Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG T5100 - Mega pixel camera with Internal Antenna
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 169 / เข้าชม: 166388
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 01:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่าตอนนี้ข้อเสียมีไรบ้างคะ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไร เอาโดยรวม ๆ อ่ะแถว mbk ก็ได้ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
ami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 01:16  

รุ่นนี้ พิมพ์ไทย อ่านไทยได้ป่าวคะ
แล้วเทียบกับ pana x700 ว่าอันไหนดีกว่ากันอ่ะ
แต่ถ้าเทียบราคาเท่ากับโนเกียรุ่นไรก้ได้
จะเทียบได้กับรุ่นไหนอ่ะที่คุณสมบัติพอ ๆ กันบ้าง
ขอบคุณค่ะ
คนเล็กใจดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 11:53  

คุณแบ๊งค์ หรือคุณฉัตรชัยหรือใครก็ได้
ช่วยหน่อยค๊าบ ผมซื้อ 5100 นี้มาแล้ว(14,300.-บาท)
แต่อยากโลหด เอม พี 3 แต่โหลดไม่เปน
ผมต่อสายเข้าคอม เลือกเพลงที่อยากโหลดแล้ว(ในคอม)
แต่ทีนี้ไม่รุจะทำไงต่อ...จะรีโหลดรึ คอนเนคท์ ก็ไม่เข้าเลย
ใครโหลดเปน ช่วยหน่อยนะค๊าบ
ผ่านๆมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 20:39  

เอ่อ , ,, ตอนนี้ราคาอยู่ที่ปามานเท่าไหร่อะ
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : may I ask questions?
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 00:11  

I can read Thai but I cannot wrtie Thai. My Thai fonts don't work here. Well, I'd like to ask some questions about T5100.. Anybody please help me Very Happy

1. Can we compose our own ringtone?
2. Does the alarm clock snooze? (ringing every 10 mins, things like that)
3. Is there a organizer funtion? Is it a good one? Easy to use?
4. Are there Thai alphabets on the bottons?
5. How can we make mp3 a ringtone if we cannot use the ones saved in the mobile? Download? Only?
6. Can we choose different ringtones for different people?

Thank you so much in advance for anybody who's going to reply. You can reply in Thai. Sorry I cannot type Thai. Don't know why...
T5100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 13:53  

Answer for hunnypot
I'm using 5100 for about a week

1. I cannot find that function
2. Clock can choose to be alarm only once, daily, weekly, monthly.
3. What do you want from the organizer? I think it was just okay, not much good.
4. Yes
5. Ringtone is only polyphony, MP3 cannot use
6. I can choose different ringtones for 7 different groups
747
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 08:12  

ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไร Question คะ
125486
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 12:26  

เพิ่งซื้อมาครับ ไม่ถึง 5 ชม. รีบถามเลยครับ
1. ทำไมถ่ายรูปในที่แสงน้อย ( ในห้องนอนแต่เปิดไฟในห้องนะครับ 40 วัตต์)รูปทำไมถึงมืดจังครับ
2. ไฟแฟช ทำไมมันติดค้างอะครับ ยังกะไฟฉาย ถ้าเป็นแบบนี้มันไม่น่าจะเป็นไฟแฟช เลยอ่ะครับ เปลื่องแบต จัง
3. แสงจากจอครับ เราสามารถปรับแสงลงได้ไหมครับ แสบตาอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
**peace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 14:40  

ราคาเท่าไหร่อ่ะตอนนี้ เอาร้านที่ถูกสุดช่วยบอกที ขอบคุนล่วงหน้านะค่ะ
^_^!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 10:56  

125486 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาครับ ไม่ถึง 5 ชม. รีบถามเลยครับ
1. ทำไมถ่ายรูปในที่แสงน้อย ( ในห้องนอนแต่เปิดไฟในห้องนะครับ 40 วัตต์)รูปทำไมถึงมืดจังครับ
2. ไฟแฟช ทำไมมันติดค้างอะครับ ยังกะไฟฉาย ถ้าเป็นแบบนี้มันไม่น่าจะเป็นไฟแฟช เลยอ่ะครับ เปลื่องแบต จัง
3. แสงจากจอครับ เราสามารถปรับแสงลงได้ไหมครับ แสบตาอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.อยากจะบอกว่าจิงแล้ว กล้องรุ่นนี้สามารถถ่ายในที่มืดได้คับ
เพียงแต่ต้องตั้งโหมดกลางคืนถ่าย(เวลาถ่ายต้องตั้งนิ่งๆไม่งั้นภาพจะไม่ชัด
ซึ่งมันก็คล้ายกล้องแมนนวล ทั่วไป เวลาถ่ายกลางคืน้องใช้ขาตั้ง)
2.ไฟแฟชปรับได้ 2 อย่าง
- ครั้งเดียว
-ต่อเนื่อง คับ(ลองศึกษคู่มือไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชำนาญเองคับ)
3.อาจขึ้นอยู่กับ backligth ที่ตั้งไว้ ลองเปลี่ยนใหม่ดูสิคับ น่าจะช่วยได้
^_^!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 11:37  

**peace ผู้เขียน:
ราคาเท่าไหร่อ่ะตอนนี้ เอาร้านที่ถูกสุดช่วยบอกที ขอบคุนล่วงหน้านะค่ะ

ผมซื้อมาได้เดือนหนึ่งแล้ว ตอนนั้นซื้อในราคา 14,300-.บาท ที่ มาบุญครอง
ใช้ได้ดีนะ....โหมด วีดีโอ ถ่ายได้ 3 ลักษณะ
1.ถ่ายแบบ mms (จะ5-10วิ) สามารถส่งข้อความภาพเคลื่อนไหวได้
2.แบบ qcif เมื่อดูภาพที่ถ่ายจะโชว์หน้าจอ lcd ได้เต็ม แต่ ความคมชัดไม่เต็ม 100
3.แบบ s-qcif ภาพคมชัด แต่เมื่อดู ภาพจะไม่เต็มจอ
(ภาพชัดเจน และรับเสียงได้ดี มีเสียงชัดเจนมาก)
ข้อเสีย
- ของ วีดีโอ คือ เมือโหลดเข้าคอมฯไม่สามารถจัดเก็บใน มายวีดีโอได้ เพราะคนละสกุลกันซึ่งอาจจะต้องทำการเปลี่ยนสกุล...(ไม่รุทำไง)
- มีรองรับ mp3 แต่เขาไม่ให้เพลงมาด้วย...โหมด mp3 จึงว่างเปล่า ต้องหาเพลงมาลงเอง(ชอบเพลงไหนเราเลือกเองจากคอมฯโหลดเข้าเครื่องได้)
- แบต ร้อนเร็วมาก แต่ไม่เปนปัญหา
เมื่อซื้อ 5100 สิ่งที่ได้มา คือ ชุดหูฟัง แท่นช๊าท สายต่อ usb 2 ชุด มีชุดเล็กกับชุดใหญ่ และแผ่นซีดี(ซึ่งมีเพลงสำหรับ ริงโทน และวอลเปเปอร์ สำหรับโหลดเข้าเครื่องสวยมาก)
....น่าสนใจคับ...
ฟ้าลั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 18:19  

วันนี้ไปดูมาที่ ฟิวเจอร์ รังสิต ราคา 13,900 บาทครับ

ว่าจะรอมันถูกกว่านี้อีกหน่อย และก็อยากรู้ปัญหาของคนที่ซื้อไปแล้ว
^_^!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 19:32  

^_^! ผู้เขียน:
**peace ผู้เขียน:

ผมซื้อมาได้เดือนหนึ่งแล้ว ตอนนั้นซื้อในราคา 14,300-.บาท ที่ มาบุญครอง
ใช้ได้ดีนะ....โหมด วีดีโอ ถ่ายได้ 3 ลักษณะ
1.ถ่ายแบบ mms (จะ5-10วิ) สามารถส่งข้อความภาพเคลื่อนไหวได้
2.แบบ qcif เมื่อดูภาพที่ถ่ายจะโชว์หน้าจอ lcd ได้เต็ม แต่ ความคมชัดไม่เต็ม 100
3.แบบ s-qcif ภาพคมชัด แต่เมื่อดู ภาพจะไม่เต็มจอ
(ภาพชัดเจน และรับเสียงได้ดี มีเสียงชัดเจนมาก)
ข้อเสีย
- ของ วีดีโอ คือ เมือโหลดเข้าคอมฯไม่สามารถจัดเก็บใน มายวีดีโอได้ เพราะคนละสกุลกันซึ่งอาจจะต้องทำการเปลี่ยนสกุล...(ไม่รุทำไง)
- มีรองรับ mp3 แต่เขาไม่ให้เพลงมาด้วย...โหมด mp3 จึงว่างเปล่า ต้องหาเพลงมาลงเอง(ชอบเพลงไหนเราเลือกเองจากคอมฯโหลดเข้าเครื่องได้)
- แบต ร้อนเร็วมาก แต่ไม่เปนปัญหา
เมื่อซื้อ 5100 สิ่งที่ได้มา คือ ชุดหูฟัง แท่นช๊าท สายต่อ usb 2 ชุด มีชุดเล็กกับชุดใหญ่ และแผ่นซีดี(ซึ่งมีเพลงสำหรับ ริงโทน และวอลเปเปอร์ สำหรับโหลดเข้าเครื่องสวยมาก)
....น่าสนใจคับ...

และได้แบตเตอร์รี่ 2 ก้อนครับ
โทรศัพท์ผมหาย ฮือๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 11:57  

ตกลงเอา MP3 มาทำริงโทนได้หรือเปล่าครับเนี่ย?
บางคนบอกได้ (แต่ต้องเปลี่ยนโฟลเดอร์) Question
บางคนก็บอกไม่ได้ ฟังเพลง MP3 ได้อย่างเดียว

โปรดตอบให้ชัดเจนโดยด่วนด้วยเถิดครับ
กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วภายในวันสองวันนี้ (โทรศัพท์หาย)
ถ้าท่านไม่มาย้ำว่า MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่
ผมคงต้องซื้อ 6260 ซึ่งชอบน้อยกว่า แต่มันเพิ่ม mem ได้
และมี MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า โปรดตอบด้วยนะครับ Crying or Very sad
ใช้มาเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 21:12  

แล้วตกลงที่มีคนบอกว่า ใช้MP3เป็นเสียงเรียกอ่ะ ทำอย่างไร ไม่เข้าใจลองอยู่เหมือนกันแต่ทำไม่ได้

ช่วยบอกด้วยครับ เป็นวิทยาทานแด่ผู้ด้อยอย่างผมง่ะ
คนที่โทรศัพท์หายอะแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 10:09  

ในห้องพันทิบ คุณ : PomAndGreen โพสต์ข้อเสียไว้ดังนี้

1. Infared ไม่อิสระ - มันคืออะไร? แก้ไขได้หรือไม่?
2. ให้ Datalink มา แต่ไม่สามารถเอารูปถ่ายจากตัวโทรศัพท์ออกมาได้ มันไม่มีฟังก์ชั่นให้ทำ ใส่เข้าไปได้อย่างเดียว - ???
3. Phone Book เลือกไม่ได้ว่าจะใช้ของ Phone หรือของ Sim หาก copy ชื่อจาก sim ลงเครื่อง เท่ากับว่ารายชื่อจะดับเบิ้ลขึ้นไป เช่นมี 100 ชื่อ ก็จะกลายเป็น 200 ชื่อ อะไรประมาณนั้นแหละ - น่าจะมีวิธีแก้นะ?? ..เป็นอย่างนี้ก็แย่เลยนะ
^_^!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 23:47  

คนที่โทรศัพท์หายอะแหละ ผู้เขียน:
ในห้องพันทิบ คุณ : PomAndGreen โพสต์ข้อเสียไว้ดังนี้

1. Infared ไม่อิสระ - มันคืออะไร? แก้ไขได้หรือไม่?
2. ให้ Datalink มา แต่ไม่สามารถเอารูปถ่ายจากตัวโทรศัพท์ออกมาได้ มันไม่มีฟังก์ชั่นให้ทำ ใส่เข้าไปได้อย่างเดียว - ???
3. Phone Book เลือกไม่ได้ว่าจะใช้ของ Phone หรือของ Sim หาก copy ชื่อจาก sim ลงเครื่อง เท่ากับว่ารายชื่อจะดับเบิ้ลขึ้นไป เช่นมี 100 ชื่อ ก็จะกลายเป็น 200 ชื่อ อะไรประมาณนั้นแหละ - น่าจะมีวิธีแก้นะ?? ..เป็นอย่างนี้ก็แย่เลยนะ

1.ไม่สามารถส่งหรือรับด้วยตัวมันเอง
2. สามารถถ่ายลงคอมฯได้คับ...ผมทำมาหลายรอบแล้วอะคับ
3. เลือกลงเฉพาะซิมหรือ ตัวเครื่องหรือทั้งสองได้คับ ลองศึกษาใหม่ดูดีๆคับ

ด้วยความจริงใจคับ
^_^!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 23:47  

คนที่โทรศัพท์หายอะแหละ ผู้เขียน:

1.ไม่สามารถส่งหรือรับด้วยตัวมันเอง
2. สามารถถ่ายลงคอมฯได้คับ...ผมทำมาหลายรอบแล้วอะคับ
3. เลือกลงเฉพาะซิมหรือ ตัวเครื่องหรือทั้งสองได้คับ ลองศึกษาใหม่ดูดีๆคับ

ด้วยความจริงใจคับ
^_^!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 23:49  

อิอิอิ นายซื้อมาเร็วมากเลยนะ...เครื่องเก่าหายมะทันไร ซื้อใหม่
สงสัยวัยรุ่นใจร้อนอะ อิอิอิ.....ลองศึกษาไปเรื่อยๆนะคับ แล้วจะชอบมันมากขึ้น
ใช้เองแต่แม่งโง่ว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 21:18  

สรุปว่า

ไม่มีผู้รู้ทั่นไหนที่พอจะบอกได้ใช้ไหมครับว่าจะทำให้เสียงเรียกเป็นเอ็มพี3อย่างไร

แล้วเราจะหันหน้าเข้าหาใครดีฟ่ะเนี้ย

ปล.ถ้าเราแปลงไฟล์เอ็มพี3ให้เป็นไพล์.mmf เนี้ยมันจะได้ไหมฟ่ะ จ้าวววนายยยย
Jmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 21:26  

เดี๋ยวจะลองทำดูครับ ว่าจะทำได้เปล่า เริ่มพอใช้เป็นแล้วครับ (ตอนนี้บ้าแต่เอาเกมส์ใส่ลงไป อ่ะ )
คนใช้ 5100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 19:36  

Twisted Evil ใช้ไม่ทันไร แฮ๊ง บ่อย ชิบ...มานน่ารำคาญอะ
จะเปลี่ยนแระ....จะรอ โนเกีย 6681 ดีก่า...วัยร่นเซ็งหว่า
หึ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 13:32  

ทำให้เสียงเรียกเป็นเอ็มพี3อย่างไร

[b]ช่วยบอกทีนะจะได้ตัดสินใจซื้อซักกะที

แล้วอัดเสียงเราเเป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าว
priw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 16:58  

ผมจะขาย LG T5100คับ ผมขายในราคาพิเศษคับ 10000บาทจากราคา 15500คับสนใจโทรมาที่05-8752335คับด่วนคับ
jmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 18:21  

ผมว่าก็ดีนะ เอามาเล่นเกมได้ดี เอิ๊กๆ โหลดเกมมาเล่นได้เยอะดี เพลินๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 15:23  

yeah ผู้เขียน:
อยากรู้อย่างละเอียดให้ไปที่นี่เลย มีทั้งคุณภาพภาพถ่าย + เสียงเรียกเข้า Review เกี่ยวกับคุณสมบัติโดยละเอียด
http://www.mobile-review.com/review/lg-t5100-en.shtml
Maxus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 06:16  

สำหรับท่านที่ถามว่าใช้ MP3เป็นริงโทนได้หรือเปล่าผมขอตอบว่าได้นะครับ เพียงแค่แปลง ไฟล์ MP3 ของเราให้เป็นไฟล์ .mmf โดยใช้โปรแกรมสองสามตัว(ไปโหลดมา) แล้วใช้โปรแกรมที่แถมมากับเครื่องอัพโหลดลงไปก็ได้แล้ว (ผมเอามาจากเวปนี้ครับ)
http://www.mobikiss.com/show.php?no=368&typetopic=secret%20kiss
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 14:22  

Very Happy Very Happy Very Happy ถ้าเครื่องมันเสียแล้วจะมี "ศูนย์" ที่ไหนมั่งหรอที่รับซ่อมอ่ะ

แล้วศูนย์แอลจี มันอยู่ที่ไหนหรอ Very Happy Very Happy Very Happy
Ake_W
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 16:42  

ผมใช้มือถือของLG T5100อยู่แต่ลงmp3ไม่เปนอ่ะครับ ช่วยบอกวิธีลงด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
กิ๊กกี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 09:07  

เราเพิ่งกลับมาจากไต้หวันราคาเงินไทยประมาณ 10500 บาทนะ
กิ๊กกี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 09:07  

เราเพิ่งกลับมาจากไต้หวันราคาเงินไทยประมาณ 10500 บาทนะ
pp_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 17:07  

อยากได้มาก. แต่ไม่มีปัญญาซื้อหรอก(ถ้าราคานี้) ตั้ง 2 เครื่องแน่ะ ราคาน่าจะซัก 12000 เนอะ จะได้ซื้อได้ อีก 1 เดือนราคาจะลงมั้ยเนี่ย สาธุ ลงเหอะจะได้ซื้อ

เบื่อ Inno 99 แล้ว ใช้มา 10 เดือน ไม่รู้จะขายได้กี่บาท (สภาพ กิ๊กมาก )ราคาลงเร็วมาก
อ่อ panasonic X300 ด้วย ใช้มา 7-8 เดือน มีรอยบ้าง นิดหน่อย ขาย 2 เครื่องรวมกัน จะได้ถึง 7000 มั้ย ยังไม่รู้เลย Sad
PalusKnight
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 10:47  

รบกวนบอกทีครับ ว่าซื้อได้ที่ไหน ร้านไหน ราคาตอนนี้เท่าไหร่...อยากได้มากครับ แต่หาฃวื้อไม่ได้เยยอ่า... Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 19:31  

ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่คะ แล้วของแลจีเนี่ยมีปัญหาบ่อยม่ะ ข้อดี - ข้อเสียอะไรบ้างคะ แล้วถ้าให้เลือกระหว่าง รุ่นนี้กะ 6230i อันไหนน่าสนกว่ากัน ในแง่ของคุณภาพนะคะ
747
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 09:32  

ที่ "มาบุญครอง" ก็พอมีอยู่หลายร้าน บางร้านก็ 13,xxx แต่ที่เทเลวิส 14,500

เราก็ว่าจะซื้อแต่ยังไม่มีตังค์เลย
SeAlnOp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 23:43  

เพิ่งไปดูที่มาบุญครอง ราคา ยังไม่ลงเลย ตั้ง 13000-14000 แน่ะ ร้านขายก้อมีน้อย
ที่ไหนขายถูกๆๆบ้างน้า ซัก 12000-13000 กำลังดี
ม ห้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 13:36  

ร้าน nasa 12,760 อ่ะคะ

เด๋วจะไปซื้อ
ตอนแรกกะจะเอา d500
แต่ตังมะพออ่ะ ขาดอีกนิ๊ดเดวเอง
พ่อมะไห้ตังง่ะ
เซงเจ๊งงง
**peace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 15:32  

คืออยากถามอีกนิดนึงอ่ะค่ะ คือกล้องมันหมุนได้หรือว่าไม่ได้หรอค่ะ
ดูแล้วมันงงๆ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
JJJJJJJJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG T5100 - Mega pixel camera with Internal Antenna
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 17:18  

ขาย LG T5100 ใหม่มาก อุปกรณ์ครบ 9500......01-735-7979
SeAlnOp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG T5100
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 22:52  

พรุ้งนี้เจอกัน LG T5100 รอมานานแล้ว
SeAlnOp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2005 02:44  

เย้ไปซื้อมาแล้ว ใครก้อได้บอกหน่อยว่า โหลดภาพ กะ จาวา ต้องใช้ พอดร์อนุกรมเหรอ ทำไมใช้ พอดร์ usb ไม่ได้ เพราะ พอเสียบพอดร์อนุกรมไป มันไม่มีอะไรตอบสนองเลย กำ T_T ทำไงเนี้ย พอดร์เสียแน่ๆ เพราะลองมากะคอมหลายเครื่องแล้ว หรือแต่ พอดร์ USB เราใช้ได้น่ะ โหลดเพลงMP3ได้ ........ใครก้อได้บอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 09:04  

เย้ไปซื้อมาแล้ว ใครก้อได้บอกหน่อยว่า โหลดภาพ กะ จาวา ต้องใช้ พอดร์อนุกรมเหรอ ทำไมใช้ พอดร์ usb ไม่ได้ เพราะ พอเสียบพอดร์อนุกรมไป มันไม่มีอะไรตอบสนองเลย กำ T_T ทำไงเนี้ย พอดร์เสียแน่ๆ เพราะลองมากะคอมหลายเครื่องแล้ว หรือแต่ พอดร์ USB เราใช้ได้น่ะ โหลดเพลงMP3ได้ ........ใครก้อได้บอกที

โหลดเพลงMP3,Vdo,game ใช้พอร์ตusbครับ นอกนั้นใช้พอร์ต อนุกรมครับไม่ว่าจะเป็นรูปภาพเสียงเรียกเข้า(ข้ามเกิน50kb)นะครับ
SeAlnOp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2005 11:53  

ขอโทดน่ะครับ แล้ววิธีต่อพอดร์อนุกรมล่ะครับ คือผมพอเสียบสายไปแล้ว ผมก้อไปเปิดโปรแกรมกด ปุ่มคอนแนก แต่มันขึ้น Timeout ตลอดเลย เปลี่ยนคอมไปก้อเหมื่อนกัน
แต่ USB ได้น่ะครับ ชารต์ไฟก้อ OK น่ะครับ งง มากเลยเนี้ย.....
ตอบให้ผมด้วยน่ะครับ ถ้าสายมันเสียจะได้ไปเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 18:07  

ซื้อมาเมื่อวันที่ 11พ.ค. อ่าค่ะ
ร้าน nasa 12,700 ค่ะ
เดะ ตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ???? nasa ??????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 13:45  

บ้านอยู่ ตจว.อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าร้าน nasa อยู่แถวไหนคะ กรุณาบอกทางให้หน่อยได้ไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
กำลังจาถอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 18:36  

ตกลง นำ mp3 มาตั้งเปนเสียงเรียกเข้าได้ป่าว ถ้าได้รองรับไฟล์อารัยบ้าง พอสังเขปคร่ะ บอกทีนะ[/b]
เห็นไม่มีใครตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ???? nasa ??????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 20:46  

เดะ ตจว. ผู้เขียน:
บ้านอยู่ ตจว.อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าร้าน nasa อยู่แถวไหนคะ กรุณาบอกทางให้หน่อยได้ไหมคะ

อยู่มาบุญครองชั้น 3 ครับผม อยู่ตรงฝั่งโตคิวครับ ใกล้ๆกับร้านบูมเมอแรง

ถามคนที่นั่นก็ได้ หรือ ดูจากร้านที่มีคนมุ่งเยอะๆน่ะครับ
l2$an
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Mp3
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 16:26  

เอา mp3 มาทำเกปนเสียงเรียกเข้าได้ป่าวอ่ะ บอกหน่อยดิ ถ้ามั่ยได้ จามั่ยซื้อง่ะ
ตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 16:29  

เห็นไม่มีใครตอบ ผู้เขียน:
เดะ ตจว. ผู้เขียน:

อยู่มาบุญครองชั้น 3 ครับผม อยู่ตรงฝั่งโตคิวครับ ใกล้ๆกับร้านบูมเมอแรง

ถามคนที่นั่นก็ได้ หรือ ดูจากร้านที่มีคนมุ่งเยอะๆน่ะครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำตอบ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 16:13  

Anonymous ผู้เขียน:

โหลดเพลงMP3,Vdo,game ใช้พอร์ตusbครับ นอกนั้นใช้พอร์ต อนุกรมครับไม่ว่าจะเป็นรูปภาพเสียงเรียกเข้า(ข้ามเกิน50kb)นะครับ

เราโหลด mp3 ไม่ได้อะ เราใช้แต่สาย usb ซึ่งมันสามารถโหลดริงโทนและจาวาได้โหลดภาพและวีดีโอได้...แต่ไม่มี mp3 แนะนำด้วย
Ake_W
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 15:31  

โหลดmp3ไม่ได้เหมือนกันครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าว ผมรอมาหลายรอบแล้วหรือว่าสายusbผมเสียอ่ะ ถ้าต้องใช้โปรแกรม ก้ลงให้ผมโหลดด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 16:34  

Ake_W ผู้เขียน:
โหลดmp3ไม่ได้เหมือนกันครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าว ผมรอมาหลายรอบแล้วหรือว่าสายusbผมเสียอ่ะ ถ้าต้องใช้โปรแกรม ก้ลงให้ผมโหลดด้วยนะครับ

ทุกคำถามมีคำตอบ ศูนย์บริการลูกค้า LG 02-2041216
bankuronin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 20:55  

อยากขายต่ออ่ะ ได้ราคาประมาณเท่าไหร่ บอกที
ใช้มา 4 เดือน (ใช้อย่างถนอมเลย) สภาพดี ไม่เคยทำหล่น อุปกรณ์ครบชุด Rolling Eyes [/b]
คนรัก LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 19:48  

ต้องการซื้อ LG T5100 มือ2 ขอสภาพใหม่ๆ ราคา ไม่เกิน 6 พัน สนใจส่งรูปมือถือ(ถ้ามี)และรายละเอียดมาที่ saksit_jamsang@sanook.com
อยากได้มั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 21:03  

ผมก็อยากได้นะรุ่นนี้ ใครขายก็โทรมาคุยได้นะครับ ขอสภาพใหม่ๆ ราคาไม่เกิน 6 พัน เน้นด้านหลังสีดำ หรือเงิน ไม่ชอบสีฟ้า ยังไงก็ลองโทรมาคุยก่อนได้ครับ 040204356
อยากได้มั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 21:03  

ผมก็อยากได้นะรุ่นนี้ ใครขายก็โทรมาคุยได้นะครับ ขอสภาพใหม่ๆ ราคาไม่เกิน 6 พัน เน้นด้านหลังสีดำ หรือเงิน ไม่ชอบสีฟ้า ยังไงก็ลองโทรมาคุยก่อนได้ครับ 040204356
bOnAtizZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 17:39  

ตอนนี้ราคาของเจ้าตัวนี้เท่าไหร่คะเนี่ย

ใครทราบมั่งคะ?

แล้วมันใส่เพลงได้กี่เพลงอ่ะ เพราะว่ามันใส่เมมโมรี่เพิ่มไม่ได้ใช่ป่าว
แล้วความจำภายในแค่ 32 MB เองอ่ะ มันใส่เพลงได้เยอะป่าวคะ?
แล้วเก็บรูปได้ประมาณกี่รูปเนี่ย???

แต่ชอบรุ่นนี้มากเลยง่ะ >___________<

ช่วยบอกราคาด้วยนะคะ ถ้าเป็นราคาที่มาบุญครองก็จะดีค่ะ ขอบคุณค๊า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 14:27  

เพิ่งเมมได้ป่าวคะ
ซื้อที่ไหนหรอคะ
ต้องการซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 12:37  

ตอนนี้ต้องการรุ่นนี้พอดีไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเพราะถามร้านไหนก็บอกว่าไม่มี
..JuJu..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 11:27  

วันก่อนไปดูมาที่mbkให้พี่เค้าหาให้ ตกใจมากทามมายอ้วนอย่างงี้ ราคาก้น่าสนอะ 79000 อยากรู้ว่าเพิ่มเมมได้ป่าว..
..JuJu..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 19:59  

7900 บาท น่ะพิมผิดๆ
วันมงคล (ตั้ม)
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 11:31  

ต้องการซื้อ ผู้เขียน:
ตอนนี้ต้องการรุ่นนี้พอดีไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเพราะถามร้านไหนก็บอกว่าไม่มี

LG T5100 ขาย 7000 สนใจโทรถามลายละเอียดได้ 01-8735658 อุปกรณ์ครบ สภาพ 95% คุณตั้ม
วันมงคล (ตั้ม)
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : LG T5100 ??? 7000
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 11:32  

อยากได้มั่ง ผู้เขียน:

LG T5100 ขาย 7000 สนใจโทรถามลายละเอียดได้ 01-8735658 อุปกรณ์ครบ สภาพ 95%
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 14:46  

-:- YoH -:- ผู้เขียน:
เนียลจัง

อยากได้อีกแล้ว

ท่าเพิ่มเมมได้ก็แจ่มเลย(แต่ก็น่าจะเพิ่มได้อ่ะนะ)
Cool Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 14:46  

-:- YoH -:- ผู้เขียน:
เนียลจัง

อยากได้อีกแล้ว

ท่าเพิ่มเมมได้ก็แจ่มเลย(แต่ก็น่าจะเพิ่มได้อ่ะนะ)
Cool Cool
เด็กเดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายดาต้า
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 11:21  

Crying or Very sad Crying or Very sad ผมใช้สายดาต้าไม่ด้ายครับ ลองต่อเข้าเครื่องที่ต่ออินเตอร์เน็ทก็ไม่ด้าย
ช่วยผมแน่...057679890 Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:22  

อืม ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

เราโหลด mp3 ไม่ได้อะ เราใช้แต่สาย usb ซึ่งมันสามารถโหลดริงโทนและจาวาได้โหลดภาพและวีดีโอได้...แต่ไม่มี mp3 แนะนำด้วย
Sad Surprised Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 12:57  

ยังงมีขายอีกมั้ยรุ่นนี้เอามือสองก็ได้ราคาเท่าไหร่อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 22:45  

อยากได้จัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: