Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson P990i - Effective Communications
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 957 / เข้าชม: 1071575
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 18:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

^เป็นไรมากรึเปล่าท่าน^ Rolling Eyes
angklish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:09  

numtaz ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่องกล้องงะครับว่าทำไมมันโฟกัสไม่ชัดงะครับ ถ่ายมา10หนชัดประมาณ3 4หนงะครับพี่ looker ผมก็ไม่ได้ปรับอะไรนะครับ โหมดก็เป็น normal ไม่ใช่ macro

แล้วตั้งโหมด auto focus เป็น normal หรือยังครับ
angklish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:12  

Anonymous ผู้เขียน:
p990 สามารถอัดเสียงสนทนาได้เป่า
แล้วโปรแกรม golf 3d น่ะ ทำมัยเปิดได้บ้างไม่ได้บ้างร่ะ ของคนอื่นเป็นกันป่าวอ่ะ

เท่าที่ทราบ symbian ยังทำไม่ได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HoNeYMuSTArD
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 23:13  

mereallity ผู้เขียน:
ตอนนี้มีโปรแกรมมา up หรือติดตั้งเสริมบ้างมั้ยคะ
หรือถ้ามีตัวเก่าๆ ช่วยบอกด้วยนะ เผื่อจะหามาติดค่ะ

ลองเข้าไปดูนะครับที่
http://tech.groups.yahoo.com/group/ThaiSmartMobileUIQ3R1/
numtaz
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 08:13  

ผมตั้งเป็นnormal แล้วครับ วันนี้คงเข้าศูนย์งะครับ
แฮปปี้
Year's Star

หัวข้อ : หนูเลือก 990i
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 21:50  

ตกลงหนูเลือก 990i แล้วคะ ประทับใจพอสมควร คิดถูกแล้วที่ขาย Atom เสียงทีเรียกเข้า ก็ดังใช้ได้นะ ไม่เห็นน่ากลัวเหมือนที่กล่าวขานกันเลย หนูยังใช้ไม่คล่องเลยคะ ไม่เหมือน %WM5 มีคำถามขอคำชี้แนะด้วยคะ
- เข้า System Information อย่างไรคะ จะดูรุ่นของ FW
- Format MS ไม่ได้ ขึนว่า corrupt storage space หมายความว่าอย่างไรคะ
- ทำ Handfree อย่างไรคะ
- sync เครื่องกับ PC ไม่ได้ syncแล้วไม่ยอมหยุดเลย ต้องลงโปรแกรมที่ PCใหม่หรือไม่
- SmartDic. เข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง SmartDic. ควรเก็บที่เครื่องหรือ MS คะ
- ทำไมไม่มีเกมส์แถมมาให้เลยคะ
- มีหน้งสือที่สอนใช้ 990i โดยเฉพาะไหม๊คะ
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 22:58  

พดดีเครื่องไม่ได้อยู่กะตัว ตอบเป็นบางข้อนะครับ เอาเท่าที่จำได้ ถ้าdict เปิดได้บ้างไม่ได้บ้างผมก็เป็นต้องปิดโปรแกรมทั้งหมดก่อนถึงจะเปิดได้ดี
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 23:03  

ถ้าเกมมีสองเกมครับถ้าจำไม่ผิดอยู่ใน Entertainment ครับ
aeysaurus101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หนูเลือก 990i
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 23:13  

แฮปปี้ ผู้เขียน:
ตกลงหนูเลือก 990i แล้วคะ ประทับใจพอสมควร คิดถูกแล้วที่ขาย Atom เสียงทีเรียกเข้า ก็ดังใช้ได้นะ ไม่เห็นน่ากลัวเหมือนที่กล่าวขานกันเลย หนูยังใช้ไม่คล่องเลยคะ ไม่เหมือน %WM5 มีคำถามขอคำชี้แนะด้วยคะ
- เข้า System Information อย่างไรคะ จะดูรุ่นของ FW
- Format MS ไม่ได้ ขึนว่า corrupt storage space หมายความว่าอย่างไรคะ
- ทำ Handfree อย่างไรคะ
- sync เครื่องกับ PC ไม่ได้ syncแล้วไม่ยอมหยุดเลย ต้องลงโปรแกรมที่ PCใหม่หรือไม่
- SmartDic. เข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง SmartDic. ควรเก็บที่เครื่องหรือ MS คะ
- ทำไมไม่มีเกมส์แถมมาให้เลยคะ
- มีหน้งสือที่สอนใช้ 990i โดยเฉพาะไหม๊คะ

***ขอช่วยพี่ลุ๊กตอบนะครับ***
1. พี่ลุ๊กเคยตอบไปแล้วครับ แต่ถ้าค้นไม่เจอให้กดปุ่มสามเหลี่ยมบนตอนเข้าเมนูแล้วเลิก System Information ได้เลย หรือถ้าปิดฝาฟลิปให้เลือกตรง more ได้เลยครับ
2. ลองฟอร์แมทจาก PC ดูครับ โดยเปลี่ยน USB เป็น File Transfer Mode (เข้าตรง Control panel เลือก Device เลือก Connection เลือก USB คลิกเปลี่ยนเป็น File Transfer Mode ครับ)
3. อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เพราะไม่เจอปัญหาลอง Remove แล้วรีสตาร์ทแล้วลงใหม่ครับ
4. น่าจะเปิดโปรแกรมมากไปครับ ต้องหมั่นปิดจาก Task Mananger บ่อยๆ
5. ลองเว็บนี้ดูครับ แต่ก้อไม่ได้มีเกมเยอะนะครับ http://tech.groups.yahoo.com/group/ThaiSmartMobileGamezUIQ3r1/
6. สักพักก้อคงมีครับ ลองช่วยๆ กันเชียร์พี่ลุ๊กเขียนดิครับ
***ผมก้อเปลี่ยนจากน้องตอมมาใช้น้องพีเหมือนกัน ไม่ผิดหวังครับ symbian อาจจะไม่ฉลาดกว่า WM (แต่ก้อสูสี) แต่ลูกเล่น (Multimedia) แพรวพราว เห็นจาก 900 910 แล้ว อนาคตไม่น่าผิดหวัง ตอนแรกผมอยากได้ w950i มากกว่า แต่แพ้พริตตี้ครับ
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 23:17  

เข้า System Information โดยการปิดflip แล้วเลื่อนJog-Dial ขึ้นสองครั้งแล้วกดดอกจันหนึ่งที แล้วก็เลื่อนJog-Dial ลงสองครั้งแล้วกดดอกจันหนึ่งที แล้วก็เลื่อนJog-Dialลงอีกหนึ่งครั้งแล้วกดดอกจันหนึ่งที มันจะมาอยู่ในหน้าtestครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 10:35  

พี่ Looker หายไปไหนอ่ะคะ

ชอบเข้ามาอ่านเพราะได้ความรู้ดีน่ะค่ะ

พี่ Looker กลับมาเถอะนะคะ

KenjiSoft
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 10:40  

พี่ๆๆๆ ครับ ถามเล็กน้อยนะของ P990i

คำถาม
1. ผมลองทำ Folder ของ Contact แล้ว (ไม่ใช่ Group นะครับ ) แล้วสามารถตั้งเสียงเรียกของ Folder แต่ละอันได้มั้ยครับ เพราะลองแล้วเหมือว่ามันได้แค่ personal ringtone ไม่แน่ใจว่าทำ Folder Contact ได้มั้ยนะครับ

2.ลองทำ Voice Control ของแต่ละ Contact แล้ว .....แล้วเวลาใช้งานมันใช้ยังไงอะครับ ผม record เสียงลงไปแล้วนะ ไป Set Voice Caller name แล้วด้วย

3.เราให้เครื่องจำลายมือได้มั้ยครับ เช่น ผมเขียนตัวคล้าย ก. ไก่ ....ให้มันจำว่าเราเขียน ก. ได้มั้ยครับ แล้วทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ Smile

ปล.เรื่องของโปรแกรม UIQ3 ตอนนี้ก็เริ่มออกมาเรื่อยๆแล้วครับ Theme ก็ด้วย ของผมใช้ Theme MacSmile โปรแกรมเล่น msn ก็มีแล้ว

ไม่รุ้ว่ามีโปรแกรมที่สามารถสั่งงานจากปุ่มอื่นของ keyboard มั้ยเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 21:41  

โฟกัสไม่ชัดผมก็เป็นนะครับ ต้องโฟกัสหลายๆทีครับ ลอง normal แล้วก็ไม่ชัดครับ
เง้ออ
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:45  

ไปที่ศูนย์มาครับเขาเปลี่ยนกล้องให้ก็ไม่หาย เรยเปลี่ยนเครื่องเรยครับ
KenjiSoft
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 09:46  

พี่ๆครับ อยุ่ๆ ดีตัว Touch Screen ก็ไม่ทำงานอะครับ ....ไปโดน คำสั่งอะป่าวเนี้ย งง มากครับ Shocked
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : อุปกรณ์ทำความสะอาดโทรศัพท์มือถือจากวัสดุเหลือใช้!
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 11:45  

อุปกรณ์ทำความสะอาดโทรศัพท์มือถือจากวัสดุเหลือใช้!

ขวดยาหรืออาหารเสริมที่มีฟองน้ำปิดที่ปากขวดด้านในมีประโยชน์อย่าทิ้งนะคับ!

เมื่อบริโภคหมดแล้วให้นำขวดไปล้างให้สะอาด เช็ดให้แห้ง ส่วนฟองน้ำก็ล้างให้สะอาดแล้วบีบให้แห้ง

นำฟองน้ำมาเช็ดถูตัวบอดี้โทรศัพท์ หน้าจอ และสไตลัส (ถ้ามี) ยกเว้นเลนส์กล้อง (ถ้ามี) ซึ่งต้องใช้ผ้าสำหรับเช็ดเลนส์โดยเฉพาะ

นำฟองน้ำไปล้างให้สะอาด บีบให้แห้งแล้วเก็บลงขวดอย่างเดิม (ไม่ต้องปิดฝา) สำหรับใช้ในคราวต่อไป ฟองน้ำมีรูพรุนในตัวย่อมระบายอากาศได้ดีและแห้งในเวลาอันรวดเร็ว ช่วยประหยัดเนิ้อที่ในการเก็บ

ข้อดี
-สามารถเช็ดทำความสะอาดคราบเหงื่อไคลและฝุ่นละอองได้เป็นอย่างดี
-ไม่ทำลายพื้นผิวโทรศัพท์ เช็ดแล้วแห้งทันที เมื่อหยิบจับจะรู้สึกได้เลยว่าสะอาดขึ้น
-ไม่ทิ้งขนผ้า ไม่ต้องซักแล้วเอาไปตากเหมือนเช็ดด้วยผ้าชุบน้ำ
-ไม่ทิ้งฝุ่นละอองกระดาษเหมือนเช็ดด้วยกระดาษทิชชู่
-ฟองน้าสามารถล้างทำความสะอาดแล้วนำกลับมาใช้ใหม่ได้หลายครั้ง หากชำรุดก็สามารถเปลี่ยนใหม่ได้
-ประหยัดเนื้อที่ในการเก็บ สามารถพกพานำติดตัวไปได้ทุกที่

หมายเหตุ
-ก่อนนำฟองน้ำมาใช้งานควรชุบน้ำแล้วบีบให้แห้งเสียก่อน
-สำหรับโทรศัพท์รุ่นที่หน้าจอเป็นแบบ Touch screen ควรตั้งล็อคปุ่ม (มันจะล็อคการสัมผัสหน้าจอด้วย) ก่อนเช็ดทำความสะอาดทุกครั้ง

นี่ฟองน้ำที่ผมใช้อยู่ ใส่ขวดซุปเป็ด เอ๊ย!..ซุบไก่ไว้ เก่าแล้วแต่ก็ยังใช้ได้ดีคับ laughing6

โฟกัสไม่ชัดผมก็เป็นนะครับ ต้องโฟกัสหลายๆทีครับ ลอง normal แล้วก็ไม่ชัดครับ
เง้ออ

ใช้แร้ว..เครื่องผมก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นบางครั้งนะ เรื่องนี้ผมได้แจ้งกะทาง SE ประเทศไทยไปแร้ว..คงต้องรอ FW ตัวใหม่เสร็จแล้วนำเครื่องไป upgrade น่ะคับ..

KenjiSoft ผู้เขียน:
พี่ๆครับ อยุ่ๆ ดีตัว Touch Screen ก็ไม่ทำงานอะครับ ....ไปโดน คำสั่งอะป่าวเนี้ย งง มากครับ Shocked

ไม่ต้องตกใจไป มันเป็นอาการแฮ้งค์อย่างหนึ่ง ลองเข้าไปปิด App. ที่ไม่ได้ใช้ใน Task manager แล้วลองใหม่ ถ้าไม่หายก็ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็หายคับ...
solocke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 01:29  

smart dict. ต้องปิดโปรแกรมเล่นเสียงก่อนครับ เพราะมันเป็น talking dict ด้วยไง ปิดแล้วใช้ได้ตลอดแน่นอน
990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 13:50  

อยากทราบว่าเจ้า p990i นี่ใช้กับ sim ตัดได้มั้ย ใครใช้อยู่กรุณาแนะนำด้วยครับ
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 17:04  

รบกวานถามเรื่องwifi ครับ ผมเปิด wifi แล้วเจอสัญญาณแล้วแต่ติดรหัสล๊อค ผมมีรหัสแต่ไม่รุ้จะไปใส่ที่ใหน งะครับเพื่อที่จะให้มัน connect กันได้ครับชว่ยตอบหน่อยครับ
vipcream
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความเห็นพี่ๆทุกคนหน่อยคับบบ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 01:50  

แบบว่าผมอยากได้ P990i อ่ะคับ ซื้อที่ศูนย์ไหนจะดีอ่ะคับแนะนำหน่อยคับ แล้วที่เพิ่ม 500 บาท ได้เมม 512 นี่มันศูนย์ไหนเหรอคับ ยังมีโปรโมชั่นนี้อยู่หรือป่าวคับ ช่วยตอบผมหน่อยคับ ขอบคุณค๊าบบบ Laughing
990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:16  

ไปเดินหาซื้อ application/program ที่เล่นกับ UIQ3 ไม่มีเลย เลยสงสัยว่าแล้วงี้จะซื้อมือถือ symbian มาใช้ทำไม ลองเข้าไปที่

http://www.allaboutsymbian.com/software/Sony_Ericsson_P990/freeware/

เห็นเขามี freeware สำหรับรุ่น P990i นี้อยู่พอควรแต่ยังไม่ได้ลอง เลยบอกต่อกันครับ
มาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:16  

เข้าเวบนี้เลยครับ www.smart-mobile.com สมัครสมาชิกด้วยนะครับ แล้ว เข้าเวบบอร์ด จะมีห้องต่างๆ ให้เข้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ถาม-ตอบ และมี freeware ของ UIQ หรือ อื่นๆ ให้โหลดกันฟรีด้วยครับ จะมีผู้ดูแลเวบ และเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยกันตอบคำถามหรือข้อสงสัยอย่างเป็นกันเอง แต่ว่าถ้าจะถามอะไร กรุณา ค้นหาจากกระทู้เก่าๆก่อนด้วยนะครับเพราะเขามีโพสไว้เพียบ
สาวกSEPตลอดการ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 01:17  

ข้าพเจ้าขอsay good byeให้กับp990 ขอใช้p910แทน
1.ตัวบอดี้ก็ได้ต่างกัน
2.ความจุในตัวเครื่องก็พอๆกัน
3.เสียงแจ่มกว่าp990เยอะ ไม่ว่าจะฟังเพลงหรือringtone(เน้นตรงนี้)
6.แบตเตอร์รี่p910ใช้ได้นานกว่า
7.p910หูฟังsmall talkกับที่ชาร์ตแบตแยกกัน สะดวกต่อการใช้งานมากกว่า
8.เครื่องไม่มีการหน่วง
9.ฝาครอบแบตเปิดออกง่ายกว่าp990(ฝาเปิดออกยากโครต จะเปิดออกทีต้องใช้กำลังมากมาย ส่วนใหญ่จะใช้สก็อตเทปดึง)
10 ผมจะคอยตัวp1000ก็แล้วกัน p990สอบไม่ผ่านสำหรับผมแต่คนออื่นผมไม่รู้
zi_nu
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อเครื่องต่างประเทศ สามารถโหลดภาษาไทยได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 21:40  

ซื้อเครื่อง p990 ต่างประเทศ สามารถโหลดภาษาไทยได้หรือเปล่า โหลดไดที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 08:21  

บอร์ดรุ่นนี้เลยไม่มีอะไรสนใจแล้วเหรอเงียบไปแล้วครับ จากคนที่เคยใช้
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อเครื่องต่างประเทศ สามารถโหลดภาษาไทยได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 11:11  

zi_nu ผู้เขียน:
ซื้อเครื่อง p990 ต่างประเทศ สามารถโหลดภาษาไทยได้หรือเปล่า โหลดไดที่ไหนครับ

คุณสามารถติดต่อขอซื้อโปรแกรมลิขสิทธิ์ SmartThai/Dictionary จาก Wisecom. ได้โดย คลิ๊กที่นี่ แล้วคลิ๊กคำว่า About us ข้างบน สถานที่ติดต่อและเบอร์โทรจะอยู่ข้างล่างสุดคับ

ช่วยตอบผมทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อ P990i จากศูนย์ไหนดีอ่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 12:08  

ผมอยากได้นานแล้วอ่ะ แต่เลือกไม่ถูกว่าจะซื้อที่ศูนย์ไหน หรือว่ามันก็คล้ายๆกันอ่ะ?
แต่ได้ข่าวว่ามีบางศูนย์ที่เพิ่งเงินอีก 500 บาทแล้วจะได้เมม 512 เหรอคับ ศูนย์ไหนเหรอคับ พี่ๆเพื่อนๆช่วยบอกผมด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 15:08  

พี่ looker ครับ อยากทราบว่ามีโปรแกรมที่เวลาโทรเข้าหรือโทรออก มันจะบันทึกเสียนสนทนาหรือป่าวครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 22:42  

ช่วยตอบผมทีคับ ผู้เขียน:
ผมอยากได้นานแล้วอ่ะ แต่เลือกไม่ถูกว่าจะซื้อที่ศูนย์ไหน หรือว่ามันก็คล้ายๆกันอ่ะ?
แต่ได้ข่าวว่ามีบางศูนย์ที่เพิ่งเงินอีก 500 บาทแล้วจะได้เมม 512 เหรอคับ ศูนย์ไหนเหรอคับ พี่ๆเพื่อนๆช่วยบอกผมด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ Razz

ศูนย์ i-mobile ไงคับ เพิ่มเงิน 500 บาทได้ MSD Pro ของ Sandisk 512 MB

พี่ looker ครับ อยากทราบว่ามีโปรแกรมที่เวลาโทรเข้าหรือโทรออก มันจะบันทึกเสียนสนทนาหรือป่าวครับ

พี่ยังไม่เห็นนะ แต่ถ้าเป็นรุ่นที่ไม่ใช่ Symbian จะมีเมนูบันทึกเสียงสนทนา (กด More ในขณะสนทนาแล้วเลือก Record)
อีกทีนะคับบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แหะๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 18:23  

ศูนย์ I-Mobile อยู่ที่ไหนมั่งอ่ะคับ ผมอยู่เกษตรอ่ะ มีที่ไหนใกล้ๆมั่งอ่ะคับ เซ็นทรัลลาดพร้าวมีไหมคับ หรือศูนย์ใหญ่ๆที่ไหนอ่ะคับ ช่วยผมทีค๊าบ
แล้วอีกอย่างอ่ะ เพิ่ม 500 แล้วได้เมม 512 เนี่ย มันมีหมดโปรโมชั่นป่าวอ่ะ กลัวจะไปซื้อแล้วหมดเขตพอดีง่ะ T_T
ขอบคุณค๊าบบบ
แฮปปี้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 20:22  

หนูเผลอไป Formatt เครื่อง ทำให้โปรแกรมหายหมดเลย เข้า Internet ไม่ได้ ถ้าจะไปให้ศูนย์ set ให้ใหม่ ไม่ทราบว่าจะบริการให้ไหม๊คะ
เวลาเปิดเครื่อง จะขึ้นว่า Corrup D หมายถีงอะไรคะ MS เสียใช่ไหม๊คะ
ตอนนี้รูสึกว่าเครื่องช้ามาก เวลาโทรเข้า จะใช้เวลานานถึงจะโชว์ชื่อ ทั้งที่ไม่ได้เปิดอะไรค้างไว้เลย ช้าไปมั้งหมด ช้ากว่าตอนซื้อใหม่มาก ซื้อมาเพีง 1 เดือน
รบกวนพี่พี่ช่วยเหลือด้วยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 23:10  

up FW ใหม่ดูครับ ผมอัพด้วยตัวเองแล้วครับ
เป็น ver ใหม่ล่าสุด ขอบอกว่าเครื่องเร็ซขึ้นประมาณ 3 เท่าเลยครับ
ตอนแรกผมผิดหวังกับ P990 มาก แต่ตอนนี้ผมรู้แล้วครับว่ามันดีจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 23:13  

แฮปปี้ ผู้เขียน:
หนูเผลอไป Formatt เครื่อง ทำให้โปรแกรมหายหมดเลย เข้า Internet ไม่ได้ ถ้าจะไปให้ศูนย์ set ให้ใหม่ ไม่ทราบว่าจะบริการให้ไหม๊คะ
เวลาเปิดเครื่อง จะขึ้นว่า Corrup D หมายถีงอะไรคะ MS เสียใช่ไหม๊คะ
ตอนนี้รูสึกว่าเครื่องช้ามาก เวลาโทรเข้า จะใช้เวลานานถึงจะโชว์ชื่อ ทั้งที่ไม่ได้เปิดอะไรค้างไว้เลย ช้าไปมั้งหมด ช้ากว่าตอนซื้อใหม่มาก ซื้อมาเพีง 1 เดือน
รบกวนพี่พี่ช่วยเหลือด้วยคะ

ตอนแรกผมก็ format เหมือนกับคุณครับหายไปหลายอย่างเช่น เกม Golf

แต่ผมแนะนำให้อัพ FW เองครับเข้าwww.sonyericsson.com
ครับ แล้วไป download โปรแกรมอัพมา แล้วก็ทำตามขั้นตอนครับ
พออัพเสร็จ game ผมก็กลับมา + เครื่องไวขึ้น 3-4 เท่า เสถียรขึ้นมากมาย
R7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 19:26  

FW ล่าสุดที่ ที่ up ผ่าน web คือ version อะไรครับ
brian_chen9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 17:37  

กำลังจะซื้อ P990i ครับขอถามผู้รู้ด้วยคับ
1. ถ้าซื้อเครื่องหิ้วจะลงภาษาไทยกับดิกชั่นเนรี่ โดยไปซื้อแผ่นที่มาบุญครองหรือพันธุ์ทิพย์จะมีไหมครับ
2. เครื่องศูนย์มีอะไรมาให้ในกล่องบ้างคับ
brian_chen9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 17:41  

กำลังจะซื้อ P990i ครับขอถามผู้รู้ด้วยคับ
1. ถ้าซื้อเครื่องหิ้วจะลงภาษาไทยกับดิกชั่นเนรี่ โดยไปซื้อแผ่นที่มาบุญครองหรือพันธุ์ทิพย์จะมีไหมครับ โดยไม่ต้องซื้อลิขสิทธิ์ที่ web wisedom คับ
2. เครื่องศูนย์มีอะไรมาให้ในกล่องบ้างคับ
3. เครื่องรุ่นนี้สามารถใช้ wireless lan และ wifi ได้เหมือน Note Book หรือเปล่าคับ Auto search เหมือน Note Book ไหมคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย brian_chen9 เมื่อวันที่ 28 Nov 2006 18:58; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ick-jaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 18:47  

ยังมีขายอยู่ไหมครับ และราคาเท่าไร
แฮปปี้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:05  

จะอัพ FW ตามที่พี่บอกคะ เข้าไป www.sonyericsson.com แล้ว หา FW ไม่เจอคะ รบกวนช่วยแนะนำเพิ่มด้วยคะ นับวันยิ่งช้าลงอีก
P999i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 11:13  

หน้านี้ครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1&zone=ps&lm=ps1

ตอนนี้ FW ของคุณเป็น version ไหนอยู่ครับ
P990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 18:10  

มี Themes ให้ download กันฟรีเพิ่มที่ http://www.se-uiq.com/themes-p990-eng.htm
ลองดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 10:39  

ขายp990i เครื่องนอกสภาพสวยมากอัพโปรแกรมไทยแล้ว20.000 อุปกรณ์ยกกล่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 10:42  

ขายp990i เครื่องนอกสภาพสวยมากอัพโปรแกรมไทยแล้ว20.000 อุปกรณ์ยกกล่อง0817774857
นางฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กะลังตัดสินใจเลือกระหว่าง P990i และ HP rw6828 อยู่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 23:59  

คือปกติใช้ d900อยู่ แต่ต้องเปลี่ยนมาใช้พวก PPC เพราะเรื่องงานน่ะค่ะ

ที่เข้าตากรรมการก้อมีอยู่ 2 รุ่น คือ P990i และ HP rw6828

ที่ชอบSE เพราะเคยใช้k750iมาก่อน ติดใจSEมากค่ะ แต่ไม่แน่ใจกับรุ่นนี้เท่าไหร่นัก ว่าจะhangไหม และ HP rw 6828 ก้อมีคนบอกว่า แบตหมดเร็วมาก

ถ้าให้งานจิงๆ คงไม่ลงProgrammeเยอะ หลักๆที่ใช้คือ Wifi + Ms.Office +MSNบ้างเท่านั้นอ่าค่ะ

ยังไง
รบกวนพี่ๆผู้ใจดีและพี่lookerช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะ
kpp
Year's Star

หัวข้อ : P990I
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 15:05  

อยากรู้ว่า P990i สามารถ make new file for excel or word ได้หรือไม่
ไม่เคยใช้ SE มาก่อนเลย เคยใช้แต่ PPC
paul78
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนถามคุณlookerวิธีการตั้งค่าในActiveSync p990iครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 21:42  

รบกวนถามคุณlookerและท่านอื่นๆเกี่ยวกับการตั้งค่าในActiveSync p990iครับ ในโปรแกรมบอกให้ตั้งค่า Username, password and server เพื่อเชื่อมต่อกับ Microsoft Outlook ในคอมผมไม่ทราบว่าต้องเริ่มจากอะไรก่อนรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
andyp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : just got it today
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 00:09  

หลังจากศึกษาข้อมูลมานาน ก็ตัดสินใจไปถอยมาวันนี้จากร้าน powerbuy เป็นของศูนย์ blisstel ครับ ตั้งแต่ใช้งานมา พอใจทุกอย่างยกเว้นแต่เสียดายเงินสองหมื่นห้า ฮือๆๆ แต่ด้วยออพชั่นเกินห้ามใจ ปรากฎว่าได้รับความพอใจเกินคาด ตอนแรกคิดว่าซื้อมาก็คงถือไปๆ มาๆ งั้นๆ แต่พอได้เป็นเจ้าของจริงๆ ก็ นะ อย่างน้อยก็มีอะไรให้เรียนรู้ไปอีกระยะหนึ่งครับ ระบบเสียง ดีนะครับ ดังใสและกังวาน ไม่ได้เบาอย่างที่คนอื่นๆ ว่า แต่ถ้าไปเทียบกะบางยี่ห้อที่ดังแบบเสียงตลาดสด ผมก็เลือกดังกังวานใส ของผมแบบนี้ดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ก็อยู่ในห้องทำงานตลอด วันนี้ใช้งานในสยามสแควร์ก็ยังได้ยินเสียงชัดเจนครับทั้งเสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนา ส่วนระบบปฏิบัติการ วันนี้เล่นทั้งวันยังไม่เห็นแฮงค์แฮะ? ตอนนี้กะลังอัพเดทโปรแกรมสดๆ ผ่านทางเนต อ๊า ได้ละทุกอย่างราบรื่นครับ ภาษาไทยแถมมาให้พร้อมดิก และทอล์คกิ้งดิค 7 ภาษา ก็ใช้งานได้ดีนะครับ สรุปของผม แจ่มครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Re: P990I
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 05:47  

kpp ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า P990i สามารถ make new file for excel or word ได้หรือไม่
ไม่เคยใช้ SE มาก่อนเลย เคยใช้แต่ PPC

ได้ครับ
luciano....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยครับ....*-*
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 23:01  

ใครที่พอจะรู้บ้างครับว่า เราควรเซ็ทค่าอะไรอย่างไรบ้างครับในโปรแกรม ImTOO MPEG Encoder อะครับ ผมอยากเอาหนังลง p990i ไว้ดูอะครับ จะแปลงเป็น .mp4 หรือ .3pg ก็ได้ครับ ลองตั้งหลายครั้งแล้วดูไม่ได้เลยครับ

ยังไงรบกวนผู้ที่รู้ช่วยบอกผมทีนะครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณมากๆครับ.... *-*
990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 11:24  

Size 176 x 144
Bitrate 125
Frame Rate 25

ทำเป็น .mp4 ดูดีกว่าครับ
vipcream
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 23:56  

ซื้อจากศูนย์ไหนๆก็คงคล้ายๆกันช่ายไหมคับ แล้วจะรู้ได้ยังไงว่า FW ล่าสุดแล้วอ่ะคับ พนักงานขายจะรู้ไหมอ่า
ผมว่าจะซื้อศูนย์ I-Mobile อ่ะ เพราะจะเอาเมม 512 ด้วยอ่ะคับ กรุณาตอบด้วยค๊าบผม ขอบคุณคับบบบ Very Happy
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ("_ _)..z Z Z
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 02:43  

ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับคนที่แจกเวบสำหรับโหลดฟรี
p990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:26  

ringtone ที่นี่ก็มี ใช้กับ k750i ได้ครับ

http://www.myk750.lasyk.net/K750i/Ringtones/
sud-lao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ("_ _)..z Z Z
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 11:52  

อยู่ต่างจังหวัด ครับ ฟังก์ชั่น ตั้งเสียงส่วนตัว Personal ringtone ไม่เวิรก์ ครับ ตั้งแล้วไม่เป็นตามที่กำหนด แจ้งศูนย์แล้วยังไม่ได้คำตอบ เขาบอกว่าของเขาก็เป็น ตอนนี้ กำลังจะขอคืนเครื่อง ท่านใดอยู่ต่างจังหวัด ต้องระวังด้วยนะครับ P990i
no p990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนใจ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 19:31  

เคยเป็นแฟนพันธ์แท้ของ SE ตระกูล P แต่สำหรับรุ่น p990i นี้ ขอบอกว่าผิดหวังมาก ฟังชั่นหลายอย่างไม่เวอร์กเลย อยากขายแล้วเปลี่ยนไปใช้ windows smart phone
bestbest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนใจ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 15:46  

[quote="no p990i"]เคยเป็นแฟนพันธ์แท้ของ SE ตระกูล P แต่สำหรับรุ่น p990i นี้ ขอบอกว่าผิดหวังมาก ฟังชั่นหลายอย่างไม่เวอร์กเลย อยากขายแล้วเปลี่ยนไปใช้ windows smart phone[/quote]

เห็นด้วยอย่างแรงงง(คนใต้) เราก็เป็นคนนึงที่ใช้เฉพาะตระกูลPมาตลอดตั้งแต่ยุคP800,P900,P910และจนถึงP990 บอกตรงๆว่าผิดหวังกับโปรแกรม เสียงที่สู้รุ่นพี่ไม่ได้เลยซักนิด ปล่อยให้โนเกียร์แซงหน้าไปดื้อๆ ทั้งที่SEP(Sony Ericsson P) เป็นตัวTopแต่เรื่องเสียงด้อยคุณภาพมาก เบา และไม่เคลียเหมือนรุ่นพี่ก่อนๆที่ลำโพงเยี่ยมยอดที่สุดในบรรดามือถือเลยก็ว่าได้ จุดเด่นตรงนี้หายไปกับรุ่นนี้เสียแล้ว , มีอาการหน่วงและเกิดอาการแฮ๊งบ่อยๆ ต้องคอยUP FWตลอดเวลาซึ่งบ่งบอกให้รู้ว่าตัวP990นั้นมีปัญหาตลอด หรือแม้แต่รูปคนโทรเข้าหรือเวลาโทรออก รูปค่อนข้างแตกๆ จากคนเป็นสัปหลาดไปเฉย หรือแม้กระทั่งส่งข้อความแนบรูปแบบSMSรูปค่อนข้างแตกๆเช่นกัน .........แต่ถึงอย่างไรที่ใช้จนทุกวันนี้เพราะวัสดุBodyเขาทำออกมาค่อนข้างจะสวยถึงแม้ข้างหลังจะออกแบบมาคล้ายๆหลายๆรุ่นทีSEเปิดตัวมาก่อนหน้านี้ แต่ก็OK ใช้จนกว่าSEP จะออกมารุ่นใหม่แล้วกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 18:21  

bestbest ผู้เขียน:
no p990i ผู้เขียน:
เคยเป็นแฟนพันธ์แท้ของ SE ตระกูล P แต่สำหรับรุ่น p990i นี้ ขอบอกว่าผิดหวังมาก ฟังชั่นหลายอย่างไม่เวอร์กเลย อยากขายแล้วเปลี่ยนไปใช้ windows smart phone

เห็นด้วยอย่างแรงงง(คนใต้) เราก็เป็นคนนึงที่ใช้เฉพาะตระกูลPมาตลอดตั้งแต่ยุคP800,P900,P910และจนถึงP990 บอกตรงๆว่าผิดหวังกับโปรแกรม เสียงที่สู้รุ่นพี่ไม่ได้เลยซักนิด ปล่อยให้โนเกียร์แซงหน้าไปดื้อๆ ทั้งที่SEP(Sony Ericsson P) เป็นตัวTopแต่เรื่องเสียงด้อยคุณภาพมาก เบา และไม่เคลียเหมือนรุ่นพี่ก่อนๆที่ลำโพงเยี่ยมยอดที่สุดในบรรดามือถือเลยก็ว่าได้ จุดเด่นตรงนี้หายไปกับรุ่นนี้เสียแล้ว , มีอาการหน่วงและเกิดอาการแฮ๊งบ่อยๆ ต้องคอยUP FWตลอดเวลาซึ่งบ่งบอกให้รู้ว่าตัวP990นั้นมีปัญหาตลอด หรือแม้แต่รูปคนโทรเข้าหรือเวลาโทรออก รูปค่อนข้างแตกๆ จากคนเป็นสัปหลาดไปเฉย หรือแม้กระทั่งส่งข้อความแนบรูปแบบSMSรูปค่อนข้างแตกๆเช่นกัน .........แต่ถึงอย่างไรที่ใช้จนทุกวันนี้เพราะวัสดุBodyเขาทำออกมาค่อนข้างจะสวยถึงแม้ข้างหลังจะออกแบบมาคล้ายๆหลายๆรุ่นทีSEเปิดตัวมาก่อนหน้านี้ แต่ก็OK ใช้จนกว่าSEP จะออกมารุ่นใหม่แล้วกัน

เสียงไม่ดี??? แน่ใจหรอครับ ฝรั่งเค้าบอกว่าเสียงดีกว่า I-Pod Video ทดสอบด้วยหูฟังระดับ Hi-End (Shure E4C) เสียงไม่ดี
ส่วนลำที่คุณว่าคือลำโพงหลังมากกว่าครับ
โพงหลังเสียงไม่ใสก็จริง แต่คุณภาพเสียงร้องอยู่ในระดับดีมากๆ
ถ้าอยากได้เสียงใสๆแบบ W800 K750 W900 ก็มีวิธีอยู่ครับ
ลองใช้โปรแกรม LCG Jukebox ดูรึยังครับ บอกใว้เลยว่าเสียงดังใสสุดๆ ยิ่งกว่า P910 มากมายครับ ปรับ Equilzer ดีๆครับ ถ้าชอบเสียงใสก็ปรับช่วงเสียง กลางต่ำๆหน่อยครับ แล้วไปปรับ
ย่านกลางแหลม - ใส เยอะๆครับ ฟังแล้วสะดุ้งเหมือนกัน กับคุณภาพของลำโพง
ลองซะก่อนครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยชอบโปรแกรมเล่น MP3 ที่แถมมาซักเท่าไหร่ เพราะเสียงมันไม่ดังและอู้อี้

ส่วนเรื่องที่มีปัญหาก็รอ FW รุ่นใหม่ๆกันไปครับ รับรองว่าปัญหาจะหมดไป

ส่วนเรื่องตัว Hardware ทำออกมามั่นคงแข็งแรงกว่ารุ่นก่อนมากครับ และประสิทธิภาพของ CPU ทำออกมาได้เยี่ยมครับถึงแม่ว่าจะแค่ 208MHz แต่ประสิทธิภาพก็ดีมากครับ และประหยัดแบตด้วย บอกได้เลยว่าแรงกว่าโนเกียทุกรุ่นแน่นอนครับ แถมมีชิพประมวลผลกราผผิก (GPU)
ทำหน้าที่เหมือนการ์ดจอในคอมพิวเตอร์ และรองรับ OpenGL ES ด้วยครับ เห็นผลทดสอบเรื่องการรันภาพ 3 มิติแล้วอึ้งกับ FrameRate ที่สูงมากครับ

ตอนนี้ผมกำลังรอ App , Program ในอนาคตที่ดึงความสามารถของ P990 มาใช้ได้เต็มที่อยู่ครับ
รับรองอนาคตของ P990 นั้นสดใสแน่นอนครับ ในเมื่อ Hardware เค้าทำมาได้ดีขนาดนี้
บางคนไม่รู้อาจจะมองข้ามไป และว่าเรื่องของ FW ที่ยังไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร
เออดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:35  

bestbest ผู้เขียน:
no p990i ผู้เขียน:

เสียงไม่ดี??? แน่ใจหรอครับ ฝรั่งเค้าบอกว่าเสียงดีกว่า I-Pod Video ทดสอบด้วยหูฟังระดับ Hi-End (Shure E4C) เสียงไม่ดี
ส่วนลำที่คุณว่าคือลำโพงหลังมากกว่าครับ
โพงหลังเสียงไม่ใสก็จริง แต่คุณภาพเสียงร้องอยู่ในระดับดีมากๆ
ถ้าอยากได้เสียงใสๆแบบ W800 K750 W900 ก็มีวิธีอยู่ครับ
ลองใช้โปรแกรม LCG Jukebox ดูรึยังครับ บอกใว้เลยว่าเสียงดังใสสุดๆ ยิ่งกว่า P910 มากมายครับ ปรับ Equilzer ดีๆครับ ถ้าชอบเสียงใสก็ปรับช่วงเสียง กลางต่ำๆหน่อยครับ แล้วไปปรับ
ย่านกลางแหลม - ใส เยอะๆครับ ฟังแล้วสะดุ้งเหมือนกัน กับคุณภาพของลำโพง
ลองซะก่อนครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยชอบโปรแกรมเล่น MP3 ที่แถมมาซักเท่าไหร่ เพราะเสียงมันไม่ดังและอู้อี้

ส่วนเรื่องที่มีปัญหาก็รอ FW รุ่นใหม่ๆกันไปครับ รับรองว่าปัญหาจะหมดไป

ส่วนเรื่องตัว Hardware ทำออกมามั่นคงแข็งแรงกว่ารุ่นก่อนมากครับ และประสิทธิภาพของ CPU ทำออกมาได้เยี่ยมครับถึงแม่ว่าจะแค่ 208MHz แต่ประสิทธิภาพก็ดีมากครับ และประหยัดแบตด้วย บอกได้เลยว่าแรงกว่าโนเกียทุกรุ่นแน่นอนครับ แถมมีชิพประมวลผลกราผผิก (GPU)
ทำหน้าที่เหมือนการ์ดจอในคอมพิวเตอร์ และรองรับ OpenGL ES ด้วยครับ เห็นผลทดสอบเรื่องการรันภาพ 3 มิติแล้วอึ้งกับ FrameRate ที่สูงมากครับ

ตอนนี้ผมกำลังรอ App , Program ในอนาคตที่ดึงความสามารถของ P990 มาใช้ได้เต็มที่อยู่ครับ
รับรองอนาคตของ P990 นั้นสดใสแน่นอนครับ ในเมื่อ Hardware เค้าทำมาได้ดีขนาดนี้
บางคนไม่รู้อาจจะมองข้ามไป และว่าเรื่องของ FW ที่ยังไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร

พูดซะสวยหรู ขอให้เป็นจริงอย่างที่ว่าเท้ออ สาธุ อามิตาพุทธ อาเมมนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 13:53  

สวยหรูครับ แน่นอน ถ้าไม่พอใจก็ขายไปซื้อ O2 สิครับ
ผมหน่ะขาย O2Atom Exec เพื่อมาซื้อ P990i
ยอมรับว่าเดิมๆไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่หลังจากได้โปรแกรมหลายๆตัวมาใช้แล้วเยี่ยมมากครับ
Swiss Manager PRO , LCG , Jzip , 9ล9
สัญญานก็ดี การโทรเข้า - โทรออก เทียบไม่ได้กับ O2 Atom Exec
คุณภาพการประกอบ ลองบีบดู ไม่มีคำว่ากรอบแกรบ ทำหล่นก็เครื่องไม่ดับซักครั้ง

ตอนนี้กำลังหา crack ของโปรแกรม LCG Jukebox อยู่ครับ ขอบอกว่าเสียงดีมากๆ
ใครมีก็แบ่งปันกันหน่อยนะครับ
990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 16:45  

Swiss Manager PRO หาได้ที่ไหนครับ ที่เป็น free download เห็นมีแต่ Swiss Manager ตัว Pro ไปหา CD ก็ไม่มี
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 20:33  

LCG Jukebox อยากได้แครกเหมือนกันครับ (990เขาดีจริงๆส่วนตัว Very Happy )
enumotaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้คับ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 15:48  

ซื้อมาจะดูตรงไหนว่า FW เวอชั่นอารายคับ แล้วจะอัพเดทเวอชั่นใหม่ดาวโหลด แล้วลงในเครื่องอย่างไรคับ ไม่รู้จริงๆคับ
แล้วการลงโปรแกรมต่างๆ หรือ ลง Theme อ่ะคับ ทำอย่างไร ตอบเป็นขั้นตอนให้เข้าใจง่ายก็ดีนะคับ

ปล. ผมทำไม่เป็นเลยจริงๆคับ ช่วยตอบหน่อยคับผมมม
palasit
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ Opera mini เข้าเว็บไม่ได้ครับ เมื่อวานยังดีอยู่เลย
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 17:51  

ใช้ P990i ครับ พอใช้ opera mini เข้าเว็บ มันจะขึ้นข้อความ "Security Error: network access is not permitted check the security settings" พยายามลองแก้ไขดู ก็ไม่สำเร็จ ยังไงวานผู้รู้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ.
luciano7415....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยครับ....
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 14:54  

ใครที่มีโปรแกรมอะไรดีๆ สำหรับp990i ก็ช่วยบอกต่อด้วยครับ ตอนนี้ถ้ามีใครที่มีตัวโปรแกรมที่ช่วยให้เสียงมันดังขึ้นหรือดีขึ้นบ้างไหมอยากได้ครับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ....
P990i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:09  

FW ใหม่ R9 ออกทาง website แล้ว เห็นฝรั่งเขา update กันได้แล้ว ผมลองมั่งแต่มันมีข้อความบอกว่าตัวที่ติดตั้งอยู่คือตัวล่าสุดแล้ว (R7) ใครลอง update แล้วบ้างครับได้ผมอย่างไรบอกกันมั่ง
http://www.se-world.info/firmwares.php?phone=43
http://www.esato.com/board/viewtopic.php?topic=138434
numtaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 09:49  

ลองแล้วครับดีขึ้นนะครับเร็วขึ้น ที่ผมชอบก็คือเวลาฟังเพลงผ่านds970แต่ก่อนเวลามีสายเขามันจะกะตุกๆแล้วก็หายไป แต่พออัพเสร็จมันจะมีเสียงติ๊ดๆเป็นจังหวะๆนอกนั้นต้องดูไปเรื่อยๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 19:56  

ของผมอัพแล้ว มันยังขึ้นว่า ไม่จำเป็นต้องปรับปรุง"" อยู่เลยอะครับ
ของผม R7A001
luciano....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยครับ....
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 00:17  

คือว่าผมไม่เคยลงโปรแกรมหรือ FW ด้วยตัวเองเลยอะครับ ยังไงรบกวนผู้ที่พอจะทำเป็นช่วยบอกทีนะครับว่ามันทำยังไงอะครับ ขอบคุณมากๆครับ.... *-*
andyp990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อกับแอมป์
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 15:57  

มะคืน ผมต่อ p990 ของผมเข้าแอมป์ home theartre ชุดเล็กของโซนี่ที่คอนโดเพื่อน ผลตอบรับจากเพื่อนๆ คืน ทึ่งกับเสียงที่เพราะมากครับ ใช้หูฟัง hpm70 แล้วต่อสาย av เข้าตรงๆ เนี่ยแหละครับ ว่ากันว่าเสียงเพราะกว่าโนตบุคอีกด้วยครับ ใครมีโอกาสก็ลองดูนะครับ ส่วนที่บ้านใช้เคเบิ้ลดนตรี mmc 60 ต่อกับแอมป์ เสียงใสกิ๊งงงง เช่นกันครับ อิๆๆๆ
gvang
Year's Star

หัวข้อ : บอกที่
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 15:15  

คือว่าผมจะฝากเพื่อนหิ้วมาจาก UK งะคับ แล้วเห้นเขาลือกันมาว่ามันใช้ที่ไทยไม่ได้งะ คับ จองป่าวงะ ใครทราบข้อมูลบอกด้วยน้ะ อยากรู้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
kentajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 14:13  

เอ่อคือคุณสมบัติของมันก้อดีนะครับแต่ราคาเนี่ย ระดับโน้ตบุคเบสิคๆเครื่องนึงเลย ก้ออยากได้แต่ไม่มีตังค์ ไม่มีไรแค่มาบ่นเฉยๆ เฮ้อ งบน้อย......
eigo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 10:07  

ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ ลงไปบ้างหรือยัง
arm_bmw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 02:44  

ได้ข่าวว่าตอนนี้ชุดเล็กออกมาขายอะ ครับ ราคา 19400 นี่จริงรึป่าวอะทำไมราคามันลดลงมาเยะจัง แล้วมีอะไรแตกต่างกับชุดใหญ่บ้างครับ
ตอนนี้กำลังดู P990i
asus P525
O2 atom(สีขาว)
ราคาอยู่ช่วงเดียวกันหมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 16:12  

arm_bmw ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าตอนนี้ชุดเล็กออกมาขายอะ ครับ ราคา 19400 นี่จริงรึป่าวอะทำไมราคามันลดลงมาเยะจัง แล้วมีอะไรแตกต่างกับชุดใหญ่บ้างครับ
ตอนนี้กำลังดู P990i
asus P525
O2 atom(สีขาว)
ราคาอยู่ช่วงเดียวกันหมดเลย

`ชุดใหญ่ที่ผมได้มา มีแมม 512 แถมมาให้อีกอัน + บูลทูล ให้อีก ก็คุ้มนะครับ
dude
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดเวปไม่ได้
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 01:40  

ผมเปิดเวปไม่ได้อ่ะคับมันขึ้น

could not locate remote sever

อ่ะคับ Sad

ผมใช้ D Tac คับ
SES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามเรื่องสาย USB ของ P990i
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:00  

ด้านที่เสียบเข้ากับตัวโทรศัพท์มันมีเดือยที่เป็นทองเหลืองกี่อันครับ คือกำลังสับสนเนื่องจากผมมีสาย USB สองเส้นๆนึงเป็นของ K750i มันเหมือนกันหมดยกเว้ณตรงเดือยที่ว่าคือเส้นนึงมันมีเดือย 4 อันและอีกเส้นนึงมันมีเดือยหลายอัน เลยสับสนครับ ช่วยกรุณาบอกด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
makhue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:14  

ตั้งใจว่าจะซื้อ แต่อยากรู้ว่าที่ไหนขายราคาไหน แล้วมีอะไรให้ที่แตกต่างกันบ้าง คือว่า อยากได้มากๆๆๆๆอ่ะ

แล้วชุดเล็ก กับชุดใหญ่ มันมีอะไรแตกต่างกันเหรอคะ

อ่านในกระทู้ที่ตอบๆมา ทำให้เราเองก็กลัวๆการใช้ 990i เหมือนกัน แต่ทว่า มันมีความอยากมากกว่าความกลัว

hahahahaha
makhue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:14  

ตั้งใจว่าจะซื้อ แต่อยากรู้ว่าที่ไหนขายราคาไหน แล้วมีอะไรให้ที่แตกต่างกันบ้าง คือว่า อยากได้มากๆๆๆๆอ่ะ

แล้วชุดเล็ก กับชุดใหญ่ มันมีอะไรแตกต่างกันเหรอคะ

อ่านในกระทู้ที่ตอบๆมา ทำให้เราเองก็กลัวๆการใช้ 990i เหมือนกัน แต่ทว่า มันมีความอยากมากกว่าความกลัว

hahahahaha
juris
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : new firmware
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 18:47  

ผมอัพเกรด firmware ใหม่แล้ว ขอบอกว่าดีขึ้นเยอะ ค่อยรู้สึกดีขึ้นกับการเสียเงินตั้งแพง
เพื่อน ๆ ลองอัพเกรดนะครับ ไม่ผิดหวังแน่
T U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจะซื้อ p990i
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:23  

ตอนนี้ p990i มันยังมีขายอยู่ป่าวครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วไอ้ที่ว่าชุดเล็กกะชุดใหญ่ต่างกันยังไงครับ ช่วยตอบด้วยน่ะครับ ....ขอบคุณครับ แล้วราคา ..........?? Wink
ton_por
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : อยากได้โปรแกรม msn ของ p990i อ่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 20:49  

อยากได้โปรแกรมเอ็มอ่ะครับใครมีช่วยส่งให้ผมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ asuji_shock@hotmail.com
honey-mustard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : firmware
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 00:17  

firmware คืออะไรคะ แล้ว download ได้ที่ไหน ช่วยตอบด้วยนะ อยากให้เครื่องมันเร็วขึ้น
ของเก่ามาเล่าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: firmware
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 12:41  

[quote="honey-mustard"] firmware คืออะไรคะ แล้ว download ได้ที่ไหน ช่วยตอบด้วยนะ อยากให้เครื่องมันเร็วขึ้น[/quote]

-อาการแฮ้งค์มีหลายรูปแบบแตกต่างกันไป ปัญหาไฟ LED ติดค้างก็คืออาการแฮ้งค์อย่างหนึ่ง แต่ถ้าเครื่องยังใช้งานได้ก็ไม่มีปัญหา อาการแฮ้งค์ทั้งหลายแหล่สามารถแก้ได้ด้วยการ upgrade FW

-สายชาร์จของ SE บางเส้นก็ไม่รู้ว่าผ่าน QC มาได้ไง เดี๋ยวนี้ผมซื้อเครื่องไม่ว่าจะซื้อใช้เองหรือซื้อให้ใคร (เขาฝากซื้อ) ก็ต้องขอลองสายชาร์จฯ ทุกครั้ง เพราะสมัยที่ซื้อ S700i นั่นก็เจอชาร์จไฟไม่เข้า (ไม่ใช่รุ่น Fast port ด้วย) มีอีกหลายคนที่เจอปัญหานี้เหมือนกัน ส่วนใหญ่เป็นรุ่น Fast port

ขั้วต่อใต้เครื่องที่เป็น Fast port เวลาเสียบปลั๊กอุปกรณ์ฯ ต้องเสียบตรงๆ และดึงออกตรงๆ ในคู่มือแนะนำให้หักขึ้นแต่มีคนบอกว่าเพราะหักขึ้นหักลงนี่แหละมันเลยหลวมพอขยับหน่อยมันก็ใจเสาะเดี๋ยวติดเดี๋ยวดับอย่างที่คุณว่า เท่าที่ใช้มาหลายๆ รุ่นที่เป็น Fast port ผมก็เสียบตรงๆ และดึงออกตรงๆ ไม่เห็นมีปัญหาเลยคับ..

ผมไม่แน่ใจว่า case ของคุณเป็นที่ตัวสายชาร์จฯ หรือเพราะเขี้ยวปลั๊กพิการไม่ล็อคหรือขั้วต่อใต้เครื่องข้างในหลวมกันแน่? หากคุณเสียบหูฟังแล้วไม่มีปัญหาก็น่าจะเป็นที่สายชาร์จฯ นะ งัยลองเอาไปที่ศูนย์ฯ ให้ช่างตรวจเช็คทั้งตัวเครื่องและสายชาร์จฯ เลยดีกว่า เพราะหากชาร์จฯ ไฟเข้ามั่งไม่เข้ามั่งบ่อยๆ อาจส่งผลต่ออายุแบตฯ ด้วย (แบตฯ ของแท้ก้อนนึง 2,xxx บาท แพงหูฉี่!)

-เรื่อง upgrade FW ผ่านหน้าเวปผมไม่แนะนำนะ เพราะต้องอาศัยความชำนาญพอสมควร กอรปกับเน็ทที่ใช้ก็ควรเป็น Hi-speed หรือเน็ทความเร็วสูง ถ้าทำถูกต้องก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าผิดพลาดขึ้นมาเครื่องจะไม่สามารถใช้งานได้ ต้องนำส่งศูนย์ฯ เพียงอย่างเดียว..

*การ upgrade FW จะช่วยแก้ไขข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW เดิม อาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย เป็นบริการหลังการขายให้แก่ลูกค้าที่ซื้อเครื่องศูนย์ไทย (ศูนย์ไหนก็ได้) ฟรีภายในระยะเวลา 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ หากเครื่องใช้ดีไม่มีปัญหาก็ใช้ไปก่อน แต่ถ้าใกล้หมดประกันฯ ควรนำไป up คุณจะได้ FW Version ล่าสุดในขณะนั้น..

ส่วนเครื่องนอกก็สามารถส่งซ่อมหรือนำไป upgrade ได้ แต่จะมีค่าใช้จ่ายทุกกรณีแม้ยังอยู่ในระยะรับประกันฯ ก็ตาม เพราะมือถือ Sony Ericsson ไม่มี Worldwide Warranty ซื้อที่ประเทศไหนก็ต้องส่งซ่อมที่ประเทศนั้นๆ คับ
yamachita
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 00:49  

อย่าคิดมากคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 09:03  

dude ผู้เขียน:
ผมเปิดเวปไม่ได้อ่ะคับมันขึ้น

could not locate remote sever

อ่ะคับ Sad

ผมใช้ D Tac คับ

คงตั้งค่า wap ม่ะถูกต้อง งัยลองติดต่อ DTAC Call center ดูคับ
Web browser หลักในตัวเครื่องยังมีปัญหาเข้าบางเวปม่ะได้ หากใช้ Opera Mini ล่ะก็เข้าได้หมดคับ..laughing6

Web browser หลักในตัวเครื่องสามารถเล่นได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน แต่น่าเสียดายที่เข้าบางเวปม่ะได้คับ

SES ผู้เขียน:
ด้านที่เสียบเข้ากับตัวโทรศัพท์มันมีเดือยที่เป็นทองเหลืองกี่อันครับ คือกำลังสับสนเนื่องจากผมมีสาย USB สองเส้นๆนึงเป็นของ K750i มันเหมือนกันหมดยกเว้ณตรงเดือยที่ว่าคือเส้นนึงมันมีเดือย 4 อันและอีกเส้นนึงมันมีเดือยหลายอัน เลยสับสนครับ ช่วยกรุณาบอกด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จริงๆ แล้วมีแค่ 4 ซี่ (ม่ะได้เรียกเดือยนะ ฟังแล้วกุ๊กกู๋ชอบกล) แต่รุ่นก่อนๆ ทำมาเกินก็ใช้ด้วยกันได้ ม่ะต้องคิดมากหรอก..laughing6

หากเป็นสายชาร์จฯ มาตรฐาน CST-60 จะมีแค่ 2 ซี่

สายชาร์จแบบ 2 พอร์ต CST-75 มีเป็นตับ ขี้เกียจนับอ่ะคับ

อ่า..โพสข้างบนของ คุณของเก่ามาเล่าใหม่ นี่คุ้นๆ นะ อุอุ laughing6
SES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 15:00  

ขอบคุณนะครับที่ตอบเรื่องเดือย (ซี่) ของผม
helpme!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยยยยยยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 22:13  

โหลด FW ยังไงอ่ะคับบบบ ผมหาที่โหลดไม่เจอค๊าบบ บอกเว็บและวิธีการโหลดระเอียดๆให้หน่อยคับบบ ขอบคุณมากคับบบ T_T
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยยยยยยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 10:44  

helpme! ผู้เขียน:
โหลด FW ยังไงอ่ะคับบบบ ผมหาที่โหลดไม่เจอค๊าบบ บอกเว็บและวิธีการโหลดระเอียดๆให้หน่อยคับบบ ขอบคุณมากคับบบ T_T

คลิ๊กที่นี่ คับ
เฮ้อออออออออออออออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 16:48  

เมื่อวานไปดูศูนย์ i-mobile ลดเทศกาลตรุสจีน เหลือแค่21,000.- แถมเมม 512MB อย่างshock!! ตอนซื้อมาตั้ง29,000 เฮ้ออออ.........เซร็งจ๊อดดดด
คริคริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราโชคดีแหละ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 09:20  

ก็มันลดเหลือ 20900 ง่ะ เราเลยซื้อมา อิอิ +500 ได้เมม 512 ด้วย
- แต่นู๋อยากรู้ว่า ใช้ WLAN กะมหาลัยยังไงอ่ะคะ - - แล้วเล่นเน็ตผ่านโปรแกรมอาราย และทำยังไงเหรอ -.- ทำไม่ค่อยเป็นอ่ะ
- และ theme อ่ะค่ะ หาโหลดอันอื่นๆสวยๆน่ารักขิคุได้จากไหนอ่ะ และทำยังไงง่า ช่วยบอกหน่อยนะค๊า
000444
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 16:57  

อยากได้ เอา เอน73ไปเทิรนได้ป่าว
อยากรู้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีดิ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 20:21  

ก็มันลดเหลือ 20900 ง่ะ เราเลยซื้อมา อิอิ +500 ได้เมม 512 ด้วย
- แต่นู๋อยากรู้ว่า ใช้ WLAN กะมหาลัยยังไงอ่ะคะ - - แล้วเล่นเน็ตผ่านโปรแกรมอาราย และทำยังไงเหรอ -.- ทำไม่ค่อยเป็นอ่ะ
- และ theme อ่ะค่ะ หาโหลดอันอื่นๆสวยๆน่ารักขิคุได้จากไหนอ่ะ และทำยังไงง่า ช่วยบอกหน่อยนะค๊า

>>>เราก็อยากรู้เหมือนกันว่า WLAN ใช้กะมหาลัยยังไงอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค๊าบผมม<<<
nowa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 02:38  

i buy just 20000 at last minutes at mobile expo in queen sirikrit....
jabra bluetooth
mem 1gb and 64mb
bag
and another SE bluetooth.....
so cheap

shirt
clock
diary
and more....
upmonz
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 20:18  

เพื่อนเรา ใช้อยู ราคาตกช้ามากครับ
ฟังชั่นมานก็ดีนะ แต่ตัว เทอะทะ ไปหน่อย Rolling Eyes
pd78
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : upgrade FW
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 23:29  

ผมพึ่งจะ upgrade FW แต่ไม่ทราบว่าทำถูกต้องหรือไม่ ยังมีปัญหาเรื่องความหน่วง และบางครับ กดรับสาย กลายเป็น restart เครื่องไปเลย รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
000444
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 15:16  

สนใจ p990i มาก เลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากทราบว่า มันอัดเสียง สนทนาแบบ ไม่มีเตือนตุ๊ดๆๆ ได้ไหม
help me!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แปลว่าช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 00:58  

ใครรู้มั่งว่า WLAN ใช้งานยังไงง่ะ กะมหาลัยง่ะ ทำมะเปงอ่ะ ใครรู้บอกด่วนนะค๊าบบบ ขอบคุณมากคับบบบ
Hank แล้ว ทำไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:07  

กำลังใช้งานอยู่ หน้าจอสัมผัสก็ไม่รับ input กดปุ่มอะไรก็นิ่ง ไม่มีการตอบสนอง พยายามปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ครับ แล้วตอนนี้มันก็ร้องเป็นระยะ ขอคำแนะนำด้วยครับ (ซื้อมาเมื่อ 4 วันก่อนจากศูนย์ครับ) กลุ้มใจจริงๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 03:56  

Hank แล้ว ทำไงครับ ผู้เขียน:
กำลังใช้งานอยู่ หน้าจอสัมผัสก็ไม่รับ input กดปุ่มอะไรก็นิ่ง ไม่มีการตอบสนอง พยายามปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ครับ แล้วตอนนี้มันก็ร้องเป็นระยะ ขอคำแนะนำด้วยครับ (ซื้อมาเมื่อ 4 วันก่อนจากศูนย์ครับ) กลุ้มใจจริงๆ

ลองถอดแบตดูนะคับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แปลว่าช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 04:12  

help me! ผู้เขียน:
ใครรู้มั่งว่า WLAN ใช้งานยังไงง่ะ กะมหาลัยง่ะ ทำมะเปงอ่ะ ใครรู้บอกด่วนนะค๊าบบบ ขอบคุณมากคับบบบ

ต้องดูว่าเค้าlockสัญญาณรึเปล่านะคับ
1.เข้าไปที่ Main menu
2.เข้าTools
3.เข้าControl panel
4.ไปที่Connection
5.ไปที่WLAN แล้วไปclickข้างบนตรงข้างๆคำว่าWLAN
6.จะมีให้เลือกว่าEnable หรือ Unable WLAN ให้เลือกEnable
7.เสร็จแล้วclick ที่คำว่า Scan แล้วรอมันScan
8.ถ้าอยู่ในที่ๆมีสัญญาณWLANมันก็จะขึ้นให้เลือกAccess Point
9.แต่ถ้ากรณีเค้าLock สัญญาณมันก็จะให้เราใส่ Password

พอดีอยู่ในที่ๆไม่สามารถนำรูปตัวอย่างให้ดูได้ เลยอธิบายได้คร่าวๆนะคับ Very Happy
ถ้ามีใครอธิบายละเอียดๆก็เพิ่มเติมให้ด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:38  

รบกวนผู้รู้คับ คือว่าตัวนี้สามารถ sync กับ MS Outlook ได้รึป่าวครับ. แล้ว MS office ใข้งานดีรึป่าวครับ. ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: