Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 AK Mobile AK820

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 56 / เข้าชม: 105464
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : AK Mobile AK820
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 18:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ AK Mobile AK820
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/aktelecom/ak820.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/akmobile/ak820/page.php

ตัวอย่างภาพจากกล้อง : http://www.siamphone.com/review/2005/akmobile/ak820/page2.php

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 26 Aug 2005 22:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 20:05  

ทำไมเหมือน E800 จัง
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 22:38  

เลียนแบบกันรึเปล่านี่ เหมือน E800 สุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 20:40  

มีเครื่องเล่น MP3 กับกล้อง 1.3 Pixel แต่ไม่เห็นบอกว่ารองรับหน่วยความจำภายนอกหรือไม่ ถ้าไม่มี 64MB คงไม่พอใช้หรอกมั๊งครับ
ออกเมื่อไหร่อะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 20:59  

จะออกเมื่อไหร่คร้าบบบบบบบบบบบอยากได้มากๆ
แล้วรุ่นนี้ไว้ใจได้หรือป่าว เครื่องเจ๊งเร็วไหม
ใครเคยใช้มือถือรุ่นนี้ช่วยบอกหน่อยคับว่าดีหรือป่าว
dexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 23:53  

มันเป็นมือถือสัญชาติใดนี่ ใครรู้ตอบหน่อยน่ารักดีนะ..
[/img]
siemens lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 01:53  

มันคือ e800
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 02:24  

รุ่นนี้ดูเล็กกว่า e800 คับ ฟัง mp3 ได้ เปลี่ยนสกินได้ 3 แบบ
เสียงเรียกเข้าทรูโทร เอาเพลง mp3 มาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ทั้งเพลง
หน่วยความจำ 64 mb ไม่รองรับ card ภายนอกคับ
ราคา mbk 7700 บาท
----------
เมื่อเทียบกับราคา ถือว่าคุ้มมากมาย คับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 15:39  

ถอดแบบSS-E800 มาเลยนะเนี่ย
นิ้ง ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 17:44  

สีดำสวยจัง ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ศูนย์ไหนคะ แล้วรูปถ่ายที่ได้เวลาลงคอมฯเนี่ย สวยไหม 1.3 ล้าน เนี่ย ผู้ใช้อยู่หรือผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
yochimitsu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 18:41  

e800 ชัดๆเลย แต่ว่า.........ถูกจัง Very Happy
kwanny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://kwanny.storythai.com
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 23:09  

ก็มันเปนผู้ผลิตเดียวกับ ซํมซุง

สามารถที่จะเข้าศูนย์ซํมซุงได้
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 10:25  

Surprised Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 21:59  

หน้าตาเหมือน samsung-e800 เลยอ่ะ Crying or Very sad
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 12:42  

สวยดีอ่ะ หาซื้อได้ที่ไหน คับ ใครรู้ บอกหน่อยคับ
appa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 16:17  

ak820--->> e800 และ dnet dj800 ของบลิสเทล น่าจะมาจากโรงงานเดียวกัน
y_suntorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม+กรุงเทพ
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 22:16  

รบกวนถามพี่ เชษ ครับ
ซื้อที่ MBK ในกล่อง แถมอะไรบ้างครับ
แล้วนอกจากที่ MBK แล้วที่ศูนย์ไหนมีขายบ้างครับ
อยากได้รุ่นนี้ เพราะไม่แพงมากแต่ ฟังก์ชั่นครบ ถึงเพิ่ม mem ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
พี่ช่วยทำข้อดี ข้อเสียให้ด้วยนะครับ ขอมากไปป่าวเนี่ย
ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Razz
เล็งอยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 23:57  

น่าสนใจดีนะรุ่นนี้
สัญชาติฮ่องกงจ้าาาาาา
เคยลงข่าวด้วย ตามไปดูเลย Arrow http://www.manager.co.th/mgrWeekly/ViewNews.aspx?NewsID=9480000079220
แจ่มจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 10:37  

ตั้งแต่เล็งๆมือถือแบบสไลด์มาหลายเดือนปรากฏว่าตัวนี้เข้าตาผมสุดเลยอ่ะ สวยดีราคาเบามาก แต่ไม่รู้ว่าเครื่องจะเป้นยังไงบ้างเสียง่ายมั้ย ที่ซ้ำร้ายกว่าผมอยู่หาดใหญ่ ไม่รู้จะมีขายมั้ยเนี้ยใครรู้บ้าง
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 11:16  

ถามหน่อยสิว่าร้าน MBK แถวไหนเหรอพอดีผมคนต่างจังหวัดเผื่อได้ขึ้นไปจะได้ไปซื้อไว้ซักเครื่อง
KoY JuNg!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 20:27  

อยากรู้จังว่าAK820หาซื้อได้ที่ไหนบ้างหรอ ศูนย์ไหนที่มีขายบ้างอ่ะอยากได้
NK TOGETHER
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 07:37  

ทำ ไม ถูก งี้อ่า ?? - -"
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 02:24  

เห็นวางขาย 2 วันแล้ว ราคา 7900 บาท คนขายบอกว่าเป็นของศูนย์ บิสเทล
fisherman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 13:21  

ทำไมผมเหง 6900 บาทอะ ที่ center one อนุสาวรีย์
bankuronin
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 20:54  

อยากได้มากๆเยย มีขายที่ร้านไหนมั่งง่า บริทเทล? เจมาร์ท? มีมั๊ย

[/b]
netsopera
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 15:14  

อยากอ่าน รีวิว หรือ พรีวิวก็ได้ครับ หาที่ใหนอ่านได้บอกกันมั่งนะนะนะนะนะนะนะนะ Laughing
populace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 22:36  

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ขอบอกเลยว่า เสียงดังฟังชัดมาก ทั้งฟังทั้งพูด สีสวย mp 3 ชัดเจน สาย usb มีมาให้ หน่วยความจำ 60mb เพิ่มไม่ได้ กล้องซ่อนไว้ด้านใน รูปทรงสวยเหมือนซัมซุงเป้ะเลย - -'

คุ้มกะราคามาก แต่เสียอย่างเดียว

กล้องที่บอกว่า 1.3m อะ จริง ๆ แล้วแค่ 300k คล้าย ๆ เข้าข่ายหลอกลวงเลย เพราะข้างกล่องก็เขียน 1.3m ในเวป หรือตามหนังสือ ก็ลงข้อมูลว่า 1.3 แต่ผมลองใช้จริงแล้วครับ 300k (แต่ชั่งมัน ยอมให้หลอก เพราะแค่ที่บอกด้านบนเทียบกะราคาก็พอใจแล้วครับ)

ปล. กล้องไม่ค่อยจะดีครับ มัวและไม่ชัดเจน ถ้าถ่ายสว่างก็จะขาวซีดไปเลย ถ้าไม่สว่างก็มืดตื๋อ กว่าจะหาแสงที่จะถ่ายออกมาสวย - -' เก๊กหล่อฟรีไปหลายรูปครับ
populace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 22:37  

เออลืมบอกราคา Confused

7500 ครับ โรบินสัน ราชบุรี Cool
Pinya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 11:52  

populace ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ขอบอกเลยว่า เสียงดังฟังชัดมาก ทั้งฟังทั้งพูด สีสวย mp 3 ชัดเจน สาย usb มีมาให้ หน่วยความจำ 60mb เพิ่มไม่ได้ กล้องซ่อนไว้ด้านใน รูปทรงสวยเหมือนซัมซุงเป้ะเลย - -'

คุ้มกะราคามาก แต่เสียอย่างเดียว

กล้องที่บอกว่า 1.3m อะ จริง ๆ แล้วแค่ 300k คล้าย ๆ เข้าข่ายหลอกลวงเลย เพราะข้างกล่องก็เขียน 1.3m ในเวป หรือตามหนังสือ ก็ลงข้อมูลว่า 1.3 แต่ผมลองใช้จริงแล้วครับ 300k (แต่ชั่งมัน ยอมให้หลอก เพราะแค่ที่บอกด้านบนเทียบกะราคาก็พอใจแล้วครับ)

ปล. กล้องไม่ค่อยจะดีครับ มัวและไม่ชัดเจน ถ้าถ่ายสว่างก็จะขาวซีดไปเลย ถ้าไม่สว่างก็มืดตื๋อ กว่าจะหาแสงที่จะถ่ายออกมาสวย - -' เก๊กหล่อฟรีไปหลายรูปครับ

weak point มีแค่กล้องหรอ ตกลงถ่ายภาพออกมาแล้วภาพชัดป่ะ

อยากถามว่าหลังจากตั้งค่า เสียงเรียกเข้า และอื่นๆ พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ที่เราตั้งค่าไว้ยังอยู่ป่ะ เครื่องไม่รวนใช่มะ แล้วเสียงเรียกเข้าดังป่ะ อีกอย่างศูนย์บริการอยู่ที่ไหนหรอ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 00:48  

ตอนนี้สยามโฟนมีรีวิวออกมาแล้วนะครับ

เรื่องกล้องที่เหมือนจะถูกหลอก ก้อคงต้องทำใจครับในราคาระดับนี้ (แต่ไฟแฟลชในตอนกลางคืนสว่างจ้าดีครับ)

ส่วนเรื่องศูนย์บริการนั้น ak mobile เอามาจำหน่ายเอง แต่ตามตู้ทั่วไปก้อมีขายคับ หากมีปัญหาคงส่งที่ร้าน (ถ้ามีปะกัน) หรือติดต่อทาง ak mobile โดยตรง

เรื่องสัญญาณนั้นชัดเจนดีครับ แต่ปลายสายบอกว่าเสียงเค้าจะก้อง ๆ แต่อาจเป้นเพราะระบบมือถือก้อได้

ความแข็งแรงนั้นพอใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา

เลือกเสียงเรียกเข้า และการฟังเพลง การเชื่อต่อผ่านสาย usb ทำได้ดีครับสมราคา
Pinya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 22:44  

วันนี้ไปดูที่เดอะมอลล์บางกะปิ ไม่เห็นมีวางขายเลย มีที่มาบุญครองที่เดียวหรอ แล้วร้านไหนอ่ะ
bankuronin
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 07:25  

ทำไม่ต่อสาย USB แล้ว ใช้โปรแกรมที่่แถมมาให้ ก็ยังโหลดอะไรไม่ได้เลยอ่ะ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 18:05  

ก็สวยดี ถูกด้วย สนน่ะเนี่ย Very Happy
บอย...ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 09:27  

โหลดหนังลงเครื่องดูได้ป่ะ .. ดูได้ก็ดีดิ..สนใจแล้วนะ
จินโต๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????....
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2005 13:52  

นิ้ง ค่ะ ผู้เขียน:
สีดำสวยจัง ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ศูนย์ไหนคะ แล้วรูปถ่ายที่ได้เวลาลงคอมฯเนี่ย สวยไหม 1.3 ล้าน เนี่ย ผู้ใช้อยู่หรือผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ซื้อมาใช้แล้วจ้าดีนะสำหรับเรา เครื่องประมานนี้ราคา 7900 เราถือว่าคุ้มมากกกก
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2005 02:50  

bankuronin ผู้เขียน:
ทำไม่ต่อสาย USB แล้ว ใช้โปรแกรมที่่แถมมาให้ ก็ยังโหลดอะไรไม่ได้เลยอ่ะ

ถ้าใช้ win xp ไม่ต้องลงไดร์วเวอร์คับ
เวลาจะเชื่อมต่อ ต้องปิดมือถือก่อนด้วยครับ
และจะเปิดมือถืออีกทีก้อเมื่อทำการดาวน์โหลดข้อมูล-ถอดสายลิ๊งค์เรียบร้อยแล้ว
เปา*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2005 21:50  

อยากรู้อ่ะคะ ว่า option ของ AK820 กะ AK810 มันเหมือนหรอว่าต่างกันไงบ้างอ่ะคะ

ชอบรูปทรงของ AK820 มากกว่า
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????????? ?????? AK ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 17:19  

เปา* ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะคะ ว่า option ของ AK820 กะ AK810 มันเหมือนหรอว่าต่างกันไงบ้างอ่ะคะ

ขนาดกล้องที่บอกว่า1.3 ล้านพิกเซล จริงๆแล้วคือมันเขียนซอฟแวร์ให้เป็น1.3ล้าน แต่ขนาดเลนส์จริงๆมันแค่3แสนพิกเซลเท่านั้นแหละ คือตอนถ่ายตั้งค่าที่กล้องไว้ 1.3 ล้าน(1240x1024)แต่พอเอารูปไปโหลดลงในคอม ปรากฏว่าได้ขนาดภาพแค่ 640x480 พิกเท่านั้น หายไปตั้ง1ล้าน เหลือแค่3แสนแล้วดันโคสะนาว่ากล้องตัวเองถ่ายได้1.3ล้าน เสียความรู้สึกชมัด โทรไปถามที่ศูนย์AK ต้องไปนั่งอธิบายคำว่าพิกเซลให้มันฟังอีก มันยังเถียงอีกว่ากล้อง1.3 ล้านพิกเซลพอถ่ายมาขนาดภาพจะถูกดร๊อปลงไป ตั้งแต่ใช้มือถือมาเพิ่งเคยได้พบเคยเจอ ถ่ายขนาดนึงได้ภาพขนาดนึง แล้วดร๊อปอะไรของมันเนี่ย เล่นดร๊อปเป็นล้าน ระวังนะครับสำหรับผู้ทึ่คิดจะซื้อ เพราะโทรไปถามที่ศูนย์มันแล้ว 026311680(ลองโทรไปได้) มานบอกว่าเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ตั้งแต่โรงงาน เตือนกันไว้นะครับ อ้อลืมบอกไปภาพที่ได้ก้อเหมือนมือถือยุคติดกล้องใหม่ๆเลยอ่ะไม่มีความชัดซะเรยตอนนี้เอาไปคืนที่ร้านที่ซื้อมาแล้วเปลี่ยนเอาอันอื่นมาแร้ว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 22:54  

เปา* ผู้เขียน:

820 810 คงต่างกันแค่รูปทรงครับ
ส่วนเรื่องกล้อง 1.3 ล้าน แต่ถ่ายมาได้แค่ระดับ 3 แสนพิกเซลนั้น
ต้องยอมรับครับว่าถูกหลอกจริง แต่ภาพถ่ายที่ได้จาก 810 จะดูคมชัดกว่า 820 คับ
และท้งสองรุ่น สรุป ภาพถ่ายได้ขนาดสูงสุดที่ 640 x 480 พิกเซล
272524
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? SAMSUNG ???
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 11:06  

ว้า ทำไมถึงชอบมีอะไรๆ ที่ออกมาคล้ายกันจัง เหมือน D500 เปี๊ยบเลย มีmp3 กล้อง 1.3 สไลด์ ปุ่มข้างๆ โทรศัพท์ แย่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 07:49  

รุ่นนี้เราซื้อมาวันเดียว เจ๋งเลย Evil or Very Mad จอเป็นไรไม่รู้เปิดไม่ติด ใช้กล้อง เครื่องค้างเลย ลองปิดเปิดตั้งหลายเที่ยว จอเลยหายเลย Sad ตัดสินใจผิดเปล่าเนี่ย อ้อ เสียบสาย usb แล้วแต่โหลดได้แต่รูปอย่างเดียว โหลด mp3 ไม่เห็นได้เลย(หรือเราทำไม่เป็นหว่า อิอิ..) เครื่องเจ๋งไม่รู้จะเปลี่ยนเครื่องได้ไหมเนี่ย แค่วันเดียวเองนะ Mad หงุดหงิดจริงๆ
Pinya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 15:49  

เราซื้อมาใช้ได้เกือบสองอาทิตย์แล้ว เสียที่กล้องอ่ะ โฆษณาเกินความจริงค่ะ แล้วก็ริงโทนโหลดใช้ได้พร้อมกัน 5 เพลงเอง Sad นอกนั้นต้องเก็บไว้ในเครื่องแล้วค่อยมาเปลี่ยนทีหลัง แต่เสียงโอเคค่ะ มีให้เลือกหลายvolumeดี เราว่าคนที่อยากได้ไว้ฟังเพลงโอเคนะ เพียงแต่เมมมันน้อยไปหน่อย อีกอย่างตอนเราซื้อเราไม่ได้สังเกตฝาข้างบนด้านหลังอ่ะ มันติดกาวไม่ดี Confused แบตหมดเร็วเหมือนกันนะ สรุปแล้วก้อโอเคนะ เพราะเราไม่ได้เน้นกล้องมาก ถ้าอยากได้ที่ถ่ายรูปชัดๆ เราว่าซื้อกล้องไปเลยดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 13:55  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้เราซื้อมาวันเดียว เจ๋งเลย Evil or Very Mad จอเป็นไรไม่รู้เปิดไม่ติด ใช้กล้อง เครื่องค้างเลย ลองปิดเปิดตั้งหลายเที่ยว จอเลยหายเลย Sad ตัดสินใจผิดเปล่าเนี่ย อ้อ เสียบสาย usb แล้วแต่โหลดได้แต่รูปอย่างเดียว โหลด mp3 ไม่เห็นได้เลย(หรือเราทำไม่เป็นหว่า อิอิ..) เครื่องเจ๋งไม่รู้จะเปลี่ยนเครื่องได้ไหมเนี่ย แค่วันเดียวเองนะ Mad หงุดหงิดจริงๆ
Sad อยากรู้เรื่องจอทำไมชอบดับเอง
PoPulace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 10:56  

มีปัญหาและครับเครื่องผม

ผมก็ชาร์จไฟไปตามปกติ เหมือนทุกวันแหละ อยู่มาวันหนึ่ง ผมก็ชาร์จไฟเหมื๊อนเดิม แต่ว่า ซักพักนึง สายชาร์จ มันระเบิดครับ ดังเปรี๊ยะ !! แล้วก็มีประกายไฟแล่บออกมาที่สาย เห็นชัดเจนเลย - -

จากนั้น หม้อแปลงชาร์จไฟ เจ๊ง แต่เครื่องยังปลอดภัย ตอนนี้ไม่รุจะชาร์จแบตยังไง Crying or Very sad
ไปหาที่ร้านที่ซื้อมา ไม่รับผิดชอบเหรี้ยไรเลย (ผมคิดไว้แล้วแหละ) แต่ผมตั้งใจจะไปซื้อหม้อแปลงใหม่ ปรากฏว่า ไม่มีหม้อแปลงขายอีก แล้วแม๊งกวนตรีนเอาหม้อแปลง ซัมซุง e800 มาหลอกขายให้อีก บอกว่า ซื้อไปเหอะพี่ ใช้ด้วยกันได้เพราะรูปร่างเหมือนกัน แล้วทำท่าเสียบที่เครื่องให้ดู (แต่ไม่เสียบหม้อแปลงลองชาร์จให้ดู เสียบสายที่เครื่องเฉย ๆ คงกลัวว่าเกิดพังขึ้นมาจะต้องรับผิดชอบอะดิ)

วานผู้มีจิตศรัทธาช่วยเดินหาร้านที่มีหม้อแปลงของ ak820 ให้ทีครับ Mad Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 15:30  

ลองไปดูที่ศูนย์ ak ซิค่ะ ที่มาบุญครองก็มีนะ อยู่ใกล้ๆกับศูนย์บิสเทลแหละ เราว่าที่ศูนย์น่าจะมีขายนะ Razz
t@!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 18:18  

เพิ่งซื้อมาครับ

คุ้มค่า สมราคา

เล็กเบา ประมาณ D500

กล้องไม่คม แต่พอใช้ ( สำหรับการถ่ายเพื่อดูในโทรศัพท์เท่านั้น )

เสียงดัง เสียงดีกว่า พวก i-mobile Mp3 ซะอีก

สีดำสวย เหมือนพวกซัมซุง สีขาวไม่สวยเท่าไหร่ ( ต้องไปดูนะครับ สีในเวบไม่เหมือน )

จอสวยกว่า 65k นิดหน่อย

ไม่แกร่งเท่าไร เสียวหล่น

( แนวสไลด์เกือบทุกยี่ห้อก็ไม่ค่อยแกร่งครับ ต้องเข้าใจ )
ผู้เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 13:20  

เราเคยซื้อมาใช้ 2 อาทิตย์ก็พังเลยฮ่วยแตกมาก ๆๆๆๆๆๆ อย่างงี้บริษัทน่าจะมีการเปลี่ยนเครื่องให้นะ
ผู้เคยใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 16:08  

ใช้เสียเอง แล้วมาโทษของเขาไม่ดี คนอื่นไม่เห็นเขามีปัญหาเลย เสียก็เอาไปซ่อมสิ อย่างนี้เขาเรียกว่าปากเสีย เดี๋ยวเหนี่ยวเลย คนรักสนธิ
นู่..ตวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 18:40  

เอารุปลงคอมเนี่ย จาชัดมั้ยอ่ะ??
และตอนนี้ราคา ประมานเท่าไหร่หรอ??
XCHANGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : AK Mobile AK820 ??????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 03:59  

AK Mobile AK820 เวลาเปลี่ยนความเข้มจอภาพนี้มันเปลี่ยนตงใหนครับ เข้าไปที่เมนูใหนครับ สงสัยมานานแล้ว หาไม่เจอ ???

เอารุปลงคอมเนี่ย จาชัดมั้ยอ่ะ??
ตอบนะครับ เอาลงคอมก็ชัดพอได้(size 128*160)
แต่ดูที่หน้าจอแล้วใช้ไม่ได้(รูปที่ถ่ายจากกล้อง) แต่ถ้ารูปสาวๆ ตามเวปเราจะเอามาทำเป็น wallpaper ใช้ size 128*160 จอภาพชัดเจนดีนะครับ
เสียความรู้สึก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 09:33  

ฉันซื้อ ak820 ที่ร้านตัวแทนจำหน่ายที่ จ.พิษณุโลก ใช้งานแค่ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็เจ็งเลย ส่งให้ร้าน ร้านบอกว่าต้องส่งให้ศูนย์ซ่อม ส่งไปตั้งแต่ 21 ม.ค.49 จนกระทั่งปัจจุบัน วันนี้ 14 ก.พ.49 ยังไม่ได้เลย ฉันซื้อมาก็ต้องการใช้งานนะ ไม่ใช่ซื้อมาเพื่อเอาไว้ซ่อม ฉันใช้เงินซื้อต้องการซื้อของที่ดีมีคุณภาพเพราะเงินไม่ใช่น้อย ๆ นะคุณ เข้าใจกันบ้าง อย่างงี้น่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ ถ้าจะซ่อมก็ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า ถ้ารู้ว่าเป็นอย่างงี้นะ ซื้อเครื่องมือ2 ดีกว่า ถึงพังก็ไม่เสียความรู้สึกเท่าไร นี่เครื่องมือ1 แท้ ๆ คุณภาพแย่กว่ามือ2เสียอีก แล่วก็ไม่รู้ว่าจะซ่อมเสร็จเมื่อไร อย่างงี้ต้องร้องเรียนกับ.........ดีกว่า ak mobile บริการที่ดีกว่านี้และคุณภาพการใช้งานของเครื่องน่าจะดีกว่านี้ น่าจะมีความรับผิดชอบมากกว่านี้ หวังว่าคงจะได้รับเครื่องและการติดต่อกับ ak mobile ในเร็วนี้ คุณอย่าลืมนะการบอกต่อปากต่อปากมันเร็วกว่าอะไรนะ จะดีหรือไม่ดีก็อยู่ที่ปากนะคะ
iiws
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:25  

เราซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆ มีเรื่องจุกจิกบ้าง เช่น
1.ถ้ามีข้อความเข้ามาเครื่องจะจำชื่อไม่ได้ เพราะข้อความที่เข้าจะมี +66นำหน้าหมายเลขใช่ไม๊ล่ะเครื่องก็เลยจำไม่ไ้ด้ ปกติเราsaveชื่อ หมายเลขโทรศัพท์เลยไง แต่โทรศัพท์ทั่วๆไปเค้าจะจำได้ว่าเป็นของชื่ออะไร ที่นี้พอมีข้อความเข้าแต่ละทีก็จะงง เพราะไม่เคยจำเบอร์โทรใครกดจากเครื่องตลอด
2.ใช้ไปใช้มาระบบสั่นหาย ถึงจะเลือกระบบสั่นก็ไม่สั่น แต่ช่างมันเถอะ ก็มันถูกนี่นา
3.ฟังเพลงไปมาหูฟังฟังได้ยินข้างเดียว เปลี่ยนสายก็แก้ไม่ได้
4.ตอนนี้ชักเริ่มจะปิดเครื่องเองบ่อยขึ้น ( ไม่ได้ตั้งเวลาปิดเครื่องไว้นะ )
5.กล้อง 1.3 ล้าน ไม่ได้เรื่องเลย แต่ไม่เป็นไร เรามีกล้องต่งหากดีกว่ากันเทียบไม่ได้อยู่แล้ว
แต่ข้อดีเค้าก็มีนะ
1. ฟังเพลงmp3สบายมาก ถึงจะหน่วยความจำน้อย แต่เราไม่ชอบเลือกเพลงเยอะ เก็บแต่เพลงที่ชอบจริงๆ โหลดเพลงจากคอมก็ง่าย ถ้าตั้งใจจะฟังเพลงนานๆก็ฟังเครื่องเล่น mp3 ต่างหากดีกว่า ไม่ต้องเปลืองแบตโทรศัพท์ด้วย (ก็แล้วแต่คนชอบนะ)
2. แถมอุปกรณ์ต่อคอมให้ครบ ในขณะที่ nokia ถูกๆ ไม่มีทางแถมหรอก หมื่นต้นๆยังไม่แถมเลย (6111)
3. กล้องถ่ายมาไม่สวยก็โหลดรูปสวยๆจากคอมมาใส่ในเครื่องได้ โหลดง่ายด้วย
4.ใช้เป็นmodemต่อ net ได้ เนี่ยะเราเล่น net จาก ต่อจาก โทรศัพท์ AK820 ไม่ต้องพึ่งโทรศัพท์บ้าน เหมา จ่ายของ one to call คุ้มมาก ต่อตั้งนาน ไม่หลุดเลยเป็นโทรศัพท์บ้านหลุดไปแล้ว
5.อัดเสียงเราส่งกับรูปภาพส่งทาง mms ได้

ที่สำคัญนะ ราคา 7900 โทรเข้าโทรออก ฟังเพลง ถ่ายรูปได้บ้าง ต่อnetกะคอมได้ ก็ใช้ๆจะใช้ไปเรื่อยๆ ยี่ห้อที่แพงๆอย่าไปเทียบเค้าเลยนะมันคนละเกรดอยู่แล้วล่ะ
ช่วยเหลือด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 00:21  

AK Mobile AK820 เวลาเปลี่ยนความเข้มจอภาพนี้มันเปลี่ยนตรงใหนครับ

เข้าไปที่เมนูใหนครับ สงสัยมานานแล้ว หาไม่เจอ ??? ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า
ภูเบศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? AK820
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 20:41  

ขาย AK820 สีเงินนะคับ ตัวนี้ยังไม่ค่อยได่เล่นเลย เพราะมีมือถือแบบสไลด์ 2 เครื่อง D500 , E630 แถมยังมี Nokia 6630 , Nokia 6681 อีก เลยทำให้ตัวนี้ไม่ได้แตะเลยอะ ใครสนใจติดต่อได้ที่ 06-6221751 นะคับ ประกันถึงปลายปีคับ ตัวนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรของ+กล่องครบทุกอย่างอะ ใหม่มาก Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 11:01  

เสียความรู้สึก
49/51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 11:12  

ซื้อมาได้ 6เดือนเสียแล้วเซ้งชิบหายเลย ซื้อที่ร้านตัวแทนจำหน่ายห้างโรบินสันศรีราชา จ.ชลบุรี อาการเสียคือจอภาพหายไปเฉยๆใช้งานไม่ได้ส่งไปที่ร้านตัวแทนจำหน่ายเมื่อวันที่15ตุลาคม2549 ทางร้านเก็บเงินค่าส่งอีก200บาทแล้วถามทางร้านว่าจะได้เมื่อไหร่บอกว่าเป็นเดือนเซ็งๆๆจริงเลย ก็รู้ว่ามันต้องเสียกันบ้างแต่นี้มันเร็วเกินมันไม่คุ้มกับเงินที่ซื้อไปเลยตอนนี้เลยใช้เครื่องเก่าอยู่ ถ้าซ่อมเสร็จเมี่อไรกรุณาส่งมาเร็วๆหน่อยนะครับ จะได้เอาไปขายซื้อใหม่หึเซ็งจริงๆๆ :twisted: :twisted: :evil: :evil:

*ซื้อเครื่องมือ1*
เครื่องหาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งศูนย์ไปหลายเดือนแล้วหาย...
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 18:00  

Embarassed Crying or Very sad Crying or Very sad ส่งไปเกือบครึ่งปีแล้ว โทรถามศูนย์ฯ บอกบริษัทฯเจ้งแล้วคับ เครื่องก็หาย ตอบง่ายจังนะไอ้....................
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: