Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola SLVR L6 BLACK - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 71 / เข้าชม: 224886
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola SLVR L6 BLACK - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 21:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola SLVR L6 BLACK - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/slvr_l6_black.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 22:03  

เล่นหลายสีจังนะเนี่ย แต่สีดำก็ดูเท่สุดแล้ว
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 23:22  

เพิ่มเมมได้แล้ว เย้ๆ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 23:25  

ราคามันเท่าไรหรอครับ ที่MBK ใช่รุ่นเดียวกับL6i ที่JAYMARTรึเปล่า ที่ราคา5490บาท
ใครซื้อมาสดๆ ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณ หลายๆ
GageRiver
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 09:04  

ราคาไม่แพง เพิ่มการด์ได้ น่าใช้จังเลย Very Happy
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 09:30  

L6i เพิ่ม วิทยุ
L6 Black เพิ่มเมม *ทำไมมันถูกกว่า L6i น้อ

ส่วนผมก็นั่งร้องไห้กับ L6 ตัวเก่า อิอิ ( แต่ตัวเก่าของผมมันก็เป็นสีดำนะ สีดำแท้ด้วย )
เสือใจอ่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 09:44  

มันจะออกเมื่อไหร่เนี่ย นานอีก
kjg124
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 10:25  

น่าจะใส่ วิทยุมาด้วย จะได้ครบ น่าซื้อหน่อย
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 11:37  

ขอให้มันเพิ่ม Memory ได้จริง ๆ เหอะ แต่สงสัยทำไมราคาถูกกว่า L6i

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย P_T_A_T_o เมื่อวันที่ 20 Jan 2008 18:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Motorola SLVR L6 BLACK - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 13:07  

สวยกว่าสีเงินนะ
อ้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 16:01  

มันมีขายมานานแล้วนี่ครับ ส่วนที่เพิ่มเมเด้เนี่ยไม่ค่อยเชื่อสักเท่าไร
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:00  

หน่วยความจำ 10 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 500 รายชื่อ (Phonebook)
- แสดงรูปถ่าย ขณะมีสายเข้า (Photo Caller ID)

.

ไม่เหนจะบอกว่าเพิ่มเม็มได้
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 22:08  

มานมาขายนานแล้วนิคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 22:22  

สีดำนี่รู้สึกว่าจะดูดีที่สุดแล้วนะ ดู classic ดี
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 03:46  

เห็นด้วย สีดำดูดีครับ
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 17:46  

เวปนี้มั่วนิ่มจิงๆ เมื่อวานยังเขียนว่าเพิ่มเมมได้เลย

แสดงว่าตัวนี้ก็เป็นตัวเก่า ( ที่ผมใช้อยู่ ) อ่ะดิ

*สีดำเค้าขายตั้งแต่ปลายปีที่แล้วแล้วครับ ผมก็ใช้อยู่สีดำอ่ะ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 20:24  

สวยดี
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 16:02  

KKK123 ผู้เขียน:

มันเพิ่มได้ตั้งแต่เมื่อไรหรอ ??

ผมว่าขาวผิดรึเปล่า อาจเบือนจากความจริงไปบ้างนะครับ

เพราะว่าดู ๆ แล้วมันไม่เปลี่ยนอะไรเลย แล้วก็ไม่มีอะไรที่บ่งบอกว่าเพิ่มเมมได้เลย

ลองไปดู ดี ดี อีกทีดีมั้ยครับ
รู้ทัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 16:34  

รุ่นL6i ยังน่าสนใจกว่าอีกมีวิทยุด้วย โมโตเลียนแบบโนเกียรุ่น 7360 สีทองราคาเปิดตัว9900พอทิ้งช่วงสักพักออกสีชมพูราคาเปิดตัว6พันกว่าบาทเองเปลี่ยนแค่สีแต่ราคาไม่เท่ากันสงสัยดูตลาดก่อนว่าคนชอบกันหรือป่าว ถ้าไม่ได้รับความนิยมเท่าที่ควรราคาก็จะลงมานิดหน่อยเปลี่ยนแค่สีอย่างเดียว
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)... z z Z
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 02:33  

น่าจะทำให้มันเพิ่มเมมได้หน่อยนะ คงดีกว่านี้
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 13:00  

เมมเพิ่มไม่ได้วิทยุไม่มี รอออกอีกรุ่นดีกว่า
yupgiboy
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 10:47  

เพิ่มเมม ได้น่าจะเป็นรุ่น L7 มากกว่าครับ รุ่นนี้เ้พิ่มไม่ได้แน่ๆ ไม่งั้นมันจะออก L7 มาทำไมหละนั้น
invi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 23:00  

KKK123 ผู้เขียน:
เพิ่มยังไงอะฮะ ในนี้มันไม่ได้บอกว่าเพิ่มได้นี่ฮะ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 02:38  

ไม่มีอะไรใหม่ครับ แค่ เปลื่ยนหน้าจอ จาก CSTN มาเป็น TFT เท่านั้นเอง

แต่ราคา บอกตรงๆว่า L6 น่าซี้อมากครับ เหมาะกับคนที่อยากได้มือถือครบ ราคาไม่แพง แถมมี Bluetooth และ รองรับ Mp3 ด้วย
Maxu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 16:42  

SMS เก็บได้กี่ข้อความครับ เยอะหรือ เปล่าครับ Surprised
มิซะ มิซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะค๊า
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 03:35  

พอดีเรามีเรื่องขอรบกวนถาม3ข้อนะคะ
*1หนูจะใช้บลูทูสในการส่งเพลงกับเสียงเรียกเข้ารูปภาพจากเครื่องคอมมาสู่มือถือได้หรือเปล่าคับ หรือต้องใช้ยูเอสบีอย่างเดียวคะ(แต่ที่ลองใช้แล้วก็คือมือถือกับมือถือคะ ใช้ได้)แต่คอมกับมือถือไม่มั่นใจคะ
*2 แบตเตอรี่โทรศัพท์อยู่ได้กี่วันคะ เราใช้ได้แค่2วันกว่าๆเองอ่ะคะ ใช้โทรบ้างแต่วันละไม่ถึง1ชม. มีเล่นโทรศัพท์บ้างคะ ไม่ทราบแบตมีปัญหาหรือเปล่าคะ (เราใช้เวลาชาร์จ1ชม.กะอีก10นาทีเอง ปกติไหมอ่ะคะ)
*3 ฟังชั่นอัดเสียงอยู่ตรงไหนอ่ะคะเราหาไม่เจอ
-**ขอบคุณนะคะที่มาช่วยตอบเรารบกวนด้วยนะคะถ้าตอบละเอียดหน่อยก็ดีนะคะเราไม่ค่อยเข้าใจ**-
yuppy
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : มันรุ่นเดียวกับ L6 ธรรมดาสีดำ รึป่ะเนี่ย
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 14:42  

ผมใช้L6 สีดำอยู่ มันรุ่นเดียวกันรึป่ะ ถ้าใช่ มันเพิ่ม เมม ไม่ได้นี่ครับ หรือว่า ผมเข้าใจผิด
คิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ L7 ดีรึป่ะ เพราะซื้อได้ในราคาแค่ 5200 เอง แล้ว L7 เนี่ย รุ่นไหนน่าใช้สุด เห็นมี ไอ มี อี วุ่นวายไปหมด

ใครช่วยแนะนำด้วยครับ
มิซะ มิซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 23:03  

มีใครใช้L6 แบตอยู่ได้กี่วันคะ เราอยู่ได้แค่2วันเองคุยวันละ1ชม.ครึ่ง วันที่2อาจแค่1ชม.ไม่ค่อยเล่นโทรศัพท์ แต่ก็มีเปิดเพลงเล่นบ้าง อยากทราบว่าปกติหรือเปล่าคะ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะค๊า
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 21:23  

มิซะ มิซะ ผู้เขียน:
พอดีเรามีเรื่องขอรบกวนถาม3ข้อนะคะ
*1หนูจะใช้บลูทูสในการส่งเพลงกับเสียงเรียกเข้ารูปภาพจากเครื่องคอมมาสู่มือถือได้หรือเปล่าคับ หรือต้องใช้ยูเอสบีอย่างเดียวคะ(แต่ที่ลองใช้แล้วก็คือมือถือกับมือถือคะ ใช้ได้)แต่คอมกับมือถือไม่มั่นใจคะ
*2 แบตเตอรี่โทรศัพท์อยู่ได้กี่วันคะ เราใช้ได้แค่2วันกว่าๆเองอ่ะคะ ใช้โทรบ้างแต่วันละไม่ถึง1ชม. มีเล่นโทรศัพท์บ้างคะ ไม่ทราบแบตมีปัญหาหรือเปล่าคะ (เราใช้เวลาชาร์จ1ชม.กะอีก10นาทีเอง ปกติไหมอ่ะคะ)
*3 ฟังชั่นอัดเสียงอยู่ตรงไหนอ่ะคะเราหาไม่เจอ
-**ขอบคุณนะคะที่มาช่วยตอบเรารบกวนด้วยนะคะถ้าตอบละเอียดหน่อยก็ดีนะคะเราไม่ค่อยเข้าใจ**-

ตอบครับ

1. ถ้าคุณมี BT - USB ( Bluetooth USB ) ก็สามารถเชื่อมกับคอมได้ทันทีครับ
ถ้าไม่มี ก้อผ่านสาย Data Link ผ่านโปรแกรม Motorla Phone Tools ครับ แต่เข้าใจว่า L6 ไม่ได้แถมมาให้ จะมีให้แต่ L7

2. ตามปกติแบตผม ( SLVR L7 ) อยู่ได้ประมาณ 5 วันครับ ( แต่กลางคืนปิดเครื่อง ) มีเล่นกล้องบ้าง คุยงานบ้าง ดูรูปบ้าง ส่ง BT หนังเรตสูงให้เพื่อนบ้างครับ
ส่วนเรื่องชาร์จ เหอะๆๆ ของผม 3 ชั่วโมง ก่ะอีกราวๆ 15 นาที ยังไม่บ่นครับ

แล้วตอนได้มาใหม่ๆ ชาร์จแบบไหนครับ เพราะชาร์จครั้งแรก ต้องชาร์จ 16 ชั่วโมง 2 ครั้ง และ 8 ชั่วโมงอีก 1 ครั้ง แบตจึงจะปกติครับ แล้วรอให้แบตเหลือ 1 ขีด หรือ หมด ถึงค่อยชาร์จครับ

3. ก่ะลังหาอยู่ครับ เจอแล้วจะบอกครับ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มันรุ่นเดียวกับ L6 ธรรมดาสีดำ รึป่ะเนี่ย
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 21:24  

yuppy ผู้เขียน:
ผมใช้L6 สีดำอยู่ มันรุ่นเดียวกันรึป่ะ ถ้าใช่ มันเพิ่ม เมม ไม่ได้นี่ครับ หรือว่า ผมเข้าใจผิด
คิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ L7 ดีรึป่ะ เพราะซื้อได้ในราคาแค่ 5200 เอง แล้ว L7 เนี่ย รุ่นไหนน่าใช้สุด เห็นมี ไอ มี อี วุ่นวายไปหมด

ใครช่วยแนะนำด้วยครับ

L7e ยังไม่ออกตอนนี้ครับ

ปัจจุบันยังทำตลาดด้วย L7 ธรรมดา

ส่วน L6 Blk เพิ่มเม็มไม่ได้ครับ

ถามว่าตัวไหนน่าเล่น ตอบเลยว่า L7 ครับ เพิ่มเม็มได้ ลูกเล่นเยอะกว่าครับ
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 21:26  

Maxu ผู้เขียน:
SMS เก็บได้กี่ข้อความครับ เยอะหรือ เปล่าครับ Surprised

ตามปกติ ได้ประมาณ 30 ข้อความ เก็บใน Sim ครับ

ถ้าเต็ม มันจะเตือนว่า Inbox Low Memory ครับ
มิซะ มิซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 06:08  

มารายงานคะ
ขอบคุณคุณข้าวหมูแดงนะคะ เด๋วเราจะไปซื้อบลูทูสมานะเห็นเพื่อนบอกราคาไม่เกิน250บาทจะได้ไม่ต้องใช้สายยูเอสบีด้วยเพราะเสียบไปแล้วมันจะชาร์จให้เราประจำเลย เหนคุณข้าวหมูแดงบอกใช้ได้ก็ไปซื้อมาดีก่าไม่ต้องเสียบไรวุ่นวายใช่ไหมคะ แค่ติดบลูทูส+โปรแกรมที่ให้มาก็ส่งข้อมูลได้เลยใช่ไหมคะ
ส่วนเรื่อง แบตตอนนี้เราชาร์จครั้งที่2แล้ว สรุปมันอยู่ได้3วันคะ คุยไปประมาณ3ชม.ครึ่งคะกลางคืนไม่ปิดเครื่อง ถ้าปิดเครื่องจะอยู่ได้นานขึ้นมากไหมคะ
ส่วนข้อสุดท้ายเราทราบมาว่าต้องลงโหลดแอพพลิเคชั่นมันจะมีเกี่ยวกับการอัดเสียงอ่ะคะกำลังหาอยู่เช่นกันคะได้แล้วจะเอามาแบ่งนะคะ
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะค๊า
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 13:10  

kaomoodang ผู้เขียน:
มิซะ มิซะ ผู้เขียน:

ตอบครับ

1. ถ้าคุณมี BT - USB ( Bluetooth USB ) ก็สามารถเชื่อมกับคอมได้ทันทีครับ
ถ้าไม่มี ก้อผ่านสาย Data Link ผ่านโปรแกรม Motorla Phone Tools ครับ แต่เข้าใจว่า L6 ไม่ได้แถมมาให้ จะมีให้แต่ L7

2. ตามปกติแบตผม ( SLVR L7 ) อยู่ได้ประมาณ 5 วันครับ ( แต่กลางคืนปิดเครื่อง ) มีเล่นกล้องบ้าง คุยงานบ้าง ดูรูปบ้าง ส่ง BT หนังเรตสูงให้เพื่อนบ้างครับ
ส่วนเรื่องชาร์จ เหอะๆๆ ของผม 3 ชั่วโมง ก่ะอีกราวๆ 15 นาที ยังไม่บ่นครับ

แล้วตอนได้มาใหม่ๆ ชาร์จแบบไหนครับ เพราะชาร์จครั้งแรก ต้องชาร์จ 16 ชั่วโมง 2 ครั้ง และ 8 ชั่วโมงอีก 1 ครั้ง แบตจึงจะปกติครับ แล้วรอให้แบตเหลือ 1 ขีด หรือ หมด ถึงค่อยชาร์จครับ

3. ก่ะลังหาอยู่ครับ เจอแล้วจะบอกครับ

ฟังชั่นอัดเสียงนั้นถ้าเป็น L7 อาจจะเหมือน L6 ครับ คือมันอยู่ในเมนูข้อความ เลือกข้อความเสียง จะบันทึกได้ไม่นานแล้วเลือกเก็บครับ
นายหวังลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 02:17  

อยากสอบถามเกี่ยวกับเมมในเครื่องของแอล6อ่ะคับ คือตอนแรกผมใช้ตอนได้มาใหม่ ผมจดไว้ว่า รวมทั้งหมดมัน10657 แต่พอลบไฟล์เพลงแล้วลงใหม่ มันดันเพิ่มเป็น10740ครับ แต่เมื่อคำนวณดูค่าทั้งหมดแล้วผมกลับคิดได้10657ครับไม่ทราบว่ามันเพิ่มมาจากไหนในส่วนที่เหลือคับ คือมันเพิ่มมาแต่เปอเซนในการใช้มันก็ดันให้สูงขึ้นตามด้วยคับ แต่พื้นที่ว่างผมนับดูแล้วขาดหายไป 6kb ครับ **ผมอยากทราบว่าเครื่องมันคำนวณพลาดหรือมีไฟล์ที่ลบไม่เกลี้ยงในเครื่องคับ**
** ถามหน่อยนะคับ...เพื่อนๆเวลาลบเพลงนี้ลบในมือถือกันหรือเปล่าคับ หรือลบในคอมอย่างเดียว แล้วถ้าลบในมือถือจะมีปัญหาลบไฟล์ไม่เกลี้ยงหรือเปล่าคับ เหมือนกับกล้องดิจิตอลที่ต้องฟอแมตการ์ดถึงจะได้หน่วยความจำคืนครบอ่ะคับ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ**
ข้าน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 15:11  

สรุปแล้วมันคือ L6 แต่เปลี่ยนสีเหรอ แล้วทำไมความจำลดลง สีลดลง แต่ราคาเท่าเดิมอ่ะแถมหนักขึ้นด้วย
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 03:24  

ตอบ คุณ voravish

function ของ L7 อยู่ในหมวดของ phonebook ครับ ในกล่องข้อความไม่มีครับ จะมีก็แค่ Voicemail ครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ function การอัดเสียงครับ

ตอบ คุณหวังลี่ครับ

บ้างครั้งการลงไฟล์เพลง การอ่านค่า Memory Usage หรือ ค่าที่เหลือของเครื่องบางครั้งก็เพี้ยนครับ จะให้ดี ลองเปิด - ปิดเครื่องใหม่ดู ค่าต่างๆน่าจะถูกต้องครับ

การลบเพลง ลบจากเครื่องได้เลยครับโดยที่ไม่ต้องลบผ่านโปรแกรม แต่ถ้าอย่างผมที่มีการ์ด ต้องลบจากโปรแกรม เพื่อให้ตัวโปรแกรมตั้งค่าเครื่องใหม่หลังจากที่ลง หรือ ลบเสร็จแล้วครับ

ตอบ คุณข้าน้อย

หน่วยความจำ ไม่ได้ลดลง น้ำหนัก ไม่ได้เพิ่มขึ้น ทุกอย่างเหมือนเดิม เพียงแค่เพิ่มการรับวิทยุ FM มา แล้วก้อเปลื่ยนสีเป็นสีดำเท่านั้น
kaomoodang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 03:33  

ตอบคุณ มิชะมิชะ

1. จะบอกว่า ถ้าต่อ BT แล้ว ผมไม่แน่ใจว่าต้องใช้โปรแกรม Avanquest Phonetools หรือเปล่า เพราะตามปกติการเปลื่ยน หรือ เพิ่ม Files ในตัวเครื่องก็จำเป็นต้องใช้เจ้าโปรแกรมตัววนี้คอย Link ระหว่างคอม ก่ะ มือถือครับ

ยังไงลองไปหาซี้อดูครับ มีขายแน่นอน หรือจะไปซี้อที่พารากอนก้อได้ครับ แพงหน่อย แต่ของแท้ชัวร์

2. แบตอยู่ได้ 3 วัน + คุยไป 3 ชั่วโมงครึ่ง ก้อ ok ครับ เพราะสเปกเครื่องตามปกติ คุยสายได้ราวๆ 300 นาที หรือ ถ้าคิดจาก 3 ชั่วโมงครึ่ง ก้อราวๆ 210 นาที ( 1ชั่วโมง = 60 นาทีx3 = 180 + ครึ่งชั่วโมงหรือ 30 นาที = 210 นาที )
แบบนี้ต่อให้เครื่องผม แบตก้อหมดเร็วครับ
ส่วนกลางคืนบอกว่าปิดเครื่องจะช่วยให้แบตทนขึ้นไหม ครับ แน่นอน 100 เปอร์เซ็นต์ครับ เพราะเครื่องไม่ต้องคอยรับ - ส่งสัญญาณ ช่วยถนอมอุปกรณ์ภายใน และช่วยให้แบตไม่ต้องคอยจ่ายไฟ ถึงแม้กลางคืนเราจะไม่ได้ใช้ แต่... แบตยังจ่ายไฟกับอุปกรณ์ภายในตลอด
ปัจจุบันเครื่องผมจะครบ 1 ปี แล้ว ชาร์จแบตหนนึงยังอยู่ได้เกือบอาทิตย์ ( ม่ะค่อยคุยเท่าไรคับ ) ว่ถ้าครบ 1 ปี จะซี้อเจ้าแบต BC-50 ใหม่ 1 ก้อน ( 1,700 บาท )

อีกทั้งทำให้เรานอนหลับ ไม่ต้องพะวงว่าจะมีใครโทรมาครับ ทำให้สุขภาพจิตเราดีขึ้น

ไม่รู้นะ อาจเพราะหลังเทื่ยงคืน เป็นเวลานอนแล้วมั้งครับ ขืนเปิดเครื่องให้ใครโทรมา ได้ด่ากันมันส์อ่ะครับ Twisted Evil
นายหวังลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากๆนะ
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 13:47  

ขอบคุณมากๆนะครับkaomoodang แต่ผมลองปิดเครื่องเเล้วค่าต่างๆเหมือนเดิม มันคำนวณถูกอ่ะคับ คือ *ส่วนที่ ว่าง กับส่วนที่ใช้ เมื่อนำมาบวกกันก็ได้ 10740 คับ แต่เมื่อผมลองนับเองคือแค่ลบเพลงเดิมออก3เพลงแล้วลงเพลงใหม่3เพลง เครื่องคำนวณว่าใช้ไปแล้ว5847 แต่ผมลองนับดูแล้วจริงๆใช้ไปได้5841 ซึ่งมันถูกใช้ไป6kb ได้ยังไงผมงงจังเลยคับ ขอโทดนะคับผมเปนคนขี้จุกจิกเรื่องมากอ่ะคับ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะคับ (แค่อยู่ดีๆตอนแรก เมมรวม10657 พอปิดเครื่องแล้วอยู่ดีๆ กลายเป็น10740ก็นึกว่าโชคดีอยู่ดีๆเมมเพิ่ม แต่มันก็คำนวณค่าต่างๆเพิ่มด้วยเช่นกัน - -* ไม่ทราบคุณkaomoodangใช้แอล6รึเปล่าคับแล้วหน่วยความจำของคุณมีเท่าไหร่คับในเครื่อง)
**ขอถามเหมือนคุณมิซะๆ หน่อยนะคับ ว่าฟังชั่นอัดเสียงของ แอล6 อยู่ตรงไหนเอ่ย**
----------------------ขอบคุณมากๆเลยนะ ที่สละเวลามาตอบให้ผม--------------------------
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 16:07  

ขอบคุณคับ ( ตอนนั้นรีบซื้อไปเพิ่มสองพันก็ได้ L7 แระ Embarassed )
vv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 09:32  

เสียงเรียกเข้าดังมั๊ยครับ

แล้วระบบสั่นนี่ สั่นแรงรึป่าว

ถ้า 2 อย่างนี้โอเค จะเตรียมไปซื้อเลยครับ Smile
wit444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 10:21  

L6 เวลาหน้าจอดับมืดเข้าสแตนบาย มีโชว์นาฬิกาไหมครับ หรือดับมืดสนิทไม่โชว์อะไรเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 22:22  

wit444 ผู้เขียน:
L6 เวลาหน้าจอดับมืดเข้าสแตนบาย มีโชว์นาฬิกาไหมครับ หรือดับมืดสนิทไม่โชว์อะไรเลยครับ

มืดสนิทประดุจปิดเครื่องเลยครับคุณ..
Kulanee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 22:58  

vv ผู้เขียน:

ถ้า 2 อย่างนี้โอเค จะเตรียมไปซื้อเลยครับ Smile

ในส่วนเสียงเรียกนั้น ก็เเล้วแต่คุณจะตั้งละครับ ซึ่งL6มีความดังทั้งหมด7ระดับ
ส่วนระบบสั่นนั้น ก็ถือว่าสั่นได้ดีเลยแหละ (ถ้าไม่มีอะไรไปกั้นมันนะ)
โดยการสั่นจะมีให้เลือก3แบบ คือ
1.สั่นพร้อมเสียง(แต่ไม่ถึงเข้าจังหวะกับเสียงเรียก)
2.สั่นก่อนและเสียงค่อยตาม
3.สั่นอย่างเดียว(ถ้าอยู่โหมดอื่น สามารถเข้าสู่โหมดนี้ได้แล้วการกด#ค้างไว้สักพักครับ)
Kulanee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 23:01  

vv ผู้เขียน:

ในส่วนเสียงเรียกนั้น ก็เเล้วแต่คุณจะตั้งละครับ ซึ่งL6มีความดังทั้งหมด7ระดับ
ส่วนระบบสั่นนั้น ก็ถือว่าสั่นได้ดีเลยแหละ (ถ้าไม่มีอะไรไปกั้นมันนะ)
โดยการสั่นจะมีให้เลือก3แบบ คือ
1.สั่นพร้อมเสียง(แต่ไม่ถึงเข้าจังหวะกับเสียงเรียก)
2.สั่นก่อนและเสียงค่อยตาม
3.สั่นอย่างเดียว(ถ้าอยู่โหมดอื่น สามารถเข้าสู่โหมดนี้ได้แล้วการกด#ค้างไว้สักพักครับ)
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 08:30  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วเหรอครับรุ่นนี้
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 08:39  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วเหรอครับรุ่นนี้
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 08:40  

Kulaee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 11:49  

^^ ผู้เขียน:

ไม่น่าจะเกิน4,500บาทนะครับ สำหรับใครที่ต้องการมือถือที่ราคาไม่แพงและมีฟังชั่นไม่มากก็ถือว่าคุ้มเลย..

ป.ล.เกี่ยวกับเรื่องราคา..สีดำจะแพงกว่านิดหน่อย
bayjita
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 23:42  

แค่เปลี่ยนจอเป็น tft lcd เฉยๆ
อย่างอื่นเหมือนเดิม
bayjita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 23:54  

bayjita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 23:55  

numtao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 04:20  

คือซื้อมาวันนี้เองอ่ะคะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 3990

คือว่าอยากรู้ว่า

1. เวลาโทรเข้าแล้วเป้นรุปของคนโทร((เจ้าของเบอร์นั้น))ทำไงค่ะ ปรับ รึตั้งอะไรตรงไหน

2. ใส่เพลงmp3ได้ประมาณกี่เพลงค่ะ(((ถ้าเป็นเพลงที่ตัดเอาไว้เป้นเสียงเรียกเข้าสั้นๆๆล่ะคะ)))น่าจะได้สักกี่เพลง

3. กดอัดเสียงขณะสนธนายังไงค่ะ

(((รบกวนด้วยนะคะ))) Embarassed
ปัตย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประชุมสาย
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 16:23  

โมโต L6 นี้ จะประชุมสายได้ป่าวครับ ผู้ที่ซื้อมาแล้วช่วยตอบผมหน่อยครับ
kulakawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 03:09  

numtao ผู้เขียน:
คือซื้อมาวันนี้เองอ่ะคะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 3990

คือว่าอยากรู้ว่า

1. เวลาโทรเข้าแล้วเป้นรุปของคนโทร((เจ้าของเบอร์นั้น))ทำไงค่ะ ปรับ รึตั้งอะไรตรงไหน

2. ใส่เพลงmp3ได้ประมาณกี่เพลงค่ะ(((ถ้าเป็นเพลงที่ตัดเอาไว้เป้นเสียงเรียกเข้าสั้นๆๆล่ะคะ)))น่าจะได้สักกี่เพลง

3. กดอัดเสียงขณะสนธนายังไงค่ะ

(((รบกวนด้วยนะคะ))) Embarassed

ในฐานะที่ใช้ L6 มาเกือบปี เลยคิดว่าพอจะมีความรู้ทางด้านนี้บ้าง จึงขอตอบเรียงข้อดังต่อไปนี้ครับ!!

1. ต้องเซพเบอร์นั้นไว้ในเครื่องก่อนครับ จากนั้นมันจะมีอะไรให้กรอกเพิ่มอีกเยอะเลย รวมถึงใส่รูปที่คุณต้องการด้วย
(ป.ล.เบอร์ในเครื่องเมมได้500เบอร์ ตำแหน่งของความจำในเครื่องจะอยู่ที่1-500ครับ ส่วนของซิมจะอยู่ที่501-750ครับผม)

2. ความจุของ L6 อยู่ที่ประมาณ11Mb ก็ต้องประมาณเอาเองอ่ะครับ เฉลี่ยไฟล์Mp3นั้น 1นาทีเท่ากับ1Mbอ่ะครับ

3. L6อัดเสียงไม่ได้ครับ!!
ช่วยเราทีเถิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะคับ ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 02:30  

เราอยากได้เกมdogz มากๆเลยอ่ะคับใครมีผมรบกวนส่งให้หน่อยนะคับหรือรู้แหล่งลิ้งโหลดก็บอกกันหน่อยน้าคับ คือผมโหลดของ อี398มา มาเล่นแล้วใหญ่กว่าจออ่ะคับ ต้องขนาด176*220 หรือของวี3 อ่ะคับถึงจะเล่นพอดีจอ ผมหาไม่ได้เลยเกมนี้อยากเล่นมากๆคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ ช่วยเราหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 10:49  

ซื้อ L6i มาแหระ แต่ใช้กับ PC ไม่เป็นว่าจะเอาเพลงลงซะหน่อย ต้องใช้ไดรเวอร์อะเปล่าใครมีขอหน่อยนะครับ จักขอบคุณมากที่สุด
มีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 13:15  

ราคากี่บาทครับ ผมมี c261 ด้วยใครตีราคาให้หน่อย
(อยากได้เครื่องใหม่)
น้ำเย็นคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 18:01  

รบกวนช่วยเราทีนะคะ เราลงเกมจาวาผ่านบลูทูสยูเอสบี มาเครื่อง โมโตโรล่า แอล6 ของเรา แต่ไฟล์ดันอ่านไม่ออก ดูในเครื่องก็ไม่เจอ แต่เสียหน่วยความจำไปเท่ากับเกมนั้นเลย เราถามศูนย์ เค้าบอกให้เราลบค่าหลักหมดเลย พอดีเรามีข้อมูลเยอะเลยกะจะเลือกฟอแมตเป็นวิธีสุดท้าย พี่ๆพอจะรู้วิธีลบไฟล์ที่เรามองไม่เห็นในเครื่องหรือเปล่าคะ แล้วสุดท้ายถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้องฟอแมต ให้เราเลือกที่ *ลบค่าหลัก* ใช่หรือเปล่าคะ แล้วไฟล์ที่เรามองไม่เห็นจะโดนลบไปด้วยหรือเปล่าคะ หรือมันจะลบแต่โปรแกรมที่เครื่องเห็นเท่านั้นคะ เราอยากได้หน่วยความจำคืนอ่ะคะ เครื่องยิ่งเมมน้อยมากๆอยู่ ช่วยเราด้วยนะคะ **เรายินดีช่วยเหลือคืนคะ** ขอบคุณค่า

****เราตอบให้ละกันคะ****
ราคากี่บาทครับ ผมมี c261 ด้วยใครตีราคาให้หน่อย
(อยากได้เครื่องใหม่) **ตอนนี้ราคาประมาณ3800-4000 บาทคะ** ตีราคาลองเดินดูมาบุญครองนะคะถามหลายๆร้าน
***ซื้อ L6i มาแหระ แต่ใช้กับ PC ไม่เป็นว่าจะเอาเพลงลงซะหน่อย ต้องใช้ไดรเวอร์อะเปล่าใครมีขอหน่อยนะครับ จักขอบคุณมากที่สุด****
ตอบนะคะ** เราใช้บลูทูสยูเอสบีลงคะ สามารถลง เพลง ภาพ ริงโทน ได้คะ ลองหาดูพันทิพนะคะ 200บาทเองคะ
++++++++++++++++รบกวนตอบคำถามเราหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ+++++++++++++
54210
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 02:03  

ไอปุ่มกลม ๆ ตรงกลาง มันยุบ ๆ เอียงไปทางซ้ายนี่มัน เป็นงี้กันป่ะคับ
dคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 12:31  

L6 นี่ทนปะครับ

แล้วราคากลางตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วตัวแทนจำหน่ายร้านไหนขายถูกครับ

แล้วถ้าจะซื้อเนี่ย L6 กับ L6i ราคาแตกต่างกันมากไหมครับ

และมันต่างกันตรงไหนบ้างหรอครับ
ys
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 19:46  

L6i > have RADIO FM
แขกรับเชิญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:56  

ขอถามคนที่ใช้อยู่หน่อยนะครับ

1. มันทนมั้ยครับ? เห็นบางๆ ผมมือหนัก กลัวทำพังง่ะ

2. Mp3 ใส่ได้เต็ม 10 mb ที่ให้เลยไหมครับ หรือน้อยกว่านั้น?

ผมชอบปุ่มอ่ะ เท่ดี อยากได้มาไว้ครอบครอง แต่ดูพื้นที่เก็บเพลงมันน้อยอ่ะ
Punjabi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:08  

ครับผมอยากทราบว่าเมื่อตั้งประเภทแล้ว ตั้งเสียงกริ่ง ID ของแต่ละประเภทแล้ว ..
จะทำยังไงให้เสียง MSG เป็นเสียงอื่นที่ไม่ใช่เสียงกริ่ง ID ของแต่ละประเภทครับ

งง มั้ยครับ .. คือเสียง MSG กับเสียง กริ่ง ID มันเป็นเสียงเดียวกันนะครับ ..
เฉพาะเบอร์ที่ตั้งเป็นกลุ่มโทรเข้านะครับ ..

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ..
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 14:47  

มือ 1 ราคาเท่าไรคร้าบตอนนี้อะ

ตอบทีเด้อ ล่าสุดๆ

ขอบใจ้เด้ออ
แขกรับเชิญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 18:10  

ที่เจย์มาร์ทประมาณ 3 พันกว่าแล้วครับ
TheHillChind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนสอบถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 13:41  

คือว่า มันเป็นโมเด็มต่อิืนเตอร์เนตได้รึป่าวครับ ผมใช้ macbook อยู่อ่ะ ตอนนี้ทำมือถือหาย ไม่มีปัญญาซื้อแพงๆแว้วววว อยากหามือถือถูกๆ มี EGDE ยิ่งเยียมเลย
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 22:30  

ศูนย์ไหนมีขายมั่งตอนเน้ อยากได้ (ซื้อศูนย์เอาชัวร์ ฮ่าฮ่า)
BBBBBBB45623
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 04:11  

เจ มาร์ท ไม่เกิน 3500 ตอนนี้
Bz .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 12:23  

ปุ่มตรงกลาง หลุด มีที่ไหนเปลี่ยนได้ มั่ง
แร้ว มีหน้ากาก ขายไหมครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 20:16  

อยากได้จังเลยยยยย
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้พอคนโทรเข้ามา เราจะปิดเสียงยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 20:26  

รุ่นนี้พอคนโทรเข้ามา เราจะปิดเสียงยังไงครับ ดูที่หน้าจอมีแค่ รับสาย กับ ตัดสาย อ่ะครับ
kai_l6i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola SLVR L6 BLACK - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:08  

ใช้ L6i อยู่ครับ ซื้อที่ j-mart ราคา 1611 มี fm ให้ด้วย แต่สู้ L6Black ไม่ได้ตรงสีดำดูสวยงามกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: