Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6108 with Stylus

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 88 / เข้าชม: 37079
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6108 with Stylus
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 18:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Nokia 6108 with Stylus
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6108.htm
ดาว.
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 18:29  

คนแรก ที่1 เย้.........
Double L
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 18:58  

จอ-เสียงโพลี ก็ห่วยเหมือนเดิมหน้าตาก็ ล๊าว ลาว
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2003 13:48  

อยากให้เขียนเป็นภาษาไทยได้เร็วๆ จัง กำลังรออยู่
Tiger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Picture ID
วันที่โพสท์ : 23 May 2003 16:41  

แล้วโชว์รูปคนโทรเข้าได้หรือยัง
Pipu
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2003 19:24  

รูปร่างสวยจัง สวยกว่า 6100 อีก
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2003 20:10  

หาความสวยไม่ได้เลย ไม่มีอาไรเลอเลิศแค่เขียนได้เอง
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 08:46  

ธีรไนย ผู้เขียน:
หาความสวยไม่ได้เลย ไม่มีอาไรเลอเลิศแค่เขียนได้เอง

ก็คงจะเป็นยังงั้นน่ะครับ เหมือนอะไรที่เป็นจีนๆ จริงๆเลย แต่ก็ยังดีครับ ที่ไม่ดูน่าเกลียดมากจนเกินไป
blaiya เจ้าเก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 13:41  

ก็ดูแปลกดีครับ แต่น่าจะบางหน่อยก็ดีครับ ไม่เลวครับ
แบะ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 14:19  

แรกๆเห็นก้เหมือนจะหรู แต่ดูจริงๆแล้วfunction ไม่ต่างอะไรกะ series 6 เลย สีก็ยังสี่พันกว่าสีอยู่ แค่เขียนได้ แล้วทำไมคือประโยชน์ที่ได้จากoption นี้แทบไม่จำเป็นเลยจริง
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 23:11  

จอยัง STN เหมือนเดิม แถมแค่ 4000 กว่าสี ชาวบ้านเขาไปไหนกันแล้วเพ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2003 20:54  

Nokia พัฒนาได้ช้ามาก ๆๆๆ ครับ ออกรุ่นใหม่มาก็ไม่รู้กี่รุ่นแล้วน่าจะพัฒนาบ้างในเรื่องของสี ที่มีแค่ 4000 กว่าสี Samsung เค้าพัฒนาไปถึง 2 แสนกว่าสีแล้วคุณ แต่นี่ยังจมปักอยู่กับ 4000 สี ออกมาแต่ละรุ่นก็หน้าตาแปลก ๆ แถมราคาก็ตกเร็วอีกต่างหาก คาดว่า Nokia คงอยู่ครองตลาดได้อีกไม่นาน เพราะสมัยนี้ผู้บริโภครู้จักคิดและมีทางเลือกมากขึ้น
Nokia Rules
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia ????????????
วันที่โพสท์ : 25 May 2003 23:51  

Anonymous ผู้เขียน:
Nokia พัฒนาได้ช้ามาก ๆๆๆ ครับ ออกรุ่นใหม่มาก็ไม่รู้กี่รุ่นแล้วน่าจะพัฒนาบ้างในเรื่องของสี ที่มีแค่ 4000 กว่าสี Samsung เค้าพัฒนาไปถึง 2 แสนกว่าสีแล้วคุณ แต่นี่ยังจมปักอยู่กับ 4000 สี ออกมาแต่ละรุ่นก็หน้าตาแปลก ๆ แถมราคาก็ตกเร็วอีกต่างหาก คาดว่า Nokia คงอยู่ครองตลาดได้อีกไม่นาน เพราะสมัยนี้ผู้บริโภครู้จักคิดและมีทางเลือกมากขึ้น

ตอบ: Samsung ราคาตกเร็วและหนักกว่า Nokia นะครับ ไม่เคยเจอที่ Nokia ราคาตกเร็วกว่ายี่ห้ออื่น Samsung ล้อมเพชร แรกๆ เสร่อทำออกมาขายราคา 25000-26000 วันนี้เป็นไงไม่ถึง 6 เดือนเลย 15000 ยังขายไม่ออกเลย ... Samsung ใช้วัสดุคุณภาพต่ำ เครื่อง Samsung ตกพื้น 2-3 ครั้งหน้าจอ LCD ลาโลกเลยครับ Nokia ยังไม่เป็นไรเลย ส่วนที่บอกว่า Nokia ไม่ทำจอ 65000 ++ สี ก็ดู 7650 ก่อนสิครับ ทำไมไม่ทำหรือครับเพราะหากทำจอสีละเอียดมากๆ แล้วฟังก์ชั่นที่ดีอยู่แล้ว Samsung ก็ปิดฝาโลงเลยจิครับ เพราะขนาด 4096 สียังตอกฝาโลงแบบไม่ต้องฟื้นกันแล้ว Sony Ericsson เอย ออกรุ่นใหม่มาไม่น่าใช้เลย เมนูก็แสนช้า Moto ก็ไม่เคยมีอะไรเด่นเลย V60 / V70 ตายสนิท วันนี้ V70 มือสองอยู่ 5-6 พันยังขายไม่ค่อยออกเลย คนมีงบ 5-6 พันหันไปเล่น 8850 กันหมด .... คิดว่า Nokia ทำไม่ได้หรอครับจอ 65000 สี .......... โนเกียมีแผนออกหน้าจอ 16.7 ล้านสี ไปเลยครับ ปลายปีนี้ ออกทำไม 65000 แม่งก็คล้าย 4096 อยู่ดีแหละเพียงแต่สีเนียนขึ้นมาหน่อย
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 08:49  

เย้!!! ดีใจจังเลยครับ Nokia จะทำออกมา 16.7 ล้านสี แต่จะทำได้จริงเหรอครับ ถ้ายังงั้น มันก็สวยมากเลยสิ (เอามาแทนทีวีเลย) อิๆ
PipO!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 10:16  

ไม่ทราบว่า ตอนนี้รุ่นนี้เข้ามาเมืองไทยหรือยัง เพราะผมเคยเห็นใน TV กะ ์Newspaper แต่ไม่ค่อยแน่ใจ เท่าไร

เรื่องราคาด้วยคับ ประมาณเท่าไรเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 14:45  

เลียนแบบ P800 มารึป่าว
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 19:41  

Nokia ออกมาแล้วไงสี 128 bit ์9999 ( ล้อเล่นน่ะ )
ว่าแต่ 16.7 ล้าน มันไม่เวอร์ไปหน่อยเหรอ รู้สึกมันจะเยอะกว่าคอมพิวเตอร์อีกนะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 23:02  

16.7 ล้านสีคงแค่ข่าวลือหล่ะครับ มันใกล้เคียงกับหน้าจอคอมเลยนะ แล้วมาอยู่ในมือถือแบตจะใช้ได้ถึงวันเหรอนี่
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 14:53  

เหอะ ๆเราเบื่อ ฝาพับ ....
tt1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6108
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 20:33  

น่าสนใจที่มี DIC. หน่ะคับจะเสริมทักษะ ภาษาE น่าสนนะ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 22:50  

รูปร่างไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เลยง่ะ แถมฝาพับอีก - -"
คนทำชิ้นส่วนภายใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia ????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 15:20  

Nokia Rules ผู้เขียน:

ตอบ: Samsung ราคาตกเร็วและหนักกว่า Nokia นะครับ ไม่เคยเจอที่ Nokia ราคาตกเร็วกว่ายี่ห้ออื่น Samsung ล้อมเพชร แรกๆ เสร่อทำออกมาขายราคา 25000-26000 วันนี้เป็นไงไม่ถึง 6 เดือนเลย 15000 ยังขายไม่ออกเลย ... Samsung ใช้วัสดุคุณภาพต่ำ เครื่อง Samsung ตกพื้น 2-3 ครั้งหน้าจอ LCD ลาโลกเลยครับ Nokia ยังไม่เป็นไรเลย ส่วนที่บอกว่า Nokia ไม่ทำจอ 65000 ++ สี ก็ดู 7650 ก่อนสิครับ ทำไมไม่ทำหรือครับเพราะหากทำจอสีละเอียดมากๆ แล้วฟังก์ชั่นที่ดีอยู่แล้ว Samsung ก็ปิดฝาโลงเลยจิครับ เพราะขนาด 4096 สียังตอกฝาโลงแบบไม่ต้องฟื้นกันแล้ว Sony Ericsson เอย ออกรุ่นใหม่มาไม่น่าใช้เลย เมนูก็แสนช้า Moto ก็ไม่เคยมีอะไรเด่นเลย V60 / V70 ตายสนิท วันนี้ V70 มือสองอยู่ 5-6 พันยังขายไม่ค่อยออกเลย คนมีงบ 5-6 พันหันไปเล่น 8850 กันหมด .... คิดว่า Nokia ทำไม่ได้หรอครับจอ 65000 สี .......... โนเกียมีแผนออกหน้าจอ 16.7 ล้านสี ไปเลยครับ ปลายปีนี้ ออกทำไม 65000 แม่งก็คล้าย 4096 อยู่ดีแหละเพียงแต่สีเนียนขึ้นมาหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia ????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 15:40  

คนทำชิ้นส่วนภายใน ผู้เขียน:

ผมแปลกใจมากเลยที่คุณออกตัวให้ Nokia ขนาดนี้ 16.7 ล้านสี แน่นอนครับเป็นไปได้แน่
แต่ผมคิดว่าคงไม่ใช่ Nokia เป็นคนออกมาเจ้าแรกอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ ดูกันง่าย ๆ
Nokia เปิดมาด้านใน ชิ้นส่วนหลัก ๆ ก็ Made in แถวนี้ล่ะครับ เผลอ ๆ จะซื้อ ชิ้นส่วนจาก
เกาหลีด้วยซ้ำ ผมอยากบอกให้ทราบนิดหน่อยนะครับว่า ผู้นำด้าน เทคโนโลยีจอแบบ LCD
TFT นี่ SAMSUNG อยู่ในอันดับต้น ๆ นะครับ เขาสามารถผลิตเพื่อป้อนส่งให้กับหลาย ๆ ยี่ห้อ อันนี้ไม่ได้เชียร์นะครับ เพราะจริง ๆ แล้วนอกจาก SAMAUNG ยังมียี่ห้ออื่นที่ดีกว่าอีกมากที่ดีกว่า Nokia คนที่ทำชิ้นส่วนให้กับบริษัทพวกนี้ เขารู้ครับว่าใครซื้อชิ้นส่วนใด มาจากไหน ผมเองก็ทำงานในโรงงานที่ผลิตชิ้นส่วนภายใน พวกลำโพงที่โฆษณาว่า Polyphonic
หรืออื่น ๆ นี่หละครับ ส่งให้กับทุก ยี่ห้อ ย้ำนะครับว่าทุกยี่ห้อ แล้วก็ผมทำงานในส่วนของ
Design R&D เป็นบริษัทที่อยู่ในประเทศไทยนี่หล่ะครับ ก็เลยอยากบอกว่ายี่ห้อไหน ๆ ก็
มีชิ้นส่วน Made in Thailand ทั้งนั้นล่ะครับ
อ้อ ไม่ใช่แค่ทุกยี่ห้อนะครับ ทุกรุ่นด้วย
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 19:07  

Nut1113 ผู้เขียน:

ก็คงจะเป็นยังงั้นน่ะครับ เหมือนอะไรที่เป็นจีนๆ จริงๆเลย แต่ก็ยังดีครับ ที่ไม่ดูน่าเกลียดมากจนเกินไป

แลดู " อุปปัทวาทธิ์ " มาก
แฟนโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 14:17  

ฟังก์ชั่นแทบไม่แตกต่างจาก 6610 และ 6100 แค่มีเขียนได้ กะภาษาจีน
รูปร่างไม่สวยเลย แถมเป็นฝาพับ ยิ่งทำให้ดูเสร่อไปใหญ่ ไม่น่าเป็นซีรี่ส์ 6 เลย เสียชื่อรุ่นหมด รุ่นใหม่แท้ๆ น่าจะมีอะไรให้มันชื่นใจกว่านี้หน่อยนะ เกลียดจริงๆ โนเกีย แต่ก็ใช้แต่โนเกียว่ะ อิอิอิ

ใครที่บอกว่าสวยกว่า 6100 สายตามีปัญหาป่าว (อาจเป็นสมองด้วย)
หนูไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2003 21:38  

แล้ว 6108 นี่ต่อกล้องได้มั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2003 15:43  

รู้สึกให้อารมเหมือน 6100 ขึ้นอืด แต่ก็ดูสวยแปกๆดี (แหม่....เกือบสวยแล้วนะนี่)
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2003 19:22  

ตอนนี้จอสีออกมาเยอะ เต็มบ้านเต็มเมือง อีกหน่อยใช้ขาวดำคงจาเท่ห์มาก
จีน แต่ไม่น่าเกลียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 08:00  

ผมไม่ได้มาเชียร์โทรศัพท์รุ่นนี้นะครับ แต่เป็นคนนึงที่ต้องส่ง sms ภาษาจีนบ่อยๆ (เพราะทำธุรกิจส่งออก) ทั่วไปแล้วใช้รุ่นอื่นๆที่รองรับภาษาจีนแล้ว การสะกดค่อนข้างช้า (เครื่องปัจจุบัน ใช้ของสิงคโปร์ ซึ่งรองรับการสะกดจีนอยู่ ) รู้สึกไม่ค่อยสะดวกเหมือนกัน คิดว่าถ้าออกรุ่นนี้มาแล้วสามารถเขียนแทนการไล่ทีละตัวอักษร จะดีมาก

ปล. มือถือแต่ละรุ่น ก็มีไว้รองรับกลุ่มผู้บริโภคที่ต่างกันนะครับ ขอเพียงแต่ราคาสมตัวก็ซื้อไว้ใช้งานเถอะครับ อย่าไปฟุ่มเฟือยมากก็พอ และก็อีกอย่างนะครับ สนับสนุนสินค้าต่างชาติเท่าที่จำเป็นก็พอนะครับ ช่วยๆกันหน่อย เพื่อเงินทองจะได้ไม่รั่วไหลออกนอกประเทศ
TTFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 04:22  

เค้าเน้น ใช้เขียนภาษาจีนอ่ะครับ เพราะ ตัวอักษร มันมีเปง พันๆ ตัว จาให้พิมนี่ก้อ คงอ๊วก แตก แน่ๆ ผมว่าที่จีนเค้ายัง ใช้ sms เปง อังกิด ซะมากก่า ภาษาไทย เรา มี พยัญชนะ 44 ตัวเอง จะเอาไป ทำไร อ่ะ ไม่มีไร น่าใช้เลย บางที ไม่เอามาขายด้วย ในไทย เนี่ย
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 23:35  

ผมว่าออกแบบได้สวยนะครับ เด่ดดี แต่ทามม่ายมันก็ยังไม่พ้น 4096 สี ซะที ใช้ปากกาเขียนได้ด้วย แจ๋วมากว่าแต่ราคาเท่าไรอ่ะ ใครรู้บอกที่คร้าบ
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 13:03  

ออกแล้วราคา 14200 เครื่องศูนย์
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 13:45  

โอ่ววว 14200ผมว่าไม่แพงเลยสำหรับมือถือหน้าจอสัมผัส
Assy Bon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 20:42  

แต่เห็นในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐวันนี้มันบอกราคาไว้ 12600 ไม่ใช่เหรอคับ
แถมเป็นของ Blisstel ด้วยสิ

เมื่อวันที่: 24 Jul 2003 01:45 pm หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

โอ่ววว 14200ผมว่าไม่แพงเลยสำหรับมือถือหน้าจอสัมผัส
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 22:23  

ใช้อะไรสัมผัสอะ ปากกาหรือนิ้ว ถ้านิ้วคงเป็นรอยนิ้วมือแน่ๆ
คนชอบทุกยี่ห้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:???????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 17:34  

ไอ่ง่าววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ยกย่องโนเกียอยู่ได้
NOKIA COMPANY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 22:59  

เขียนภาษาไทยได้แน่ครับรุ่นนี้ แต่คงต้องรอซักหน่อย ผมทำงานให้โนเกียที่จีนอยู่ครับ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 13:45  

NOKIA COMPANY ผู้เขียน:
เขียนภาษาไทยได้แน่ครับรุ่นนี้ แต่คงต้องรอซักหน่อย ผมทำงานให้โนเกียที่จีนอยู่ครับ
ผมก็ว่านะครับ เพราะถ้าเข้ามาในไทบเขียนได้แต่ภาษาจีน หรือ eng คงไม่ work เท่าเขียนไทยได้ด้วย จริงม๊ะๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2003 10:43  

ตอนนี้ได้ข่าวว่ากำลังพัฒนาอยู่ ถ้าหากว่าพัฒนาเสร้จแล้วคงมีให้ up กันครับ
dew_dew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2003 19:43  

ราคา แค่ 12,000 กว่าๆๆจะเอาไรมากเพ่ แค่เขียนได้ก็บุญแล้ว ตั้ง 2000 กว่าตัวอักษร ก็ไม่ดีกว่าหรือ ที่ถือโทรศัพท์ เครื่องเดียวเหมือนถือสมุดด้วย แล้วไอ้สีมากๆๆ นั่นจะเอามานั่งดูทั้งวันเหรอไง งั้นก็ซื้อโน๊ตบุคเลยเป็นไง สีเยอะดี วันนึงจะหยิบขึ้นมาดูสักกี่ครั้งเชียว
-_-"
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 07:54  

เหอๆ คิดดูเถอะ จอมือถือเล็กแค่นั้น จะเขียนได้ซักกี่ตัว
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2003 11:49  

เมื่อวานไปเจอเครื่องที่เซ็นทรัล พระราม 3 ราคา 12600 แต่ไม่ใช่ที่ ศูนย์นะ น่าจะเป็นเครื่องหิ้ว มา ดูตัวจริงก็สวยดีนะ แต่ถ้ารองรับภาษาไทยจะดีมากเลย
ouy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : as
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2003 04:30  

If you need only a good colour screen, choose Nokia or Samsung.
If you need a good polyphony, your choice is a phone from Samsung or LG.
if you need advanced features and nice design, then Siemens .......
ไอ้อ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 16:25  

ถ้าเกิดบางกว่านี้และไม้ต้องมีฝาพับไม่ต้องมีปากกาข้างหลังเราว่าก็สวยไปอีกแบบ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 15:37  

เหอๆ คิดดูเถอะ จอมือถือเล็กแค่นั้น จะเขียนได้ซักกี่ตัว

แต่เขาไม่ได้เขียนที่จอมันนี่นา เพราะฉนั้นเขียนได้เต็มที่ครับ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 15:53  

ไอ้อ้วน ผู้เขียน:
ถ้าเกิดบางกว่านี้และไม้ต้องมีฝาพับไม่ต้องมีปากกาข้างหลังเราว่าก็สวยไปอีกแบบ

ในกล่องเครื่องศูนย์ เขามีฝาหลังแบบเรียบไม่มีปากกาแถมมาให้อีกหนึ่งอันด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 17:20  

ขนาด 4000 กว่า จอยังสั้นเป็นจ้าวเข้าเลย เป็นล้านสีคงไม่ต้องพูดถึงมั้ง คงเข้าใจอะไรมาแบบผิดๆถูกๆหรือเปล่า
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 13:27  

เครื่อง MBK ราคา 11,xxx บาท

ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 17:41  

ซื้อมาเรียบร้อย ชอบมากๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 18:29  

รู้สึกให้อารมเหมือน 6100 ขึ้นอืด แต่ก็ดูสวยแปกๆดี (แหม่....เกือบสวยแล้วนะนี่)

ขนาด 4000 กว่า จอยังสั่นเป็นจ้าวเข้าเลย เป็นล้านสีคงไม่ต้องพูดถึงมั้ง คงเข้าใจอะไรมาแบบผิดๆถูกๆหรือเปล่า

ผมเห็นด้วยกะทั้งสองความคิดนี้นะครับ
Nokia ออกมือถือมาติดๆ กัน ส่วนใหญ่เปลี่ยนแค่รูปลักษณ์ภายนอก ฟังก์ชั่นเมนูแบบเดิมๆ เพิ่มโน่นนิด ใส่นี่หน่อยเท่านั้น

อีกหน่อยคงเห็น Nokia ใส่เข่งขายกันล่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 20:16  

ที่คุณบอกว่า "Sony Ericsson ออกรุ่นใหม่มาไม่น่าใช้เลย เมนูก็แสนช้า" อยากถามว่า คุณเคยใช้แล้วหรือ? T68i T300 และ T310 มี 256 สีก็จริงแต่ขอโทษ! สียังสวยกว่าจอ 4096 สีในโนเกียบางรุ่นเลย ที่สำมะคัญจอสีก็ไม่เต้นเป็นริ้ว สั่นเป็นเจ้าเข้าเหมือน 6100

กล้อง MCA-25 ของ Sony Ericsson คุณภาพยังดีกว่ากล้องที่ Built-in มาใน 7650 เลย มีหลักฐานพิสูจน์เปรียบเทียบแบบจะๆ เข้าไปอ่านซะ! http://www.mobikiss.com/absolute/se_mca_25/index.html

เรื่องเมนูช้า ก็ไม่ได้ช้าจนน่าเกลียด ผมเองเป็นคนใจร้อนยังไม่เห็นหงุดหงิดเลย แต่ถ้าให้มองหน้าจอมือถือ 4096 สีแต่สั่นเป็นริ้วๆ เต้นเป็นเจ้าเข้า ผมก็ไม่เอาหรอกครับ เห็นด้วยกะคุณข้างบนนั่น จอ 4096 สียังทำไม่ได้ดี ริจะทำจอเป็นล้านสี หึ หึ!!
mmc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 20:26  

ที่คุณบอกว่า "Sony Ericsson ออกรุ่นใหม่มาไม่น่าใช้เลย เมนูก็แสนช้า" อยากถามว่า คุณเคยใช้แล้วหรือ? T68i T300 และ T310 มี 256 สีก็จริงแต่ขอโทษ! สียังสวยกว่าจอ 4096 สีในโนเกียบางรุ่นเลย ที่สำมะคัญจอสีก็ไม่เต้นเป็นริ้ว สั่นเป็นเจ้าเข้าเหมือน 6100

กล้อง MCA-25 ของ Sony Ericsson คุณภาพยังดีกว่ากล้องที่ Built-in มาใน 7650 เลย มีหลักฐานพิสูจน์เปรียบเทียบแบบจะๆ เข้าไปอ่านซะ! http://www.mobikiss.com/absolute/se_mca_25/index.html

เรื่องเมนูช้า ก็ไม่ได้ช้าจนน่าเกลียด ผมเองเป็นคนใจร้อนยังไม่เห็นหงุดหงิดเลย แต่ถ้าให้มองหน้าจอมือถือ 4096 สีแต่สั่นเป็นริ้วๆ เต้นเป็นเจ้าเข้า ผมก็ไม่เอาหรอกครับ เห็นด้วยกะคุณข้างบนนั่น จอ 4096 สียังทำไม่ได้ดี ริจะทำจอเป็นล้านสี หึ หึ!!

คุณเคยใช้ 6100 แล้วหรือยัง ที่ร้านขายเป็นกระบุง(เครื่องศูนย์นะ) ไม่เห็นเป็นอะไรเลยสักเครื่องที่ว่าจอเป็นริ้วน่ะ เพื่อนๆที่ใช้เครื่องเถื่อนคุณภาพต่ำเล่าให้ฟังหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 10:55  

mmc ผู้เขียน:
คุณเคยใช้ 6100 แล้วหรือยัง ที่ร้านขายเป็นกระบุง(เครื่องศูนย์นะ) ไม่เห็นเป็นอะไรเลยสักเครื่องที่ว่าจอเป็นริ้วน่ะ เพื่อนๆที่ใช้เครื่องเถื่อนคุณภาพต่ำเล่าให้ฟังหรือเปล่าครับ

จะดูไหมล่ะครับ 6100 เครื่องศูนย์ AIS จอเต้นเป็นริ้วๆ น่ะ? เอาเข้าศูนย์เขาก็บอกว่า รุ่นนี้มันเป็นแบบนี้เอง!
ถ้าคุณไม่เคยเห็น โทรมานัดดูได้นะครับ 01-815-9055 รับรองได้เห็นแน่!
ไม่ใช่แค่ 6100 นะ 6610 7210 ก็เป็นเหมือนกัน!
3 รุ่นนี้คุณอยากดูรุ่นไหนล่ะ? มีหมด..เครื่องศูนย์ทั้งนั้น!

ทำไมผมต้องใช้ด้วยหรือถึงได้รู้! เพื่อนผมมีตั้งหลายคน ใช้โนเกียไม่ซ้ำรุ่น นัดเจอกันทีไรก็เห็นๆ อยู่ ทำไมต้องซื้อมาใช้ล่ะครับ?
ของห่วยๆ ทำออกมาเป็นโขยงใส่เข่งขาย ออกมาติดๆ กันหลายๆ รุ่น แค่เปลี่ยนรูปทรง เปลี่ยนหน้ากาก เพิ่มไอ้โน่นนิด ใส่ไอ้นี่หน่อย แล้วมาหลอกขายแพงๆ ฟังเพื่อนมันบ่น ก็ได้แต่สมน้ำหน้า อยากโง่ซื้อเองจะโทษใครล่ะครับ?
B B
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6100
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 06:43  

แต่เอ ... ผมใช้ 6100 อยู่นะ แต่ไม่มีปัญหา เต้นๆ สั่นๆ เลยนะ มันเป็นจังหวะที่ไม่ดีของเครื่องที่เราซื้อหรือเปล่า ถ้าซื้อที่ศูนย์ ละก็ไม่มีปัญหา ลองให้เค้า Check และเปลี่ยนหน้าจอดูสิครัีบ เพราะเค้าต้องบริการเราอยู่แล้ว อาจจะไม่เสียเงินก็ได้นะ ถ้ายังซื้อมาไม่นานน่ะ อ้อ แล้วก็ไม่ต้องคุยกันหรอกนะครัีบว่า ยี่ห้อไหนดีไม่ดี ลางเนื้อชอบลางยาครับ ใครชอบแบบไหนก็ใช้แบบนั้นไปก็หมดเรื่อง คนเราชอบไม่เหมือนกันนินะ ('.')
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 23:34  

คือขอเพิ่มเติมเรื่องจอสี สั่นหน่อย ก๊าบ คือว่าเรื่องจอเปงริ้วเนี่ยปมว่านะ อาจเกิดจากแบตใกล้หมกก็เปงได้ก๊าบ คือ ปมใช้ซัมซุง จอ6หมื่นก่าสีก็เปงก๊าบ(เวลาแบตใกล้หมก) แย้วก็มี P800 อีกตัว แต่เจ้าตัวนี้ไม่ว่าแบตเหลือแค่ไหน ไม่มีตีรวนก๊าบ ยอมรับก๊าบว่า ทำจอได้ดีมาก เยย ก๊าบปมใช้จนหมกเยย แบตอะ จอก็ไม่เปงริ้วเยย
ปล. ปมว่าซื้อให้เหมาะสมกับการใช้งานและทุนทรัพย์บ้างก็ดีก๊าบ (อย่าหลงค่านิยมเยยก๊าบ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6100
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 10:55  

B B ผู้เขียน:
แต่เอ ... ผมใช้ 6100 อยู่นะ แต่ไม่มีปัญหา เต้นๆ สั่นๆ เลยนะ มันเป็นจังหวะที่ไม่ดีของเครื่องที่เราซื้อหรือเปล่า ถ้าซื้อที่ศูนย์ ละก็ไม่มีปัญหา ลองให้เค้า Check และเปลี่ยนหน้าจอดูสิครัีบ เพราะเค้าต้องบริการเราอยู่แล้ว อาจจะไม่เสียเงินก็ได้นะ ถ้ายังซื้อมาไม่นานน่ะ อ้อ แล้วก็ไม่ต้องคุยกันหรอกนะครัีบว่า ยี่ห้อไหนดีไม่ดี ลางเนื้อชอบลางยาครับ ใครชอบแบบไหนก็ใช้แบบนั้นไปก็หมดเรื่อง คนเราชอบไม่เหมือนกันนินะ ('.')

ผมแค่เข้ามาแสดงความคิดเห็นจากประสบการณ์ที่ได้พบได้เห็น ไม่ได้มีเจตนาว่า เครื่องไหนดี เครื่องไหนไม่ดี อ่านให้ดีสิครับ!
ที่คุณร่ายมาว่า "ไม่ต้องคุยกันหรอกนะครัีบว่า ยี่ห้อไหนดีไม่ดี ลางเนื้อชอบลางยาครับ ใครชอบแบบไหนก็ใช้แบบนั้นไปก็หมดเรื่อง คนเราชอบไม่เหมือนกัน" กรุณาไปบอกคุณ Nokia Rules จะดีกว่านะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 13:20  

คือขอเพิ่มเติมเรื่องจอสี สั่นหน่อย ก๊าบ คือว่าเรื่องจอเปงริ้วเนี่ยปมว่านะ อาจเกิดจากแบตใกล้หมกก็เปงได้ก๊าบ คือ ปมใช้ซัมซุง จอ6หมื่นก่าสีก็เปงก๊าบ(เวลาแบตใกล้หมก) แย้วก็มี P800 อีกตัว แต่เจ้าตัวนี้ไม่ว่าแบตเหลือแค่ไหน ไม่มีตีรวนก๊าบ ยอมรับก๊าบว่า ทำจอได้ดีมาก เยย ก๊าบปมใช้จนหมกเยย แบตอะ จอก็ไม่เปงริ้วเยย
ปล. ปมว่าซื้อให้เหมาะสมกับการใช้งานและทุนทรัพย์บ้างก็ดีก๊าบ (อย่าหลงค่านิยมเยยก๊าบ)

ไม่ใช่เกิดจากแบตหมดหรอกครับ เกิดจากคุณภาพของหน้าจอแบบ STN โดยตรงเลย ถึงจะเปลี่ยนก็ไม่หาย ไม่เชื่อลองขอยืมเพื่อนหรือคนที่ใช้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นอย่าง 7210 6610 6100 ดูก็ได้ครับ เป็นเหมือนกัน
monkey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 18:31  

จะไปทะเลาะกันทำไมล่ะคับ...ไม่เห็นจะต้องเถียงกันเลย เอามาให้คุยกันแล้วได้ยินเสียงก็พอแล้วม้าง....โทศัพท์นะไม่ใช่ตอระตั๊ด.....เฮ้อ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 12:06  

ถ้าทำจอสีออกมาเยอะๆ สี แล้วทำไม่ได้ดีจะทำออกมาทำไมกัน? เหมือนดูทีวีสีจอเต้นยิบๆๆ ดูแล้วก็หงุดหงิด น่ารำคาญ ยิ่งถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ทำออกมาขายแพงๆ ยิ่งทุเรศ เขามีแต่ยิ่งทำต้องยิ่งพัฒนาให้ดีขึ้น ไม่ใช่พัฒนาให้แย่ลง ห่วยแตกจริงๆ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 05:45  

แต่ผมว่าคำพูดนี้น่าจะใช้กับ 3650 มากกว่าอ่ะ
ฟอ อิ มอ = ฟิล์ม?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 13:18  

โดนตรงภาษาจีน ...

นึกถึงทอล์กกิ้งดิก มีทัชสกรีน เขียนเองได้
ถ้าเอาทอล์คกิ้งดิกไปอัพเป็นโทรศัพท์ได้
คงเจ๋งจัง =[^v^]=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 21:10  

ฟอ อิ มอ = ฟิล์ม? ผู้เขียน:

นึกถึงทอล์กกิ้งดิก มีทัชสกรีน เขียนเองได้
ถ้าเอาทอล์คกิ้งดิกไปอัพเป็นโทรศัพท์ได้

ตอนนี้ทอล์คกิ้งดิกแบบทัชสกรีนถ่ายรูปได้แล้ว ไม่รู้หรอ?
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 17:00  

เคยเห็นแล้วครับ talking dict ที่คุณพูดถึง แสดงผลสี 65000 สีด้วย ทัชสกีนอีกต่างหากนี่
Quiksilver Inc.
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Sydney
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 03:23  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองครับ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แบบว่ามาเล่น Net ก่อนน่ะ แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยมีอะไรใหม่มากนี่ครับ
ปล.ซื้อมา 11,900 บาท (แพงไปมั๊ย)
ฮาเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 00:53  

16.7 ล้านสีทำไมจะทำไม่ด้ายก็ทำเป็นจอ พลาสม่า สิครับ วู้
แต็ก
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 00:22  

ไม่ได้มายกย่องโนเกียนะครับแต่...ผมใช้ 3650 ครับ
ที่มีคนบอกว่าน่าเกลียดหนะเคยใช้ไหมครับ เพราะตอนนี้ในด้านฟังชั่น ก็มี 3650/7650 กะP800 ของ Ericson ที่ดีที่สุดในด้าน ซอฟแวร์ ครับ

เพราะ โทรศัพท์พวกนี้เป็นสมาทโฟนครับ ไม่ใช่แฟชั่นโฟน กระจอกอย่างที่พวกคุณยกย่อง

โทรศัพท์ของผมเป็นทั้ง โทรศัพท์/Mp3/กล้องซูมได้/กล้องวีดีโออัดพร้อมเสียง/เกมบอย+บอยแอดว้าน/เกม/Dict./รีโมท ทีวี/ทีวี/ดูวีซีดีจากไฟล์วีซีดีที่แปลงจากแผ่นได้*โดยใช้โปรแกรมแปลงไฟล์/ดูเวปเพจผ่าน โปรแกรมSimplethai/Chat Msn,icq/nOTE/อ่านไฟล์ืwORD ฯลฯ

โดยโทรศัพท์ซัมซุงยังทำไม่ได้เลย กว่าจะมาก็เป็น D700 แถมเป็น OS60 อีกต่างหากเหมือนรุ่น 7650/3650 เป๊ะ (ผมเล่นจนเบื่อแล้วพึ่งออกหวะ)ทั้ง ๆที่ โนเกียออก 6600 เป็น OS7 แถมยัง 65000 ด้วย และยังมี N-gage ที่มี OS60 ฟัง FM+MP3+เกมของSega กะ 3650 ในโฉมใหม่ที่พัฒนาขึ้น

Seimen ก็มี SX-1 อีกน่าใช้มาก

ในด้านสีกะเสียงยอมรับครับซัมซุง เพราะเค้ามีจุดขายในด้านนี้โดยหลอกขายพวกล้าหลังหนะครับที่ใช้เทคโนโลยีไม่เป็นเลยเอาสีสวยๆ มาล่อก่อน*ผมก็ไม่ได้ว่าซัมซุงหรอกเพราะแต่ละยี่ฮ่อมันต้องมีรุ่นที่เราไม่ถูกใจบ้าง แค่มาเตือนคนที่ไม่รู้ แล้วแสดงความโง่ครับไม่รู้ก็เก็ยไว้แล้วหาข้อมูลก่อนสิครับ อย่างโนเกียรุ่นนี้ผมก็ไม่ชอบเลยไม่ค่อยมีประโยชน์กะคนไทยเมื่อเทียบกับราคา

*ไอ่ดูทีวีแล้วกระตุก ก็มันเป็นโทรศัพท์นี่ครับไม่ใช่โทรทัศน์ การประมวลภาพผ่าน Gprs มันจะไปดีเท่าทีวีได้ไงครับ เค้าเอาไว้ดูตอนจำเป็นอย่างกลับบ้านไม่ทันอะไรเงี้ยต่างหาก ใครไปโง่ดูทั้งวันครับ เปลืองตังก็เปลือง แถมกระตุกอีก

*โนเกียพัฒนาช้าหรือครับดูที่ซอฟแวร์ ครับอย่าดูที่ ฮาร์ดแวร์

*ผมว่า P800 ก็เจ๋งแล้วแต่น่าจะเล็กกว่านี้หน่อยอิอิ

*สนับสนุนความคิดเห็นนี้คร้าบบบปล. ปมว่าซื้อให้เหมาะสมกับการใช้งานและทุนทรัพย์บ้างก็ดีก๊าบ (อย่าหลงค่านิยมเยยก๊าบ)

*อย่างรุ่นนี้คนจีนในประเทศไทยก็มีเยอะ เค้าอาจใช้ในการติดต่อค้าขายก็ได้ เพราะภาษาจีนสำคัญรองมาจากภาษาอังกฤษ และมีคนใช้มากที่สุดในโลกด้วย
แต็ก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 00:45  

*เพิ่มเติมครับผลิตที่ไหน มันสำคัญด้วยหรอถ้าของมันดีอ่ะ (เสื้อCHAP,GIORANO,LACOAT,U2 ฯลฯเห็นผลิตไทยทั้งนั้นอิอิขนาด BENZ ยังผลิตไทยเลย
พ่อ แม่พวกคุณก็ผลิตคุณที่เมืองไทยนะครับ ไม่ดีตรงไหนถ้าโนเกียผลิตไทย)

*ที่ทำซ้ำ ๆ กันเปลี่ยนแค่ฟังชั่นนิดหน่อย เค้าทำมาเพื่อเป็นมาตรฐานในการใช้ของผู้บริโภค
และเพื่อความต้องการของผู้บริโภคที่ความต้องการด้านฟังชั่น อย่างบางคนไม่ได้ใช้ FM
จะซื้อทำไมในเมื่อรุ่นไม่มี FM ถูกกว่าหรือจะซื้อแบบติดกล้องทำไมเมื่อไม่ได้ถ่าย ฟังFM ดีกว่า แล้วก็ไม่ได้ขายแพงมากมายนี่ครับ

ลองเทียบ 3650 ราคา 15000 กะ V200 ราคา 19900 สิครับตัวนึงทำอะไรได้เพียบ
กะอีกตัวนึงมีแค่กล้อง สีสวยเสียงเพราะ คุณจะเลือกตัวไหน

คุณชอบ Design วัสดุ สี เสียงใส คุณก็เลือกของคุณ
คุณชอบ เทคโนโลยี +สามารถเก็บรูป เสียงและข้อมูล และไฟล์ต่างถึง 128mb+4mb

ก็แล้วแต่คนใช้หละครับ ผมว่าการที่มาว่ากันปาว ๆ นี่้อย่างกับเป็นผู้ผลิตเองงั้นแหละที่ต้องมาแข่งขันกัน

*4096 สีผมดูก็ไม่น่าเกลียดนี่ครับก็ยังดีกว่าขาวดำเห็นชัดสว่างดีด้วย แต่ของผมไม่สั่นไม่พริ้วครับอิอิ เครื่อง 0 ถูกกว่าและดีอยู่แล้ว

ที่ว่าถูกกว่าเพราะราคาใกล้เคียงกัน คิดซะว่าเราได้รับประกัน 1 ปีและบริการหลังการขายที่เครื่องหิ้วไม่มี อิอิ
Q(-'''-Q)
Year's Star

จังหวัด: หาดใหญ่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 01:12  

เราว่าก้องั้นๆๆๆหละ
เบื่อ Nokia แล้ว
(/\- )(-/\-)( -/\)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 02:58  

ยกเว้น 3650/7650 นอกนั้นไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่เลย
hap
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 04:53  

ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะ(เดินผ่าน...)
แต็ก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 08:14  

3300 ก็น่าสนนะครับสำหรับผู้รักในเสียงเพลง เล็กดีด้วยดีกว่าปายซื้อ
Walkman อีก ถ้าเลิกใช้เป็นโทรศัพท์ก็ใช้ฟังแทนไง อิอิ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 11:38  

น่าสนใจครับ 3300
tuesdays
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 15:18  

เขียนไทยไม่ได้ แล้วจะออกมาทำไมล่ะ NOKIA
polalis
Year's Star

จังหวัด: ที่นี่..ประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2003 01:57  

เฮ้ย!เปิดหน้าผิด มันบอร์ดโต้วาทีนี่หว่า
OK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????. ..
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2003 22:23  

เจมาร์ทมานบอกให้เอา 8310 ไปแลก 6108 ก้อนึกว่า 6108 จะ แพง โด่เอ๊ย แค่ หมื่น ต้น ๆ ตอนนี้ หาเงินอีก 6 พัน เพื่อ ที่จะได้ 6108 อิอิ แต่ น่าสงสาน83 ช้านจัง ที่ ตองไปแลก กะ 6108 แต่ก้อเอาว๊า เพื่อความพัฒนา
ฟอ อิ มอ = ฟิล์ม?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2003 12:43  

ฟอ อิ มอ = ฟิล์ม? ผู้เขียน:

ตอนนี้ทอล์คกิ้งดิกแบบทัชสกรีนถ่ายรูปได้แล้ว ไม่รู้หรอ?

รู้สิคะ
แต่ทอล์คกิ้งดิกทำให้เป็นโทรศัพท์ไม่ได้นี่นา
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 18:29  

มันก็ต้องเป็นอย่างนั้นอยู๋แล้ว ^_^
• แม็กคุง •
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 18:48  

เจ๋งที่มีทัชสกรีนอ่ะ เราว่าโนเกียเจ๋งดีนะ เน้นที่ผู้อุปโภคอ่ะ ก็คนจีนมีเยอะ ภาษาจีนก็เป็นภาษาที่นิยมส่วนหนึ่งด้วย คนที่ติดต่อกับประเทศจีนก็ต้องเขียนจีน หรือไม่ก็อังกฤษ ผมคิดว่าเค้าทำมาได้ตรงจุดประสงค์ของผู้อุปโภคจริงๆ
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2003 17:45  

อ่านจบแล้ว มีทุกรสชาดครับ กระทู้นี้
topcrash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 23:39  

ผมอ่านไม่จบ เยอะมากขี้เกียดอ่าน เถียงกันอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 14:46  

ไรว้าเยอะอิบหาย ไม่รู้เรื่องเลยbord นี้
คห
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 19:30  

ผมแปลกใจมากเลยที่คุณออกตัวให้ Nokia ขนาดนี้ 16.7 ล้านสี แน่นอนครับเป็นไปได้แน่
แต่ผมคิดว่าคงไม่ใช่ Nokia เป็นคนออกมาเจ้าแรกอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ ดูกันง่าย ๆ
Nokia เปิดมาด้านใน ชิ้นส่วนหลัก ๆ ก็ Made in แถวนี้ล่ะครับ เผลอ ๆ จะซื้อ ชิ้นส่วนจาก
เกาหลีด้วยซ้ำ ผมอยากบอกให้ทราบนิดหน่อยนะครับว่า ผู้นำด้าน เทคโนโลยีจอแบบ LCD
TFT นี่ SAMSUNG อยู่ในอันดับต้น ๆ นะครับ เขาสามารถผลิตเพื่อป้อนส่งให้กับหลาย ๆ ยี่ห้อ อันนี้ไม่ได้เชียร์นะครับ เพราะจริง ๆ แล้วนอกจาก SAMAUNG ยังมียี่ห้ออื่นที่ดีกว่าอีกมากที่ดีกว่า Nokia คนที่ทำชิ้นส่วนให้กับบริษัทพวกนี้ เขารู้ครับว่าใครซื้อชิ้นส่วนใด มาจากไหน ผมเองก็ทำงานในโรงงานที่ผลิตชิ้นส่วนภายใน พวกลำโพงที่โฆษณาว่า Polyphonic
หรืออื่น ๆ นี่หละครับ ส่งให้กับทุก ยี่ห้อ ย้ำนะครับว่าทุกยี่ห้อ แล้วก็ผมทำงานในส่วนของ
Design R&D เป็นบริษัทที่อยู่ในประเทศไทยนี่หล่ะครับ ก็เลยอยากบอกว่ายี่ห้อไหน ๆ ก็
มีชิ้นส่วน Made in Thailand ทั้งนั้นล่ะครับ
อ้อ ไม่ใช่แค่ทุกยี่ห้อนะครับ ทุกรุ่นด้วย

..................เท่าที่รู้นะ เคยอ่านเจอ ... ไฟ LCD ของมือถือยี่ห้อดังๆ ได้จากประเทศไทยเราเนี้ยแหละ ^^
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 01:00  

ชิ้นส่วน บ.ที่ผลิตมือถือก็อาจจ้างให้บ.ผลิตชิ้นส่วนในประเทศไทยผลิตก็ได้ครับ ไม่งั้นก็อาจผลิตในประเทศจีนเนื่องจาก total cost จะต่ำกว่าในไทยเยอะ
Mr.Using
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 03:09  

รุ่นนี้มีคนใช้น้อยมาก เพราะคนส่วนมากไม่เห็นประโยชน์ของมัน แม้จะมีสีน้อยแต่อยากรู้ว่ามี4096สีแล้วไง มี262,000สีแล้วไงได้ใช้เหรอมันก็คือๆกันแหละเหมือนกับบางคนไปฃื้อมือถือจะเอาที่ออปชั่นเยอะๆมี บลูทูด มี อินฟาเรท แต่อยากถามว่า ได้ใช้มะ ถ้าใช้ๆกี่ครั้ง คนใช้น่ะมันก็มี รู้ แต่มันน้อย พูดไปก็กะแดะนั่นแหละ อย่างPolyโฟนิคมีก็ดี แต่อย่าลืมวันๆก็เรียนทั้งวันจะเปิดเสียงเหรอ ผมใช้เครื่องนี้มาก็โอเคนะ แบตอยู่ได้ประมาณ2วันกว่าๆ ที่สำคัญเครื่องนี้สามารถMessegeเป็นภาษาจีนได้ และผมก็ชอบใช้ด้วย เจ๋งดีไม่โหล แถมDicจีนอีกตะหากเสียอย่างเดียวไม่สามารถส่งMesไทยได้ แต่รับได้นะ โดยรวมก็OK
Mr.Using
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 03:10  

รุ่นนี้มีคนใช้น้อยมาก เพราะคนส่วนมากไม่เห็นประโยชน์ของมัน แม้จะมีสีน้อยแต่อยากรู้ว่ามี4096สีแล้วไง มี262,000สีแล้วไงได้ใช้เหรอมันก็คือๆกันแหละเหมือนกับบางคนไปฃื้อมือถือจะเอาที่ออปชั่นเยอะๆมี บลูทูด มี อินฟาเรท แต่อยากถามว่า ได้ใช้มะ ถ้าใช้ๆกี่ครั้ง คนใช้น่ะมันก็มี รู้ แต่มันน้อย พูดไปก็กะแดะนั่นแหละ อย่างPolyโฟนิคมีก็ดี แต่อย่าลืมวันๆก็เรียนทั้งวันจะเปิดเสียงเหรอ ผมใช้เครื่องนี้มาก็โอเคนะ แบตอยู่ได้ประมาณ2วันกว่าๆ ที่สำคัญเครื่องนี้สามารถMessegeเป็นภาษาจีนได้ และผมก็ชอบใช้ด้วย เจ๋งดีไม่โหล แถมDicจีนอีกตะหากเสียอย่างเดียวไม่สามารถส่งMesไทยได้ แต่รับได้นะ โดยรวมก็OK
York2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 03:13  

เห็นด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ คุณ Mr.Using
ตัดสินใจไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 21:31  

กำลังจะตัดสินใจไปซื้อมาใช้แล้วอ่ะ คิดอยู่ว่าจาซื้อดีไหม เพราะตัวเองก็เรียนภาษาจีนโดยตรงแล้วปกติก็ไม่ค่อยได้พิมsmsภาษาไทยด้วยอ่ะ มันติดอยู่2อย่างที่ทำให้ต้องคิดคือ 1ไม่มีกล้องในตัว 2 สีน้อยอ่ะ แต่ก็นะมือถือมีไว้โทร เอาไงดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2004 05:01  

จาชื้อคิดให้ดีดีนะ แต่ถ้าจะmesจีนล่ะก้อชื้อเลย
bangkok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 14:39  

เราก็เห็นด้วยคร้าบ คุณ Mr.Using
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: