Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TCL718 by TRUE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 39 / เข้าชม: 26126
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TCL718 by TRUE
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 01:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TCL718 by TRUE
http://www.siamphone.com/catalog/tcl/718.htm

Review : http://www.siamphone.com/review/tcl/718/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 27 Jul 2004 02:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 11:46  

อืม ดูจากการใช้งาน เมื่อเทียบกับราคาก็โอเคครับ เหมาะสมกับดี และเรื่องที่การนำจิลเวลลี่มาประดับบริเวณหน้าจอด้านนอกก็ยังคงเป็นเอกลักษณ์ของยี่ห้อนี้ (โดยส่วนตัวมะชอบ ดูเหมือนของเล่นไงไม่รู้)[/quote]
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 12:36  

ก็สวยไปอีกแบบ ว่าแต่5000 นี่ราคาติดคอนแทคเหรอครับ ออกแพงไปหน่อยสำหรับตอนนี้แฮะ แต่ก็โอเคอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 14:27  

ไม่ชอบอ่าคับ เพราะผมไม่ชอบดีไซน์ที่มีความหรูหราบอกอย่างเห็นได้ชัด (มันจะดูตลก)
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 02:51  

ตัวอย่างไฟล์ภาพวีดีโอจากเครื่อง TCL (ไฟล์ .3gp) ไฟล์ภาพสามารถดูได้บน Video Player หรือ โปรแกรม RealOne ระบบ Symbian OS

ตัวอย่างไฟล์เสียงเรียกเข้า
http://www.siamphone.com/pic/tcl_call.3gp

ตัวอย่างไฟล์การใช้งานเมนู
http://www.siamphone.com/pic/tcl_menu.3gp

หากต้องการดูบนเครื่อง PC ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมสำหรับดูภาพถ่ายวีดีโอ Nokia Multimedia Player 1.0 ขนาดไฟล์ 7.1 MB คลิก Accept and Start Download
NK TOGETHER
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 13:08  

ออกแนวหรุหราเชียวมีเพ็ดเนี่ยยย...

ชอบฉี๋แดงง่ะ
J O Y :)
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 22:02  

ครั้งแรกที่เห็นรูป TCL รุ่นนี้ในเวบ รู้สึกเฉยๆและคิดว่าคงเหมือนกับมือถือทั่วๆไป แต่พอได้สัมผัสรุ่นนี้จริงๆกลับตรงกันข้าม เพราะมันเป็นเครื่องธรรมดาที่ไม่ธรรมดา รูปแบบของแพ็คเกจจิ้งก็ดูดีมากๆ และในส่วนของอุปกรณ์ตกแต่งมีการออกแบบให้ดูเป็นแฟชั่นมากขึ้น เรียกได้ว่าTCL รุ่นนี้ผลิตออกมาได้เหมาะสมกับราคาดีค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 12:34  

ลองโหลดคลิปวีดีโอที่เลือกดูแต่ละเมนูแล้ว ไม่ธรรมดาจริง ๆ ด้วยครับ น่าสนใจ ๆ
ผ่านมาคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:39  

อืม ตอนนี้มือสองราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ .. แล้วก้อหาซื้อได้ที่ไหน ^-^" รบกวนแนะนำหน่อยนะคับ มือใหม่เรื่องมือถือคับ .. Wink
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 17:13  

ผ่านมาคับ ผู้เขียน:
อืม ตอนนี้มือสองราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ .. แล้วก้อหาซื้อได้ที่ไหน ^-^" รบกวนแนะนำหน่อยนะคับ มือใหม่เรื่องมือถือคับ .. :wink:

จะเฮ้ย มือ 1 เพิ่งวาง ถามหามือ 2 แล้วเหรอคับ มือ 1 ที่ mbk มันอยู่ที่ราว ๆ 4750 บาทคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 15:37  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
อืม ตอนนี้มือสองราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ .. แล้วก้อหาซื้อได้ที่ไหน ^-^" รบกวนแนะนำหน่อยนะคับ มือใหม่เรื่องมือถือคับ .. Wink

จะเฮ้ย มือ 1 เพิ่งวาง ถามหามือ 2 แล้วเหรอคับ มือ 1 ที่ mbk มันอยู่ที่ราว ๆ 4750 บาทคับ

^_^" เบี้ยน้อยหอยน้อยคับ แฮะๆ Wink โทรศัพท์ไม่เคยซื้อ มือ 1 เลยอ่ะคับ ถ้าใครเห็นมือสองที่ไหน รบกวนช่วยบอกราคาแล้วก้อแหล่งซื้อหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. ขอบคุณ k.ฉัตรชัยมั่ก ๆ คับ Very Happy
อุไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? 15 ??????????TCL718
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 12:21  

ซื้อเครื่องมาได้15วัน ตื่นเช้าขึ้นมาก็เปิดเครื่องไม่ติดไม่รู้ว่าเป็นอะไร
จะส่งซ่อมได้ที่ไหน ช่วยบอกที 0-6870-0008
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????? 15 ??????????TCL718
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 18:44  

อุไร ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องมาได้15วัน ตื่นเช้าขึ้นมาก็เปิดเครื่องไม่ติดไม่รู้ว่าเป็นอะไร
จะส่งซ่อมได้ที่ไหน ช่วยบอกที 0-6870-0008

เข้า 0 น้องส้มเลยครับ หรือไม่ก็ไปที่ 0 TCL ตรงชั้น 2 mbk ครับ เดิน ๆ ดูนะครับ บริเวณชั้น 2
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 09:22  

Anonymous ผู้เขียน:

^_^" เบี้ยน้อยหอยน้อยคับ แฮะๆ Wink โทรศัพท์ไม่เคยซื้อ มือ 1 เลยอ่ะคับ ถ้าใครเห็นมือสองที่ไหน รบกวนช่วยบอกราคาแล้วก้อแหล่งซื้อหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. ขอบคุณ k.ฉัตรชัยมั่ก ๆ คับ Very Happy

ได้พวกแล้ว 555+ แอดเอ็มเข้ามาคุยเรื่องมือสองได้ครับ ผมแนะนำให้คุณได้แน่ อิอิ
krathingpleaw
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????? 15 ??????????TCL718
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 10:39  

เข้า 0 น้องส้มเลยครับ หรือไม่ก็ไปที่ 0 TCL ตรงชั้น 3 mbk ครับ เดิน ๆ ดูนะครับ บริเวณชั้น 2

จริงๆแล้วเครื่องไม่มีปัญหาหรอก ไปที่ศูนย์บริการทั้งสองแห่งสามารถเปลี่ยนเครื่องได้เลย บริการดีมาก
krathingpleaw
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????? tcl 718
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 10:45  

ได้ลองใช้แล้ว ก็โอเค รูปลักษณ์ การใช้งาน ขอบอกได้ว่าสมราคา ไม่จำเป็นต้องเสียเงินแพงๆสำหรับเครื่องแบรนด์เนม ดูรายละเอียดการใช้งานที่ :arrow:

http://www.siamphone.com/review/tcl/718/page.htm

รับประกันโดยบริษัทฯ ที่เชื่อถือได้ด้วย :D :D :D
KASA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TCL Service Center
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 19:24  

ถ้า TCL มีปัญหารุ่นไหน ก้อเข้าศูนย์ที่มาบุญครอง ชั้น3 ได้นะ แต่จริงๆแล้ว รุ่น718 เนี่ยมันของ True นะ แต่เข้าศูนย์เลยสะบายใจกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 06:08  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

ได้พวกแล้ว 555+ แอดเอ็มเข้ามาคุยเรื่องมือสองได้ครับ ผมแนะนำให้คุณได้แน่ อิอิ

อ้า.. กว่าจะได้เข้ามาอ่าน ก็ล่วงเลยไปหนึ่งเดือนซะแล้ว เอาเป็นว่า ผมจะ add ไปได้ที่เมล์ไหนครับ ^_^ ไว้จะไปปรึกษาเรื่องมือถือมือสอง เปลี่ยนอยู่บ่อย ๆ^^
piyachat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 08:06  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีขายทั่วประเทศป่าวคับ พอดีอยู่สงขลาอยากได้มาก[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 13:31  

MiLLiMOD ผู้เขียน:
ครั้งแรกที่เห็นรูป TCL รุ่นนี้ในเวบ รู้สึกเฉยๆและคิดว่าคงเหมือนกับมือถือทั่วๆไป แต่พอได้สัมผัสรุ่นนี้จริงๆกลับตรงกันข้าม เพราะมันเป็นเครื่องธรรมดาที่ไม่ธรรมดา รูปแบบของแพ็คเกจจิ้งก็ดูดีมากๆ และในส่วนของอุปกรณ์ตกแต่งมีการออกแบบให้ดูเป็นแฟชั่นมากขึ้น เรียกได้ว่าTCL รุ่นนี้ผลิตออกมาได้เหมาะสมกับราคาดีค่ะ

โม้เปล่า เราใช้อยู่ สัญญาณไม่ค่อยดี บางที่เครื่องก็ปิดเอง โดยไม่รู้ตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????? tcl 718
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 13:37  

krathingpleaw ผู้เขียน:
ได้ลองใช้แล้ว ก็โอเค รูปลักษณ์ การใช้งาน ขอบอกได้ว่าสมราคา ไม่จำเป็นต้องเสียเงินแพงๆสำหรับเครื่องแบรนด์เนม ดูรายละเอียดการใช้งานที่ Arrow

http://www.siamphone.com/review/tcl/718/page.htm

รับประกันโดยบริษัทฯ ที่เชื่อถือได้ด้วย Very Happy Very Happy Very Happy

ตอนนี้เราใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ เกิดปัญหาว่า บางครั้งโทรเข้าไม่ติดเพราะเครื่องปิดเอง โดยไม่ทราบสาเหตุ ไม่ทราบว่าเครื่องของคุณมีปัญหาอย่างนี้หรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????? tcl 718
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 22:54  

ได้ลองใช้แล้ว ก็โอเค รูปลักษณ์ การใช้งาน ขอบอกได้ว่าสมราคา ไม่จำเป็นต้องเสียเงินแพงๆสำหรับเครื่องแบรนด์เนม ดูรายละเอียดการใช้งานที่ Arrow

รับประกันโดยบริษัทฯ ที่เชื่อถือได้ด้วย Very Happy Very Happy Very Happy

ตอนนี้เราใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ เกิดปัญหาว่า บางครั้งโทรเข้าไม่ติดเพราะเครื่องปิดเอง โดยไม่ทราบสาเหตุ ไม่ทราบว่าเครื่องของคุณมีปัญหาอย่างนี้หรือเปล่า

ของเราก็มีปัญหาแต่บริการดีเปลี่ยนเครื่องได้ หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรอีก Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 14:09  

ของเราก็มีปัญหาแต่บริการดีเปลี่ยนเครื่องได้ หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรอีก Rolling Eyes

การเปลี่ยนเครื่องต้องทำยังไง เคยเข้าศูนย์มาแล้ว 1 ครั้ง เพราะเปิดเครื่องไม่ได้
จำเป็นไหมต้องใช้กับ ซิม orange ระยะเวลาการใช้เครื่องจำกัดหรือเปล่า เพราะใช้มา
ตั้งแต่ 2เดือนที่แล้ว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 19:00  

ถ้าหากว่าน้องส้มเขาไม่ได้ล๊อคมา หากจะใช้กับซิมของเครือข่ายอื่นก็ไม่มีปัญหาครับ
~KaWaRi~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 00:21  

ดีไซน์ออกหรูหราจังเลย...
มันถ่ายรูปไม่ได้หรอค่ะ แล้วเวลาเราจะกดปุ่มไหน จะโทรหาใคร
ก็จะมีเสียงพูดตลอดเลยหรอ สามารถตั้งให้มันไม่พูดได้ป่ะค่ะ
13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : download ?????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 17:46  

มัน Download อะไรไม่ได้เลยอ่ะครับ เสียตังค์ฟรีตลอด ไม่ทราบว่าจะโหลด wallpaper หรือ ringtone ของ ธฉศ รุ่นนี้ได้ที่ไหน
Ne-Ne'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 23:00  

วันนี้ไปเดิน mbk มาค่ะ ไปเห็น TCL ตัวหนึ่งที่จอฝามันมีกรอบเป็นเลยอารบิก ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนเหรอคะ.. Surprised
Technician
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 23:17  

Hotline TCL 02-6628558
rrrrrrrrrrrrrrrrr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dsda
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 14:11  

ก็ดีครับใช้มาก็ 2 เดือนได้ ก็ดีมากทีเดียวครับใช้สีแดง
ศูนย์ทีซีแอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 16:25  

มีปัญหา มือถือ ทีซีแอล โทรมาปรึกษาได้ที่ 02-662-8551
จ-ศ 9.00-19.00 น.
ส. 9.00-16.00 น.

Very Happy ยินดีให้บริการ
Selina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 22:58  

อยากทราบว่าโทรศัพท์ของ ทีซีแอล รุ่นไหนบ้างที่ดีและสามารถรับส่งข้อความ และมีเมนูภาษาจีน คือว่าต้องการภาษาจีนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Smile
TCL Service Center
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : New model TCL Mobile Phone
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 14:51  

Arrow TCL จะออกมือถือมาใหม่ 3 รุ่นได้แก่

1. TCL T939 มือถือ low cost
2. TCL 650 มือถือ Mid cost support ภาษาไทย,อังกฤษ,จีน มีกล้องถ่ายรูปและ MMS
3. TCL 766 รุ่นนี้ Support MP3,MMS Very Happy
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 01:58  

ผมรอคอยให้ TCL ออกมือถือรุ่นที่ไฮเทคๆมาซักรุ่น เอาที่มีกล้องดิจิตอลพร้อมแฟรช ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียงได้ ระดับ 1.3 ล้านขึ้นไป ซูมได้เยอะๆ แล้วก็รองรับเครื่องเล่น MP3 , FM , มี IrDA , Bluetooth , Sync. , MMC/SD , Java ฯลฯ

แล้วให้มี SMS ที่สามารถรับส่งไทย อังกฤษ และจีนได้ มีพจนานุกรมจีน-อังกฤษ/อังกฤษ-จีนเป็นคุณสมบัติพิเศษด้วยก็ดี

ถ้า TCL ออกรุ่นที่รองรับตามที่ผมว่ามาได้ครบครัน ผมจะไปสอยมาเป็นคนแรกเลยคับ ไม่เกี่ยงราคาด้วย (แต่ทำออกมาเหอะนะอยากได้รุ่นที่รองรับภาษาจีนมากๆเลย เรียนอยู่อ่ะ)
อนัญญา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 14:47  

~KaWaRi~ ผู้เขียน:
ดีไซน์ออกหรูหราจังเลย...
มันถ่ายรูปไม่ได้หรอค่ะ แล้วเวลาเราจะกดปุ่มไหน จะโทรหาใคร
ก็จะมีเสียงพูดตลอดเลยหรอ สามารถตั้งให้มันไม่พูดได้ป่ะค่ะ

สำหรับร่น TCL จะมีโหมดบอกต้องการให้ทำอะไร ถ้าเราไม่ต้องการ
ก็ไม่เอาก็ได้ มีหลายรูปแบบ เยอะมัก Laughing
อนัญญา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: New model TCL Mobile Phone
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 14:54  

TCL Service Center ผู้เขียน:
Arrow TCL จะออกมือถือมาใหม่ 3 รุ่นได้แก่

1. TCL T939 มือถือ low cost
2. TCL 650 มือถือ Mid cost support ภาษาไทย,อังกฤษ,จีน มีกล้องถ่ายรูปและ MMS
3. TCL 766 รุ่นนี้ Support MP3,MMS Very Happy

ไม่ทราบว่า TCL738 หรือ 783 จำไม่ได้ล่ะ ทำไมไม่ใช่ TRI band รึ
ซื่อเพราะชอบรูปลักษณ์ น่าร๊ากดิ ตอนนี้เห็นร่นใหม่มา คิดจะขาย
ขายได้ซะเท่าไหร่ดีหล่ะ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 22:54  

เล้งลั้ง ผู้เขียน:
ผมรอคอยให้ TCL ออกมือถือรุ่นที่ไฮเทคๆมาซักรุ่น เอาที่มีกล้องดิจิตอลพร้อมแฟรช ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียงได้ ระดับ 1.3 ล้านขึ้นไป ซูมได้เยอะๆ แล้วก็รองรับเครื่องเล่น MP3 , FM , มี IrDA , Bluetooth , Sync. , MMC/SD , Java ฯลฯ

แล้วให้มี SMS ที่สามารถรับส่งไทย อังกฤษ และจีนได้ มีพจนานุกรมจีน-อังกฤษ/อังกฤษ-จีนเป็นคุณสมบัติพิเศษด้วยก็ดี

ถ้า TCL ออกรุ่นที่รองรับตามที่ผมว่ามาได้ครบครัน ผมจะไปสอยมาเป็นคนแรกเลยคับ ไม่เกี่ยงราคาด้วย (แต่ทำออกมาเหอะนะอยากได้รุ่นที่รองรับภาษาจีนมากๆเลย เรียนอยู่อ่ะ)

รู้แต่ว่าช่วงนี้มีออกรุ่น 766 ซึ่งมีกล้อง และ MP3 แต่ไม่รู้ว่ามี IrDA , Bluetooth , External Memory , FM และ เชื่อมต่อกับคอมทาง USB หรือไม่

ใครรู้และพอจะเอารูปลงให้ดูหน่อยก็ดีนะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง เพราะว่าหาดูรูปและคุณสมบัติของรุ่นและยี่ห้อนี้ยากมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 13:00  

ใครทราบรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ คือมือถือที่ใช้อยู่รุ่นtcl 3188 m หน้าจอปกติจะมีคำว่า TH-18 แต่อยู่ๆ ก็เปลี่ยนเป็นคำว่าโทรฉุกเฉิน ทำให้ไม่สามารถโทรออกหรือรับสายได้เลย สัญญาณก็หายไปเลย แต่ซิมการ์ดไม่มีปัญหาค่ะ ใครทราบรบกวนตอบด้วย ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:48  

MrPhone ผู้เขียน:
ตัวอย่างไฟล์ภาพวีดีโอจากเครื่อง TCL (ไฟล์ .3gp) ไฟล์ภาพสามารถดูได้บน Video Player หรือ โปรแกรม RealOne ระบบ Symbian OS

ตัวอย่างไฟล์เสียงเรียกเข้า
http://www.siamphone.com/pic/tcl_call.3gp

ตัวอย่างไฟล์การใช้งานเมนู
http://www.siamphone.com/pic/tcl_menu.3gp

หากต้องการดูบนเครื่อง PC ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมสำหรับดูภาพถ่ายวีดีโอ [url=http://www.nokia.com/include/support/pcsuite_disclaimer.html?url=http://nds1.nokia.com/phones/files/software/<b style="color:black;background-color:#ffff66">nokia_multimedia_player_en</b>.exe]Nokia Multimedia Player 1.0[/url] ขนาดไฟล์ 7.1 MB คลิก Accept and Start Download
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 13:30  

ใครทราบรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ คือมือถือที่ใช้อยู่รุ่นtcl 3188 m หน้าจอปกติจะมีคำว่า TH-18 แต่อยู่ๆ ก็เปลี่ยนเป็นคำว่าโทรฉุกเฉิน ทำให้ไม่สามารถโทรออกหรือรับสายได้เลย สัญญาณก็หายไปเลย แต่ซิมการ์ดไม่มีปัญหาค่ะ ใครทราบรบกวนตอบด้วย ขอบคุณมากค่ะ
นาย ยุทธทวี ศรีวะรมย์
Year's Star

จังหวัด: ยโสธร
หัวข้อ : Re: dsda
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:07  

rrrrrrrrrrrrrrrrr ผู้เขียน:
ก็ดีครับใช้มาก็ 2 เดือนได้ ก็ดีมากทีเดียวครับใช้สีแดง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: