำ 3G แล้วหรอ หรือว่าแค่มีปัญหา ทอไม่ได้ 2วันแล้ว จะขึ้นวันที่3 แล้ว
Queast
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 01:11  

สี silver-black กับ สีดำ ต่างกันรึป่าวอะครับ มีรูปด้วยจะดีมากครับ สีไหนสวยกว่ากันอ่า กำลังจะไปซื้อ
nanonight
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 11:26  

อ่าดีงับรูป
ไปก๊อปเค้ามาอะงับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=551177#551177
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Cam
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:14  

เหนมีคนเคบบอกว่า N70 สามารถเอามาใช้เป็นเวปแคมกับเครื่อง PC ได้

ทำได้จริงๆเหรอคะ? แล้วถ้าจริงนี่ ต้องทำอย่างไรบ้าง??

เครื่องสีดำ เราก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ เป็น 3*3 ค่ะ พี่คนขายบอกว่าเป็น Symbiam เวอร์ชั่น 9.1 ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เราจะเช็คได้ยังไงคะว่ะ เครื่องเราเป็น symbiam virsion ไหน?

จริงครับ แต่ผมจำชื่อโปรแกรมไม่ได้เดี๋ยวจะพยายามหามาให้นะครับ (แต่มันเป็น share wareครับ ยังหาตัว crack ไม่เจอ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:28  

Queast ผู้เขียน:
สี silver-black กับ สีดำ ต่างกันรึป่าวอะครับ มีรูปด้วยจะดีมากครับ สีไหนสวยกว่ากันอ่า กำลังจะไปซื้อ

เพิ่มเติมนะครับ หากใครกำลังจะตัดสินใจซื้อ N70 lot ใหม่ที่เป็นตัวสีดำ บางคนบอกว่าไม่มีตัวอักษรที่เขียนว่า N70 บนด้านซ้ายมือบน (ตรงตัว sensor) ยืนยันนะครับว่ายังคงมีตัวอักษรดังกล่าวอยู่ ถ้าจะซื้อร้านทั่วไปก็ดูดี ๆนะครับ
B330
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:47  

Anonymous ผู้เขียน:

จริงครับ แต่ผมจำชื่อโปรแกรมไม่ได้เดี๋ยวจะพยายามหามาให้นะครับ (แต่มันเป็น share wareครับ ยังหาตัว crack ไม่เจอ)

จริงที่ว่าเป็น webcam ได้ หรือว่าจริงที่เป็น symbian 9.1 คะ??

แล้ว Crack คืออะไรเหรอคะ? แหะๆ พอดีว่าเป็นคนไม่ค่อยจะ Hi-technology น่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ
น้องใหม่โนเกีย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 15:51  

พอดีกำลังจะซื้อ N70 คะ เลยอยากทราบว่าเราต้องดู spec ของเครื่องอย่างไรบ้าง ที่จะต้องมี และในกล่องมีอะไรให้บ้างคะ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ เมื่อวานไปดูมาเห็นมีสีไข่ไก่ด้วย สวยมาก แต่ไม่รู้ใช้ไปนานๆมันจะลอกหรือเปล่า เอาว่าดูคร่าวๆอย่างไรจึงจะได้เครื่องใหม่ที่ดูดี ไม่ถูกคนขายหลอกและเป็นของแท้แน่นอนอ่ะคะ แล้วโปรแกรมป้องกันไวรัสจำเป็นต้องลงเครื่องหรือเปล่าคะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
nanonight
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 15:56  

อ่อขอบคุณคับ คุณSP Guest ที่บอกเรื่อง มุมบนซ้ายของN70
แล้วอยากทราบอีกว่า
"ศูนย์เฉพาะ โนเกีย (ที่เป็นชื่อร้านว่าNokiaเลยอะ)มีจิงป่าวคับ"
คือว่ายังไม่ทราบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:29  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

อยากได้รุ่นนี้มากๆ เลย

ไม่รู้ว่าจะลดถึง 13000 ตอนไหน

มีงบแค่นี้เองคับ

ถ้าซื้อรุ่นนี้ไม่ได้ ควรซื้อรุ่นไหนดีคับ แนะนำด้วยนะคับ

งบ 13000 บาทคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 22:28  

ราคาเท่าไหร่แล้วคับตอนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 02:49  

ซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อน ราคา 15400 สีดำ
ตอนไปซื้อเห็นมีสีเขียวกะชมพูด้วยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 04:45  

จริงที่ว่าเป็น webcam ได้ หรือว่าจริงที่เป็น symbian 9.1 คะ??

แล้ว Crack คืออะไรเหรอคะ? แหะๆ พอดีว่าเป็นคนไม่ค่อยจะ Hi-technology น่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

จริงที่ว่าเป็น webcam ครับ โปรแกรมดังกล่าวเป็นแบบให้ทดลองใช้เช่น 15 วัน, 30 วัน ดังนั้นถ้าต้องการให้ใช้ได้แบบไม่จำกัดก็ต้องมีตัว Crack หรือ password เพื่อทำให้โปรแกรมดังกล่าวใช้งานได้สมบูรณ์
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 22:31  

ปัญหาเครื่องค้างนี้เป็นกันทุกคนป่ะค่ะ แล้วเปงกานบ่อยม่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 04:07  

เวรกำ พอจะซื้อของดันขาดตลาด เหมือน6630ตอนนู้นเลย Sad
เปงทอมนะคร๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:40  

อยากจาถามว่าไอ้โปรแกรม caribeเนี่ยมานคืออารัยอ่ะ
งงมากมาย
มานมาสร้างปังหาให้กับมือถือกรูเยอะมาก
แล้วเราควรทามยังไงดีอ่ะ
หน้าจอตงที่แสดงแบตเตอรี่
นาฬิกา
สัญญาณโรสับให้มานกลับมาโชว์เหมือนเดิม
คืออ่านในคู่มือมานก้อบอกว่าเปงทำมะดา
แต่นี้มานนานๆแล้วอ่ะ
คือเราอยากลบไอ้โปรแกรมcaribeออกไปอ่ะ
เพราะถ้ายังมีโปรแกรมนี้อยู่
หน้าจอมานก้อไม่โชว์อ่ะ

คัยรู้วิธีช่วยบอกหน่อย
ขออย่างเร็วที่สุดนะ
ขอร้องเหอะ
เครียดมากเลยอ่ะ
ลองวิทีโน่นนี้หลายครั้งก้อไม่สำเร็จ
วอนผู้รู้ช่วยกรุณาบอกหน่อนน๊า

ขอร้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ
เปงทอมนะคร๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:49  

ต่อจากม่ะกี้
ถ้าเค้าจารีเซ็ตเครื่องใหม่อ่ะ
มานจามีผลกระทบอารัยป่ะ
คืออยากเอาไอ้caribeออกอ่ะ
เบื่อมากเลยเซ็งมากมาย
ถ้ามีวิทีที่ดีดีก้อบอกมานะ
B330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 21:39  

urana_iko ผู้เขียน:
ปัญหาเครื่องค้างนี้เป็นกันทุกคนป่ะค่ะ แล้วเปงกานบ่อยม่ะ

ตั้งแต่ใช้มา เครื่องยังไม่เคยค้างนะคะ

แต่...เพิ่งใช้มาได้แค่ 1 อาทิตย์กว่าเองอ่ะค่ะ แหะๆ

ตอนนี้ อยากลองใช้ N70 เป็น webcam จังเลย ใครทำเป็น ช่วยสอนหน่อยได้ไหมคะ
phycical
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : macro ของ n70
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 22:42  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ
เห็นในหน้าคุณสมบัติบอกว่าถ่ายภาพ macro ได้แต่ว่าเรามาหาเองแล้วหาไม่เจออ่ะคะ ตกลงว่าถ่ายได้จิงป่าวคะ เว็บลงผิดหรือป่าวอ่ะ ถ้าถ่ายได้จะต้องทำยังไงถึงถ่ายได้อ่ะคะ
กาก 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 22:56  

Posted: 06 Jun 2006 22:42 หัวข้อ: macro ของ n70

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นในหน้าคุณสมบัติบอกว่าถ่ายภาพ macro ได้แต่ว่าเรามาหาเองแล้วหาไม่เจออ่ะคะ ตกลงว่าถ่ายได้จิงป่าวคะ เว็บลงผิดหรือป่าวอ่ะ ถ้าถ่ายได้จะต้องทำยังไงถึงถ่ายได้อ่ะคะ
อิอิ มันถ่ายโหมด มาโคร มะด้ายหรอกคับ เว็บลงผิด
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 01:43  

กาก 2 ผู้เขียน:
Posted: 06 Jun 2006 22:42 หัวข้อ: macro ของ n70

--------------------------------------------------------------------------------

อิอิ มันถ่ายโหมด มาโคร มะด้ายหรอกคับ เว็บลงผิด

n70 ไม่มี macro นะคับ เว๊บลงผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เด็กคอนถม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70ดูหน้าเว็ปไซด์เหมือนหน้าคอมฯปกติได้หรือเปล่าคับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 08:51  

ไม่ทราบจริงๆๆคับ ว่าโทรศัพท์รุ่นนี้เข้า ได้แต่ Wap Site ได้อย่างเดียวหรือเปล่า แล้ว เข้า Web site ได้หรือไม่ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคับ หรือต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม

หมายเหตุ - ยังไม่ได้ซื้อนะครับ และก้อยังไม่เคยใช้สมาร์ทโฟนไม่ทราบจริงๆๆ
ไม่แน่ใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 10:50  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มัน Auto Focus และมีโหมด Macro ด้วยอ่ะป่าว เห็นในเสปคมันมีอ่ะ หรือว่ามันเพิ่มขึ้นในรุ่นที่เป็น Black Edition แล้วรุ่นทีเป็นหน้ากากโครเมี่ยมจะมีฟังก์ชั่นนี้ด้วยอ่ะป่าว งง
ตอบเราด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:11  

ช่วยบอกเราทีนะ...

คือเราเพิ่งใช้ซิมเบี้ยนครั้งแรกอ่ะ
แล้วเราก็เพิ่งซื้อ n70 เมื่อวานนี้เอง
อยากถามเพื่อนๆที่ใช้n70อยู่อ่ะค่ะ
ว่าเครื่องของเพื่อนๆเวลาเปิดเครื่องจะโหลดช้าหรือเปล่า
คือของเราช้ามากๆกว่าจะเป็นหน้าจอปกติ
เราเลยไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติหรือเครื่องเรามีปัญหา
ช่วยบอกเราด้วยนะคะ
ซื้อมาแพงอ่ะ ถ้ามีปัญหาเสียดายตังแย่เลยค่ะ

.........ช่วยตอบเราด้วยน๊าค๊ะขอร้อง...........
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:32  

ตอบเราด้วยนะ ผู้เขียน:
ช่วยบอกเราทีนะ...

คือเราเพิ่งใช้ซิมเบี้ยนครั้งแรกอ่ะ
แล้วเราก็เพิ่งซื้อ n70 เมื่อวานนี้เอง
อยากถามเพื่อนๆที่ใช้n70อยู่อ่ะค่ะ
ว่าเครื่องของเพื่อนๆเวลาเปิดเครื่องจะโหลดช้าหรือเปล่า
คือของเราช้ามากๆกว่าจะเป็นหน้าจอปกติ
เราเลยไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติหรือเครื่องเรามีปัญหา
ช่วยบอกเราด้วยนะคะ
ซื้อมาแพงอ่ะ ถ้ามีปัญหาเสียดายตังแย่เลยค่ะ

.........ช่วยตอบเราด้วยน๊าค๊ะขอร้อง...........

โหลดช้าเป็นปกติครับ
pacific
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:43  

pacific ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

-*- ยังไม่มีคนตอบให้ผมเลยครับเรื่อง Anti Virus

แล้วอยากถามว่า เพื่อนๆใช้ N70 แล้วใส่ กรอบใส หรือ กรอบซิลิโคลน
แต่ในความคิดผมมีขอดีข้อเสียแตกต่างกัน

กรอบใส
ข้อเสีย
1. เวลาใช้กล้องหลักต้องรูดฝาครอบลง ทำให้ฝาครอบเสียดสีกับกรอบใส ทำให้ฝาครอบเป็นรอย (ของผมเริ่มเป็นนิดนึงละ)
2. เปิดที่ใส่ memory ยาก เพราะจะติดกรอบ
3. กดปุ่มตรงใกล้ๆกรอบยากเพราะกรอบหนา
ข้อดี
1. เห็นรูปร่างได้ชัดเจนดี
2. มีที่กันหน้าจอทำให้หน้าจอไม่เป็นรอย
3. รูปฝาครอบกล้องง่าย แต่อาจจะทำให้เป็นรอยที่ฝาครอบ

กรอบซิลิโคลน
ข้อเสีย
1. ไม่มีที่กันหน้าจอ อาจจะทำให้หน้าจอเป็นรอย
2. รูดฝาครอบกล้องด้านหลังยากมาก เสียเวลาในการเปิดกล้อง บางทีเปิดออกครึ่งเดียวแล้วเหมือนทำให้ระบบของเครื่อง งง ว่าจะเปิดหรือปิดกันแน่ (ผมเคยเปิดฝาครอบกล้องแล้วกล้องไม่ทำงาน ผมนึกว่าเจ๊งไปแล้ว เลยลอง ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็หายดีเป็นปกติ)

ข้อดี
1. นุ่ม ไม่มีการเสียดสีแล้วทำให้เป็นรอยเหมือนกรอบใส
2. เปิดที่ใส่ memory ได้ง่าย
ตอบเราด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบเราด้วยนะ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 17:21  

คือว่าบางทีอ่ะอยู่ดีๆมันก็ขึ้นภาพหน้าจอเปล่าๆอ่ะ
ค้างนานมากๆเลยกดไรก็ไม่ได้เลย
เพื่อนๆเป็นบ้างรึเปล่าคะ เพิ่งซื้อมาเองอ่ะ
สุดท้ายเราไม่รู้จะทำไง ปิดเครื่องก็ไม่ได้อีก
เราก็เลยเอาแบตออกเลย แล้วก็เปิดเครื่องอ่ะ
ถึงใช้ได้ปกติ เป็นแบบนี้ตั้ง 2 ครั้งอ่ะ
แต่ตอนนี้ก็ปกติแล้วนะ
ไม่รู้ว่าเครื่องเรามีปัญหาไรช่วยบอกทีนะ
แล้วอีกอย่างที่เราปิดเครื่องไม่ได้
แล้วเอาแบตออกเลยอ่ะ จะส่งผลไรกับเครื่องมั๊ย
บอกด้วยนะ
เรามือใหม่อ่ะ
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dictionary Help
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 18:39  

ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เพื่อน ๆ Razz
@dder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 19:38  

ใช้มาเกือบเดือนแล้วครับ เจอปัญหาโทรติดยากกับค่าโทรหมด ที่เหลือสบายมากๆ Laughing
Xabi~AlonSo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรเหรอ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:27  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรเหรอ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:34  

คือว่า ผมอยากให้มันแสดงเวลาตอนที่เราใช้สายอยู่อ่ะ อยากจะรู้ว่าต้องไปปรับที่ตรงไหนอ่ะคับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีนะครับ ผมเอาไปอัพเฟริมแวร์มาแล้วลืมอ่ะคับว่าต้องไปปรับที่ตรงไหน T-T
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 00:19  

เซงอ่ะ เราพึ่งซื้อมาได้ไม่กี่วันเอง

อยู่ๆก้องด้านหน้ามานก้อพัง

ก้อเลยเอาเข้าศูนย์ ทีแรกที่ศูนย์จาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

แต่ตอนนี้ มานไม่มีของ (ไม่มีn70อ่ะ)

ก้อคือทั่วประเทศไม่มีเลย

เราอ่ะ เซงมากๆๆๆๆ

ตอนนี้ก้อเอาเข้าศูนย์ไปแระ

พนักงานเค้าเลยบอกว่า ถ้าไม่ได้จิงๆจาคืนเงินให้

เฮ้อ เซงอ่ะ ถ้าได้เงินคืนก้อไม่รู้จาเอารุ่นไหน

เพราะn70ก้อดีแล้วอ่ะ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 01:06  

คือว่า ผมอยากให้มันแสดงเวลาตอนที่เราใช้สายอยู่อ่ะ อยากจะรู้ว่าต้องไปปรับที่ตรงไหนอ่ะคับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีนะครับ ผมเอาไปอัพเฟริมแวร์มาแล้วลืมอ่ะคับว่าต้องไปปรับที่ตรงไหน T-T

1.กดเข้าเมนู
2.กดเข้าไปที่ Log
3.กด Options
4.เลือก Settings
5.ตรงคำว่า " Show call Duration" ให้เลือกเป็น " Yes"
ลองดูนะครับ
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 02:26  

66 ผู้เขียน:
เซงอ่ะ เราพึ่งซื้อมาได้ไม่กี่วันเอง

ก้อเลยเอาเข้าศูนย์ ทีแรกที่ศูนย์จาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

แต่ตอนนี้ มานไม่มีของ (ไม่มีn70อ่ะ)

พนักงานเค้าเลยบอกว่า ถ้าไม่ได้จิงๆจาคืนเงินให้

เฮ้อ เซงอ่ะ ถ้าได้เงินคืนก้อไม่รู้จาเอารุ่นไหน

ก้อเอาเงินคืนมาแล้วซื้อ n70 เครื่องใหม่สิคับไม่เห็นยากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 09:42  

bitchfit ผู้เขียน:
66 ผู้เขียน:

ก้อเอาเงินคืนมาแล้วซื้อ n70 เครื่องใหม่สิคับไม่เห็นยากเลย

คือตอนนี้ N70 มานขาดตลาดงัยคับ ที่เค้าเล่ามา เพราะมานม่ะมีของในไทย (ตอนนี้) คับ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 11:30  

5.ตรงคำว่า " Show call Duration" ให้เลือกเป็น " Yes"
ลองดูนะครับ

แฮะๆๆ คือว่าขอรบกวนเป็นภาษาไทยได้ไหมอ่ะคับ คือว่าผมใช้มูนูไทยอยู่อะคับ ขอบคุณมากนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 17:50  

ลองดูนะครับ

แฮะๆๆ คือว่าขอรบกวนเป็นภาษาไทยได้ไหมอ่ะคับ คือว่าผมใช้มูนูไทยอยู่อะคับ ขอบคุณมากนะคับ

คือว่าผมหา log ไม่เจออ่ะคับมันอยู่ตรงไหนหรอ ใครรรู้ช่วยกรุณาบอกทีนะครับเอาแบบละเอียดเลย ขอบคุณมากเลยนะครับ ผมจำเป็นต้องให้มันแสดงเวลาขณะที่โทรจิงๆอ่ะคับ รบกวนช่วยทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:15  

ลองดูนะครับ

ตอนนี้ผมทำได้แล้วนะคับ ขอบคุณมากเลยนะครับพี่ที่มาช่วย

คือว่าผมหา log ไม่เจออ่ะคับมันอยู่ตรงไหนหรอ ใครรรู้ช่วยกรุณาบอกทีนะครับเอาแบบละเอียดเลย ขอบคุณมากเลยนะครับ ผมจำเป็นต้องให้มันแสดงเวลาขณะที่โทรจิงๆอ่ะคับ รบกวนช่วยทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:17  

คนข้างบน

ขอบคุณมากคับตอนนี้ทำได้แล้ว ขอบคุณมากนะครับที่มาบอกให้
Bird_Civic
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 21:20  

ลองกดตามนี้ก่อน

เมนู>ส่วนตัว>ไปที่
ทำอย่างไรจะลบ Icon ในนั้นได้
ผมลองกดปุ่ม c แล้วมันลบไม่ได้
shadowflare2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยง้าบ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 22:06  

ทำไมผมใช้ N70 แล้วลง Smart movie มันเดโปรแกรมไม่ได้อ่ะคับ เปิดดับ เปิดดับ ตลอดเลยไม่รู้เป็นอะไร ใครรู้บอกทีคับผม ผมกะว่าจะเปิดโปรแกรมเข้าไปอันล๊อกโปรแกรม แต่ทันกลับดับแบบเนี้ยอ่า ฮือๆ ช่วยด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:27  

เวรกำ พอจะซื้อดันไม่มีของ Sad
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยง้าบ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 09:58  

shadowflare2 ผู้เขียน:
ทำไมผมใช้ N70 แล้วลง Smart movie มันเดโปรแกรมไม่ได้อ่ะคับ เปิดดับ เปิดดับ ตลอดเลยไม่รู้เป็นอะไร ใครรู้บอกทีคับผม ผมกะว่าจะเปิดโปรแกรมเข้าไปอันล๊อกโปรแกรม แต่ทันกลับดับแบบเนี้ยอ่า ฮือๆ ช่วยด้วยคับ
ต้องใช้ เวอชั่นใหม่ๆน่ะคับ มันถึงจะรองรับ N70 ลองไปหาเวอร์ชั่นใหม่มาลงคับ รับรองเล่นด้าย 100%
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 11:55  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่า

ดูร้านนึง ของล๊อต กรอบสีดำ 15,500 บาท

เราว่ามันมะสวยอ่ะ ถ้าจำมะผิดนะ มันดำเฉพาะ ฝาปิด-เปิด กล้อง อ่ะ

เราเลยไปดูอีกศูนย์นึง สี silver-black ของล๊อตใหม่เหมือนกัน

ผติตเดือน พฤษภา 2549 ราคา 16,360 บาท

เลยซื้อสีนี้มาแทน

เฟิมแวร์ V.5....... อ่ะ ประมวลผลเร็วดี

Ps. ของล๊อตใหม่ ให้ Rs-MMC 128 นะคับ

Ps2. อยากถามว่า มันเปิดบริการ "คุยโทรสับแบบเห็นหน้ากันผ่านกล้อง" ยังอ่ะคับ

ร้านแถวอุตรดิตถ์ แย่จัง ให้ mmc 64 ครับ เอาเปรียบมาก
คนเมือง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 12:00  

[quote="Anonymous"]
เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่า

ดูร้านนึง ของล๊อต กรอบสีดำ 15,500 บาท

เราว่ามันมะสวยอ่ะ ถ้าจำมะผิดนะ มันดำเฉพาะ ฝาปิด-เปิด กล้อง อ่ะ

เราเลยไปดูอีกศูนย์นึง สี silver-black ของล๊อตใหม่เหมือนกัน

ผติตเดือน พฤษภา 2549 ราคา 16,360 บาท

เลยซื้อสีนี้มาแทน

เฟิมแวร์ V.5....... อ่ะ ประมวลผลเร็วดี

Ps. ของล๊อตใหม่ ให้ Rs-MMC 128 นะคับ

Ps2. อยากถามว่า มันเปิดบริการ "คุยโทรสับแบบเห็นหน้ากันผ่านกล้อง" ยังอ่ะคับ

ร้านแถวอุตรดิตถ์ แย่จัง ให้ mmc 64 ครับ เอาเปรียบมาก[/quot
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dictionary Help
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 18:55  

Assassin smith ผู้เขียน:
ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เพื่อน ๆ Razz

ตอบหน่อยสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 21:06  

CH-MBK ผู้เขียน:
แรกๆกะว่าจะเอา6680แน่ๆแต่ผมว่าใช้6630ไปก่อนดีกว่า เพราะN70นี้ดูดี และดูมีราคากว่า6680อยู่เยอะ เมื่อวานลองไปเล่น6680ที่MBKมาแล้วปรากฎว่าปุ่มรับเข้าและวางสายเล็กเกินไปกดไม่ค่อยถนัด คล้ายๆกับ6670 บอดี้ท่าทางจะเป็นรอยง่าย โดยเฉพาะฝาหลังเวลาสไลด์จะเป็นรอยง่ายเหมือน7650ในอดีต ลำโพงเสียงเรียกเข้ายังเบากว่า6630ด้วยซ้ำ ใครที่ใช้6630แนะนำว่าใช้ไปก่อนดีแล้ว เพราะถ้าเป็นรอยเปลี่ยนหน้ากากใหม่ก็ได้แต่6680ถ้าจะเปลี่ยนลำบาก ที่เห็นดีมีอยู่อย่างเดียวคือหน้าจอที่สีสดใสและคมชัดมากขึ้น แต่ถ้าต้องแรกมาด้วยกับเงิน2หมื่นกว่าบาทแล้ว(22,900เครื่องศูนย์ M-LINKราคาmbk 27/04/2005) ผมว่าไม่คุ้มกับที่เสียไป ส่วนกล้องด้านหน้าชัดประมาณ6600เท่านั้น และผมรู้สึกว่าเครื่องออกจะช้ากว่า6630ด้วยซ้ำ โดยส่วนตัวผมว่ารอ6681หรือซื้อ6630คุ้มกว่า แต่ถ้าคุณอยากได้จริงๆรอสักช่วงปลายพฤษภาดีกว่า เพราะราคาของNokiaจะปรับลงช่วงนั้น ผมเคยโดนประสบการณ์ช่วงที่7610 ปรับราคาจาก18900มาเป็น16500มาแล้ว เจ๊งกันถ้วนหน้า ด้วยความปราถนาดี!!!

จากที่ใช้มานะก็เห็นว่ามันดีทุกอย่างนี่นา เวลาจะว่ารุ่นโน้นรุ่นนี้ไม่ดี กรุณาซื้อมาใช้ซะก่อนนะแล้วค่อยมาว่า มาแสดงเป็นคนรู้มากแล้วมาโดนคนอื่นด่าทีหลังมันน่าอายนะจ๊ะ
tingtongcat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงเวลาตอนใช้สาย
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 15:13  

ตอบ
1. ไปที่เครื่องมือ
2. ไปที่การตั้งค่า
3. เลือกไปที่โทร
4. เลือกไปที่สรุปหลังโทรออก
5. เลือก"เปิด"
zaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 18:46  

อยากทราบว่าจะใช้ภาพพักหน้าจอ ต้องไปเลือกตรงไหนครับ
ผมหาไม่เจอ

ขอบคุณครับ..
ล่ะอ่อนเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 01:53  

ของขาดตลาดเหรอครับ สีบรอนอาจขาดแต่สีครีม กะ สีดำมีถมไป เมื่อวานไปซื้อที่ร้านแถวกาดสวนแก้วอ่ะ ตอนแรกเดินดูไม่เห็นเลยถามพนักงานว่ามีn70มั้ย เค้าก็บอกว่ามีหลังร้าน แล้วเค้าก็ยกกล่องลังมาประมาณ2กล่องลังใหญ่ มีn70อยู่ในนั้นประมาณกล่องละ10กว่าเครื่องได้มั้ง Shocked สีดำกะสีครีมอ่ะ แปลกที่ไม่เอาโชว์หน้าร้าน แล้วเค้าบอกว่าของขาดตลาดค่ะ -*- เสียดายไม่มีสีบรอน เลยซื้อสีดำมา 15500 แถมเมม128 ที่ชาท usb กะหูฟังเน่าๆมาชุดนึง Confused
daw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 15:07  

ล่ะอ่อนเชียงใหม่ ผู้เขียน:
ของขาดตลาดเหรอครับ สีบรอนอาจขาดแต่สีครีม กะ สีดำมีถมไป เมื่อวานไปซื้อที่ร้านแถวกาดสวนแก้วอ่ะ ตอนแรกเดินดูไม่เห็นเลยถามพนักงานว่ามีn70มั้ย เค้าก็บอกว่ามีหลังร้าน แล้วเค้าก็ยกกล่องลังมาประมาณ2กล่องลังใหญ่ มีn70อยู่ในนั้นประมาณกล่องละ10กว่าเครื่องได้มั้ง Shocked สีดำกะสีครีมอ่ะ แปลกที่ไม่เอาโชว์หน้าร้าน แล้วเค้าบอกว่าของขาดตลาดค่ะ -*- เสียดายไม่มีสีบรอน เลยซื้อสีดำมา 15500 แถมเมม128 ที่ชาท usb กะหูฟังเน่าๆมาชุดนึง Confused

Embarassed ดีจังเลยนะใครที่ซื้อ N70 ตอนนี้ เราอ่ะซื้อมาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆให้เมมแค่
64 เอง Embarassed Embarassed
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ฝากถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 17:49  

น้องสาวใช้รุ่นนี้แล้วลงเกมส์เยอะ ไม่ชอบก็ลบ ลง ๆ ลบ ๆ อยู่อย่างนี้ จนเครื่องมันน็อกไปแล้ว เลยเอาไปให้ร้านมือถือดู สิ่งที่ได้กลับมาคือ เมมโมรี่การ์ดถูกล็อค เจ้าตัวยืนยันว่าไม่ได้ล็อค ถึงจะล็อคก็ใช้แต่รหัสเดียวเท่านั้น (อันนี้ต้องเชื่อเขา เพราะเขาเป็นเจ้าของเครื่อง) เลยเถียงกันกะร้านมือถือ นั่นก็ว่าน้องสาวล็อคแล้วจำรหัสไม่ได้ เอาเถอะ....ที่อยากถามคือ
ใครพอจะทราบวิธีปลดล็อคเมมโมรี่การ์ดที่ว่านี่ไหมคะ???????
maime38
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฝากถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 21:37  

pointpaint ผู้เขียน:
น้องสาวใช้รุ่นนี้แล้วลงเกมส์เยอะ ไม่ชอบก็ลบ ลง ๆ ลบ ๆ อยู่อย่างนี้ จนเครื่องมันน็อกไปแล้ว เลยเอาไปให้ร้านมือถือดู สิ่งที่ได้กลับมาคือ เมมโมรี่การ์ดถูกล็อค เจ้าตัวยืนยันว่าไม่ได้ล็อค ถึงจะล็อคก็ใช้แต่รหัสเดียวเท่านั้น (อันนี้ต้องเชื่อเขา เพราะเขาเป็นเจ้าของเครื่อง) เลยเถียงกันกะร้านมือถือ นั่นก็ว่าน้องสาวล็อคแล้วจำรหัสไม่ได้ เอาเถอะ....ที่อยากถามคือ
ใครพอจะทราบวิธีปลดล็อคเมมโมรี่การ์ดที่ว่านี่ไหมคะ???????

เข้าดู web นี้เลยคับท่านน
http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=14068
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 03:07  

ของมาแล้ว กำลังกระจายไปตามร้านครับ เตรียมควักตังกันได้
พอ-ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:42  

ลองเล่น ของเพื่อนแล้วอ่ะ รวมๆก็ดูโอเคนะ
ลองถ่ายวีดีโอ(ขณะถ่าย)ดูเหมือนไม่ค่อยชัด
แต่พอ ลอง play ดู ชัดมากกกกกกก ไม่ค่อยมี
สะดุด ตะกุกตะกัก เหมือน พวก 3230 กะ 6681-80
เลย ลำโพงก็โอเคนะ
แต่ ชอบ SE w810 ง่ะ พอมาเจอเจ้าตัว n70นี้
ชักจะลังเลแล้ว ไม่รู้ว่าลำโพงตัวไหนมันดังกว่ากันอะ
ใครรู้บอกหน่อยดิ
Nuwara~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 18:39  

เข้า themes ไม่ได้อ่ะค่ะ ตอนแรกเข้าได้ โหลดทีม มาเยอะแยะเลย ไปๆมาๆเข้าโปรแกรมทีมไม่ได้ กดเข้าไปมันก็เด้งกลับมาหน้าจอเมนู ตลอดเลย ตอนนี้เลยเปลี่ยนทีมไม่ได้ แต่ทีมที่ใช้อยู่ก็เป็นทีมที่อยู่ใน memory card ค่ะ ต้องทำยังไงคะ
SS_Tom
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:18  

คือเพิ่งใช้Nokiaเครื่องแรกนะค่ะ Embarassed อยากรู้ว่าจะต้องทำยังไงให้เวลาสายโทรเข้าแล้ว โชว์ชื่อและรูปค่ะ เพราะทำยังไงก็โชว็แต่เบอร์อ่ะค่ะ รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ
ล่ะอ่อนเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 23:47  

คือ อยากถามว่าเวลาพักหน้าจออ่ะ อยู่ดีๆก็มีโฆษนาn70ขึ้นมา ลำคาญมาก อยากเอาออกเต็ม แต่ไม่รู้ทำไงดี ช่วยบอกทีนะครับ
pokupoku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 02:40  

จะไปซื้อที่ Central บางนาอะคับ
ซื้อร้านไหนดีคับ?
M Link Centralบางนา อยู่ไหนเหรอคับ? หาไม่เจอ... Sad
pie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 09:27  

ทำไมเวลามีคนโทรเข้ามาแล้ว Ringtone มันเป็น Nokia tune ล่ะคะ

ในเมื่อเราตั้งไว้ เป็นเพลงอื่น อยากรู้จิงๆค่ะ [set as ringtoneเปนเพลงอื่น]

อยากทราบวิธีแก้ ขอบคุนค่ะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 15:43  

แจ้งสมาชิก

เนื่องจากกระทู้ผู้ตอบมีจำนวนมาก ทาง ชุมชนผู้ใช้มือถือ จึงขออนุญาตขยายหัวข้อ Nokia N70 - Instant Photography ออกไปเป็น [ภาค 2] ดัง URL ด้านล่างเพื่อการใช้งานทีรวดเร็วยิ่งขึ้นครับ

Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169295

*** ขออนุญาต ล็อกหัวข้อนี้ เพื่อต่อในหัวข้อภาคสอง และ ขออภัยทุกท่านในความไม่สะดวกครับ

Nokia N70 - Instant Photography [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23

ไปยังหัวข้อ: