Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 mini S - WindowsCE Smartphone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 26 / เข้าชม: 239377
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 mini S - WindowsCE Smartphone
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 19:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 mini S - WindowsCE Smartphone
http://www.siamphone.com/catalog/o2/minis.htm

อนุญาต ไม่มีสระอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 01:37  

ใครกำลังอยากได้ O2 Mini น่าจะรอตัวนี้ จุดเด่นที่สุดน่าจะเป็น Windows Mobile 5.0 ที่ออกแบบมาสำหรับโทรศัพท์โดยเฉพาะ
smartphone
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 10:59  

อนุญาต ไม่มีสระอิ ผู้เขียน:
ใครกำลังอยากได้ O2 Mini น่าจะรอตัวนี้ จุดเด่นที่สุดน่าจะเป็น Windows Mobile 5.0 ที่ออกแบบมาสำหรับโทรศัพท์โดยเฉพาะ

ครับแล้วก็ยังมี Wi-Fi มาให้อีกด้วยที่เนี่ยไปไหนไม่มี Out จาก Internet แน่ๆ
doo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 11:08  

เห็นว่า cpu แค่ 200M จริงหรอครับ ถ้าเป็นงั้นจริงมันจะไม่ช้าไปหรอครับ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Wow
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 23:51  

เก๋ไก๋ สไลเดอร์
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 09:44  

ทำไมเปิดตัวถูกจัง 28000 รวมภาษียังอ่ะ Very Happy
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 16:55  

panglikhit ผู้เขียน:
ทำไมเปิดตัวถูกจัง 28000 รวมภาษียังอ่ะ Very Happy

ยัง
WaiperWing75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 08:52  

ตอนแรกคิดว่าเกิน30000 แต่เปิดตัวถูกกว่าที่คิดไว้ >_< อยากได้จัง
noppa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 07:48  

ไม่ทราบว่าจะวางขายเมื่อไหร่ครับ ต้องเก็บตังค์แล้วสิ
WaiperWing75
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 11:25  

ทำไมเว็บอื่นบอก65กว่าสี แต่เวบนี้บอกตั้ง2แสนกว่าสี งงจัง สรุปหน้าจอมันมีกี่สี??? Shocked
Noomling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 02:31  

อยากทราบว่าจะนำเข้ามาเมื่อไหร่คับ อีกนานป่ะ แล้วจะราคาเท่าไหร่คับ
แล้วก็มี WLAN จริงอ่ะ อยากนั้นก็เล่นเน๊ตได้เลยดิ
แล้วตกลงความละเอียดจอเท่าไหร่กันแน่คับ
กรุณาตอบด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 22:30  

ความสามารถน่าใช้มากๆ แต่ดีไซน์ผมคิดว่ายังไม่ค่อยสวยสักเท่าไหร่
lady_au16
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 15:02  

ความจริงทำได้ถึงระดับนี้ ก็น่าจะมีระบบหน้าจอสัมผัสรวมอยู้ด้วยเลย
แต่นี่ไม่มี น่าเสียดาย ไม่มีแบบนี้ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายว่าซื้อแล้วไม่คุ้มนั่นเอง
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 03:49  

ชี้แจงครับ รุ่น O2 XDA mini S

-ขนาด 108 x 58 x 18 mm (ขนาดเท่ากับ O2 Mini)
-จอสัมผัส TFT touchscreen,สี 65K (รุ่นนี้ใช้ได้ทั้งหน้าจอสัมผัส และแป้มพิมพ์ เพื่อให้พิมพ์ตัวอักษรง่ายขึ้น)
-ขนาดหน้าจอ 240 x 320 pixels
- CPU Texas Instruments OMAP 850, 195 Mhz processor (แต่ที่ดูจากการสาธิต เมนูใช้งานต่างๆ ไม่ช้าเลยนะครับ ไวพอควร)
- OS Windows Mobile 5.0
- กล้อง 1.3 พร้อมแฟลช ถ่าย VDO ได้

- คุณสมบัติเด่นๆ
- Bluetooth v2.0
- WiFi 802.11b/g
- Built-in handsfree

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.gsmarena.com/o2_xda_mini_s-1274.php

=== ข้อเสนอแนะ ก่อนโพสกรุณาศึกษารายละเอียดที่แท้จริงก่อนนะครับ เพื่อความข้อมูลที่ถูกต้องและชัดเจน มิเช่นนั้น จะเป็นการป้อนข้อมูลที่ผิด ผู้อ่านท่านอื่นๆก็จะได้รับข้อมูลที่ผิดพลาดไปด้วย ทำให้การตัดสินใจผิดพลาดได้นะครับ ===
noppa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 09:05  

จะนำเข้ามาขายเมื่อไหร่ครับ ใครรู้บ้าง
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 22:40  

เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจอ่ะ แต่ดูๆไปแล้วเหมือนมันจะหนาไปนิดนะ
เช่นกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 03:43  

Mini ตัวเก่าครับ ขนาด : 108 x 58 x 18.1 มิลลิเมตร
น้ำหนัก 150 กรัม

กับ

Mini ตัวใหม่ครับ ขนาด : 108 x 58 x 18 มิลลิเมตร
น้ำหนัก 150 กรัม

แทบจะไม่ต่างกันเลย สำหรับ ขนาดและน้ำหนัก
g9Ut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 00:59  

เมื่อไหร่จะขายครับ ใครรู้บ้าง บอกหน่อย กำลังต้องการเปลี่ยนโทรศัพท์ด่วน จะได้รู้ว่าควรรอหรือไม่
janine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o2 mini s/ O2 mini pro
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 18:08  

noppa ผู้เขียน:
จะนำเข้ามาขายเมื่อไหร่ครับ ใครรู้บ้าง

O2 ประเทศไทย คอนเฟริ์มแล้วว่าจะไม่นำเข้ามา
สงสัยกลัวตีตลาดกับ O2 ATOM ที่กำลังจะออกมา
Kira_ti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 05:51  

ใครสนใจป่าวคับผมสนใจจะนำเข้าไปขาย1เครื่องจากอังกิดคับผมม
bLLLL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 02:06  

ใครรุ้บ้าง ถ้านำเข้ามาจากอังกฤษ แล้วจะแก้อีมี้ได้หรือเปล่า
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 11:22  

สวยดีอ่ะ

ชอบ !!

ป.ล. กล้องน่าจะเพิ่มความละเอียดอีกนิดนะคะ ไม่งั้น แจ่มแจ๋ว Very Happy
000123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 21:37  

จะแก้อีมี้ แพงไหมถ้าเอามาจากอังกฤษ
Eric Ong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 mini S - WindowsCE Smartphone
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 02:30  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 mini S - WindowsCE Smartphone
http://www.siamphone.com/catalog/o2/minis.htm

So nice! I love everything about this baby!
Only problem is! They are still not selling here! I have to get a pirated set from MBK and the insrtuctions CDs and application CDs are all in German! Terrible and they really cut your throats with the price they are selling! No new sets just sets that look like new! *duh*!
Akarin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? 1 ?????????????????? (????????????????)
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 12:48  

ใช้ที่อังกฤษแล้วเอากลับมาครับ สภาพดีมากครับ อายุประมาณ อยนิ้วมือบ้างเพราะไม่ได้ใช้ case แต่คิดว่าน่าจะเช็ดออกได้ไม่ยาก

เครื่องไม่มีล็อกครับเพราะได้ใช้บนเครื่อข่าย AIS มาเดือนกว่าไม่มีปัญหา ได้ลองเอา sim ของ DTAC มาลองแล้วก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

กล่องนี่ไม่แน่ใจว่าจะหาเจอหรือเปล่า แต่อุปกรณ์ครบครับ เป็นภาษาอังกฤษนะครับเพราะเอามาจากประเทศอังกฤษ

ขายเพราะไม่ชอบ UI ของ Pocket PC เลยจะกลับไปใช้ Treo เหมือนเดิม

ถ้าสนใจ email มาที่ ap-mailing@mailsnare.net นะครับ ผมจะถ่ายรูปอุปกรณ์จริงส่งไปให้ดู ราคา 23,000 ครับ
askchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: prayumthanee
หัวข้อ : ขาย โอทู มินิ เอส Mini S มือ1 ครับ ซื้อมาจากอังกฤษ 20000 ปลดล็อกแ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 16:42  

ขาย โอทู มินิ เอส Mini S มือ1 ครับ น้องซื้อมาให้จากอังกฤษ แต่ไม่ชอบครับ ชอบ Mini ตัวเก่ามากกว่า ตัวนี้เลยปล่อยครับ 18000-20000 บาท ปลดล็อกแล้วครับ ลองใส่ซิมลองแล้วครับใช้ได้ทุกเครือข่ายครับ โทรมาคุยได้ครับ คุณ พี โทร 04-698-3270 ครับ ดูรูปได้ครับ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT4523088.html
beer_berry
Year's Star

จังหวัด: Erfurt, Germany
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 03:23  

ตัวจริงน่ารักมากๆๆๆเลยนะ ชอบมากๆเก็บตังค์จะไปเอา เป็นเครื่องแรกเลยนะที่คิดจะใช้ เพราะไม่เคยใช้เหมือนกัน Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: