Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic VS3 - Dressed for Perfection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 195 / เข้าชม: 330112
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???...????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 05:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบบว่ากำลังหาซื้อมือถือที่ถ่ายรูปได้อยู่พอดีเลย รุ่นนี้ก้อไม่เลวเลยนะ จอก้อใหญ่ สีก้อเยอะ
ดีไซน์เรียบหรูดูดี ราคาก้อไม่แพงมากอีกด้วย
: : J e e Z i e :
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vs3
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 17:22  

ใครที่ซื้อ vs3 มาใช้แล้ว ช่วยถ่ายรูปจากกล้องแล้วโพสต์มาให้ดูหน่อยนะค่ะ อยากรู้ว่าชัดมั้ย Smile
louislee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: vs3
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 00:12  

: : J e e Z i e : ผู้เขียน:
ใครที่ซื้อ vs3 มาใช้แล้ว ช่วยถ่ายรูปจากกล้องแล้วโพสต์มาให้ดูหน่อยนะค่ะ อยากรู้ว่าชัดมั้ย Smile

ผมซื้อมาแล้วครับ รูปที่ถ่ายดูแล้วชัดเจนดีมาก(1.3ล่าน)
แต่ยังไม่มีสายดาต้าอาครับเลยไม่ได้เอารูปลงให้ดู
baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 23:34  

ช่วยเลืกหน่อยระหว่าง vs 2 กับ vs3
baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 23:35  

ช่วยเลืกหน่อยระหว่าง vs 2 กับ vs3 นะ
เด็กโง่ น่าร๊ากกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ????????????? !!!
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 15:53  

ป๋ม ก็อ่านมาจนถึงหน้านี้แล้ว ก็อยากรู้ว่า ไอ้เจ้า vs3 เนี่ยเค้าถามมาว่าทำไมไม่มีสาย datalink มาให้ด้วย พี่ ๆ ก็จะตอบว่า ใช้เป็น direct usb กะ port infared เลยไม่จำเป็นต้องมีสาย datalink เอ.... แล้วเวลาจะต่อ กะเครื่อง pc ที่บ้านจะทำยังไง อ่ะคับ ช่วยอธิบายให้ เด็กโง่ อย่างกะป๋ม เข้าใจ หน่อยได้ป่ะ ค๊าบบบบ ....ขอบคุณมากคับ ป๋ม Shocked Question เอ้อ ...แล้วราคาตอนนี้ ตก อ่ะยังคับเนี่ย ยังเก็บตังค์ได้ม่ะถึงหมื่น เยย หง่ะ แง๊ ๆ ๆ อยากได้ ๆ ๆ
mango
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 16:09  

สงสัยมานานและ

เวลาMissed Call นี่ต้องเปิดดู ข้างในอย่างเดียวหรอคะ

มีเสียงบอกไหม ว่า Missed Call อ่ะ
nonlimit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 00:40  

ถ้ามี missed call จะมีไฟกระพริบ บอกครับและกดเข้าไปดูได้เลย
nonlimit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 00:45  

baller ผู้เขียน:
ช่วยเลืกหน่อยระหว่าง vs 2 กับ vs3 นะ
ถ้าชอบเปลี่ยนหน้ากากก้อเลือก VS3 เลยครับและไม่แน่อาจจะนำเอา หน้ากากของ MX6 มาใส่ได้ด้วย Razz ถ้าไม่ชอบเปลี่ยนหน้ากากก้อเป็น VS2 ครับ เพราะมีตัว Body ให้เลือกหลายสี ส่วน VS3 นั้นมี Body แค่ สีบรอน กะ ดำ เท่านั้น
louislee
Year's Star

จังหวัด: songkhla
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 23:05  

คือต้องการใช้แก้ขัดสายดาต้าอาคะ แล้วที่มีขายเป็น usb 1.1 แล้วมันต่อได้กัน 2.0 ไม๊อาคะ
ชอบมากงั้บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 21:36  

แล้วเจ้าตัวนี้เสียงโหลดเสียงเรียกเข้า True tone ตามหนังสือโฆษณาต่างๆได้รึเปล่าครับ
louislee
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 22:26  

ชอบมากงั้บ ผู้เขียน:
แล้วเจ้าตัวนี้เสียงโหลดเสียงเรียกเข้า True tone ตามหนังสือโฆษณาต่างๆได้รึเปล่าครับ

ได้ครับ รองรับ mp3
ดห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? mp3 ????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 00:53  

รุ่นนี้ฟัง mp3ได้ปะคับ
Panasonicmania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 05:39  

ข้อดี...VS3 รุ่นนี้โดยรวมใช้งานได้ง่าย จอสีสวยสดงดงามชัดมาก มีขนาดบาง รูปถ่ายที่ได้ก็ดีในระดับมือถือทั่วไป ลูกเล่นไฟกระพริบเตือนต่างๆ สวยงามมีให้เลือกหลายสี เปลี่ยนหน้ากากได้หลายอารมณ์ เมนูต่างๆ ตอบสนองรวดเร็วเมื่อกดปุ่ม ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นชัด มี Speaker Phone ในตัวซึ่งช่วยให้ใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น Very Happy

ข้อเสีย... หูฟังมีเสียงเบาไปหน่อย หากคุยในที่อึกทึกจอแจ จะได้ยินคู่สนทนาไม่ชัดเจนนัก (เร่งเสียงสุด) ไฟล์ mp3 ที่โหลดเข้าเครื่องต้องมีขนาดไม่เกิน 1026 kb. หรือประมาณ 1 mb. ต่อ 1 ไฟล์ (เพลง) ดังนั้นหากไฟล์เพลง mp3 ที่มีบิตเรทที่128kb. จะได้ไม่เต็มเพลง (1เพลงประมาณ 3-5 mb.) หากต้องการฟังเต็มเพลงต้องบีบอัดไฟล์ให้เล็กลงให้อยู่ในประมาณ 1 mb. ไม่มี Bluetooth Crying or Very sad

สรุป... เป็นโทรศัพท์มือถือที่ถือว่าคุ้มค่ากับราคาถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ มีฟังก์ชั่นต่างๆ ครบถ้วน หากไม่เน้นลูกเล่นมากนัก ดีไซน์เรียบๆ แต่ก็น่ามองน่าใช้นะครับ Razz hello1 hello1
beware
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 23:33  

ตอนนี้ราคา V3 เหลือเท่าไหร่แล้วครับ
louislee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 09:23  

Panasonicmania ผู้เขียน:
ข้อดี...VS3 รุ่นนี้โดยรวมใช้งานได้ง่าย จอสีสวยสดงดงามชัดมาก มีขนาดบาง รูปถ่ายที่ได้ก็ดีในระดับมือถือทั่วไป ลูกเล่นไฟกระพริบเตือนต่างๆ สวยงามมีให้เลือกหลายสี เปลี่ยนหน้ากากได้หลายอารมณ์ เมนูต่างๆ ตอบสนองรวดเร็วเมื่อกดปุ่ม ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นชัด มี Speaker Phone ในตัวซึ่งช่วยให้ใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น Very Happy

ข้อเสีย... หูฟังมีเสียงเบาไปหน่อย หากคุยในที่อึกทึกจอแจ จะได้ยินคู่สนทนาไม่ชัดเจนนัก (เร่งเสียงสุด) ไฟล์ mp3 ที่โหลดเข้าเครื่องต้องมีขนาดไม่เกิน 1026 kb. หรือประมาณ 1 mb. ต่อ 1 ไฟล์ (เพลง) ดังนั้นหากไฟล์เพลง mp3 ที่มีบิตเรทที่128kb. จะได้ไม่เต็มเพลง (1เพลงประมาณ 3-5 mb.) หากต้องการฟังเต็มเพลงต้องบีบอัดไฟล์ให้เล็กลงให้อยู่ในประมาณ 1 mb. ไม่มี Bluetooth Crying or Very sad

สรุป... เป็นโทรศัพท์มือถือที่ถือว่าคุ้มค่ากับราคาถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ มีฟังก์ชั่นต่างๆ ครบถ้วน หากไม่เน้นลูกเล่นมากนัก ดีไซน์เรียบๆ แต่ก็น่ามองน่าใช้นะครับ Razz hello1 hello1

mp3 รับได้ครับผมโหลดฟังอยู่ mp3 ที่มีบิตเรทที่128kb ขนาดประมาน 4 m โหลดได้ครับ
หมวยเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? mp3 ??????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 20:56  

เอ่อ ไม่ทราบว่าโหลดเพลงเอ็มพี 3เนี๊ยต้องใช้สาวดาต้าลิ้งใช่รึเปล่าค่ะ แล้วไอ้สายดาต้าลิ้งเนี๊ยเราซื้อได้ที่ไหนค่ะ ไปหาหลายที่แล้วไม่เจอเลย
ฐา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 23:42  

พอดีถึงซื้อVS3มาพอซื้อเสร็จไปเห้นVS7อยากได้มากเลยครับ

ผมเลยอยากขายVS3ที่พึ่งซื้อมา3วัน 8500ครับ สนใจติดต่อฐา 017509125
อาหม่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp 3 ????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 12:16  

[ Very Happy คืออยากทราบว่า การเล่น mp 3 นะครับ งง มากเลยเล่นไม่ค่อยต่อเนื่อง เลย และลูกเล่นของ mp 3 ก็ไม่ค่อยดีช่วยอธิบายการเล่น mp 3 ให้คนโง่ ๆๆ อย่างอาหม่าวได้ทราบบ้างไหมละครับ ส่วนอย่างอื่น ok ครับ ขอบคุณมากครับ Smile Very Happy Very Happy [/b]
louislee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? mp3 ??????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 09:17  

หมวยเล็ก ผู้เขียน:
เอ่อ ไม่ทราบว่าโหลดเพลงเอ็มพี 3เนี๊ยต้องใช้สาวดาต้าลิ้งใช่รึเปล่าค่ะ แล้วไอ้สายดาต้าลิ้งเนี๊ยเราซื้อได้ที่ไหนค่ะ ไปหาหลายที่แล้วไม่เจอเลย

ที่ศูนย์ i-mobile ครับ 350 บาทตอนนี้มาแล้ว
louislee
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 09:19  

คือผมเป็นคนที่ชอบใช้ของพานาอาครับแต่ไม่ค่อยเห็นจะมีคนใช้มาออกความคิดเห็นในบอร์มั่งเลย เฮ่อ.... Laughing
A`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 15:24  

เทียบ VS2 กะ VS3 อันไหนดีกว่ากันครับ เเล้วราคาเท่าไหร่อ่ะตอนนี้ไปดีที่ MBK ก็ยังมีไม่กี่ร้านที่มีเอง
louislee
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? mx7 ??????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:48  

คือรองรับการ์ด mmc แล้วก็มี บูทูต ด้วย
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 02:21  

แล้วมันจะหักง่ายมั้ยครับ เห็นเพื่อนบอกว่าพานาตกแล้วหักง่าย แต่ว่าซัมซุง กับโนเกียไม่หักอะครับ เซ็งเลยยิ่งอยากได้อยู่
Dadi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 02:42  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าvs3 พิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยหรือว่ารับข้อความภาษาไทยได้อย่างเดียว
DaDi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 02:44  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าvs3 พิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยหรือว่ารับข้อความภาษาไทยได้อย่างเดียว แล้วปุ่มกดเปิดฝาพับมันจะเสียง่ายมั้ยอ่ะคะ
ครีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 17:32  

ราคาVS3ที่มาบุญครองเท่าไหร่คะตอนนี้ แล้วถ้าเทียบกับมิตซูM900อันไหนดีกว่าคะ
Musketeer
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 01:09  

พิมพ์ไทยได้คับ แต่ที่ปุ่มกดไม่มีตัวอักษร ต้องลองไล่เอาเอง
ที่ MBK ผมเพิ่งซื้อมะวาน 9600 คับ
ลองเล่นดูแล้วผมว่าคุ้มนะ จอสวย แต่ฝาฟลิบผมว่าเหมือนไม่ค่อยคน หรือเป็นของผมคนเดียวก็ไม่รู้
Siammen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 02:10  

ซื้อมาเมื่อวานครับ ราคา9580

จอภาพสวยงามสุดๆแน่นอนอยู่แล้ว
เสียงริงโทนก็ดังดีนะคับ(ปรับแต่งเองด้วย nero wave editor)
ระบบสั่น....เบาจิงๆครับ - -" ใส่กางเกงhiphopแล้วไม่รุ้สึกเลย
เมนู ไม่หน่วงครับ
MP3 อะหรอ ยัดได้ไม่กี่เพลงหรอกครับ 30mb
แต่ผมย่อเหลือ เพลงละ 1mb กว่าๆก็workเลย
ถ้าMP3แบบไม่ย่อ คุณภาพเสียงก็ดีเลยละคับ
ใส่หูฟัง ก็อยุ่ในเกณฑ์ดีเลย Stereo กีต้ารี้ดหูซ้ายทีขวาที
กล้องผมให้ระดับ 8/10นะ ปรับความสว่างได้ ซูมได้ 25เท่า เลือกได้เลย
แต่อัดวีดีโอได้ 1นาที
IrDA ยังไม่ได้ลองเลย

คนหน้ามันก็ต้องพกทิชชู่ติดตัวด้วย หน้าแปะจอ มันซะงั้นบดบังหน้าจองามๆ
ผู้ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 13:33  

IrDA มันคืออะไรอะครับ หมายความว่าอย่างไรอะครับ ช่วยตอบหน่อยครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ Question Question Question Confused Confused Confused
JojoBarOil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 18:46  

เพิ่งไปถอยมาครับซื้อที่ไอโมบาย 9,500 บาท ลองใช้ดูหน้าจอกว้างแล้วก็ชัดมากๆครับแสงหน้าจอก็สว่างมากๆ เสียงก็ใสดีครับ แต่ยังไม่ได้ลองMP3นะ ที่แถมมากับเครื่องมันไม่ค่อยชัดเท่าไร(เสียงไม่ค่อยดัง) ไม่รู้ว่าที่แถมมามันกี่บิตปกติมันต้อง 128 อ่ะนะ พอดีไม่มีสายเพราะไม่แถมมาก็เลยไม่ได้ลอง รูปที่ถ่ายก็ชัดมากครับแสงน้อยๆนะปรับเป็นโหมดถ่ายกลางคืนปุ๊ปยังกับถ่ายตอนกลางวันเลยอ่ะ โดยรวมดูดีครับเทียบกับ Z520i ราคาต่างกันประมาณ 1,000 ผมเลยเอา VS3 ดีกว่าเมมเยอะกว่าจอสวยกว่าแต่ไม่มีบลูทูธและก็จอข้างนอกเหมือน Z520i ไฟกระพริบมีเหมือนกันนะแต่ไม่ได้รอบตัวเหมือน Z520i แต่อยู่ใต้กล้องเปลี่ยนได้หลายสีด้วยแหละ เสาก็ไม่เกะกะเหมือน Z520i แถมหน้ากากให้ 2 ชุดด้วยแหละ ตัวเครื่องก็บางแบบสวยดีอ่ะ ชอบมากก็เลยซื้อ
ARMAGEDDON
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 18:32  

รุ่นนี้ใช้ต่อเนตได้ป่าวครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 19:51  

เหมือนโทรศัพท์ในหนังเรื่อง final fantasy 7 ac เลยอะเท่มักๆ
boat39274
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 16:26  

คนที่ซื้อมาแล้วขอถามหน่อย มันเก็บ sms ได้เท่าไหร่แล้วมันเข็งแรงดีรึป่าว
ARMAGEDDON
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 16:36  

ARMAGEDDON ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้ต่อเนตได้ป่าวครับ
ขอบคุณครับ
กี กา เก โก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:20  

มันคุ้มมันอ่ะ ฟังชั่นกะราคา แล้วไม่ค่อยทนจิงเหรอค่ะ
siammen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 10:58  

เก็บ SMS ได้ 500 ข้อความจ้า
MMS อีก 2 Mb

ความแข็งแรงผมให้ 4/10นะ -,-"

ตัวเครื่องเป็น พลาสติก แบบไม่ค่อยดีอะ

รุ่นนี้ต่อเนตได้จ้า

เวลาโหลดเกม โหลดได้จาก WAP เท่านั้น ลากจากคอมลงไม่ได้นะ
Pจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 21:03  

เพิ่งไปถอยมาครับซื้อที่ไอโมบาย 9,500 บาท <<<
- ซื้อที่สาขาไหนเหรอครับ สาขาแถวบ้านผมมันยัง 10400 อยู่เลย
ashley1o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 21:14  

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากมือถือด้วยค่ะ จะได้ช่วยในการตัดสินใจ
ไม่ค่อยแข็งแรงเหรอคะ ทั้งเรื่องวัสดุตัวเครื่องและความแข็งแรงของข้อต่อ
อาจเป็นเพราะการใช้ปุ่มกด flip ก้อได้นะคะ เหมือน X400 ที่ใช้ไปนานๆ ละมันความรู้สึกช้า

อยากดูรูปค่ะๆๆ
Very Happy
wiwi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 22:51  

ตอนนี้ VS3อยู่ที่ราคา 9700 แล้วรู้ป่าวเราจะไปซื้อสินปีนี้แล้วดีใจจังเลย Laughing
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 10:33  

ถอยออกมาได้ 1 อาทิตย์แล้วครับ 10100 บาทครับ หลังจากใช้แล้ว ก็ประสบกับความผิดหวังอย่างรุนแรงเลยครับ คือแบบว่ามันไม่ดีเหมือนอย่างที่คิดไว้เลยครับ กับโทรศัพท์เครื่องละหมื่นอะครับ คือว่านอกจากรูปแบบภายนอกที่สวยงามกับจอที่บาดตาแล้ว ที่เหลือก็ไม่มีอะไรดีเลยโดยเฉพาะเรื่องเสียง ต้องบอกว่าห่วยสุดๆ เสียงเรียกเข้า(แบบ mp3 นะครับ)ที่แผ่วเบา เสียงคุยกัน เบามากๆประมาณว่าคุยในที่สาธารณะแทบจะไม่ได้ยินเลย ส่วน mp3 ถ้าไม่ใช้หูฟังก็อย่าหวังเลยว่าจะฟังรู้เรื่องเพราะเสียง mp3 ที่ออกจากตัวเครื่องยังกะเสียงกระซิบอะครับ ตัวเครื่องก็เปราะบางมากๆ ประมาณว่าถ้าหลุดมือละก็ไม่ต้องคิดเรื่องซ่อมครับเตรียมใจซื้อเครื่องใหม่ได้เลยหลังจากใช้มา 1 อาทิตย์ ผมมีความรู้สึกว่า ฝาพับมันหลวมๆไม่เหมือนตอนมาใหม่ๆ (พึ่งผ่านมาแค่ 1 อาทิตย์เองนะนี่) แล้วตัวปุ่มกดเปิดฝาก็ไม่แน่นเหมือนแต่ก่อน (ปุ่มที่ว่ากดเปิดฝาได้ด้วยปุ่มเพียงปุ่มเดียวอะ) นอกจากที่กล่าวมาแล้ว อย่างอื่นก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ดีครับ คือตามความคิดผมอะครับ โทรศัพท์ยังงัยก็คือโทรศัพท์ ถ้าเสียงไม่ดัง ฟังไม่ชัด แล้วจะเรียกว่าโทรศัพท์ได้อย่างไร สิ่งที่อยากจะบอกก็มีเท่านี้ครับก็ตัดสินใจเอาเองนะครับ แต่ขอให้เตรียมใจไว้นะครับว่ามันไม่ดีเหมือนอย่างที่คิดไว ส่วนผมเองว่าเค้าไว้เยอะแต่ก็ต้องใช้ของเค้าอยู่ดีอะครับ (เก็บตังซื้อมาเครื่องละหมื่นอะเสียดาย) จะให้ขายทิ้งแล้วไปซื้อเครื่องใหม่ก็ไม่คุ้มคงต้องทนใช้ไป
ขอให้โชคดีนะครับทุกท่าน
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 10:38  

อีกอย่างครับ คือว่า
*** แบต หมดไวมากๆ คุยอย่างเดียวนะครับไม่ถึง 1 วันเลย หมดแล้ว
ส่วนเรื่องกลั้องก็ถือว่าอยู่ในระดับดีสมกับราคาอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 17:24  

ซื้อที่ไหนราคาถูกกว่า 1 หมื่นบ้างครับ
I-Mobile ลดราคารึยังครับ
o22o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 22:40  

ราคาล่าสุดตอนนี้ที่มาบุญครอง ต่ำสุดอยู่ที่ 9,400 ครับ ส่วนใหญ่ 9,700 แต่เหลือไม่กี่ร้านแล้วที่ยังมีขาย เห็นมีแต่ VS2 ครับตอนนี้
พอใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 13:08  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ถอยออกมาได้ 1 อาทิตย์แล้วครับ 10100 บาทครับ หลังจากใช้แล้ว ก็ประสบกับความผิดหวังอย่างรุนแรงเลยครับ คือแบบว่ามันไม่ดีเหมือนอย่างที่คิดไว้เลยครับ กับโทรศัพท์เครื่องละหมื่นอะครับ คือว่านอกจากรูปแบบภายนอกที่สวยงามกับจอที่บาดตาแล้ว ที่เหลือก็ไม่มีอะไรดีเลยโดยเฉพาะเรื่องเสียง ต้องบอกว่าห่วยสุดๆ เสียงเรียกเข้า(แบบ mp3 นะครับ)ที่แผ่วเบา เสียงคุยกัน เบามากๆประมาณว่าคุยในที่สาธารณะแทบจะไม่ได้ยินเลย ส่วน mp3 ถ้าไม่ใช้หูฟังก็อย่าหวังเลยว่าจะฟังรู้เรื่องเพราะเสียง mp3 ที่ออกจากตัวเครื่องยังกะเสียงกระซิบอะครับ ตัวเครื่องก็เปราะบางมากๆ ประมาณว่าถ้าหลุดมือละก็ไม่ต้องคิดเรื่องซ่อมครับเตรียมใจซื้อเครื่องใหม่ได้เลยหลังจากใช้มา 1 อาทิตย์ ผมมีความรู้สึกว่า ฝาพับมันหลวมๆไม่เหมือนตอนมาใหม่ๆ (พึ่งผ่านมาแค่ 1 อาทิตย์เองนะนี่) แล้วตัวปุ่มกดเปิดฝาก็ไม่แน่นเหมือนแต่ก่อน (ปุ่มที่ว่ากดเปิดฝาได้ด้วยปุ่มเพียงปุ่มเดียวอะ) นอกจากที่กล่าวมาแล้ว อย่างอื่นก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ดีครับ คือตามความคิดผมอะครับ โทรศัพท์ยังงัยก็คือโทรศัพท์ ถ้าเสียงไม่ดัง ฟังไม่ชัด แล้วจะเรียกว่าโทรศัพท์ได้อย่างไร สิ่งที่อยากจะบอกก็มีเท่านี้ครับก็ตัดสินใจเอาเองนะครับ แต่ขอให้เตรียมใจไว้นะครับว่ามันไม่ดีเหมือนอย่างที่คิดไว ส่วนผมเองว่าเค้าไว้เยอะแต่ก็ต้องใช้ของเค้าอยู่ดีอะครับ (เก็บตังซื้อมาเครื่องละหมื่นอะเสียดาย) จะให้ขายทิ้งแล้วไปซื้อเครื่องใหม่ก็ไม่คุ้มคงต้องทนใช้ไป
ขอให้โชคดีนะครับทุกท่าน

เกือบซื้อแล้ว เลยมาซื้อ nokia 6101 แทน ก็ไม่ด้ดีไปก่ากันเท่าไหร แต่คงดีก่านิด ๆ
babygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 22:14  

อยากรู้ว่าเสียงดีหรือเปล่า เห็นว่าเสียงเบา
babygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 22:24  

แสดงว่า Z520i ก็ดีกว่าสิ มีใครเปรียบเทียบให้หน่อยว่า ระหว่าง Z520 i กับ VS 3 แบบไหนดีกว่ากัน ตั้ดสินใจไม่ได้สักที่
brain power
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 19:24  

เปลี่ยนธีมได้ป่าวอ่าคะ
คนบ้า หน้าม่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 21:24  

เพิ่มเมม ได้แมะเอ่ย
louislee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 00:40  

เสียงใสแต่เบาไปหน่อย เพิ่มแมมไม่ได้ มีรูปแบบให้ 2 แบบ(ธีม) ก็แค่ีรูปแบบนะไม่เชิงเป็นธีมเอาซะเลย
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:30  

เสียดายไม่มีวิทยุ กะเมมน้อยไปนะครับ
vs3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 02:37  

ใช้อยู่ จอสวยมาก ชัดดี Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 00:20  

Anonymous ผู้เขียน:
เหมือนโทรศัพท์ในหนังเรื่อง final fantasy 7 ac เลยอะเท่มักๆ

ในเรื่อง Final เป็น ของ โซนี่ อีริคสัน ครับ ที่เปงฝาพับอ่ะ ที่มีจอข้างนอก
panipak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 13:20  

- หาเมนูแสดงเบอร์ที่โทรเข้ามาไม่ได้ (incoming call number) ช่วยบอกหน่อยนะคะ
- อัดวิดีโอได้ไม่นานเลย บางครั้งแค่ 8 วิ เอง ทำยังไงถึงจะได้นานกว่านี้
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Panasonic VS3 - Dressed for Perfection
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 16:11  

น่าจะเพิ่มหน่วยความจำได้นะ
cal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 18:27  

อยากรู้ว่า ถ้าเราจะโหลดเพลงคาราโอเกะลงอ่าคะ
แล้วvs3 จะเล่นได้ไหม
ถ้าเล่นได้ ความจำสำหรับวีดีโอกี่เมกคะ

Embarassed
Embarassed
Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 17:04  

panipak ผู้เขียน:
- หาเมนูแสดงเบอร์ที่โทรเข้ามาไม่ได้ (incoming call number) ช่วยบอกหน่อยนะคะ
- อัดวิดีโอได้ไม่นานเลย บางครั้งแค่ 8 วิ เอง ทำยังไงถึงจะได้นานกว่านี้

วีดีโออัดได้นาน 3 นาทีค่ะ แต่ต้องเลือกเมนูสำหรับอัดวีดีโอ ไม่ใช่ mms
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 15:20  

iwata_kana ผู้เขียน:
อ้าว เจอแฝด 3 งงเลยครับ
Sa 6 Mx 6 Vs3
Embarassed
อาร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 20:14  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ ไปเล่ของเพื่อนมา จอโดนใจมั่กๆ Embarassed Embarassed
ชุง1974
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 00:13  

อยู่ในช่วง 5900-6100 เดินดูได้ที่ มาบุญครอง ราคาวันนี้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 18:03  

กรี๊ด อาคานิชิใช้อ่า แบบว่าตอนนี้ราคาก็ลงเอยะมากเลย
น่าสนอย่างแรงงงงงงงง
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 14:30  

มีmp3ป่าวจ๊ะ เพราะในวอทโฟนบอกว่าไม่มีแต่สามารถเล่นได้ ก้อเรยงงๆอ่ะค่ะ
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 14:30  

มีmp3ป่าวจ๊ะ เพราะในวอทโฟนบอกว่าไม่มีแต่สามารถเล่นได้ ก้อเรยงงๆอ่ะค่ะ
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

•KuRiMeKin•
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ??????????????????????? Panasonic VS3
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 14:12  

อยากทราบว่า ถ้าจะต่อเน็ตด้วยเครื่อง Panasonic VS3 จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
และต้องไปตั้งค่าที่ส่วนไหน ขอผู้รู้ตอบให้ด้วยครับผม
-:-Jees-:-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 09:07  

เวลาดีดฝาพับออกมาลองเอานิ้วรองไว้หน่อยก็ได้นะ ถ้าเห็นว่าดีดมาแรง จะได้ไม่สึกหรอง่ายๆ

เรื่องเสียงเบาไม่รู้นะ แต่ระดับการฟังเสียงของบางคนชินกับเสียงเบาๆอาจสามารถรับฟังเสียงที่เบาได้ดี แต่บางคนอาจฟังเสียงดังจนชินพอเจอเบาก็เลยจะไม่ค่อยได้ยิน

แล้วก็ถ้าคิดว่าเครื่องไม่ทน หักหรือแตกง่าย ไม่ควรซื้อมาใช้นะ เพราะเสียของเปล่าๆถ้าเราไม่มีความระมัดระวังมากพอ(ซุ่มซามนั่นเอง)

อีกอย่าง เราไม่ควรซื้อมือถือมาโดยเน้นคุณภาพของกล้องในมือถือ แค่ถ่ายมาได้ภาพที่ใช้ได้ก็พอแล้ว เพราะกล้องมือถือคุณภาพสู้กล้องถ่ายรูปจริงๆไม่ได้เลย ของแท้แน่นอนกว่า 100%

และก็เรื่อง mp3 player ไม่ต้องกังวลกับมันมาก เพราะนี่มันก็ไม่ใช่เครื่องเล่น mp3 อยู่แล้ว มันเล่นให้เราฟังได้ก็ดีแค่ไหนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 19:56  

vox ID ผู้เขียน:
ถ้าพูดถึงเรื่องแฝดสามนะครับ ผมว่ารุ่นนี้น่าจะเป็นน้องสาว เพราะว่ามันดูเรียบง่ายและสง่างามแบบผู้หญิง

งั้นให้ sa7 เปนพ่อ mx7 เปนแม่นะ ส่วน vs7 ให้เปนเมียน้อยละกานนน (ซะงั้นน่ะ )อิอิอิ
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 19:59  

อยากรุ้ ผู้เขียน:

มันรองรับเสียงแบบเอมพีสามน่ะนะ ถ้าจะเอาทั้งเพลงมาฟังก้อได้ แต่ความจำน้อย แล้วก้อไม่ใช่เมนุเครื่องเล่นเพลงด้วย ถ้าจะประยุกใช้ก้อได้คับ
ultraboy
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 03:09  

ผมอยากรู้ว่า ราคา vs3 ตอนนี้ราคาเท่าไร เเล้วหาซื้อเครื่องได้ที่ไหนบ้างครับบ หามาหลายที่ไม่เคยเจอเลย....ขอบคุณ มากน่ะครับบ Arrow Arrow Arrow Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 15:06  

ultraboy ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่า ราคา vs3 ตอนนี้ราคาเท่าไร เเล้วหาซื้อเครื่องได้ที่ไหนบ้างครับบ หามาหลายที่ไม่เคยเจอเลย....ขอบคุณ มากน่ะครับบ Arrow Arrow Arrow Arrow

vs2 4790
vs3 5300 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vs3
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 22:58  

:twisted: ไม่ได้เรื่องเลยmp3เสียงอุบาทมากหน่อวความจําก็น้อยอย่างไม่จะลงmp3ได้กล้องภาพก็มว1.3จริงหรือnokia1.0ยังดีกว่ามากคงเพราะจอสีมากจนเป็นบ้าไปเลย(จอก็ไม่ได้สวยสักเท่าไรเลยnokia262144สียังจะดีกว่า)บลูทลูดก็ไม่มีปัณญาอ่อนมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากไม่ใช่แน่แค่เห็นของเพื่อนก็จะบ้าแล้ว :twisted: :evil:
kai_renge
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2006 23:59  

Twisted Evil ไม่ได้เรื่องเลยmp3เสียงอุบาทมากหน่อวความจําก็น้อยอย่างไม่จะลงmp3ได้กล้องภาพก็มว1.3จริงหรือnokia1.0ยังดีกว่ามากคงเพราะจอสีมากจนเป็นบ้าไปเลย(จอก็ไม่ได้สวยสักเท่าไรเลยnokia262144สียังจะดีกว่า)บลูทลูดก็ไม่มีปัณญาอ่อนมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากไม่ใช่แน่แค่เห็นของเพื่อนก็จะบ้าแล้ว Twisted Evil Evil or Very Mad

รุ่นนี้ไม่มีบลุทุดนี่ มั่วและ
xivius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ VS3 ราคาตกเหลือ 5500 แล้ว : )
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 23:41  

ซื้อเครื่องศูนย์มา 5500
ตอนแรกไปเจอ VS2 ร้านตู้เช่าขาย 5500 เหมือนกัน
ดีนะที่อดใจไปเจอ VS3 ศูนย์ M mobile 5500 เท่ากัน
Gu_ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 22:08  

ราคาตอนนี้น่าสนมากเมื่อเทียบกับอุปกรในกล่องและความสามารถของเครื่อง

เสียงเบา...จิงคับแต่โพลีโฟนิคจะดัง
จอสวย...สวยสุดยอดเลยแหละ
ถ่ายรุป...ชัดมากเมื่อเอาเข้าคอมจะเหนความต่าง(ตั้งขนาดไว้240*320ยังชัดอ่ะ)
เกม...โคตรมันเหมือนเกมในมือถือที่ขายในยี่ปุ่นเลย โซนิคมันมากเล่นจบไปหลายรอบและ

เออ คนที่บอกเสียงสนทนาเบาอ่ะนะ
เหนรุลำโพงสนทนามะ มันอยุสุงมาก อยุเกือบติดขอบฝาแน่ะ
เอารุนั่นอ่ะ เลงดีๆนะ ให้ตรงรุหุ (ขอเน้นว่าให้ตรงรุหุนะ)
บางคนถือซะเลยรุหุไปเยอะไง เลยไม่ค่อยได้ยิน
ลองทำดุตอนแรกเพื่อนเราที่ยืมของเราไปใช้ก้อบ่นไม่ได้ยินเสียง
ตอนนี้มันหายโง่และ
เออ ติใช่VS7อยุอ่ะนะ แต่กำลังจะเปลี่ยนเปนรุ่นนี้เพราะ เบื่อ อ่ะ
ชอบสีดำหน้ากากแดงสวยมาก
Gu_ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 19:46  

เอาVS7ไปขายมาได้5700เอาไปซื้อVS3มาคบ หุหุหุ 5500 เองง่ะ
ที่ไอ-โมบาย เดอะมอลงามวงวาน
ซื้อขาวมา เพราะไม่มีสีดำ เง้อๆ
แต่ก้อสวยดี หน้ากากมีส้าฟ้าลายดอกไม้ ฟ้า-ขาว และสีชมพุ รวม 3 อัน

อ่อ หน้าจอมันชัดก่าvS7นิดๆ(ย้ำว่า นิดๆ)
เพราะจอ240*320พิกเซลเท่ากันแต่VS3จอเลกกว่าเลยชัดกว่า
ชาจแบตอยุตอนนี้ หุหุหุ
boody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:33  

เห้ย 5500 บาทนี่ มือ1เหรอครับ
อยากได้เหมือนกัน ไม่ได้เล่น ออพชั่นไรมากอะเรา
อยากไว้ดูรูป Laughing กะ เล่นเกมส์ อะ แล้วก้อโทรแค่นั้นอะ
Surprised
Gu_ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 20:23  

boody ผู้เขียน:
เห้ย 5500 บาทนี่ มือ1เหรอครับ
อยากได้เหมือนกัน ไม่ได้เล่น ออพชั่นไรมากอะเรา
อยากไว้ดูรูป Laughing กะ เล่นเกมส์ อะ แล้วก้อโทรแค่นั้นอะ
Surprised

ใช่ แล้ว มือ 1 เลย คับ พี่ น้อง
Boody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 22:38  

ดูในเวบยังเป็นราคา 7500 บาท - -" เว็บไอโมบายอะ
http://i-mobile.co.th
เวบพี่แกอัพเดทจิงๆ - -

พอไปถามที่ร้าน 5490 คับ อิอิ
ปัญหาคือตัวเครื่องไม่มีสีบรอนช์ อะหมดซะงั้น กำล่ะนั้น อยากได้สีบรอนช์ๆๆ โอ้ย
ทำไงดีฟระ หาให้ทั่ว เลยเคยดูเดะ Laughing

สาย data ของแท้ 290 บาทใช่มั้ยคับท่าน Question
HUM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบต???
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 20:06  

แบตสแตนบายได้นานกี่วัน คะ (ถ้าเล่นมากๆ) แล้วถ้าคุยปกติ 3-4 ชม.ต่อวัน สแตนบายได้นานมั้ยเอ่ย????? บอกหน่อยนะ สนใจรุ่นนี้ค่ะ
ลัลล้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 19:40  

สาย data ที่ไหนมีขายบ้างคะ ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 12:08  

kai_renge ผู้เขียน:
Twisted Evil ไม่ได้เรื่องเลยmp3เสียงอุบาทมากหน่อวความจําก็น้อยอย่างไม่จะลงmp3ได้กล้องภาพก็มว1.3จริงหรือnokia1.0ยังดีกว่ามากคงเพราะจอสีมากจนเป็นบ้าไปเลย(จอก็ไม่ได้สวยสักเท่าไรเลยnokia262144สียังจะดีกว่า)บลูทลูดก็ไม่มีปัณญาอ่อนมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากไม่ใช่แน่แค่เห็นของเพื่อนก็จะบ้าแล้ว Twisted Evil Evil or Very Mad

ก็ผมบอกอยู่ว่าไม่มี
Gu_ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แบต???
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:02  

HUM ผู้เขียน:
แบตสแตนบายได้นานกี่วัน คะ (ถ้าเล่นมากๆ) แล้วถ้าคุยปกติ 3-4 ชม.ต่อวัน สแตนบายได้นานมั้ยเอ่ย????? บอกหน่อยนะ สนใจรุ่นนี้ค่ะ

ถ้าใช้อย่างนี้วันเดียวแบตไม่หมดก้อเก่งแล้วล่ะคับ งืมๆ
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:32  

ใช้อยู่จ้า ตอนนี้
หน้าจอชัดมากกกเลย
ทีแรกอ่ะใช้ดูเสียเบาเหมือนกาน รูปหูฟังมันอยู่สูงอ่ะ

ที่หาดใหญ่มีขายเต็มเลยรุ่นนี้
เราซื้อเดือนที่แล้ว6600อ่ะ
ทำไมเหลือ5000กว่าๆแล้วว-*-
เหอะๆ

พูดถึงก้อถูกดี-*0*-
--น้ำ--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ VS3 ราคาตกเหลือ 5500 แล้ว : )
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 15:49  

xivius ผู้เขียน:
ตอนแรกไปเจอ VS2 ร้านตู้เช่าขาย 5500 เหมือนกัน
ดีนะที่อดใจไปเจอ VS3 ศูนย์ M mobile 5500 เท่ากัน

((อยากรู้ว่า ศุนย์มันนี้อยุ่ที่ไหน พอดีจะซื้อมั่งอ่ะคับ)) Laughing Laughing
เมย์ลีน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ VS3 ราคาตกเหลือ 5500 แล้ว : )
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 15:55  

--น้ำ-- ผู้เขียน:

((อยากรู้ว่า ศุนย์มันนี้อยุ่ที่ไหน พอดีจะซื้อมั่งอ่ะคับ)) Laughing Laughing

เหมือนกันค่ะน้อง ยังไงก็ช่วยบอกๆกันหน่อยนะค่ะ อยากได้เจงๆค่ะ แฟนจะซื้อให้ทั้งที Wink Wink
ti-22-47.9
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 20:06  

เมย์ลีน่า ผู้เขียน:
--น้ำ-- ผู้เขียน:

เหมือนกันค่ะน้อง ยังไงก็ช่วยบอกๆกันหน่อยนะค่ะ อยากได้เจงๆค่ะ แฟนจะซื้อให้ทั้งที Wink Wink

ศูนย์ i-mobile ก็มีขายคับ ครบทุกรุ่นตระกูล pana (ที่จอ 16 ล้านสีอ่ะคับ)

VS2 4900
VS3 5500
VS6 7500
VS7 8100
MX7 8900

VS7 นี่ไม่แน่ใจว่า 8100 หรือเท่าไหร่กันแน่ ส่วน MX6 ไม่ได้ดูมาเลยไม่รู้ราคาคับ แหะๆ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำ VS6 ขอรับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 03:45  

ถ้า VS2 VS3 แพงผมแนะว่าเล่น VS6 ไปเลยคุ้มกว่าเยอะ กล้อง 2 ล้าน ภาพชัดและสีของภาพก็ดีกว่า(ผมลองเทียบกัน) และยังมี Bluetooth ด้วย
ราคาก็ 5,000 โดยประมาณ มีหูฟังให้เลยในกล่อง
เย็นวันพุธ(2สค)เห็นที่ Nasa มีแต่สีดำ 4,950
ที่ร้านอื่นเห็น 4,990 ถ้าสีแดง(หลายคนว่าสวยกว่า)ก็ 5,100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 15:37  

ตอนนี้ราคา 4990
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .k;k;l;
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 19:33  

ไม่ได้เรื่องเลยmp3เสียงอุบาทมากหน่อวความจําก็น้อยอย่างไม่จะลงmp3ได้กล้องภาพก็มว1.3จริงหรือnokia1.0ยังดีกว่ามากคงเพราะจอสีมากจนเป็นบ้าไปเลย(จอก็ไม่ได้สวยสักเท่าไรเลยnokia262144สียังจะดีกว่า)บลูทลูดก็ไม่มีปัณญาอ่อนมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากไม่ใช่แน่แค่เห็นของเพื่อนก็จะบ้าแล้ว

c]แล้วคุณจาซื้อทำไมหว่า - -" Shocked Shocked Neutral Neutral Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .k;k;l;
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 10:20  

.. ผู้เขียน:
ไม่ได้เรื่องเลยmp3เสียงอุบาทมากหน่อวความจําก็น้อยอย่างไม่จะลงmp3ได้กล้องภาพก็มว1.3จริงหรือnokia1.0ยังดีกว่ามากคงเพราะจอสีมากจนเป็นบ้าไปเลย(จอก็ไม่ได้สวยสักเท่าไรเลยnokia262144สียังจะดีกว่า)บลูทลูดก็ไม่มีปัณญาอ่อนมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากมากไม่ใช่แน่แค่เห็นของเพื่อนก็จะบ้าแล้ว

c]แล้วคุณจาซื้อทำไมหว่า - -" Shocked Shocked Neutral Neutral Neutral

เค้าทำออกมาตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว เเล้วเอาโนเกียร์รุ่นไหนมาเทียบละนั่น ไปว่าเค้าเสียๆหายๆ โนเกียร์ซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันพัง ไปซ่อมที่ศูนย์ใช้ได้วันเดียวพังอีก พานาโซนิคใช้มา 3 เครื่องไม่เคยเจอปัญหา ขายโนเกียร์ทิ้งซื้อพานาโซนิคดีกว่า
หดกหด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 13:17  

ทำหล่นจอแตกเลยอ้า บอบบางจัง
แล้วเคลมประกันได้ไหมอ้ะ 3เดือนเอง
sawok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็....ดี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 23:37  

อยากได้มั่งอ่ะ...ตอนนี้ จะปี 50 แล้วอ่ะ 4500 ได้ป่ะ
ที่ไหนมีมั้ง ???
อิอิ..!!
sawok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็....ดี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 23:38  

อยากได้มั่งอ่ะ...ตอนนี้ จะปี 50 แล้วอ่ะ 4500 ได้ป่ะ
ที่ไหนมีมั้ง ???
อิอิ..!!
มุน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 19:00  

กำลังเล็งไว้อยู่เหมือนกันชอบฝาพับยิ่งราคาไม่แพงแบบนี้ด้วยยิ่งชอบ
พิ้งค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : //..//
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:38  

คืออยากถามว่าใช้แล้วมันจะมีปัญหาเรื่องปุ่มกดที่ใช้เปิดฝาเครื่องมั้ยค่ะ เพราะมีหลายๆยี่ห้อเหมือนกันที่ใช้แล้วปุ่มกดไม่ดีฝาเปิดเลยค้างอ่ะค่ะ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: