Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 114 / เข้าชม: 54634
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 21:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมมี MFA M4U เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ราคา 6990บ.
สนใจติดต่อ 091825125 คับ Very Happy
userM4U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 11:44  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/m4u.htm

อยากบอกว่ารุ่นนี้ห่วยมากเลย ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ก็ต้องเข้าศูนย์แล้ว รับสายหรือโทรออกก็ไม่ได้ยินเสียง ปุ่มปรับระดับเสียงก็ใช้ไม่ได้ ซื้อมาประกันยังไม่หมดเข้าศูนย์ไป 3 รอบ เข้าแต่ละครั้งรอไป 3 เดือนแถมได้แล้วยังใช้ไม่ได้เรื่องเลย สรุปเพื่อนๆอย่าได้หลงเชื่อหรือลองซื้อเชียวเสียดายตังส์ซื้อเกือบหมื่นใช้ได้แค่ไม่กี่ร้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Need some information
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 19:28  

Hi ...

I saw in the catalog, the memory is very little, do we have any way to add more memory? We will need that when we add the true tone...

If anyone know about that please be kind telling me

Sonlay

rushie ผู้เขียน:
ผมมี MFA M4U เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ราคา 6990บ.
สนใจติดต่อ 091825125 คับ Very Happy
Sonlay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? wav ???? mmf
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 19:40  

For M4U, do we have any way to add more memory? because 20k is very little for true tone...

Please if anyone know

Runglada ผู้เขียน:
วิธีแปลงMP3มาเป็น.mmf ใช้โปรแกรม PC syncของ INNO55(IDEA801) มาตัด แต่ เพลงที่ load ได้ สำหรับ M4U แค่ 20 k นะคะ

download Program ที่ http://www.innostream.com/file_zone/PC_Sync_Eng.zip
ติดตั้งเสร็จแล้วก้อ
1. กดปุ่มเลือกเพลง Mp3 ตำแหน่ง ขวา ข้างๆ Save
2. เลือกเพลงจากสัญลักษณ์ Open File ตำแหน่ง 2 จากซ้าย
3. จิ้มเลือกช่วงที่อยากได้ แล้ว play ฟังที่เลือก ปุ่ม 2 จากท้าย(ขวา)
4. พอใจแล้วก้อ Comfirm
5. เสร็จก้อไปโหลดเข้าเครื่องเล้ยจ๊ะ
Nepal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 18:41  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ MFA M4U - MOBILE FROM ADVANCE
http://www.siamphone.com/catalog/mfa/m4u.htm

Hi

Could u pls tell me how to use data cable in m4u mobile and could u pls give me software of data cable ..

Thanking you
Nepal
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 18:44  

Hi

Could u pls tell me how to use data cable in m4u mobile and could u pls give me software of data cable ..

Thanking you
Nepal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? wav ???? mmf
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 17:27  

Hi sonlay I need little favour from u .. I got MFA-M4U mobile and its data cable but i donot have software for data cable.. could u pls kindly send me that software in my email lionsnepal@yahoo.com or could u pls tell me from where i can download it .. Thanking You .. Hope to hear from u soon.. and one more question do this mobile support Memory card .. i didnot find any memory card in this phone

Hoping for your kind help

Regards

Sonlay ผู้เขียน:
For M4U, do we have any way to add more memory? because 20k is very little for true tone...

Please if anyone know

Runglada ผู้เขียน:
วิธีแปลงMP3มาเป็น.mmf ใช้โปรแกรม PC syncของ INNO55(IDEA801) มาตัด แต่ เพลงที่ load ได้ สำหรับ M4U แค่ 20 k นะคะ

download Program ที่ http://www.innostream.com/file_zone/PC_Sync_Eng.zip
ติดตั้งเสร็จแล้วก้อ
1. กดปุ่มเลือกเพลง Mp3 ตำแหน่ง ขวา ข้างๆ Save
2. เลือกเพลงจากสัญลักษณ์ Open File ตำแหน่ง 2 จากซ้าย
3. จิ้มเลือกช่วงที่อยากได้ แล้ว play ฟังที่เลือก ปุ่ม 2 จากท้าย(ขวา)
4. พอใจแล้วก้อ Comfirm
5. เสร็จก้อไปโหลดเข้าเครื่องเล้ยจ๊ะ
kunyong1
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????DriverHardware???MFAM4U????????? ????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 13:49  

หาโหลดไม่ได้เลยครับ ผมเข้าไปใน www.mfa.co.th แล้วเข้าไปSupport
หาโหลดไม่ได้เลยครับ อยู่ใหนกันแน่หรือมันไม่เปิดให้โหลดแล้ว บริการห่วยจริงๆ แสดเอ๊ย
ใครรู้มั่งครับโหลดไงงับซื้อมาตั้งแพง 9700 บาท ตอนนี้ไปถามที่ร้านบอกได้แค่ 2000 เวนเลย555+ ใครรู้ช่วยผมทีนะครับตอนนี้ท้อใจมาก Driverก็หาไม่ได้เทิร์นได้แค่2000 เซ็งโครตซื้อมา 2ปีแล้วไม่ได้สนใจDriverเลย ใครรู้ kunyong_1@hotmil.com เมลและMSNทุกวันครับตอนนี้ 2เมษา49 ช่วยทีนะครับADDมาสอนผมดว้ยนะ T.T แง้....
lottae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 21:01  

ใครมีปันหาแบบผมมั้งอะคับคือว่ารุป แบล็คกราวจะไม่เต็มหน้าจออะแล้วเป็นกรอบสี่เหลี่ยม แล้วก็จะมีเส้นสีดำๆอยุ่ที่ด้านล่างของรุปอะแบล็คกราวเลยไม่สวยอะ ใครมีวิธีแก้บอกหน่อยนะลองหลายทีละ

help!!
gfhit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 21:56  

chaiwat_4 ผู้เขียน:
สวยดีนะครับ..ไม่แพงมากด้วยเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นครับ

แต่ว่ามันห่วยมากที่สุด ใครสนใจที่จะซื้อรุ่นนี้ หยุดเด็ดขาดเพราะใช้แล้วเจ๊งสุดสุด เพราะผมเคยใช้มาแล้วครับ ขอให้คนที่ใช้เปลี่ยนใจได้แล้ว ไม่นั้นคุณจะผิดหวัง Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 21:58  

lottae ผู้เขียน:
ใครมีปันหาแบบผมมั้งอะคับคือว่ารุป แบล็คกราวจะไม่เต็มหน้าจออะแล้วเป็นกรอบสี่เหลี่ยม แล้วก็จะมีเส้นสีดำๆอยุ่ที่ด้านล่างของรุปอะแบล็คกราวเลยไม่สวยอะ ใครมีวิธีแก้บอกหน่อยนะลองหลายทีละ

help!!

ให้เปลี่ยนรุ่นไปเลย เพระมันห่วยแตกที่สุด เชื่อผมเถอะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ห็นห่วยตรงไหนเลย ใช้แล้วก็ดีไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับสวยหรูอีกต่าง
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 05:26  

ไม่ห็นห่วยตรงไหนเลย ใช้แล้วก็ดีไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับสวยหรูอีกต่างหาก
นนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมมี Driver นะครับ ใครอยากได้ส่งเมล+เบอร์มาหาผมละกันนะครับที่ ch9
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 05:30  

ผมมี Driver นะครับ ใครอยากได้ส่งเมล+เบอร์มาหาผมละกันนะครับที่ ch9true@yahoo.com ครับ
RICHY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าซื้อนะ ไม่ดีเลย
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 20:48  

Sad
ซื้อมา ไม่นานนี้เอง
ไม่ได้เรื่องเลยอ่ะ
แบตเตอรี่วาร์ตเต็ม พอคุยแค่ครั้งเดียวก็ต้องมาชาร์ตใหม่อีกละ
ลองเอาไปให้เค้าตีราคาดู จาก 9,900 บาท เค้าบอกว่าขายได้ไม่ถึง 1000 ด้วยซ้ำ
แล้วเค้ายังบอกอีกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่แย่ที่สุด บกพร่องมากที่สุด
พิจารณาดูละกันนะคะ
A_INK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MFA m4u driver down load
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 21:46  

ความคิดเห็นที่ 1เนื่องจาก MFA M4U เป็นโทรศัพท์ที่ support เฉพาะเปิดหน้า Wap page อย่างเดียวไม่สามารถ Load รูปภาพ หรือ Ringtone ต่างๆได้

แต่ถ้าต้องการ load จริงๆก็สามารถทำได้ผ่าน data cable ที่มากับเครื่องผ่าน Computer โดย install driver ตัวนี้ลงไปก่อนเพื่อที่ให้ computer รู้จัก m4u ก่อนทำการ load
http://www.mfa.co.th/driver/DRIVER_M4U.zip
Smile Smile copy เค้ามาเผื่อจะมีประโยชน์ครับ Smile Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: