Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH X700 - In a Class by Itself
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 449761
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 19:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า อุปกรณ์มาตรฐานที่จะมีมาให้นั้น มีอะไรบ้าง เช่น
Headset bluetooth
T-Flash ให้มามั้ย และเท่าไหร่
ใครที่ซื้อมา หรือ พอจะทราบ ช่วยส่งผ่านเมลล์มาทีนะครับ เนื่องจากกะลังตัดสินใจซื้ออยู่ ระหว่าง D600

bank_27@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
pooga
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 20:06  

ของนู๋ก็ บริสเทล เหมือนกาน งิงิ น่าจาเป็นเครื่องศูนย์ซัมซุงแระนะเราว่า เพราะมานมีคีย์แพทไทย และที่กล่องก็มีสติกเกอร์ซัมซุงไทยแลนด์ด้วย

แล้วของเธอเป็นแบบเราไหมล่ะจ๊ะ
ถามมาก็ตอบไป ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 20:51  

อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ ผู้เขียน:
ของเพื่อนๆ ได้ประกันจากศูนย์ไหนบ้างครับ ของผม บริสเทล ซวยมากๆ อยากทราบว่าเค้านำมาจาก ซัมซุงไทยแลนหรือเอาเข้ามาเองครับ ศูนย์เนี๊ยะ

เราก็บริสเทลนะ แต่เราไปซื้อกะร้านซัมซุงโดยเฉพาะเลย ที่เค้าขายทุกอย่างเป็นซัมซุงอ่า ได้ราคาถูกกว่า ข้างนอกอีก เราซื้อมาตอนนี้นตลาดข้างนอกมัน 9900 อ่า เราซื้อกะศูนย์ได้ 9890 เหอๆ ประหยัดกว่าตั้ง "สิบบาท" แหนะ แต่เราเจอเครื่องที่เค้าลองแล้วอ่า งึงึ เพิ่งมารู้ตอนกลับบ้าน พอดีเพิ่งซื้อมาแล้วก็เล่นมาเรื่อยๆเลยอ่า พอเปิดมาใน Inbox โอ้โน้ เจอ messege ของ ITV ประมาณ 5 อัน แล้วมี messenge ส่งมาว่ามีคนโทรหาอีก แงงงง ทำไงได้แต่เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกนะ แต่มันผ่านมือคนอื่นมาแร้วววววววว น่าเศร้าเสียนี่กระไร มันเหมือนได้เครื่องมือ2อ่า หึหึ (คิดมากไปเปล่าหว่า - -.) แต่ก็ช่างมัน เชอะ

เรื่องเมม เราว่า เราซื้อแค่ 256 อย่างที่เค้าบอกอ่ะ ว่าคงไม่ได้ใช้อะไรเท่าไหร่ เพลงก็ฟังวิทยุดีกว่าหลากหลายกว่าอีก (ความคิดส่วนตัวอ่ะนะ^^) เราว่าจะซื้อกะเว็บ Sandisk ดีกว่า เพราะว่า ขี้เกียจออกจากบ้าน เงอะๆ อีกอย่างบวกลบดูแล้ว มันก็ต่างกันไม่เท่าไหร่ เหอๆ ได้ของแท้ด้วย สบายใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 20:56  

Life is Mono ผู้เขียน:
อยากทราบว่า อุปกรณ์มาตรฐานที่จะมีมาให้นั้น มีอะไรบ้าง เช่น
Headset bluetooth
T-Flash ให้มามั้ย และเท่าไหร่
ใครที่ซื้อมา หรือ พอจะทราบ ช่วยส่งผ่านเมลล์มาทีนะครับ เนื่องจากกะลังตัดสินใจซื้ออยู่ ระหว่าง D600

bank_27@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มี
1. คู่มือ+CD
2. สาย USB
3. สายชาร์ท
4. หูฟัง"สเตอริโอ"
5. เครื่องSS X700
6. แบตเตอรี่
7......อันนี้ของแถม ได้กระเป๋าซัมซุงมาด้วย หิหิ
8. อันนี้แถมพิเศษ กล่อง+ถุง เงอะๆ - -.

ส่วน T-flash ซื้อเองนะครับ ^^ หาข้อมูลได้ที่ www.sandiskthailand.com นะครับ
อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เสียมเรียบ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 14:26  

ถามมาก็ตอบไป ^^ ผู้เขียน:
อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ ผู้เขียน:
ของเพื่อนๆ ได้ประกันจากศูนย์ไหนบ้างครับ ของผม บริสเทล ซวยมากๆ อยากทราบว่าเค้านำมาจาก ซัมซุงไทยแลนหรือเอาเข้ามาเองครับ ศูนย์เนี๊ยะ

เราก็บริสเทลนะ แต่เราไปซื้อกะร้านซัมซุงโดยเฉพาะเลย ที่เค้าขายทุกอย่างเป็นซัมซุงอ่า ได้ราคาถูกกว่า ข้างนอกอีก เราซื้อมาตอนนี้นตลาดข้างนอกมัน 9900 อ่า เราซื้อกะศูนย์ได้ 9890 เหอๆ ประหยัดกว่าตั้ง "สิบบาท" แหนะ แต่เราเจอเครื่องที่เค้าลองแล้วอ่า งึงึ เพิ่งมารู้ตอนกลับบ้าน พอดีเพิ่งซื้อมาแล้วก็เล่นมาเรื่อยๆเลยอ่า พอเปิดมาใน Inbox โอ้โน้ เจอ messege ของ ITV ประมาณ 5 อัน แล้วมี messenge ส่งมาว่ามีคนโทรหาอีก แงงงง ทำไงได้แต่เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกนะ แต่มันผ่านมือคนอื่นมาแร้วววววววว น่าเศร้าเสียนี่กระไร มันเหมือนได้เครื่องมือ2อ่า หึหึ (คิดมากไปเปล่าหว่า - -.) แต่ก็ช่างมัน เชอะ

เรื่องเมม เราว่า เราซื้อแค่ 256 อย่างที่เค้าบอกอ่ะ ว่าคงไม่ได้ใช้อะไรเท่าไหร่ เพลงก็ฟังวิทยุดีกว่าหลากหลายกว่าอีก (ความคิดส่วนตัวอ่ะนะ^^) เราว่าจะซื้อกะเว็บ Sandisk ดีกว่า เพราะว่า ขี้เกียจออกจากบ้าน เงอะๆ อีกอย่างบวกลบดูแล้ว มันก็ต่างกันไม่เท่าไหร่ เหอๆ ได้ของแท้ด้วย สบายใจ

ผมก็โดนของ "ลองใช้แล้ว" เหมือนกันครับ ..เปิดดูข้อมูลข้างใน เจอรูปพระมีฉากหลังเป็นร้านข้างมือถือ...แหม..หลวงพี่เนี้ยเข้าใจลองใช้ของดีนะ ฮึม Mad
เลยฝากเตือนเพื่อนๆนะครับ ถ้าจะซื้อก่อนออกจากร้านเช็คให้ดีๆนะครับ อย่าเพิ่งดีใจ..แล้วออกไปก่อนเช็คเดี๋ยวมีรูปใคร เบอร์ใครติดมา...(เบอร์สาวๆก็พอให้อภัย คิๆ)
witazz_7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 20:59  

ริงโทน
ที่ริงโทนมีเสียงเบากว่าการเข้าเมนูMP3นั้น เนื่องจาก เครื่องได้ออกแบบมาให้มีแอมป์ขยายในตัว ซึ่งทำให้เครื่องมีพลังขับเสียงในการเล่นเพลงที่ดังกว่าปกติ นั่นคือ เสียงปกติคือเสียงเรียกเข้าที่เบากว่านั่นเอง(เพราะมันไม่ได้ผ่านแอมป์ขยาย)
จอภาพ
เวลาอยู่ในร่มหรือที่มืดหรือกลางแจ้ง การมองจอTFTจะไม่เหมือนกัน ยิ่งสี2แสนกว่านั่น เลวร้ายมากในกลางแดด เพราะแสงแดดจะลงมาที่จอ ตกกระทบกับจำนวน พิกเซล ที่มากมายทำให้เราไม่สามารถมองภาพพื้นที่อยู่ใน พิกเซล ได้ชัดเจน ถ้าในความมืด หรือในโรงหนัง สังเกตุดูนะ ภาพแสบตาโคตร สว่างกว่าไปฉายอีก
maime38
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 22:16  

vivitStory ผู้เขียน:
ผมซื้อเมมมาแล้วครับ คิดว่าไม่ใช้อะไรมากเลยซื้อมา 256 MB ของ kington นะครับ 470 บาท ผมลองเดินๆดูเจอ 512 MB ก็ 890 บาท ผมซื้อที่พันทิพอะครับ ฮาร์ดแวร์เฮ้า ตรงร้านหนังสือดอกหญ้าอะครับ ส่วนเมม 512 มันอยู่ชั้นเดียวกันอะครับ ผมบอกไม่ถูกเหมือนกันว่าตรงไหน Confused

วันนี้ไปซื้อมาคับ ฮาร์แวร์เฮ้า ม่ายมี kingston เซ็งเลย ไปซื้อร้านอื่นได้ 256 ราคา 600 แต่รู้สีกว่า ลงมาอีกชั้นนึง 512 ราคา 880 นะคับ ลองหาดูจำร้านม่ายได้ เข้าหลายร้านเกิน ถ้ายี่ห้ออื่นจะแพงกว่าคับ

แล้วจะถามนิดนึงคับคือเรา เซ็ตให้ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ ลงเมมเลยไม่ได้เหรอ เราหาเมนูนั้นไม่เจอนั่งหามาตั้งนานแล้ว งะ
pkt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Memory ?????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 14:21  

ถามเรื่อง Memory หน่อยครับ
สงสัยว่าเมื่อใส่ Memory แล้วเมื่อเราเล่นไฟล์ใน Memory แล้วมันเล่นช้ามั้ยครับ เพิ่งซื้อมาครับ เห็นเครื่อง nokia จะเล่นค่อนข้างช้า ต้อง เมมลงความจำของเครื่องก่อนน่ะ ถึงจะเล่นได้ไม่กระตุก
vivitStory
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 22:52  

ผมเล่น MP4 จากการ์ดไม่ได้อะ ต้องเอาเข้าเมมเครื่องก่อน คนอื่นเล่นจากความจำการ์ดได้ไหมอะ ถ้าได้ผมของดูไฟล์ที่เปิดได้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
CS036-001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 20:27  

ซื้อที่ TG เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า Arrow 8990 บาท + กระเป๋า ด้วยคับ Very Happy
pooga
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 22:40  

แงแง... นู๋มีไรจากให้เพื่อนๆช่วยโหน่ยอะค่ะ คือว่า นู๋เอาไฟล์วีดีโอแบบ 3GPP มาเล่นในเครื่องมานกระตุกอะค่ะ เลยลองเอาแบบ mp.4 มาเล่นดูบ้างก็กระตุกเหมือนเดิม ขอเพื่อนๆผู้รู้ช่วยนู๋ด้วยนะค่ะ นู๋เปิดไฟล์จากหน่วยความจำในเครื่องนะค่ะ

ปล.ช่วยตอบคำถามนู๋โหน่ยนะค่ะ
ขอบพระคุนล่วงหน้านะค่ะ
จุ๊บๆๆขอบพระคุนค่ะ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 23:49  

pooga ผู้เขียน:
แงแง... นู๋มีไรจากให้เพื่อนๆช่วยโหน่ยอะค่ะ คือว่า นู๋เอาไฟล์วีดีโอแบบ 3GPP มาเล่นในเครื่องมานกระตุกอะค่ะ เลยลองเอาแบบ mp.4 มาเล่นดูบ้างก็กระตุกเหมือนเดิม ขอเพื่อนๆผู้รู้ช่วยนู๋ด้วยนะค่ะ นู๋เปิดไฟล์จากหน่วยความจำในเครื่องนะค่ะ

เด๋วพรุ่งนี้จาลอง ยืมเครื่องน้องมาลองนะคับ สงสัยที่กระตุกนี่เกิดจากการอ่านข้อมูลจากการ์ดอะคับ ถ้ายังงัยลองย้ายมาที่ เครื่องแล้วลองเปิดดูนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 23:55  

ตอนนี้ราคาขายที่มาบุญครองเท่าไหร่เเล้วเหรอคะ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าตัวนี้คุณภาพโอเคมั้ยอ่ะคะ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? Nasa ??????
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 11:22  

เพิ่งโทรถาม Nasa เมื่อกี้นี้เอง ราคา 8,460 ครับ[/quote]
pooga
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 22:02  

pooga ผู้เขียน:

เด๋วพรุ่งนี้จาลอง ยืมเครื่องน้องมาลองนะคับ สงสัยที่กระตุกนี่เกิดจากการอ่านข้อมูลจากการ์ดอะคับ ถ้ายังงัยลองย้ายมาที่ เครื่องแล้วลองเปิดดูนะคับ

คือว่าที่นู๋บอกว่ามันกระตุกอะค่ะ นู๋เปิดจากหน่วยความจำในเครื่องนะค่ะ ไม่ใช่เมมโมรีการ์ดเพราะยางไม่มีตังซื้อเมมโมรีการ์ดเลยนะค่ะ แหะๆๆ
รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบให้นู๋โหน่ยนะค่ะ
ปล.ขอบพระคุนล่วงหน้านะค่ะ
จุ๊บๆๆๆๆ +*-*+
noonytanwongwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 00:18  

แบตหมดเร็วมากๆ ประมาณวันครึ่งก็หมดแล้ว เป็นเพราะอะไรหรอคะ
แต่ที่ชอบรุ่นนี้มากๆก็คือหน้าจอชัดมาก สีสวย และสีน่ารักดีค่ะ ลูกเล่นกล้องถ่ายรูปก็เยอะดี Laughing
vivitStory
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 20:06  

vivitStory ผู้เขียน:
ผมเล่น MP4 จากการ์ดไม่ได้อะ ต้องเอาเข้าเมมเครื่องก่อน คนอื่นเล่นจากความจำการ์ดได้ไหมอะ ถ้าได้ผมของดูไฟล์ที่เปิดได้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ช่วยตอบหน่อยงับ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 14:24  

ขายSamsung X700 ยกกล่องครับ สภาพ 99% ขาย8000บาท(ไม่ลดแล้ว)เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
บังเอิญแฟนซื้อ BenQ Siemens S88 ให้เป็นของขวัญ(ไม่รู้ว่าผมซื้อSamsungไปแล้ว) ตอนนี้ก็เลยพกโทรศัพท์ 3 เครื่อง(ปรกติ ใช้ 2 เครื่อง) รู้สึกบ้าบอยังไงไม่รู้ สนใจติดต่อได้ครับ leewheang@hotmail.com
sei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 13:19  

ขอถามเรื่อง Micro SD Card หน่อยค่ะ

เรากำลังคิดจะซื้ออยู่เเต่ไม่รู้ว่ามีร้านไหนในมาบุญครองที่พอไว้ใจได้บ้าง เเล้วใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เเล้วถ้าเป็น 256 น่ะค่ะ

อ้อ อีกเรื่องนึง คือเราเพิ่งจะได้มีโอกาสใช้โทรศัพท์ที่เพิ่มเมมได้ ก็เลยอยากทราบว่าเวลาซื้อเมมเนี่ยในกล่องมันจะต้องมีอะไรบ้างคะหรือว่ามีเเค่เมมอันเดียว เพราะเห็นในเว็บ sandisk เเถม adaptor อะไรก็ไม่รู้ด้วยน่ะค่ะ อันนั้นมันคืออะไรเหรอคะ หาข้อมูลมานานมากเเล้วเเต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
fffaiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 18:00  

เครื่องซื้อมาไม่ถึงเดือนค่ะ ตัวซอฟแวร์ มีปัญหา คือ เซฟ list MP3 มาเพื่อเล่นใน MP3 PLAYER ไม่ได้ค่ะ ถ้าจะเล่นที ต้องไปเลือกเพลงที....

ซื้อมาสามอาทิตย์ ก็เป็นอ่ะค่ะ เพื่อนๆคนไหน เกิดปัญหาบ้างมั้ยค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
+*-*+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 21:01  

ขอเราไม่เป็นนะครับ น่าจะลองไปให้ที่ศูนย์เค้าดูให้หน่อยก็ดีนะครับเผื่ออาจจะต้องลงไฟวอร์ใหม่นะครับ
tongเเกหดหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 22:27  

รุ่นนี้มี ซีรีโคนขายหรือยังครับ
ใครรู้ว่ามีขายที่ไหนบอกด้วยครับเป็นเวปได้จะดีอย่างยิ่งครับผมอยู่ค่างจังหวัด
โอ้โหแหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 22:20  

sei ผู้เขียน:
ขอถามเรื่อง Micro SD Card หน่อยค่ะ

เรากำลังคิดจะซื้ออยู่เเต่ไม่รู้ว่ามีร้านไหนในมาบุญครองที่พอไว้ใจได้บ้าง เเล้วใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เเล้วถ้าเป็น 256 น่ะค่ะ

อ้อ อีกเรื่องนึง คือเราเพิ่งจะได้มีโอกาสใช้โทรศัพท์ที่เพิ่มเมมได้ ก็เลยอยากทราบว่าเวลาซื้อเมมเนี่ยในกล่องมันจะต้องมีอะไรบ้างคะหรือว่ามีเเค่เมมอันเดียว เพราะเห็นในเว็บ sandisk เเถม adaptor อะไรก็ไม่รู้ด้วยน่ะค่ะ อันนั้นมันคืออะไรเหรอคะ หาข้อมูลมานานมากเเล้วเเต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

เราว่าซื้อกะเว็บ Sandisk แหละโอเคแล้ว เพราะเราก็ใช้อยู่ หึหึ ในกล่องมันก็มีแค่นั้นแหละ Sandisk มันจะแถม SD Adapter คือเอาไว้ใส่กะ CardReader เพราะว่า CardReader มันไม่มีช่องไว้ใส่ MicroSD ไง เค้าก็เลยให้ SD Adapter เอาไว้ใส่ MicroSD แล้วเอาไปเสียบ CardReader ช่อง SD ไง

ปล. เข้าใจมั้ยเนี้ย หึหึ เรามึนๆเล็กน้อย ถึงปานกลาง
sei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 22:42  

โอ้โหแหะ ผู้เขียน:
sei ผู้เขียน:

เราว่าซื้อกะเว็บ Sandisk แหละโอเคแล้ว เพราะเราก็ใช้อยู่ หึหึ ในกล่องมันก็มีแค่นั้นแหละ Sandisk มันจะแถม SD Adapter คือเอาไว้ใส่กะ CardReader เพราะว่า CardReader มันไม่มีช่องไว้ใส่ MicroSD ไง เค้าก็เลยให้ SD Adapter เอาไว้ใส่ MicroSD แล้วเอาไปเสียบ CardReader ช่อง SD ไง

ปล. เข้าใจมั้ยเนี้ย หึหึ เรามึนๆเล็กน้อย ถึงปานกลาง

อืม ขอบคุณมากค่ะ เรายังงงๆอยู่นิดหน่อย เเต่ก็ช่วยได้มากเลยค่ะ Very Happy
SADSAKI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 20:34  

ถ่าย วีดีโอ นานสุดเท่าไหร่ครับ
แล้ว พิมพ์ ไทยได้ไหม
ดู คลิปที่โหลดจากคอมที่อยู่บนกาณืดได้ไหมครับโดยที่ไม่ต้องเอาลงเครื่องดูเลยได้ไหม
และอยากรู้ว่ารุ่นนี้ มีซิลิโคน ใส่ไหม
mya777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 16:42  

พี่ๆ ค่ะ อยากเห็น รูปถ่ายที่ได้จาก x700 เป็นตัวอย่างอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่า หาที่ไหน
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:19  

ที่มีคนถามว่า ไฟล์วีดิโอกระตุก อะคับ ถ่ายจากมือถือของ ตัวเองหรือเป่าคับ
ผมลองเล่นของน้องถ่ายจากของตัวเอง แล้วก็รับจากเครื่องอื่นมาเล่นก็ไม่กระตุก
นะคับ ยังงัยลองให้ศูนย์ดู ก็ดีนะคับ
ขอโทษนะคับที่ตอบช้า พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาเลยคับ
NARUTO_OKANE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 22:13  

- ถ่ายวีดีโอ x700 เนี้ย กระตุกไหมครับ ถ่ายนานเท่าไหร่ ?
- ดูคลิปจากเมมโดยตรงไม่ได้ต้องเอาลงเครื่องก่อนใช่ไหมครับ ?
- 7610 กะ X700 ตัวไหนปัญหามากกว่ากันครับ
pooga
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 22:32  

ขอบคุน คุนmaime38 มากๆนะค่ะเดี๋ยวเราจาลองไปให้ที่ศูยน์เค้าดูให้อย่างที่คุนบอกนะค่ะ เพราะลองทามมากนานพอล่ะ แหะๆ ไม่ได้สักที

ปล. ขอบคุนมากๆนะค่ะ
คิกคิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 23:43  

รบกวนถามราคา x700 หน่อยค่ะว่าเค้าขายกันเท่าไหร่เเล้ว อยากได้จังอ่ะค่ะ
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะ
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 18:40  

บลิสเทล ราคา 8990บาทครับ นาซ่าที่มาบุญครอง จําไม่ผิด น่าจะประมาณ8พันต้นๆนะครับ ไม่เกิน8500ครับ แต่ก้ต้องไปหาซื้อเมมเองอยู่ดีเหมือนกันน่ะครับ รุ่นนี้ไม่แถมเมมครับ(ภายนอก) Laughing
โอ้โหแหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 15:52  

NARUTO_OKANE ผู้เขียน:
- ถ่ายวีดีโอ x700 เนี้ย กระตุกไหมครับ ถ่ายนานเท่าไหร่ ?
- ดูคลิปจากเมมโดยตรงไม่ได้ต้องเอาลงเครื่องก่อนใช่ไหมครับ ?
- 7610 กะ X700 ตัวไหนปัญหามากกว่ากันครับ

-กระตุกไหมไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ถ่ายได้นานเท่าที่เมมยังเหลืออ่ะ
-ดูได้ครับ
-ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เพราะว่าไม่ได้ศึกษาอ่ะครับ

mya777 ผู้เขียน:
พี่ๆ ค่ะ อยากเห็น รูปถ่ายที่ได้จาก x700 เป็นตัวอย่างอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่า หาที่ไหน

ดูได้ที่นี่เลยครับรวมทั้งคลิปวีดีโอด้วยนะ http://www.mobile-review.com/review/samsung-x700-en.shtml

SADSAKI ผู้เขียน:
ถ่าย วีดีโอ นานสุดเท่าไหร่ครับ
แล้ว พิมพ์ ไทยได้ไหม
ดู คลิปที่โหลดจากคอมที่อยู่บนกาณืดได้ไหมครับโดยที่ไม่ต้องเอาลงเครื่องดูเลยได้ไหม
และอยากรู้ว่ารุ่นนี้ มีซิลิโคน ใส่ไหม

คำตอบเหมือนข้างบนนะ ส่วนซองซิลิโคนต้องรอให้คนอื่นมาตอบแล้วแหละ เพราะเราไม่ได้เดินสำรวจตลาดเลยอ่ะครับ
tanami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e360กับx700
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 01:40  

e360 กับ x700 คิดว่าอันไหนดีกว่าอ่ะคับ แล้วแตกกันมากรึป่าว อยากรู้อ่ะคับ

แล้ว ดีกว่าแบบไหน

ช่วยตอบหน่อยคับ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 08:34  

ซองซิลิโคน เดินหาทั่วมาบุญครองยังไม่มีอะคับ จ้องลุ้นกันว่าโนงงานจะผลิตไหม
เหอะ เหอะ ใครลองเดินหาที่อื่นเจอบอกกันบ้างนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: micro sd
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 12:18  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะแบตหมดเร็วมากแค่ 1 วันเอง มีใครเป็นเหมือนเราบ้างง่ะ Crying or Very sad

Mr. ae ผู้เขียน:
fffaiii ผู้เขียน:
ตอนซื้อ Micro SD นี้ไม่มีข้อมูลเลยอ่ะค่ะ พอดีรีบซื้อ เลยไม่ทราบราคาที่แท้จริงในตลาด

Kinston 256 MB ซื้อมา (ตั้ง) 1300 บาท ค่ะ Evil or Very Mad

คิดว่าน่าจะซื้อแพงกว่าปกติด้วยซ้ำนะค่ะ ...... รบกวนผู้รู้ ด้วยนะค่ะ

...................................................................................................
เพื่อนๆ เป็นเหมือนกันรึเป่าค่ะ ที่เวลาแบตเหลือขีดเดียว แบตหมดเร็ว มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หรือ แบตเครื่องเราไม่ดีค่ะ ... รบกวนตอบด้วยนะคะ Embarassed

you can buy at fortune town micro sd kingstong 256 mb=549 b sure krub(life time warranty)[/b]
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 13:24  

nokia6230i กับ samsung x700 จะซื้ออันไหนดีนะ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะจ๊ะ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 13:27  

nokia6230i กับ samsung x700 จะซื้ออันไหนดีนะ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะจ๊ะ
แสนดีเหลือเกิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเกม java
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 14:46  

ลงเกม java ยังไงคะ โหลดมาแล้ว เอาลงเครื่องยังไงคะ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยคะ...ขอบคุณคะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 16:09  

เพลงmp3ถ้าอยู่ในเมมซื้อเพลงยาวไปเครื่องจะหาไฟล์ไม่เจอครับ
E21QAR
Year's Star

หัวข้อ : ขอควมช่วยเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 11:51  

set USB เป็น Modem เสียบสายดาด้า เปิด PC studio มองเห็น พอเข้าไป Manege File จะโหลดรูปที่ถ่ายมา จากมือถือมาไว้ที่คอมครับ Copy แล้วเอามา paste ในคอมไม่ได้ มันขึ้รข้อความว่า Phone in use.Please try go to main screen. ทั้งๆที่ผมก็อยู่main screen อ่ะครับ ก่อนหน้านี้เคยทำได้นะครับ รูปไม่เยอะ Mem ไม่เต็มแล้วตกลงมันรองรับ AAC ด้วยหรือไม่ครับหรือว่าเป็น m4a กันแน่ครับ
Manner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 14:29  

ไม่ทราบว่า X700 มี EDGE ไหมครับ เพราะผมไปดูรายละเอียดจากเว็ป TG FONE
บอกว่ามี EDGE ช่วยตอบข้อสงสัยให้ทีครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ตอบ
sei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 18:52  

Manner ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า X700 มี EDGE ไหมครับ เพราะผมไปดูรายละเอียดจากเว็ป TG FONE
บอกว่ามี EDGE ช่วยตอบข้อสงสัยให้ทีครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ตอบ

รู้สึกจะไม่มี edge นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 01:11  

เรื่องเอารูปลงเครื่องคอมผมเอาเมมใส่กับคอมก็ลงได้แล้วครับ
E21QAR
Year's Star

หัวข้อ : กรอบใส
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 15:05  

วันที่ 6/06/2549 ผมไปเดิน MBK มาเห็นกรอบใสของ x700 แล้ว แต่โทษครับจำชื่อร้านไม่ได้ ราคา 80 บาทครับ แต่ซิลิโคนยังไม่เห็น แล้วผมกำลังหา music adapter อยู่ใครๆที่หานะครับบอกกันมั่งนะ ผมเห็นมีบางร้าน music adapter อันที่มีไมค์ด้วย(สายยาวราวๆ 1-2 ฟุต) ทำในจีน ราคา 200 บาท ส่วนที่ไม่มีไมค์(สายสั้นประมาณ 2-3 นิ้ว)ราคา 100 บาทครับ ยังตัดสินใจอยู่ที่ไม่อยากใช้ของมันเองเพราะมันสั้นข้างยาวข้างน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:32  

รบกวนถามหน่อยค่ะ

ตอนที่ซื้อเครื่องมาใหม่เนี่ยต้องชาร์จครั้งเเรกกี่ชั่วโมงคะ คือเราว่าจะชาร์จซัก 6 ชั่วโมงเเต่น้องเราดันบื้อเอาที่ชาร์จออกตั้งเเต่ตอน 2 ชั่วโมงเเรกเเล้วน่ะค่ะ อย่างนี้จะทำให้เเบตเสื่อมมั้ยคะ เฮ้อ เซ็งชะมัด ดีใจที่ได้เครื่องใหม่มาเเต่ดันเจอคนไม่รู้เรื่องดึงที่ชาร์จเราออกเฉยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 16:28  

ถามเพิ่มเติมค่ะ

เพื่อนๆที่ซื้อมือถือในมาบุญครองทำยังไงกับใบรับประกันคะ คือเราซื้อเจ้า x700 นี่มาเเล้วในกล่องมีใบรับประกันของซัมซุงด้วยน่ะค่ะ เราต้องกรอกส่งด้วยรึเปล่าคะ

เเล้วก็เครื่องเป็นของศูนย์บริสเทลเเต่ไม่เห็นมีสติ๊กเกอร์บริสเทลที่ตัวเครื่องเลยอ่ะค่ะ คนอื่นมีกันรึเปล่าคะ เเต่เช็คอีมี่เเล้วก็ตรงนะคะ ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:15  

แบตรุ่นใหม่ไม่ต้องชาตนานครับ ชาตแค้ให้มันเต็มก็พอแล้วครับคนขายที่บิทเทวบอกครับ
เพาะมันเป็นแบตรุ่นใหม่ไม่ต้องชาตนานครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:18  

เรื่องใบรับประกันของผม ผมซื้อที่บิทเทวเค้าจะส่งใบรับหระกันมาให้ที่บ้านนะครับ

แต่ของผมมีสติกเกอบิทเทวติดมานะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 08:20  

music adapter คืออะไรครับบอกที

edge คืออะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 20:47  

สวัสดีค่ะ คือเรามีไรจะถามหน่อยนะค่ะ เราซื้อเมม 512 คิงตั้นมาพอใส่เข้าไปแล้วในเครื่องมันกลับบอกว่ามีเนื้อที่ 477 เองอะค่ะ ขอเพื่อนๆเปงกันบ้างอะป่าวค่ะ แล้วอีกเรื่องหนึ่งนะค่ะ พอเราเข้าไฟลล์วีดีโอ จำพวก 3GP / MP4 ลงเมมโมรีการ์ดแล้วเปิดเล่นดูบ้างอันเล่นได้ บ้างอันเล่นไม่ได้ บางอันเปิดไฟลล์เล่นแต่เครื่องกลับรีสตาร์ดเองซะงั้น มันเปงอะไรหรือค่ะใครรู้ช่วยตอบเราที่นะค่ะ ไม่รู้ว่าเปงที่เครื่องหรือที่เมมโมรีการ์ด -..-

ปล.ช่วยตอบเราหน่อยนะค่ะ
ขอบพระคุณมากๆนะค่ะ
aaaaaaaq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 00:40  

จะเซฟรูปถ่ายลงเมมการ์ดยังไงอ่ะคับ ... เพราะเห็นเซฟได้แค่ในเครื่อง แล้วต้องย้ายลงเมมอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 22:05  

อยากทราบหน่อยค่ะว่าเครื่องเพื่อนๆพอชาร์จเเบตเต็มเเล้วอยู่ได้นานเเค่ไหนคะ เราชาร์จเต็มเเล้วอยู่ได้ไม่เคยถึง 2 วันเต็มๆเลยค่ะ เเล้วเพื่อนๆอยู่กันได้สูงสุดกี่วันกันเหรอคะ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 10:10  

Anonymous ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ คือเรามีไรจะถามหน่อยนะค่ะ เราซื้อเมม 512 คิงตั้นมาพอใส่เข้าไปแล้วในเครื่องมันกลับบอกว่ามีเนื้อที่ 477 เองอะค่ะ ขอเพื่อนๆเปงกันบ้างอะป่าวค่ะ แล้วอีกเรื่องหนึ่งนะค่ะ พอเราเข้าไฟลล์วีดีโอ จำพวก 3GP / MP4 ลงเมมโมรีการ์ดแล้วเปิดเล่นดูบ้างอันเล่นได้ บ้างอันเล่นไม่ได้ บางอันเปิดไฟลล์เล่นแต่เครื่องกลับรีสตาร์ดเองซะงั้น มันเปงอะไรหรือค่ะใครรู้ช่วยตอบเราที่นะค่ะ ไม่รู้ว่าเปงที่เครื่องหรือที่เมมโมรีการ์ด -..-

ที่เครื่องเห็น 477 เป็นเรื่องปกติอะคับ สงสัยมันเอาพื้นที่ที่เหลืแอไว้ประมวลผลอะคับ
แล้ว เรื่อง ไฟล์วีดิโอ อันนี้ไม่แน่ใจคับผมอาจเกิดจากการอ่านข้มูลจากการ์ดไม่สัมพันธ์กับการ์ดแสดงผลเครื่องอะคับ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 10:13  

รบกวนเพื่อน เพื่อน ที่เคยเห็น กรอบใสหรือซิลิโคนรุ่นนี้ โพสบอกสถานที่ขายหน่อยคับ
ไป มาบุญครองมาอีก รอบแย้ว ร้านบอกยังไม่มีของเลย Crying or Very sad
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 12:35  

maime38 ผู้เขียน:

ที่เครื่องเห็น 477 เป็นเรื่องปกติอะคับ สงสัยมันเอาพื้นที่ที่เหลืแอไว้ประมวลผลอะคับ
แล้ว เรื่อง ไฟล์วีดิโอ อันนี้ไม่แน่ใจคับผมอาจเกิดจากการอ่านข้มูลจากการ์ดไม่สัมพันธ์กับการ์ดแสดงผลเครื่องอะคับ
Toonhyper
Year's Star

หัวข้อ : สุดยอด!
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:46  

ซื้อมาใช้ได้วีคกว่าๆแล้ว โดยรวม ถือว่าครบมาก ใช้งานได้ดี ฟังก์ชั่นที่มีประโยชน์ ใช้งานได้จริง OS ไวมาก เสียงดี ถ่ายรูปชัด ถ่ายวีดีโอก็ได้ เอาภาพเคลื่อนไหวโชว์เป็น Wall paper ก็ได้... ถ้าเรทราคาประมาณเท่านี้ ผมว่าหาตัวมากิน X700 ยากครับ Very Happy

มีข้อเสียบ้าง เรื่อง
- ไม่มี Profile จะเข้าห้องประชุมทีเซ็ทลำบากแฮะ (อันนี้ไม่ชอบมากๆ) เซ็ทให้สั่นไปพร้อมกับเสียงเลยก็ไม่ได้ ต้องสั่นก่อนละเสียง
- บลูธูทต่อคอมลำบากไปนิดนะ
- ปุ่ม I ตรงกลาง กดปุ๊ปมันเข้า WAP เลย เผลอโดนบ่อยๆ

อื่นๆก็พวกของเสริมต่างๆพวกซองยาง หรือ กรอบพลาสติก มันยังไม่ค่อยมี ... ก็มันพึ่งออกอะนะ Razz

โดยรวมแล้วประทับใจมาก ... ใครคิดจะซื้อ ไปซื้อได้เลยครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:44  

อยากทราบหน่อยค่ะว่าเครื่องเพื่อนๆพอชาร์จเเบตเต็มเเล้วอยู่ได้นานเเค่ไหนคะ เราชาร์จเต็มเเล้วอยู่ได้ไม่เคยถึง 2 วันเต็มๆเลยค่ะ เเล้วเพื่อนๆอยู่กันได้สูงสุดกี่วันกันเหรอคะ
Toonhyper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 12:21  

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้งานนะครับ

ของผมถ้าใช้งานปกติ 2 วันก็ OK ละนะครับ เนื่องจากใช้เยอะมาก ถ้าเป็นเครื่องรุ่นอื่นนี่วันเดียวตอนค่ำๆต้อง Charge เลยหล่ะ แต่ X700 ใช้ได้ 2 วันก็ดีนะ Very Happy

อ้อ แต่มีข้อสังเกตนิดนะ ถ้าเอา X700 Charge ไว้แป๊ปเดียวแบตมันจะขึ้นเต็มเลย แต่แป๊ปๆมันลงทีเดียว 2 ขีดเลยอ่ะ... แนะนำว่าถ้าจะ Charge ให้ Charge แบบทีเดียวยาวๆเลย (ตอนนอน เหมาะสุด) แล้วจะใช้งานได้นานสมใจครับ Wink

อีกนิด ข้อเสียรุ่นนี้อีกอย่างคือ ถ้าไฟล์ที่อยู่ในเครื่อง(พวกไฟล์ภาพ หรือ เพลง)เป็นภาษาไทย เวลาโหลดเข้าคอมมันจะ Error ครับ! ถ้าต้องการย้ายไฟล์จริงๆก็ต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ซะก่อนครับ Smile
beyaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 21:17  

Sad มีข่าวร้ายจะบอก Sad

คือว่าเราซื้อมาใช้ได้ 2 เดือนแล้ว ไม่มีตก กระเทือนแต่อย่างใด รักษาอย่างดี

เครื่องเรามีเมม 256 เราก้อเล่นmp3มาอย่างปกติ แต่จู่ๆมานก้อเกิดเปิดเข้ารายการเพลงไม่ได้ คือเปิดไปแล้วมานไม่มีเพลงเลยซักเพลง

ที่แรกก้อม่ะได้อารายมากมาย ก้อนั่งเพิ่มรายการเพลงไป แล้วก้อเล่นเพลงได้ แต่พอเข้าไปที่รายการเพลงอีกมานก้อไม่มีเพลงอีก ก้องง Sad

ว่าจาโทไปที่ศูนย์ซัมซุง

ม่ะรู้ว่าจาซ่อมได้ไหม

เรื่องเปนไงแล้วจามาบอกต่อ Crying or Very sad
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 22:26  

เรา กดปิดเสียงได้นิคับ กด # หรือ * ค้างไว้อะคับมันจะเป็นสั้นอย่างเดียว
แต่ต้องไปตั้งค่าไว้ก่อนนะคับ
MR-ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 22:40  

กรอบใสที่มาบุญครองมีขายแล้วครับ มีหลายร้านครับ ส่วนของผมซ่อมอยู่ครับเนื่องจากว่าผมไปซื้อตัวต่อหูฟังที่งานคอมมาร์ทแล้ว แต่มันใส่ไม่ได้ คนขายจึงพยายามต่อเข้ากับเครื่องทำให้ได้ ปรากฏว่าช่องเสียบหูฟังพังครับ ต้องรออะไหล่เป็นเดือน
X700ของนู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 21:39  

กรอบใสที่ว่ามีขายที่มาบุญครองแล้วนะค่ะ ช่วยบอกชื่อร้าน หรือไม่ก็ บอกหน่อยนะค่ะว่าเห็นที่ชั้นไหนแถวๆไหนนะค่ะ จาได้ไปหาใส่ให้ X700 นู๋ซะที ตกมา 1 รอบแระประมาณ ฟุตครึ่ง ได้เสียงตอนตกน่ากลัวมาก หน้าจอลงกระแทกเป็นลอยเลย ง่า...

ปล.รบกวนนะค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
MR-ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 00:10  

ขายอยู่ชั้น 4 ครับ จำชื่อร้านไม่ได้ แต่มีอยู่หลายร้าน เดินดูน่าจะเจอ หาไม่ยาก โชว์อยู่หน้าร้านก็มี ลองถามคนขายดูครับ พรุ่งนี้กะว่าจะไปพอดี ยังไงจะเข้ามาตอบให้อีกครั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X700ของนู๋
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 00:39  

ขอบคุนมากๆนะค่ะ เด๋วว่างแล้วจารีบไปซื้อมาโดยด่วน แหะๆๆ

ปล.ขอบคุนนะค่ะ จุ๊บๆๆ *3*
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:19  

ขอบคุนคับ เด๋ว จะลองไปหาซื้อดู นะคับ
จาได้ มีกรอบใส ใส่กับเขาสักที
In the Blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:35  

กรอบใสที่มาบุญครองมีขายแล้วครับผมซื้อมาแล้วตั้งแต่เดือนที่แล้วปลายเดือน ส่วนร้านที่ซื้อจำไม่ได้อ่ะประมาณเดิมสุ่มๆเข้าไปถามก็เจอเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง Java Application บนเครื่อง Samsung X-700 ยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:55  

พอดี download Java มาแต่จะลงบนเครื่อง Samsung X-700 โดยใช้สาย Data link ทำยังไงคะ หรือถ้า download Java จาก Wap ได้ที่ไหนบ้างอ่ะ
dazzlin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:42  

อยากถามพี่ๆที่เคยใช้มือถือของซัมซุงน่ะค่ะ ว่าตัวอักษรภาษาไทยของมือถือซัมซุงเนี่ย ตัวค่อนข้างใหญ่รึป่าว พอดีว่าคุณพ่อจะซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ แต่ว่าท่านมีปันหาเกี่ยวกับเรื่องสายตา เลยอยากได้มือถือที่มีตัวอักษรภาษาไทยตัวใหญ่หน่อย จะได้อ่านได้ไม่ลำบาก ยังไงก้อรบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 22:00  

อยากถามพี่ๆที่เคยใช้มือถือของซัมซุงน่ะค่ะ ว่าตัวอักษรภาษาไทยของมือถือซัมซุงเนี่ย ตัวค่อนข้างใหญ่รึป่าว พอดีว่าคุณพ่อจะซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ แต่ว่าท่านมีปันหาเกี่ยวกับเรื่องสายตา เลยอยากได้มือถือที่มีตัวอักษรภาษาไทยตัวใหญ่หน่อย จะได้อ่านได้ไม่ลำบาก ยังไงก้อรบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ<<----เราว่ามันค่อนข้างเล็กนะสำหรับคนที่ตาไม่ค่อยดี เเต่ทั้งนี้ทั้งนี้นน่าจะลองดูของจริงดีกว่านะคะเพราะคำว่าเล็กในสายตาเรากับคนอื่นอาจจะไม่เท่ากันก็ได้ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 22:04  

โดยปกติพี่ๆเพื่อนๆใช้อะไรเช็ดเลนส์กล้องเหรอคะ กล้องเรามีรอยนิ้วมือ(น่าจะเป็นนิ้วเพื่อนมากกว่านะเพราะเราไม่จับโทรศัพท์โดยเอานิ้วเเหย่ตรงรูเลนส์อยู่เเล้ว) มันทำให้ถ่ายภาพมาเเล้วเบลอๆใช้มั้ยคะ เเล้วเราจะเอาผ้าอะไรเช็ดดีคะ กลัวเช็ดไปเช็ดมาเป็นหนักกว่าเดิมนี่เเย่เลย
rsn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 14:17  

เห็นว่า สนทนาได้ 7 ชม. ตอนใช้จริงๆ เปิดบลูทุธด้วย หงะ วันเดียวแบทหมดเลยครับท่าน
คุณภาโดยรวม ถ้าดูคุณสมบัติ ราคาตอนซื้อ 8990 โอเค ผมซื้อแบบไม่คิดมาก คุณภาพเสียง สู้ 750 อันเก่าไม้ได้ แต่ที่ผิดหวังนิดๆ คือ ถ้าใช้บลูทธด้วย แบทอยู่ได้ วันเดียว จริงๆนะ ถ้าไม่เปิด บลูทูธ ไม่แน่ใจว่า จะคุยได้ถึง ประมาณ 7 ชม. หรือเปล่าครับ(สนทนาประมาณ 2.5 ชม. เปิดใช้บลูทูด้วย)
gimyongg
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบว่าอุปกรณ์มือถือรุ่นนี้ มีขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 18:37  

คือผมอยากทราบว่าอุปกรณ์มือถือของรุ่นนี้ จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เช่นพวก แบตเตอร์รี่, หูฟัง, ที่ชาร์จ เนื่องจากกลัวว่า แบตจะเสื่อม แล้วอุปกรณ์ที่ใช้อยู่จะสูญหายน่ะครับ ท่านที่ทราบรายละเอียด ช่วยบอกรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ramby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:08  

ดีมาก ครบทุกอย่าง เสียอย่างเดียว แบตไม่ทนเหมือนที่ claim ไว้เลยอ่ะ
may478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 02:30  

แบต ไม่ทน นี่ พี่ใช้ประมาณไหนค่ะ แล้ว อยู่ได้ กี่วัน หนุอยากรุ้ค่ะ เพราะชอบมือถือ แบตอึด
rsn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 21:19  

ตอนซื้อมาใหม่ๆ นะคับ ชาร์แบตเต็ม(ประมาณ 4 ชม.) เริ่มจับเวลาตั้งแต่เที่ยงคืน เปิดบลูทูธไว้ด้วย ตลอดเวลา บ่ายสี่โมงแบทเหลือ 2 ขีด พอ ประมาณทุ่มนึงเครื่องก็ดับ วันนั้นทั้งวัน คุยรวมๆ ประมาณ 2-5 ถึง 3 ชั่วโมง
ถ้าไม่ใช้บลูทูธด้วย และเสียบชาร์ตแบบนานๆ ค้างคืนถึงแม้ไฟแบตจะไม่กระพริบ น่าจะอยู่ได้ไกล้เคียง ตามคุณสมบัติที่ส่าไว้ครับ
may478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 18:44  

bliisstel นี่ เป็นเครื่อง ศูนซัมซุง ป่ะค่ะ เคยได้ยินที่ เวปไรไม่รู้บอก เครื่องนอก เอามาเอง
MR-ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 00:39  

may478 ผู้เขียน:
bliisstel นี่ เป็นเครื่อง ศูนซัมซุง ป่ะค่ะ เคยได้ยินที่ เวปไรไม่รู้บอก เครื่องนอก เอามาเอง

ซ่อมศูนย์ซัมซุงได้ครับ ของผมกำลังซ่อมอยู่เกือบเดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 14:16  

may478 ผู้เขียน:

จนท.บลิสเทลบอกว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายให้ซัมซุงไทย เครื่องเป็นของซัมซุงไทยครับ
bamiyok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 12:43  

แบตไม่ทนหรอ หว้า
มะชะกุบกับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะโหลอะเหล
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 06:11  

อยากถามพี่ๆที่เคยใช้มือถือของซัมซุงน่ะค่ะ ว่าตัวอักษรภาษาไทยของมือถือซัมซุงเนี่ย ตัวค่อนข้างใหญ่รึป่าว พอดีว่าคุณพ่อจะซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ แต่ว่าท่านมีปันหาเกี่ยวกับเรื่องสายตา เลยอยากได้มือถือที่มีตัวอักษรภาษาไทยตัวใหญ่หน่อย จะได้อ่านได้ไม่ลำบาก ยังไงก้อรบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ<<----เราว่ามันค่อนข้างเล็กนะสำหรับคนที่ตาไม่ค่อยดี เเต่ทั้งนี้ทั้งนี้นน่าจะลองดูของจริงดีกว่านะคะเพราะคำว่าเล็กในสายตาเรากับคนอื่นอาจจะไม่เท่ากันก็ได้ Wink

ซัมซุงปรับขนาดตัวหนังสือได้ เอาหย่ายๆสะจายๆได้ครับ อันนี้คอนเฟิร์ม
อัพเกรดเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพเกรดเครื่อง X700
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 21:57  

ตอนนี้มีอะไรอัพเกรดเครื่อง X700 ได้บ้างครับ เพราะตอนนี้ผมส่งบลูทูธกะเพื่อนๆ บางอันมันดูไม่ได้อะคับผม ทั้ง รูป เพลง วีดีโอ เลยอยากจะลงโปรแกรมให้มันสามารถรองรับอะไรต่างๆได้บ้างอะครับ มีใครพอแนะนำได้บ้างมั้ยครับ หรือแนะนำร้านก็ดีนะครับ ราคาประมาณเท่าไร (ขอบคุณนะครับ)
NoName ^^'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใส่เกมส์เพิ่มได้ไหม
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 19:37  

รุ่นนี้ใส่เกมส์เพิ่มได้ไหมอะคับ ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้าง

อย่างยี่ห้อ Nokia ก็จามีให้สร้างโฟลเดอร์แล้วเก็บเกมส์ใช่ไหมคับ

แต่ Samsung มานทำไม่ได้อะ แล้วต้องทำยังไง ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ผู้รู้ทุกท่าน
noo-mheng
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 10:32  

อยากรู้ว่า samsung X700 กับ sony ericson k750i อันไหนน่าใช้กว่ากันช่วยอธิบายด้วย
เรากำลังจะซื้อเลยต้องการข้อมูลอย่างมาก Laughing Laughing Laughing Laughing
ขอบคุณค่ะ
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 12:59  

ถึงเพื่อนๆ ชาว Samsung ผมใช้ D510 อยู่อะคับ ไม่เข้าใจว่ารุ่นอื่นๆ เค้าเป็นกันมั่งป่าว...
1. ซื้อ mem 512 ใส่เพลงไปเพียบ แต่ตั้งเป็น playlist ได้แค่ 50 เพลง
2. mem เยอะก็จริง แต่ถ่าย รูป+vdo ลง mem โดยตรงไม่ได้
3. ทุกครั้งที่ move รูป+vdo ไปลง mem ชื่อรูปจะ reset ใหม่ทุกครั้ง โดยเริ่มจาก ...0001
แล้วพอจะเอาลง com ชื่อมันก็ซ้ำกันตลอด ต้องมาคอยแก้ เซงอะ
ขอบคุณล่วงหน้า
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 12:59  

ถึงเพื่อนๆ ชาว Samsung ผมใช้ D510 อยู่อะคับ ไม่เข้าใจว่ารุ่นอื่นๆ เค้าเป็นกันมั่งป่าว...
1. ซื้อ mem 512 ใส่เพลงไปเพียบ แต่ตั้งเป็น playlist ได้แค่ 50 เพลง
2. mem เยอะก็จริง แต่ถ่าย รูป+vdo ลง mem โดยตรงไม่ได้
3. ทุกครั้งที่ move รูป+vdo ไปลง mem ชื่อรูปจะ reset ใหม่ทุกครั้ง โดยเริ่มจาก ...0001
แล้วพอจะเอาลง com ชื่อมันก็ซ้ำกันตลอด ต้องมาคอยแก้ เซงอะ
ขอบคุณล่วงหน้า
supermanager
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 13:23  

ถ้าดูความคุ้มค่า + spec. => ต้อง K750i Laughing

แต่ถ้าดูการเกิดปัญหาต่าๆในการใช้ => X700 Wink
-.-+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้จริงหนิครับ คุณ ว่า k750i มันไม่ดีตรงไหน
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 13:23  

supermanager ผู้เขียน:
ถ้าดูความคุ้มค่า + spec. => ต้อง K750i Laughing

แต่ถ้าดูการเกิดปัญหาต่าๆในการใช้ => X700 Wink

พอดีผมเห็นเพื่อนไปซื้อ เค750ไอมาอ่ะครับ มันใช้ได้ 2-3อาทิตย์มันก็บ่นว่า ปุ่มกดเนี่ยมันมาเป็นแผงเดียวกันไม่ได้แยกอ่ะครับ ซึ่ง พอกด ปุ่ม * (ดอกจัน) ฝั่งเลข 3 (ขวาบน) มันจะลอยครับ - - ผมก็เลยลองกดดูว่ามันจะเป็นไปได้หรอ . . . พอผมลองกดดู มันก็เป็นจริงครับ กดปุ่มไหน ฝั่งตรงกันข้ามของปุ่มนั้นจะลอยอ่ะครับ ดูแล้วมัน ลาว มากๆครับๆ - -

ใครรู้ราคา x700 ตอนนี้บ้างครับ ? ยังเกิน 8000 อยู่หรอครับ T.T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 16:31  

ที่ MBK 7,9xx บาทแล้วครับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 00:16  

วันนี้ไปซื้อให้น้อง 7,750 บาท ที่ร้านนาซ่า อ่ะ Laughing
เอมี่มามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 12:19  

อยากทราบว่าจะทำไงดีคะ เวลาเอาเพลงลงเมมแล้ว มันเล่นได้เป็นบางเพลงอ่ะคะ มันบอกว่า บิตเรทสูงเกินไป เล่นในเมมไม่ได้ อย่างเงี้ยอ่ะคะ ทำไงดีคะ ไม่เข้าใจเลย

ขอบคุณค่ะ
Comfort Shoes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Comfort Shoes
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:44  

Softwalk In stores in than Sneakers
the that your the Skechers meantime,
Rockport there carry then Nunnbush
are plus makes you Montrail very
size sense should Mephisto many
swimwear to purchase Lacrosse women
lines put a Hugo boss out for your
cocktail Gbx shoes there women.
own dress Eastland that Because
fashion that Dyeables don?t this
ideas has Duckhead fit is to a Chippewa
this often use low Carhartt criteria,
a and waistline. Arashoes and special
into This Sideout are line the gives
Saucony proud that bargain the Redwing
that the illusion Rafters they store
cost of Merrell carries effective.
a Hstrask Flyflot
have year, your figure. Ellesse the
it own An Doubleh wants is label?
A-line Dockers and very Who dress
Diadora the hard knows with Beretta
need to may an Tsonga to find be open
Sneaux feel something your neckline
Sebago just unique. friends creates
Reebok as Most will wonders Propet
sexy of want to Otomix as the a make
Mezlan the time, piece your Magnum
Twiggy?s the of look Kswiss of swim
the very Jrenee this wear action.
appealing. Flojos world. If is Top
Avoid Dexter you all designers shiny
Danner shop the started dresses Adidas
online, same this as Sofft you color
way. When they Sensi will and out add
Quark find style. shopping; pounds
Privo a And find to Mitre
wide plus a your Metoo array size shop
look. Klogs of swimwear selling The
Hitec sexy may quality most Dingo
clothing also gear important Crocs
not be for thing Clogs only very half
is Chaco in expensive the don?t Boots
*** BANNED ***, and price buy Asolo but this
of apparel Arche in doesn?t what that
Teva any fit it is Ryka
thing in would too Lugz else your cost
small. Lugs Always Keds
heart A dress make Fila desires. lot
in sure Ecco You of designer what Diba
will women gear. you Born find want
You buy Bolo that to will is Bite
practicality find loose and Bass Avia
plus or to is Acme size duplicated make
combined Gbx swimwear designs you in
Ara
MustangZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:32  

ขาย X700 สภาพ 100% ครับ (ใส่ถุงซิบตลอดเวลา) อุปกรณ์ครบ (หูฟัง สายลิ้งค์ สายชารต์ แผ่นโปรแกรม คู่มือ) ซื้อมาได้ 3 เดือน มีประกันของบิสเทล ราคา 6500 บาทครับ ลดได้อีก
ติดต่อ เอก 07-8048415
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 12:00  

บิตเรทสูงเกินไปครับ
ต้องไม่เกิน 128 ครับ
เอมี่มามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 20:55  

ขอบคุณนะค่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี บิตเรตคืออะไรค่ะ ห้ามเกิน 128 ดูยังไงอ่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ รบกวนด้วยนะคะ อีครั้ง แฮะๆ
เอมี่มามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 20:55  

ขอบคุณนะค่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี บิตเรตคืออะไรค่ะ ห้ามเกิน 128 ดูยังไงอ่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ รบกวนด้วยนะคะ อีครั้ง แฮะๆ
MustangZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 19:19  

ขาย X700 สภาพ 100% ครับ อุปกรณ์ครบ (หูฟัง สายลิ้งค์ สายชารต์ แผ่นโปรแกรม คู่มือ) ซื้อมาได้ 3 เดือน มีประกันของบิสเทล ราคา 5500 บาทครับ
ติดต่อ 07-8048415
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:35  

Twisted Evil ผมใช้แล้วทนสุดยอดตกสามรอบแล้วล่าสุดรถควำอย่างแรงถือx700อยู่ในมือแบตกับเครื่องแยกกันคนละทางตัวเครื่องถลอกหมด ใช้ได้แจ๋วสุด ๆ ใครว่าไม่ทนผมไม่เชื่ออย่างแน่นอน Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:51  

Very Happy เราก็ใช้ x700ภาพชัดเสียงดี คุณภาพสมราคาถ้าเราไม่เอาไปเปรียบเทียบกับรุ่นที่แพงกว่า ดีไซด์เรียบง่ายดูไม่เบื่อ อาจจะเหนือกว่ารุ่นอื่นที่แพงกว่าหลาย ๆ รุ่นซะด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 13:12  

เราก็เพิ่งซื้อมาได้ซัก 2 อาทิตย์แล้ว ตอนแรกก็ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ได้วันที่ 2 จู่ๆเครื่องก์ฟ้องว่า SOS รึไม่ก็ให้เราใส่ซิมการ์ดใหม่ เป็นอย่างนี้วันละประมาณ 4-5 ครั้งได้ เราก็ได้แต่ถอดแบตใส่ซิมใหม่ แต่เครื่องของเรามีประกันของบริษัทที่เราซื้ออยู่ ก็เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่ แต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมงะ เราคิดว่าคงเป็นเพราะที่ใส่ซิมมันหลวม(แบบว่าซิมที่ใส่อยู่มันสามารถขยับซ้าย-ขวาได้เล็กน้อย) เลยลองเปรียบเทียบกับเครื่องของเพื่อนดูเป็นของ ซัมซุงเหมือนกัน ปรากฎว่าที่ใส่ซิมของเพื่อนมันพอดีเป๊ะเลย [b]ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง เราไม่รู้จะทำยังไงกับมันแล้ว (เรามีประกันของซัมซุงอยู่ 1 ปี ไม่แน่ใจว่าจะส่งซ่อมดีไหม แล้วถ้าเราส่งซ่อมเราจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกรึเปล่า )
อิๆอุๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 23:21  

เอมี่มามา ผู้เขียน:

ลองไปดูหน้าสามนะค้าบ
พูดให้เข้าใจง่ายๆว่าถ้าคุณเอาไฟลืไปแปลงเป็นMP3แล้ว ใช้ได้ชัวร์ๆ100%จ้า คือไฟลืเสียงบางไฟล์ความละเอียดมันสูงเกินกว่ามือถือเปิดได้ คือมันไม่supportกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: