Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6620 (America Version)
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 145 / เข้าชม: 81726
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 19:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามอะไรหน่อยนะคะ (คือแบบแอบโง่)
Pop port คืออะไรคะ
แล้วต้องซื้ออุปกรณ์เสริมฟังวิทยุอะไรเหรอคะ ราคาประมาณเท่าไร
EDGE และ EPGRS คืออะไรอ่ะ
และอยากทราบว่าต่อไป mms จะส่งข้ามค่ายได้ไหมคะ
แบบใช้เบอร์ DTAC ส่งหาเบอร์ GSM แบบนี้ได้ป่ะ
kwangza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 19:18  

ถามอะไรหน่อยนะคะ (คือแบบแอบโง่)
Pop port คืออะไรคะ
แล้วต้องซื้ออุปกรณ์เสริมฟังวิทยุอะไรเหรอคะ ราคาประมาณเท่าไร
EDGE และ EPGRS คืออะไรอ่ะ
และอยากทราบว่าต่อไป mms จะส่งข้ามค่ายได้ไหมคะ
แบบใช้เบอร์ DTAC ส่งหาเบอร์ GSM แบบนี้ได้ป่ะ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 22:32  

-pop-port เป็น port เชื่อมต่อแบบใหม่ของโนเกีย ซึ่งจะรองรับอุปกรณ์ที่รองรับ port ชนิดนี้อีกมากมายที่ทำมารองรับในอนาคต
-หาซื้ออุปกรณ์ฟังวิทยุได้คับราว ๆ 1500 บาท
-EDGE เป็นเทคโนโลยีการส่งข้อมูลซึงพัฒนามาจาก GPRS ซึ่งมีความสามารถในการส่งข้อมูลที่สูงถึง 153 kb ส่วน GPRS ความหมายคล้ายกันคับ คือเป็นเทคโนโลยีการส่งข้อมูลเหมือนอย่าง EDGE แต่ความรวดเร็วในการส่งจะช้ากว่า ในมือถือมักใช้ในการ connect เพื่อเล่น net ครับ
-mms ตอนนี้ส่งข้ามค่ายได้แล้วคับ ระหว่าง dtac และ ais
kwangza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 20:15  

กระจ่างเลยย
ขอบคุงมากๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 20:29  

อย่าว่าตัวเองโง่สิฮะ คนเราไม่มีใครรู้มาแต่เกิดหรอกฮะ ต้องมาศึกษากันทีหลังทั้งนั้นฮะ
lifter123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 00:42  

เมื่อไหร่จะเข้าเมืองไทยคะ? ใครรู้เป็นที่แน่นอนบ้าง? อยากได้เครื่อง 0
อีกอย่างใช้ GSM จะมีโอกาสได้ใช้มั้ยเนี่ย???? กำลังสับสน...

รอ k700 หรือ 6230 หรือ 6620 "สับสนไปหมดแล้วค่ะ"
ขาจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 19:57  

ใช่ฮะเเค่ลงโปรเเกรมเหมือนที่พี่บอกเเล้วก็ซื้อ MMCก็แค่นี้เอง(ผมก็เพิ่งซื้อN6600มา3อาทิตย์เอง)
ฉัตรชัย
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 21:22  

เมื่อไหร่จะเข้าเมืองไทยคะ? ใครรู้เป็นที่แน่นอนบ้าง? อยากได้เครื่อง 0
อีกอย่างใช้ GSM จะมีโอกาสได้ใช้มั้ยเนี่ย???? กำลังสับสน...

รอ k700 หรือ 6230 หรือ 6620 "สับสนไปหมดแล้วค่ะ"

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

6620 คงจะไม่มีโอกาสเข้ามาขายในไทยแล้วคับ เพราะมันรองรับ 850 ไม่ใช่ 900 ส่วนที่คุณถามว่าใช้ GSM นั้นจะใช้ได้ไหม ตอบว่า ใช้ได้ครับ เนื่องจาก GSM มันคือระบบสัญญาณโทรศัพท์นะคับ ไม่ใช่ Brand ของเครือข่ายใดเครือข่ายหนึ่ง และdtac/orange/thai-mobile ก็เป็น GSM เช่นกันคับ
juedampai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 16:56  

มันดูใหญ่ไปเนอะ คล้ายอันเดิมเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 22:24  

ไม่ใช่แค่คล้ายครับ ขนาดเท่ากันเลยหละ
นกแล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 14:30  

เครื่องนอก จาก Finland เครื่องหิ้ว ราคา 6000 บาทเองจ้า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 18:44  

ไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่ 6000 บาท
ชาติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 02:00  

แสดงว่าผมใช่ orange ก็ใช้รุ่นนี้ได้ใช่ไหมครับ (เข้าใจถูกไหมเนี่ย)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 04:15  

ถูกต้องครับ แค่ไม่รองรับ ais เท่านั้นรุ่นนี้
ญา
Year's Star

หัวข้อ : q-_-p
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 00:24  

อยากรบกวนช่วยตอบหน่อยครับตอนนี้จะซื้อมือถือใหม่แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าอันไหนดีกว่ากัน รุ่นไหนจะราคาตกเร็ว ดูอยู่ 3 รุ่น 6600,6620,6230 ไม่ทราบว่า 6620จะเข้าหรือยังรอนานแล้วครับยากได้ ถ้าไม่เข้าควรซื้อรุ่นไหนดีครับ ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 07:34  

6620 ไม่เข้าคับ ต้องเลือกว่าจะเอาสมาร์ทโฟนรึป่าว ถ้าใช่เลือก 6600 ถ้าไม่ก้อเลือก 6230 แต่ผมจะเลือก 6230 คับ
ญา
Year's Star

หัวข้อ : q-_-p
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 19:29  

นี้ก็เริ่มจะมิถุนายน 6620 ไม่มีแนวโน้มว่าจะเข้าหรอครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 23:26  

ไม่ใช่ไม่มีแนวโน้มคับ แต่ผลมันออกมาแต่อรกแล้วว่าไม่เข้าไทยตั้งแต่เปิดตัวแล้วคับ เพราะมันสำหรับแถบอเมริการเท่านั้น
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 14:07  

อยากรบกวนช่วยตอบหน่อยครับตอนนี้จะซื้อมือถือใหม่แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าอันไหนดีกว่ากัน รุ่นไหนจะราคาตกเร็ว ดูอยู่ 3 รุ่น 6600,6620,6230 ไม่ทราบว่า 6620จะเข้าหรือยังรอนานแล้วครับยากได้ ถ้าไม่เข้าควรซื้อรุ่นไหนดีครับ ขอบคุณครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเน้นในเรื่อง multimedia หล่ะก็ลองดูเป็น 6230 นะคับ น่าจะตอบสนองกับคุณได้ดีกว่า แต่ถ้าชอบมือถือที่ทำไรได้หลากหลาย เช่นลงโปรแรกมเพิ่มเติมต่าง ๆ ได้เพื่อตอบสนองต่อตัวคุณเองได้ดีนั้น ลองดูเป็น 6600 คับเพราะเป็น smartphone (ฟังวิทยุไมได้นะคับ 6600)
kangfuz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 07:51  

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kangfuz นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.c a s h f ie s t a.c om/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
เด็กน้อยอ่อนหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 14:41  

1.สามารถเล่นmp3ได้รึป่าวคะถ้าได้แล้วต้องทำยังไงบ้างเพราะเห็นว่าไม่มีเวปไหนบอกว่ามีmp3เลย
2.สายdata link ราคาเท่าไรคะ
3.bluetooth กับ infared แตกต่างกันยังไงคะ
พอดีจะซื้อเครื่องอาทิตย์หน้าแล้วอยากได้แบบคุ้มๆหน่อยหน่ะคะเพราะไม่มีตังซื้อบ่อย
ช่วยกรุณาตอบหน่อยนะคะผู้รู้ทั้งหลาย
สืบศักดิ์ ศิรประภาชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 21:37  

one-2-callจาใช้ได้หรือป่าวครับ ช่วยเมล์มาบอกด้วยนะครับ tor_sst11@hotmail.com
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2004 02:33  

6620 รองรับ 850/1800/11900 แต่ว่า 1-2-call เป็นระบบ 900 จึงไม่สามารถใช้งานได้คับ ลองดูเป็น 7610 แทนละกันคับ
Artz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 22:34  

เห็น 6620 แล้วโดนจัยกา 6600 ว่าแต่มันจะเข้ามาวางขายมะรัยเนี้ย หรือไม่เอาเข้า แต่ตอนนี้เห็นโคนาตามหนังสือพิมพ์จะเป็นพวก 6260 ที่บอก coming soon อิอิ รอกันต่อไป
6260จะเข้าแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:01  

6260 จะเข้า21เดือนนี้นะครับ อยากรู้รายระเอียดรุ่นไหนของโนเกีย
ก็เข้ามาคุยกันได้นะครับ

beer28990@hotmail.com
beer28990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260??????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:04  

Very Happy
6260จะเข้า21นี้นะ
ถ้าอยากรู้อะไรก็เข้ามาคุยกันได้นะครับ

beer28990@hotmail.com
migza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 11:04  

พี่ครับ 6600 มันมี mp3 รึป่าวครับ ถ้าผมจะซื้อจะซื้อรุ่นไหนดีครับระหว่าง 6600 6620
ไม่เข้าใจครับ แล้วถ้ามันไม่มี mp3 (6600) ผมจะลงได้ไหมครับ แล้ว 6600 มีอินฟราเรดไหมครับ ผมมีสายอินฟราเรดอยู่ ผมจะลงได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 17:49  

LA-Xtina ผู้เขียน:
พวกคุณจะเครียดอะไรมากอะคับ ผมเป็นคนนึงซึ่งทําใจในเรื่องนี่ตอนที่ซื้อ N6600 แล้วคับ ถือว่าซื้อก่อนได้วชื่นชมก่อนนะคับ แต่พวกคุณอาจจะไม่ทราบข้อเสียเมื่อไม่สามารถใช้กับ sim AIS นะคับ เมื่อวิเคราะแล้ว ผมเลือก 6600 คับ แล้วก็ถ้าเขาออกมาจะเป็นอะไรคับ คุณจะเปลี่ยนรุ่นเลยหรอ ตอนที่ผมบอกแม่ว่ามันไม่มีวิทยุนะคับ แม่บอกเลย เอามา 500 เดี๋ยวไปซื้อวิทยุให้ แล้วข้อเสียของรุ่นนี้เมื่อไม่สามารถใช้ sim AIS

1. คุณจะเลือกดู TV หรือฟัง วิทยุ
2. EDGE ถ้าช้าไปนาทีกว่าๆ คุณตายหรอคับ
3. mp3 ในตัวเครื่อง ลงโปรแกรม utramp3 ก็ได้ใครสน
4. หน่วยความจํามากขึ้น ซื้อ MMC อีกแผ่นตายใหมคับ

แค่นี้สาเหตุก็น่าจะพอแล้วนะคับ สําหรับคนใช้ 6600 อย่างเสียใจเลย อย่าใช้มืทอถือตามแฟชั่นดิคับ มันจะออกอะไรก็ให้ออกไป

ปลใ สําหรับคนอื่นอาจจะไม่เห็นด้วยกับผมนะคับ ผมแสดงความคิดเห็นเพื่อปลอบใจคนใช้ N6600 ก็เท่านั้นคับ และก็ นานาจิตตังนะคับ

mp3 เราใช้ไม่ได้อะ 6600 นะ ทำไงดี

- - - -โดนใจดีค่ะ- - - -
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 18:15  

สวยดี
maleelyn@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : need 6620
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 17:57  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

ถ้าเน้นในเรื่อง multimedia หล่ะก็ลองดูเป็น 6230 นะคับ น่าจะตอบสนองกับคุณได้ดีกว่า แต่ถ้าชอบมือถือที่ทำไรได้หลากหลาย เช่นลงโปรแรกมเพิ่มเติมต่าง ๆ ได้เพื่อตอบสนองต่อตัวคุณเองได้ดีนั้น ลองดูเป็น 6600 คับเพราะเป็น smartphone (ฟังวิทยุไมได้นะคับ 6600)

***15 DEC.04*** maleelyn ***
Very Happy อยากได้ 6620 แล้วถ้าซื้อเครื่องนอกมาแล้วจะใช้ได้กับระบบอะไรในเมืองไทยได้บ้างคะ
ซื้อเครื่อง 6620 ได้ที่ไหนคะ ถ้าจะซื้อในบ้านเรา รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
net_11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 23:49  

ถามหน่อยนะครับว่า โนเกีย 6620 เครื่องนอก
เอามาแก้ อีมี่ ได้รึเปล่าคับ แล้วใช้ได้กับซิม
ของอะไรบ้างฮะ แล้วก็ขอรายละเอียดเกี่ยว
กับ 6620 ด้วยนะครับว่าทำอาไรได้บ้าง
พอดีซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เอาไปทำเรยคับ
maleelyn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 22:43  

net_11 ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะครับว่า โนเกีย 6620 เครื่องนอก
เอามาแก้ อีมี่ ได้รึเปล่าคับ แล้วใช้ได้กับซิม
ของอะไรบ้างฮะ แล้วก็ขอรายละเอียดเกี่ยว
กับ 6620 ด้วยนะครับว่าทำอาไรได้บ้าง
พอดีซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เอาไปทำเรยคับ

----------------------

----11 JAN.05----
เมื่อวานก็เพิ่งได้ 6620 มาจากเพื่อนที่เค้าอยู่อเมริกา ฝากเค้าซื้อมาให้ แต่พอวันนี้พยายามหาที่ไปแก้อีมี่ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ขอบอกว่าไปทุกร้านแล้วค่ะ แต่ไม่มีใครมีสายสำหรับปลดล็อคโทรศัพท์รุ่นนี้ได้เลยค่ะ ตอนนี้ no idea จริงๆ ทุกร้านบอกว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนเอามาใช้เลยไม่ได้มีสายสำหรับ 6620 Crying or Very sad ก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่าที่ปลดอีมี่มันสำหรับเฉพาะรุ่นนั้นๆ

แต่พรุ่งนี้จะลองไป MBK ดูค่ะ แล้วยังไงจะส่งข่าวนะคะ Surprised
---- maleelyn -----
maleelyn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? net_11 **subj:???????????????????**
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 23:05  

เท่าที่ทราบมา 6620 แก้อีมี่ได้ค่ะ เพราะเพื่อนที่อยู่ CA and US ที่ใช้ 6620 เค้าก็เอาไปแก้กัน
แต่ถ้าในเมืองไทย บ่ฮู้จริงๆค่ะ เพราะที่ Central Ladphrao ไม่มีใครแก้ได้สักร้านเลย แต่จะลองไปหาที่ MBK พรุ่งนี้นะค่ะ แล้วจะส่งข่าวคุณ net_11 ค่ะ
เข้าใจคุณ net_11 ที่ได้เครื่องมาแล้ว แต่ยังไม่สามารถใช้งานได้ เพราะเราก็เป็นเหมือนกัน ซื้อมาแล้วก็อยากทำให้มันใช้ได้ จะได้ไม่เสียตังค์เปล่า Wink

แต่ถ้ามีท่านใดที่ทราบที่ปลดล็อค nokia 6620 ได้ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ Smile

ถ้าคุณ net_11 อยากทราบข้อมูลของตัว 6620 นี้ว่าทำอะไรได้บ้าง ก็ลองเข้าไปดูใน catalog ของ nokia ที่อยู่ใน web siamphone ดูได้นะคะ เค้าบอกไว้อย่างละเอียดเลย โดยเลือกปี พ.ศ. / ค.ศ. ที่ออกจำหน่ายเป็น พ.ศ.2547 / ค.ศ.2004 ค่ะ Very Happy
maleelyn
Year's Star

หัวข้อ : mbk ????????? 6620 ??????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 12:20  

ถึงคุณ net_11

ไปมาแล้วค่ะที่ mbk ไม่มีใครทำได้เลย :-(
Crying or Very sad ใครทราบที่แก้อีมี่ nokia 6620 รบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ

maleelyn
maleelyn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 12:39  

สวัสดีค่ะคุณฉัตรชัย

เมื่อวานเย็นหายังไงก็ไม่เจอเลยค่ะร้านที่ว่า รบกวนช่วยบอกให้หน่อยได้มั้ยคะว่าใกล้กับอะไร
Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 14:32  

อืม...ขอถามหน่อยนะครับ
- ตอนนี้มีการนำ 6620 เข้ามาขายในไทยแล้วหรือยัง?
- ตอนนี้ รุ่น 6620 มันราคาเท่าไหร่หรอครับ?
- 6620 สามารถใช้ ระบบ dtac/orange/thai-mobile ได้ใช่ไหมครับ?
- ขอขอบคุณนะครับที่ช่วตอบกระทู้ของผม Wink
maleelyn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 23:32  

- ตอนนี้มีการนำ 6620 เข้ามาขายในไทยแล้วหรือยัง?
==ไม่แน่ใจค่ะ แต่ที่ดิฉันมีเพราะฝากเพื่อนซื้อมาให้ด้วยความอยากได้จริงๆค่ะ

- ตอนนี้ รุ่น 6620 มันราคาเท่าไหร่หรอครับ?
==อันนี้แนะนำให้คุณเข้าไปดูใน nokiausa.com ได้เลยค่ะ และราคาที่เห็นนั้นต้องบวกค่าประกันด้วยประมาณอีก 10-15 usd
ถ้าต้องการซื้อจาก nokiausa.com ต้องหาใครที่เค้าอาศัยอยู่ใน USA เพราะเค้าจะรับส่งใน USA และก็รับ credit card ของคนที่อยู่ในพื้นที่เดียวกันเท่านั้น (คือ billing address ต้องตรงกันกับ address ของ credit card)

- 6620 สามารถใช้ ระบบ dtac/orange/thai-mobile ได้ใช่ไหมครับ?
==ได้แน่นอนค่ะ ทีแรกก็ไม่ทราบ แต่อันนี้ confirm เพราะได้คุยกับเจ้าหน้าที่ของ nokiausa.com โดยตรงแล้วค่ะทางโทรศัพท์ ตอนที่ทำการสั่งซื้อ

แต่ด้วยความสับเพร่าของตัวเอง นึกว่าที่บ้านเรามีตัวปลดล็อครุ่นนี้แล้ว เลยไม่ได้ให้เพื่อนไปปลดก่อนเอามาให้
ตอนนี้ก็เลยพยายามหาทางให้สุดๆก่อน ก่อนที่จะส่งตัวนี้กลับบ้านเกิดเพื่อแก้อีมี่
แล้วก็ได้ลองซื้อทั้งรหัสที่ปลดล็อคที่เค้าขายกันตามทาง internet แล้วก็ยังไม่ work

ถ้าใครรู้ที่แก้อีมี่ nokia 6620 ในไทย และก็แบบปลอดภัยต่อเครื่องโทรศัพท์ รบกวนช่วยโพสบอกด้วยค่ะ จะเป็นพระคุณยิ่ง
Platong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 12:05  

Confused วันนี้จะไปซื้อ 6600 ล่ะ
แต่ก็อยากได้วิทยุด้วยหน่ะ ไว่ฟังตอนเดินทาง
แต่รุ่นนี้มันก็ดีนะ แต่ก็ใหญ่จัง
อยากได้เล็กๆ แต่ก็อีกนั่นแหละหลายๆ อย่าง
ตัดสินใจม๊ะถูกเลย ช่วยหน่อยซิค๊ะ
บอกที เสริมความมั่นใจให้ทีนะ Crying or Very sad
*BB''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6620??3230
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 15:39  

Very Happy 6620กะ3230ควรจะซื้อรุ่นไหนดีอ่ะ Neutral

แล้วรุ่นไหนน่าจะดีก่ากัน Question
chinjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 10:26  

ตอนนี้เลิกฮิตกันยังเนี่ย? Nokia 6620 เนี่ย? ราคาประมูลที่เมกา ประมาณ 7000- 8000 บาท (แพงปะ?) ว่าง ๆ บอกหน่อยดิ? Embarassed Embarassed
MGK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 15:32  

เพิ่งฝากซื้อจากเพื่อนวงในที่แคนาดามา ราคาตกประมาณ8100บาท ได้ราคานี้เพราะเพื่อนที่ว่าทำงานอยู่ที่ศูนย์nokia Vancouver แต่ราคาท้องตลาด ผมไม่แน่ใจ ส่วนรุ่นนี้ผมไม่รู้ว่าหมดความนิยมไหม แต่ ผมชอบรุ่นนี้อยู่แล้ว เลยไม่คิดไรมาก Cool และที่สำคัญใครที่ฝากซื้อมาหรือไรก็แล้วแต่ อย่าลืมปลด อิมี่ ด้วย เพราะอย่างที่คุณmaleelynบอกน่ะครับ ลำบากที่จะมาปลดในประเทศไทย อิมี่ที่ผมปลดที่Vancouverก็ตก40 cad (มาน1200บาท) Rolling Eyes Wink
smartphonez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 15:11  

ฝากซื้อสักเครื่องซิครับใครมีญาตฺหรือว่ากำลังจะไป แถบนั้น เรื่องเงินโทรมาที่ 051292488 ได้เลยนะครับว่าจาให้ไปส่งที่ไหน แล้วรายละเอียดโทรมาคุยกันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: z
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 01:11  

JACKFREEDOM ผู้เขียน:
รู้ตัวว่าเป็นควายก็ใช nokia ได้เลย

**เราก็ใช้โนเกีย ไม่เห็นเป็นควายเลย 6620 ด้วย**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 18:00  

ใครใช้ 6600 กะ 6620 บอกหน่อยซิคับ
รุ่นไหนดีกว่ากัน
ดีกว่ากันตรงไหน
"6620" ราคาปัจุบันมันอยู่ที่เท่าไหร่ "มือ 1 หรือ มือ 2" ไม่เคยห็นของจริงเลย

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ Neutral
ตุ๊ต๊ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 15:42  

ในประเทศไทยมีรึเปล่า Question
ไม่มีในเว็บโนเกียด้วย Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: