Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 T610 ใครทราบวิธีโหลดริงโทนลงเครื่องโทรศัพท์และโหลดภาพที่ถ่ายลงเครื่องคอมผ่านสายดาต้าลิงค์ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4792
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : T610 ????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 19:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบวิธีลงครับ เพราะโปรแกรมที่ให้มากับเครื่องทำได้แค่โหลดพื้นหลังจากคอมเข้าโทรศัพท์ แต่โหลดจากโทรศัพท์ออกไปคอมไม่ได้ครับ แล้วเรามีไฟล์ midi ครับ เราอยากโหลดเป็นริงโทนน่ะครับ ก็ไม่มีโปรแกรมที่ทำได้ครับ สรุปเค้ามีให้มาสองโปรแกรมครับ คือ 1. โปรแกรมทำภาพ background
2. โปรแกรมตกแต่ง mms
ให้มาแค่นี้ครับ เลยไม่สามารถโหลดริงโทนกับโหลดภาพลงคอมผ่านทางสายดาต้าลิงค์ได้

เคยเข้าไปอ่านในเวปต่างประเทศเห็นว่าต้องเป็นอินฟาเรดถึงจะนำภาพลงคอมได้
อยากถามครับ ว่ามีวิธีที่ทำให้สายดาต้าลิงค์สามารถทำได้มั้ยครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ส่วนท่านใดที่ใช้สายดาต้าลิงค์แล้วโทรศัพท์เครื่องคอมมองไม่เห็นนะครับ ก็สอบถามมาได้ครับ
น้องจ๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 22:33  

ใช้โปรแกรม sendfile รับรองชัวร์ค่ะ
111
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 22:36  

น้องจ๋า ผู้เขียน:
ใช้โปรแกรม sendfile รับรองชัวร์ค่ะ

จะหาโปรแกรมนี้ได้จากไหนครับ ถ้าไฟล์ไม่ใหญ่มากช่วยแนะนำหน่อยครับ
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ : T610 ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2003 19:00  

ผมพึ่งใช้งานมาสองวัน ผมใช้ Link ผ่าน Bluetooth (USB Port)
ค่อยข้างใช้งานง่ายมากเลยครับ คือ Install Software Driver Bluetooth (USB Port)
แล้วเครื่องก็ Reboot หนึ่งครั้ง แล้วก็ Config Bluetooth นิดหน่อย ก็สามารถมองผ่าน
Windows Explorer ก็จะพบกับ My Bluetooth Places -> Entire Bluetooth Neighborhood --> T610 -> ก็จะพบกับ Inbox and Public Folder
ในส่วนของ Public Folder จะพบกับอีก 3 Folder คือ
1. Pictures ( Support JPG,BMP,WBMP,GIF)
2. Sounds ( Support MIDI, IMY)
3. Themes ( Support files type thm)
ทั้ง 3 Folder คุณสามารถ Delte Files หรือ Paste files (Copy) ลงไปได้ เท่านี้เองครับ
ผมไม่ต้องใช้ Software อะไรพิเศษเลย

Link web for T610
http://www.myt610.com/ มีอะไรมากมายให้ Download ถ้าต้องการ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: