Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E356
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 195 / เข้าชม: 111531
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola E356
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2003 14:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับโมโตโรล่า E356
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/e356.htm
เป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2003 10:25  

ชอบสวยดี ดีไซน์ ดีนะ ดูแล้วบางๆ หน้าจอกว้างดี คิดว่าดี แต่ผมคิดว่าจอสีไม่ค่อยทนเท่าไรนะ ซ่อมคงแพง
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? 8 ???? 10
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2003 13:14  

สวยดีค่ะ ราคาสักเท่าไหร่หนะ 2 หมืี่นขึ้นไปแน่เลย เมื่อไหร่จะได้เห็นของจริงที่เชียงใหม่ละคะ
Loma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2003 01:47  

มีพอร์ต อินฟาเรด รึเปล่าอ่ะทำไมโมโตไม่ค่อยมีตรงจุดนี้เลย อย่าง t720 หรือ e360 เนี่ยถ้าเทียบกับ mitsubishi m320 เราว่า m320 น่าจะคุ้มค่ากับเงินที่ต้องเสียไปนะหรือเพื่อน ๆ ว่าไง
lkjklj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2003 17:49  

สวยดีอ่าเท่ห์และก็ดูหรูในตัว กล้องก็ไม่เกะกะเล็กดีด้วย น่าใช้มากเลย เหอ ๆ ราคาจะสักเท่าไหร่ละเนี่ยะ ??
มานี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2003 16:12  

อย่าเพิ่งอยากได้กันเลยค่ะ ราคาเท่าไหรก็อย่าเพิ่งอยากรู้ ตอนนี้แค่อยากรู้มันขนาดเท่าไหรกันแน่ เห็นมีแต่ x x x มิลลิเมตร ทุกรุ่นเลยอ่ะค่ะ ส่วนราคาเท่าไหรนั้นปีหน้าเข้ามาขายคงจะรู้อ่ะค่ะ
flammy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 13:06  

ที่จริงต้องเป็น E365 ไม่ใช่เหรอ แต่นี่ทำไมมันเป็น E356 ล่ะ
ธํ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2003 02:41  

เครื่องนี้ กะ V200 ตัวไหน น่าเล่นก่า น้อ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2003 15:25  

E 365
ขนาด 106.5 x 45 x 18.9 ม.ม.
น้ำหนัก 80 กรัม
สนทนาต่อเนื่อง 250 นาที
Standby Time 150 ชั่วโมง
คุณสมบัติพิเศษ
ใช้ได้ทั้ง 2 ย่านความถี่ GSM 900/1800
สนับสนุน WAP 2.0
สนับสนุน GPRS (2.5G: 1Up 4 Down)
หน้าจอ TFT 65,000 สี ความระเอียด 128 x 160 จุด
มีกล้องถ่ายรูปในตัวเครื่อง (VGA Quality 640 X 480 pixel)
รับ – ส่งข้อความมัลติมีเดียแบบ MMS (Multimedia Messaging Service) และ EMS (Enhance Messaging Service)
เสียงเรียกเข้าแบบ 16 Polyphonic
สามารถปรับเปลี่ยนภาพโปรไฟล์กลุ่มเรียกเข้าได้
สามารถ Chat messaging ได้ และสามารถส่ง SMS พร้อมกันหลาย ๆ คนได้
มี Screen saver เป็นภาพเคลื่อนไหว
สามารถนำภาพถ่ายไปใช้เป็น Wallpaper ได้
โทรออกด้วยเสียงจากหน่วยความจำในตัวเครื่องได้
ระบบบริหารข้อมูลส่วนตัว (PIM), แปลงสกุลเงินต่างประเทศ, โชว์เวลาวันที่ และตารางนัดหมาย
ป้อนข้อความภาษาไทยได้ และ มีระบบสะกดคำ (iTAP)
เมนูภาพเคลื่อนไหวและเมนูภาษาไทย
รองรับ SIM 3 V และ SIM Toolkit Phase 2

อุปกรณ์มาตรฐาน
ตัวเครื่อง 1 เครื่อง
แบตเตอรี่ Li-Ion 740 mAh จำนวน 1 ก้อน
สายชาร์จไฟบ้าน 1 เส้น ( US plug)
คู่มือการใช้ 1 เล่ม (ภาษาไทย- อังกฤษ)
วู่วาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2003 00:53  

เหงว่าจาวางจำหน่ายต้นเดือน สิงหาอ่ะ ราคาม่าเกิน2หมื่นอ่ะ
พอดีผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2003 21:47  

เห็นที่บลิสเทลติดไว้ 11,000 กว่าเอง
นู๋อ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 11:39  

ไปถามร้านแล้ว เขาบอกว่า14900หรือ17900บาท เราฟังไม่แน่ใจนะ
ยิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : motorola e 365
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 17:21  

ราคาถูกมาก 11950 บาทเอง ที่ M-shop อยากได้
กําลังจะไปซื้อละ แล้วใช้ดีหรือเปล่า ช่วยตอบหน่อย
kid-golf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 01:38  

อยากได้เหมือนกัน ใช้ดีไหมบอกที
nsa_c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? C300 ???????? ???????? polyphonic ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 15:09  

เพราะว่าลูกเล่นก็เกือบคลอบคลุมทั้งหมดแล้วเพียงเปลี่ยนเป็นจอสี เปลี่ยนเสียงเป็น poly ก็เริ่ดแล้ว ขนาดก็เล็กน่ารักดี แล้วก็ให้เปลี่ยนหน้ากากได้ จะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นก็เสียดาย ใช้ทนทานมากหล่นตั้งหลายครั้งยังไม่เป็นอะไรเลย เพราะใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว เวลาตั้งนาฬิกาปลุกแล้วปิดเครื่องมันไม่ยอมปลุกให้เลย
555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555555555
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 20:26  

e365 ราคา11000เอง เเต่มีข้อเสียปุ่มกดเล็กเกินไป
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 55555555555
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 22:30  

555555555555 ผู้เขียน:
e365 ราคา11000เอง เเต่มีข้อเสียปุ่มกดเล็กเกินไป

นอกจากปุ่มเล็กแล้ว ยังไม่มี irda อีกด้วย
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 55555555555
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2003 20:46  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
555555555555 ผู้เขียน:

นอกจากปุ่มเล็กแล้ว ยังไม่มี irda อีกด้วย

Irda ไม่สำคัญหรอกครับเพราะเครื่องศูนย์เค้าให้สายดาต้าร์มาด้วย
พ่อมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 11:46  

ซูมไม่ได้เหรอครับไม่เห็นบอกได้ไม่ได้บอกด้วย ถ้าได้จะดีมากเลย
ยิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E 365
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 20:45  

เป็นมือถือที่ดี จะไปดูท่ีร้านว่ามันดีหรือเปล่าครับ ผมอยากรู้คะแนนว่า
เต็ม 100 % จะให้เท่าไหร่กัน แล้วถ้าดีผมจะไปซื้อ แล้วจะมาบอกกันนะครับ
hap
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 10:40  

แล้วตกลงไอ้รุ่นเนี่ยมันมีสายดาต้าอ่ะป่าวเนี่ย? ถ้ามีค่อย ok หน่อย....
คิด-กอล์ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 02:09  

อยากได้ซื้อดีไหม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 03:08  

hap ผู้เขียน:
แล้วตกลงไอ้รุ่นเนี่ยมันมีสายดาต้าอ่ะป่าวเนี่ย? ถ้ามีค่อย ok หน่อย....

มีครับ
12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 12:43  

Irda ไม่สำคัญหรอกครับเพราะเครื่องศูนย์เค้าให้สายดาต้าร์มาด้วย

มีครับ

...................................................................

ใช่คะมีที่ต่อสายดาต้า
แต่เมื่อวานซื้อจากเทเลวิชมาเค้าบอกว่าไม่มีให้ต้องไปซื้อเอง
ผู้เชี่ยวชาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E365
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 18:10  

E365 ตอนนี้แค่ 11000 เองถ่ายรูปก็ชัด(เทียบเท่ากับ Samsung ได้เลย) มีวิทยุด้วย(ต้องไปซื้อสายมาต่อเอง) น้ำหนักแค่ 80 กรัม ขนาด 107x45x19.5 แต่เก็บภาพได้น้อย เก็บได้แค่ 35รูปเอง มี Gprs/Wap 2.0
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: E365
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 19:01  

ผู้เชี่ยวชาญ ผู้เขียน:
E365 ตอนนี้แค่ 11000 เองถ่ายรูปก็ชัด(เทียบเท่ากับ Samsung ได้เลย) มีวิทยุด้วย(ต้องไปซื้อสายมาต่อเอง) น้ำหนักแค่ 80 กรัม ขนาด 107x45x19.5 แต่เก็บภาพได้น้อย เก็บได้แค่ 35รูปเอง มี Gprs/Wap 2.0

เก็บภาพได้ 35 ภาพ คุณคงตั้งค่าการถ่ายแบบละเอียดสินะครับ
hap
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 19:14  

ผมกลัวว่ารุ่นนี้จะเป็นเหมือนเจ้า moto c350 ชอบมี bug เยอะ เล่นของเพื่อนแล้วไม่ไหวเลยอ่ะ กลัวๆ T_T
miki_vatanabe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 19:34  

ถ้ามีสายดาต้า กับ แผ่นซีดีด้วยก็จะดีมากๆ เซ็งจริงต้องซื้อเองอีกแล้วเหรอ ไม่มีเพลงด้วย อืม น่าคิดนะ แต่ถ้าเทียบกับราคาก็ถือว่าไม่แพงมาก
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????????MBK???????????????10,700-10,900???????
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 20:11  

วันนี้ไปซื้อมาละรู้สึกดีแต่ว่ากล้องจะไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เพราะซูมไม่ได้เลยย
kendo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 09:39  

หน่วยความจำเก็บได้กี่ MB ครับ
denn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 17:51  

เครื่องมีหน่วยความจำแค่ 2 MB ไม่ค่อยมากเท่าไหร่แต่ก็พอไหวล่ะครับ...
แต่ว่าได้เรื่องกล้องที่ให้ความละเอียดตั้ง 640x480
00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 20:21  

อยากได้แล้วชิ
dddddddddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 23:35  

กดยากอ่ะแต่ก็ใช้สักพักก็ชินและก็เสียงที่พูดบางทีคนที่คุยอีกฝั่งจะได้ยินเบาเพราะอะไรไม่รุ้
whyme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2003 13:52  

ซื้อมาใช้แล้ว เมื่อวานนี้เอง
ไม่มีสายดาต้าให้นะคะ ต้องไปซื้อเอง
ข้อเสียโดยส่วนตัวคิดว่า ปุ่มมันเล็กไปนิดนะ กดยาก และเวลาโทรออกไปคนรับบอกว่าเสียงเบามากเลย ไม่ได้ยิน ทั้งที่ปรับเสียงดังสุดเป็นระดับ 5 แล้วนะคะเนี่ย
ไม่รู้ใครเป็นเหมือนกันบ้าง ศูนย์เค้ารับประกันใน 7 วันถ้าเครื่องมีปัญหาสามารถนำมาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ T_T
tonien
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2003 14:09  

ซื้อมาใช้แล้วปลายทางได้ยินเสียงเบา โดนบ่นตลอด เลยไปเปลี่ยนเครื่อง......เครื่องใหม่ก็เหมือนเดิม แถมเมนูเข้าใจยาก แล้ว phone book เก็บเบอร์โทรได้แค่เบอร์เดียวในแต่ละรายชื่อ การแสดงผลของ MMS ก็ช้ามากครับ ตัดสินใจดีๆก่อนซื้อ
gigg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 12:18  

ไม่รุ้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีคะ ระหวาง โซนี่ฯ ที 610 กับ รุ่นนี้ อี 365 ใครช่วยออกความเห็นทีนะคะ แล้วก็อยากทราบว่า อาการ bug นี่คือไรหรอคะ ไม่รู้จิงๆ
tuesdays
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 14:56  

โมโต ไม่ค่อยดีในเรื่อง software มักชอบมีปัญหามาก ซื้อมาก็ราคาแพง แถมขายต่อราคายังไม่ถึงครึ่งเลย โมโตราคาตกเร็วจริงๆ เล่นอย่างอื่นดีกว่า SAMSUNG/NOKIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : java
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 16:33  

เครื่องนี้ไม่รองรับjavaนะครับ ไม่ทราบที่ลงในเว็บหมายถึงjavaแบบไหน ในแผ่นพับประกาศขายก็ลงว่ามี ใครรู้บอกที่กำลังเลือกอยู่ระหว่างเครื่องนี้กับsagem myx-6 นะครับราคาต่างกันตั้ง2000นะครับ ถ้าโหลดเกมส์javaไม่ได้ อินฟราเรดก็ไม่มี ผมเอาอีกเครื่องดีกว่า มีอินฟราเรดด้วย กล้องซูมได้ หน่วยความจำมากกว่าด้วย คือ2.3mb ที่เหลือก็คล้ายๆกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: java
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 17:31  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องนี้ไม่รองรับjavaนะครับ ไม่ทราบที่ลงในเว็บหมายถึงjavaแบบไหน ในแผ่นพับประกาศขายก็ลงว่ามี ใครรู้บอกที่กำลังเลือกอยู่ระหว่างเครื่องนี้กับsagem myx-6 นะครับราคาต่างกันตั้ง2000นะครับ ถ้าโหลดเกมส์javaไม่ได้ อินฟราเรดก็ไม่มี ผมเอาอีกเครื่องดีกว่า มีอินฟราเรดด้วย กล้องซูมได้ หน่วยความจำมากกว่าด้วย คือ2.3mb ที่เหลือก็คล้ายๆกัน

มันใหญ่กว่าและหนักก่วานะ ถ้าคิดว่าขนาดไม่สำคัญก็ไม่เป็นไร
Jai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 19:21  

ราคาเครื่องในตลาด Jay mart ขาย 11.950 บาท. บลิสเทล 11,500 บาท เครื่องหน้าจอสี กล้องดิจิตอล ราคาไม่ค่อยแพงเท่าไหร่นะ
Jai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 19:26  

อ้อ ลืมบอกไปว่า รุ่นนี้ขาย รวมกับ สายดาต้าด้วย อย่าลืมเรียกเอาจากร้านที่ซื้อนะ
เด็กปวช3 โคราช
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 11:13  

เครื่องม่ายสวยอ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 15:36  

Jai ผู้เขียน:
อ้อ ลืมบอกไปว่า รุ่นนี้ขาย รวมกับ สายดาต้าด้วย อย่าลืมเรียกเอาจากร้านที่ซื้อนะ

ถ้าลืมขอเสียโอกาสอย่าง แต่บางร้านก็บอกว่าของหมดนะ
ยิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 365
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 19:51  

อยากรู้ว่าจะซื้อท่ใหนดี ซื้อตามตู้กระจกเครื่องศูนย์ หรือตามร้านดีๆ เช่น Jaymarts
เทเลวิซ ช่วยตอบหน่อยครับ...............
ยิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 365
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 19:52  

อยากรู้ว่าจะซื้อท่ใหนดี ซื้อตามตู้กระจกเครื่องศูนย์ หรือตามร้านดีๆ เช่น Jaymarts
เทเลวิซ ช่วยตอบหน่อยครับ...............
นางมารไร้สังกัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 23:32  

ซื้อมาแล้ว 10900
มีดาต้าลิงค์ด้วย ปุ่มเล็กมาก กดจนเจ็บมือเลย
ตุ๊กตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 12:30  

ที่ว่าสายปลายทางจะได้ยินเราเบาจริงหรือเปล่าคะ
รบกวนผู้ที่ใช้เครื่องแนะนำด้วยค่ะ
ต้องการข้อมูลเพื่อตัดสินใจค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ตุ๊กตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 12:34  

ที่ว่าสายปลายทางจะได้ยินเราเบาจริงหรือเปล่าคะ
รบกวนผู้ที่ใช้เครื่องแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ตุ๊กตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 12:36  

ขอบคุณค่ะ
p_plan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 13:47  

ก็ใช้ดีครับ ชอบ software ที่ให้มามาก
ต้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 20:29  

รองรับไฟล์ JPEG ได้หรือเปล่าครับ
กัปตัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto e365
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 12:48  

สวยดี เเต่คงสู้โนเกียไม่ได้
SS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 13:14  

กะลังอยากได้มากๆๆๆ เพราะราคาพอไหว (เกือบจะไปซี้อหลายรอบแล้ว) แต่ขอดูข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ที่พี่ๆใช้กันก่อนครับ มีประโยชน์มากๆเลย ช่วยวิจารณ์กันเยอะๆนะครับ (เข้ามาอ่านทุกวันเลย) ขอขอบพระคุณ
jr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 15:30  

SS ผู้เขียน:
กะลังอยากได้มากๆๆๆ เพราะราคาพอไหว (เกือบจะไปซี้อหลายรอบแล้ว) แต่ขอดูข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ที่พี่ๆใช้กันก่อนครับ มีประโยชน์มากๆเลย ช่วยวิจารณ์กันเยอะๆนะครับ (เข้ามาอ่านทุกวันเลย) ขอขอบพระคุณ

เห็นราคาถูกกว่า Nokia 6610 1000บาท แต่มีกล้องด้วย เลยซื่อมา ทดลองใช้ดูก็ ok สำหรับการโทรศัพท์ปกติจะดีกว่า nokia manuมากดี แต่ยังขาดอะไรบางอย่างที่ควรจะมี กล้องถ่ายรูปที่ได้ก็ตามมาตราฐานที่มากลับโทรศัพท์ แต่เมื่อ load เข้า Computer ได้รูปเท่าจอโทรศัพท์ ขยายแล้วภาพดูไม่ได้ สรุปว่า สำหรับถ่ายเพื่อทำ Wallpaper เท่านั้น อย่าหวังอย่างอื่น กลับมานึกดูอีกที C350 ราคา 6900 samsung c100 79000 ต้องเพิ่มเงิน 4-5000 เพื่อได้กล่องถ่ายรูปสำหรับทำ Wallpaper และจอที่ใหญ่ขึ้น แต่ เวลากดเบอร์โทร ตัวเลกมาก ยังไม่ทราบว่าเปลี่ยนขนาดได้หรือไม่ คุ่มค่าเงินที่เสียหรือเปล่า และที่สุดยอด โฆษณาโดยฝรัง แต่ ทำขาย เวียดนาน จีน อินโด ฟิลิปิน ที่จริงร้านขายน่าจะมีเครื่องให้ทดลองเล่นดูก่อนตัดสินใจซื้อ ซึ่งจะเลื่อกได้ตามความต้องการจริง ไม่ใช้ได้เล่นเมื่อบอกคนขายว่าจะซื้อถึง หยิบตัวจริงมาให้
p_plan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 17:03  

คุณ jr ไม่ได้ set ความละเอียดก่อนถ่ายมั้งครับ สูงสุด 640x480 ครับ
Zai~Zai**
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 17:59  

เสียงริงโทนดังไหมครับ เวลาอยู่ที่ๆมีคนคุยกันเยอะๆ เช่น ตลาดสดจะได้ยินไหมครับ
jr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 09:53  

p_plan ผู้เขียน:
คุณ jr ไม่ได้ set ความละเอียดก่อนถ่ายมั้งครับ สูงสุด 640x480 ครับ

set ครับ ใช้สูงสุด ภาพออกมาใช้ได้ แต่ขนาด กว้างยาว เมื่อ load เข้า com แล้วเท่าจอโทรศ้พท์เลย ขยายให้ใหญ่ แล้วภาพแตก (ยี่ห้ออี่น load เข้า com จะได้ภาพที่ดีกว่านี้นำไปอัดเป็นรูปถ่ายธรรมดาแล้วพอดูได้เหมือน กล่องใช้ฟิมฟ์ราคา1000 บาท)
เสียงเรียกเข้า ดังใช้ได้ครับ ปุ่มกดหลายท่านบอกว่าไม่ถนัด แต่ผมว่าเหมาะมือดี (ผมมือใหญ่ครับ ตัวใหญ่ด้วย)
p_plan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E365
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 11:22  

jr ผู้เขียน:
p_plan ผู้เขียน:

set ครับ ใช้สูงสุด ภาพออกมาใช้ได้ แต่ขนาด กว้างยาว เมื่อ load เข้า com แล้วเท่าจอโทรศ้พท์เลย ขยายให้ใหญ่ แล้วภาพแตก (ยี่ห้ออี่น load เข้า com จะได้ภาพที่ดีกว่านี้นำไปอัดเป็นรูปถ่ายธรรมดาแล้วพอดูได้เหมือน กล่องใช้ฟิมฟ์ราคา1000 บาท)
เสียงเรียกเข้า ดังใช้ได้ครับ ปุ่มกดหลายท่านบอกว่าไม่ถนัด แต่ผมว่าเหมาะมือดี (ผมมือใหญ่ครับ ตัวใหญ่ด้วย)

งงครับ แต่ผม load เข้า com ภาพก็ใช้ได้นะครับ เป็น file BMP ขนาด 900 k 640X480 ถ้าเท่าจอโทรศัพท์จะเป็นที่ความละเอียดต่ำ สีชัดกว่า pen cam ที่ผมใช้เสียอีก แต่ความละเอียดน้อยกว่าหน่อย ผมเอาไป print ขนาดเท่าๆกับรูป 3X5" ก็ใช้ได้นะครับ
อาจจะเป็นที่ค่าที่ set มันไม่ได้อยู่ตลอด ก่อนถ่ายบางทีต้องดูก่อน เพราะ มันจะคอยไปอยู่ที่ความละเอียดต่ำ เมื่อปิดแล้วเปิดใหม่ ถ้าไงลองดูใหม่นะครับ
กบแก้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola E356
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 12:17  

[quote="MrPhone"]ความเห็นของคุณกับโมโตโรล่า E356
ซื้อมาใช้ได้สามวันแล้วคิดว่าเสียงปลายทางเบาเกินไปและเสียงที่ได้ยินก็เบาเหมือนกันฟังชั่นบางอย่างยังไม่ค่อยดีเท่าไร เช่นสมุดโทรศัพท์ไม่สามารถเรียกขี้นมาได้เวลาส่งข้อความไม่สะดวก แต่รูปทรงสวยดีนะ คิดว่ามันเป็นอีกทางเลือกที่เป็นรุ่นที่ถ่ายรูปได้ที่ราคาหมื่นต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola E356
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 12:54  

[quote="กบแก้ว"]
MrPhone ผู้เขียน:
ความเห็นของคุณกับโมโตโรล่า E356
ซื้อมาใช้ได้สามวันแล้วคิดว่าเสียงปลายทางเบาเกินไปและเสียงที่ได้ยินก็เบาเหมือนกันฟังชั่นบางอย่างยังไม่ค่อยดีเท่าไร เช่นสมุดโทรศัพท์ไม่สามารถเรียกขี้นมาได้เวลาส่งข้อความไม่สะดวก แต่รูปทรงสวยดีนะ คิดว่ามันเป็นอีกทางเลือกที่เป็นรุ่นที่ถ่ายรูปได้ที่ราคาหมื่นต้น

เรียกได้นี่ครับ เวลาส่ง sms หรือ mms ทำอย่างนี้ครับ
- กด MSGCTR ที่ soft key ขวา ณ หน้าจอปกติ
- กด select ที่ create
- เลือกเลยครับว่าจะส่ง sms หรือ mms
- พิมพ์ข้อความ หรือ เลือกที่มีก็ได้โดยกดปุ่มเมนู ปุ่มวงกลม
- กดเลือก send จะขึ้นว่า new entry
- กดที่ menu อีกที (ปุ่มกลม) ทีนี้หละครับ ก็จะมีให้เลือกว่า จะส่งใน phone book หรือ ในกลุ่มที่เราแบ่งไว้ หรือ จะทำสำเนาไว้ก่อนก็ได้
- แค่นี้ก็มีชื่อขึ้นมาแล้ว จัดการส่งได้เลย
ข้อสังเกตุสำหรับรุ่นนี้นะครับ เข้าไปที่หน้าใดก็ตาม ถ้ามี menu เพิ่มเติมจะมีสัญลักษณ์ อยู่ตรงกลางระหว่าง soft key ทั้งสองด้าน ลองดูครับ อาจจะจำยากหน่อยแต่ถ้าคล่องแล้วไม่ยากครับ
g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto E365
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2003 10:51  

ก็ไม่เลวนะ เพราะว่าตอนนี้กำลังใช้อยู่ รู้สึกว่าดีกว่าทุกรุ่นของ moto ชอบ Animation ของเค้าน่ารักดีทุกอย่างก็แบ่งตาม menu สีสวยดี มีที่ติอย่างเดียวก็คือ ภาพถ่าย zoom in zoom out ไม่ได้ แล้วก็ภาพไม่ค่อย clear เท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ panasonic GD 88 ที่เราใช้อยู่ภาพสวยกว่านะ
jr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e365
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2003 21:54  

มีปัญหาครับ เสียงที่ปลายทางฟังแล้ว เหมือนอยู่ในงานเลี้ยง บางครั้ง เดียวดังเดียวเบา นำไปให้ ศูนย์ Moto ตรวจได้ตำตอบว่า Hardwareไม่มีปัญหา มีปัญหาที่ Software ซึ่งจะออกเดือนหน้า (ผมไม่แน่ใจว่าอับ และจะดีขึ้นหรือไม่)
ต้องขอขอบคุณ Jay Mart (Central ปิ่นเกล้า) ที่ยอมให้เปลื่ยนเครื่องใหม่ เป็นยี่ห้อ-รุ่นอะไรก็ได้ที่ราคาเท่ากันหรือมากกว่า เพื่อความสบายใจจึงได้ Nokia 6610 + ถ่าน 2 ก้อน เพิ่มเงิน 50 บาทมาแทน
pek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 04:00  

มีจำหน่ายแล้วที่เจมาร์ท,บลิสเทลและ M-shop ทุกสาขาราคา 11,950บ.จะได้แผ่น Cd-rom และสาย Usbมาให้ถ้าไม่ได้ให้ขอจากทางร้านว่ามีของหรือเปล่า ถ้าไม่มีสอบถามทางร้านที่ซื้อว่าจะให้มารับได้เมื่อไหร่
-ที่ราคาถูกเพราะไม่รองรับโปรแกรม Javaดาวน์โหลดเกมส์หรือ Applicationไม่ได้ ไม่สามารถซูมภาพได้ แต่ที่ได้จะได้หน้าจอมีความละเอียดสูง สว่างคมชัด Lcd แบบ TFT กำหนดรูปภาพคนที่โทรเข้าได้ ส่ง MMS เป็นสไลด์ทีละภาพได้ พิมพ์ไทย เมนูการตั้งปลุก(ปิดเครื่องก็ปลุก) wap 2.0 openwave หน่วยความจำ 2Mb
-โปรแกรมที่ให้เป็น handset manager สำหรับ Backup files ทั้งรูปที่ถ่าย Phone bookเสียงเรียกเข้า ในการถ่ายถ้าต้องการ Print ภาพเลือก 640*480 ขึ้นอยู่กับ Hardwareและหน้าจอคอมฯของคุณด้วยว่าการ์ดแสดงผลและจอภาพมีความสามารถแค่ไหน ภาพที่ printจะมีขนาดแค่หน้าจอโทรศัพท์
-ปัญหาตอนนี้โหลดภาพและเพลงจาก Web อื่นยังไม่ได้นอกจาก Mymobilesoft มีเมนูในตัวเครื่องให้ดาวน์โหลด เสียงในระหว่างการสนทนาเบาต้องใช้ Small talkช่วย นอกนั้นโดยรวม Ok.พอใจกับเครื่องนี้ 85%
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 09:41  

ครับมีปัญหาเรื่องเสียงเหมือนกันครับคือปลายทางจะได้ยินเสียงที่ค่อนข้างเบา และจะมีเสียงขาดหายเป็นช่วงๆครับ ซื้อมาใช้ได้ 2-3 วันแล้วครับโดนปลายทางบ่นตลอดว่าไม่ได้ยิน โทรติดต่อที่ CALL CENTER MOTOROLA(02-3518666) แจ้งว่าให้ลอง RESET ค่าเริ่มต้นใหม่ตอนนี้ลอง RESET แล้วเสียงก็ยังเหมือนเดิมที่ศูนย์บอกว่าให้เอาเครื่องมาให้ช่างดูก่อนว่ามีปัญหาที่ HRADWARE หรือเปล่า รุ่นนี้ถ้าไม่มี SOFTWARE มาแก้ไขเรื่องเสียงผมว่าไม่น่าใช้เลยครับเพราะโทรศัพท์ส่วนใหญ่ก็มีไว้เพื่อติดต่อกันแต่ถ้ามีปัญหาเรื่องเสียงก็เหมือนกับติดต่อไม่ได้ ถ้าแก้ไขไม่ได้คงจะต้องเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 17:06  

ผมว่า sagem MYX-6กล้องน่าจะดีกว่าตัวนี้นะครับ หรือใครลองเทียบกัน 2เครื่องแล้วบอกที อยากรู้เหมือนกัน แต่สำหรับ T610 นั้นไม่ต้องพูดถึง ผมลองมาแล้วภาพแย่มาก สีจืดมาก แต่เหตุผลก็มาจากจอเป็นแบบSTNนั่นเอง ไม่แปลกแต่ของ E365 กับ MYX-6 นั้นเป็น TFT ภาพที่ได้สวยกว่าอยู่แล้ว
ที่ http://www.thai.net/slink/pic_myx-6_1.html มีภาพหน้าจอสวยๆๆ สำหรับMYX-6แต่หน้าจอมีขนาดเท่ากัน จึงน่าจะใช้ร่วมกันได้ ลองเข้าไปชมได้นะครับ ได้ความว่าไงบอกกันบ้างนะครับ และก็มีวิจารณ์รุ่นนี้ด้วยครับที่ http://www.thai.net/slink/e365.html นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 18:21  

ลองเข้ามาพูดคุยหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันที่นี่ซิ http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vboard.php?user=slink หรือเอารูปที่คุณถ่ายมาอวดเพื่อนๆกันดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2003 12:45  

มีบอร์ดของ Motolora V680 ของระบบCDMA(Hutch)มาแนะนำที่ http://board.thaimisc.com/slink_v680 และเครื่อง Curitel CX-820C ของhutch เช่นกันาแนะนำที่ http://board.thaimisc.com/slink_cx820c ครับสำหรับชาวHutch โดยเฉพาะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2003 16:27  

Anonymous ผู้เขียน:
มีบอร์ดของ Motolora V680 ของระบบCDMA(Hutch)มาแนะนำที่ http://board.thaimisc.com/slink_v680 และเครื่อง Curitel CX-820C ของhutch เช่นกันาแนะนำที่ http://board.thaimisc.com/slink_cx820c ครับสำหรับชาวHutch โดยเฉพาะ

ทำทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ หุหุ
pek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2003 23:03  

นำเครื่องไป upgrade sofeware ได้ที่ศูนย์ Service one 2ที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้าชั้น 5 และสีลมคอมเพล็กซ์ชั้น 4 Upแก้ไขเสียงคู่สายเบาได้ไม่เสียค่าใช้จ่าย เป็น Ver.3
-ภาพที่ถ่ายความละเอียด 640*480 print ได้ขนาดเท่าแผ่นโปสการ์ด แต่ต้องใช้โปรแกรมในการแต่งภาพ acd see หรือโปรแกรมที่สามารถแต่งรูปที่ถ่ายจากกล้องดิจิตอลได้
Numyai
Year's Star

จังหวัด: Korat
หัวข้อ : ??????????????????????????????? Version ????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 15:07  

ทำไงถึงรู้ว่าเครื่องใช้อยู่เป็น Version อะไร
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 15:52  

การตรวจสอบ version ของ software ให้กด #02# แล้วเครื่องจะแสดง version ให้โดยเลื่อนไปดูที่ SW Ver : ซึ่ง version ล่าสุดที่ผมไป upgrade ที่ศูนย์ M-LINK สุขุมวิทซอย 62(เบอร์ติดต่อ 02-7415700)ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับไปมาเมื่อวันจันทร์ที่ 14 กันยายนมาและ version ล่าสุดคือ SW Ver : 1.0.01 ครับ ตอนนี้กำลังลองใช้ดูอยู่ครับว่ามีปัญหาเรื่องเสียงหรือไม่
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 15:55  

ขอโทษทีครับลงวันที่ผิดครับ ผมไป upgrade เมื่อวันจันทร์ที่ 15 กันยายน ครับ
โชคดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 22:21  

ของเรานะตรวจสอบแล้ว เป็น version - sw.ver.0.9.02 เรื่องเสียงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เสียงดังได้ยินเสียงปลายสายชัดมาก
Bishop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 22:59  

อยากใช้ แต่ผมใช้ระบบ 1900 เครื่องที่ใช้ ได้เฉพาะ 900/1800 สามารถแก้ห้ใช้ระบบ 1900 ด้วยได้ไหมคับ ถ้าได้ไปทำที่ไหน หรือที่ไหนขายเครื่องที่สามารถทำได้ ใครทราบบอกด้วยนะคับบบบ ขอบคุณ อยากใช้ๆๆ แต่ไม่อยากเปลี่ยนระบบ เพราะระบบนี้ถูกมาก
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??????????????????? ? ??? ?
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 09:43  

โดนเหมือนกัน ซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ อาการเดียวกันเลย ที่เลวร้ายกว่าคือไปที่ service one ที่สีลม
ไปถึงตอน 19.15 ไปบอกอาการ (ตั้งใจว่าจะไป Upgrade นั่นแหละ) ก็เหมือนกับว่าศูนย์รู้ปัญหาดีอยู่แล้ว บอกแค่ว่าก็มีมาทำไปแล้วหลายราย เราก็สบายใจ บอกว่าอีกครึ่งชั่วโมงมารับ พอเสร็จรับเครื่องกลับมา ปรากฎว่าเหมือนเดิม มีปัญหาเหมือนเดิม เพิ่งมารู้วิธี check version เนี่ยแหละ เพิ่งรู้ว่าช่างมันไม่ได้ upgrade ให้ยังเป็น 0.9.02 อยู่เลย ไม่รู้ว่ามันเอาไปทำอะไรบ้าง บัดซบที่สุด อุตส่าห์ขับรถตั้งไกล เสียค่าทางด่วน (จริง ๆ ลองตั้งแต่ที่ร้านแล้ว ก็รู้สึกว่ามีปัญหา แต่ช่างมันบอกว่าให้ทิ้งเครื่องไว้ มันจะ check ให้ละเอียดอีกที เราก็ไม่แน่ใจเครื่องก็จำเป็นต้องใช้ ก็ยังงง ๆ อยู่ว่ามันจะทำอะไรได้อีกถ้ามัน upgrade แล้ว เฮงซวยว่ะ)
ใครที่ลังเลว่าจะซื้อ หรือจะเปลี่ยน แนะนำให้ไปใช้นี่ห้ออื่นเลย เครื่องก็ห่วย บริการก็เฮงซวย
ใช้ Nokia ดี ๆ อยู่แท้ ๆ ไม่น่าเลย...........
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??????????????????? ? ??? ?
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 09:44  

โดนเหมือนกัน ซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ อาการเดียวกันเลย ที่เลวร้ายกว่าคือไปที่ service one ที่สีลม
ไปถึงตอน 19.15 ไปบอกอาการ (ตั้งใจว่าจะไป Upgrade นั่นแหละ) ก็เหมือนกับว่าศูนย์รู้ปัญหาดีอยู่แล้ว บอกแค่ว่าก็มีมาทำไปแล้วหลายราย เราก็สบายใจ บอกว่าอีกครึ่งชั่วโมงมารับ พอเสร็จรับเครื่องกลับมา ปรากฎว่าเหมือนเดิม มีปัญหาเหมือนเดิม เพิ่งมารู้วิธี check version เนี่ยแหละ เพิ่งรู้ว่าช่างมันไม่ได้ upgrade ให้ยังเป็น 0.9.02 อยู่เลย ไม่รู้ว่ามันเอาไปทำอะไรบ้าง บัดซบที่สุด อุตส่าห์ขับรถตั้งไกล เสียค่าทางด่วน (จริง ๆ ลองตั้งแต่ที่ร้านแล้ว ก็รู้สึกว่ามีปัญหา แต่ช่างมันบอกว่าให้ทิ้งเครื่องไว้ มันจะ check ให้ละเอียดอีกที เราก็ไม่แน่ใจเครื่องก็จำเป็นต้องใช้ ก็ยังงง ๆ อยู่ว่ามันจะทำอะไรได้อีกถ้ามัน upgrade แล้ว เฮงซวยว่ะ)
ใครที่ลังเลว่าจะซื้อ หรือจะเปลี่ยน แนะนำให้ไปใช้นี่ห้ออื่นเลย เครื่องก็ห่วย บริการก็เฮงซวย
ใช้ Nokia ดี ๆ อยู่แท้ ๆ ไม่น่าเลย...........
เซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 09:49  

เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 09:50  

ทั่วไป ผู้เขียน:
การตรวจสอบ version ของ software ให้กด #02# แล้วเครื่องจะแสดง version ให้โดยเลื่อนไปดูที่ SW Ver : ซึ่ง version ล่าสุดที่ผมไป upgrade ที่ศูนย์ M-LINK สุขุมวิทซอย 62(เบอร์ติดต่อ 02-7415700)ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับไปมาเมื่อวันจันทร์ที่ 14 กันยายนมาและ version ล่าสุดคือ SW Ver : 1.0.01 ครับ ตอนนี้กำลังลองใช้ดูอยู่ครับว่ามีปัญหาเรื่องเสียงหรือไม่

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 12:15  

โชคดี ผู้เขียน:
ของเรานะตรวจสอบแล้ว เป็น version - sw.ver.0.9.02 เรื่องเสียงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เสียงดังได้ยินเสียงปลายสายชัดมาก

ver.0.9.02 เหมือนกันครับ ก็ชัดดี ที่ว่าเสียงเบานี่ ver. อะไรกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 12:16  

โชคดี ผู้เขียน:

ver.0.9.02 เหมือนกันครับ ก็ชัดดี ที่ว่าเสียงเบานี่ ver. อะไรกันครับ
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2003 10:01  

หลังจากไป upgrade เป็น version 1.0.01.. แล้วที่ M-LINK สุขุมวิทซอย 62 ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงขาดหายครับ ได้ยินสัญญาณเสียงต่อเนื่อง และที่เสียงเบาเท่าที่สังเกตดูเสียงดังขึ้นกว่าเดิมครับ ถือว่าเสียงดังปกติแล้วครับ พอดีผมลองเทียบเสียงกับ SUMSUNG C100 ดู
แล้วเสียงดังใกล้เคียงกันครับกับ C100
เซ็ง (เมื่อวันก่อน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2003 10:11  

ปัญหาเรื่องเสียงเบาปลายสาย แก้ไขได้แล้ว ด้วย Software 1.0.01 (ส่วนใหญ่ควรจะหาย) ถ้ายังมีปัญหาศูนย์เค้ายินดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องเช็คอะไรมาก (service one สีลม) แบบว่ารู้สึกผิดเล็กน้อย ไปว่าเค้าไว้เยอะ โดยรวมแล้วฟังก์ชั่น ลูกเล่น เยี่ยม ก่อนซื้อก็ check version ก่อนก็แล้วกันว่าเป็นตัวใหม่หรือเปล่า ศูนย์เค้าแจ้งว่าเครื่องมือ + software แพงมากหลายล้าน เลยไม่สามารถ upgrade ได้ทุกศูนย์ ตอนนี้มีแค่ 4 สาขา (สีลม, ปิ่นเกล้า, สุขุมวิท62 และเพชรบุรีตัดใหม่) ที่ซื้อ ตจว. ต้องทำใจหน่อย เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น จะดีกว่าถ้าใจร้อน อันนี้ก็เห็นใจทั้งสองฝ่าย เสียตังค์แล้วทำไงได้ แต่โดยรวมเค้าก็พยายามแก้ไขอย่างดีที่สุด ยังไงมองว่ามันเป็นการเสียแบบที่เป็นปัญหาเหมือนกันหมด (ตปท. ด้วย) เค้าต้องพยายามแก้อยู่แล้ว ถ้าจะมีปัญหาจริง ๆ คือ เป็นกรณีปัญหาที่คนอื่นเค้าไม่เป็นกัน (ซวย) + เจอตัวแทนเฮงซวย = ซวยกำลังสอง ก็เอาใจช่วยครับลุยเต็มที่ เสียตังค์แล้วนี่
ตั้ว 356
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????........
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 14:19  

ถ้าเทียบตอนนี้ในราคาช่วงที่ 11000 -13000 บาท เรามาดูกันว่าในแต่ละค่ายจะได้รุ่นไหนบ้าง
nokia 6610 6100 7210 แต่ละรุ่นไม่มีกล้องมาให้เลย สีแค่ 4096 สี เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยละเอียดนะครับ ดีที่มีวิทยุ โหลดเกมส์ได้ ราคาไม่ค่อยตก
samsung s 300 c100 t 400 จอสวยมาก เสียงเรียกเข้าสุดยอด อุปกรณ์ที่มีให้ครบดี แต่ไม่มีกล้องมาให้อีกแล้ว
ericsion t 610 สีจืด
motorola e356 เสียงเรียกเข้าดังใสดี ที่แน่ๆ ดีกว่าของ nokia แน่ๆ ลองงวางเทียบกันดูแล้วครับ คนละเรื่องเลย จอสีสดดี คุณภาพกล้องก็พอใช้ได้ แต่มืดไปหน่อย
ดูจากราคาที่เทียบกันแล้ว คิดว่าเงิน 11000 กว่าบาท E 356 คุ้มนะครับ

เพื่อนๆ ที่สนใจแลกเปลี่ยนพูดคุยกันได้นะครับ ยินดี ตั้ว 01-3815479
จากคนที่เคยผ่าน nokia 3310 3350 8210 8250 7650 3650 7250 6610 6100 LG 7020 SAMSUNG t100 s300 ครับ อ้อ nokia 6800 ด้วย
ตั้ว 356
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????........
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 14:19  

ถ้าเทียบตอนนี้ในราคาช่วงที่ 11000 -13000 บาท เรามาดูกันว่าในแต่ละค่ายจะได้รุ่นไหนบ้าง
nokia 6610 6100 7210 แต่ละรุ่นไม่มีกล้องมาให้เลย สีแค่ 4096 สี เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยละเอียดนะครับ ดีที่มีวิทยุ โหลดเกมส์ได้ ราคาไม่ค่อยตก
samsung s 300 c100 t 400 จอสวยมาก เสียงเรียกเข้าสุดยอด อุปกรณ์ที่มีให้ครบดี แต่ไม่มีกล้องมาให้อีกแล้ว
ericsion t 610 สีจืด
motorola e356 เสียงเรียกเข้าดังใสดี ที่แน่ๆ ดีกว่าของ nokia แน่ๆ ลองงวางเทียบกันดูแล้วครับ คนละเรื่องเลย จอสีสดดี คุณภาพกล้องก็พอใช้ได้ แต่มืดไปหน่อย
ดูจากราคาที่เทียบกันแล้ว คิดว่าเงิน 11000 กว่าบาท E 356 คุ้มนะครับ

เพื่อนๆ ที่สนใจแลกเปลี่ยนพูดคุยกันได้นะครับ ยินดี ตั้ว 01-3815479
จากคนที่เคยผ่าน nokia 3310 3350 8210 8250 7650 3650 7250 6610 6100 LG 7020 SAMSUNG t100 s300 ครับ อ้อ nokia 6800 ด้วย
โอ้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 21:00  

เอาอยากว่า software ที่แถมมานิมีตัวแต่งริงโทนด้วยป่าวคับ แล้วมันsupportไฟล์ MIDI ป่าวอ่ะ ผมมองหารุ่นที่มันใช้ MIDI ได้อยู่อ่ะคับ

ใครซื้อไปแล้วช่วยตอบด้วยคับ
pakdeethai
Year's Star

หัวข้อ : ?????? Up ??
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2003 15:25  

พึ่งไป ๊๊Up มาแต่ขอเตือนคนอื่นด้วยว่า อย่ามีรูปในเครื่องเป็นอันขาด เพราะถึงแม้ช่างจะบอกว่า สทมารถ Backup เอาไว้ให้ได้ และจะ Load คืนเข้าให้ แต่ภาพที่ได้คืน คุณภาพแย่มากๆ เลย คือตอนที่ถ่ายใช้ 640x480 แต่ Load คืนให้เป้น 128x128 คิดดุว่าห่วยขนาดไหน เสียดายมากเลยเป็นรูปที่ถ่ายกับคุณแม่ด้วย ถ้าบอกเสียก่อน จะเอา disk ไปให้ Save ให้ก็หมดเรื่อง
pakdeethai
Year's Star

หัวข้อ : ?????? Up ??
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2003 15:26  

พึ่งไป ๊๊Up มาแต่ขอเตือนคนอื่นด้วยว่า อย่ามีรูปในเครื่องเป็นอันขาด เพราะถึงแม้ช่างจะบอกว่า สทมารถ Backup เอาไว้ให้ได้ และจะ Load คืนเข้าให้ แต่ภาพที่ได้คืน คุณภาพแย่มากๆ เลย คือตอนที่ถ่ายใช้ 640x480 แต่ Load คืนให้เป้น 128x128 คิดดุว่าห่วยขนาดไหน เสียดายมากเลยเป็นรูปที่ถ่ายกับคุณแม่ด้วย ถ้าบอกเสียก่อน จะเอา disk ไปให้ Save ให้ก็หมดเรื่อง
sherlary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 17:29  

คือว่า ตอนนี้ก็ใช้เจ้าตัวนี้ละคะ แต่อยากทราบว่ามีเวบไหนที่พอจะสามารถดาวน์โหลดเพลงได้บ้าง ขอเป็นเข้า wap ได้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
pakdeethai
Year's Star

หัวข้อ : Midi
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 22:29  

คุณสามารถเข้าไป Load Midi ได้ที่ http://www.music-road.com/midi/thai/index.asp

และถ้าใครมี Program ที่ใช้ส่ง SMS กับแก้ไข สมุดนัด ในเครื่อง E365 ช่วยบอกหน่อย อยากได้มากๆเลย
)(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2003 18:00  

ตอนซื้อมา เค้าไม่ได้ให้สายดต้ามาด้วย อยากรู้ว่า ถ้าไปซื้อ มันจะราคาเท่าไร และตัว cd หาจากไหน
365
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????midi
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2003 16:49  

e365 เล่นไฟล์midi ได้แต่คุณภาพต่างกับลำโพงคอมหลายเท่าตัวเลยทีเดียว และเบากว่าไฟล์mmf เสียงดนตรีตีกันจนบางทีฟังไม่ออก
bmw 7i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2003 18:04  

ราคาแค่นี้ก็ดีแล้วนี่ครับ คนที่เขายังใช้ขาวดำไม่มีบ่นให้ได้ยินเลย ตั้งแต่ผมอ่านมาก็มีแต่ที่นี่แหละที่อยากได้แบบครบหมด ผมว่าไม่มีอันใหนหรอกครับ ที่ครอบคลุมทุกความต้องการเพียงส่วนตัว เพราะเขาจะผลิตตามที่ตลาดต้องการครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 01:30  

ถ้าหากทำมาครบตามความต้องการหล่ะก็คงไม่ต้องออกรุ่นอื่นกันพอดี
ska_laxzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 17:18  

ฟังแล้วปัญหาเยอะจังนะครับ แต่โนเกียก็จอสี แค่4 พัน กว่าเอง ทำไงดี
POSSIBLE เดะลำปาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 17:16  

ดีมากเลยค่ะ ซื้อตอนวันแรกที่มันออกพอดีเลยแหละ
เห็นมันน่าใช้ดี เครื่องทนนะคะ
Hyypia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 17:29  

ใช้กับ ซิม ออเร้นท์ ได้อ่ะป่าวคับ
แล้วก้อ ซื้อที่ไหนดีคับที่เขาขายถูกๆ แล้วก้ออัพเกรดให้พร้อมเลยอ่ะคับ
ตอบหน่อยนะคับ กะลังตัดสินใจซื้ออยู่คับ ขอบคุณคับ
Rum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 22:19  

ซื้อมาได้ 2 วันแล้วครับ เป็นเวอร์ชั่น 1.0.02 ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงครับ ได้ยินชัดเจนทั้ง 2 ครับ ซื้อมา 11,500 (อยู่ระยอง) ไม่รู้แพงกว่าที่ กทม. มากไหมครับ สรุปแล้ว ผมใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ...
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 00:02  

ว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้า ไม่รู้เรื่องเสียงตอนนี้เครื่องล็อตใหม่เค้าแก้ไขเรื่องเสียงหรือยังคะและก็สายดาต้าที่บอกว่าได้มาพร้อมกับเครื่องได้จริงหรือเปล่า
โอมมเพี้ยงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto e365 ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 21:52  

.........
ไมค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2003 01:09  

ทำไมถึงส่งmmsไม่ได้ครับ??????/.และจะsetความละเอียดของกล้องยังไง ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: