Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E400

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 16 / เข้าชม: 9557
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-E400
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 23:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Samsung SGH-E400
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e400.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 01:14  

รูปร่างหน้าตาคล้าย ๆ กับ T200 เลยฟังก์ชั่นน่าสนใจมาก
hap
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 02:29  

และก็เหมือนกะ s300 ด้วยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 19:46  

มี MMS มั้ยคับ ??
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 21:38  

ในนี้มันไม่ได้ระบุว่ามี MMS หรือไม่ แต่ผมว่า ถ้ารุ่นนี้ไม่มี MMS มันก้อแย่แล้วล่ะ
simula_pro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 12:00  

แล้วจะมีวางขายในไทยเมื่อไหร่ครับ ราคาประมาณไหน ใครรู้บ้างครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 20:09  

ในเดือนพฤศจิกายนจะมีรุ่น s500 x400 และ e700 ครับ บางที่รุ่นนี้อาจจะไม่มีวางจำหน่าย เพราะบางรุ่นก้อซ้ำฟังก์ชั่นกันเยอะแยะเลยสำหรับซัมซุง
AngeLinG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2003 03:20  

D700เมื่อไหร่จะออกครับ
รอมาจะปีแล้วเลื่อนอยู่ได้
ใครพอจะรู้บอกที
bankhyper
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 12:37  

1.อยากได้E400มากๆเลยตรงที่เครื่องมันใหญ่ขึ้นและหน้าจอแรกสามารถเอารูปลงได้
ดีกว่า S300 ผมว่านะ S300 ขนาดมันเล็กไปนิดอะ อยากได้มากๆเลยครับ
พี่ๆพอจะรู้ไหมครับว่าราคาเท่าไร จะเอามาขายในไทยมะไหร่ และเมื่อไรจะมีเครื่องศูนย์ของ
E400 อะคับ ผมอยากทราบจริงๆ เพราะตอนนี้กำลังลังเล ว่าจะรอ E400 ดีรึเปล่า
หรือว่าจะไปซื้อ S300 มาตอนนี้เลย กำลังงงๆอะคับ ได้โปรดช่วยแนะนำให้ผมด้วยนะครับ

2.อ่ารบกวนอีกนิดนะครับ อีกหัวข้อนึงครับ คือว่าผมก็กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเลือกเครื่องไหนดี คือจริงๆน่ะผมอยากได้ E400 ตรงที่มันสวยดีครับ ขนาดพอเหมาะเลยสวยมากๆ
แต่จริงๆน่ะผมเป็นคนที่เลือกมือถือด้วยความาสามารถด้วยอะคับ
พี่ๆพอจะแนะนำมือถือจอสี อย่างน้อย 65000สี มีเกมสนุกๆให้เล่นมันส์ๆ
สามารถเล่นเพลง MP3 ได้ และมีกล้องดิจิตอลซูมได้เท่า V200 ก็ยังดีอะคับ ขนาดไม่ใหญ่เกินไป อยากได้เครื่องแบบพับ แบบ samsung ด้วยอะคับ
พอจะมีมือถือของบริษัทอะไรทำได้อ้ะป่าวอะคับ ผมหามานานแล้วตอนนี้ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่อะคับ เอาเท่าที่ผมพอหาได้นะคับ ตอนนี้ผมเล็ง E400,S300,Nokia 3650,
Nokia N-gage,Sony Ericsson P800 อะคับ แต่ว่าแต่ละเครื่องมันก็มีดีคนละอย่างอะคับ แบบที่ผมต้องการ มีไม่ครบเลยคับ เครื่องไหนจะดีที่สุดคับ
หรือว่าตอนนี้มีเครื่องใหม่ที่มีฟังชั่นการใช้งานและรูปร่างขนาดตามที่ผมต้องการอ้ะป่าวคับ
กรุณาช่วยแนะนำด้วยคับ ผมกำลังจะหามือถือใช้ซักเครื่องอยู่อะคับ งบ 30000 คับผม
*****รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่คับผม ^_^*****
..:: Globalops ::..
Year's Star

จังหวัด: C @ M b l2 ! D g E
หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 17:13  

bankhyper ผู้เขียน:
1.อยากได้E400มากๆเลยตรงที่เครื่องมันใหญ่ขึ้นและหน้าจอแรกสามารถเอารูปลงได้
ดีกว่า S300 ผมว่านะ S300 ขนาดมันเล็กไปนิดอะ อยากได้มากๆเลยครับ
พี่ๆพอจะรู้ไหมครับว่าราคาเท่าไร จะเอามาขายในไทยมะไหร่ และเมื่อไรจะมีเครื่องศูนย์ของ
E400 อะคับ ผมอยากทราบจริงๆ เพราะตอนนี้กำลังลังเล ว่าจะรอ E400 ดีรึเปล่า
หรือว่าจะไปซื้อ S300 มาตอนนี้เลย กำลังงงๆอะคับ ได้โปรดช่วยแนะนำให้ผมด้วยนะครับ

2.อ่ารบกวนอีกนิดนะครับ อีกหัวข้อนึงครับ คือว่าผมก็กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเลือกเครื่องไหนดี คือจริงๆน่ะผมอยากได้ E400 ตรงที่มันสวยดีครับ ขนาดพอเหมาะเลยสวยมากๆ
แต่จริงๆน่ะผมเป็นคนที่เลือกมือถือด้วยความาสามารถด้วยอะคับ
พี่ๆพอจะแนะนำมือถือจอสี อย่างน้อย 65000สี มีเกมสนุกๆให้เล่นมันส์ๆ
สามารถเล่นเพลง MP3 ได้ และมีกล้องดิจิตอลซูมได้เท่า V200 ก็ยังดีอะคับ ขนาดไม่ใหญ่เกินไป อยากได้เครื่องแบบพับ แบบ samsung ด้วยอะคับ
พอจะมีมือถือของบริษัทอะไรทำได้อ้ะป่าวอะคับ ผมหามานานแล้วตอนนี้ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่อะคับ เอาเท่าที่ผมพอหาได้นะคับ ตอนนี้ผมเล็ง E400,S300,Nokia 3650,
Nokia N-gage,Sony Ericsson P800 อะคับ แต่ว่าแต่ละเครื่องมันก็มีดีคนละอย่างอะคับ แบบที่ผมต้องการ มีไม่ครบเลยคับ เครื่องไหนจะดีที่สุดคับ
หรือว่าตอนนี้มีเครื่องใหม่ที่มีฟังชั่นการใช้งานและรูปร่างขนาดตามที่ผมต้องการอ้ะป่าวคับ
กรุณาช่วยแนะนำด้วยคับ ผมกำลังจะหามือถือใช้ซักเครื่องอยู่อะคับ งบ 30000 คับผม
*****รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่คับผม ^_^*****

ผมว่าซื้อ clie ของ sony ที่เปนมือถือได้และมีกล้องไปเลยคับ สบายไปอีกนาน
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2003 18:37  

อืม....
คือว่าอะนะซัมซุงไม่ค่อยใส่เจ้า mms กับมือถือซักเท่าใหร่
โดยเฉพาะรุ่นที่ไม่มีกล้องในตัวด้วยแล้ว ไม่ต้องหวังเลยว่าจะมี mms ให้กับเรา
Newcomer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? T200 ??? ? ???
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 21:33  

บอดี้ เหมือนเปี๊ยบ ลูกเล่นเยอะกว่า น่าสนใจตั้งแต่ก่อนผมใช้ T200 อีกครับ แต่รอก็ไม่เข้ามาสักที เหอๆๆๆๆ ทนไม่ไหวเลยใช้น้องสาว T200 แทน และตอนนี้ T200 ก็ไม่สบายเข้าโรงพยาบาลซ่อมไปแล้วเรียบร้อย อิอิอิอิอิ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:13  

สวยดี แต่แพงมากใครมีตังค์ให้ยืมมั่ง
horizon
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 17:46  

อ่าตอนนี้มีขายยังอ่ะ อยากใช้
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:47  

สวยดีครับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 16:26  

ตอเราก็จะใช้ชื่อ ปลาวาฬทราย เหมือนกันนะ แต่มีคนใช้ก่อนเราอ่ะ
ม่ายยอมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 13:00  

ไม่มีข่าวคราวของ E400 แม้แต่นิด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: