Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung E870 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 84 / เข้าชม: 151698
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung E870 - ??????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 18:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung E870 - ซัมซุง
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e870.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 18:44  

นานน้านจะเจอตัวแปลกที่ไม่เหมือนความเป็นซัมซุงซะที ตัวนี้เรียบน่าใช้ดีครับ โดยเฉพาะกับปุ่มภายในก็ดูแปลกตา มันออกแนวเรียบสุด แถมยังมีสันสันให้เลือกเยอะแยะมากมาย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 19:05  

โคตรคลาสสิค Razz
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 20:36  

ถึงแม้รุ่นนี้จะดูเรียบๆ แต่ผมว่าสวยมากๆเลยทั้งนอกและใน ปุ่มก็ทำดูดีด้วย
pinocchioZ_
Year's Star

จังหวัด: เรื่อย ๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 08:25  

ดู เรียบ เนียน ดี นะ ส เปค ใช้ ได้

ชอบ ปุ่ม กด ภาย ใน มาก ก่า

ตั้ง แต่ ซัม ซุง แลก เปลี่ยน เทค โน โล ยี กะ โม โต

ชัก จะ ผิด มือ ถือ ออก มา ไม่ เว้น อา ทิต เลย นะ เนี่ย
puzzycat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 11:52  

ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ Shocked
ธนภูมิ อังศุไพฑูรย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 16:44  

ผมว่ามันออกจะคล้ายๆของ panasonic ไงก็ไม่รู้ รึเปล่า?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 18:20  

บางแบบมีสไตล์ เรียบๆ แต่ดูดี แต่ฟังก์ชั่นธรรมดาไปหน่อย
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung E870 - ??????
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 18:57  

บางแบบมีสไตล์ เรียบๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 20:06  

ที่แรกนึกว่า Ipod Nano - -"
นู๋ปอนด์
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 20:17  

สวยดีนะครับ ชอบซัมซุงจังง่ะ ส่วนใครไม่ชอบ ผมแนะนำนะว่า อย่าใช้ถ้อยคำให้มันรุนแรงต่อความรู้สึกคนอื่นมากเลยนะรับ ผมเข้าใจว่าทุกคนก็มีสิทธิ์ที่จะแสดงความคิดเห็น แต่ทางที่ดีควรจะแสดงอย่างสุภาพหน่อยนะครับ ด้วยความหวังดี Very Happy
merovingian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 21:13  

ผมว่าน่าใช้มากนะครับที่การออกแบบ มี mp 3 + กล้อง ก็เรียกว่าใช้ได้สมบูรณ์แล้วแหละครับ ถ้าราคาสัก 8900 เรียกว่า ok เลยนะครับ ถ้า 12000 - 14900 ผมว่าใช้รุ่นอื่นๆดีกว่า spec ดีกว่าเยอะในราคา 12000-14900 นะครับ แต่ชอบมากเลยนะครับ
bentozero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 00:28  

โดนมากคับ เมื่อไหร่มันจะมาอ่ะครับเนี่ย
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:35  

ทำไมผมเห็นแล้วนึกถึงเครื่องคิดเลขเลยอ่า - -"
ToR Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 00:16  

กรี๊ชชชชชชชชชชชชชชชชชชชช สวยอ๊า............ (ด้านนอกนะ) ชอบอะ เรียบๆดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 23:49  

เรียบมาก คงไม่ถึงหมื่นมั้ง (เดาเอา)
Oops-I
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 05:56  

...

ถ้าซักเจ็ดพันคงดี จะไปรีบถอยมาใช้ สีขาวอ้ะ งามๆๆๆ

...
samsung tester
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 23:02  

เล่นละ ก็งั้นๆ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 18:05  

โหพ่อคุณ เรียบซะแต่ฟังก์ชั่นโอคนะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 21:06  

เรียบจัด มองไกลๆนึกว่า Mp3
^jak^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 22:43  

วันนี้ไป mbk เจอมาแล้วครับ น่าใช้มากๆ สวยดีครับ
กะว่าจะซื้อ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องศูนย์ยังครับ
ราคาประมาณ หมื่นสาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 14:16  

เห็นตัวจริงแล้ว น่ารักดีนะ ขาวสะอาดน่าใช้ดี
สรรัตน์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 08:17  

เห็นที่มาบุญครอง 10,900 บาท สีขาว สวยน่าใช้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:03  

ราคาจะลงอีกรึป่าวอะ
เชียงใหม่ยังไม่เห็นมีเลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 12:14  

ราคาจะลงอีกรึป่าวอะ
เชียงใหม่ยังไม่เห็นมีเลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 14:29  

ผมอยู่ที่เชียงใหม่เมื่อวันที่ 13 มิ.ย. ผมไปซื้อมาแล้ว ที่บิสเทล ทุกสาขาครับ ราคา 11900 ขอบอกว่า สวยจริงๆ คับ คุ้มกับที่อยากได้ แบบว่าชอบโทรศัพท์ที่มันมองแล้วให้ความรู้สึกว่ามันคือโทรศัพท์อ่ะ มันคลาสสิคดี ลูกเล่นเจ๋งดีครับ สำหรับภาพและเสียง เครื่องเล่นเพลงยังมีสกินกับอีควอไลเซอร์เลยนะจะบอกให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 17:32  

มีกี่สีคะ อยากรู้จัง ที่เห็นมันเป็นสีขาว
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:21  

เห็นที่เว็บ Blisstel ราคา 10,900 บาท เป็น New Product ครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 01:53  

United ผู้เขียน:
เห็นที่เว็บ Blisstel ราคา 10,900 บาท เป็น New Product ครับ

ขายเมื่อไหร่หรอ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:19  

เป็น New Product ก็คงขายแล้วล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 17:00  

ของ บิสเทล ราคา 11,900 บาทครับ เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 13 มิ.ย. 49 นี่เอง ครับ ไม่ใช่ 10,900 บาทนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:04  

ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้อยู่ในหนังเรื่อง The Fast And The Furious 3 เปล่า ผมเห็นแว๊บๆครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:06  

คือผมเห็นในเว็บมัน 10,900 อ่ะครับ (สงสัยคงพิมพ์ผิดมั้ง)
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:24  

Samsung? Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 24 Oct 2006 19:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
สงสัยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 21:50  

เวลาเราจาถ่ายรูปตัวเองจากด้านนอกเนี่ยทามได้รึป่าวคะ แบบว่าปิดฝาพับไว้แล้วก้อกดถ่ายโดยดูจากจอด้านนอกอะค่ะ
puzzycat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:43  

สงสัยค่ะ ผู้เขียน:
เวลาเราจาถ่ายรูปตัวเองจากด้านนอกเนี่ยทามได้รึป่าวคะ แบบว่าปิดฝาพับไว้แล้วก้อกดถ่ายโดยดูจากจอด้านนอกอะค่ะ

^
^
กดปุ่มกล้องที่อยู่ด้านข้างค้างไว้อะค่ะ แล้วตรงหน้าจอนอกจะขึ้นโหมดถ่ายรูป

** มีข้อสงสัย เผื่อใครจะรู้ ช่วยตอบทีนะคะ

วิธีตั้งวีดีโอให้เป็นวอลเปเปอร์นี่ไฟล์วีดีโอต้องเป็นไฟล์อะไรหรอคะ?
wasan00
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 11:22  

puzzycat ผู้เขียน:
สงสัยค่ะ ผู้เขียน:

^
^
กดปุ่มกล้องที่อยู่ด้านข้างค้างไว้อะค่ะ แล้วตรงหน้าจอนอกจะขึ้นโหมดถ่ายรูป

** มีข้อสงสัย เผื่อใครจะรู้ ช่วยตอบทีนะคะ

วิธีตั้งวีดีโอให้เป็นวอลเปเปอร์นี่ไฟล์วีดีโอต้องเป็นไฟล์อะไรหรอคะ?

ก็ถ่ายได้ ตามที่บอกข้างบนครับ ส่วนวิธีตั้งวิดิโอเนี่ย ต้องเป็นวิดิโอที่อยู่ในโฟลเดอร์ส่วนตัว หรือที่ถ่ายเองครับ รูปแบบไหนก็ได้ ไม่จำกัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้คะ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 11:10  

อยากรู้ว่าเค้าให้อะไรมาบ้าง แถม GARD เท่าไหร่อ่ะ แล้วใช้งานง่ายมั๊ยอ่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 17:13  

อยากถามว่าเสียงเรียกเข้าmp3ดังและเพราะไหมคับ
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phrae
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 00:52  

สวยคลาสสิคมากเลย เรียบหรูใช้แล้วนึกว่าตัวเองเป็นนางเอกซีรี่เกาหลีนะเนี๊ยะ Embarassed ^_^' 송윤아
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 21:29  

เห็นคนบอกซื้อที่บลิสเทล 11900เหรอ ไม่มั๊ง.. เราซื้อ10900 เองที่บลิสเทลเหมือนกันนะ ราคาไม่น่าต่างกันมากนะ
kinda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:19  

ใครใช้แล้วช่วยบอกหน่อยดิว่าดีป่าวอ่ะ แล้วหน้าจอสีแจ่มมั๊ย เทียบกะ pana 16 ล้านนะ
อีกนิดเดียว เสียงดังป่าว ทั้งเสียงเรียกเข้าและเสียงคนพูดนะ เพราะpana เบามากๆแอบปวดใจ
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:32  

รุ่นนี้ซื้อมาใช้แล้วเสียงดังดี ไม่เบานะเสียงMP3ก็ดังชัดเจน เรื่องจอสีหากเทียบพานา 16 ล้านสีอันนี้ก็ไม่รู้นะ เพราะไม่เคยใช้พานา16ล้านสีเหมือนกัน ส่วนสัญญาณเท่าที่ใช้ไม่มีปัญหาไม่แย่เหมือน E530ที่ขาดๆหายๆจนขายมันไปแล้ว คราวนี้มาดูข้อเสียมันบ้างหละ!! รุ่นนี้พอซื้อมาวันแรก เวลามีmisscall ซักพักเครื่องมันจะรีสตาทเองเฉยเลย บ่อยมากด้วยแต่เครื่องไม่ดับนะ ยังคงใช้ต่อไปได้อยู่ แต่มันรีสตาทบ่อยนี้สิ ก็เลยนำไปเปลี่ยนได้เครื่องใหม่มา เครื่องใหม่ก็ดัน รีสตาทเองได้อีก อันนี้เป็นงง สงสัยอีเจ้าเครื่องขาวตัวนี้มันจะเป็นเหมือนกันทั้งหมดรึเปล่า เพราะไม่ได้คบซัมซุงมานาน แต่ก็โอเคนะ สงสัยมันจะรันอิน(มั๊ง) พอใช้ไปหลายๆวันไม่เป็นอะไรแล้ว Rolling Eyes และไม่คิดที่จะเอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องที่3อีก Very Happy ใครซื้อมาใช้แล้วเป็นไงก็เอามาเล่าต่อนะจ๊ะ Laughing 송 분 아
pandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 08:48  

ในกล่องมีอะไรให้บ้างค่ะ
tKO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :D
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 15:20  

ซื้อมาแล้วที่ blisstel 11900 บ. ไม่ลด ไม่แจก ไม่อะไรทั้งนั้น เปลี่ยนได้ใน 7 วัน(เครื่องมีปัญหานะ)

พอใช้แล้วก็ดีอ่ะ แต่มีคนติมาว่าเสียงเรามันทึบๆ Surprised เวลาพูดเบาๆ(เบามากๆนะ แบบกระซิบเลย) หรือถ้าไปในที่ๆมีคนมากๆเสียงดังๆ คงจะฟังกันไม่รู้เรื่อง อันนี้ยังไม่เคยลองฟังด้วยตัวเอง แต่ก็ ok ก็ชอบ มันดู classic ดี แล้วก็ชอบสีขาวด้วย ทีแรกก็มีคนติว่าดูเหมือนของเด็กเล่น พอเปิดเครื่องดูเท่านั้นแหล่ะ คนๆนั้นก็ชอบเครื่องนี้เลย graphic สวยดี ภาพก็ใช้ได้ ถ่าย vdo ได้ขนาด 352x288 ใหญ่ทีเดียว แต่ไม่รู้ว่าเวลาจะส่ง MMS ไปให้เครื่อง nokia เนี่ย ทำไมมันรับไม่ได้หว่า??? เครื่อง nokia ส่งมาก็รับไม่ได้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ท้ั้งๆที่เครื่องนี้ก็เล่นได้ทั้ง .3gp และ .mp4 นะ ..
อ่อ เสียงเรียกเข้าดังมากๆ ดังจนกัวลำโพงแตก สั่นแรง เปิดเพลง mp3 แล้วปิดฝาไว้ก็ยังดังลั่นเลย

สรุปว่าพอใจกะเครื่องนี้อ่ะ เสียนิดที่ถูกติว่าเสียงไม่ใส แล้วก็ดันไม่มีระบบ voice clarity มาให้เหมือน samsung เครื่องเก่านี่น่ะสิ เคือง Twisted Evil
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 21:55  

คุณ tko ไม่ทราบว่าซื้อบิสเทลสาขาไหนเหรอ เห็นเค้าขาย 10900 ทั้งนั้นนะ ฉันเองก็ซื้อมาในราคานี้ เปลี่ยนได้ภายใน7วันเหมือนกัน ในกล่อง ก็แบต สายชาร์จ หูฟังสเตอ ที่ต่อทีวีเอ๊า ไม่แถมการ์ดใดๆทั้งสิ้น (ทั้งๆที่มีช่องเสียบ) Sad
tanwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวานเองอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 19:16  

Very Happy เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานค่ะ เลยอยากแบ่งปัน
ซื้อที่บริสเทล มาบุญครองค่ะ 10900 บาทถ้วน
ภายในกล่อง
1 สายคล้องโทรศัพท์
2 วอลชาร์ท
3 สาย USB
4 แบตเตอรี่
5 สมอลทอร์ก
6 คู่มือการใช้
..........
ซื้อมาเพราะชอบทีรูปทรงแปลกสวย และไม่เหมือนใคร
พอเอามาที่ทำงานก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ
คือมีแต่คนชอบ และชมว่ากล้องกับหน้าจอชัดมาก
ถ่ายมาแล้วเหมือนจะดูดีกว่าตัวจริง Embarassed
ส่วนเรื่อง MP3 เสียงเหมือนจะไม่นุ่มและใสเท่าไอพอด
แต่เป็นคนหูจระเข้อยู่แล้วเลยไม่เป็นปัญหา Laughing
สรุปแล้วชอบมากๆค่ะ

ป.ล.
ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์ค่ะ เลยไม่รู้จะบอกข้อมูลอะไรดี
เอ่อ...ตอนนี้มีข้อมูลประมาณนี้ค่ะ ถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติม
ถามได้เลยค่ะ แล้วจะมาโพสตอบนะคะ

Very Happy
pp_Honey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 14:54  

ชอบมากๆเหมือนกันแต่เคยไปถามที่เพาเวอร์บายอ่ะ
เขาบอกว่าใช้ไปนานๆเครื่องมันจะเหลือง เลยไม่มั่นใจอ่ะ ช่วยออกความเห็นกันหน่อย
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเมื่อวานเองอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 18:24  

tanwa ผู้เขียน:
Very Happy เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานค่ะ เลยอยากแบ่งปัน
ซื้อที่บริสเทล มาบุญครองค่ะ 10900 บาทถ้วน
ภายในกล่อง
2 วอลชาร์ท
3 สาย USB
4 แบตเตอรี่
5 สมอลทอร์ก
..........
ซื้อมาเพราะชอบทีรูปทรงแปลกสวย และไม่เหมือนใคร
พอเอามาที่ทำงานก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ
คือมีแต่คนชอบ และชมว่ากล้องกับหน้าจอชัดมาก
ถ่ายมาแล้วเหมือนจะดูดีกว่าตัวจริง Embarassed
ส่วนเรื่อง MP3 เสียงเหมือนจะไม่นุ่มและใสเท่าไอพอด
แต่เป็นคนหูจระเข้อยู่แล้วเลยไม่เป็นปัญหา Laughing

ป.ล.
ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์ค่ะ เลยไม่รู้จะบอกข้อมูลอะไรดี
เอ่อ...ตอนนี้มีข้อมูลประมาณนี้ค่ะ ถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติม
ถามได้เลยค่ะ แล้วจะมาโพสตอบนะคะ

Very Happy
อยากถามว่า ใช้แล้วมีอาการเครื่อง สตาร์ทเองรึเปล่าจ๊ะ เคยสังเกตุมั๊ย
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 18:34  

pp_Honey ผู้เขียน:
ชอบมากๆเหมือนกันแต่เคยไปถามที่เพาเวอร์บายอ่ะ
เขาบอกว่าใช้ไปนานๆเครื่องมันจะเหลือง เลยไม่มั่นใจอ่ะ ช่วยออกความเห็นกันหน่อย
โดยส่วนตัวแล้วไม่เชื่อคนขายหรอกนะ เพราะบางคนเค้าเองก็ไม่รู้อะไรหรอก สู้เรามาหาข้อมูลก่อนซื้อเองในเวปจะดีกว่า คนขายเค้าว่ามันจะเหลือง? จะเหลืองได้ไงหละ แล้วเมื่อไหร่มันจะเหลืองหละ กี่เดือน กี่ปี น่าคิดมั๊ย? เพราะรุ่นนี้ออกมาไม่นานนี้เอง แล้วคนขายคนนั้นเคยใช้แล้วเหรอถึงได้ รู้ว่ามันเหลือง? ตัดสินเองเถอะจ๊ะ Smile
tanwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 00:25  

tanwa ผู้เขียน:
เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานค่ะ เลยอยากแบ่งปัน
ภายในกล่อง
2 วอลชาร์ท
3 สาย USB
4 แบตเตอรี่
5 สมอลทอร์ก
..........
ถ่ายมาแล้วเหมือนจะดูดีกว่าตัวจริง
แต่เป็นคนหูจระเข้อยู่แล้วเลยไม่เป็นปัญหา

ป.ล.

อยากถามว่า ใช้แล้วมีอาการเครื่อง สตาร์ทเองรึเปล่าจ๊ะ เคยสังเกตุมั๊ย

^
^
เท่าที่ใช้มา (ไม่กี่วัน) Embarassed
ยังไม่พบอาการเครื่องสตาร์ทเองเลยค่ะ
เคยถามคนขายตอนซื้อเหมือนกันเค้าบอกว่าถ้ามีปัญหาตรงโปรแกรม
ที่ไม่เกี่ยวกับการตกหล่นหรือถูกน้ำให้เปลี่ยนใน 7 วัน
ตอนนี้ก็ลุ้นๆค่ะ
ถ้าจะมีปัญหาก็อยากให้มีภายใน 7 วันนี้
นอกจากนี้ต้องรอเข้าศูนย์ค่ะ
ก็ไม่รู้ว่าซ่อมนานรึเปล่า Very Happy

ป.ล.
เอ่อ...ไม่รู้ว่าตอบเกินคำถามมากไปรึเปล่า Smile
Dollydance
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 18:25  

ขอบคุณที่คอมเม้น มาจ๊ะ ให้เปลี่ยนภายใน 7 วันหนะใช่ เพราะเคยเปลี่ยนมาแล้ว 3 เครื่องภายใน 7วันนี้แหละสงสัยเพราะรุ่นนี้มีปัญหา รึว่าดวงซ_ยก็ไม่รู้นะ เครื่องที่3 ก็หลอกให้เราดีใจว่าคงจะไม่เป็นไรแล้ว ที่ไหนได้ ..เกินกำหนด7วันปั๊บมันเริ่มรวนเองเลยจ๊ะ คราวนี้ ก็ช่างศีรษะมันเถอะ ใช้ๆไปก่อน เพราะส่วนตัวแล้วเปลี่ยนมือถือทุก6เดือนอยู่แล้วจ๊ะ ยังนะ ฉันยังไม่เข็ดกะซัมซุงหรอก Razz
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 13:16  

เรียบมาก เพิ่งจะเห็นแบบที่มันแปลกๆออกไปจากซัมซุงปัจจุบัน

สวยไปอีกแบบนะ

แต่ตอนแรกนึกว่าจะบางกว่านี้ซะอีก

นึกว่าสั่งงานด้วยเสียงอารายแบบนี้ เหอๆ
Superpun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 14:55  

หน้ากาก ซื้อที่ไหนครับ
DF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 15:22  

พึ่งซื้อมาได้3วันครับ โดยรวมพอใจสวยถูกใจดี แต่ยังไม่ได้ลองใช้ซักเท่าไร
แต่สงสัยนิดนึงคือไปหาข้อมูลจากต่างประเทศซึงก้เป็นเว็บของsamsung บอกว่ามีหลายสี ใช้EDGEได้ แต่ว่าทำไมของไทยเอามาแค่สีเดียวเองล่ะ ใช้EDGEก็ไม่ได้ ถามที่ร้านดู+โทรไปศูนย์samsungก็ว่าใช้ไม่ได้ ทั้งที่ในคู่มือที่แถมมาก็มีรูปว่าใช้ได้นะ
อ้างอิงจาก
http://www.samsung.com/ph/products/gsm/gsm/sgh_e870.asp?page=Specifications
http://www.samsung.com/ph/products/gsm/gsm/sgh_e870.asp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 13:52  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหรอ่ะ
psevil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 21:17  

จะทำยังไงถึงจะลง java application ใน samsung e870 นี้ได้อะครับ ดูจากสเปคแล้วน่าจะได้ แต่พอลงแล้วมันไม่ยอมลงที่ส่วนของ java application อะครับ ( นามสกุล *.jar )
เต้เด็กอัมพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:40  

ปุ่มสวยมากโดนใจมากเลยคับ เหมือนรีโมทแอร์ดี ผมชอบๆ
sono_bella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 22:15  

ใครก้อได้ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้กะ moto v3i ให้หน่อยได้มั้ยคะ
คือแบบว่าชอบทั้ง 2 ตัวเลยแต่ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ Question
GURU ทั้งหลายช่วยหน่อยนะคะ...
ด่วนค่ะ_ด่วน!!
(^O^)/
_thanks_ Very Happy
PIERROT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 01:25  

ขอถามคนที่ซื้อแล้วหน่อยนะคะ ว่ารุ่นนี้ บาง มั้ย

ตอนนี้อยากได้มือถือฝาพับแบบบางๆค่ะ มาเจอรุ่นนี้เข้าแล้วถูกใจ ถ้ามันไม่บางนี่เซ็งเลยนะเนี่ย

ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือคิวดี เวลาเอาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วอึดอัดมากอ่า เลยอยากได้เครื่องบางๆที่ใส่กระเป๋ากางเกงแล้วไม่อึดอัด ไม่ตุงจนน่าเกลียดอ่ะค่ะ

+++
popยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 01:49  

สั่นพร้อมเสียงได้ไม๊อ่ะครับรุ่นนี้
Dogbabe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 01:14  

*สั่นพร้อมเสียงครับ
Question เออคือว่าเวลาส่งและรับบูลทูธ เครื่องนี้มันให้ใส่รหัส PIN
รหัส PIN มันคือไรครับใส่ไม่ถูก2ครั้งแย้ว ถ้าใส่ผิด3ครั้งมันlockอ่ะ
เราไม่อยากลองผิด3ครั้ง เด๋วต้องไปหาศูนย์อีกซะงั้น
ใครก็ได้บอกทีว่ารหัสpinคือไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 20:59  

ขอถามหน่อยครับ
คือว่าหน้าจอด้านนอก wallpaper ผมตั้งให้เป็นนาฬิกา
ทำไมมันจะขึ้นเฉพาะตอนที่เปิดปิดฝาครับ
ตอนปิดฝาอยู่กดปุ่มถายรูปแล้วหน้าจอด้านอกมันไม่ขึ้นอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 00:05  

สรุปแล้วมันสั่นพร้อมเสียงหรือเปล่าครับ

แล้วราคาในหนังสือ mobile mag vol.5 issue 52 november 2006
เขียนไว้ว่าราคารุ่นนี้อยู่ที่ 6990 บาท
ตกลงมันราคาไหนกันแน่ครับ

แล้วนาซ่าราคาเท่าไรครับ...
Mopy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : How to know it was a missed call
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:14  

[b]แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ว่ามี missed call[/b] , ไม่ทราบว่า มีแสงไฟ หรือ เสียง เตือนหรือไม่ ที่จอด้านนอก(จอเล็ก) ว่ามีmissed call , หรือว่าต้องเปิดฝาพับ ดูที่หน้าจอใหญ่เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: How to know it was a missed call
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:46  

Mopy ผู้เขียน:
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร ว่ามี missed call , ไม่ทราบว่า มีแสงไฟ หรือ เสียง เตือนหรือไม่ ที่จอด้านนอก(จอเล็ก) ว่ามีmissed call , หรือว่าต้องเปิดฝาพับ ดูที่หน้าจอใหญ่เท่านั้น

นั่นสิครับผมเห็นมีแต่ตัวเตือน massage ข้างบน
ตัวข้างๆก้ไม่รู้ว่าตัวอะไรไม่เห็นขึ้นเลย (น่าจะทำเป็น miss call)
แต่มีวิธีดูตอนปิดฝาให้กดปุ่มเพิ่มเสียงหรือลดเสียงค้างไว้ซักพักก็จะขึ้นครับ
bytebird
Year's Star

หัวข้อ : byte
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 20:56  

- สั่นพร้อมเสียงไม่ได้ครับ มันจะสั่นก่อน3ครั้งแล้วเสียงจึงดัง
- ถ้าเทียบกับ V3i ผมว่าแล้วแต่ชอบครับ เพราะE870ไม่ใช่รุ่นตลาดเป็นรุ่นที่จำนวนจำกัดพวกชอบของแปลกไม่ซ้ำชาวบ้านน่าจะถูกใจ(ผมคนนึงละ อิอิ) แต่ตัวนี้มีดีกว่าตรงที่ support Bluetooth Stereo ผมสอยหูฟัง Jabra 320s ที่เป็น Bluetooth Stereo มาใช้เสียง ok เลยยิ่งได้เปลี่ยนหูฟังเป็นน้องเซนไฮเซอร์ด้วยเสียงยิ่งแจ่มหูมักๆ ส่วน V3i จะเหนือกว่าตรงที่บอดี้บางกว่าหน่อยนึง+ดูหรูหรากว่า แต่ขอโทษทีครับเครื่อง V3i มีปัญหาอยู่ๆ จอชอบขาวเจอมา3เครื่องแล้วเซ็งสุดชีวิตต้องปิดแล้วเปิดฝาใหม่ ถ้าไม่หายก็ถอดแบต
- mem ในตัวเครื่องมี 80MB ส่วน V3i มีจิ๊ดเดียว 15MB
- หน้าจอสวยสู้ Panasonic 16ล้านสีไม่ได้ครับ เอาเป็นว่า Panasonic VS2/3 VS6/7 MX6/7 อะไรพวกเนี่ย จอมันชัด+สวย+ละเอียดแบบสุดยอดไม่ต้องมีคู่แข่งแล้วครับ
อยากรุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอยากรุอ่า
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 09:28  

ตอนนี้ยังมีขายมั้ยอ่าคะ ที่ไหนอะคะ(ถ้ารุนะคะ) แร้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่

กล้องชัดมั้ย เอ็มพี3 ดังมั้ยคะ แร้วลำโพงแตกมั้ยคะ

เสียงเรียกเข้า เอ็มพี3 ดั้ยมั้ยคะ แร้วดังมั้ย

เพิ่มเมมได้มั้ยคะ บาง และเบามั้ย

แร้วจามีปันหาอะรัยอีกมั้ยอะคะ ????????

ตอบด้วยนะคะ คุนผู้รุ
แง่วๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 09:30  

เอ็มพี 3 ฟังตอนปิดฝาพับด้ายมั้ยคะ??
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 05:02  

แง่วๆ ผู้เขียน:
เอ็มพี 3 ฟังตอนปิดฝาพับด้ายมั้ยคะ??

ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย danint เมื่อวันที่ 18 Feb 2007 00:31; ทั้งหมด 4 ครั้ง
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามอยากรุอ่า
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 05:04  

อยากรุ ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีขายมั้ยอ่าคะ ที่ไหนอะคะ(ถ้ารุนะคะ) แร้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่

กล้องชัดมั้ย เอ็มพี3 ดังมั้ยคะ แร้วลำโพงแตกมั้ยคะ

เสียงเรียกเข้า เอ็มพี3 ดั้ยมั้ยคะ แร้วดังมั้ย

เพิ่มเมมได้มั้ยคะ บาง และเบามั้ย

แร้วจามีปันหาอะรัยอีกมั้ยอะคะ ????????

ตอบด้วยนะคะ คุนผู้รุ

เสียงดีทั้งหูฟังและตัวเครื่อง
กล้องปรกติ แต่จอชัดมากเมื่อเทียบกับ V 3i
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 05:11  

ตอนนี้ใส่ 256 MB อยู่ครับ
ต้องถือว่าบาง เบา และคลาสสิคมาก
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 00:54  

ฟังค์ชั่นพิเศษE 870

***ไฟฉาย**** (จะติดเฉพาะเวลาพับฝา)

ให้กดปุ่มลดเสียงค้างจนกว่าภาพหน้าจอรองจะขึ้น
แล้วกดปุ่มลดเสียงค้างอีกครั้งนึง ไฟแฟลช จะติดอยู่ประมาณ 20 วินาที
หรือถ้าจะดับเลยให้กดปุ่มลดเสียงค้างไว้ อีกครั้งนึง
(ตอนที่ไฟแฟลชติดเราสามารถเปิดฟังค์ชันถ่ายรูปตัวเองได้ด้วย โดยไม่ต้องเปิดฝา)

***บอกเวลาด้วยเสียง****
เหมือนกับ ฟังค์ชั่นไฟฉาย แต่เปลี่ยนไป กดปุ่มเพิ่มเสียงแทนนะครับ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 18:30  

นึกว่าไอพอด
vv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 18:07  

อยากได้ค่ะ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
มีข้อเสียอะไรมั้ยคะ
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 22:57  

มือถือมีอยู่ไม๊ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างเหรอ ช่วยแนะนำด่วนนะ.....ขอบคุนมาก
Bassgalz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:47  

อยากได้สีแดงอะค่ะ มีวี่แววว่าจะเข้าไทยบ้างไหมอ่า ?
haidelihi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:50  

iBook กลับชาติมาเกิด Very Happy
C[o]p[y]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 17:22  

อยากทราบว่า ตกลง เครื่องมันจะเหลือง อย่างที่เค้าบอกกันเปล่าค่ะ

แล้ว มันตัดเสียงรบกวนภายนอกหรือป่าว
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:10  

สวยเก๋
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2007 00:53  

ผมซื้อมาแล้วคับ อิอิ
ไม่ต้องกลัวเหลืองคับ ดูดีๆคับ สีเทาคับไม่ใช้ขาว ด้านข้างถึงจะขาวคับ
เสียงเรียกเข้าอาจจะไม่ค่อยดังสะใจบ้างคนน่ะคับแต่ผมว่าดังกว่า V3i
น้ำหนักเบาได้ใจคับ เสียงถ้าเร่งมากๆเหมือนจะออกแตกเล็กๆ

สรุปคับผมชอบมากเลยซื้อ พอดีเค้ามาจัดรายการไรก็ไม่รู้ เลยซื้อมา
3590บาท เองคับเดินดูอยู่ 7-8วัน ซื้อเลยอิอิ (ที่ฟิวเจอร์รังสิต ศูนย์Ture)
55566
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 21:22  

เพิ่งไปซื้อมาใช้ เปนมือสอง เเต่ไม่ได้ของอะไรมาเลยอ่ะ

อยากถามว่าหูฟัง กะ USB ยังหาซื้อได้อยู่ป่ะคะ

เเล้วมันสามารถใช้เเชร์กะรุ่นไหนได้บ้าง

วีดีโอ รองรับไฟล์อะไรอ่า
OLiver2ns
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อที่ไหน
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 19:09  

จะหาซื้อมือหนึ่งได้ที่ไหนหรอครับ
ไปเดินหาทั่ว MBK หาไม่ได้เลย

ช่วยทีเถอะ อยากได้มากๆๆๆๆ
winwin.contact
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย samsung e870
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 22:52  

ใครสนใจติดต่อได้ที่ winwin.contact@gmail.com (พร้อมแจ้งราคาที่จะซื้อ)

เครื่องใช้งานไม่มีปัญหา
ใช้มาประมาณ 6 เดือน
อุปกรณ์ครบ (สภาพใหม่มาก โดยเฉพาะหูฟัง เพราะไม่เคยใช้เลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย samsung e870
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2008 19:37  

winwin.contact ผู้เขียน:
ใครสนใจติดต่อได้ที่ winwin.contact@gmail.com (พร้อมแจ้งราคาที่จะซื้อ)

เครื่องใช้งานไม่มีปัญหา
ใช้มาประมาณ 6 เดือน
อุปกรณ์ครบ (สภาพใหม่มาก โดยเฉพาะหูฟัง เพราะไม่เคยใช้เลย)

สนจายครับ ให้ราคาเท่าไหร่ e-mail-network_pb@hotmail.com ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: