Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยเรื่องต่อ t610 เข้า PC หน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 5870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? t610 ???? PC ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 23:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยเรื่องต่อ t610 เข้า PC หน่อยนะครับ ผมทำไม่ได้ซะที คือไปซื้อสาย USB มาแล้ว แต่มันไม่เจอตัวโทรศัพท์ แต่ Driver ที่ให้มาลงได้นะครับ พอลองมาใช้กับ อินฟาเรต ก็เจอแบบเดียวกันคือ ทาง Sony Ericsson Image Editor ที่ให้มากับเครื่องก็ไม่เจอโทรศัพท์เหมือนกัน ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำอะไรได้มั้ยครับ คือว่า เครียดน่ะครับ vichailak@yahoo.com
MR.SUN
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????? t610 ???? PC ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 08:31  

vichailak ผู้เขียน:
ช่วยเรื่องต่อ t610 เข้า PC หน่อยนะครับ ผมทำไม่ได้ซะที คือไปซื้อสาย USB มาแล้ว แต่มันไม่เจอตัวโทรศัพท์ แต่ Driver ที่ให้มาลงได้นะครับ พอลองมาใช้กับ อินฟาเรต ก็เจอแบบเดียวกันคือ ทาง Sony Ericsson Image Editor ที่ให้มากับเครื่องก็ไม่เจอโทรศัพท์เหมือนกัน ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำอะไรได้มั้ยครับ คือว่า เครียดน่ะครับ vichailak@yahoo.com

แนะนำนะครับน่าจะใช้ bluetooth ในการต่อเข้ากับ PC or Notebook นะครับ
1.สะดวก และ ง่าย ต่อการใช้งานกว่า USB ครับ
2.รวดเร็วกว่าในการส่งข้อมูล
3.เคยใช้ USB แล้วแต่มันไม่workหนะ
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 11:45  

ไม่ทราบว่า SS T610 ต่อผ่านสาย USB ได้ด้วยหรือครับ เท่าที่ทราบ
(ผมอยากทราบจริงๆ ผมความรู้น้อย) T610 ต่อผ่าน ได้แค่ 2 วิธี
1. Infrared (IrDA)
2. Bluetooth
ไม่ทราบว่าต่อได้จริงหรือครับ แล้วซื้อสาย USB กันที่ไหนครับ
don't know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? PC ??? T310
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 14:42  

ผมไปซิ้อสายดาต้าลิงค์ที่ใช้เชื่อต่อมาแล้วเป็นแบบ seral แล้วเขาก้อแถมซอพท์แวร์ให้ พอผมมาต่อเองที่บ้าน แล้วก้อลงโปรแกรม แล้วก้อลองต่อดู แต่ตัวโปรแกรมตรวจสอบไม่เจอเครื่องที่ต่อ มีใครรู้ช่วยหน่อยนะตรับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 18:30  

กระผมขอตัวครับ เพราะผมไม่ได้ใช้งานรุ่นนี้ครับ
ไม่มีความสามารถถึง ที่จะแนะนำท่านได้ครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ : USB Datalink for T610
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 18:12  

ผมไปหาข้อมูลมาแล้ว
USB Datalink มีขายจริงๆ ครับ
เส้นละ 1000 กว่าบาท

แต่ใช้งานอย่างไร อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
เพราะยังไม่มีใช้เหมือนกันครับ
manop09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2003 04:09  

ผมลองใช้แล้วครับใช้ได้ผมดีครับ คือผมใช้ต่อผ่านทางอินฟาเรดทั้ง PC และ NOTE BOOK
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: USB Datalink for T610
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2003 20:53  

Wichai Tree ผู้เขียน:
ผมไปหาข้อมูลมาแล้ว
USB Datalink มีขายจริงๆ ครับ
เส้นละ 1000 กว่าบาท

แต่ใช้งานอย่างไร อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
เพราะยังไม่มีใช้เหมือนกันครับ

ถ้าดาต้าลิงค์เส้นละ 1000 ซื้อ Irda port หรือ BT มาใช้ดีกว่า
จิม
Year's Star

หัวข้อ : USB Datalink for GPRS ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2003 09:35  

USB Datalink for GPRS ความคิดเห็น
ถ้าคุณต้องการต่อเข้าระบบ GPRG หรือ เล่น Internet ต่อเข้ากับ ISP
แนะนำให้ใช้สาย USB Datalink ดีที่สุดครับผม
ซื้อได้ที่ Loxley Tel 02-5139988 ราคาที่โทรไปถาม 1700 บาทครับ
เพราะมันเสถียรกว่า Infrared (IrDA) หรือ Bluetooth มากนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????? PC ??? T310
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2003 17:03  

ซื้อสายlink มาใช้ครับ, แต่ไม่ดีตรงเอาภาพจากPCเข้าได้อย่างเดียว แต่จากPhone ไม่ได้, แต่ถ้าสายinfared จากPhone ได้แค่ทีละภาพ.
จิม
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????? PC ??? T310
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 15:09  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อสายlink มาใช้ครับ, แต่ไม่ดีตรงเอาภาพจากPCเข้าได้อย่างเดียว แต่จากPhone ไม่ได้, แต่ถ้าสายinfared จากPhone ได้แค่ทีละภาพ.

ถ้าต้องการทีละหลายๆภาพ ทั้ง PC to Phone หรือ Phone to PC
ขอแนะนำให้ใช้ Bluetooth ดีกว่าครับ

วิธีใช้งาน Bluetooth
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=21443
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: