Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola C168

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 67 / เข้าชม: 143666
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola C168
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 15:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola C168
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/c168.htm

teeranoi
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 00:23  

เป็นเอกลักณ์ ของmoto จริงๆ
~*$กระดูกเปราะ$*~
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 16:06  

มีขายรึยังง่ะ Evil or Very Mad ราคามันเท่าไหร่เนี่ย Twisted Evil
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 13:00  

รุ่นนี้ก็สวยนะครับ ถ้าไม่แพงไปก็น่าใช้ครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 02:12  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะคับ เห็น 0 เจมาร์ท รับแลก โมโตจอขาวดำ มีราคา 500 เมื่อแลกซื้อรุ่นนี้เพิ่มเงินอีก 3000 อยากทราบว่า มีข้อเสียอะไรไหม วิทยุชัดไหม รอรับสายนานเท่าไหร่ คุยต่อเนื่องนานเท่าไหร่ และอยากทราบข้อมูลทั่วไปด้วยครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 07:01  

ร้านเจมาร์ทตอนนี้มีขายแล้ว ร้านบริสเทล กำลังจะมี ราคาคือ 3,490 บาท แต่ข้อมูลสองร้านนี้ไม่ตรงกัน เจมาร์ทบอกว่า จับเวลาได้ บริสเทลบอกว่า จับเวลาไม่ได้
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 23:44  

เมื่อวานกับวันนี้ผมไปลองเครื่องมาแล้วน่ะ รุ่นนี้วิทยุชัดมาก (ไม่เคยฟังของรุ่นอื่นเลย แต่เท่าที่ฟัง ชัดจิง ๆ) ใส่หูฟังเข้าไป เสียงทุ้ม เหมือนแบบ ฟังจากเครื่องเล่นซีดีเลย แล้วเบอร์ที่เม็ม คือเม็มในเครื่องได้ 600 เบอร์ แล้วในซิมอีก 250 เบอร์ รวมแล้ว 850 เบอร์ น่ะ โทรศัพท์บางมาก ๆ เลย เล็กด้วย แต่ จับเวลาไม่ได้ << (คิดหนักว่าจะซื้อดีป่าว จุดนี้สำคัญมากสำหรับผม) แต่เวลาจะกดเบอร์ เวลากดตัวแรกไป รอประมาณ 1 วิ เลขถึงจะขึ้นมา จบข่าว
ปล. ใครซื้อมาแล้ว มีข้อดีเสียประการใด ช่วยบอกด้วย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 23:55  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
เมื่อวานกับวันนี้ผมไปลองเครื่องมาแล้วน่ะ รุ่นนี้วิทยุชัดมาก (ไม่เคยฟังของรุ่นอื่นเลย แต่เท่าที่ฟัง ชัดจิง ๆ) ใส่หูฟังเข้าไป เสียงทุ้ม เหมือนแบบ ฟังจากเครื่องเล่นซีดีเลย แล้วเบอร์ที่เม็ม คือเม็มในเครื่องได้ 600 เบอร์ แล้วในซิมอีก 250 เบอร์ รวมแล้ว 850 เบอร์ น่ะ โทรศัพท์บางมาก ๆ เลย เล็กด้วย แต่ จับเวลาไม่ได้ << (คิดหนักว่าจะซื้อดีป่าว จุดนี้สำคัญมากสำหรับผม) แต่เวลาจะกดเบอร์ เวลากดตัวแรกไป รอประมาณ 1 วิ เลขถึงจะขึ้นมา จบข่าว
ปล. ใครซื้อมาแล้ว มีข้อดีเสียประการใด ช่วยบอกด้วย

ที่ว่ากดตัวแรกต้องรอ 1 วิ เลขถึงขึ้น คือ เฉพาะตัวแรก หลังจากตัวแรก ตัวต่อไป กดแล้วขึ้นเลยตามปกติ แล้วสำหรับขนาดของวอลล์ชาร์ต มีขนาดที่เล็กกว่าวอลล์ชาร์ตของ โนเกีย 3315 อีก ผมว่าเหมาะมากเลยสำหรับคนที่ใช้คุยอย่างเดียว ฟังวิทยุและเม็มเบอร์เยอะ ๆ อืมมม รับ sms ได้เยอะด้วย 250 ข้อความ และในคู่มือเขียนว่า เล่น mms สำเร็จรุปได้ด้วย ไม่เข้าใจเหมือนกัน mms สำเร็จรูปคืออะไร และเล่น wap ได้ด้วย
ปล. ใครซื้อมาแล้ว มีข้อดีข้อเสียประการใด ช่วยบอกด้วย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 23:59  

ที่ว่ากดตัวแรกต้องรอ 1 วิ เลขถึงขึ้น คือ เฉพาะตัวแรก หลังจากตัวแรก ตัวต่อไป กดแล้วขึ้นเลยตามปกติ แล้วสำหรับขนาดของวอลล์ชาร์ต มีขนาดที่เล็กกว่าวอลล์ชาร์ตของ โนเกีย 3315 อีก ผมว่าเหมาะมากเลยสำหรับคนที่ใช้คุยอย่างเดียว ฟังวิทยุและเม็มเบอร์เยอะ ๆ อืมมม รับ sms ได้เยอะด้วย 250 ข้อความ และในคู่มือเขียนว่า เล่น mms สำเร็จรุปได้ด้วย ไม่เข้าใจเหมือนกัน mms สำเร็จรูปคืออะไร และเล่น wap ได้ด้วย
ปล. ใครซื้อมาแล้ว มีข้อดีข้อเสียประการใด ช่วยบอกด้วย

ข้อดีอีกอย่างหนึ่งของวอลล์ฃาร์ทรุ่นนี้คือ ตรงเหล็กสองอันตรงที่สำหรับไว้เสียบปลั๊ก สามารถพับเก็บให้ฝังเข้าไปกับ วอลล์ชาร์ทได้เลย สะดวกกับการพกพาเป็นอย่างมาก จบข่าว
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:30  

คุณสมบัติไม่ดีอีกอย่างของรุ่นนี้คือ ไม่สามารถใช้ hand free ได้ แต่ผมว่าก้อฟังจากหูฟังทดแทนกันได้นะ เหมาะแล้วสำหรับเอาไว้พกพา ดูจาก วอลล์ชาร์ตที่ออกแบบมาให้พกพาได้ก้อรู้แล้วน่ะ

ข้อดีอีกอย่างหนึ่งของวอลล์ฃาร์ทรุ่นนี้คือ ตรงเหล็กสองอันตรงที่สำหรับไว้เสียบปลั๊ก สามารถพับเก็บให้ฝังเข้าไปกับ วอลล์ชาร์ทได้เลย สะดวกกับการพกพาเป็นอย่างมาก จบข่าว
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 02:27  

คุณสมบัติไม่ดีอีกอย่างของรุ่นนี้คือ ไม่สามารถใช้ hand free ได้ แต่ผมว่าก้อฟังจากหูฟังทดแทนกันได้นะ เหมาะแล้วสำหรับเอาไว้พกพา ดูจาก วอลล์ชาร์ตที่ออกแบบมาให้พกพาได้ก้อรู้แล้วน่ะ

ตอนนี้มีอีกยี่ห้อที่ทำมาเหมือนกันเลยคือ Sony Ericson รุ่น j230 I แต่มี Hand free และมี java แต่มีคนบอกว่าแบตของ Sony Ericson หมดไวมาก และเพื่อนผมบอกว่าแบตของโมโต ห้ามใช้หมดแล้วนำมาชาร์ตจะชาร์ตไม่ติด จิงหรือครับ ทุกคนช่วยตัดสินทีว่าผมจะซื้อรุ่นไหนดี
ปอ++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 15:07  

teeranoi ผู้เขียน:

ไปซื้อมาแล้วครับ ชอบนะเพราะบางดี เสียงก็ดี ผมว่าเสียงดีกล่าโทรศัพท์ ที่ฟัง FM ได้ หากเทียบราคาให้ไม่ทิ้งกันมา วิทยุชัดเจนดี ทดลองนั่งรถไปไหนมาไหนก็ไม่ขาดรับได้ตลอด ( ต้องเป็นคลื่นที่สัญลักษณ์ที่จอขึ้นว่าชัดเจนเต็มที่) เร่งเสียงสุดก็ไม่แตก ลองฟังดู 1 วัน แบบรับสายนิดหน่อย ปรากฎว่าฟังไปหนึ่งวัน แบตไม่ยุบเลย ตอนแรกผมว่าจะเอา i-mobile 308 ราคาห่างกันร้อยกว่าบาท แต่พอทดลองฟังเสียงที่ออกมาจากหูฟังแล้วก็รู้สึกว่าเสียงที่ออกมามัน เทียบกันไม่ได้เลยเอา Moto ดีกว่า บาง เบา แต่ก็แล้วแต่คนชอบนะ หากจ่ายเท่ากัน คนส่วนใหญ่ก็คงเอา i-mobile เพราะทำอะไรได้เยอะกว่า แต่การซื้อของ Brand name ปัญหาคงน้อยก่วา
ข้อเสียของเครื่องรุ่นนี้น่า ผมว่าปุ่มเล็ก กดยากทำให้กดผิด เวาลเล่นเกมส์จะเสียอารมณ์มากเพราะกดผิด แล้วอีกอย่างคือ Talk Time น้อยไปห่อย หากคุณเป็นพวกคุยแบบมาราธอนไตรกีฬาก็ต้องชารต์ทุกวัน
สรุปผมชอบนะเท่ดี Rolling Eyes
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 19:57  

ปอ++ ผู้เขียน:

ไปซื้อมาแล้วครับ ชอบนะเพราะบางดี เสียงก็ดี ผมว่าเสียงดีกล่าโทรศัพท์ ที่ฟัง FM ได้ หากเทียบราคาให้ไม่ทิ้งกันมา วิทยุชัดเจนดี ทดลองนั่งรถไปไหนมาไหนก็ไม่ขาดรับได้ตลอด ( ต้องเป็นคลื่นที่สัญลักษณ์ที่จอขึ้นว่าชัดเจนเต็มที่) เร่งเสียงสุดก็ไม่แตก ลองฟังดู 1 วัน แบบรับสายนิดหน่อย ปรากฎว่าฟังไปหนึ่งวัน แบตไม่ยุบเลย ตอนแรกผมว่าจะเอา i-mobile 308 ราคาห่างกันร้อยกว่าบาท แต่พอทดลองฟังเสียงที่ออกมาจากหูฟังแล้วก็รู้สึกว่าเสียงที่ออกมามัน เทียบกันไม่ได้เลยเอา Moto ดีกว่า บาง เบา แต่ก็แล้วแต่คนชอบนะ หากจ่ายเท่ากัน คนส่วนใหญ่ก็คงเอา i-mobile เพราะทำอะไรได้เยอะกว่า แต่การซื้อของ Brand name ปัญหาคงน้อยก่วา
ข้อเสียของเครื่องรุ่นนี้น่า ผมว่าปุ่มเล็ก กดยากทำให้กดผิด เวาลเล่นเกมส์จะเสียอารมณ์มากเพราะกดผิด แล้วอีกอย่างคือ Talk Time น้อยไปห่อย หากคุณเป็นพวกคุยแบบมาราธอนไตรกีฬาก็ต้องชารต์ทุกวัน

ข้อเสียที่คุณว่ามันรุ่นไหนเหรอครับ ไอโมบายหรือโมโต แต่เท่าที่ผมลองมา ปุ่มตัวเลขน่ะใหญ่มากนะครับ แต่ปุ่มเมนู ตรงวงกลมน่ะ เล็กจิง ๆ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 20:00  

ปอ++ ผู้เขียน:

ข้อเสียที่คุณว่ามันรุ่นไหนเหรอครับ ไอโมบายหรือโมโต แต่เท่าที่ผมลองมา ปุ่มตัวเลขน่ะใหญ่มากนะครับ แต่ปุ่มเมนู ตรงวงกลมน่ะ เล็กจิง ๆ

ปุ่มเมนูวงกลมก้อไม่เล็กหรอกน่ะ แต่ว่า เวลาจะกดขึ้น ลง ซ้าย ขวาตรงวงกลมน่ะ เหมือนกับต้องกดตรงขอบ ๆ น่ะ กดไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ แต่ปุ่มตรงกลางในวงกลมก้อกดง่ายตามปกติ
ปลาปิรันย่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ?????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 12:49  

สวยดีบางดี วิทยุเสียงซอฟท์ มากๆๆ แต่ว่าเปิดออกลำโพงไม่ได้
ok cash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 19:55  

ซื้อมาแล้วครับ เสียงเรียกเข้าดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่เครื่องผมมันเม็มชื่อภาษาไทยไม่ได้และsmsไทยก็ไม่ได้ เป็นเครื่องศูนย์เจมาร์ท(โดนย้อมรึเปล่าไม่รู้)ท่านอื่นที่ใช้รุ่นนี้เป็นบบผมรึเปล่า ช่วยบอกด้วยครับ แต่ยอมรับว่าเสียงเรียกเข้าดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 14:08  

ตอนผมลองเครื่อง ผมปรับเม็มชื่อเป็นไทยไม่เป็น ถามพนักงานดันมาใหม่ก้อไม่เป็น เค้าเลยเรียกพนักงานรุ่นพี่ในร้านมาทำให้ ก้อปรับเป็นไทยได้ง่ายมาก ๆ ส่งข้อความไทยได้น่ะ แต่รับไทยได้ป่าวอันนี้ไม่รู้ แต่ถ้าส่งไทยได้ก้อน่าจะรับไทยได้นะ เม็มชื่อก้อไทยได้ เพราะตอนที่เค้ามาเปลี่ยนเป็นไทยก้อตรงที่เม็มชื่อนี้แหละ ลองศึกษา คู่มือให้ดีน่ะ ผมว่าน่าจะได้นะ อ้อ รุ่นนี้มีคู่มือเล่มเล็กด้วยนี่ ผมเห็นอยู่ เป็น โมโตสมาร์ทไทย ลองทำอีกทีแล้วมาบอกผมด้วยนะ ผมกำลังจะซื้ออยู่น่ะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 18:20  

ตอนผมลองเครื่อง ผมปรับเม็มชื่อเป็นไทยไม่เป็น ถามพนักงานดันมาใหม่ก้อไม่เป็น เค้าเลยเรียกพนักงานรุ่นพี่ในร้านมาทำให้ ก้อปรับเป็นไทยได้ง่ายมาก ๆ ส่งข้อความไทยได้น่ะ แต่รับไทยได้ป่าวอันนี้ไม่รู้ แต่ถ้าส่งไทยได้ก้อน่าจะรับไทยได้นะ เม็มชื่อก้อไทยได้ เพราะตอนที่เค้ามาเปลี่ยนเป็นไทยก้อตรงที่เม็มชื่อนี้แหละ ลองศึกษา คู่มือให้ดีน่ะ ผมว่าน่าจะได้นะ อ้อ รุ่นนี้มีคู่มือเล่มเล็กด้วยนี่ ผมเห็นอยู่ เป็น โมโตสมาร์ทไทย ลองทำอีกทีแล้วมาบอกผมด้วยนะ ผมกำลังจะซื้ออยู่น่ะ

ที่ผมลองน่ะ เม็มชื่อภาษาไทยได้ แต่รับส่ง ข้อความไทยได้ป่าวอันนี้ไม่รู้นะ แต่ถ้ามีคู่มือโมโตสมาร์ทไทยให้ก้อน่าจะได้นะ ลองอ่านดูแล้วทำ แล้วมาบอกผมอีกที ถ้าไม่ได้จริง ๆ ผมคงไม่ซื้อน่ะ
Jinio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 19:43  

พิมพ์ไทย อ่านไทยได้หมดทุกอย่าง เสียงเรียกเข้าดังมาก วิทยุดี คลื่นการรับดีมาก เเต่ เมมชสถานีได้น้อย เล็กจังเลยชอบมาก บางอีกด้วย
oiy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 20:24  

ซือ้ได้ที่ไหน อ่ะคร้าบ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 23:25  

oiy ผู้เขียน:
ซือ้ได้ที่ไหน อ่ะคร้าบ

ตอนนี้ที่ร้าน เจมาร์ท กับ บริสเทล มีน่ะ ร้านอื่นไม่รู้ และร้าน โมโตโรล่ามีแน่นอน
ayosang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 02:13  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้แฮนด์ฟรีได้ไหมอ่ะคับ ใครที่มีใช้ช่วยตอบหน่อยครับ กำลังเก็บตังซื้อ อยากได้รุ่นนี้ครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:04  

รุ่นนี้ใช้ hand free และ จับเวลาไม่ได้ แต่ sony ericson รุ่น j 230 i กำลังจะออก จับเวลาและ hand free ได้น่ะ แต่โมโตรุ่นนี้เม็มเบอร์ได้เยอะกว่า และแบตคุยได้นานกว่าน่ะ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:06  

รุ่นนี้ใช้ hand free และ จับเวลาไม่ได้ แต่ sony ericson รุ่น j 230 i กำลังจะออก จับเวลาและ hand free ได้น่ะ แต่โมโตรุ่นนี้เม็มเบอร์ได้เยอะกว่า และแบตคุยได้นานกว่าน่ะ

อ้อ รับข้อความได้เยอะกว่าด้วย ได้ 250 ข้อความ อิริคสันได้ 200 ข้อความ โมโตเม็มเบอร์ได้เยอะกว่าคือ 850 เบอร์ อิริคสันได้ 750 เบอร์
pitto11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 09:46  

เมื่อคืนก้ไปถอยมาให้แฟนใช้เครื่องหนึ่ง ลองเครื่องทั้งคืนเลย ใช้ได้ สมราคา วืทยุยังเล่นไม่ค่อยเป็น แต่เมื่อเปรียบเทียบกับของโนเกียรุ่นแรกๆ 6510 หรือซีเมนต์ CX-1 ผมว่าประสิทธิภาพในภาครับคลื่นไม่ค่อยดี (ผมอยู่มหาชัย) หรือท่านใดมีข้อแนะนำช่วยบอกด้วย
pitto11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 09:57  

ลืมไป เสียงเรียกเข้ามีให้เลือกเยอะ และเสียงดังกว่า Sony j230i ครับ เรียกว่าดังขนาดลูกตื่นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola C168
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 11:30  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola C168
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/c168.htm

นู๋เอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Nokia 6030 ??????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 13:52  

ที่เราเลือกๆอยู่ มี Nokia 6030, SE J230i แล้วก็ Moto C168 รุ่นไหนดีคะเนี่ย Neutral
wendy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C 168
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 00:18  

ไม่ทราบว่า C168 ใช้ซิมของTrueแล้วมีปัญหาไหมคะ เพราะตอนนี้ใช้ Moto. C381อยู่ใน 2-3วันแรกที่ซื้อมาใส่ซิมของทรูก็รับได้คลื่นในบ้านได้อยู่หรอกค่ะ แต่มาตอนนี้วันนี้กลับโทรเข้าโทรออกไม่ได้แล้ว ต้องออกไปยืนที่ระเบียงโทรถึงจะติดแถมคลื่นยังขาดๆหายๆและมีปัญหาเรื่องเสียงก้องอีก แต่พอเปลี่ยนเอาซิม Trueกลับมาใช้กับเครื่องซีเมนต์ ซี45ก็ใช้ได้ (หรือเปลี่ยนเอาซิม ของ 1-2-call มาใช้กับเครื่องMoto. C381 ถึงจะใช้ในบ้านได้) เลยสงสัยว่าโมโตโรล่าทุกรุ่นมีปัญหาเรื่องการรับสัณญาณโทรศัพท์ของTrue หรือเปล่า หรือเป็นเฉพาะรุ่น ซี 381เท่านั้นคะ เพราะตอนนี้กะว่าจะเอาไปเทิร์นเป็นรุ่นนี้อยู่ แต่กลัวว่าจะมีปัญหากับซิมของTrueอีก หากใครมีคำแนะนำดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 02:33  

ผมซื้อมาลองแล้วคับ

พิมพ์ไทยได้แน่นอนคับ

สมอลล์ทอล์คใช้พูดคุยได้แน่นอนคับ

ซื้อมา 3100 บาท อ่ะ ไม่รู้ว่าจะแพงไปรึป่าวอ่ะ

โดยรวมก็โอเคคับ เน้นโทร เข้า-ออก อ่ะคับ แหะๆ

แบบว่ามีหลายเบอร์ อิอิ ^_^
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 19:45  

หลังจาก ใช้มาหลายวัน และ ชาร์จแบตตารี่ มาสามครั้งๆละ ประมาณ 8 ชม.

ก็พอว่า แบตตารี่ไม่ได้อึดเลยคับ ทำมายยยยยยยยยยยย เป็นแบบนี้เนี่ย

ฮือ ๆ ๆ ๆ เศร้าจังเลยคับ

คาดหวังว่า 3 วันน่าจะได้ชาร์จซักทีนึงอ่ะคับ

นี่ไม่เลย ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เศร้าใจจัง

ของเพื่อนๆคนอื่นเป็นยังไงบ้างคับ แบตตารี่อึดแค่ไหนคับเนี่ย หวังว่าคงไม่เหมือนเครื่องของผมนะคับ
MQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:08  

รุ่นนี้สามารถสั่นพร้อมเสียงได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 444252...........
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 02:19  

~*$กระดูกเปราะ$*~ ผู้เขียน:
มีขายรึยังง่ะ Evil or Very Mad ราคามันเท่าไหร่เนี่ย Twisted Evil
miim_diid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจิงๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 21:35  

ดีมากๆ
sens'O'ry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:34  

เสียงเรียกเข้า true tone ได้มั้ย แบบโหลดมาอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 444252...........
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 22:54  

Anonymous ผู้เขียน:
~*$กระดูกเปราะ$*~ ผู้เขียน:

Very Happy ไปสอยมาเมื่อวานนี้ ที่ J-Mart เหลือแค่ 2,990 แล้วค่ะ
เสียงแจ๋ว ดังจริง มีให้เลือกเยอะด้วย (แต่ไม่มีเสียงพื้นฐานที่ไม่ใช่เสียงเพลงเลยนะ)
ส่วน Wallpaper ให้มาแค่ 3 รูปเองค่ะ
artlumion
Year's Star

หัวข้อ : ใครที่ สนใจอยากจะซื้อโมโต c168 ก็ดูกันก่อนคับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:31  

ผม ได้ซื้อ โมโต c168 มา ได้ 2 เดือนละผมคิดจะเปลี่ยนรุ่นอะเลยคิดจะขายทิ้ง ราคาตอนนี้อยู่ที่ 2990 นะคับ ผมก็ ขาย 1900 ตัวเครื่องทุกอยากไม่มีปัญหามีอุปกรณ์ครบ ซื้อจาก เจมาด มีบิล ใครสนใจก็โทรมาที่ 05-991-8880 นะคับโทรมาคุยกันก่อนได้นะ.
อีฟ_น่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 12:19  

Question รุ่นนี้เป็นเมนูภาษาไทยป่าวคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 04:04  

เลือกเป็นเมนูภาษาไทยได้ครับผม ^_^
foxstation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 18:32  

dussach ผู้เขียน:
เลือกเป็นเมนูภาษาไทยได้ครับผม ^_^

batt. คุยได้ 9 ช.ม. จริงหรือเปล่า ใครคุยได้ถึงบ้างอ่ะ
โม้หรือเปล่า
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 23:35  

คุยต่อเนื่อง 8 ชม. นี่ไม่จริงนะครับ คุยไปแค่ 1 -2 ชม. แบตก็ลดแล้วครับ

จริงๆแล้วน่าจะใช้ได้ประมาณ 4 - 5 ชม. ก็ดีใจมากแล้วครับ - -' เฮ้อ.... เซ็ง

โทรไปถามเรื่องแบตตารี่ว่า ทำไมใช้ได้ไม่นานเท่ากับสเปกเครื่องเลยที่ศูนย์โมโตฯ

เค้าก็รับเรื่องไป ...จนบัดนี้ยังไม่มีอะไรชี้แจงกลับมาเลยครับ

ขอบอกได้เลยว่า ...ลาขาดครับ สำหรับ โมโตโรล่า...

ปล.แต่โมโตฯรุ่นใหม่ๆนี่ออกมาสวยๆทั้งนั้นเรย อิอิอิ แหะ.ๆ
kaka so jet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 14:53  

Twisted Evil ผมเพิ่งไปซื้อมาเครื่องหนึ่งเบา บางดี ส่ง-รับsmsไทยได้แบตอึดดีน่ะผมว่า ซื้อมา 2890 บาทครับ ก็ไม่แพงเท่าไหร่คุ้มราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 17:40  

ซื้อที่ไหนครับ 2,890 บาท ผมไปถามมาวันนี้ 2,990 บาท
Motorola C168
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณโทร.เข้าออกชัดแจ๋ว
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 21:26  

ใครรู้บ้างคะ ช่วยตอบที่ค่ะ อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาโทร.เข้าออก มีปัญหาอะไรหรือเปล่าสัญญาณชัดดีไหมคะ เห็นเขาว่ากันว่าโทรศัพท์ใช้ฟังวิทยุได้มักจะมีปัญหาในการใช้งานโทร.เข้าออกค่ะ ช่วยตอบไขข้อข้องใจให้หน่อยนะคะ เพราะกำลังจะตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่ค่ะรุ่นนี้น่ะ แต่เท่าที่อ่านดูก็รู้สึกว่าเพื่อนๆ ในกระทู้นี้ชมว่าดี
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 03:54  

ใช้อยู่ แต่อยากเปลี่ยนแล้ว

รุ่นนี้รับเสียงรอบข้างได้ดี ถึงดีมากเลยครับ อย่าได้อยู่ในที่ดังเชียว หุหุหุ

การรับสัญญาณก็โอเค ใช้ได้ดีครับ ไม่ค่อยมีปัญหา
PKP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 22:56  

เอาของพี่มาใช้เพราะพี่ไม่ถูกใจเลย ใช้ยาก ตัวเราเองเอามาวันแรกๆก็หงุดหงิด 2วันแล้วดีขึ้หน่อย พอดีไม่ได้เอาคู่มือมาด้วย ไม่ได้โง่แต่หาวิธีพิมพ์ENG ไม่เจอ สรุป รุ่นนี้พิมพ์ ENG ได้ป่าว อีกข้อ ตั้งเตือนที่ปฏิทิน เลือกเพลงตั้งเวลา แต่มันไม่ร้องเตือน ทำไมเนี่ย กลับไปหา NOKIA ดีกว่า Mad Sad
kaka so jet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:39  

Laughing มันหายไปแล้ว แต่ผมก็จะซื้อใหม่ อิ อิ คือแบบว่าชอบ เสียงเรียกเข้าโคตรดังงงง โตะกะใจโหมะเลย สัญยานดีใช้งานง่าย ว่างๆก็โทรมาถามได้ ที่เบอ 08-04176-759X ตัวหลังคิดกันเอง โตๆ กันแล้ว บาย ไว้เจอกันใหม่
TarGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 18:49  

โดยรวมดีค่ะเพราะใช้อยู่ แบตก้ออยู่ได้4วัน ใช้ได้ๆ
Angeli
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 04:04  

ถ้ารุ่นนี้ใช้ยากก็ไม่รู้จะว่าไงเเล้ว ถ้าบอกว่าชินกับการใช้โนเกียหนะจะเชื่อคะ ยังไงไม่ยากเท่าใช้คอมพิวเตอร์ค่ะ กดๆไปเหอะเดี๋ยวก็รู้เอง ถ้าใช้ง่ายเเนะนำให้ใช้โทรสับบ้านค่ะ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่วิทยุคลื่นชัดเเละถูกมากๆ
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 00:48  

ซื้อมาแล้ววันนี้เอง 2,490 โดยรวมตัวเครื่องโอเคนะ ค่อนข้างบาง ดีไซน์สวย
เสียงเรียกเข้าดังมากๆๆ ชอบเสียงดังดี
แต่ทำไม วิทยุของเรามันไม่ค่อยชัดอ่า มันชัดแค่บางคลื่น บ้านเราอยู่ใจกลางเมืองเลยนะ

และก็เวลานั่งรถมันก็ไม่ค่อยชัด มีซ่าๆ จะชัดก็บางคลื่นแต่ก็แอบมีซ่าๆเหมือนกัน

นอกนั้นโดยรวมโอเค เสียงวิทยุตอนชัดๆเนี่ย โอเคเลย เบสดี
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 00:56  

MQ ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถสั่นพร้อมเสียงได้มั้ยคะ

รุ่นนี้สั่นพร้อมเสียงได้จ้า
Angeli
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 02:58  

รุ่นนี้สุดยอดจริงๆโทรเข้าออกชัดมาก เสียงเรียกเข้าดังมากถึงมากที่สุด วิทยุสัญญาณดีมากถึงมากทีสุด ผมซื้อสมอลทอล์ค อย่างดีมาใช้เสียงไพเราะดี ถ้ามีตัวเเปลงเเล้วเสียบกับลำโพงจิ๋วพกพาจะสามารถฟังวิทยุออกลำโพงได้ ราคาร้านขายส่งที่ถูกสุดคือ 2,290-2,300 เเพงกว่านี้ถือว่าเเพง ถือว่าโมโตตัวนี้ใจดีมากถูกสุด วิทยุหาคลื่นเเม่นมาก ไม่หลุด จริงผมอยากให้มันดำล้วนไปเลย หรือขาว จะได้คล้ายไอพ็อด เออ ห้อยกลับสายคล้องคอเบามาก ไม่อยากคิดเลยว่าอีกสองเดือนมันมันจะถูกขนาดไหน
TOUCH BOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 15:05  

ซื้อมาแล้ว 2,300บาท
ไม่ได้ใช้Motoนานมากตั้งแต่ช่วง Startac X กับ V-Series
กลับมาใช้อีกครั้ง ทรงสวยดีครับ ไฟปุ่มสีฟ้าสวยดี เสียงเรียกเข้าดังมาก
Angeli
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 03:08  

ผมก้อเป็นเเฟนสตาร์เเทคครับ เเต่รุ่นนี่ผมเห็นผู้หญิงใช้เยอะมากมันถูกจัง จารออีกสักสองเดือนผมจะซื้อมาเก็บไว้ใช้อีกไม่อยากเเย่งพ่อใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 12:48  

รุ่นนี้รับเสียงรอบข้างได้ดี ถึงดีมากเลยครับ อย่าได้อยู่ในที่ดังเชียว หุหุหุ

การรับสัญญาณก็โอเค ใช้ได้ดีครับ ไม่ค่อยมีปัญหา
Lotus คลอง 3 รังสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ True แถวบ้านไม่ได้กับ Moto C168 ต้องออกมาใกล้ๆ ถนน (200 เมตร)
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 22:42  

ใช้ True แถวบ้านไม่ได้กับ Moto C168 ต้องออกมาใกล้ๆ ถนน (200 เมตร)
แม้จะโทรในห้างหากห่างถนนรังสิต สัก 200 เมตรก็โทรไม่ได้

ยิ่งในบ้านแล้วใหญ่เลย True แก้หน่อยสิ
Melfizt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 19:35  

ทำไมเวลาคุย ผมไม่ค่อยได้ยินเลยตั้งดังที่สุดแล้ว เป็นอย่างนี้ทุกตัวไหม ซื้อมา 2490 แพงเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 10:59  

Anonymous ผู้เขียน:

อยากเปลี่ยนจะขายปล่าวราคา?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 16:44  

อยากถามว่า เวลาเข้าไปที่รายชื่อแล้วตอนแรกชื่อเป็นภาษา อังกฤษ(ตอนเข้าหน้าแรก) พอใฃ้ไปซักพัก มันกลายเป็นภาษา ไทย ผมก็เลยตั่งค่าให้เป็น อังกฤษ แต่เครื่องก็ยังไม่เปลี่ยนให้ผมซักที ทำซ้ำไปมาก็ยังเป็นเหมือนเดิม กลุ้ม ใครเป็นบ้างครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
เครื่องผมพึ่งซื้อเมื่อวันลอยกระทงเองครับ Surprised Laughing Sad Sad
SwatManz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 20:16  

เพื่อนๆ เชื่อมสายกันได้ไหมอะ มันมีปุ่มลิ้งให้กดนะ แต่กดไปก็ขึ้นว่าโทรไม่สำเร็จ งง จัง
amnuayporn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 20:19  

ใช้ได้ไม่กี่เดือนอย่างถนุถนอม ก็เสียจนได้
ที่แย่กว่านั้น คือ ส่งซ่อมใช้เวลาเกือบ 2 เดือน โดยต้องส่งผ่านร้านที่ซื้อ
เพราะศูนย์ซ่อมMoto มีน้อยเหลือเกิน
กลับมาหน้าต้างลายพร่อย และเสียงบางอย่างหายไปอีก
เสียอารมณ์อย่างมาก
โดยเฉพาะร้านที่ให้บริการ คือ บริษัท ทีจี เซลูล่าร์เวิลด์ สาขาเซ็นทรัลหัวหมาก
motokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 23:48  

อยากได้วอลเปเปอร์ทำไงอ่ะคับ
แบบไม่ต้องเสียตังค์อ่ะคับ ในเครื่องมีมาให้3อันเอง
เบื่อมากอ่ะคับ รูปก้อไม่สวยเลยคับ

ใครมีวอลเปเปอร์ดีๆแนะนำหน่อย
naruechart
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 19:25  

จุดเด่น (Feature)
เครื่องเล่นวิทยุ FM stereo radio
ปฎิทิน, สมุดโทรศัพท์, จดบันทึก (Calendar, Contacts, Notes)
ออร์กาไนเซอร์ (Organizer) :
เตือนนัดหมาย, สิ่งที่ต้องทำ, เครื่องแปลงหน่วย

ไม่แพงนะแถมยังมีวิทยุ FM stereo radio ด้วยน่าสนครับ
บักหอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 02:00  

ใช้งาน mms gprs wap ไม่เวิร์คมากๆ
ถ้าใช้เพื่อการสนทนาเป็นหลัก ฟังเพลงบ้างก็โอเคนะ
Melfizt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เซ็งโคด
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 22:34  

อย่าไปใช้เลย หวังดี ใช้ตัวอื่นเถอะผมซื้อมาเมื่อลอยกระทงปีที่แล้ว แบตชาร์ทเต็ม คุยต่อเนื่องได้ 45 นาที
เอง หมดแล้ว ส่งเครมก็ยังเหมือนเดิม เสีย แค่ผมตั้งค่า รายชื่อเป็น อังกฤษ ให้อยุ่หน้าแรกแล้วมันยังเป็นรายชื่อไทยอีก ผมเองใช้อี 398 จนมา อี 680i แล้ว สุดท้ายใจผมรัก โมโต ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 16:39  

ผมใช้มาตั้งนานยังไม่เป็นไรเลย ดีออก เสียงเรียกเข้าดังดี เข้าwapได้โหลดภาพเสียงเรียกเข้ามาใช้ก้อโอ บ้านผมใช้กัน3เครื่องไม่มีของใครเจ๊งสักคน เเต่บอกก่อนผมใช้โทสับถนอม ไม่ใช้ไปเเทะเครื่องไปเหมือนบางคน ตอนนี้ไม่มีขายมือหนึ่งเลย
Melfizt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 10:48  

ขอถามหน่อยครับ คุณคุยต่อเนื่องได้กี่นาทีครับ ตอนแรกแบตใช้ไม่ถึงวัน ก็หมดแล้ว
สงสัย ส่งแบตเคลมไป 1 เดือน กลับมา เหมือนเดิมครับ
ซิ้อแบตทั่วไปมาอีก ก็เหมือนเดิมอยู่ไม่ทน ผมวันนึงคุยครั้งละ 3 นาที ไม่ถึง 5 ครั้งด้วย
ซ้ำไป ไม่รู้ว่าตัวเครื่องหรือแบตที่มีปัญหา ผมอาจโชคร้ายที่เจอเครื่องไม่ดี
สุดท้ายไปซื้อ C113a มา 1050 บาท ใช้ 3 วันแบตยังไม่หมดใช้แล้วสบายใจดี
โทรศัพท์ ยี่ห้อไหนๆ มันก็ไม่ดีพร้อมหมดทุกตัวหรอกครับ ผมอายุ 30 ครับ ใช้ของ
ถนอมครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 20:38  

"แบตใช้ได้ไม่ถึงวันก็หมดแล้ว"

อะไรเนี่ย ในสเปกบอก แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,000 mAh (Standard Battery)

แบตขนาดนี้สำหรับพวก N-Series เลยนะเนี่ย แสดงว่า ลงสเปกผิดแน่เลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: