Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Mitsubishi Trium M720 (M341i)
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 129 / เข้าชม: 49726
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 17:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

- ชอบซองหนังของ M720 ที่แถมมาให้มากครับ เป็นหนังแท้ใส่แล้วดูดีมาก ๆ

- การตั้งค่า GPRS แล้วก็ MMS ให้โทรไปถามที่ศูนย์ของแต่ละระบบได้เลยครับ มีวิธีการตั้งให้เรียบร้อย

- เวลาเปิดฝาจะมีเสียงแก๊บ ครั้งเดียวครับ ไม่ดังแก๊บๆๆๆ

- Load เพลงกับภาพผ่าน Infrared นี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ ยังไม่ค่อยได้เล่นเท่าไร ใครรู้ก็บอกกันบ้างนะครับ
linn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : review
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 10:00  

review ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2725100/T2725100.html

ขอถามนิดนึง เสียง polyphonic นี่ download จากที่ไหนคะ
แล้วส่งผ่าน อินฟาเรดยังไงคะ
linn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 10:06  

ซื้อเครื่องที่มาบุญครองอ่ะค่ะ แล้วซองหนัง สามารถไปขอที่ศูนย์ได้ป่าวคะ
แล้วที่ shop ไหนก็ได้ หรือว่าต้องเป็นศูนย์ใหญ่คะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 09:48  

- ถ้าซื้อเครื่องที่มาบุญครอง ก็คงต้องดูว่าเขารับมาจากศูนย์ไหน เพราะปกติแล้วจะต้องมีมาให้พร้อมนะครับ หรือว่าลองโทรไปถามที่ศูนย์ของ M-link เบอร์ 02-7415700 ได้เลยครับ

- Polyphonic ringtone เห็นบอกว่าใช้ที่เขาให้โหลดของมือถือรุ่นอื่นได้ครับ ตามโฆษณาในหนังสือพิมพ์ทั่ว ๆ ไป แต่ผมก็ยังไม่เคยลองโหลดดูเหมือนกัน ส่วนมากก็เข้าไปที่ Wap ของ M720 น่ะครับ มีอยู่ 5 เพลงเอง
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? ???, Screensaver, ???? ?????...
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 11:03  

ผู้ที่ใช้มือถือที่รองรับไฟล์เสียงแบบ Midi, ไฟล์รูปภาพแบบ jpg และ gif
เชิญดาวน์โหลดได้ที่เวบนี้เลยครับ http://www.kooload.on.to/ เป็นของพวกพี่ ๆ ผู้ดูแลเวบ Siampohone นี่แหละครับ ฟรีทุกอย่าง ขั้นตอนการดาวน์โหลด ดูในเวบได้เลยครับ
ขอบคุณผู้ผลิตเวบนี้มาก ๆ ครับ
linn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? link midi ???
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 14:27  

แจก link midi ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2710443/T2710443.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2725719/T2725719.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2737400/T2737400.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2722026/T2722026.html

ไว้เจอ เดี๋ยวจาเอามาให้เรื่อยๆนะคะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 15:16  

เพิ่งไปซื้อ infrared port ยี่ห้อ BAFO มาครับ ราคา 900 บาท เสียบกับช่อง USB
พอ set driver เสร็จก็เป็นอันเรียบร้อย (สำหรับคนที่ใช้ Win XP ไม่ต้อง set driver ครับ)
ลองใช้งานกับ M720 ทำได้ง่ายมาก ความเร็วในการส่งข้อมูลถือได้ว่าเร็วในระดับหนึ่ง ส่งรูปภาพใช้เวลารูปละประมาณ 1 วินาทีครับ

ไว้เดี๋ยวได้รูปสวย ๆ จะมา post ให้ดูกัน แต่ไม่รู้ว่าจะ post ลงใน webboard ของ siamphone ยังไง ไม่เห็นมีที่ให้เติมรูปเลย
pimmiee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M720
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 21:47  

รวบกวนช่วยสอนเวลาจะโหลดเพลงแบบ เปิด infrared แล้วโหลดจากคอม ทำยังไงหรอคะ

ทำไม่เป็นเลย หรือจะต้องไปซื้อสาย infrared ที่ราคา 900 มา
แล้วทำไงต่อหละเนี่ย ไม่มีความรู้ เรื่องนี้เลยหนะคะ
ช่วยสอน ทีละ step
รบกวนด้วยนะคะ

pj91177@hotmail.com
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 15:59  

ถ้าที่ Com มี Port infrared ก็จะสามารถใช้ถ่ายข้อมูลกับมือถือได้เลยครับ ถ้าไม่มีก็ต้องซื้อ Port infrared มาต่อครับ
ถ้าใช้ WinXP พอเสียบ IR Port เข้าช่อง USB แล้ว เครื่องจะทำการ Set ให้อัตโนมัติ แต่ถ้าใช้ Win98 ก็ลง Driver ที่แถมมากับ IR Port ได้เลยครับ
จากนั้นจะมีโปรแกรมการส่งข้อมูลมาให้ ให้เลือก File ที่ต้องการโหลดลงมือถือ แล้วก็ลากเข้าไปใส่ในโปรแกรมจากนั้นก็กด Send เป็นอันเรียบร้อย...ลองทำตามนี้ดูนะครับ ถ้าไม่ได้ยังไงก็ post มาอีกทีนะครับ
sss555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 23:01  

อยากทราบว่ารุ่นนี้กับ SONY-ERICSSON T 360
รุ่นไหนน่าใช้กว่าครับ
สุริยะ td09
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ????????? ???????? ????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 00:03  

mitsu สามารถส่งรูปที่เราถ่ายไปทางอินฟาเรดได้แล้วเราก็โหลดรูปเข้าโทรศัพท์ได้ด้วยครับผมว่าซื้อไว้คุ้มมากครับดีกว่าเราไปโหลดตามหนังสือพิมพ์ ราคาก็ประมาณ 900-1200 แล้วแต่ยี่ห้อครับ หรือไม่คุณก็หาภาพประมาณว่า สกรีนเซฟเวอร์ ก็ได้ครับแต่ว่า ขนาดต้องไม่เกิน 128x120 นะครับ ไม่อย่างงั้นจะตั้งเป็นหน้าจอหลักไม่ได้
kongz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE:
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 00:06  

M 720 ถ่ายรูปสวย จอ 2แสนกว่าสี โหลดเกมเพิ่มได้จากเวบของทางmitsu และเป็นโทรศัพท์แบบฝาพับ
T 630 ถ่ายรูปได้ขนาดเล็กและภาพไม่ค่อยชัด แต่ลูกเล่นเยอะ มี BT โหลดเกม java/morphun เพิ่มได้อิสระ มี theme และเป็นโทรศัพท์แบบbar

ขึ้นอยู่กับคุณครับว่าจะเลือกใช้เครื่องไหน ตอนนี้ M 720 ราคาประมาณ 13000 ส่วน T 630 ราคาประมาณ 13500 ครับ
ก้อยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M720? Z600?
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 02:45  

อยากทราบว่าระหว่าง M720 กับ Z600 อันไหนจะดีกว่ากันคะ
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 08:27  

ใช้ gprs ของ orange เข้า http://wap.orange.co.th ไม่ได้ ขึ้น error ว่า HTTP STATUS 500 แต่เข้า wap อืนได้ปกติ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเหรอครับ ใครรู้ช่วยบอกที
filmvespa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 08:52  

รู้ไหมว่า จอ รุ่นนี้ ใช้กราฟฟิก จีฟอร์ซ 2100 แหละ (เขียนถูกหรือเปล่าเนี้ยะ)
4th Avenue Cafe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? M720 ??? register ???????????????????? ???????? T-T
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 20:45  

ใช้เครื่อง M720 ค่ะ register ขอโหลดเกมส์ไม่ได้ค่ะ ช่วยด้วย T-T ใช้ sim ของ AIS อยู่ค่ะ พอส่ง sms ไปลงทะเบียนแล้ว รอทาง sever ตอบกลับมา สักพักหน้าจอก็ขึ้นว่า Error พร้อมมีข้อความบอก The SMS was not received. Would you like to start again? ทุกครั้งเลยหมายความว่ายังไงคะ เกี่ยวกับการตั้งค่าอะไรหรือเปล่าคะ แต่ว่า wap ก็ใช้งานได้ปกตินะคะ
rochi555
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ?????????????? Mitsubishi M720
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 11:12  

ไม่ทราบว่า ซองหนังของ Mitaubishi M720 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
au_dy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 18:02  

ดีกว่าอินโนหรือป่าว แล้วตัวไหนใหญ่กว่า เล็กกว่า ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ
Nasayip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??? M720 ??????? inno ??? ???????????????? !!!! ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 16:29  

ราคาเครื่องศูนย์ ล่าสุด M-Shop 11,900 บาท ครับ
ถ้าซื้อตามร้าน MBK น่าจะอยู่ระหว่าง 9,900-10,900 บาท ก็ลองต่อราคาดูละกันนะครับ

http://www.m-shop.co.th/OnemobileNew.asp?brandname=5&model=190&Modelname=M720
------..----------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 06:15  

เอ่อ เมื่อวานไปดูที่ mbk มา ไม่เห็นมีศูนย์ไหน ขายยเลยย
อ่านจากความเห็นข้างบน บอกว่า mshop ขาย

mshop นี่ อยู่แถวไหนหรอครับ ผมไปดู mbk มาก็ไม่มี
แถวปิ่นเกล้ามีมั้ย ครับ ?

แล้ว mshop นี้ ขายเฉพาะ มือ1 รึปล่าว?
จะไปซื้อ มือ1 แต่ดูมือถือไม่เป็น กลัววจะโดนหลอกให้ซื้อมือ2
เลยอยากหาร้านที่ขายแต่มือ 1 โดยเฉพาะ อะครับ
CheXmiX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 19:53  

มือ2 M720
9,000 บาท
สุขภาพแข็งแรง
ไม่เคยตก แต่แอบเป็นรอย จิ๊ดนึง

pj91177@hotmail.com
okok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 17:39  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ แล้วยังมีเมนูไทยรึยัง มันอาจจะเก่าแต่ผมชอบอ่ะคับ แล้ว
ยังมีขายอยู่ใช่มั้ยคับ บอกหน่อยคับ
see
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 17:35  

ตกลงตอนน้มันราคาเท่าไหร่แล้วครับ อยากใด้จริงๆครับ ช่วยเข้ามาตอบด้วยนะครับ กำลังจะไปซื้อเนี่ยะ
kinda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 23:48  

ถ่ายภาพตอนกลางคืนมืดมั๊ยคะเพราะเห็นว่าไม่มีแฟลต ถ้ามีรูปที่ถ่ายจากกล้องมาให้ดูจะดีมากเลยค่ะ
liLLa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? mitsu & mars
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 17:21  

อยากทราบเกี่ยวกับการรองรับ midi มันคืออะไรหรอคะ แล้วมันคล้าย mp3 มั๊ย
+อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้เก็บข้อความได้มากเท่าไหร่
+โชว์รูปคนโทรเข้าได้เท่าไหร่
+แล้วสามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้มั๊ย
+สามารถรองรับเสียงเพลงเรียกเข้าสมจริง(เสียงคนร้อง)ได้มั๊ย แล้วได้มากแค่ไหน
+เวลามีสายเข้าซัก 5 ครั้ง(ป็นเบอร์เดิม) แล้วมันจะบันทึกตามนั้นรึป่าวเหมือน inno หรือว่าเมมแค่เวลาล่าสุด
+ความจุ5 mb เก็บข้อมูลได้มากแค่ไหนหรอ
+ถ่ายภาพความละเอียดสูงๆเก็บได้มากแค่ไหน
+แล้วถ้ามีโชว์หน้าคนโทรเข้า รูปที่โชว์จะเต็มหน้าจอมั๊ย(ด้านในนะ) หรือว่าแล้วแต่ขนาดภาพ

แล้วอยากทราบว่าระหว่าง mfa mars กับ mitsu720 อันไหนจะดีกว่าอ่ะ ตอนนี้สนใจอยู่ 2 รุ่นนี้อ่ะ เดิมเราใช้inno 90 โดนล้วงไปแล้ว จะกลับไปใช้รุ่นเดิมมันก็ปัญหาเยอะ
cheese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 20:54  

ช่วยตัดสินใจหน่อยสิ ซื้อ m 720 หรือว่า idea 808 ดีอ่ะ มันพอๆ กันเลยเนอะ ทั้งราคาและคุณภาพ ทำไงดีๆๆๆๆๆๆ o_O"
kinda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 13:35  

ตอนนี้ใช้ของorange อยู่ค่ะ แล้วตั้งค่าgprsไม่ได้อยากทราบตั้งยังงัยคะ
ลองใช้infarate ส่งรูปใช้เพื่อนที่ใช้sumsungก็ส่งไม่ได้ค่ะ
เครื่องมีระบบhand free ด้วยเหรอคะ ใช้ยังงัยคะ
toremoro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 21:22  

เท่าที่ใช้มา 1 ปีกับ 4 เดือน ดีมากๆเลยค่ะ
แต่ระยะหลังๆ มานี้ภาพหน้าจอเริ่มเปลี่ยนไป
มันไม่ชัดน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นตามระยะการใช้งานรึป่าว
หรือไม่ก็เพราะเราทำเครื่องตกบ่อย(มากกก) มันเลยป่วงเร็ว ... -*-
แล้วเวลาถ่ายรูปภาพก็ไม่ชัดอีกต่อไปแล้วอ่ะ เสียดายมากๆ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: M720 Ringtone Wallpaper etc.
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 20:07  

looknam ผู้เขียน:
ปกติแล้ว เป็น Nokia lover คนนึงเลยล่ะ แต่พอได้ลอง Mitsubishi ชอบที่ใช้งานง่าย เลย ซื้อ M720 มาใช้ ราคา 14200 ที่ M-shop ฟิวเจอร์-รังสิต แถมซองหนังด้วยเมื่อวานนี้ ชอบ นะ Happy เลยล่ะ อยากทราบว่า จะ load เพลง กับภาพ ได้ที่ไหนคะ โดยการผ่าน อินฟาเรด ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: