Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1278 / เข้าชม: 1901794
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นึกว่ามันออกแล้วซะอีก
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 11:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่น้องครับเอาให้แน่ๆครับ คือผมอยากจะทราบว่ามันออกวางจำหน่ายหรือยังครับ แล้วราคาเท่าไหร่ คือแบบว่าผมสนใจมากๆ เลยครับแต่ว่าไม่มีโอกาสได้ไปเดินดูนะครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 12:59  

ปลายเดือนเครื่องศูนย์ออก ถ้าไม่เลื่อนอ่ะนะ
Rayaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 22:08  

วันนี้โทรถามศูนย์มาค่ะ แต่น...แ๊ต๊นนนนนนนนนนน
เค้าบอกว่าเครื่องออกวางจำหน่ายประมาณกลาง-ปลายเดือนพ.ค.ค่ะ สิ้นเดือนนี้ออกวางจำหน่ายไม่ทันแล้วค่ะ แล้วก็ราคาประมาณเนี่ยไม่เกิน13,000บาทค่ะ น่าจะประมาณ12,000 บาทกว่าๆค่ะ แต่ถ้าออกก่อนได้ก็คงจะดีนะี่คะ เพราะอยากได้มากๆๆๆๆ เหมือนกัน
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กำ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 11:12  

Rayaaa ผู้เขียน:
วันนี้โทรถามศูนย์มาค่ะ แต่น...แ๊ต๊นนนนนนนนนนน
เค้าบอกว่าเครื่องออกวางจำหน่ายประมาณกลาง-ปลายเดือนพ.ค.ค่ะ สิ้นเดือนนี้ออกวางจำหน่ายไม่ทันแล้วค่ะ แล้วก็ราคาประมาณเนี่ยไม่เกิน13,000บาทค่ะ น่าจะประมาณ12,000 บาทกว่าๆค่ะ แต่ถ้าออกก่อนได้ก็คงจะดีนะี่คะ เพราะอยากได้มากๆๆๆๆ เหมือนกัน

เลื่อนอีกแล้วหรอฟ่ะ เซงนะเนี่ยยย
doggy11
Year's Star

หัวข้อ : ร้อนเงิน ขายโทรศัพท์ MOTO รุ่น ROKR E6 ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 11:37  

ร้อนเงินครับ ขายโทรศัพท์ MOTO รุ่น ROKR E6 ครับ สภาพใหม่เอี่ยม อุปกรณ์ครบชุด ติดกันรอย เครื่องประกันร้าน1ปี อัพไทยได้(ที่ร้านขาย ฟรี)
ซื้อมาได้เกือบ1อาทิตย์ สนใจติดต่อ 081-274-4771
ขาย 14500 ครับ ต่อรองได้ครับ (ซื้อมา16500)
Post_it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 08:22  

เลื่อนยังงี้นี่นะ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าราคาคงจะลดลงด้วยนะคร๊าบบบบ (พอถึงเวลาวางจำหน่าย)
Poppoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 22:52  

เมื่อกี้นี้ได้ดูี้ที่เว็บ ThaiLinux มาค่ะ มีโฆษณา Rokr E6 ด้วยค่ะ รู้สึกเหมือนจะเป็นงานเปิดตัวเลยค่ะ ชื่องานว่า
"ROKR Ecstasy NIGHT" มีวันที่ 25 เม.ษ.นี้ค่ะที่ Esplanade
ตื่นเต้นจังเลย เค้าจะเปลี่ยนใจมาวางขายเร็วขึ้นรึเปล่าเอ่ย
ใครสนใจลองเข้าไปดูแล้วกันนะคะ http://www.thailinuxpda.com/e107/news.php?login
ถ้าใครทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็มาแบ่งปันกันบ้างนะคะ ตื่นเต้นนนนจังค่ะ Laughing Embarassed Laughing Embarassed
chanchai76
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 16:08  

แบตเตอรี่ทนไหมครับ แล้วใช้เวลาชาร์ทนานไหมครับกว่าจะเต็ม... Laughing
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : อะไรดีน้อ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 22:29  

ระหว่างw610 กะ k6 เนี่ยะ เลือกไม่ถูกเลย อันไหนมาก่อนก้อเอาอันนั้นแหละ
ต้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 22:52  

มาบอกราคาครับ เห็นจาก pantip.com

12440.
แถม mem 128 M , 3.5mm head set , mini usb

ครับ
Post_it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จริงดิๆๆ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 09:09  

monososumpa ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับพี่น้อง แน่นอนว่ามันต้องเป็น..เครื่องนอก อิอิอิถามว่าที่ไหนมีขาย รู้ๆกันอยู่ มาบุญครองครับตอนแรกราคาอยู่ที่ 14500 พอเดินไปเดินมา มาถามอีกที่เหลือ 13500 งงเลย เค้าบอกว่าเจ้าของร้านเค้าปรับราคาลงมาเท่านั้นแหละครับผมรีบ รีบ ซื้อทันที่ เอาเครื่องเก่าขายเลยล่ะครับ เออเค้าแถมเมม 1 กิ๊ก ด้วย ถามไปถามมา อ่ะ อ่านไทยไม่ออก เค้าบอกว่าเรียนนอกมาเลยพูดไทย อ่านไทยมะได้ ต้อง รอ รอ แล้วก็รอ ผมเลยชักลังเลย แต่แล้วเหมือนสวรรค์แกล้งผมซื้อจนได้ แล้วจะไม่ให้ซื้อได้ไงอ่ะครับ ก็แกะออกมาแล้วอ่ะ ผมเลยต้องเอามันมา รู้อยู่ว่ามันสวยแต่ ฟังชั่นมันก็งั้นๆ แหละครับ ลองนึกถึง E680 i ดิครับเหมือนกันอย่างกะถั่ว กล่องก็มั่ว เครื่องก็หน่วงๆ ไม่ทันใจ และแล้วผมก็เอามันไปขายจนได้ ขายได้ 9000 เองอ่ะ ซื้อมาได้วันเดี่ยวไม่เชื่อลองไปถามร้าน 55 โฟนที่มาบุญครองดิว่ามีคนซื้อไปแล้วมาเทินเอา N70 หรือเปล่า อิอิอิ Laughing Laughing Laughing

Sad เอ๊าแล้วสรุปเจ้าตัวนี้มันดีมั้ยนี่ หรือว่าเป็นเพราะเครื่องนอกก็เลยมีปัญหาอย่างงี้ แบบว่าชอบม๊ากมากเลยนะคร๊าบบบตัวนี้ แต่ถ้ามีปัญหาอย่างที่บอกมากก็คงจะต้องคิดดูก่อน
Talive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 09:22  

เราเห็นใน MV ของลิเดียที่เล่นกับแมททิว อ่าแมททิวใช้ E6 สวยมากเลย
เขียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหรอ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 13:18  

Talive ผู้เขียน:
เราเห็นใน MV ของลิเดียที่เล่นกับแมททิว อ่าแมททิวใช้ E6 สวยมากเลย

ที่ว่าสวยน่ะ ลิเดีย หรือว่า E6 จ๊ะ (เรียก E6 ไม่เพราะเลยนะต้องเรียก คุณ 6 จ้า !?!?! 555)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 13:30  

เห็นแล้วค่า ขอบคุณนะคะที่บอก งดงามมมมมมมอยากได้จังเลย พอเห็นแล้วเนี่ย ยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่เลย ออกมาซะทีซิ งอนแล้วนะ ฮึ!!!!!
Karamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 19:30  

ถ้าไม่เกิน13000อย่างที่โพสกัน ออกเมื่อไรละก็เสร็จหนู เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 09:27  

ตอนออกวางจำหน่ายหวังว่าโมโตคงแก้ไขให้อ่านภาษาไทยได้แล้วนะ หื่อ..หื่อ..หื่อ..
ขอบอก..ชอบม๊ากมาก ซื้อแน่นอนถ้าอ่านภาษาไทยได้ (เสร็จเราแน่ โมโต!!!)
หมูอ้วนหน้าลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 10:06  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนออกวางจำหน่ายหวังว่าโมโตคงแก้ไขให้อ่านภาษาไทยได้แล้วนะ หื่อ..หื่อ..หื่อ..
ขอบอก..ชอบม๊ากมาก ซื้อแน่นอนถ้าอ่านภาษาไทยได้ (เสร็จเราแน่ โมโต!!!)

ใช้ได้ชัวรครับ ผมก็รออยู่รอแทบไม่ไหวแล้วอะ มันออกช้าจัง อยากใช้เงินแล้ว อุสาห์นั่งติวน้องเก็บตัง เพื่อมาซื้อ มันเลยนะเนี๊บะ 555555555555555555555555555555555555555555555 ใช้ กัน้เยอะๆๆน้าจะได้มีสมาคมเหมือน e 680 i นะคราบ Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 11:30  

งานจะมีพรุ่งนี้แล้ววววววววววววววววว
แล้วเมื่อไหร่จะออกล่ะจ๊ะ ??? รอกันต่อไป...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 12:52  

งานจะมีพรุ่งนี้แล้ววววววววววววววววว
แล้วเมื่อไหร่จะออกล่ะจ๊ะ ??? รอกันต่อไป...

ใช่แล้วหล่ะ แต่ผมอยากเห็นข้างหลัง ด้านข้าง ด้านบน และด้านล่าง ด้วยจังเลย ว่ามันจะต่อย้ำความสวยได้แค่ไหนอะ ฮาฮา55ห้าห้าๆๆ!!!!!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 12:56  

แค่สบตากับเธอเพียงครั้งแรก ก็รู้เลยว่าใช่ นี่แหละที่เฝ้ารอ และคุณก็เอาหัวใจของผมไปทั้งดวงและทั้งสี่ห้อง โอ้โมโต คุณ6 (ใช่เลยยยยยยยยยยย) อ๊ากกกกกกกกก!!!!!!!!!!
ms
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีแทค เค้าแจกอะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 13:58  

เห็นตอนนี้ ดีแทคเค้าแจกอยู่นะครับ รุ่นนี้ Shocked Shocked

Moto E6 VAS Dtac Click!!

อยากได้ง่า Laughing
อยากได้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยาเห็นอยากรู้
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 15:19  

ใช่แล้วหล่ะ แต่ผมอยากเห็นข้างหลัง ด้านข้าง ด้านบน และด้านล่าง ด้วยจังเลย ว่ามันจะต่อย้ำความสวยได้แค่ไหนอะ ฮาฮา55ห้าห้าๆๆ!!!!!!!!![/quote]

จริงซิครับใครมีรูปหรือว่าลิงค์ก็แนะนำหน่อยนะคร้าบบบบบบบบพี่น้องงงงงงงงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:53  

มีเยอะแยะเลยค่า Searchหาได้เจอแน่นอน แต่เอามาให้ดูแล้วค่ะ คลิ๊กเลย
http://www.thailinuxpda.com/e107/e107_plugins/forum/forum_viewtopic.php?13828
Linkที่สองเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
http://www.mobileburn.com/review.jsp?Id=3064&source=RELATED
ได้เห็นน้องเค้าทุกสัดส่วนเลยค่ะ งามอย่าบอกใครเชียว Embarassed Embarassed Embarassed
Talive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:35  

เราเคยคุยโทรศัพท์กะพี่ที่ใช้โมโตเสียงที่เราได้ยินมันเบาเหมือนเสียงกระซิบเลย แล้วพี่ที่ทำงานเราก็ใช้ v3i พี่แกก็บอกว่าเพื่อนพี่ชอบบอกว่ากระซิบ

เลยยากถามว่าเวลาใช้โมโตคุยโทรศัพท์ฝั่งตรงข้ามจะได้ยินเบาทุกรุ่นของโมโตรึป่าวค่ะ
แต่รุ่นนี้ก็ชอบมากออกเมื่อไรเตรียมสอย Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:49  

ทาม...มาย...ราคา เจ้า คุณ6 (หมายถึง E6 น่ะ) ขึ้นๆ ลงๆ อะเดี๋ยว 12400 เดี๋ยวก็ขึ้นเป็น 13900 โอ้ยยยยยยยยยยพระเจ้ายอดมันจอร์สมากกกกกกกกกกกกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:19  

ทำไมโทรถามศูนย์แล้วเค้าก็ยังบอกว่าปลายเดือนพ.ค.ถึงจะออกอยู่ดีล่ะคะ เค้าถูกตั้งโปรแกรมไว้รึเปล่า แล้วอย่างนี้เค้าจะเปิดตัวตั้งแต่เดือนนี้ไปทำไมน้า เริ่มโมโหแล้วสิ ออกมาซะทีเหอะ อย่าเล่นตัวอีกเลย ขอร้อง
plack_harder
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:05  

ช่วยอัพเดท

ขายแล้วจ๊ะ 13,900 ไม่รวมหูฟังระดับเทพ หากอยากได้หูฟังระดับเทพ ต้องซื้อเพิ่มเอาเอง โดยในกล่องจะมีส่วนลดค่าหูฟังให้ 1000 บาท คือ เพิ่มเงินอีก 2000 กว่านิด ๆ เอง (T_T)
ซื้อได้ที่ เอสพานาส และ พารากอน ศูนย์โมโน และเจมาร์ททุกสาขา น๊ะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:38  

จริงเหรอคะ แน่น้า... ถ้าใช่เนี่ยพรุ่งนี้ได้ครอบครองแน่ สู้ตายค่ะ
jackyjun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e6 มีขายจริงเหรอ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:04  

โทรถามศูนย์โมโต กะ ศูนย์เจมาร์ท แล้ว
ศูนย์โมโต บอกว่ายังไม่วางจำหน่าย ไม่รู้เมื่อไหร่
ศูนย์เจมาร์ท บอกว่ายังไม่วางจำหน่าย แต่ขึ้น coming soon แล้ว

แล้วแหม็ง.. จะเปิดตัวทำแมวน้ำอะไรเนี่ย ให้ตายเถอะ
แมวเหมียวจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 23:31  

วางจำหน่ายแล้วครับ
ที่สยามพาราก้อนชั้น 3
เอสเบอร์นาด
และร้านทั่วไปก็เริ่มเอามาลงๆกันแล้วครับ แต่ 2 ที่ๆกล่าวมาข้างต้นมีแน่นอครับ
ผมซื้อมาแล้วครับ 13,900

ยังไม่ค่อยได้เล่นเลยครับ
เดี๋ยวคืนนี้จะปลุกปล่ำทั้งคืนเชียว Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 08:22  

แมวเหมียวจัง ผู้เขียน:
วางจำหน่ายแล้วครับ
ที่สยามพาราก้อนชั้น 3
เอสเบอร์นาด
และร้านทั่วไปก็เริ่มเอามาลงๆกันแล้วครับ แต่ 2 ที่ๆกล่าวมาข้างต้นมีแน่นอครับ
ผมซื้อมาแล้วครับ 13,900

ยังไม่ค่อยได้เล่นเลยครับ
เดี๋ยวคืนนี้จะปลุกปล่ำทั้งคืนเชียว Twisted Evil

แล้วโปรแกรมสมบูรณ์หรือยังคร๊าบพี่น้อง ผมหมายถึงรองรับภาษาไทยแล้วใช่อะป่าว?
ที่สังคัง เฮ้ย! สำคัญมีของแถมอะไรมากับกล่องบ้างอะ อยากรู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 08:26  

plack_harder ผู้เขียน:
ช่วยอัพเดท

ขายแล้วจ๊ะ 13,900 ไม่รวมหูฟังระดับเทพ หากอยากได้หูฟังระดับเทพ ต้องซื้อเพิ่มเอาเอง โดยในกล่องจะมีส่วนลดค่าหูฟังให้ 1000 บาท คือ เพิ่มเงินอีก 2000 กว่านิด ๆ เอง (T_T)
ซื้อได้ที่ เอสพานาส และ พารากอน ศูนย์โมโน และเจมาร์ททุกสาขา น๊ะจ๊ะ

ไอ้หูฟังระดับเทพนี่ หมายถึงอะไรอะเผอิญผมมัน......โ.......(ไม่เข้าใจ๋อะคับ) แล้วในกล่องม่ายมี หูฟังแถมมาให้เหรองะ ขอบ..คุง
plack_harder
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 09:30  

อ๋อ หูฟังเทพ ก้อหูฟัง อันละ 3000 ก่า ขอ โมโน เค้าแหละ แหะ ๆ ส่วนในกล่อง มีหูฟังระดับล่าง ขอโมโน ที่มี สมอทอล์กให้ ที่โทรไปถามอ่ะนะ แต่สงสัยอย่างนึง ทำไมเปิดตัว ที่เมืองนอกแล้วให้เม็ม 1 G แต่พอ มาไทย เหลือ 512 MB วะ ไม่เข้าใจ ทำไมรังแก ไทยแลนด์แบบนี้หาโมโน งอน !!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 12:58  

plack_harder ผู้เขียน:
อ๋อ หูฟังเทพ ก้อหูฟัง อันละ 3000 ก่า ขอ โมโน เค้าแหละ แหะ ๆ ส่วนในกล่อง มีหูฟังระดับล่าง ขอโมโน ที่มี สมอทอล์กให้ ที่โทรไปถามอ่ะนะ แต่สงสัยอย่างนึง ทำไมเปิดตัว ที่เมืองนอกแล้วให้เม็ม 1 G แต่พอ มาไทย เหลือ 512 MB วะ ไม่เข้าใจ ทำไมรังแก ไทยแลนด์แบบนี้หาโมโน งอน !!!

เหรอคับ..ขอบคุงคร๊าบบบบบบบบพี่น้องงงงงงงงงง
เม็มลดลงแล้วราคาลดลงด้วยอะป่าวเน๊าะ (ถ้าเม็มลดแต่ราคาแพงกว่าเมืองนอกด้วยนี่รังแกไทยแลนด์จริงๆด้วย) Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 15:49  

แล้วตัว E6 เนี้ย มี dictionary มาให้ด้วยหรือปล่าวครับ?
tanakitt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 17:01  

ท่านใดที่ซื้อเครื่องศูนย์มาแล้วช่วยแจ้งหน่อยครับ ว่าในกล่องได้อะไรมาบ้างครับ ถ้าถ่ายรูปมาให้ดูได้ยิ่งดีเลยครับ ขอบคุณครับ
ซะงั้นอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:46  

ใครซื้อมาใช้แล้วบ้างครับ อยากรู้ว่าถ้าฟังเพลงจากหูฟัง เสียงดีมั้ยครับ พอจะสู้ SE Series W ได้มั้ยครับ แล้วก็เมนูหน่วงมั้ยครับ อยากรู้จริง ๆ อยากได้ อยากได้ อยากได้
Matsuura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:09  

ไปเล่น ๆ มาแล้วบ้างที่ศูนย์พารากอน เสียงก็ดังดีใช้ได้นะ ส่วนหน้าจอมีความรู้สึกว่ามันซีด ๆ ไปหน่อยอะ ไม่รู้เป็นเพราะเค้าปรับความสว่างน้อยรึเปล่า ไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากอะคับ แต่โดยรวมแล้วก็ชอบเหมือนกัน
อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยอะว่ามันสามารถเอาไปใช้เป็น webcam ได้ดีแค่ไหน ภาพเป็นยังงัย
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:22  

แล้วใช้ต่อเป็นโมเด็ม ต่อเข้าโน้ตบุ๊คด้วยได้ไหมครับ
เพราะฟังก์ชั่นอื่นคิดว่าโอเคแล้ว Very Happy
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 15:24  

รู้สึกว่า เค้าจะให้หูฟังธรรมดามา แต่มีคูปองส่วนลด 1000 บาท สำหรับซื้อหูฟัง stereo bluetooth ของ Moto คือหูฟังไร้สายแบบ stereo ฟังเพลงได้นั่นเอง แต่ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แล้วอ่ะครับ แต่ราคาปกติอยู่ที่ 3000 กว่าบาทมั้ง ลดให้พันนึงจากคูปอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:32  

1) E6 จดบันทึกภาษาไทยได้ป่าวครับ...ถ้าได้จะได้เป็นfile อะไรครับ
2) โปรแกรมเปิดอ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint และ PDF อ่านได้อย่างเดี๋ยวหรือแก้ไขได้ด้วยครับ....
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:32  

1) E6 จดบันทึกภาษาไทยได้ป่าวครับ...ถ้าได้จะได้เป็นfile อะไรครับ
2) โปรแกรมเปิดอ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint และ PDF อ่านได้อย่างเดี๋ยวหรือแก้ไขได้ด้วยครับ....
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:23  

ขอถามด้วยคนไม่ทราบว่าความเร็วCPUเท่าไหร่ครับ...ถ้าซัก320ขึ้นได้ถอยแน่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:34  

ซื้อมาแล้วค่ะ ในกล่องนะคะมี
-Wall Charge
-CD 2 แผ่นค่ะ Phone Tool ,Web Cam
-Hand Free
-สายUSB
-SD Card 512 MB
-แบต 1 ก้อน
-คู่มือ
-ปากกา 1 ด้าม
หมดแล้วค่ะ
แต่สวยงามค่ะ เสียงก็ดีใช้ได้เลยนะคะ แต่อาจไม่ถึงกับดีเลิฺิศน่ะค่ะ
สรุปแล้วเท่าที่กำลังเล่นอยู่เนี่ยก็พอใจเลยค่ะ

ส่วนเรื่องจดบันทึกเนี่ยเป็น .txt ค่ะ

แล้วก็อ่านไฟล์ต่างๆได้อย่างเดียวค่ะแก้ไขไม่ได้ แต่ก็อ่านง่ายค่ะ

ส่วนเรื่องอื่นๆเนี่ยต้องขอโทษด้วยนะคะยังไม่ได้ศึกษาเลยค่ะ กำลังพยายามอยู่
แบบว่ายังไม่ชำนาญน่ะค่ะ ขอโทษด้วยนะค้า

ถ้่าอยากทราบข้อมูลต่างๆเนี่ยขอแนะนำให้โทรถามศูนย์ที่พารากอนเลยค่ะ
อย่าถาม call center ค่ะไม่เ่คยรู้เรื่องอะไรเลยขอบอก Evil or Very Mad
โทรเบอร์นี้เลยค่ะ 02-6109574
jzrypras
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 10:40  

e6 กะ nk5700 ไรดีกว่าอ่ะเลือกไม่ถูก

โดยมาก ฟังเพลง ถ่ายรูป
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 14:18  

ไม่มีแฟลชเลยอ่ะ.....เสียตรงนี้แหละ Crying or Very sad
gobb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 15:49  

ผมถามอย่างหนึ่งนะครับ E6 เนี่ยเราสามารถเขียนเป็นแบบ ลายมือเรา(ไม่ใช่แบบจำลายมือนะครับ) หรือ วาดรูปลงไปได้เลยไหมครับ (เหมือน WMครับ) ผมไปถามคนขายมาเขาบอกไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ
g-097
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 17:17  

cpu Intel XScale PXA270 series processors ครับ ได้คะแนน 5 ดาวทีเดียว

JBenchmark ACE Result Details http://www.jbenchmark.com/phonedetails.jsp?D=Motorola%20ROKR%20E6&benchmark=ace
CPU Class : ARM9
CPU MHz : 329 MHz
JVM Type : JIT
Poraponk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:22  

เหตุเกิดจากอ่านกระทู้นี้เมื่อคืนวันเสาร์ พอทราบว่ามีวางจำหน่ายแล้วก็ตัดสินใจจะซื้อเลย พอวันอาทิตย์เช้าก็โทรถามโมโต ได้ความว่ามีขายที่พารากอน เอสพรานาด และเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ราคา 13900 เลยโทรไปถามที่เดอะมอลล์ก่อนเพราะใกล้บ้าน แต่ที่ร้านบอกของหมด แต่เค้าก็ดีมากขอเบอร์เราไปบอกว่าถ้าของมาจะโทรไปบอก (แล้ววันจันทร์ก็โทรมาจริงๆ น่ารักมาก ทั้งๆที่บอกไปว่าซื้อที่อื่นแล้วก็ยังพูดจาดี ใครสะดวกแถวนั้นก็อุดหนุนเค้าหน่อยนะครับ เค้าบริการดีมาก) จากนั้นผมก็โทรไปถามที่พารากอนปรากฏว่ามีของ ก็เลยไปซื้อที่นั่นครับ

ที่ศูนย์พารากอนมีเครื่องให้ทดลองครับ ได้ลองแค่นิดหน่อยคับ ดูแค่รูปร่างหน้าตา ลองฟังค์ชั่นนิดหน่อย ที่ผมให้ความสำคัญก็แค่การโทรเข้า-ออก Calendar Organizer อย่างอื่นคิดว่าก็คงเหมือนๆกันทั้งตลาด ฟังค์ชั่นก็ใช้งานง่ายดีครับ ไม่ยากอย่างที่เห็นใครๆบ่นกันเกี่ยวกับแบรนด์นี้ (เคยใช้ Nokia สมัยจอยังขาวดำ ล่าสุด SE w810i ส่วนตัวผมเชื่อว่ามือถือแต่ละแบรนด์มันก็ใช้งานไม่ได้แตกต่างกันซักท่าไหร่หรอก แต่คนเราติดที่ความเคยชินเท่านั้นเอง Just keep your mind open ก็พอครับ ^^) เจอตัวจริงแล้วก็สวยถูกใจอย่างที่หวังไว้ครับ สีดำคลาสสิค หน้าจอใหญ่ ขนาดค่อนข้างกว้าง ไม่หนามากอย่างที่คิด น้ำหนักไม่หนักมาก ไม่เบาหวิว พอดีๆครับ ลองอยู่ซัก 5 นาทีก็ตัดสินใจซื้อเลยครับ ของที่แถมมากับเครื่องก็อย่างที่ความเห็นข้างบนว่ามาครับ (เมม 512 นะครับ) แล้วก็เอาเครื่องเก่าไปขายที่มาบุญครอง แล้วก็ติดฟิล์มหน้าจออีก 200 บาทครับ (ไม่น่าเชื่อว่าจะมีของรุ่น E6 ขายแล้ว งงเหมือนกัน)

พนักงานที่พารากอนก็บริการดีครับ โดยเฉพาะพนักงานหญิงผมยาว (ไม่ทราบชื่อ) เข้ามาดูแลตลอด ซื้อเสร็จก็จัดการทุกอย่างให้หมด แถมเสนอลงโปรแกรม Dictionary ให้ด้วย น่ารักมากครับ

ใช้มา 2-3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไร ภาพรวมถูกใจมากครับ ติดแค่ดูรายละเอียดเบอร์โทรเข้าออกไม่ได้แค่นั้นเอง ว่าเป็นเบอร์อะไร แสดงแค่ชื่อที่เมมไว้เท่านั้น (หรือผมไม่ทราบวิธีใช้ก็ไม่รู้ ใครทราบช่วยบอกแก้โง่ทีนะครับ) เสียงก็ดีใช้ได้เลยนะครับถ้าเทียบกับ SE ที่เคยใช้ ทั้งฟังจากหูฟังและจากเครื่อง รู้สึกอันนี้จะทุ้มกว่า SE นิดหน่อย ปรับเสียงริงโทนได้ดังมากครับ สู้ SE ได้เลย ส่วนเวลาคุย ใช้ handfree ก็เสียงใช้ได้ครับ ติดทุ้มมากเหมือนกัน บางทีก็ฟังไม่รู้เรื่องบ้าง แต่ยังไงก็คงดีกว่า SE เก่าที่เคยใช้ อันนี้ยืนยันจากคนรอบข้างที่คุยด้วย (มีแต่คนด่าเวลาคุยด้วยครับ ว่าเสียงรอบข้างดังมากจนปวดหัว คุยกันไม่รู้เรื่อง เพราะดูดเสียงเหลือเกิน นี่เป็นเหตุผลหลักที่เปลี่ยนเครื่องครับ ทนไม่ไหวจริงๆ)

ตอบบคำถาม และอื่นๆ นะครับ

- เครื่องศูนย์รองรับภาษาไทยนะครับ
- เขียนแบบลายมือได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามีวาดรูปได้รึเปล่า ยังไม่เจอครับ
- ใช้เป็น Modem และ Webcam ได้ครับ
- หน้าจอปรับแสงสว่างได้ครับ
- โปรแกรม Dictionary ต้องลงแยกครับ ให้ที่ศูนย์ลงได้เลย

ปล. ไปเจอที่มาบุญครองเครื่องนอก 12500 แถมเมม 1กิ๊ก แต่ไม่มีภาษาไทย และไม่รับประกันโมโตไทยแลนด์ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของดี
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 01:16  

http://www.pantown.com/board.php?id=9182&area=1&name=board1&topic=7162&action=view

สนใจรุ่นนี้ลองเข้าไปดูด่อนครับ มีรูปภาพให้ดูด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 13:50  

ขอถามเล็กน้อยนะคะ อยากทราบว่าติดฟิล์มกันลอยที่หน้าจอน่ะค่ะ
จะทำให้กดยากขึ้นรึเปล่าคะ อยากติดมากเลยค่ะ
แต่พนักงานที่ศูนย์เค้าบอกมาน่ะค่ะว่าอาจทำให้กดยากขึ้น
ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
แมวมองดาราหนัง X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 15:21  

ขอถามเล็กน้อยนะคะ อยากทราบว่าติดฟิล์มกันลอยที่หน้าจอน่ะค่ะ
จะทำให้กดยากขึ้นรึเปล่าคะ อยากติดมากเลยค่ะ
แต่พนักงานที่ศูนย์เค้าบอกมาน่ะค่ะว่าอาจทำให้กดยากขึ้น

ไม่รู้สิครับ ผมซื้อมาก็วิ่งไปติดเลย
เลยไม่รู้สึกว่ามันยากอะไรเลย

สรุปคุณน่าจะปรับตัวได้ในเร็ววันหลังติดครับ

ติดเถอะครับ
แมวมองดาราหนัง X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 15:38  

ไม่รู้สิครับ ผมซื้อมาก็วิ่งไปติดเลย
เลยไม่รู้สึกว่ามันยากอะไรเลย

สรุปคุณน่าจะปรับตัวได้ในเร็ววันหลังติดครับ

ติดเถอะครับ
Poraponk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 15:42  

เรื่องฟิล์มติดไปเถอะครับ ไม่ทราบต่างกันยังไงเหมือนกันนะครับ ผมซื้อมาก็ติดเลย จนวันนี้ก็ยังไม่ลำบากอะไรในการใช้งานนะครับผม ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 18:08  

ขอบคุณค่า จะทำตามคำแนะนำนะคะ พรุ่งนี้จะไปติดเลยค่ะ
tanakitt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 14:18  

ท่านใดซื้อที่ร้าน NASA มาแล้วบ้างครับ อุปกรณ์ข้างในให้เหมือนของศูนย์เลยหรือป่าวครับ มีคูปองส่วนลด 1000 สำหรับซื้อหูฟังด้วยหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 15:53  

ผมเพิ่งโทรไปถามนาซ่า ราคา 12450 บาท (คิดว่าจำไม่ผิดนะ) ของแถมครบเหมือนกับที่ศูนย์โมโต เป็นเครื่องศูนย์ advance ครับ

ราคานี้คิดว่าจะไปถอยซะแล้วละ
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:49  

หากจะซื้อโทรศัพท์ร้านนาซ่า ลองเข้าไปอ่านบทความใน link ด้านล่าง เผื่อจะได้เพิ่มความระมัดระวังในบางเรื่องมากขึ้น

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=158904&sid=b81819a2144a3aff4813eedeca0c8ced

Smile
benboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีคับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:15  

ใครซื้อใช้แล้วบอกข้อดีข้อเสียหน่อยสิคับ คือโผมจาซื้อใหม่อ่ะ แบบอยากได้ 5700
เหมือนกัน แต่โมโตนี้ก้อดูดี๊ดูดีอ่ะ เออ แล้วเวบแคมอ่ะต่อนาน ๆ มีปัญหากะตัวเครื่องมั้ยคับ
ช่วยบอกทีน๊าค๊าบ เป็งพระคุง ๆ ๆ ๆ
jackyjun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E6 มีขายที่พารากอน กับเอสพลานาด
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 21:31  

ไปซื้อมาแล้วครับที่ เอสพลานาด ชั้น 4 เมื่อวันแรงงานที่ผ่านมา
โทรถามศูนย์โมโต บอกว่า E6 มีขายแล้วที่ศูนย์บริการ AIS
แต่ไปถามดูไม่ยักมีเลย พนักงานยังไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ
จากข้อมูลในเว็บต่างๆ ยืนยันว่า
E6 มีขายที่พารากอน กับเอสพลานาด (หรืออาจจะที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วานด้วยมั้ง)
ราคา 13,900 บาท (คนไปด้วยยังบ่นไม่เลิกเลย)
ที่เอสพลานาด ยังไม่รับผ่อนผ่านบัตรใด ๆ ก็ตาม ยังไม่รับ AMEX
++รับเฉพาะเงินสด, VISA, Mastercard +++++
ในเครื่องมีคูปอง ส่วนลด 1000 บาทซื้อหูฟังสเตอริโอของ moto ให้ด้วย
แล้วก็ถ้าอยากซื้ออุปกรณ์เสริม เช่น หูฟังบลูทูธ วันที่ซื้อพนักงานบอกลดให้ 20%
แต่ผมไม่ได้ซื้อนะ

อ้อ.. ซื้อแล้วให้พนักงานส่งโปรแกรม dict. ทางบลูทูธ ให้เลยนะครับ (แถมฟรี)
วันนี้ไปสอบเข้างานที่บริษัทสิงคโปร์มา โปรแกรมนี้ช่วยชีวิตผมไว้เลยนะเนี่ย

สวย ถูกใจมาก ๆ ครับ
แต่จอ touchscreen ใช้ลำบากมากครับสำหรับคนขับรถเองอย่างผม
การกดปุ่ม โทรเข้าออก หรือเมนูต่างๆ อันตรายมาก
โดยเฉพาะใช้ moto เป็นเครื่องแรกด้วย ยิ่งลำบากมากขึ้น
ไม่เหมือนแบบมีปุ่นคลำ ๆ เอาก็โทรเข้าออกได้สบายมาก

เข้าไปถามที่เจมาร์ท พนักงานก็บอกว่า coming soon
แล้วไปซื้อซิลิโคน กับติดกันรอย ที่ร้านโทรศัพท์ ร้านแรก หน้าเจมาร์ท
เดอะมอลล์บางกะปิ มีของเฉพาะรุ่นคุณ6 มาขายแล้วนะครับ
ทั้ง ๆ ที่โทรศัพท์ยังไม่วางขาย(??????????)
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:35  

ข้อเสียของรุ่นนี้คงมีแค่

ไม่มี edge กับ flash ละมั้ง

ถ้ามี 2 อันนี้ไม่ต้องตัดสินใจเลยนะเนี่ย Smile
utthasit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 00:34  

ถามนิดนึงนะครับ E6 โทรออกด้วยเสียงได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
อยากได้ส์ส์ส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 01:42  

Embarassed รบกวนอะไรหน่อยคับ ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างเหรอคับ แบบร้านที่บริหารลูกค้าดีๆอ่ะคับ แล้วไม่มีปัญหาเรื่องเครื่อง(หลัวโดนหลอก+ย้อมแมว)(ราคาถูกด้วยก็ดีคับ)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 08:48  

สงสัยเราคงต้องรอร๊อรอต่อไป ก้อเรามันบ้านนอกนี่!!! 555555555
doggy11
Year's Star

หัวข้อ : ขายครับ MOTO รุ่นROKR E6
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 09:35  

ขายครับ MOTO รุ่นE6 อุปกรณ์ครบชุด ติดกันรอย ซื้อมา20วัน ร้อนเงินครับเสียบอล ขายแค่ 10000บาทครับ สภาพใหม่เอี่ยม สามารถนำไปอัพภาษาไทยได้ที่ร้านฟรี สนใจติดต่อ เค 081-274-4771 ขอบคุณครับ
PrincessMimmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 11:30  

ตอนนี้ (วันนี้เลย) มีขายที่ ร้าน telewiz โลตัสคำเที่ยง อย่างเดียวค่ะ ^^

12700 บาท
Talive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 12:00  

1. เวลาคุยฝั่งที่เราคุยด้วยจะได้ยินเสียงเราชัดป่าวค่ะ
2. แล้วเสียงคุยถ้าเทียบกับ Nokia ชัดเท่ากันรึป่าวค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 12:10  

สงสัยเราคงต้องรอร๊อรอต่อไป ก้อเรามันบ้านนอกนี่!!! 555555555

ไม่ต้องรอก็ได้ครับ สั่งทาง tohome.com ซึครับ 13,590 บาทครับ (ธรรมดา 13,900) ไม่ได้ค่าโฆษณาครับ ลองเข้าไปดูก็ได้ครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:31  

PrincessMimmy ผู้เขียน:
ตอนนี้ (วันนี้เลย) มีขายที่ ร้าน telewiz โลตัสคำเที่ยง อย่างเดียวค่ะ ^^

12700 บาท

โลตัสไหนนะครับ
gobb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 16:52  

E6 สามารถเขียนแบบ Handfree ในโปรแกรมNote ได้ไหมครับ เหมือนใน PocketPC ครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 21:38  

แดนครับ ผู้เขียน:
PrincessMimmy ผู้เขียน:

12700 บาท

โลตัสไหนนะครับ

ที่เชี่ยงใหม่ ป๊ะ!
Lookchin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:55  

ที่เชียงใหม่มีขายที่ jay mart คับ ชั้น 3 เซ็นทรันแอร์พอด ผมพึ่งไปถอยมาวันนี้
๛๏๏`U][ลล๎`๏๏๛
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทียบกะa1200
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:24  

เราคิดว่าถ้าเทียบกะa1200กะตัวนี้นะ

เราว่าตัวนี้น่าสนใจกว่านะ ดูจากรูปทรง

ตัวนี้น่าจะทนกว่า เพราะโมโตกะรุ่นฝาพับนะ

ยังต้องแก้ไขอยู่ เกี่ยวกับสายแพที่หน้าจอไม่ค่อยทนเท่าไร

แต่ทุกค่ายก้อเปงเหมือนนกันละ

แล้วก้อสิ่งเล็กๆน้อยที่a1200ไม่มีแต่รุ่นนี้มีอะ ราคาก้อห่างกันไม่มากก

กัดฟันซื้ออไปเหอ แล้วพอใช้ก้อใช้ได้เปง3-4ปีงะ ก้อคุ้มนะ

รูปทรงเรียบง่าย ดูไม่เบื่อแล้วก้อผอมด้วย ยังไงๆๆก้อไม่ตกเทรน
l3lackCatXIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:06  

แล้วเวลาอัพเสียงระหว่างสนทนามันจะมีเสียงติ๊ดๆให้น่ารำคาญเหมือนโนเกียรึเปล่าอ่า

อยากได้แบบที่มันไม่มีเสียง
pimsean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:28  

เราเพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ Central ลาดพร้าว Razz ของ POEWR BYE 13600 อ่า แต่เอาแบตเตอรี่ออกไม่เป็นอ่ะ Crying or Very sad ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ คืออยากดูตัวเครื่องข้างในก่อนใส่แบตเตอรี่อ่าค่า แต่ไม่กล้างัดแรงกลัวหัก มีเทคนิคไรบ้างม๊ะคะ[b][/b]
SAKY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 10:12  

จะไปซื้อวันนี้แล้วอ่ะ
ต้อง เช็ค เครื่องยังมั้งหรออคะ
แบบ กล้อง เสียง ไรเงี้ยย
SAKY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 10:12  

จะไปซื้อวันนี้แล้วอ่ะ
ต้อง เช็ค เครื่องยังมั้งหรออคะ
แบบ กล้อง เสียง ไรเงี้ยย
Ekkach1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 00:04  

Excellent for ROKR E6
benboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 13:05  

อยากได้อ่ะคับรุ่นนี้แต่ขอถามหน่อยนะว่า เวลาต่อเวปแคมอ่ะชัดมั้ยคับ แล้วต่อนาน ๆ เครื่องร้อนมั้ย แล้วก้อ เวลาคุยอ่ะคับที่เอาหน้าแนบกะเครื่องอ่ะ ถ้าเหงื่อออกจะมีผลต่อหน้าจอมั้ยคับ เออ ๆ ๆ แล้วก้อเวลาต่อเน็ทช้ามากมั้ยคับ เหอะ ๆ ๆช่วยตอบหน่อยน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 16:41  

เดินMBKเห็นคนใช้กันหลายคนเเล้วครับ คิดว่าจะซื้อเหมือนกันเเต่รอราคาลงเเป๊ป เพื่อนซื้อเครื่องนอกมา ผมรองเอามาดูคอนเสริต เสียงดีเเละจอใหญ่มากคุ้มดี บางดี เเต่ใจร้ายอย่างหนึ่งกล้องไม่ยอมให้เเฟลชมา เเต่ก็สมราคานะ
sotun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 23:29  

แล้วจะมีโปรแกรม รองรับในการใช้งานเยอะขนาดไหนเหรอครับ อยากทราบ โปแกรมต่างๆ ที่รองรับน่ะครับ ว่าจะขนาดไหน สำหรับตัวนี้
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 00:25  

วันนี้ไปเจอที่เจมาร์ทมา เพิ่งมาวันนี้ครับ สวยดีนะ
natta team
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 03:23  

จับตัวจิงแล้ว สวยกว่าในรูปนะ กล้องก็ชัด ภาพ วีดีโอ ละเอียดใช้ได้ หน้าจอใหญ่สะใจ
ติดอยู่อย่างเดียวคับ ผมลองเพลงของลิเดีย ที่เป็น mv ที่แถมมาให้อะ ลองกับหูฟังที่แถมนั่นแหละ ผมว่าเสียงมันไม่มีเบสเลยนะ ปรับ เปน bass boost แล้วนะ คือ เสียงไม่แน่นเหมือน se เลย ไม่รู้เปนที่หูฟังรึเปล่า หรือว่าหูฟังที่ผมลองมันห่วย แล้วถ้าซื้อหูบลูทูธ ที่เขาลดให้ เสียงมันจะแจ่มไหมนะ คือถ้าฟังเพลงแบบเสียงธรรมดา มันไม่ได้อารมณ์อะ เครื่องเก่า nk 5300 เสียงยังแน่นกว่าตั้งเยอะ ขอได้โปรดเปนที่หูฟังเถอะ จะได้ซื้อ เพราะอย่างอื่นชอบหมดเลย แล้วถ้าเราซื้อพวกหูฟังดีๆ ของ โซนี่ หรือ อะไรก็ได้ มันจะใช้ด้วยกันได้เปล่า เสียงมันจะแน่นขึ้นไหม ใครรู้ชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณคับ
qqqqqqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 16:46  

QuickNote สำหรับจดบันทึกและเขียนด้วยลายมือ

อ่านรายละเอียดแบบเต็มๆพร้อมโหลดได้ที่
http://www.thailinuxpda.com/e107/download.php?view.366
Nature99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ QuickNote ลง E6
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 20:28  

qqqqqqq ผู้เขียน:
QuickNote สำหรับจดบันทึกและเขียนด้วยลายมือ

อ่านรายละเอียดแบบเต็มๆพร้อมโหลดได้ที่
http://www.thailinuxpda.com/e107/download.php?view.366

เปิดไม่ได้ครับรบกวนส่ง E-mail ให้หน่อยสิครับ m_nature99@hotmail.com

ของคุณล่วงหน้าครับ
qqqqqqqqw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ QuickNote ลง E6
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 21:54  

Nature99 ผู้เขียน:
qqqqqqq ผู้เขียน:

เปิดไม่ได้ครับรบกวนส่ง E-mail ให้หน่อยสิครับ m_nature99@hotmail.com

ของคุณล่วงหน้าครับ

ต้องสมัครสมาชิกด้วยครับ สมัครง่ายๆครับ มีคลับของ e6 ด้วย โปรแกรมเยอะครับ
'งิงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto E6เล่นเอ็มได้ปะคับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 17:30  

เล่นเอ็มได้ป่าวคับ
black&white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 22:02  

ที่เดอะมอลบางแคจะขายเมื่อไหร่ครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ
overwarm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 14:03  

natta team ผู้เขียน:
จับตัวจิงแล้ว สวยกว่าในรูปนะ กล้องก็ชัด ภาพ วีดีโอ ละเอียดใช้ได้ หน้าจอใหญ่สะใจ
ติดอยู่อย่างเดียวคับ ผมลองเพลงของลิเดีย ที่เป็น mv ที่แถมมาให้อะ ลองกับหูฟังที่แถมนั่นแหละ ผมว่าเสียงมันไม่มีเบสเลยนะ ปรับ เปน bass boost แล้วนะ คือ เสียงไม่แน่นเหมือน se เลย ไม่รู้เปนที่หูฟังรึเปล่า หรือว่าหูฟังที่ผมลองมันห่วย แล้วถ้าซื้อหูบลูทูธ ที่เขาลดให้ เสียงมันจะแจ่มไหมนะ คือถ้าฟังเพลงแบบเสียงธรรมดา มันไม่ได้อารมณ์อะ เครื่องเก่า nk 5300 เสียงยังแน่นกว่าตั้งเยอะ ขอได้โปรดเปนที่หูฟังเถอะ จะได้ซื้อ เพราะอย่างอื่นชอบหมดเลย แล้วถ้าเราซื้อพวกหูฟังดีๆ ของ โซนี่ หรือ อะไรก็ได้ มันจะใช้ด้วยกันได้เปล่า เสียงมันจะแน่นขึ้นไหม ใครรู้ชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณคับ

ไปซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ
เข้า MV แล้วก็ Full Music เครื่อง Hang(รอนานมาก)พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็แป๊บเดียวนะ
แต่พอออกเมนูแล้วเข้ามาใหม่ Hang อีกแล้ว ทามไงดีอ่ะ
Forest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 14:35  

สวยหนะ สวยอยู่ แต่ใช้แล้วไม่ชอบมากเท่าที่ควร
คือว่า ให้ Feature มาเยอะก็จริง แต่ไม่ค่อย care รายละเอียดของมันเลย
หมายถึง ปรับแต่ง option ได้น้อยมาก

- เช่น Date Format ก็เลือก set ไม่ได้ ได้แบบเดียว
- Voice record ก็ save เป็นชื่อ ที่ยาวมากๆ ดูวุ่นวายมาก
- Turbo Dial แทนที่จะ show ชื่อคน Contact List ก็โชวเป็นเบอร์ (ใครจะไปจำ และดูไปทำไม)
- Calendar สีของกรอบ วันนี้ ก็จางมาก แถม show #week ให้ดูอีก เกะกะมาก จะ Hide ก็ไม่ได้
- Hard/ Soft Key หน้าจอ Lock ไว้ ปรับได้แค่ 2 จาก 5 Icon
- ที่สำคัญ Picture ID เล็กมากๆ (ย้ำ มาก ๆๆๆ) ประมาณ 10% ของจอ หรือเล็กกว่า ไม่รู้จะ show ไปทำไม

ทั้งหมดนี้ปรับแต่งอะไรไม่ได้ คงพอเข้าใจนะ
ยิ่งถ้าเทียบกับ Motorola รุ่นก่อนๆ เอง เศร้าเลย

ไม่ได้จะบอกว่าไม่ดี แต่มันไม่ตรงใจหนะ

ขอให้ทีมงาน Moto ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ พวกนี้หน่อย มันส่งผลต่อการใช้เครื่องต่อไปจริงๆ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:29  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะ ถ้าไม่ซื้อที่ศุนย์นะ
ถ้าซื้อข้างนอกจะได้สเปกเหมือนศุนยืปะ
แล้วจะเอาเข้าไปอัพเพิ่มโปรแกรมเช่นดิกชั่นน่ารี่ที่ศุนยืได้ปะ

แล้วสาวกโมโตพอจะประมารได้มะว่าราคาจะตกเร็วไหมอ่า ประมาณเท่าไหร่ เทียบจากข้อมูลพวกรุ่นก่อนๆที่ราคาตกลงเรื่อยๆอะ

PS.อยากรู้จังว่าจะให้เหลือซักหมื่นนึงนี่ต้องเดือนไหนอะ จะได้ไปสอย
bas44704
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 00:38  

E6 นี่มี Auto Focus มั้ยครับ แล้วหูฟังBluetoothที่ลด1000บาทนี่เป็นรุ่นอะไรครับ

ขอบคุณครับ
nutsk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 10:19  

ลำโพงดังมั๊ยครับ เอาเฉพาะความดังนะ ไม่เอาเสียงเบส ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยบอกด้วยครับ จะเทียบกะรุ่นที่ท่านเคยใช้มาก่อนก้อได้ครับ พอดีน้าผมสนใจอยู่
espada01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดดด
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 19:35  

ผมว่าเล่นดีๆ มันปรับลายละเอียดได้เยอะน่ะ แต่เรายังรู้ไม่หมด
เสียงดังเหมือนกันน่ะ ดังกลางรถเมย์อย่างอายเลยนิ
ถ้าเน้นใช้งานก็โอเคเลยแหละ ความหรูก็เยี่ยม
ถ้าซื้อนอกศูนย์ ขอให้ ถามร้านเขาว่าประกันศูนย์หรือเปล่า หรือ ซื้อมาก็เอา อีมี่ เครื่อง ไปเช็คที่ศูนย์ได้จ้า ราคาหาดีๆ น่าจะถูกก่า พันนึงอ่า
โดยรวมแล้ว น่าซื้อเพราะถือว่าราคาเหมาะสมกับการใช้งานเลย
ภาพคมชัดดุจ 16 ล้านสี 55
ปล...อนาคตไม่รู้ ปัจจุบัน โครตชอบ
kalonman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบเรื่องกล้อง
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 01:50  

คุณภาพกล้องเป็นไงบ้างครับ ทั้งแบบถ่ายรูปและถ่าย VDO
ใครมีรูปและ VDO ที่ถ่ายโดย E6 ลองเอามาโชว์บ้างนะครับ
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 01:59  

มาแล้วที่เจย์มาร์ท บิ๊กซีติวานนท์ ราคา 13,900 บ.มีให้ผ่อนด้วย เหอๆ แต่ยังไม่มีตังค์อยูดี...อิอิ รอไปก่อนนะผม รอราคาลง...
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : vbvb
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 14:49  

รอปลายเดือนนี้ เจอกานน
คนสนใจ อี6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto e6
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 15:13  

Sad ผมก็สนใจรุ่นนี้นะครับ เเต่รู้สีกว่าโปรแกรมของตัวนี้จะยังมีปัญหาทางด้านการปรับ อีควาไลเซอร์ นะครับ พอปรับอีควา แล้วเสียงจะกระตุกอะครับผมอ่านเจอในเนตอะครับ ผมเลยกะจะรอให้โปรแกรมสมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยซื้อ ก็เลยขอบอกต่อเพื่อน ๆ หน่อย
Espadao1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 16:34  

ผมก็ลองปรับและน่ะงับ ไม่เหนกระดุกเลยนิงับ
และหูฟังก็ถือว่าใช้ได้น่ะ
คนเดินผ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dd
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 12:23  

Espadao1 ผู้เขียน:
ผมก็ลองปรับและน่ะงับ ไม่เหนกระดุกเลยนิงับ
และหูฟังก็ถือว่าใช้ได้น่ะ

ครับผมก็ว่าไม่มีปัญหาเหมื่อนกับคนอื่นบอกเลยครับ เครื่องผมฟังเพลงเนียนตลอด ไม่มีกระตุกทุก15วินาที
ซื้อมาแล้วคุ้มกับเงินครับ ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง ถ้าจะศึกษาการใช้ไม่ต้องดูในคู่มือหรอกครับ ถามตอบในเวปจะดีกว่าเข้าใจกว่าเยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: