Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola A668 - Finger Writing Recognition

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 36 / เข้าชม: 107219
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola A668 - Finger Writing Recognition
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 01:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola A668 - Finger Writing Recognition
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/a668.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 10:05  

มีความสามารถแปลกดีครับ
AHA~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 13:40  

มีขายแล้วยังคับ รุ่นนี้
เห็นในเวปของ Blisstel มีโชว์แล้ว 9900.-
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 14:41  

มันจะอ้วนเกินไปหรือเปล่าเนี่ย??
พ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 16:47  

คนสิงคโปร์เพื่อนผมใช้มา2-3เดือนแล้ว ตัวเล็กน่าใช้มาก ราคานี้ไม่แพง แต่ไม่รู้เครื่องศูนย์ไทย ใช้เขียนภาษาไทยที่แผงปุ่มกดหรือเปล่า Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 00:29  

ดูในคลิปวีดีโอแล้วยังงงๆอะ เขียนที่แผงปุ่มกดโดยเอานิ้วลากๆเลยเหรอ แบบนี้ ที่แผงปุ่มก็มีเซนเซอร์หมดเลยอะสิ ไม่ธรรมดาแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 00:24  

ขายตอนนี้พอมีหวัง แต่ถ้าไตรมาส3 หมดหวังแน่ ยี่ห้ออื่นไปถึงไหนแล้วตอนนั้น
AHA~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 10:47  

เห็นด้วยคับ ผมว่าน่าจะออกมาได้แล้วแหละ ถ้ารอไตรมาส3 ยี่ห้ออื่นกินขาด สำหรับฟังชันเท่านี้
แต่ผมว่ามันสวยดีนะรุ่นนี้
warut puriwichtada
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 00:19  

ราคาถูกมากเลยนะคับอยากรู้จักกล้องล้านกว่าๆจาชัดป่ะเนี่ย ราคาถูกแล้วถ้าใช้ไปเรื่อยๆๆสงสัยคงลงมาเรื่อยอ่ะคับผมว่า รูปทรงก้อเหมือนจาคล้ายๆๆมิตซูนะ อ้วนๆๆหนาๆ
tonkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 12:28  

ไหง มันไม่มี Infrared เนี่ยย ถ้ามี ซื้อเลยนะเนี่ยยยย
NK TOGETHER
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 08:21  

ราคาใช้ได้โรย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 16:05  

ตลกกล้องไมเป็น 1.23 คนอื่นเค้า1.3กัน หรือไม่ก็2ไปเลย
เห้อ! เม่อไหร่กล้องโมโตจะชัดกะเค้าซะทีนะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 01:20  

ถ้ามีหน่วยความจำภายนอกก๊จะน่าสนกว่านี้

9900 ความจำ 8 MB กับกล้อง 1.23 ล้าน นี่มัน.................. Sad
pimmy..pimmy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 21:11  

เป็นอีกรุ่นนะที่น่าใช้ แต่ขออย่าได้ใช้ดีแทคแล้วโทรเข้ามาตั้งค่าWAP เลยนะ เบื่อ โมโตง่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า Laughing Razz
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 15:36  

เห็น ใน นสพ ราคา 9900.- ที่เจย์มาร์ท
yong_nathan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 23:08  

มีคนใช้บ้างหรือเปล่าครับรุ่นเนี้ยะ อย่างทราบว่ากล้องมันชัดอ๊ะป่าวอ่ะครับ แล้วเก็บภาพได้เยอะป่าวอ่ะครับ คุ้มป่าวเนี่ยะกับราคาเนี้ยะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 21:13  

ฟังก์ชันเขียน SMS ได้ด้วยนิ้วมือถึง 3 ภาษาได้แก่ ไทย อังกฤษ และจีน ...นับว่าเป็นฟังก์ชันที่แปลกใหม่และทันสมัยมากๆ , มีกล้อง 1.2 ล้านพิกเซล (แปลกอีกเหมือนกัน) พร้อมแฟลช และถ่ายวิดีโอได้ กอปรกับราคาเพียง 9,900 นับว่าถูกมาก Smile

แต่ขาดการเพิ่มหน่วยความจำภายนอก (หน่วยความจำภายในมีแค่ 8 เมกจะไปพอใช้อะไร) ฟัง MP3 หรือ FM ไม่ได้ รวมทั้งส่งข้อมูลด้วย IrDA และ/หรือ Bluetooth ไม่ได้อีก ...นับว่าจบเห่ Confused

สรุปแล้วก็คือ ...ห่วยแตกมาก!!! Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 16:17  

ใครเคยใช้แล้วช่วยตอบหน่อยคับ ว่าไอ้เอานิ้วลากๆเนี่ยทำไงอ่า ใช้งานง่ายมั้ย อารมณ์เหมือนใช้ Stylus เขียนจอPDAปะคับ

แล้วมีรุ่นไหนเคยทำได้แบบนี้มั่งมั้ยคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 16:37  

ราคาใช้ได้ครับ แต่การเชื่อมต่อมีแค่
DataLink เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 20:52  

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเป็นmp3ได้รึเปล่า รูปถ่ายชัดรึเปล่า ส่วนรูปร่างเล็กกระทัดรัดดี น้ำหนักเบา ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 8970 บ.
น้ำหอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 22:15  

.aac .mmf คืออะไรครับ ใครที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ? ขอบคุณครับ Question
ชายเล็ก(เด็ก moto)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 06:06  

ผมไปลองเล่นมาแล้ว น้องอยากได้เลยชวนไปดู จอสองแสนหก สีสดมากกว่า e398 ที่ผมใช้อยู่ เสียงก็ดังดีมาก function หลายตัวมีมากกว่า e398 รุ่นนี้ไม่เน้นเพลงครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อ เพราะยังข้องใจเรื่องการเชื่อมต่อ ในกล่องไม่ได้แถมสายมาให้(ช่องต่อเป็น mini usb เหมือนกับกล้องทั่วไป) ถ้าเชื่อมต่อไม่ได้ กล้องล้านกว่าก็ไร้ประโยชน์ อยากถามว่ามีท่านใดที่ซื้อมาแล้ว เชื่อมต่อได้ด้วยวิธีไหน(เสียบสายอย่างเดียว หรือสายพร้อม mobilephone tool เวอร์ชั่นไหนบ้าง) เผื่อจะได้ซื้อมั่ง ตอนนี้ น้องผม มันนั่งน้ำลายยืดมา 3-4 วันแล้ว..... อ้า...ลงโปรแกรม mobilephone tool ต้องลงก่อนเสียบสายนะครับ(สำหรับท่านที่ยังไม่รู้)
to_pla2002
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพมหานาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 12:41  

เรื่องของเสียงเรียกเข้าตัวนี้ MP3ไม่ได้ครับผม
กล้งอชัดดีครับ คำสังเสียงสั่งงานได้แม่นมากครับ
การเขียนได้ดีเท่าPlamเลยครับ เขียนได้ทั้งไทย
และอังกฤษครับ เขียนได้ไวด้วยครับ ใช้นิ้วแทน
ปากกาได้เลยครับ

จาก ปลากระป๋องครับ
เอ - moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 12:41  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ครับ ชอบfunctionเขียนข้อความด้วยนิ้วมากๆและเขียนเป็นตัวอักษรไทยได้ ส่วนกล้องก้อชัดพอใช้ได้ครับ โดยรวมOKมากเลย
ชายเล็ก(เด็กโมโต)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 11:23  

แล้วมันเชื่อมต่อกับ pc ได้ดีไหมครับ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 16:53  

น่าใช่จัง 1.23 เท่ากับ 6630 เลย แต่ไม่มี mp3 เพิ่ม ram ก็ไม่ได้เสียดาย Laughing
ดีล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 23:15  

ตั้งหน้าตั้งตารอให้ออกขายเลยนะเนี่ยรุ่นนี้ จริงๆโอเคเลยล่ะ กล้องก้อเรียกว่าดีแล้วสำหรับราคาขนาดนี้ ถึงจะไม่ค่อยสนับสนุนการเชื่อมต่อเท่าไหร่ก้อเถอะ ส่วนตัวแล้วชอบฟังก์ชั่นที่ใช้นิ้วเขียนบนแป้นพิมพ์มากเลย แต่..ไปลองถึอๆจับๆมา ปรากฏว่า "เบา" เหมือนจะดีที่น้ำหนักเบา แต่มันรู้สึกสงสัยถึง material ที่ใช้ทำตัวเครื่องเลยว่ามันจะทนสู้ V290 ที่ใช้อยู่ตอนนี้ได้เหรอเนี่ย..ก้อเลยยังไม่เอาดีกว่า และคิดว่าจะใช้รุ่น V ต่อไป ก้อจะรอให้ V1150 ออก..สงสัยจะอีกนานนน Confused
poknarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 11:24  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองหล่ะค่ะ กะลังงงกะเขียนด้วยนิ้อยู่เรยหล่ะค่ะ

Embarassed
นานาจิตตัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 19:17  

ดูจากสเปครวมๆแล้ว สุดยอดมากครับรุ่นนี้ แต่มันก็ตัดกับที่ว่า เนื้อที่ๆมันให้มา ออกจะน่าเกียจมากๆเลย ถ้าสเปคเครื่องแจ๋วแบบนี้ เนื้อที่เพียงนิดเดียวมันใช้ประโยชน์แทบไม่ได้เลยจิงๆ ถ้าเพิ่ม ความจำไม่ได้ อย่างน้อยน่าจะให้มีติดเครื่องไว้สัก 50mb ถึงจะพอทน รับลองขายดีโคดๆ เลยล่ะ Wink
torrv24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 16:05  

ผมซื้อเมื่อเดือนสิงหา เครื่องรับประกันศูนย์ ใช้ได้หนึ่งเดือน เครื่องก็เสียหน้าจอไม่แสดงผล มีแต่เเสงสว่างขาวทั้งจอด้านนอกและใน อีกวันผมเลยไปส่งซ่อมที่สาขาที่ซื้อมา พนักงานให้รายละเอียดว่าจะส่งต่อไปที่ศูนย์Moto อีกหนึ่งเดือนถัดมาพนักงานก็โทรมาบอกให้ผมไปรับเครื่องโดยไม่ได้เเจ้งว่าเครื่องเป็นอะไร พอไปรับ พนักงานก็แจ้งว่าซ่อมไม่คุ้ม(โดยที่ไม่แจ้งให้ผมทราบว่าถ้าผมจะซ่อมค่าใช้จ่ายจะมีเท่าไร) เพราะหน้าจอมีความชื้น(ทั้งที่ผมรักษาเครื่องอย่างดีสติกเกอร์แปะหน้าจอยังอยู่เลยเครื่องไม่เคยถูกน้ำถ้าจะโดนก็คงโดนน้ำลายผมแหล่ะครับ) พนักงานท่านนั้นก็ได้แนะนำให้ซื้อใหม่แทน(บริษัทน่าจะให้รางวัลพนักงานขายดีเด่นนะครับ) ผมถามว่าบริษัทไม่มีความรับผิดชอบอะไรให้เลย เขาตอบไม่มีถ้าอยากได้ก็คงต้องไปร้องเรียน สคบ.เอาเอง ผมเสียความรู้สึกมาก ก็เลยเอาเครื่องกลับ
ก็คงได้แต่คิดว่าคงเป็นโชคร้ายของผมเองที่ตัดสินเลือกซื้อที่เครื่องนี้เอง เงิน8,959.50บาทแลกกับการได้ใช้1เดือน คงไม่เสียความรู้สึกเท่ากับความรับผิดชอบที่มีต่อลูกค้าและคำตอบที่ผมได้รับ
ก็ขอให้ทุกคนดิดให้ดีก่อนที่จะซื้อเครื่องรุ่นนี้กับยี่ห้อนี๊ ก่อนที่ท่านจะเป็นผู้โชคร้ายต่อจากผม Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Mimi2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 03:12  

เป็นเเฟนโมโตตลอดครับ เเละยังเชื่อว่าโมโตเป็นโทรศัพท์ที่ดี ตอนนี้ใช้อีหกเเป็ดศูนย์อยู่ เเต่ขอต่อว่าหน่อยเหอะถ้าเม็มในตัวเครื่องไม่อยากให้ก้อไม่ต้องให้นะครับ มาทีละห้าทีละเเปด ดูน่าสงสารจัง ถ้าวีสามเพิ่มเม็มได้ผมถอยมาใช้คู่กับอีหกเเปดศูนย์เเล้ว เเต่ขอชมอีหกเเปดศูนย์เเละไอว่าเจ๋งมา ไอ้พีดีเอโฟนสองสามหมื่นมันยังไม่มีให้ขนาดนี้เลย ขอปรบมือให้ครับ
kiri
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????? a669
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 17:35  

ผมซื้อมาแล้วครับ แค่ 4000บาทเอง ที่มาบุญครอง Wink
Gu เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? a669
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 10:41  

kiri ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับ แค่ 4000บาทเอง ที่มาบุญครอง Wink

หุหุ 4700 ต่ะหากคุณ ร้านหนาย ขาย 4000บอกหน่อยดิ
อย่ามั่วอ่ะ เบื่อพวกรู้ดี ตะก่อนขาย 9900 ตอนนี้ 4700 กล้อง1.2 ล้าน
ผมว่าคุ้มนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 21:36  

ไปดูมา 4200 ร้านนิด
ผู้อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 10:05  

ใช้ Motorola รุ่น A668 ตอนนี้มีข้อมูลสัญญานเครือข่ายวิ่งเต็มหน้าจอไปหมด
ผู้ใดสามารถแก้ไขได้ กรุณาตอบให้ทราบด้วย ขอบคุณมากๆๆๆๆ
เจสันยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีไหม
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 21:04  

ใช้ 668 ดีไหม ตอนนี้ตกรุ่นแล้ว ราคาขายที่ฟิวเจอร์ 3800 ว่าจะลองซื้อมาใช้ดีไหม มีสายUSB ขายไหม
aor111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Moto A668
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 14:37  

ขาย Moto A668 ราคา 1900-2000 บาท (ต่อรองได้)

ใช้มา 10 เดือน

มีสายชาร์จ และ สมอทอร์ค

กล่องพร้อมคู่มือการใช้งาน

สนใจติดต่อ aor_siam@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: