Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KG300 - แอลจี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 150 / เข้าชม: 296233
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile KG300 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 00:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KG300 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg300.htm

kom_AsArI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 08:39  

คนแรกๆ

- -"

ดูเรียบๆ จอใหญ่ใ้ได้ ฟังก์ชั่นก็โอเคเลย

ราคาก็รับได้ น่าใช้แฮะ แต่เสียงเรียกเข้าน่าจะ mp3 นะ

กล้องจะชัดมั้ยเนี่ย
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 10:20  

ผมเคยใช้ LG มาก่อนนะ(รุ่นฝาพับ) ตอนนี้มันยังมีชีวิตอยู่เลยอ่าคับ(ทำตกมาก็หลายครั้ง ทนโคดๆ)ให้แม่ใช้ไปแล้วคับ ผมว่าเค้าทำออกมาใช้ได้เลยนะคับ แล้วรุ่นนี้ทั้งฟังก์ชั่นและราคามันเร้าใจซะเหลือเกินคับคิดว่าเด๋วคงได้กลับไปรำลึกอดีตซะแล้ว..หุหุ
watermalon
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 11:59  

แบตแค่ 800 เองน้อยจัง Sad
ใครใช้แล้วมารีวิวให้ดูบ้างนะ Wink
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 13:00  

คุณสมบัติดีอ่ะ แต่รูปทรงไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
KG300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 17:06  

ลองขอใช้ที่ศูนย์มาแล้ว เสียงสนทนาเบามากเลยอ่ะครับ
แต่อย่างอื่นโอเคเลยนะ คุ้มราคาดีด้วย เสียงสนทนาไม่น่าเบาเลยอ่ะ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:39  

แม่ผมใช้LGอยู่ครับ รุ่นC2100ที่มีไฟฉายอ่ะครับทนมากๆ ตกหลายรอยไม่ค่อยเป็นรอยอะไรเลยที่ตัวเครื่องเป็นแต่ที่ด้านหน้าที่เงาๆ ทนมากๆเลย หวังว่ารุ่นนี้น่าจะทนนะครับ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:22  

น่าใช้แต่จะทนไหมหว่า
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:21  

สุดยอดดด ขอให้ขายได้เยอะ ๆ นะ จะได้มีมือถือดี ๆ คุ้ม ๆ แบบนี้ ออกมาอีก
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:42  

คุ้มนะเนี่ย
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 06:27  

รูปทรงไม่โดนเลย Wink
G-ame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 10:41  

ถูกมากเลยอะ ฟังก์ชั่นเยอะมั่กๆ น่าใช้ดี (ยังไงก้อดีกว่าไอโมบายล่ะวะ) Very Happy
visly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 11:44  

เด๋วจาไปถอยมาใช้
ถ้าหาซื้อได้นะ
ไม่รู้ที่ไหนมีขายมั่ง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:53  

กล้องซูม 2 เท่า น้อยโคดๆ
The nui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 17:43  

Evil or Very Mad
ไปเห็นที่ the mall งามวงศ์วานมาตั้งเกือบเดือนแล้วรูปร่างใช้ได้ยังไม่ได้ลองใครลองแล้ว post ให้รู้บ้างนะ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:16  

ฟังค์ชั่นเท่านี้ราคา7000กว่าถือว่าน่าจะคุ้มสุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:52  

สุดคุ้มเลยคับพี่ผมซื้อมาแล้วตกแล้วเน่าแล้ว2วันเองอ่าๆๆๆตกครั้งนึงเน่าเยยน่าเสียดาย7200กล้องชัดพอสมควรคับ
Bought
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอใช้ได้
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 19:28  

- ระบบเมนูค่อนข้างใช้ง่าย ไม่มีอะไรซับซ้อนมากมาย คล้ายๆ ตระกูลโนเกีย
- ระบบเสียง เสียงสนทนาค่อนข้างเบา ส่วนเสียงเล่นเพลงดังพอประมาณ แต่คงไม่เทียบเท่ามิวสิคโฟน เสียงเรียกเข้า MP3 ปรับระดับดังสุดก็ยังค่อนข้างเบา แต่ถ้าเป็นเสียงดนตรีในเครื่องดังมากในระดับสูงสุด
- ระบบปุ่มกด สำหรับผู้ชายค่อนข้างกดยากหน่อย เพราะปุ่มเล็ก ไม่เหมาะกับมือใหญ่อย่างผู้ชายเรา
- ระบบกล้อง ถ่ายแล้วค่อนข้างชัดดี เมนูในการปรับแต่งการถ่ายก็ดี
- ระบบการ์ด ก็อยู่ด้านข้างใส่ลำบากหน่อย ช่องเสียบมีปุ่มปิดคอยขวาง ใส่ไม่ค่อยถนัด เพราะมือใหญ่ - -

สรุป ก็ค่อนข้างดีในหลายๆอย่าง ฟังค์ชั่นครบดี แต่จุดเสียที่ค่อนข้างเป็นปัญหาใหญ่ คือ เสียงสนทนาเบาเกินไป อยู่ในที่เงียบๆ ยังไม่ค่อยได้ยิน แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับระบบของเครือข่ายด้วยหรือเปล่านะ ที่ใช้นี่ของ True Move
visly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 02:10  

ไปถอยมาแล้วครับ
7200 ที่ TG Phone
สวยถูกใจ นี่ถ้าออกมาเร็วก่านี้คงไม่ซื้อ 5300 หรอก
คุณภาพการประกอบดีครับ แน่นดี
รูปถ่ายชัดใช้ได้ (แต่ไม่มีมาให้ดู) สำหรับมือถือราคาขนาดนี้
เสียงสนทนาดังกำลังดีถ้าเปิดให้สุด แต่คงไม่ชัดแจ๋วเท่าโนเกีย
หน้าจอสีสวยใช้ได้
คุณภาพเสียงเพลงถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดี
ถึงแม้ว่าเวลาเปิดลำโพง เสียงจะไม่ดังเท่า 5300 แต่อย่างน้อยก็ไม่แตก
ยิ่งเสียบหูฟังแล้วยิ่งดี (หูผมเป็นหูคนธรรมดาครับ ไม่ใช่หูเทวดา)
บลูธูทเชื่อมต่อได้ดี ส่งไฟล์ได้ไม่มีปัญหาระหว่าง 5300 กะ KG300
ผมแปลงไฟล์เพลงเป็น aac ทั้งหมด ทำให้จุเพลงได้เยอะขึ้น
โปรแกรมเล่นเพลงสามารถเล่นใน background ได้เหมือน 5300
เมนูใช้งานง่าย ไม่ซับซ้อนมาก
แทบไม่ต้องอ่านคู่มือเลย
นั่งเล่นทั้งวันก็เป็นแล้ว
การเพิ่มเพลง ทำได้ง่ายกว่า 5300
และสามารถชาร์จแบตผ่านสายดาต้าได้ด้วย
ทำให้ไม่ต้องพกที่ชาร์จแบตให้หนักกระเป๋า
เจอคอมที่ไหนกอ้เสียบเลย

อืม....นึกไม่ออกแล้ว
อ้ออ
วิทยุก็โอเคเลย
รับสัญญาณได้ดี เสียบหูฟังแล้วสามารถเปิดออกลำโพงได้
ไว้นึกอะไรออกแล้วจามาโพสใหม่นะ

ข้อเสียของ KG300
ไม่มี Theme
เมนูปรับเปลี่ยนมุมมองไม่ได้
คิดออกแค่นี้อะ

สรุป
ใครที่มองหาโทรสับทีมีฟังชั่นดีดี
ราคาไม่แพง
มี BT ตัวนี้ถือว่าคุ้มครับ
กล้อง 2 ล้าน
จอ 256k
กว้าง 2 นิ้ว
มี FM
เล่น MP3 ได้
เพิ่ม memory ได้
ถ่าย video ได้
เทียบกะ i mobile แล้วดีกว่าเยอะ
ผมล่ะเกือบจะถอย i mobile มาและ
ถ้าไม่เห็นตัวนี้เข้าซะก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 03:11  

แจ่ม ทั้งคุณสมบัติและราคา
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 00:29  

เหมือนกับว่าLGกำลังกลับไปเริ่มใหม่ในเรื่องการออกแบบยังไงไม่รู้ ดูแล้วมันเ่ก่าๆ ไม่ทันสมัย
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 19:31  

สวยดีนะ..ราคาก้อสวยด้วย
smean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การเชื่อมต่อ Modem LG KG-300
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 09:58  

LG KG-300 ที่ว่ามีโมเด็มด้วย คืออยากทราบว่าสามารถเชื่อมต่อโมเด็มมือถือเข้าเครื่อง PC โดยใช้สาย data link USB port ได้หรือไม่ครับ อยากทราบจริงๆ ครับ ขอคุณครับ
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 19:46  

ชอบรูปทรงแบบนี้แงะ สวยเรียบถูกใจ (เกลียดรูปทรงโนเกียเป็นที่สุด)
หารุ่นแบบเห็นแล้วถูกใจแบบนี้ยากจริงๆ

ขอบคุณสำหรับ reviews ข้างบนนะครับ คุณสมบัติก็โอเค ผมคงไม่เอามือถือไว้ถ่ายรูปแน่ๆ เพราะกล้องดิจิตอลดีๆ ก็มีอยู่แล้ว คุณสมบัติพื้นฐานถือว่าใช้ได้เลย

ไม่ทราบว่าซื้อจากที่ไหนได้บ้างครับ พอรู้แหล่งมั๊ย
Visly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 02:54  

n-blue ผู้เขียน:
ชอบรูปทรงแบบนี้แงะ สวยเรียบถูกใจ (เกลียดรูปทรงโนเกียเป็นที่สุด)
หารุ่นแบบเห็นแล้วถูกใจแบบนี้ยากจริงๆ

ขอบคุณสำหรับ reviews ข้างบนนะครับ คุณสมบัติก็โอเค ผมคงไม่เอามือถือไว้ถ่ายรูปแน่ๆ เพราะกล้องดิจิตอลดีๆ ก็มีอยู่แล้ว คุณสมบัติพื้นฐานถือว่าใช้ได้เลย

ไม่ทราบว่าซื้อจากที่ไหนได้บ้างครับ พอรู้แหล่งมั๊ย

เท่าที่เห็นตอนนี้นะครับ
TG Phone
แต่ที่อื่นไม่รู้นะเช่น The Mall หรือ MBK
เพราะผมไม่ค่อยได้เดิน
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 09:25  

มีของแถมไรมั่ง
tawisatima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปเจอตัวเป็นๆ มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:33  

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ร้าน TRUE MOVE ชั้น 1 ฝั่ง Central กำลังอธิบายเลยล่ะ
แต่ดูคู่มือแล้ว ไม่บอกสเปกเลย แปลกจริงๆ
โปรชัวร์ก็ไม่มี พนักงานก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

กะว่าจะซื้อแล้วววววว
Visly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 01:29  

boatboat ผู้เขียน:
มีของแถมไรมั่ง

ที่ผมได้มาก็
Micro SD 256 + Adapter
Card Reader
สายดาต้า
Small Talk
huihyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีระบบ T9 ภาษาไทยไหมคะ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 19:01  

มีระบบ T9 ภาษาไทยไหมคะ ที่ช่วยสะกดคำเวลาใช้พิมพ์ภาษาไทย Question
แจ่มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:52  

ใจป้ำจริงๆแฮะLGแถมเพียบ
microSD 256 mb
Adpterัวแปลง
Card reader อีก
สายดาต้าอีก

ครบครันจริงๆครับ
ฉันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีระบบ T9 ภาษาไทยไหมคะ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 10:23  

huihyper ผู้เขียน:
มีระบบ T9 ภาษาไทยไหมคะ ที่ช่วยสะกดคำเวลาใช้พิมพ์ภาษาไทย Question

มีค่ะ

ซื้อวันที่ 5 ธค ที่นาซ่า 6530 บาท
รวมๆ ก็ โอนะคะ
แต่ว่า ตอนที่เอามาลองบลูธูทกะโน้ตบุ้ค (ตอนนั้นลืมสายยูเอสบีอ่า) เครื่องน็อค ค้างทั้ง โน้คบุ้คทั้ง มือถือเลย
พอกลับมาหอ ลองกะโน้ตบุ้คตัวเองโดยต่อสาย USB พอจะย้ายข้อมูลหรือกระทำการใดๆ กับไฟล์ในมือถือ คอมขึ้นจอฟ้า มือถือเครื่องค้าง อาจจะเป้นเพราะโน้ตบุ้คเราก็ได้มั้ง
ทีนี้พอเปิดเครื่องใหม่ หลังจาก เพลงเปิดเครื่องจบ มันเหมือนจะมีเสียงเตือนอะไรไม่รู้ เราดูหลายๆที่แล้วก็ไม่รู้ว่าตรงไหนมันผิดพลาดรึเปล่า
ไม่ได้สังเกตแต่แรกด้วยว่ามันมีไอ้เสียงแปลกๆแบบนี้รึเปล่า (แต่คิดว่าไม่มีมาก่อนนะ) แต่ โทรศํพท์ก็ยังใช้ได้อยู่ ว่าถ้าว่างจะเอาไปให่ศูนย์ดู กันไว้ ดีกว่ารอมันพังก่อนแล้วค่อยซ่อม
ฉันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีระบบ T9 ภาษาไทยไหมคะ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 10:23  

huihyper ผู้เขียน:

มีค่ะ

ซื้อวันที่ 5 ธค ที่นาซ่า 6530 บาท
รวมๆ ก็ โอนะคะ
แต่ว่า ตอนที่เอามาลองบลูธูทกะโน้ตบุ้ค (ตอนนั้นลืมสายยูเอสบีอ่า) เครื่องน็อค ค้างทั้ง โน้คบุ้คทั้ง มือถือเลย
พอกลับมาหอ ลองกะโน้ตบุ้คตัวเองโดยต่อสาย USB พอจะย้ายข้อมูลหรือกระทำการใดๆ กับไฟล์ในมือถือ คอมขึ้นจอฟ้า มือถือเครื่องค้าง อาจจะเป้นเพราะโน้ตบุ้คเราก็ได้มั้ง
ทีนี้พอเปิดเครื่องใหม่ หลังจาก เพลงเปิดเครื่องจบ มันเหมือนจะมีเสียงเตือนอะไรไม่รู้ เราดูหลายๆที่แล้วก็ไม่รู้ว่าตรงไหนมันผิดพลาดรึเปล่า
ไม่ได้สังเกตแต่แรกด้วยว่ามันมีไอ้เสียงแปลกๆแบบนี้รึเปล่า (แต่คิดว่าไม่มีมาก่อนนะ) แต่ โทรศํพท์ก็ยังใช้ได้อยู่ ว่าถ้าว่างจะเอาไปให่ศูนย์ดู กันไว้ ดีกว่ารอมันพังก่อนแล้วค่อยซ่อม
เพิ่งซื้อมา 3 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา 3 วัน
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 12:17  

รู้สึกใช้งานไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ "เมื่อก่อนใช้ siemens"
ลองใช้อยุ่ 3 วันก็ยังไม่คุ้นมือ อยากเปลี่ยนไปใช้อยากอื่นแล้ว
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 04:13  

ใครพอจะหา PC Syn รุ่นนี้ได้บ้างครับ ผมหาไม่เจอ
n-blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 04:31  

หามาแระ เฮ่อ เลือดตาแทบกระเด็น เว็บของ lg ไทยดันทะลึ่งไม่มี ไปมาหลายประเทศเลย

ดาวน์โหลดจากนี่เลยนะครับ
http://in.lgmobile.com/webwar/jsp/phones/mnswList.jsp
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 20:13  

โดยรวมน่าใช้ครับ ของแถมกับราคาใช้ได้เลย คาดว่าราคาน่าจะลงมาอีก Rolling Eyes
potatoce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีครับสมราคา
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 20:46  

ผมซื้อมา ในราคา 6900 บาทครับ คุณภาพ ดีเลยครับ เสียงเพลง ดังดีครับ ( ดังมากฟังแล้วเสียงแตกครับ ) สนทนาอยู่ในเกณดีครับ หน้าจอสีสดดีครับ ในหมวดกล่อง ถายภาพ คูณ 2ครับ ถ้าอัดวีดีโอ คูณ 4 ครับ การประกอบ แน่นหนาดีครับ เพลง ผมแปรงเป็น MP3 นะครับ ถ้าแปรงเป็นไฟร์อื่น คุณภาพเสียงลดลงมากพอดูครับ

โดยรวม คุมครับ
สงสัยเสียงต้อง 0 อย่างเดี่ยว Smile
Hollow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 08:28  

ถอยมาวันที่ 1 มกราเลย 6700 ครับ เสียงคุยที่ว่าเบา ผมว่าก็ดังดีนี่ครับ ดังมากด้วย (ไม่ใช่ hand free นะครับ)
gunkamoy.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 18:08  

เสียงสนทนาไม่เบาหรอกครับ ชัดเจน แต่ถ้าเราไม่ได้แกะพลาสติกที่ปิดหน้าจอออกก่อนมันจะปิดลำโพงหูฟังไปน่ะครับ

ส่วน PC Sync ผมลองไปดาวน์โหลดจากลิงก์ที่ให้ไว้มันไม่ผ่านน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร แต่สปีดต่ำมากๆ อาจเพราะแผ่นดินไหวที่ไต้หวันทำเคเบิลใต้น้ำเสียหายหรือเปล่าก็ไม่รู้ ตอนนี้เลยยังให้มันทำตัวเป็น Modem ไม่ได้

กล้องชัดเจนใช้ได้ Confirm ครับ ถ่ายได้แม้ที่แสงน้อย

ราคาที่ซื้อ 6900 ที่ Mobile Easy อุปกรณ์มาตรฐานตามที่ทุกคนบอก
ดีไซน์เป็นเรื่องนานาจิตตํ ก็ว่ากันไป ส่วนตัวว่ารูปทรงเหมาะกับสีดำซึ่งเน้นสไตล์คนทำงาน(หลายปี)
Monza09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 10:06  

Very Happy ยืนยันอีก 1 เสียงครับ เสียงสนทนาดังชัดเจนดีครับ ที่บอกว่าเบาอ่ะคุณปรับระดับเสียงหรือยัง เพราะตอนแรกตั้งมาเบา ถ้าคุณเปิดให้ดังจะได้ยินชัดเจนมากครับ ส่วนกล้องก็ชัดดีครับ ชอบ ๆ คุ้มครับเป็นมือถือที่คุ้มราคามากครับ ผมซื้อมา 6600 บาท ที่ TG Phone เซ็นทรัลลาดพร้าวครับป๋ม . . . Very Happy
wit222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 09:58  

ถ่าย vdo ขนาดสูงสุดที่เท่าไรครับ แล้วดูวิดีโอมีกระตุกไหมครับ แล้วถ่ายได้จำกัดเวลาไหมครับ แล้วการใช้งานเมนูมีหน่วงไหมครับ เครื่องเคยแฮ้งไหมครับ

ขอบคุณครับ
นู๋ลำดวน
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 17:47  

ไปถอยมาแล้วค่ะ

เสียงไม่เบานะคะ ใช้ได้เรยทีเดียว

กล้องก้อชัดดีค่ะ แต่ซุมน้อยไปนิส

ถ่ายวีดีโอโอเคมากมาย แต่ก้อกระตุกเล็กน้อยอ่าค่ะ

โดยรวม ราคาขนาดนี้ ก้อถือว่าคุ้มอ่ะค่ะ
นู๋ลำดวน
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 17:50  

ป.ล. ถ่ายวีดีโอสุงสุดจนกว่าเมมจะเต็มอ่ะค่ะ
เกิดวันนี้ !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 11:27  

เด่วจาไปถอยมา มั้ง หุหุ
fireball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PC Syn เอาไว้ทำไรอ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 16:31  

PC Syn เอาไว้ทำไรอ่ะ
fireball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PC Syn ของมือถือ มันเอาไว้ทำอะไรอ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 16:39  

เท่าไรคับ แล้วแถมไรมั่ง

ร้านไหนถูกสุด แถมเยอะสุด ???
wit222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 08:32  

ต่อกับคอมผ่านบูลทูธได้ดีไหมครับ มีโปรแกรมจัดการไฟล์ไหมครับ พิมพ์ sms ในคอม แล้ว syn เข้ามือถือได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 15:37  

ฟังค์ชั่นดี รูปทรงไม่เกี่ยง ไม่จำเป็นต้องโนเกียเสมอไป
พิซซ่า
Year's Star

หัวข้อ : ถามเรื่องบลูธูทอ่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 18:59  

คัยมีปัญหาเหมือนเราบ้างค่ะ คือว่าเพื่อนส่งคลิปวีดีโอมาให้โดยผ่านบลูธูทแต่ที่ได้มีแต่ภาพไม่มีเสียงเลยค่ะ นามสกุลก็คือ 3GP เครื่องก็รับได้ไม่ใช่หรือค่ะ และก็ลองส่งใหม่ค่ะแต่ทำให้เครืองค้างไปเลยค่ะ มีวิธีแก้ไขไหมค่ะ ช่วยหาคำตอบให้หน่อยค่ะ Surprised
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 20:40  

อยากรู้ว่า มันอัดเสียงดีป่าวคับ
แล้วเสียงดังฟังชัดป่าว
กะจะเอาไปอัดเสียงอาจานสอนแทน handydriveอ่ะคับ
คนที่ใช้อีกคนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 23:27  

ถอยมาเมื่อ 24 ธ.ค. 49 ในราคา 6490 บาท เสียงสนทนาไม่เบาอย่างที่บอกนะคะ ขอยืนยันอีกคนค่ะ
ต้องทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 08:40  

แงๆๆๆๆๆๆๆๆส่งMMSไม่ได้อ่ะค่ะ ทำยังไงคะ โทรไปที่ AIS CALL CENTER เพื่อเปิด GPRS แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ บอกว่า ip เกตเวย์ผิด ส่งMMS ก็บอกว่าโปรดตรวจดูการค่า MMSC และ WAP อ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะว่าต้องกรอกข้อมูลอะไร ที่ไหนบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
Kainui - Ni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 13:33  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน วันที่ 6 มค 50 นี่เอง ราคา 6,300 ตรงข้ามกับ Nasaphone ใช้แล้วไม่รู้ทำไม แบทหมดเร็วมากๆเลย วันเดียวหมด แล้วพอ Transfer MP3 ผ่านบลูทูช นะ เครื่อง Hang ไปเฉยๆ ซะงั้น เป็นบ่อยมากด้วยนะ ไม่รู้เพื่อนๆ เป็นเหมือนกันหรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 16:43  

ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมีร้านไหนขายบ้างครับ แล้วตอนนี้ร้านไหนขายถูกสุด

พอดีอยู่ปราจีนฯ น่ะครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว Very Happy
เพิ่งซื้อมะกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:56  

เปิด gprs ไว้แล้วอ่ะ ส่ง mms เล่น wap ไม่ได้เหมือนกาน บอกวิธีตั้งค่าเครื่องด้วยนะจ๊ะ
AIS จ๋า
คาปุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 20:27  

แบตหมดไวจิงเหรอครับ
แสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 14:07  

จริงๆแล้วแบตเตอรี่เนี่ยหากใช้แรกๆจะหมดเร็วครับ
แต่เมื่อใช้ผ่านไปสัก 2 - 3 เดือนเนี่ย แบตเตอรี่จะอึดเพิ่มขึ้นครับ
แรกๆใช้ได้วันเดียว หลังๆอาจใช้ได้ 3-4 วัน

สาเหตุสำคัญมาจาก
1.คุณพึ่งได้เครื่องใหม่ ต้องเช็คฟังค์ชั่นให้ครบถ้วนเลยกดมากไปหน่อย
2.คุณบ้าเห่อ เล่นนู่นเล่นนี่ จนแบตหมดนะครับ

หลังจากเวลาผ่านไปเมื่อคุณเลิกเห่อของเล่นชิ้นนี้แบตจะอึดขึ้นไงครับ

อิอิ จริงๆแล้วแบตมัน800มิลลิแอมป์นะครับ(น้อยมาก)คือจอมันก็ใหญ่นะมันเลยกินไฟสูง
หากเล่นบ่อยก็หมดเร็วไม่แปลกนะครับ

แต่ที่ผมจะบอกคือปัญหาเรื่องชาร์จไม่เข้า หากใช้แบตจนหมดบ่อยๆ เครื่องจะชาร์จไม่เข้า
ต้องเอาแบตไปกระตุ้นเซลล์ T_T เครื่องผมเรียบร้อยไปแล้วชาร์จไม่เข้าโลด T_T
โชติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PC sync และการตั้งค่า MMS กับ WAP
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:08  

PC sync
-ให้ดาวน์โหลดที่นี่ http://in.lgmobile.com/webwar/jsp/phones/mnswList.jsp

MMS กับ WAP
-นำเครื่องไปให้แต่ศูนย์ละค่าย (ASI, TRUE MOVE, DTACT) ตั้งเครื่องให้ โดยทิ้งเครื่องไว้ประมาณ 1 ชั่วโมงครับ
โชติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMS ยังส่งระหว่าง ทรูกับเอไอเอสไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:12  

MMS ยังส่งระหว่าง ทรูกับเอไอเอสไม่ได้ cแต่ ทรู ไปดีเทคได้ หรือดีเทคไปเอไอเอสได้

AIS กับ TRUEยังรบกันมั้ง!!!!!
gunkamoy.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 22:44  

คุณโชติครับ ลิงก์ที่ให้ KG300 ไม่ได้ทำให้ดาวน์โหลด pc sync คุณโชติโหลดจาก KG200 แทนเหรอครับ เพราะ 2 รุ่นนี้ต่างกันแค่บลูทูธเท่านั้นใช่ไหมครับ
qaz149
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 11:11  

Kainui - Ni ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเหมือนกัน วันที่ 6 มค 50 นี่เอง ราคา 6,300 ตรงข้ามกับ Nasaphone ใช้แล้วไม่รู้ทำไม แบทหมดเร็วมากๆเลย วันเดียวหมด แล้วพอ Transfer MP3 ผ่านบลูทูช นะ เครื่อง Hang ไปเฉยๆ ซะงั้น เป็นบ่อยมากด้วยนะ ไม่รู้เพื่อนๆ เป็นเหมือนกันหรือป่าว

มีใครเป็นแบบคนข้อความข้างบนไหม และอยากรู้ว่า pc suit นั้น มีแบบพิม sms บนคอมก่อน แล้วค่อย syn เข้ามือถือเพื่อจะส่ง sms ทำได้ไหมครับ ผมว่ามันสะดวกไม่ต้องพิมบนมือถือ ถ้าพิมยาวๆ ว่าแต่ปุ่มมันมีไทยด้วยใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ
Leobernet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 15:56  

ซื้อมาเมื่อ 7/1/07 ที่ตึกคอม ศรีราชา ร้าน Modern Phone ราคา 6,800 บาท
- เสียงโอเคครับ
- กล้องชัดดี เสียอย่างไม่มีแฟลช
- ถ่ายวิดีโอก็ชัดเช่นกัน
- ส่งข้อมูลโดยใช้ Bluetooth กับ Laptop ก็โอเคดีครับ
- เวลาฟังเพลงผ่าน small talk ผมว่าสู้รุ่นอื่นไม่ได้อ้ะ อีกอย่าง equalyzer ที่มีมาปรับแล้วก็ไม่ค่อยดีเท่าไรนัก
- ถอดแผ่นเมมออกยากจัง เป็นที่มือผมใหญ่ด้วยแหละ
- รูปทรงสวย แต่เป็นรอยง่ายมาก จับนิดจับหน่อยก็มีรอยมือแล้ว

โดยรวมดีครับ คุ้มดีสำหรับราคาเท่านี้ แต่จะถามท่านอื่นว่า PC Sync นี่เอาไว้ทำอะไรอ้ะครับ แล้วเครื่องคอมจำเป็นต้องลง driver เพิ่มมั้ยครับ

Thanks
Kainui - Ni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:21  

PC Sync --> ที่โหลดมาจาก Link ด้านบนนะครับ
เอาไว้สำหรับจัดการเกี่ยวกับ Address Books ของเครื่องน่ะครับ สามารถ Create เพิ่มเติมได้ ลบได้ และทำการแบ๊กอัพเบอร์โทรต่างๆ เก็บไว้ได้ครับ อ้อต้องติดตั้ง Driver ด้วยนะครับหากใครใช้สาย Datalink น่ะครับ

ส่วนหัวข้อที่เป็น Connect นั้นผมพยายามสร้าง Connection เพื่อไว้ใช้ในยามต่อ Modem ออก เวลาไม่มีสายโทรศัพท์น่ะครับ แต่ยังใช้ไม่ได้เลยครับ กะลังพยายามอยู่นะ ใครทำได้แย้วช่วยบอกหน่อยเด้อ

ตอนนี้เครื่องผมส่งซ่อมที่ศูนย์เรียบร้อยแล้วนะครับ คุยกะทาง Technician เขาบอกว่า น่าจะเกิดจาก Firmware น่ะครับ เขาขอเวลา 2 อาทิตย์ (ศูนย์ UD หรือ DTAC นั่นแหล่ะ)
คืบน่าอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังต่อนะครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 17:57  

Kainui - Ni

--------------------
มันเครื่องศูนย์รึเปล่าครับ
เพราะวันที่ 16 มค ผมไปถามนาซามายัง 6370 เลยครับ
Kainui - Ni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 18:13  

yossie ผู้เขียน:
Kainui - Ni

--------------------
มันเครื่องศูนย์รึเปล่าครับ
เพราะวันที่ 16 มค ผมไปถามนาซามายัง 6370 เลยครับ

เป็นเครื่องของศูนย์ UD แหล่ะครับ LG ส่วนใหญ่เป็นศูนย์หมด เพราะราคาเครื่องไม่แพง อ้อที่ผมซื้อได้ถูกกว่าเพราะใช้ลักไก่ร้านนั่นแหล่ะครับ ตอนแรกไปซื้อที่ Nasaphone ก่อน ถามราคาอยู่ที่ 6360 แต่ไม่มีของ (น้ำเสียงกวนตีนสุดๆ) เลยเดินเลยไปนิดนึง แล้วถามกับร้านเล็กๆ เยื้องกันนิดเดียวเอง จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ แต่คนขายน่ารักทั้งคู่เลย คือเขาเป็นแฟนกันนะครับ แต่พูดดี ก็ไปถามแหล่ะว่ามี LG รุ่นนี้หรือป่าว แล้วเขาถามว่า มีราคามาหรือยัง ผมก็บอกว่า 6300 เขาบอกว่ารอเด๋ว เขาก็เดินไปถามร้านอื่นน่ะครับ แป็บเดียวเขาก็เดินมาบอกว่ามี ก็เลยตกลงซื้อกับเขาเลย เขายังบอกกว่า งั๋ยซื้อง่ายจัง ผมก็บอกว่าถามหลายร้านแล้ว ราคาเดียวกันหมดเลย ขี้เกียจเดินแล้ว ลองดูมั่งก็ได้นะครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ได้ Standard Set ครบทุกอย่างยกเว้นไม่มีซองหนังให้ แค่นั้นเองครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 20:03  

เพื่อนอยากซื้อรุ่นนี้นะคะแต่เขาอยากซื้อในศูนย์นะคะไม่ทราบพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าควรจะไปซื้อที่ไหนดี ราคาประมาณเท่าไรคะ และศูนย์ที่มาบุญครองมีไหมคะ เขาไปถามที่เจมาร์ทแต่ที่ร้านเขาไม่มีขายนะคะ
ขอบคุณคะ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 01:18  

ศูนย์มาบุญครองหมดแล้วครับ
ไปศูนย์ mobile easy ก้อได้ครับ แต่ราคจะแพงกว่า
ศูนย์ lg 6500 mobile easy 6900
แต่เห็นบอกว่ารอประมาณ อาทิตครึ่ง ของจะเข้ามาใหม่ครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 22:03  

เห็นที่ศูนย์ true ก้อมีอยู่
ราคาโปรโมชั่น 6300 บาท
อันนี้ที่สาขาพระราม 2 น่ะ
ปามน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 15:59  

คนที่ซื้อแล้วช่วยตอบหน่อยได้มั้ยคะ

คือว่า มันเก็บข้อความsmsได้ประมาณกี่ข้อความอ่ะค่ะ

เก็บได้เยอะรึป่าวค่ะ

พอดีรับ-ส่ง ข้อความเยอะอ่ะค่ะ
ส้ม6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีคะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:59  

ต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมไม่ได้คะ พอไปโหลดโปรแกรมที่ให้ไว้มาลงโปรแกรม มันขึ้นว่า fail to find installer.dll. ทำไงดีคะ ที่บ้านใช้วินโด้98คะ
แสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 22:37  

ปามน้อย
SP Guest
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 15:59 [ 203.113.56.14 ]
คนที่ซื้อแล้วช่วยตอบหน่อยได้มั้ยคะ

คือว่า มันเก็บข้อความsmsได้ประมาณกี่ข้อความอ่ะค่ะ

เก็บได้เยอะรึป่าวค่ะ

พอดีรับ-ส่ง ข้อความเยอะอ่ะค่ะ

ตอบ คุณปามน้อยเท่าที่ตอนผมเคยดูไว้รู้สึกว่าในเครื่องเก็บได้250นะครับSMS+50MMS
พื้นที่ส่วนที่เหลือก็เก็บในซิมครับSMSประมาณ60(ขึ้นกับซิม)

ส้ม6
SP Guest
หัวข้อ : ช่วยทีคะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 11:59 [ 203.209.101.164 ]

ต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมไม่ได้คะ พอไปโหลดโปรแกรมที่ให้ไว้มาลงโปรแกรม มันขึ้นว่า fail to find installer.dll. ทำไงดีคะ ที่บ้านใช้วินโด้98คะ

ตอบ คุณส้ม6 ได้โหลดตัวpc syncที่คุณโชตินำลิงค์มาลงให้รึเปล่า
เท่าที่ผมใช้ดูก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่จำเป็นจะต้องลงไดรฟเวอร์USBก่อนนะครับ
ซึ่งในไฟล์ไดรฟเวอร์จะสามารถลงได้ทั้ง 98 และ 2k xp โดยมันจะเลือกให้เองนะครับ
หลังจากที่ลงไดรฟเวอร์ถึงจะเริ่มใช้งาน Sync ได้นะครับ
จะซื้อรุ่นนี้นะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้นะ...
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 23:24  

ถามเรื่อง LG KG300 หน่อยนะ

* ประชุมสายได้มั๊ย ? เราไม่แน่ใจอ่า -_-"
* แสดงสายซ้อนได้ป่าว ?

ใครซื้อมาแว้ว... ช่วยบอก เราด้วยน๊าๆๆๆ...งิงิ Rolling Eyes
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 18:41  

น่าสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 22:01  

วันนี้ไปดูมาที่แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ ราคา6490 แต่ผมอยากทราบว่ามีโมเด็มคือไรคับ
palm33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โง่เอง..ช่วยสมน้ำหน้าผมหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 03:03  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูมาที่แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ ราคา6490 แต่ผมอยากทราบว่ามีโมเด็มคือไรคับ

ซื้อมาแล้วคับ ที่มาบุญครอง แต่ผมได้ของที่ย้อมแมวมาที่โทรศัพย์จะมีรอยถลอกใกล้ปุ๋มถ่ายภาพและที่ปุ๋มกดจะดูหมองๆ ส่วนที่บอดีจะดูเป็นรอยขนแมวเล็กน้อย (ต้องดูทอแสง) ใครที่ไปซื้อ ระวังหน่อยนะคับ ใครอยากทราบว่าเป็นร้านไหน ถามผมได้ทางเมล์คับ palm_125@hotmail.com
เวลาไปซื้อ ก็สังเกตุกันให้ดีนะคับ เดียวผมว่าจะเอาไปขายต่อไม่รู้จะได้ราคากี่บาทคับ คุณภาพของโทรศัพย์ ภาพรวมแล้วโอเคคับ กล้อง 2ล้านชัดใช้ได้คับ

-เสียงเรียกเข้าดังเบาไปหน่อย
-ส่วนของบอดี้ จะเป็นสีดำมัน ติดรอยนิ้วมือง่ายคับ
-ของจริงกับรูปในเว็ปจะผิดกันตรงที่ ไฟ LED บนจอภาพ
----------------------------------------------------------------------------
พูดแล้วช้ำใจเดียวจะกลับไปร้านเดิมอีกครั้ง ไปคุยกับเข้าของร้านซักหน่อย ถ้าพูดหัวหมอเดียวค่อยต่อยหน้ามัน
โง่เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โง่เอง..ช่วยสมน้ำหน้าผมหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 03:05  

ซื้อมาแล้วคับ ที่มาบุญครอง แต่ผมได้ของที่ย้อมแมวมาที่โทรศัพย์จะมีรอยถลอกใกล้ปุ๋มถ่ายภาพและที่ปุ๋มกดจะดูหมองๆ ส่วนที่บอดีจะดูเป็นรอยขนแมวเล็กน้อย (ต้องดูทอแสง) ใครที่ไปซื้อ ระวังหน่อยนะคับ ใครอยากทราบว่าเป็นร้านไหน ถามผมได้ทางเมล์คับ palm_125@hotmail.com
เวลาไปซื้อ ก็สังเกตุกันให้ดีนะคับ เดียวผมว่าจะเอาไปขายต่อไม่รู้จะได้ราคากี่บาทคับ คุณภาพของโทรศัพย์ ภาพรวมแล้วโอเคคับ กล้อง 2ล้านชัดใช้ได้คับ

-เสียงเรียกเข้าดังเบาไปหน่อย
-ส่วนของบอดี้ จะเป็นสีดำมัน ติดรอยนิ้วมือง่ายคับ
-ของจริงกับรูปในเว็ปจะผิดกันตรงที่ ไฟ LED บนจอภาพ
----------------------------------------------------------------------------
พูดแล้วช้ำใจเดียวจะกลับไปร้านเดิมอีกครั้ง ไปคุยกับเข้าของร้านซักหน่อย ถ้าพูดหัวหมอเดียวค่อยต่อยหน้ามัน
แสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 18:55  

ผมเคยมีปัญหาชาร์จแบตไม่เข้าเนื่องจากแบตหมด
เลยอยากจะถามผู้ใช้ KG300 อยู่
อยากทราบว่า เมื่อแบตหมด (ไม่เหลือขีดแบตเลยจนเครื่องดับไปเองนะครับ) สามารถชาร์จแบตเข้าได้ปกติรึเปล่า
เพราะตอนนี้ผมใช้อยู่ระวังแบตหมดมาก กลัวจะต้องไปเคลมอีกรอบ

ท่านใดที่ใช้ KG300 ช่วยคลายข้อสงสัยให้ผมหน่อยแล้วกัน
เคนจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 13:20  

ดีคับ คือผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีเลยคับ สั่งที่ร้านไปแล้วแต่ยังไม่ได้จ่ายตัง ราคา6900 คับ
เท่าที่อ่านดูแล้ว คือยากทราบคับว่า
1.KG300 รุ่นนี้สรุปโดยรวมแล้วก็ดีนะคับแต่ มีปัญหาเยอะป่าวอะไรบ้าง
2.แล้วรุ่นนี้มีใส่กรอบใสแบบ Nซีรี่ย์ มั้ยคับ แล้วถ้าไม่มี จะใส่อะไรดี..ถุงหรอคับหรือซิลิโคนอ่ะ
3.มันแถมอะไรบ้างคับในกล่องอ่ะเห็นพี่ในร้านเขานับได้ 6-7อย่างอ่ะ
4.ในกล่องแถมแผ่นไดรเวอร์หรือป่าวคับแล้วจะหาซื้อที่ไหนดี
5.แบทตารี่จาก800ที่ว่าน้อยๆอ่ะคับ เราจะเปลี่ยนแต่แบทรุ่นอื่นให้มันจุไฟได้เยอะขึ้นได้ไหมคับแล้วจะมีผลข้างเคียงหรือป่าว
6.PC Syn มันเอาไว้ทำไรอ่ะ ไม่เข้าใจอ่ะ ช่วยอธิบายให้เข้าใจทีคับ
7.แล้วที่พี่โชติ ลงลิ้งไว้อะคับโหลดเก็บไว้มันใช่ ไดรเวอร์ของรุ่นนี้ป่าวถ้าไม่มีแผ่นไดรเวอร์จะหาโหลดไดรเวอร์ที่ไหนอ่ะคับ
8.ใครเครื่องคอมฯมีโปรแกรมของ โนเกียอยุ่ อยากทราบว่าจะใช้ร่วมกับKg300 ได้ไหมคับถ้าไม่ได้ต้องทำไงอ่ะ

รบกวนช่วยตอบทีคับเดว คืนนี้จะมาดูอีกทีคับ
ขอบพระคุณมากๆคับผม
tann te
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงดีมั้ยครับเนี่ย
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 15:19  

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่เคยใช้ LG มาก่อน เลยสงสัยว่า
1 ตกลงแล้วเสียงสนทนาดังฟังชัดดีมั้ยครับ อ่านมาหลายกระทู้ บ้างก็ว่าดี บ้างก็ว่าไม่ได้ยิน Neutral
2 แล้วแบตนี่ ถ้าใช้จนมันหมดเครื่องดับแล้ว ตกลงว่ายังชาร์ตใหม่ได้มั้ย หรือว่าต้องส่งศูนย์อย่างที่เค้าว่า (ฟังดูแปลกๆ)
ใครรู้ช่วยทีครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 02:30  

ซื้อ มาแล้วครับวันนี้ 11 กพ 50 ที่นาซ่า ราคา 6180 บาท
โดยรวมดีครับ
เรื่องเสียงดังแน่ครับ ที่ไม่ได้ยินเพราะว่าเค้าคุยที่ร้านนาซ่า รึเปล่าครับ ผมใช้ทรูมุฟ โทรตรงนั้นไม่ค่อยมีสัญญาณ แต่ออกมาข้างนอก ปกติครับ
เสียงเรียกเข้าดังดีครับ สามารถใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้
จอใหญ่ สีสดดี แต่อาจจะไม่ค่อยสมดุลกับแบตที่ให้มาแค่ 830
ยังงงๆ กะเมนูอยู่เพราะเครื่องเก่าใช้ โนเกีย ยังงงๆกับตอนพิมเเมสเซส อยู่
ข้อเสีย อันนี้เท่าที่ผมเล่นมาซักแป๊บ คือเรื่องของวิทยุครับ ไม่รู้ว่าเปนเฉพาะของผมป่าว คือ สัญญาณไม่ค่อยดีเลยถ้าใช้หูฟังเป็นเสาอากาศวางตัวในแนวนอน แต่ถ้าวางแนวดิ่งจะมีสัญญาณบ้าง ต้องให้รับสัญญาณแล้วถึงจะค่อยๆชัดขึ้น ไว้พรุ่งนี้ออกไปเล่นนอกบ้านดูก่อนว่าชัดรึเปล่า
อ่อ ข้อเสียอีกอันคือการค้นหาสัญญาณสังเกตจากเวลาปิดเครื่องแล้วเปิดรู้สึกว่ามันช้ามากเลยตอนหาเครือข่าย
เมนูหน่วงหน่อย แต่ไม่ถึงกับน่ารำคาญไม่มากนักถ้าไม่สังเกตุมากก้อไม่เห็น
แล้วก้อหูฟังไม่สวยเลย ไม่สมกับเครื่องเลย เหมือนหูฟังของPCT จริงๆ
ข้อเสียนี่ผมเทียบกัน Nokia 3200 ตัวเก่าของผมน่ะคับ
ของแถมในเครื่องก้อ ชุดหูฟัง cardreader แมม256 สายชาร์ท สายdata link คู่มือ ใบรับประกัน
เคนนี่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 21:18  

ซื้อได้อาทิตกว่าๆแล้ว 6,900 คับ ฟังชั่นทุกอย่าง ok เลยคับตอนนี้ยังใหม่เกะกล่องอยู่เลยคับ
รายการเมนูต่างๆ ดูแล้วเข้าใจง่าย..แต่เครื่องรุ่นนี้รุ่นเล็กมากๆคับ

*****ไม่เหมาะสำหรับผู้ชายที่มีนิ้วใหญ่ๆมือใหญ่ๆหรือไม่ได้ไว้เล็บคับ******

เรื่องเสียง ดังดีคับ ที่เบาเพราะว่า คุณอยู่ในที่ๆมีเสียงดังหรือป่าวเช่นข้างถนน หรือห้างสรรพสินค้าเป็นต้น ลองไปที่ห้องดูซิคับหรือในห้องน้ำก็ได้คับ เสียงนั้นดัง ok เลยคับ

เสียงควรเปิดแค่ มากกว่ากึ่งกลาง1ขีดคับ เพราะถ้ามากกว่านั้น มีความเสียงต่อลำโพงจะแตกได้

เมมโมรี่ ของแถมในกล่อง ok ครบเซต

กล้อง2m ถ่ายดีชัดมาก สามารถระดับโหมดแสง มืด-สว่าง Auto ได้และซูม2เท่าโดยกด +หรือ - ที่ข้างๆเครื่อง ถ่ายคลิปก็ ok ดีคับ

โดยปกติทั่วๆแล้วเสียงที่เป็น ริงโทนมากับเครื่องจะดังอยู่แล้วทุกรุ่นคับ งั้น mp3จะเบากว่าเล็กน้อยเป็นเรื่องปกติคับ จะเอารุ่นอื่นๆเช่น N ซีรี่ย์ของโนเกียมาเทียบไม่ได้หรอกคับราคามันต่างกันคับ N ซีรี่จะดังกว่ามากในทุกๆรุ่นของมือถือ ในระดับเสียงที่เต็มขีด

จอสี สดมากๆคับ ให้แสง สว่างดีคมชัด ทุกรายละเอียด

วิธีดูแลรักษา แถมให้คับ
1. KG300 รุ่นนี้ออกมาใหม่ไม่ค่อย นิยมเพราะไม่ค่อยคุ้นหูในชื่อของ LG โดยมาตราฐานแล้วผลิตภัณของLGถือว่า อยุ่ในเกณฑ์คุณภาพดีเลยคับไว้ใจได้เพราะฉะนั้นจะไม่มี สิริโคลน หรือกรอบใส แบบพวกตระกูล N นะคับ งั้นเมื่อซื้อไปแล้ว ถนอมๆมันหน่อยแนะนำให้ถุงผ้าคับ
2. เวลาเครื่องเป็นรอยนิ้วมือติดเครื่อง ควรใช้เศษผ้าสะอาดที่ไม่มีเศษด้ายหรือขนใดๆปุยนุ่นใดๆมาเช็ดถูๆ หน่อยก็ออกแล้ว หรือถ้าเลอะลอยนิ้วมือมากๆ ให้ใช้ กระดาษทิชชู่จุ่มน้ำบิดหมาดๆมาเช็ดแล้ว ตามด้วยกระดาษทิชชู่ที่แห้ง เช็ดตามก็จะใหม่เหมือนเดิมคับ

วิธีข้างต้นสามารถใช้ได้ที่เครื่องคับ ทั้งจอด้วย
แต่ข้อควรระวังคือ
1.ระวังอย่าให้เครื่องตก
2.ระวังอย่าเช็ดแรงหรือใช้เผ้าที่มีลายต่างๆเพราะเวลาเช็ดจอ อาจจะทำให้เกิดรอยขีดๆได้แนะให้ใช้กระดาษทิชชู่จุ่มน้ำบิดหมาดๆเช็ดแล้วตามด้วยกระดาษแห้วคับ
3.ระวังน้ำอย่าให้โดนน้ำเด็ดขาด หรือระวังอย่าให้กระดาษที่มีน้ำเข้าไปเครื่องตรงช่องฟังเสียงและลำโพงบนคับ

ลืมไปคับ เหตุผลที่ต้องไว้เล็บเพราะต้องให้เล็บเกะช่อง เมมโมรี่,สมอร์ทอร์กและที่ชาจแบต คับผม
โปรดอย่าใช้ไม้จิ้มหรือเครื่องมือใดๆ งัดแงะ 3ช่องนี้เด็ดขาดคับ

----------------จบ------------------
pk J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 08:36  

อยากทราบว่าเวลาถอดเมมออกต้องปิดเครื่องมั้ยครับ
CK4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 15:07  

pk J. ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเวลาถอดเมมออกต้องปิดเครื่องมั้ยครับ

ไม่ต้องครับ Wink
คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 20:36  

วันนี้ชาร์ต เสร็จ เอาไปถ่าย รูปที่สะพานพระราม 6 ถ่ายแข่งกะของเพื่อน เพื่อนใช่ N70 ผมถ่าย ไป 90 กว่ารูป แบตไม่ลดซักขีดเลยคับ รูปที่ออกมาชัดดีคับ ไม่ต่างกับ N70 ส่วนของ ฟังชั่นกล้องปรับได้มากคับ EV+- คือ โหมดรับแสง ปกติผมใช้อยู่ +2 ถ้ามีแสงมากก็ลดลง หรือถ้ามีแสงไม่พอก็เปลี่ยน เป็น +3หรือ +4 แล้วแต่สภาพแวดล้อมนะคับ
- ส่วนของกรอบใสหรือ ซิลิโคน ผมไปหาบน มาบุญคลองทั้งชั้นแล้วคับ ไม่มีเลย
- การรักษาหน้าจอ ควรติด ฟิมล์กันรอย
- แล้วควรหาซองผ้ามาใส่คับ
- ส่วนของผม ผมซื้อซองหนังนิ่มของ โมโตโรล่ามาใส่ แต่มันใหญ่ไปต้อมเอามาเย็บใหม่ ใช้ ดีมากคับ
-ส่วนแบทเตอร์รี่ผมใช่ไม่เคยหมดคับ ถ้ามันจะหมดจะขึ้นไฟเตือนผมก็ปิดเครื่อง กลัวชาร์ตไม่เข้าเหมอนกัน
- เวลาต่อสาย ยูเอสบี ควรปิดเครื่องนะคับ เพราะถ้าเปิดเครื่องแล้วต่อยูเอสบี มันจะชาร์ตในตัว แล้วก็กลัวไวรัสเข้า os คับ เราควรปิดเครื่องแล้วต่อ ยูเอสบี

ใครอยากรู้รายเอียดตรงไหนฝากมาได้นะคับ
แสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 00:42  

ในที่สุดวันนี้ก็มาอีกครั้ง วันที่แบตหมด
ผมจะมาแก้ข้อสงสัยปัญหาที่เคยเกิดกับตัวผมเองแล้วผมเซ็งมากคือ ..แบตหมดแล้วชาร์จไม่เข้า..
ต้องบอกให้ทุกท่านทราบก่อนว่า แบตของมือถือนั้น ระยะหลังนี้ผมเข้าใจว่า QC มันแย่เพราะผลิตต้นทุนต่ำประเทศจีนเป็นส่วนใหญ่
เท่าที่ผมลองใช้ตอนนี้จะไม่มีปัญหาเรื่องแบตแล้วครับ คือแบตก้อนใหม่สามารถชาร์จเข้าได้หลังจากแบตหมด(เกลี้ยง) ซึ่งผมได้ไปเคลมแบตมารอบนึงแล้วก็พบว่ามีความแตกต่างของแบตดี กับ แบตเหี้.. ดังนี้

แบตดี หากชาร์จเต็ม(ด้วยสายชาร์จ) จะอยู่ได้ประมาณ 2 วัน โดยมีการใช้งานจำพวก MP3 กล้อง เล็กน้อย ส่วนแบตห่วย(เสื่อม) จะลดลงเร็วมากวันเดียวหมด
**หมายเหตุ เมื่อผ่านการอัด คาย ประจุประมาณ 1 อาทิตย์ (ช่วงแรกจะหมดเร็วนะ ปกติ)

ดังนั้นจึงแนะนำทุกท่านที่ใช้ KG300 ลองให้แบตหมดดูนะครับเพื่อ
จะได้รู้ว่าแบตเสื่อมรึเปล่า เพราะระยะเวลาประกันคือ 6 เดือน หากเกินนี้จะเคลมไม่ได้นะครับ

สรุป ผมขอยืนยันว่าตัวเครื่องไม่มีผลในการชาร์จเข้าหรือไม่เข้านะครับ ปัญหาอยู่ที่ตัวแบต ซึ่งผมซวยจริงๆเลยได้แบตไม่ดี แต่ตอนนี้ก็ใช้งานโอเคแล้ว^_^ ดีใจ
me-mee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : java
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 14:43  

ลองload java มาทดสอบกันหรือยัง
มีปัญหาบ้างไหม
เพราะคุณสมบัติที่แจ้งไว้คือรองรับjava
แต่ทดสอบลงเกมจาวาปรากฎว่าเครื่ิองมันไม่รู้จักไฟล์ jar
มีท่านใดให้คำแนะนำได้บ้าง
Kun_k13@yahoo.com
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 23:42  

เสียงสนทนาชัดไหม
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:08  

boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:12  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 21:40  

รุ่นนี้รองรับ a2dpไหมอ่ะคับ

เพราะกะลังจะซื้อหูฟังสเตอฯ ต่อจากเพื่อนอ่ะคับ ถ้าไม่รับจะได้ไม่เอาหูฟัง

ขอบคุงคับ
ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 02:36  

เสียง สนทนาชัดเจคับ ดังมาก ผมเปิดแค่ 3 ขีดเอง
tikkigirl
Year's Star

หัวข้อ : รับ bluetooth ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 12:47  

จะรบกวนถามนะคะ

เวลาส่ง bluetooth ได้ปกติค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

แต่ว่าพอรับจากเครื่องอื่นแล้ว เครื่องแฮ็งค์ไปเลยค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
bankim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 15:42  

ผมก็เคยเป็นครับ อาการแบบเดียวกันเลยครับ
สุดท้าย ก็ขายให้คนอื่นต่อครับ เพราะมันเบื่อ ตรงที่อาการแฮงค์นี่แหละครับ
php2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 17:33  

ผมอยากต่อ อินเตอร์เน็ตกับมือถือ ต้องใช้โปรแกรมอะไรมั้ยคับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 17:55  

เวลาถ่ายรูปแล้วเซฟ ลงในไหนหรอ
giggsmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 04:17  

การล๊อกปุ่มกด สามารถใช้แบบ Manual ได้หรือไม่ ผมลองดูแล้วทำได้แต่ตั้งเวลาให้ล๊อก ท่านใดทำได้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
peachhy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ล็อคปุ่มกด
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 06:24  

ต้องกดค้างตรงสี่เหลี่ยมน่ะค่ะ มันจะล็อคให้ Very Happy
-พลองส์ คุง-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 08:23  

kom_AsArI ผู้เขียน:
คนแรกๆ

- -"

ดูเรียบๆ จอใหญ่ใ้ได้ ฟังก์ชั่นก็โอเคเลย

ราคาก็รับได้ น่าใช้แฮะ แต่เสียงเรียกเข้าน่าจะ mp3 นะ

กล้องจะชัดมั้ยเนี่ย

กล้องเค้าบอก2ล้านนี่เนอะ ใช้ได้แล้ว
*--*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 01:52  

KG 300 กับ KG 320 มันต่างกันตรงไหนอ่ะ ดูแล้วเหมือน KG 300 จะดูดีกว่าเลยแต่ทำไมถึงถูกกว่า KG320 อีกอ่ะ ไครู้ช่วยบอกหน่อยที...*--*
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 03:37  

*--* ผู้เขียน:
KG 300 กับ KG 320 มันต่างกันตรงไหนอ่ะ ดูแล้วเหมือน KG 300 จะดูดีกว่าเลยแต่ทำไมถึงถูกกว่า KG320 อีกอ่ะ ไครู้ช่วยบอกหน่อยที...*--*

ดีไซน์มั้งครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: