Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson J300i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 73 / เข้าชม: 201390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson J300i
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 04:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson J300i
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/j300i.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 09:27  

ดูสวยงาม เหมาะกับผู้หญิงดีคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 17:28  

ปุ่มคล้าย K500i เลย
รุ่นนี้สวยมาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iwata_kana เมื่อวันที่ 25 May 2005 16:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wAlkmAn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 16:38  

สวยมากคับ แต่เหมาะสำหรับผู้หญิงอะ
แต่ยังไงแล้ว ผมก็ว่า w800i สวยกว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 19:27  

สีมันหวานเหมาะกับสาวๆ ดีนะ แต่ว่าเห็นรูปร่างชวนนึกถึงบัตตาเลี่ยน
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 13:42  

งอนแงน อ้อนแอ้น เหมาะกะผู้หญิงมากกว่า
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 20:16  

เป็นรุ่นน้องของ k500i
ไม่มีกล้อง
ด้านหลังเทห์ดี
สีหวานเหมาะกับปู้หยิง
แต่ฟัง mp3 มีแค่ ความจำ 12 mb เหมือนกับ k500i เลย
มาแว้ววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 17:40  

แอ่ว เพิ่งซื้อ J200i มา ฮ่วย แล้วอันนี้ ราคาเท่าไหร่หรอคับ คัยรู้บอกด้วย ชอบๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 18:01  

ทำเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้เป่าอะ ตามเสป็คมันเล่นได้ แต่เสียงเรียกเข้าเป็น Poly เหรอ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 10:57  

รูปทรงสวย intrend ดีมีสไตล์
ถ้าใส่กล้องระดับ VGA แล้วเขยิบราคาขึ้นอีกนิด
คงไม่มีใครว่าไร..
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 14:08  

ใช่คับ น่าจะใส่กล้อง VGA มาด้วย
p_tua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 19:22  

ไม่มีน่ะดีแล้วครับ กะลังหารุ่นที่ไม่มีกล้องอยู่พอดี เพราะคิดว่าไม่จำเป็น ราคาจะได้ถูกลงมาหน่อย ถ้าอยากให้มีก็เลือก k500 สิครับ อย่างนี้แหละดีแล้วมีให้เลือกหลากหลายดี
J300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 10:54  

p_tua ผู้เขียน:
ไม่มีน่ะดีแล้วครับ กะลังหารุ่นที่ไม่มีกล้องอยู่พอดี เพราะคิดว่าไม่จำเป็น ราคาจะได้ถูกลงมาหน่อย ถ้าอยากให้มีก็เลือก k500 สิครับ อย่างนี้แหละดีแล้วมีให้เลือกหลากหลายดี

จิงๆ อ่ะ ผมว่ามีกล้องน่าจะดีกว่าอย่างที่คุณ looker ว่า..
เอาไว้ถ่ายภาพเป็น picture phonebook กะส่ง mms ไง
มีติดไว้ก็ไม่เสียหลาย..ส่วนจะใช้หรือไม่ใช้ก็อีกเรื่องนึง
ราคากระเถิบขึ้นมาอีกหน่อยก็ม่ะเป็นไร
ฉีหมาหึ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 01:52  

รบกวนช่วยตอบหน่อยทีนะครับ !!

ตอนนี้ราคา0 เท่าไหร่
ใครที่ใช้แล้วเปนไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรไหม
เสียง ภาพ ชัด แจ่ม ไหม
โอน ภาพ - เพลง จากคอมลงเครื่องได้ไหม
แบตไช้ปกติอยู่ได้นานเท่าไหร่
เสียงที่อัด ชัด มั้ย เอามาเป็นเสียงเรียกเข้าได้รึเปล่า
ใช้เสียงเรียกเข้าเปน mp3 ได้ไหม

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ !!
จำมัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 09:03  

เห็นร้านนาซ่า
6070 บาท Laughing
Rithophen
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 16:12  

เห็นร้านนาซ่า
6070 บาท

J300i นะครับ? ผมไปถามมาเมื่อวันเสาร์ เค้าบอกว่าไม่มีขาย ใช่นาซ่า mbk หรือเปล่าครับ?
ถูกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 20:19  

เห็นในโบชัวร์ บิสเทล 4990 เองอ่ะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 22:45  

ไปมาแล้วทั้งบิสเทล ทั้งมาบุญครอง แถมฟิวเจอร์รังสิต ไม่มีร้านไหนมีขายเลยสักร้าน เห็นว่าจะมาประมาณเดือนหน้า ใครรู้บ้างว่ามีขายที่ไหนจะซื้อให้เป็นของขวัญน้องสาวด่วนๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 22:26  

อยากได้ ผู้เขียน:
ไปมาแล้วทั้งบิสเทล ทั้งมาบุญครอง แถมฟิวเจอร์รังสิต ไม่มีร้านไหนมีขายเลยสักร้าน เห็นว่าจะมาประมาณเดือนหน้า ใครรู้บ้างว่ามีขายที่ไหนจะซื้อให้เป็นของขวัญน้องสาวด่วนๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่ Mall บางกะปิมีขาย( ชั้นล่าง ) 20 มิย.48
โตเกียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 14:16  

สวยมากเลยชอบมาก เป็นมือถือจอสีราคาประหยัด โดยส่วนตัวแล้วเรื่องกล้องไม่มีไม่เป็นไรเพราะเน้นโทรเป้นหลัก ดีไซด์เก๋มากดูอิปดีมีสไตล์ แถมยังมีmp3 และเกมส์3มิติอีกตะหาก โดยรวมแล้วถูกใจมากๆค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy
fai-fai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 21:20  

ราคา J300i ที่ nasaphone.com อยู่ที่ 4520 บาทจ้า
jiraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 01:47  

เพิ่มอีก 900 ซื้อ T630 ดีกว่ามั้ย มีกล้อง bluetooth irda ด้วย
แต่ถ้าเราเน้นเล่นเกมส์ตัวนี้คงเหมาะกว่า
ไก่ ตาคลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 11:12  

ดีไซน์ด้านหลัง J300i เว้าสวยยังพอยังมีประโยชน์ ที่ปรับปรุงมาจาก J200i คือ
1.ช่วยเวลาจับกระฉับมือ ไม่เเบนราบ
2.เสียงลำโฟงที่ดังไม่เก็บเสียง เมื่อวางมือถือไว้บนโต๊ะ หรือ ที่ราบพื้นเสมอกัน
3.คิดไม่ิิออกเเล้ว ใครติดได้ต่อหน่อย

โดยรวมถึงไม่กล้องเเต่ว่า โดยรวมดีมาก ภาพ เสียง ก็กินขาด โทรเข้า-ออก ก็ดีกว่าไม่มีใช้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 11:13  

ไก่ ตาคลี ผู้เขียน:
ดีไซน์ด้านหลัง J300i เว้าสวยยังพอยังมีประโยชน์ ที่ปรับปรุงมาจาก J200i คือ
1.ช่วยเวลาจับกระฉับมือ ไม่เเบนราบ
2.เสียงลำโฟงที่ดังไม่เก็บเสียง เมื่อวางมือถือไว้บนโต๊ะ หรือ ที่ราบพื้นเสมอกัน
3.คิดไม่ิิออกเเล้ว ใครคิดได้ต่อหน่อยครับ

โดยรวมถึงไม่กล้องเเต่ว่า โดยรวมดีมาก ภาพ เสียง ก็กินขาด โทรเข้า-ออก ก็ดีกว่าไม่มีใช้...
ลุงแก่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 20:25  

Cool เห็นหลานบ่นอยากได้รุ่นที่มี mp3 และเกม load มาเล่นได้
ลุงว่า ราคาก็ ok กล้องก็ไม่จำเป็น
เดี๋ยวนี้ กล้องต่างหากอย่างเดียว ราคาก็ไม่แพง
เน้น ไว้โทร ฟังเพลง เกม แก้เหงา ก็น่าจะพอ
เค้าแถม หูฟัง สายเชื่อมกับ com ด้วยหรือเปล่า
ซื้อได้ที่ไหน ในขณะนี้ ราคาเท่าไร
หลานๆ คนไหนรู้ ช่วยตอบลุงที
อยากได้อะไร เดี๋ยวลุงยกให้หมดด
หลานลุงสวยนะ
สวัสดี Laughing
น่าเสียดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 02:58  

อุตส่าห์มี option เล่น mp3 และ mpeg4 แต่มีหน่วยความจำแค่ 12 mb เนี่ยนะ คิดได้ไง ถ้ารองรับ หน่วยความจำภายนอก อย่างเช่น mmc card แล้วราคาขยับเพิ่มขึ้นกว่านี้ ค่อยน่าสนหน่อย
rainrain
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 11:02  

ลุงก้อไปดูที่เว็บบริสเทลจิคะ แล้วลุงจะรุ ว่าราคาเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 00:50  

น่าเสียดาย ผู้เขียน:
อุตส่าห์มี option เล่น mp3 และ mpeg4 แต่มีหน่วยความจำแค่ 12 mb เนี่ยนะ คิดได้ไง ถ้ารองรับ หน่วยความจำภายนอก อย่างเช่น mmc card แล้วราคาขยับเพิ่มขึ้นกว่านี้ ค่อยน่าสนหน่อย

ไปซื้อรุ่น K700 ปัญหาของคุณก็จะหมดไปครับ วิธ๊คิดง่านิดเดียว
คนพุทธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 16:31  

ซื้อวันนี้ เสาร์ 16 ที่ MBK ราคา 4,620 ที่ MaKro สีชมพู สวย น่ารัก ให้คนดีของฉัน
Bazmanian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 10:47  

ทำPhoto Caller ID ได้ไหมครับ

เอารูปจากcom ลงเป็นหน้าจอได้ไหมครับ

เอาMP3 มาเป็นRingtoneได้ไหมครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:46  

Bazmanian ผู้เขียน:
ทำPhoto Caller ID ได้ไหมครับ

เอารูปจากcom ลงเป็นหน้าจอได้ไหมครับ

เอาMP3 มาเป็นRingtoneได้ไหมครับ
ได้หมดเลยทั้ง 3 ข้อครับ
หนูใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 08:04  

สาย USB หรือสาที่ต่อเข้า COM ของ J300i หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่
ใช้ของรุ่นอื่นหรือรุ่น J200i แทนกันได้ไม๊คะ
อยากรู้มากๆเพราะซื้อมาก็ทำอาไรไม่ได้เลย
Neutral Question Neutral Question Neutral Question Neutral Question Neutral
kingryu
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 00:25  

ใช้ mp3 ทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้คับ
ในชุดไม่มีสายดาต้าให้มาคับ
ต้องซื้อต่างหาก
ของแท้ถ้าแพงไป (เกือบพันบาท)
ซื้อของปลอมใช้ก็ได้คับ 350 บาท
mbk มีขายหลายร้านคับ
สายใช้ได้กับรุ่นอื่น ๆ ที่พอร์ตเหมือนกัน
เช่น k500, k700, s700, ฯลฯ
พูดง่าย ๆ คือรุ่นที่ยังใช้พอร์ตด้านล่างแบบเก่าอยู่คับ
เพราะตอนนี้มีเพียง 2 รุ่นคือ k750, w800
ที่ใช้พอร์ตแบบใหม่คับ
DadaJeak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericsson J300i ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 13:11  

เพื่อน ๆ ค่ะ คือว่าเมื่อวานเพิ่งจะซื้อเครื่องรุ่นนี้มา สีชมพู แต่ไม่ถนัดใช้ Sony เลยจะขาย มีกล่องอุปกรณ์พร้อม ขายในราคาถูก 3600 บาท ยังไม่ได้ใช้เลย สนใจติดต่อ 070281515 นะค่ะ
<<<M>>>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 13:35  

อุปกรณ์ฟังวิทยุ ของ โซนี่ อีริคสัน J300i ราคาเท่าไรเหรอคับ แล้วก็มีลักษณะไงเหรอคับ แล้วจะสามารถใช้ได้เหรอคับ เพราะผมเห็นฟังชันเครื่องมานมะมีหั้ยฟังวิทยุด้ายอ่า
j200i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 18:35  

ที่เซนทรัลปิ่นเกล้ามีขายร้านไหนบ้างค่ะ
Paradin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 08:56  

J300i ไม่รู้ว่ามันจะใช้สาย USB ร่วมกับ W800i ไอ้อะป่าว เพราะดูจากรายละเอียดใน web แล้วสามารถใช้สาย USB Load ข้อมูลได้ แต่ตอนซื้อมาไม่ได้แถมสาย USB มาให้ด้วย ????
ราคาตอนนี้ (05/11/05) 3,850 ครับ ..... Twisted Evil
bubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 15:03  

พึ่งซื้อมาได้3 วันเอง เสียงเพราะ ชัดเจนดี สีสวย ตอนแรกหาซื้อยากมาก แต่ที่ blisstel shop มีขายแน่นอน ราคา 3990 บาท
WeGa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 16:56  

ว่าจาไปซื้ออ่ะ blisstel สาขาย่อยจามีป่าวคะ
แล้วฟังเพลงได้จริงป่าวอ่ะ ไปดูที่เว็บblisstelเค้าบอกว่าฟังไม่ได้อ่ะ ?!?
คุง bubee ซื้อสีไรมาคะ อยากได้สีขาวอ่ะ สวยป่าวมะรุ
babyX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 22:48  

แฟนซื้อมาเมื่อวาน3990สีขาวที่บริสเทลเดอะมอล์บางกะปิเค้าแถมบัตรเติมเงินDtacให้200บาทแน่ะ เครื่องสวยดี เลยหาซื้อสายดาตาลิงค์มา350 ลงเพลงไป2เพลง,เสียงเรียกเข้าmp3...ว้าเมมเต็มซะละ Confused เสียงดีใช้ได้คับ ผมว่าคุ้มคับ กับแบรนเนมSonyในราคาไม่เกิน4,000 Very Happy
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 16:42  

อยากรู้อ่าคะว่า ในกล่องเค้ามีอะไรแถมมาบ้างงง เสียง เทียบกับไอโมบายแล้ว เป็นไงมั้งคะ ตอบทีน๊า ใจมากมาย
บุ๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 20:56  

เเล้วรุ่นนี้มันเจ๊งง่ายมั้ยอ่า?
CALL CSR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:24  

Shocked SONYERICSSON จัดงาน PROMOTION ที่ เซ็นทัรลลาดพร้าวค่ะ Laughing

Surprised ตั้งแต่วันอังคารที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน Razz
Wink ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 หน้าโออิชิ ค่ะ
Cool คุณสามารถตรวจเช็คสภาพตัวเครื่องและสอบถามข้อมูลการใช้งานได้ค่ะ
Very Happy และภายในงานมีการจำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์ของโซนี่อิริคสัน
Embarassed ในราคาโปรโมชั่นค่ะ

Razz สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ CALLcenter SOnyericsson 02-2483030
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 22:53  

ในกล่องแถมอะไรมามั้งคะ ขอแบบละเอียด
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : RE.
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 01:30  

อยากรู้ ผู้เขียน:
ในกล่องแถมอะไรมามั้งคะ ขอแบบละเอียด

- ตัวเครื่อง
- แบตเตอรี่ Li-Polymer 1 ก้อน
- สายชาร์จ
- แผ่นพับ Fun&download
- แผ่นพับ Play Now ไทย-อังกฤษ
- แผ่นพับ Games Java
- คู่มือการใช้งานไทย-อังกฤษ
- ตุ๊กตาคล้องมือถือ

เอามาจาก web blisstel www.blisstel.com

ขอถามมั่งมีใครใช้แล้วคิดว่าคุ้มกับราคาที่ซื้อมา เรากำลังตัดสินใจอยู่ รีวิวให้หน่อยนะ
อยากรู้ Return
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: RE.
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 19:51  

pitacon ผู้เขียน:
อยากรู้ ผู้เขียน:

- ตัวเครื่อง
- แบตเตอรี่ Li-Polymer 1 ก้อน
- สายชาร์จ
- แผ่นพับ Fun&download
- แผ่นพับ Play Now ไทย-อังกฤษ
- แผ่นพับ Games Java
- คู่มือการใช้งานไทย-อังกฤษ
- ตุ๊กตาคล้องมือถือ

เอามาจาก web blisstel www.blisstel.com

ขอถามมั่งมีใครใช้แล้วคิดว่าคุ้มกับราคาที่ซื้อมา เรากำลังตัดสินใจอยู่ รีวิวให้หน่อยนะ

ช่วยตอบอีกทีนะคะ มันไม่มีหูฟังแถมมาด้วยหรอ...ว้าแย่จัง
bizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? data cable ?????????? K700 ???????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 00:32  

พอดีไปลองถามที่ศูนย์ของ Sony Ericsson มา เขาบอกว่า เป็น DCU-11 สามารถใช้ร่วมกันได้หมด ถ้าซื้อของจริงขายอยู่ประมาณ 1250 บาท ประกัน 1 ปี ผมซื้อของปลอม 650 บาท มันเป็นของ K700 แต่ก็ลองซื้อมาก็ใช่ได้ครับ แต่คนขายเขาก็บอกว่าถ้าเป็นราคา 350 บาท ของมาบุญครอง บางทีก็ Sync ไม่เจอ ครับ software ถ้าไม่มีก็โหลดเอาที่ web ได้ครับ
staleng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 13:14  

handfree ในตัว แล้วถ้าจะใช้ต่างหากจะได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 13:27  

ผมมีข้อมูลต้องการสอบถามท่านที่เคยใช้ครับ
1.สอบถามนิดนึงครับว่ามันสามารถใช้ดูหนังได้มั้ยครับเพราะดูเหมือนมันจะรองรับ MPEG4
2. ถ้าได้ใช้กับโปรแกรมบีบไฟล์จัดการคลิบวีดีโอได้มั้ย
3.แล้วเสียงเพลงMP3ที่ออกมาเนี่ยมันใสมั้ย ถ้าเทียบกับตัวอื่น ๆ
4.สามารถใช้กับสาย USB K750i ได้มั้ย
ขอบคุณมากครับ ถ้ามันสามารถรองรับไฟล์ แล้วเสียงดีใช้ได้ก็เหมาะมาก ๆ ครับเพราะผมไม่ชอบใช้กล้องในมือถือและต้องการเครืองเล็ก ๆ ที่ใช้งานได้คล่องตัวพอสมควร ขอบคุณครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 20:25  

ก็ยังอยากได้อยู่นะครับรุ่นนี้
ไม่เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 12:23  

เห็นเพื่อนใช้อยู่ เสียงเรียกเข้า mp3 ไม่ได้เรื่องเลย ฟังไม่รู้เรื่อง
J300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 02:17  

ซื้อมาแล้วที่ Blisstel ราคา 1990 บาท ถูกเหลือเชื่อจริงๆ ไม่คิดว่าราคาขนาดนี้จะได้ของดีขนาดนี้แถมได้เป็นมือ 1 ด้วย Laughing
nipyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 23:41  

ผมพึ่งซื้อวันนี้เอง 1,990.- สวยดีครับ เล็กกระทัดรัด แต่มีปัญหาคือ ทำไมผมไม่สามารถที่จะฟังเพลงที่จะใช้เป็นเสียงเรียกเข้าที่อยู่ในเครื่องได้ครับ มันไม่มีเสียงอะไรเลย มีแต่รายชื่อเพลง พอกดเลือกเล่นเพลงมันก็ทำงานครับ แต่ไม่มีเสียงให้ลองฟัง ไม่รู้ผมไปตั้งอะไรผิดหรือเปล่า ใครพอแนะนำหน่อยครับ
zonkkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 16:33  

ซื้อมาแว้วค๊าบ วันนี้เรย ถูกใจมั่กค๊าบ ราคาคุ้มซะจิง ซื้อที่ Blisstel Robinson เชียงใหม่งับ เหลือเครื่องสุดท้ายพอดี เปงสีขาวอ่ะคับ (อยากได้สีดำ) สวยอีกแบบ เสียงดีงับ ใสแจ๋ว เครื่องกระทัดรัดคับ ไม่หลวมด้วย FM ผมว่าไม่ค่อยจำเปงนะคับ ซื้อ MP3 ที่มีเอฟเอ็มมาฟังท่าจะเวิร์กกว่า โทรศัพท์ไว้รับ MMS SMS ด้วยความจุ 12 เมกะไบต์ ราคา 1990 บาท ผมว่าคุ้มนะคร๊าบบบบบบบ Laughing
pedme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเก็บ sms ได้เยอะไม๊ครับ..
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 16:56  

ชอบรับ-ส่ง sms ครับ...
อยากได้เครื่องถูกๆๆๆ เก็บ sms ได้เยอะๆ
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดข้อมูลจากคอม โดยใช้สาย USB ได้รึป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 10:07  

ไม่รู้ว่า SE J300 นี่สามารถโหลดภาพกับเสียงจากคอมโดยใช้สาย Usb ได้รึป่าวคะ ต้องใช้สายรุ่นไหน แล้วราคาประมาณเท่าไรคะ
แล้ว play now เนี่ยถ้าเราจะโหลดมันก็ต้องเสียตังค์ใช่ไม๊คะ แต่พอดีเพิ่งซื้อมา ยังไม่ได้ลองเข้าไปดูเลย ถ้าเราเปิดใช้เฉย ๆคือเข้าไปดูเฉย ๆ แต่ไม่ได้โหลดอะไรต้องเสียตังค์ไม๊คะ ช่วยตอบด้วย ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 02:57  

ได้ครับ ใช้สายรุ่น DCU-11 ถ้าเป็นของปลอมก็ทามจายหน่อยเพราะมันจะติดบ้าง
ไม่ติดบ้าง แต่ถ้าเนของแท้ก็ราคาเป็นพันน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 03:02  

รุ่นนี้ฟังFMได้ด้วยอะแต่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริมคือ HPR-20 มีขายที่มาบูญครอง และผมได้ลองเทียบกับJ230iดู
ผมว่า J300i1ดีกว่าเยอะ เช่น หน้าจอสีสวยกว่าเพราะเป็นTFTไม่ใข่STN , รูปร่างโปรแกรมการใช้งานก็ดีกว่า .....สรุปแล้วผมว่ามันคุ้มมากๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 03:04  

ช่วยตอบทีครับ ว่ารุ่นนี้ใช้หูฟังที่เป็นสเตอริโอได้ไหม(รุ่นเดียวกัยk700i) เพราะผมไปลองชุดหูฟังแล้วแต่มันรับได้แต่โมโนอะ ส่วนหูที่เป็นสเตอมันออกข้างเดียว จะแก้อย่างไรครับช่วยบอกดที
nipyee
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 00:34  

อ้างถึง:
nipyee Posted: 05 Nov 2006 23:41 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ผมพึ่งซื้อวันนี้เอง 1,990.- สวยดีครับ เล็กกระทัดรัด แต่มีปัญหาคือ ทำไมผมไม่สามารถที่จะฟังเพลงที่จะใช้เป็นเสียงเรียกเข้าที่อยู่ในเครื่องได้ครับ มันไม่มีเสียงอะไรเลย มีแต่รายชื่อเพลง พอกดเลือกเล่นเพลงมันก็ทำงานครับ แต่ไม่มีเสียงให้ลองฟัง ไม่รู้ผมไปตั้งอะไรผิดหรือเปล่า ใครพอแนะนำหน่อยครับ

ผมได้ซื้อมาแล้ว เมื่ออาทิตย์ก่อนปรากฎว่าอาการที่ผมได้เคยโพสต์ไปนั้น จริงๆแล้วผมไม่ได้กดอะไรผิดพลาดไปหรอกครับ แต่เครื่องมีปัญหาเอง ก็คือ อยู่ดีๆ มันจะเข้าไปในโหมดโพร์ไฟล์ที่เป็นแฮนด์ฟรีตลอด ทำให้ไม่มีเสียง ก็เลยกลับไปที่ศูนย์บลิสเทล ที่สาขาซีคอน ไปหาพนักงานขายคนที่ขายให้ ปรากฎว่า ให้เค้าลองเทสดู กว่าจะรู้ว่าเป็นอาการที่ผมเจอ ใช้เวลานานมาก เค้าก็เลยโทรถามศูนย์บริการที่อยู่ชั้น 2 ช่างเทคนิคบอกว่า ต้องไปอัพเกรด เฟริมส์แวร์ อะไรทำนองเนี้ยครับ แล้วต้องทำทุกเครื่องด้วย (ซึ่งตอนแรกพนักงานขายไม่ทราบว่าต้องทำอย่างนี้) ผมก็เลยขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย แต่เค้าก็เอาไปอัพให้ผมก่อน รอประมาณ ชั่วโมงหนึ่ง ก็ได้เครื่องนี้มา จริงแล้วผมไม่ชอบรุ่นนี้หรอก แต่อยากได้รุ่น j230 ที่มีวิทยุ สีขาว แต่ไม่มีสีที่ต้องการ เลย ก็เลยจำใจเอามา แต่.... พอใช้ไป เล่นมา ก็รู้สึกชอบมากขึ้นเรื่อยๆ เพราะอะไรหรือครับ ดูจากหัวข้อนี้ได้เลย

1. เสียงใส ชัดเจนดี
2. เมมเยอะดีเหมือนกัน โหลดเพลง โหลดภาพ โหลดธีมส์ ได้ดี
3. ภาพก็ชัดเจนดี สีสวย
4. มีเครื่องเล่น mp3
5. และก็อีกอื่นๆอีกมาก

จากราคาที่ซื้อมา 1,990.-
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเสียงมันเบาจังอ่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 15:49  

เวลาคุยโทรศัพท์อยู่ แล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยได้ยินเสียงของคนที่เราคุยด้วยเนี่ย เราสามารถเพิ่มเสียงได้ไม๊ เพิ่มตรงไหนอ่ะ
แบบว่าเสียง Ring tone น่ะ ok นะ แต่ว่าเวลาคุยโทรศัพท์กับคนอื่นเนี่ย รู้สึกว่าจะได้ยินเสียงของคนที่เราพูด้วยไม่ค่อยชัดเลย มันเบามาก แต่ว่าทางนั้นเค้าบอกว่าได้ยินเสียงเราชัดมาก
แก้ยังไงดีเนี่ย ใครรู้บอกหน่อยสิ ขอบคุณมาก
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าจะใช้สายเคเบิลต้องใช้ร่วมกับโปรแกรมหรือไดรเวอร์อะไรไม๊
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 15:51  

แบบว่าเราซื้อสายเคเบิลมานะ รุ่น DCU 11 เอาไว้โหลดรูปกับเพลงลงมือถืออ่ะ แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้โปรแกรมหรือว่าไดรเวอร์อะไรด้วยรึป่าว ถึงจะสามารถโหลดได้ รึว่าพอเสียบสายแล้วก็โหลดได้เลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
อ้อรึว่าถ้าใครมีก็ขอหน่อยได้ไม๊เอ่ย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราฝากคนซื้อสายเคเบิลมาให้ แต่เค้าดันซื้อมาผิดรุ่นอ่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:34  

เราอยู่เชียงใหม่ ไปถามหาสายเคเบิล dcu 11ที่เอาไว้ใช้กับ j300 มาหลายร้านแล้ว ไม่มีซักร้านเลย เราเลยฝากคนไปซื้อให้ที่กรุงเทพ เค้าดันซื้อมาผิด ซื้อเป็นรุ่น dcu60 มา มันใช้ไม่ได้ใช่ม๊า แล้วที่เชียงใหม่มีที่ไหนขายรุ่น dcu 11 บ้าง ราคาประมาณเท่าไรเหรอ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยเถอะนะ ด่วนมากกกกกกกกกกก ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณมากค่ะ
nipyee
Year's Star

หัวข้อ : การปรับเสียงให้ได้ยินชัดเจนมากขึ้น ทำดังนี้
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 00:24  

ถ้าเราไม่ค่อยได้ยินจากผู้ที่สนทนาด้วยเนี่ย ทำดังนี้ครับ คุณเห็นจอยสติ๊กมั้ยครับ กดดันไปทางขวามือเรื่อยๆ นะครับ เสียงจะดังขึ้น ๆ เรื่อย จำแก้วหูแทบแตกเลย ลองดูนะครับ เพราะว่าบางทีเครื่องใหม่เค้าตั้งมาแค่กลางๆ แค่นั้น เราต้องปรับเอง ลองดูนะครับ

ส่วนเรื่องสายดาต้าที่ใช้โหลดข้อมูลนั้น ผมเองก็หาอยู่เหมือนกันครับ ผมคิดว่าน่าจะมีแผ่นไดร์เวอร์ด้วยนะครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมใช้ซัมซุงก็ต้องมีแผ่นนี้ด้วยครับ อยู่ๆ ใช้สายเชื่อมต่อจากโทรศัพท์ไปยังคอมพ์ แล้วข้อมูลมันจะไปพักอยู่ที่ไหนละครับ มันต้องมีที่พักข้อมูลด้วยซิ ผมคิดว่าน่าจะเป็นอย่างงั้นนะ (ว่าแต่ว่าคุณซื้อมาเท่าไหร่ครับ ไอ้สายเนี่ย บอกนิดครับ)
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้สายเคเบิลมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:54  

เอาสายที่ซื้อมาผิดรุ่นไปเปลี่ยนแล้วค่ะ Very Happy ดีจังที่ร้านเค้ายังมีสายรุ่น DCU 11 อยู่ นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้ว ฝากพี่ไปซื้อที่กทม. ก็ประมาณร้อยกว่าบาทเนี่ยค่ะ แต่ถ้าซื้อที่เชียงใหม่ประมาณ 350 บาท ไปถามมาทั่วเชียงใหม่แล้ว เจอแค่ที่เดียวที่มีสายรุ่น DCU 11 ขาย คือที่ชั้น 3 กาดสวนแก้ว นอกนั้นมีแต่รุ่น DCU 60
อ้อ...แล้วก็ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำเรื่องเสียงโทรศัพท์ เอาไว้จะลองทำดูค่ะ
ampui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดเกมส์ java ลงมือถือแล้วแต่เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:56  

อยากถามเรื่องการโหลดเกมส์อ่ะค่ะ พอดีเรามีแผ่นเกมส์ java ในนั้นมีเกมส์เป็นร้อย ๆ เลย นามสกุล .jar ไม่ต้องโหลดจากเนทเพราะจะเสียตังค์แล้วก็ยังมีค่า GPRS อีก อันนี้โหลดจากคอมได้เลย ผ่านสายเคเบิล แต่ว่าเราไม่รู้ว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่ไหนในโทรศัพท์ เพราะว่ามันไม่มี folder เกมส์ให้ใส่ มีแต่ธีม ภาพ เสียง วีดีโอ และอื่น ๆ พอเราเอาโหลดเข้าไปในfolder อื่น ๆ แล้วเข้าไปดูในโทรศัพท์มันก็ทำอะไรไม่ได้ ตกลงว่ามันต้องทำไงถึงจะเล่นเกมส์ได้เหรอคะ ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 12:47  

อยากได้ ผู้เขียน:
Rolling Eyes Cool Laughing Twisted Evil Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 13:51  

เดินทั่ว MBK แล้วครับ หาซื้อไม่ได้เลย มีขายที่ไหน ช่วยบอกทีครับ อยากได้มากเลย Very Happy

ลองจับเครื่องดูแล้วถูกใจมาก อยากได้คร้าบบบ ถูกด้วย Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:05  

ผมเดินแถว ฟอร์จูน ก็ไม่มีเหมือนกันครับ เค้าว่าไม่มีของแล้วอะ

สงสัย "อด" แล้วหละครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 01:58  

ผมยังเห็นอยุ่ที่ Blisstel MBK อยู่เลยครับ ยังไปลองจับอยู่เลย

แต่มีแต่ตัวโชว์นะ ของไม่มี อิอิ!! Laughing Very Happy
nipyee
Year's Star

หัวข้อ : ถ้าผมจะขายต่อ มีใครสนใจมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 03:16  

คือผมว่ามันเหมาะสำหรับผู้หญิงมากกว่าผม ครับ ผมซื้อมาได้ไม่ถึง 2 เดือนเลย ประกันก็มีให้ผมขอขายเหมาไปเลยนะครับ 2,000.- บาทถ้วนครับ (แถมหูฟัง 2 ข้าง/กรอบแก้วกันกระแทก) ใครสนใจโทรหาได้ครับ 01-8416512
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ่j300
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 09:33  

เมื่อวานไปดู blisstel ซีคอนมา
1990 ครับ
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 01:58  

เก็บไปยังอ่ะอยากได้อยู่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: