Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens C75 - ELEGANCE AT AN AFFORDABLE PRICE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 62 / เข้าชม: 191339
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Siemens C75 - ELEGANCE AT AN AFFORDABLE PRICE
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 01:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Siemens C75 - ELEGANCE AT AN AFFORDABLE PRICE
http://www.siamphone.com/catalog/siemens/c75.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 01 Jun 2005 02:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 19:47  

คุ้มดีครับ รุ่นนี้
uslippy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 08:48  

Feature น้อย... อ๊ะ หรือ มีแต่พองามนะ แต่ เรียบง่าย ดูเหมือนหรู แต่ ก็ดูดีนะ แต่ ว่า จะได้ใช้เมื่อไหร่ละเนี่ย .... ก็คงตอนที่ตลาดมีกล้องสองล้านเป็นมาตรฐานละม้า...ง Crying or Very sad
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:17  

ดูดีแบบเรียบๆ เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการโทรศัพท์ขั้นพื้นฐานแต่ดูดี
Joekiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 17:13  

ดูไปดูมารูปลักษณ์ชักจะเหมือน SE แล้วนะเนี่ย ราคาเท่าไหร่ใครรู้บ้างอะ แต่ก็ไม่น่าแพงมากเพราะ เสียงเรีกเข้าไม่เป็น MP3 มีหน่วยความจำให้แค่ 10 mb เอง น้อยกว่า SE K300i อีกอะ น่าจะถูกกว่านะ Rolling Eyes
jtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 14:57  

ไปไป มามา ซื่รื่ส 75 ที่ออกมาทุกตัว หาความสวยงามไม่เจอ ผิดกับซื่รื่ส 65
ออกมาสวยหมด สงสัยทางฝ่ายออกแบบของ sm ล้าหลังแล้วละ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 18:32  

jtaro ผู้เขียน:
ไปไป มามา ซื่รื่ส 75 ที่ออกมาทุกตัว หาความสวยงามไม่เจอ ผิดกับซื่รื่ส 65
ออกมาสวยหมด สงสัยทางฝ่ายออกแบบของ sm ล้าหลังแล้วละ

คิดเหมือนกันเลยครับ
ผมว่ากว่ารุ่นนี้จะออกมา ตอนนั้นคนคงแห่ไปซื้อโซนี่K508กันหมดแล้วหล่ะ
ก็มันมีmp3ด้วยนี่นา เสียงก็เพราะ
ขนาดผมเป็นแฟนซีเมนส์นะเนี่ย ยังเบื่อกับการออกวางตลาดช้าของซีเมนส์เลย
ตอนประกาศเปิดตัวน่ะฟังชั่นดีนะแต่กว่าจะเอามาขายนี่สิมันล้าหลังเขาไปแล้วครับ
haysell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 18:37  

ลางเนื้อชอบลางยา ครับ ชอบไม่เหมือนกัน ผมออกจะชอบ ซีรี่ย์นี้มากกว่าอีกแฮะ แต่ตัวนี้ขอติที่ครึ่งล่าง ทำปุ่มไม่ค่อยสวยเลย
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 11:36  

หง่า!
ซีรี่ 75 สวยสู้ 65ไม่ได้ก็จิงอ่ะ
ซีเมนก็วางตลาดช้าจิงๆ
(- -")
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 01:28  

สนใจรุ่นนี้มากกครับ

เพราะเป็น ซีรีย์ เอ ราคาคงจะไม่แพง
แต่ความสามารถ ประมาณ ซีรีย์ซีเอ็กซ์ เลย

แต่กว่าจะเข้ามาขายในบ้านเรา

คงถูกเปลี่ยนชื่อไปแล้วหละ กลายเป็น

เบนคิว ซีเมนส์

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 03:57  

ออกแบบด้านหน้าสวยดีนะครับ ข้างหลังเรียบไปนิดนึง
FourthBBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 12:46  

สาวก SE จงเจริญๆ ผมก็สาวก Sony เหมือนกันครับ T610 ใช้มา5รอบ T68i 3-4 รอบจำไม่ได้วนอยุ่แค่เนยี้ยชีวิต เร็วๆนี้ช้ V800se Up Z800i คับ ใช้แล้วขำๆ คลื่นปลาร้าแด ก เหบือหลายแล้วรวน ขายได้ 10K บุญมากมายแล้ว ตอนนี้ใช้ NK อยุ่แต่ไปหาSE เร็วๆนี้มาจะซ์อ Z800i ตัวจริงใช้ถ้ายังมีอาการแบบเดิมมาจะขึ้นไปหา P910i ขำๆๆ

ผมว่าตัวนี้ หน้าตาเหมือน K700 เลยอ่ะ+กับT290 เออแนวนี้เลย
FourthBBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 12:46  

สาวก SE จงเจริญๆ ผมก็สาวก Sony เหมือนกันครับ T610 ใช้มา5รอบ T68i 3-4 รอบจำไม่ได้วนอยุ่แค่เนยี้ยชีวิต เร็วๆนี้ช้ V800se Up Z800i คับ ใช้แล้วขำๆ คลื่นปลาร้าแด ก เหบือหลายแล้วรวน ขายได้ 10K บุญมากมายแล้ว ตอนนี้ใช้ NK อยุ่แต่ไปหาSE เร็วๆนี้มาจะซ์อ Z800i ตัวจริงใช้ถ้ายังมีอาการแบบเดิมมาจะขึ้นไปหา P910i ขำๆๆ

ผมว่าตัวนี้ หน้าตาเหมือน K700 เลยอ่ะ+กับT290 เออแนวนี้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 17:25  

ก็ดูงั้นๆ นะ เขาพัฒนาไปถึงไหนแล้วทำไมไม่หาที่มันไฮเอนมาขายหน่อยล่ะ จะได้ซื้อเพราะรักนะถึงบอก
ออกมาทำไม ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 16:05  

ช่วยตอบผมที นอกจากรูปทรง(ที่สวยน้อยลง)แล้ว เสปคมันต่างกับ CX65 ตรงใหน

ฝ่ายพัฒนาของซีเมนส์ยิ่งนับวันยิ่งติงต๊อง ให้เด็กสิบขวบมาวิเคราะห์ดูยังรู้เลยว่ารุ่นนี้ขายไม่ออกชัวร์
pierre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 11:20  

ผมเองก็ไม่ค่อยได้มีเวลากับเจ้าโทรศัพท์มากมาย แต่ก็ได้ยินข่าวมาว่า
เบน คิว เขา Take over ซีเมนส์ น่ะ แถมยังรับโอน พนักงาน อีก6000 กว่าคนของ ซีเมนส์ด้วยน่ะ จริง อ๊ะเปล่า ว่ากันว่าซีเมนส์ ก็ยอม ( เพราะว่าถ้าไปต่อก็มีแต่เจีง ก็เลย ยอม ให้ ทาง เบน คิว เทก โอเวอร์ น่ะ ) แถม ยังให้ใช้ชื่อว่า BenQ Seamens
dexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 16:26  

เราว่าเข้าท่าดีนะ..ขนาดเล็กดีนะ..ดูจากภาพเทียนกับกุญแจ..หรูดีนะ..
อย่าติเขาเลย..เขาขายความทนทานหรอกน่าาาาาาา..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 20:27  

ออกมาทำไม ?? ผู้เขียน:
ช่วยตอบผมที นอกจากรูปทรง(ที่สวยน้อยลง)แล้ว เสปคมันต่างกับ CX65 ตรงใหน

ฝ่ายพัฒนาของซีเมนส์ยิ่งนับวันยิ่งติงต๊อง ให้เด็กสิบขวบมาวิเคราะห์ดูยังรู้เลยว่ารุ่นนี้ขายไม่ออกชัวร์

ก็มันเป็นตระกูล C นี่คับสำหรับเจาะตลาดล่าง แล้วCX...มันเป็นระดับกลางเทียบกันได้ไง
Jam-U
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 10:36  

ผมว่ามันดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นครับ
C65 - CX65 มันดูเหมาะสำหรับวัยรุ่น
คงคิดจะเกาะลูกค้ากล่มเดิมที่โตขึ้นแล้วอ่ะครับ
วุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 11:31  

วางขายและ 5300 ใครซื้อมาใช้ยัง เสียง ดังดีไหม ซื้อมามีอารัย แถมมาบ้าง จะไปซื้อและ
อุลตร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Siemens C75 - ELEGANCE AT AN AFFORDABLE PRICE
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 21:25  

เสียงเรียกเข้า truetone หรือเปล่า เพราะว่าน่าสนใจรุ่นนี้
SSE3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 13:43  

C75 มีขายทั่วไปแล้วนะครับ ราคากลางอยู่ที่ 5900 บาท
ส่วนที่ MBK ซื้อได้ 5300 ครับ
อยากไมก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 18:04  

ดูแล้วอยากได้มากเลยครับ พอดีผมอยากได้ โทร เข้า- ออก ถายรูป แบบนี้เลย

ฟังเพลงก็ไม่ได้ จะเอาอยุ่แล้ว ด้วยราคา 5.9k ควรราคาไหมครับ แล้วมรุ่นไหนที่ ราคาพอกัน แล้ว คุณสมบัติแบบนี้มั่ง แนะนำที่ครับ

เพราะผมไม่รุ้เรื่องพวกนี้เลย
คนใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 01:55  

ผมว่าการที่เราจะบอกว่ามือถือนี้ดีรึไม่ผมว่าขึ้นกับ "ราคา" และ "ความต้องการ" ของแต่ละคนมากกว่า แน่นอนว่า รุ่นนี้ไม่ดีเลยเสียงเรียกเข้าก็ไม่รองรับไฟล์ mp กล้องก็แค่ 3 แสนพิกเซล ก็แหงล่ะครับจะเอากล้อง 2 ล้าน จอ 2 แสน เสียงเรียกเข้าเอ็มพีสเตอริโอ เพิ่มหย่วยความจำ ฟังเพลง เอฟเอ็ม มันจะแค่ 5,000 ได้ยังไง

อย่างผมทำงานมา 2 ปี เนี่ยเพิ่งขาย 6880 ไปเพราะผมไม่สามารถใช้กล้องระดับล้านถ่ายใครได้ ไม่เคยโหลดเพลงมาเล่น ฯลฯ เรียกว่าใช้ไม่คุ้มประสิทธิภาพ

โธ่...คนเรามันต่างกัน ไม่งั้นใช้ N-series กันทั้งประเทศแล้ว
wongrat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 10:06  

อ่า.....คือไม่เคยใช้มือถือของซีเมนส์เลยค่ะ แต่ว่าสนใจรุ่นนี้มากเลย สวยมั่กๆๆ ก็เลยอยากถามผู้รู้ว่ารุ่นนี้มันมีภาษาไทยไหมค่ะ เพราะเห็นเพื่อนบอกว่าซีเมนส์ไม่ค่อยออกภาษาไทยมา ถ้าไม่มีเราจะอัพเครื่องให้ใช้ภาษาไทยได้ไหมค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ จะไปซื้อแล้ว
mcsiam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 19:04  

รุ่นนี้รองร้บภาษาไทยครับ โดยรวมผมถือว่ารุ่นนี้คุ้มกับราคาครับ
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 22:55  

เรียบหรูดูดีนะ ขนาดกะลังเหมาะมือ ชอบเลยล่ะ ฟังก์ชั่นไม่มากมาย สมตัวสมราคา
แต่ว่าตั้งค่ายากไปหน่อย อาจจะเพราะไม่ใช้ siemens มานานแล้ว
ซื้อมา 5400 จากมาบุญครอง
j200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 16:51  

มันมีปัญหาอะไรบ้างอะ
-ความหน่วง
-ความแข็งแรง
-แบตเตอรี่หมดเร็วปะ
-เสียง/สั่น ดีปะ
-เครื่องค้างปะ
-เทียบกับของซัมซุงแล้วแตกต่างกันแค่ไหน

*********ขอบคุณค่ะ***********
jinnyjimmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Siemens C75
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:54  

อย่าซื้อมาใช้เลย ++++++

ขอแนะนำ ++++++++++

ตอนนี้เครื่องอยู่ที่ศูนย์ซ๊เมนส์ +++++++++

ทางศูนย์แจ้งว่า ++++++++

mainboard เสีย +++++++++++

ซื้อมาจาก TWZ ที่ Central ลาดพร้าว ชั้น 2 +++++++++

แต่ถ้าต้องการซื้อโทรศัพท์มาเพื่อเข้าศูนย์ซ่อมแล้วรอไปอีกเกือบเดือน ++++++++

ตอนนี้ศูนย์ไม่มีอะไหล่ ต้องรออะไหล่จากต่างประเทศ +++++++++

ยังไม่รู้เลยว่า จะได้โทรศัพท์มาใช้เมื่อไหร่ +++++++++
tunyanun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : how good?
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 14:22  

[quote="Anonymous"]

ก็มันเป็นตระกูล C นี่คับสำหรับเจาะตลาดล่าง แล้วCX...มันเป็นระดับกลางเทียบกันได้ไง[/quo Embarassed ??te]
tunyanun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: how good?
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 14:36  

/////////////////พูดออก มาได้ทำไม่ดี มีปัญญาทำได้แบบ เขาเหรอ anonymous ปัญญาออ่น Rolling Eyes i think u too stupid mor person in the world
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 03:41  

j200 ผู้เขียน:
มันมีปัญหาอะไรบ้างอะ
-ความหน่วง
-ความแข็งแรง
-แบตเตอรี่หมดเร็วปะ
-เสียง/สั่น ดีปะ
-เครื่องค้างปะ
-เทียบกับของซัมซุงแล้วแตกต่างกันแค่ไหน

*********ขอบคุณค่ะ***********

เท่าที่ใช้บอกว่าเทียบกับราคาผมชอบมันมากๆ นะครับ มีคุณสมบัติพื้นฐานที่ค่อนข้างโอเคไม่หวือหวามาก

เครื่องทำงานค่อนข้างเร็วไม่หน่วงนะ ผมไม่ทราบยี่ห้ออื่น แต่ของ โซ่นี่นี่ตัวดีเลย
ความแข็งแรงนี่ดูจากไหนผม ไม่ทราบนะครับ ที่เห็นฝาแบ็ตพอถอดครั้งแรกก็เริ่มจะขยับเลื่อได้นิดๆ ส่วนความทนทานของเครื่งด้านอื่นนี่ไม่แน่ใจ ผมทำตกจากโต๊ะสูง 1 เมตร ลงบนพื้นปูน ไม่หลุดเป็นชิ้น (เหมือนของโซนี่) เครื่องไม่ดับ ซิมไม่เลื่อน ยังใช้ได้เหมือนเดิม
แบตเหมือนจะหมดเร็วนะถ้าเปิด animation ต่างๆ + เล่น wap+กล้อง แป๊บเดียวไปแล้ว
ไม่สั่นมาก เสียงเรียกมาตรฐานยังไงก็เป็นซีเมนต์ แทบไม่มีอะไร (มีมากแต่ไม่ค่อยน่าฟัง) ไม่มีเสียงระบุเป็นบุคคลเหมือนของโซนี่ (มีแทบทุกรุ่น) เสียงระบุได้ในระดับกลุ่ม (เข้าใจว่าน่าจะเป็นมาตรฐาน - ไม่เคยเล่นยี่ห้ออื่น) โหลด polyponic มาใช้ยากแทบไม่ค่อยมีที่รองรับรุ่นนี้

เครื่องค้าง มีครับ กรณีที่ใช้กล้องกับการเข้าเวบบางเวบที่ต้องใช้เมมโมรี่มาก กรณีอื่นๆม่เห็นนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Siemens C75
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 17:05  

ขอเสริมคุณ n-blue หน่อยนะครับว่า
ถ้าต้องการใช้บริการดาวน์โหลด Polyphonic / True Tone ลองไปใช้บริการที่
http://www.bug2mobile.com
มีเพลงของ 4 ค่ายดังๆลองไปเลือกชมกันเอง อย่าหาว่าโฆษณาเลยนะครับ ขอเป็นเว็บอ้างอิงเฉยๆเค้าให้บริการมาตั้งแต่ซีรีย์ 65 แล้วครับ
แต่อาจจะไม่โชว์เป็นรุ่นในซีรีย์ 75 เฉยๆ (เนื่องจากไม่ได้อัพเดตรายการรุ่น) แต่ถ้าเห้นว่าใช้กับ ซีรีย์ 65 ได้ซีรีย์ 75 ก็จะโหลดได้เช่นกันครับ

คุณ j200
รู้สึกว่าซัมซุงจอสีจะสดกว่าซีเมนซ์นะครับ ถ้าใช้แค่ โทรออก รับสาย ส่ง sms เฉยๆ
แทบไม่ต่างกันอ่ะครับ และ อื่นๆทำได้เท่าๆกัน (ถ้าสเป็คใกล้กันนะ)

jinnyjimmy ผู้เขียน:

ตอนนี้เครื่องอยู่ที่ศูนย์ซ๊เมนส์ +++++++++

ทางศูนย์แจ้งว่า ++++++++

mainboard เสีย +++++++++++

ซื้อมาจาก TWZ ที่ Central ลาดพร้าว ชั้น 2 +++++++++

แต่ถ้าต้องการซื้อโทรศัพท์มาเพื่อเข้าศูนย์ซ่อมแล้วรอไปอีกเกือบเดือน ++++++++

ตอนนี้ศูนย์ไม่มีอะไหล่ ต้องรออะไหล่จากต่างประเทศ +++++++++

ยังไม่รู้เลยว่า จะได้โทรศัพท์มาใช้เมื่อไหร่ +++++++++

ก่อนจะแนะนำว่า

เนี้ย...กรุณาบอกก่อนได้ไหมว่าเอาไปทำอะไรมา ก่อนที่ทางศูนย์จะแจ้งว่า mainboard เสียน่ะ
ขั้น mainboard เสียเนี้ยคงไม่ได้เกิดจากการใช้งานปรกติหรอก อย่ามาพูดคลุมเครือแบบนี้จะดีกว่านะ

พูดอย่างกับว่าไปซื้อของที่เสียแล้วมา...อย่างงั้นแนะ ตอนซื้อไม่ลองเปิดดูเหรอครับว่ามันใช้ได้หรือเปล่า ?
แต่ผมว่าไม่มีที่ไหนเค้าขายเครื่องใหม่ ที่เสียแล้วให้กับลูกค้าหรอก มีแต่ลูกค้านั้นแหละซื้อแล้วเอาไปทำเสีย
ยิ่งอ่านดูที่คุณโพสแล้ว ไม่เป็นเหตุเป็นผล กันเลยแบบนี้ยิ่งน่าสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 17:21  

ออกมาเพื่อเป็น C75 ยังไงล่ะครับ
ต่างกับ CX65 ตรงนี้ไงครับ
- มี Device Manager
- มี Phone Pilot
ซึ่งใน CX65 ไม่มียังไงล่ะครับ อย่าเพิ่งว่าก็แค่นั้นอ่ะ... แค่ Phone Pilot ตัวเดียวก็เรียกร้องความน่าสนใจขึ้นได้อีกเยอะเลย

ทั้ง 2 อย่างเป็นยังไง ไม่ซื้อใช้ก็ไม่มีทางรู้หรอก เหอๆๆๆ (ยกเว้น Device Manager นะที่จะมีในรุ่นที่สูงกว่า cx65 บางรุ่น)

ฝ่ายพัฒนาของซีเมนส์ซีรีย์นี้เค้าไม่ได้ติงต๊องหรอก เค้าคิดถูกแล้วที่ปั้น c75 มาขาย
เพราะฟั่งชั่นลูกเล่นอย่าง Phone Pilot จะได้ไม่สุญพันธ์ไปใน cx70
เผลอๆ c75 จะสู้ cx70 ไม่ได้ด้วยซ้ำ แต่ cx70 มันก็ไม่มีขายในไทยนี่
และ c75 หน้าตาก็กระทัดรัดดีกว่า cx65/cx70 ซะอีก ซึ่งรูปโฉมมันก็เรียนแบบกันไม่ได้แน่นอนอยู่แล้ว

ไม่ต้องเพิ่งเด็กสิบขวบมาวิเคราะห์หรอกครับ เพราะคง วิเคราะห์ ผิด เนื่องจากของ
มันจะขายได้เรื่อยๆ ไม่หวือหวานักตอน cx65 ก็ไม่เห็นจะหวือหวาเลยแต่ก็ยังมีคนสนใจเรื่อยๆ
เมื่อ cx65 หมดวาระไป c75 เข้ามาแทนก็ไม่แปลกเลยนี่....
jinnyjimmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 09:30  

ลองซื้อมาใช้แล้วจะรู้เอง..... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 18:17  

ลองซื้อมาใช้แล้วจะรู้เอง..... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

สงสัยคุณคงจะตั้งเข้าใจเข้ามา ดิสเครดิต คนอื่นแน่ๆเลย
เพราะไม่ยอมเล่าประสพการ์ณ โดยละเอียดเลยสักนิด

ส่วนผมถ้าเข้ามาพูดมากๆเดี๋ยวก็จะโดนหาว่า เชียร์ เหมือนกัน

แต่เอาเป็นว่าใช้อัตราส่วน การซุ่มตรวจสินค้า ก่อนจำหน่ายก็แล้วกันนะ
ที่ตอนมันผ่านออกมาขายได้แสดงว่า สินค้า ล็อตนั้นทั้งล็อตเป็นสินค้าที่ปรกติ

มาถึงศุนย์ใหญ่ตัวแทนจำหน่ายในไทย เค้าเปิดเครื่อง โหลด ปรีคอนเทนส์ ของตัวเองอีก
ถ้าตัวแทนจำหน่ายเค้าตรวจพบว่าเสีย ก็คงไม่ปล่อย ออกมาเช่นกัน

แล้วก็ถึงร้านย่อยก่อน จำหน่ายให้ลูกค้า ดีไม่ดี เสียไม่เสีย โกงไม่โกง โปร่งใสหรือย้อมแมว ก็อยู่ตอนนี้แหละ
บางทีมันก็ไม่ได้อยู่ที่ตัวสินค้าอย่างเดียวหรอก มันก็อยู่ที่คนด้วยว่าซื่อสัตย์ ขนาดไหน

อันนี้เป็นขั้นตอนตรวจสอบอย่างหยาบ ที่จะว่าไปก็ พอจะน่าเชื่อถือได้แล้ว

คนทั่วไปที่ซื้อมาก็ไม่เห็นจะมีใครบ่นว่ามันเสียอะไรนักหนาเลยนี่
หนักที่สุด ตั้งแต่ซีรีย์ 65 ได้ยินมา ก็แค่เปิดเครื่องไม่ได้
ลง Firmware ใหม่ก็เปิดได้เหมือนเดิมแล้ว ทำเองก็ยังไง(ถ้ามีสายดาต้าที่ซีเมนซ์ สเป็ครุ่นไว้เอง)

พวกฮาร์ดแวร์ พัง
ส่วนมากก็เป็นอุบัติเหตุหนักๆอยู่แล้วเช่น จมน้ำไปนานๆ ถึงจะมีมีสิทธ์ เมนบอร์ดพัง เพราะระบบไฟฟ้ามันช็อต ถ้าไม่รีบถอดแบตออก
ถ้าเครื่องตกพื้น คงต้องตกแรงมากๆขนาดทำให้ ปริ้นต์ เมนบอร์ดหักเสียงหายอ่ะนะ แต่ถ้าตกแรงขนาดนั้นจริงๆตัวเครื่องคงจะไปก่อนไม่เหลือชิ้นดีแล้วแน่ๆ
ยี่ห้อไหนๆโดนขนาดนี้ก็พัง

คนที่ใช้ดีๆอย่างคุณ n-blue ก็มี (ขอโทษนะครับที่อ้างชื่อคุณอีกแล้ว) แถมแนะนำเปรียบเทียบการใช้งานได้อีกด้วย
ที่เค้าแนะนำมานั้นแหละเรื่องจริง และน่าเชื่อได้กว่าที่คุณพูดมาลอยๆซะอีกนะ~ เหอๆ

จริงแล้วต้องบอกว่า

ก็ไม่มีใครรู้หรอก ว่าคุณ jinnyjimmy ไปใช้มายังไงบ้างมันถึงได้เสียอ่ะนะ
เพราะไม่ยอมบอกมาแต่แรกโผล่มาก็เสียเลย มันเป็นไปได้เหรอ ?
sonicbloom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????? internet ????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 09:05  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มันสามารถใช้เล่น internet กับเครื่องคอมได้มั้ยอ่ะครับ!!!
ตอบหน่อยนะ หรือว่ามันมี modem ในตัวทั้ยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 09:28  

ตามสเป็ค มี โมเด็มในตัว ใช้เป็น gprs โมเด็มได้ครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 16:25  

Very Happy รุ่นนี้พิมพ์ไทยได้ป่าวอ่ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 15:04  

ซีเมนซ์พิมพ์ไทยได้มาตั้งแต่สมัย C45 นู้นนนนน แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????? internet ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 10:32  

sonicbloom ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้มันสามารถใช้เล่น internet กับเครื่องคอมได้มั้ยอ่ะครับ!!!
ตอบหน่อยนะ หรือว่ามันมี modem ในตัวทั้ยอ่ะครับ

Anonymous ผู้เขียน:
ตามสเป็ค มี โมเด็มในตัว ใช้เป็น gprs โมเด็มได้ครับ Wink

สาย USB DCA-540 ใช้ต่อเพื่อเป็น modem ได้เลยไหมครับ? หรือว่าต้อง IrDa อย่างเดียว?
สาย USB DCA-540 แพงไหมครับ?

รูปร่างสวยมากครับ โดนใจเลย แต่เสียดายไม่มี mp3
ไม่รู้ว่าจะรับ/ส่งผ่าน IrDa กับ SE ได้เลยหรือเปล่า?
naerunchara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : c75 ?????????????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 12:17  

เพิ่งซื้อ c75 มาใช้ได้เดือนเศษ วันนี้ไม่รู้เป็นไรจู่ๆ ปุ่มก็กดไม่ได้ แล้วพอปิด ก็เปิดไม่ได้อีกเลย กลายเป็นหน้าจอขาวๆ อย่างเดียว โทรหาที่ twz บอกว่าเกิดได้จาก 3 อย่าง คือ แบตเสีย หรือ ซอฟแวร์ มี defect หรือ ฮาร์ดแวร์เสีย กว้างมาก
เค้าบอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาซอฟแวร์ไม่สมบูรณ์ ต้องรอ install โปรแกรมใหม่ ให้ไปที่บริษัท siemen แถวสะพานควาย แต่ถ้าส่งผ่านทางร้านต้องรอคิวนานมาก แต่ก็ยังดีเห็นบอกว่าจะเอาเครื่องให้สำรองใช้ นี่แหละข้อดีของการซื้อแพงกว่าปกติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????? internet ????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 05:04  

sonicbloom ผู้เขียน:

สาย USB DCA-540 ใช้ต่อเพื่อเป็น modem ได้เลยไหมครับ? หรือว่าต้อง IrDa อย่างเดียว?
สาย USB DCA-540 แพงไหมครับ?

รูปร่างสวยมากครับ โดนใจเลย แต่เสียดายไม่มี mp3
ไม่รู้ว่าจะรับ/ส่งผ่าน IrDa กับ SE ได้เลยหรือเปล่า?

USB DCA-540 เดิมๆจะออกแบบมาใช้กับ SX1 ครับ แต่ก็ใช้กับ ซีรีย์ 65 - 75 ได้ด้วย
แล้วถ้าเป็น SX1 ดูจากไดร์เวอร์แล้ว มันเป็น SX1 USB Modem ได้ครับ สำหรับ C75 ตัวนี้จะใช้ได้หรือเปล่า
ก็ต้องอิงจากรุ่น ซีรีย์ 65 นะครับว่าเคยใช้งานมาก่อนได้หรือเปล่า เพราะผมไม่มีสาย DCA-540 ไว้ทดสอบเองเลยไม่แน่ใจเหมือนกัน

ไดร์เวอร์ โมเด็มเท่าที่เห็น ในซีรีย์ 65 - 75 จะมีของ แบบ สาย ซีเรียล DCA-500/510 (สายแท้) อินฟาเรด และ บูลทูธ(สำหรับรุ่นอื่นในซีรีย์ ที่มีบูลทูธ)

DCA-540 ขอเทียม ราคา 300-500 บาทมั้งครับ

อินฟาเรด ก็อิสระ ทุกอย่างครับ รับส่งกับยี่ห้ออื่น ที่เป็นแบบอิสระโดยตรง ได้เหมือนกัน~ Wink

naerunchara ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ c75 มาใช้ได้เดือนเศษ วันนี้ไม่รู้เป็นไรจู่ๆ ปุ่มก็กดไม่ได้ แล้วพอปิด ก็เปิดไม่ได้อีกเลย กลายเป็นหน้าจอขาวๆ อย่างเดียว โทรหาที่ twz บอกว่าเกิดได้จาก 3 อย่าง คือ แบตเสีย หรือ ซอฟแวร์ มี defect หรือ ฮาร์ดแวร์เสีย กว้างมาก
เค้าบอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาซอฟแวร์ไม่สมบูรณ์ ต้องรอ install โปรแกรมใหม่ ให้ไปที่บริษัท siemen แถวสะพานควาย แต่ถ้าส่งผ่านทางร้านต้องรอคิวนานมาก แต่ก็ยังดีเห็นบอกว่าจะเอาเครื่องให้สำรองใช้ นี่แหละข้อดีของการซื้อแพงกว่าปกติ

ไม่ใช่ซอฟแวร์ไม่สมบูรณ์หรอกครับ แต่ก็คงเป้นที่ซอฟแวร์เจอเหตุสุดวิสัยมีขัดข้องบางประการ อย่างที่ว่า
เพราะบางคนอยู่ดีๆมันก็เป็นเอง บางคนอาจจะไม่มีปัญหาเลยก็ได้

ซอฟแวร์มันพัฒนาต่อเนื่องจาก ซีรีย์ 65 ตอนปลายแล้วนะครับ ซึ่งซีรีย์ 65 ตอนนี้การทำงานก็ นิ๊งมากแล้ว~
ถ้ามาพัฒนาต่อที่ C75 ตัวนี้การทำงานก็คงจะเข้าขั้นดี แต่ปัญหาแบบนี้อาจจะพบได้บ้างในบางราย

ฮาร์ดแวร์ก็คงไม่เสียหรอกครับ ลง Firmware ใหม่ก็ใช้งานต่อได้เหมือนเดิมแล้ว(ก็คือ software ระบบปฏิบัตการที่หมายถึงตอนแรก)
สามารถโหลด Firmware จากเว็บซีเมนซ์มาทำเองได้ ถ้ามีสายดาต้า DCA-500 หรือ DCA-510
ถ้าไม่สะดวกทำเองก็ ยกไปทำที่ศูนย์ซีเมนซ์ ซึ่งก็เร็วกว่าอย่างที่เค้าว่าจริงๆเพราะไม่ต้องส่งต่อไประหว่าง ร้านกับศูนย์ ถ้า คิวไม่เยอะ ประมาน วันเดียวก็เสร็จ
tomi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 21:24  

ควรไปใช้รุ่นโบราณกระดูกหมาดีกว่าครับ เพราะมันทนจริง ๆ
Siemens Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 09:26  

รุ่นนี้เล่นไฟล์ midi ได้ป่ะ ถ้าสามารถเล่นได้ เล่นได้ขนาดเท่าไร สัก 250 kb ไหวไหม ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะ
คนอยากซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 14:13  

ที่มาบุญครอง ไม่ค่อยเหนจะมีเลยคับ ที่ร้านไหนมีบ้าง แนะนำด้วย ถ้าเปนร้านที่เปนศูนย์ของซีเมนส์ก็ยิ่งดีคับ ขอบคุณมากคับ
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 02:33  

แวะกลับมาดูที่นี่อีกครั้วว่ามีอะไรปไปถึงไหน เพราะกำลังอยากรู้เรื่องสาย usb ความต้องการจริงๆ คือเอารูปเอไฟล์เก็บในเครื่องแค่นั้นแหละครับ ไม่ได้จะต่ออะไรหวือหวา อาจจะเพราะเป็นแค่คนใช้ฟังก์ชั่นพื้นฐานเป็นหลัก โทรเข้าออก ส่งข้อความ อาจจะเข้าเน็ตนานๆครั้ง

รุ่นนี้อย่างหนึ่งที่ผมรู้สึกไม่ชอบอย่างหนึ่งคือ ฝาหลังหลวมง่ายครับ ไม่เหมาะสำหรับคนที่ชอบถอดเข้าถอดออก สลับซิม (ตอนนี้เลิกใช้นิสัยนี้แระ รักษาเครื่องหน่อย Smile )

ถ้าเทียบกับราคาที่ซื้อจากมาบุญครอง ตอนนั้นที่ออกใหม่ๆ 5400 และเทียบกับฟังก์ชั่นใช้งานรวมๆ ผมว่าแค่นี้หรูแล้วครับ

ตอนที่เห็นรูปในแคตตาล็อกก็ว่าโอเคนะ ดูเรียบดี แต่พอเห็นตัวจริงๆ บอกได้ว่ารักดีไซน์รุ่นนี้ครับ คนอื่นอาจจะมองต่างออกไป ต่างคนต่างชอบนะครับ บางคนอาจจะชอบแบบหวือหวา อย่างโนเกียนี่ผมไม่เคยคิดจะหามาใช้เลยด้วยซ้ำ C75 สำหรับผมมองว่าดีไซน์ลงตัว เรียบและดูดี (เพื่อนมันว่าดูหรู Smile ) ขนาดและน้ำหนักพอดีมือ

ภาพพื้นหลัง ไอค่อนต่างๆ ก็ว่ากันตรงไปตรงมาคือไม่สวยเลย และดูเข้าใจยากด้วยซ้ำถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น หลายยี่ห้อ เรื่องกล้องก็ไม่ควรหวังมาก ภาพแค่พื้นๆ ไม่ละเอียดสวยงาม หรือคมชัด อันนี้ว่ากันให้ฟังตรงๆ นะครับ ปกติผมไม่ได้ใช้กล้องในเครื่อง จะถ่ายเล่นบ้างก็เล็กน้อย ถ่ายจริงๆ ก็ต้องใช้กล้องดิจิตอที่มีอยู่ (จะหวังให้กล้องในมือถือดีเทียบกับกล้องถ่ายรูปจริงๆ คงหวังมากไปว่ามั๊ยครับ)

บางฟังก์ชั่น มีความยืดหยุ่นมาก บางฟังก์ชั่นก็ไม่เลย แต่โดยภาพรวม เทียบกับราคา สำหรับผม ผมว่ามันลงตัวแล้ว และก็รักรุ่นนี้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับแหล่งโหลดเพลงนะครับ กำลังต้องการหาเพลงใส่เครื่องซักสองสามเพลง จะได้แยกเสียงดีขึ้นหน่อยนึง เจอบางเว็บบอกว่ารองรับโหลดมาก็ใช้ไม่ได้ แถมมี ข้อความขยะส่งมากวนอีกเป็นชุดใหญ่ โฆษณาโน่นนี่ (ถือสิทธิ์อะไรส่งมาไม่ทราบ ก็ไม่รู้นะครับ)
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 14:53  

หวัดดีครับคุณ n-blue
อืมสายดาต้า ที่บอกความต้องการมาก็ เข้าทางเลยครับ ซึ่งก็จะเป็นสายดาต้ากล่องสีส้มๆ มีรูป CX65 ที่กล่องครับ อันนี้ซื้อมาแล้วก็ใช้โหลดอะไรทั่วๆไปได้เลย
รุ่นนี้เทียบเท่ากับสายแท้ dca-540 ครับ ราคา 300-400 บาทโดยประมาน

* แต่ถ้าซื้อมาแล้วแนะนำให้โหลดโปรแกรม MPM เวอร์ชั่นใหม่มาอัพเดตด้วยนะครับ ที่แถมมาเวอร์ชั่นเก่ามากมีปัญหาทำงานช้าครับ

สายรุ่นที่ว่าใช้กับโปรแกรมอัพ Firmware ไม่ได้
แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ C75 อัพ FW ได้ในตัวโดยที่ไม่ต้องไปที่ศูนย์ หรือมีสายเฉพาะรุ่นอัพเอง อีกต่อไป
ข้อมูลเพิ่มเติมดูที่นี่ครับ คลิ๊กที่ S.O.A. อีกทีครับ
http://www.benqmobile.com/cds/frontdoor/0,2241,hq_en_0_105755_rArNrNrNrN,00.html

อ่ะกลายเป็นว่าเว็บให้บริการโหลดเพลงทรูโทนใช้ไม่ค่อยได้หรอกเหรอครับนี่ สงสัยต้อง D.I.Y ซะแล้วครับ ข้อมูลเพิ่มเติมดูที่นี่
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=123140&sid=17c2d3cbe2af6e1c3f71814ec05f1f5d
(สมัครสมาชิค ก่อนนะครับจะเห็นรูปขั้นตอนประกอบโดยละเอียด)

อืม
สมัยนั้นเคยไปเถียงกับคุณแบงค์เรื่อง ผู้ใช้ที่ต้องการโหลดแบบยี่ห้ออื่นๆอย่าง nk มันไม่มีเว็บไหนซัพพอร์ต
แต่ผมก็หาเจอว่ามีเว็บที่ซัพพอร์ตมาแล้วเค้าถึงเปลี่ยนให้ อ่ะเผลอพูดออกมาทำไมหว่า

อ๋อ นึกออกแล้ว คุณแบงค์เค้าว่า ผู้ใช้ทั่วไปเค้าไม่นิยมมานั่งตัดเพลงเองหรอกเสียเวลา เพราะบางทีเพลงที่ชอบที่ต้องการอาจจะไม่มี โหลดเอาดีกว่า คุณแบงค์เค้ายังโหลดเองบ่อยๆ

เหอๆ ผมว่าเป้นไปไม่ได้หรอก
มีหรือ เพลงที่ชอบจะไม่มีฟัง ถ้ามีเพลงที่ชอบคนเราก้ต้องมีฟัง ในเมื่อมีฟัง ก็เป็นวัตถุดิบในการ D.I.Y ได้
ถูกใจ ถูกตังค์ ฝึกฝนตัวเองไปในตัวด้วย
ถ้าอย่างนั้นที่เขาบอกว่าเค้ายังใช้บริการบ่อยๆคงโกหกแหละครับ คนมีความรู้ความเข้าใจขนาดนั้นมีหรือจะมาโหลดเอาเสียเงิน
แต่ผมก็ไม่เคยโหลดมาใช้เองนะ หาเว็บข้อมูลจริงไป ยัน เฉยๆว่า ซีเมนซ์นี่แหละก็ซัพพอร์ตทรูโทน
(แต่เขาว่า ทรูโทน ต้องเป็น mp3 อ่ะ แต่ผมบอกว่ามัน format อื่นก็ได้ wav ก็ได้)

เหอๆเผลอตัวบ่นอะไรออกมาเนี้ย กลัวระเบิดเจ้าที่เค้าลงจัง ข้อมูลทั้งหมดเรื่องเดิมๆก็ไปหาอ่านวิจารณ์ C75 ของเจ้าประจำที่เอารีวิว ตปท มาเผยแพร่ให้ฟังในเวอร์ชั่นภาษาไทย ได้เน้อครับ

สรุป D.I.Y ครับโทรศัพท์ที่เน้น D.I.Y คือโทรศัพท์ที่ไม่ดูถูกความสามารถของผูใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gg
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 18:48  

มีไคเคย ใช้ ซีเม้น C75 ไม อ่ะ มันดีไม เสียเวลาคุยดัง ไมอ่ะ
เสียงเรียก เข้า ดัง ไม สั่น ดี ไม ร่วมๆ ดี ไม มัน มี เกมเเถมมาป่ะ โหลดได้ไมเล่นเเล้วเปงไง อ่ะ ช่วยวิจานร่วมๆๆให้อ่าน หน่อย น่ะ

เเล้วระหว่าง SE K300i กับ ซีเม้น C75 คุ้นว่าอันไหน น่าเล่น กว่ากัน อ่ะ

ขอบ คุนน่ะ
It wasn't my fault
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 21:28  

มีไคเคย ใช้ ซีเม้น C75 ไม อ่ะ มันดีไม เสียงเวลาคุยดัง ไมอ่ะ

- ดีครับ ดีในระดับที่น่าพอใจนะ สำหรับมือถือราคาห้าพันต้นๆ
-เสียงเวลาคุยดังมั้ย ก็ดังชัดเจนดีนะครับ เสียงต้นสายกะปลายสายดังดีไม่มีปัญหาครับ

เสียงเรียก เข้า ดัง ไม สั่น ดี ไม ร่วมๆ ดี ไม มัน มี เกมเเถมมาป่ะ โหลดได้ไมเล่นเเล้วเปงไง อ่ะ ช่วยวิจานร่วมๆๆให้อ่าน หน่อย น่ะ

- เสียงเรียกเข้าดังดีพอสมควรครับ ระบบสั่นก็สั่นแรงครับ มีให้เลือกสั่นได้หลายแบบ มีเกมส์ในเครื่องแต่ไม่เล่น เพราะขี้เกียจเล่นครับ ส่วนแบตก็สแนบายได้ประมาณ 2.5-3 วันครับ ถ้าใช้หนักๆก็ 1.5-2 วันครับ

เเล้วระหว่าง SE K300i กับ ซีเม้น C75 คุ้นว่าอันไหน น่าเล่น กว่ากัน อ่ะ

- ก่อนที่ผมจะซื้อซี75 ผมก็หาซื้อ เค300ไอ แต่ว่าหาไม่มีเลยฮะ ไม่มีขายเลย น้าๆเขาบอกว่าของหมดนานแล้ว ก็เลยเอาซี75มาใช้แทน
- ทุกอย่าง ดีหมด ยกเว้น จอยสติ๊ก ใช้แล้วมันก๊องแก๊งๆนะ (อะไรมั่งในโลกนี้ที่มันจะสมบูรณ์แบบ มีที่ไหนล่ะ) ถ่ายรูป อัดวีดีโอสั้นๆ ก็ใช้ได้ตามสเปคที่เขาทำออกมามอ่ะนะฮะ โทรศัพท์ไม่ใช่กล้อง อย่าไปอินมากล่ะ

ขอบ คุนน่ะ

- ไม่เป็นไรครับ Laughing
T--T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 12:26  

เมื่อวานทำตกประมาณครึ่งเมตร ทีเดียวหน้าจอไปซะแล้ว T-T
ขอมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 13:45  

ทำไมว่าสวยสู้ 65 มิได้หว่า..นอนดูตะแคงดูนั่งดูยืนดู..65 มีแต่แบบปะหลาด ๆ 1000 เดียวก็ไม่ขอซื้อครับท่าน...
มึงหน้าโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 18:23  

1000เดียวก็ไม่ซื้อเหรอ ไม่ห็นเป็นไรเลย พ่อแม่มึงก็ไม่ได้บังคับให้ซื้อซะหน่อย
ปรเมศร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 11:24  

ตอนนี้ราคา C75 เท่าไหร่ครับในกล่องให้อะไรมาบ้าง ท่านใดทราบกรุณาช่วยบอกด้วยนะครับ.....ขอบคุณครับ
thongsak_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? C75
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 18:56  

ตอนนี้ราคาประมาณ 5300 ครับ
ปรเมศร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 19:04  

ขอบคุณมากๆครับ คุณthongsak_k
supersus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : work
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 19:23  

ได้ซะที...หาซื้อโคตรยากเลย...พอจะซื้อร้านก็ปิด ก็เลยไปได้ที่มอลล์งามมม....รู้สึกว่าขั้วชาร์ตไฟจะ หลวมอ่ะ ต้องขยับ ๆ นิดนึง....แต่ไม่เปงไร หน้าตาถูกใจ เสียงเรียกเข้าก็ดังดี ที่สำคัญไม่เหมือนไคร ไม่มีไครเหมือน เสียงสนทนา ก็ ปานกลาง .....สรุปแล้วก็ เท่ แล้วกันน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 17:45  

ผมซื้อซีเมนส์ C75 เมื่อ ปลายเดือนมีนาคม 49 ราคา 4,790 บาท ที่มาบุญครอง แต่มีเพียงไม่กี่ร้าน ต้องเดินหากันทั่วทั้ง MBK ทุกซอกทุกซอย จนกว่าจะหาเจอ
ผมซื้อที่ร้าน PN Phone ใน MBK ครับ
Man Of The Match
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 22:19  

เลือกใช้โทรศัพท์สักเครื่องก็อยากจะใช้ให้ถูกประเภทกับการใช้งาน อย่างผมทำงานอยู่ในไซท์งาน ทั้งฝุ่นและวัน ไหนจะต้องปีนขึ้นไปดูงานบนอาคารสูงๆ บางทีก็ไม่อยากเอาโทรศัพท์ติดตัวขึ้นไปด้วย บางที่อาจจะใกล้กับเสาหรือสายไฟฟ้า อันตราย เท่าที่ใช้มาผมใช้อยู่แต่ซีเมนส์อย่างเดียวไม่เคยใช้แบรนด์อื่นๆเลย เคยใช้ C35 C45 ME45 M55 ปัจจุบันใช้C75 และตอนนี้อยากใช้ ME75 ความรู้สึกว่าน่าจะเหมือนกับการกลับไปใช้ ME45 เมื่อหลายปีก่อน ทนมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 05:14  

สงสัยคุณคงจะตั้งเข้าใจเข้ามา ดิสเครดิต คนอื่นแน่ๆเลย
เพราะไม่ยอมเล่าประสพการ์ณ โดยละเอียดเลยสักนิด

ส่วนผมถ้าเข้ามาพูดมากๆเดี๋ยวก็จะโดนหาว่า เชียร์ เหมือนกัน

แต่เอาเป็นว่าใช้อัตราส่วน การซุ่มตรวจสินค้า ก่อนจำหน่ายก็แล้วกันนะ
ที่ตอนมันผ่านออกมาขายได้แสดงว่า สินค้า ล็อตนั้นทั้งล็อตเป็นสินค้าที่ปรกติ

มาถึงศุนย์ใหญ่ตัวแทนจำหน่ายในไทย เค้าเปิดเครื่อง โหลด ปรีคอนเทนส์ ของตัวเองอีก
ถ้าตัวแทนจำหน่ายเค้าตรวจพบว่าเสีย ก็คงไม่ปล่อย ออกมาเช่นกัน

แล้วก็ถึงร้านย่อยก่อน จำหน่ายให้ลูกค้า ดีไม่ดี เสียไม่เสีย โกงไม่โกง โปร่งใสหรือย้อมแมว ก็อยู่ตอนนี้แหละ
บางทีมันก็ไม่ได้อยู่ที่ตัวสินค้าอย่างเดียวหรอก มันก็อยู่ที่คนด้วยว่าซื่อสัตย์ ขนาดไหน

อันนี้เป็นขั้นตอนตรวจสอบอย่างหยาบ ที่จะว่าไปก็ พอจะน่าเชื่อถือได้แล้ว

คนทั่วไปที่ซื้อมาก็ไม่เห็นจะมีใครบ่นว่ามันเสียอะไรนักหนาเลยนี่
หนักที่สุด ตั้งแต่ซีรีย์ 65 ได้ยินมา ก็แค่เปิดเครื่องไม่ได้
ลง Firmware ใหม่ก็เปิดได้เหมือนเดิมแล้ว ทำเองก็ยังไง(ถ้ามีสายดาต้าที่ซีเมนซ์ สเป็ครุ่นไว้เอง)

พวกฮาร์ดแวร์ พัง
ส่วนมากก็เป็นอุบัติเหตุหนักๆอยู่แล้วเช่น จมน้ำไปนานๆ ถึงจะมีมีสิทธ์ เมนบอร์ดพัง เพราะระบบไฟฟ้ามันช็อต ถ้าไม่รีบถอดแบตออก
ถ้าเครื่องตกพื้น คงต้องตกแรงมากๆขนาดทำให้ ปริ้นต์ เมนบอร์ดหักเสียงหายอ่ะนะ แต่ถ้าตกแรงขนาดนั้นจริงๆตัวเครื่องคงจะไปก่อนไม่เหลือชิ้นดีแล้วแน่ๆ
ยี่ห้อไหนๆโดนขนาดนี้ก็พัง

คนที่ใช้ดีๆอย่างคุณ n-blue ก็มี (ขอโทษนะครับที่อ้างชื่อคุณอีกแล้ว) แถมแนะนำเปรียบเทียบการใช้งานได้อีกด้วย
ที่เค้าแนะนำมานั้นแหละเรื่องจริง และน่าเชื่อได้กว่าที่คุณพูดมาลอยๆซะอีกนะ~ เหอๆ

จริงแล้วต้องบอกว่า

ก็ไม่มีใครรู้หรอก ว่าคุณ jinnyjimmy ไปใช้มายังไงบ้างมันถึงได้เสียอ่ะนะ
เพราะไม่ยอมบอกมาแต่แรกโผล่มาก็เสียเลย มันเป็นไปได้เหรอ ?

เป็นไปได้น่ะค่ะที่ซื้อมาแล้วเสียเลย เพื่อนเราเจอมาแล้วของ Nokia ด้วยจำรุ่นไม่ได้รุ่นที่มีฟังก์ชั่นเยอะ ๆ อ่ะค่ะ คือประมาณรุ่นใหม่พอควรน่ะ แต่เค้าไม่ได้ลองเครื่องก่อน ซื้อจากมาบุญครอง บางทีเราว่าร้านเค้าอาจย้อมแมวก้อได้น่ะ ส่งศูนย์ซ่อมกว่าจะได้เป็นอาทิตย์เลยอ่า..
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 21:15  

ลองเล่นแล้วJoystickไม่ดีเลยกดแล้วไม่ตอบสนอง ต้องกดแรงๆอ่ะ
?!?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 15:28  

บอกที่ขายหน้ากาก C75 ให้หน่อยคับ

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 12:43  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ไม่มีเลย?

โธ่

Confused Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: