Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1278 / เข้าชม: 1902163
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 23:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่า ถ้าเทียบกับ N73 อันไหนดีกว่ากันอ่าคราบ คือ แบบถามเเบบคนม่ายมีความรุ้จิงๆนะ อยากเทียบให้หน่อยอ่า
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 10:20  

ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้ครับ ที่เอสพลานาด กับศูนย์โมโต 13900 บาท ของแถมมี นาฬากา ข้อมือของ โมโต มาให้ด้วยครับ ไปลองดูแล้ว ชอบครับ เลยถอยเลย ส่วนตัวแล้ว ความเสถียร เหนือกว่า N73 เยอะครับ ไม่มีค้าง ไม่หน่วงครับ ที่สำคัญเอามาฟังเพลงผาน Bluetooth Stereo แล้วนี่เสียงสุดยอดไปเลยล่ะคับ ดีกว่าตอนผมฟังกับ Dopod เยอะเลยล่ะ

ชอบอันไหนไปลองตัวจริงดูก่อนก็ได้ครับ แบบผม ลองตัวจริงแล้วตัดสินใจเอาเลย ตามความคิดผม N73 จะเหนือกว่าก็คงเป็นเรื่อง กล้อง ครับ แต่เสียงนี่ผมฟันธงว่าสู้โมโต ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะผมเคยใช้มาแล้ว ทั้ง N73 และ N73Me ลองตัดสินใจดูนะคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดสวย
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 13:41  

ชอบโมโตเป็นทุนอยู่แล้ว รุ่นนี้ สวยมากจริงๆ
แต่ถ้าเทียบกับ Dopod 818Pro แล้ว ตัวนี้ ขาดอะไรไปบ้างครับ (ไม่นับเรื่อง OSนะ)
กะว่าอีก2-3เดือนถึงจะซื้อ ตอนนี้เก็บตังอยู่
Talive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 09:18  

เสียงเวลาเราคุยโทรศัพท์ชัดเจนดีป่าวอ่า...แบบมันดังไหม
koppe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกือบจะ perfect
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:37  

Talive ผู้เขียน:
เสียงเวลาเราคุยโทรศัพท์ชัดเจนดีป่าวอ่า...แบบมันดังไหม

ถ้ามีไฟแฟลช กับ Edge ด้วยล่ะก็จะPerfectไปเลย
koppe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:42  

ถ้ามีไฟแฟลช กับ Edge ด้วยล่ะก็จะPerfectไปเลย
koppe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:42  

koppe
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 08:44  

ไม่ค่อยมีเลยนะอะ โดยเฉพาะบ้านนอกอย่างเรา และอีกอย่างผมไปถามที่ร้านแล้วอะตั้ง 14900 แน่ะ ประกันร้านด้วย แล้วใครจะโง่ไปซื้อหล่ะอะ สู้ไปซื้อเครื่องศูนย์ไม่ดีกว่าเหรอ
13900 แต่ดันไม่ค่อยมีของ เฮ้อ......!!!!!!!!!!!!!!!
256485
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : """
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 12:32  

ผมไปซื้อ แผ่นกันรอย กับซิ,โคนของมือถือรุ่น E6 แล้วนะครับมีขายที่เซนทรัล ลาดพร้าวชั้น2
ตรงข้ามทรูช็อป ชื่อร้าน HO-ON อะครับ ร้านนี้มีขายทั้ง ซิลิโคนกับแผ่นกันรอยเลยครับ ยำของรุ่น E6 เลยอะครับ ไม่ได้เอา รุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นมาแปะให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: """
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 15:39  

..
...
.

.ถามด้วยคน...ระหว่างโนเกีย..กับโมโตอันไหนดังกว่าอ่ะครับ
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 20:37  

เราถอดการ์ดออกมาเพื่อเอารูปลงคอมอะ พอใส่กลับเข้าไปในเครื่องอะ เครื่องมานค้างอะ กดอารายม่ายด้ายเรยอะ แต่พอเอาการ์ดออกเครื่องมานก็ใช้งานได้เหมือนเดิมอะ อยากรุอะว่ามานเป็นเพราะอารายอะเครื่องเราเสีย รึว่าการ์ดมานเสียกันแน่อะ ครายรุช่วยตอบทีน่ะค่ะ
ขอบคุนค่ะ
JayJoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาธุ
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 22:49  

ภาวนาให้มี E6i สีขาวมาพร้อม Edge และแฟลช

ตกลงว่ามันสั่นในตัว ไม่ได้สั่นด้วยลำโพงเหมือนE680i ใช่ไหมครับ

ถ้าแบบE680i นี่แบบว่าไม่รู้สึกอารายเลย
So.whaT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 22:56  

............. ผู้เขียน:
เราถอดการ์ดออกมาเพื่อเอารูปลงคอมอะ พอใส่กลับเข้าไปในเครื่องอะ เครื่องมานค้างอะ กดอารายม่ายด้ายเรยอะ แต่พอเอาการ์ดออกเครื่องมานก็ใช้งานได้เหมือนเดิมอะ อยากรุอะว่ามานเป็นเพราะอารายอะเครื่องเราเสีย รึว่าการ์ดมานเสียกันแน่อะ ครายรุช่วยตอบทีน่ะค่ะ
ขอบคุนค่ะ

ตอนถอดการ์ด กด safty remove รึเปล่าอะ? แล้วก้เอารูปลงคอมเนี้ย ฟอร์แมทการ์ดรึเปล่า
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 23:27  

ตอนถอดการ์ด กด safty remove รึเปล่าอะ? แล้วก้เอารูปลงคอมเนี้ย ฟอร์แมทการ์ดรึเปล่า

เรากดกด safty remove น่ะ เราม่ายด้ายฟอร์แมทอะ (เอาลงเหมือนที่เอารูปจากการ์ดกล้องลงคอมอะ)
แร้วมานเปงไปได้ไหมอะว่าการ์ดเสียอะ (แร้วการ์ดนี่ติดไวรัสได้ป่าวอะ)[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยย
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 00:05  

ราคาปัจจุบันเท่าไหร่ อะ
มารวม ข้อดี ข้อเสียตัวนี้ให้หน่อยสิ เอาแบบในกระทู้เดวกันเลยอะ จะได้ไว้ให้คนอยากนรู้มาอ่าน
แล้วถ้าเทียบกะมือถืออื่นๆราคาพอๆกานอะ เช่น n73Me Lgshine sumsung D9000I ประมาณนี้อะ

ขอบคุณค้าบ
espada01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dD
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 00:10  

คุยเสียงดังดี
สั่นรู้สึกจะในตัว
แล้วก็ สาธุ อย่ามี E6i เลย เสียดายเงิน ของเปงอัพเกรด แทนละกัน
อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 14:35  

เสียงคุยดัง ชัดเจนดีครับ เสียงลำโพงผมว่าก็ดังใสดีนะครับ จิงๆผมชอบโมโต ตั้งแต่ลำโพงของ E398 แล้วคับ เพราะจิงๆ การใช้งานเสถียรดีมากครับ ไม่เคยค้าง ไม่เคยดับ ตอนนี้ใช้งานก็ดีเยี่ยมทุกอย่างนะครับ ยิ่งฟังเพลงผ่าน BT Stereo ไม่ต้องพูดถึงครับ สุดยอดโดยแท้

ข้อเสียที่เจอ 1 อย่างคือ เรื่อง แบตครับ คือแถบแบตที่เป็น % จะลดเป็นช่วงๆ ทำให้บางทีดูลำบาก ไม่ได้ลดทีละ 1 % เหมือนกับ PDA ครับ เช่นใช้ๆอยู่ยังขึ้น 100 เปอร์ อยู่ๆใช้ไปพอบดจะลด ก็ไป 50 เปอร์เซ็นเลยทีเดียว *-* ก็มีเท่านี้ล่ะคับ ที่ผมเจอในเบื้องต้น อยากให้แถบมันละเอียดกว่านี้หน่อยก็ดี

ปล.ผมสอบถามภายในแล้ว เค้ายืนยันว่า รุ่น E6 นี้ไม่มีทำออกมาเป็นรุ่น E6i แล้วนะครับ ^_^ หายห่วง Wink
lilac aeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบเรื่อง CARD
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 18:19  

เคยใช้รุ่น A780 เป็น LINUX เหมือนกัน แรก ๆ ก็มีปัญหาเรื่องก่อน

แต่พอ FORMAT CARD ปัญหาก็หายค่ะ

บางที CARD ที่ได้มายังไม่ได้ FORMAT

พอ FORMAT ผ่าน COM (ต้องผ่าน COM เท่านั้นนะค่ะ) COM จะทำการ SET CARD ให้
ต่อจากนั้นก็ใช้ไม่มีปัญหาอีกเลยค่ะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 12:52  

เจอข้อเสียอีกข้อละครับ เวลาดูคลิบแล้ว ให้เสียงออกทางหูฟัง Bluetooth Stereo แล้ว เสียงกับภาพจะไม่ตรงกันคับ *-* แต่ถ้าดูปกติไม่ได้ผ่านหู Bluetooth ไม่ Delay ครับ ส่วนต่อผ่านหายหูฟังธรรมดาที่แถมมายังไม่ได้ลองคับ แต่คิดว่าไม่น่าเป็นคับ Wink
GiFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:26  

Yarisz ผู้เขียน:
เจอข้อเสียอีกข้อละครับ เวลาดูคลิบแล้ว ให้เสียงออกทางหูฟัง Bluetooth Stereo แล้ว เสียงกับภาพจะไม่ตรงกันคับ *-* แต่ถ้าดูปกติไม่ได้ผ่านหู Bluetooth ไม่ Delay ครับ ส่วนต่อผ่านหายหูฟังธรรมดาที่แถมมายังไม่ได้ลองคับ แต่คิดว่าไม่น่าเป็นคับ Wink

ผ่านหูฟังธรรมดาไม่ดีเลย์ครับผม
overwarm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:37  

ไปซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ
เข้า MV แล้วก็ Full Music เครื่อง Hang(รอนานมาก)พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็แป๊บเดียวนะ
แต่พอออกเมนูแล้วเข้ามาใหม่ Hang อีกแล้ว ทามไงดีอ่ะ[/quote]

สรุปได้แล้วครับเจ้าหน้าที่บอกว่าเครื่องปกติแต่ memคาดว่าเมมเสีย...ก็เลย format ให้พร้อง คอนเทคน้องลิเดียหายหมดเสียดายอ่ะ
พอกลับมาเล่นไปเล่นมา mem ก็เป็นปัญหาอีกก็สรุปเลยว่าเสีย...เลยโมโห..ไปซื้อ mem 1G มาซะเลยประชดซะ แล้วก็โทรแจ้ง Moto บอกจะเคมให้แล้วจะโทรกลับมานี้ปาไป2อาทิตย์แล้วเงียบเป็นเป่าสากครับพี่น้องมือไม่ดีจริงๆ
มีอีกเครื่องที่ต้องปรับปรุงครับ
mail POP3 ส่งออกไม่สามารถ Encode ภาษาไทยได้คือผู้รับไม่สามารเห็นภาษาไทยนะครับ
แต่เรื่องรับmail Ok
โทรแจ้ง 0 บอกผมก็ไม่รู้เหมือนกันรอก่อนนะครับเดี๋ยวขอลองดูก่อน
ผมเลยงง...งงกับมันจริงๆ
อีกอย่างที่เจอนะ ถ่าย VDO นานๆประ 10-15 นาที เครื่อง พอกดเสร็จ ก็ แฮ็งเลย 5555
ที่เจอก็มีเท่านี้เหละครับ
1. MEM
2. E-mail POP3
3. VDO
GiFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:37  

ผมเพิ่งถอยมาใช้ครับผม ชอบมากๆ ครับผม แต่ติดอย่างเดียว รูปที่ถ่ายออกมา ผมยังปลื้ม Sagem MyX8 มากกว่าครับ นอกนั้นรุ่นนี้สุดยอดครับผม เรื่อยงเสียงก็โอเคนะครับ ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไร ขนาดฟังกับหูฟังธรรมดาที่แถมมาก็ยังโอเคครับผม ใครที่คิดว่าจะเล่นรุ่นนี้ผมว่า โอเคนะครับ โมโตเล่นไม่ยากอย่างที่คิดครับผม
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:11  

อยากทราบว่า
เราสามารถใช้E6ต่อกับคอมเป็นเหมือน Handy Drive ได้เลย รึเปล่าครับ
แล้วก็สามารถประชุมสายได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ
FCFC
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : vbvb
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:34  

ผมว่าน่าจะ ต่อได้เลยคับ ส่วนประชุมสายไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ได้ซื้อ 55
ปลายเดือนนี้คงซื้อล่ะ เพราะเคยใช้e680i ชอบมากแต่ นานๆไปหนักกะเป๋ากางเกงเพราะต้องทำงานออฟฟิส แต่ E6ดู เล็กก่า แบนก่า ทรงหรู ไม่ต้องคิดเลยคับ แต่รอเงินเดือนก่อน อิอิ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 09:55  

ขอบคุณครับ
เดียวผมจะไปซื้อวันนี้แล้วละครับ
เดียวเย็นนี้ก็จะได้รู้ - -*
black&white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 21:00  

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ แล้วก็เจอปัญหาคือ: เวลาผมเสียบสายUSBเข้าคอมแล้วมันเอารูปลงคอมได้เฉพาะนามสกุลไฟล์jpegหรือJPGอ่ะครับ แต่ไฟล์bmpมันเอาลงมือถือไม่ได้อ่ะครับ ทำยังไงถึงจะลงได้อ่ะครับ หรือมีวิธีแปลงไฟล์มั้ยครับ
j-o-d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 22:31  

เสียงดีสู้ N-GAGE ได้ป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 08:14  

j-o-d ผู้เขียน:

แล้ว N-GAGE เสียงสู้ N70 และ N73 ได้อะป่าว?หล่ะถ้าเสียงสู้ไม่ได้ก็ไม่ต้องมาคุยเพราะว่า E6 เสียงดีกว่า ทั้งสองรุ่นนี้อะคับพี่น้อง
j-o-d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 08:21  

Surprised ขอบคุณคำตอบครับ เป็นอีกทางเลือกครับ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 13:29  

black&white ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ แล้วก็เจอปัญหาคือ: เวลาผมเสียบสายUSBเข้าคอมแล้วมันเอารูปลงคอมได้เฉพาะนามสกุลไฟล์jpegหรือJPGอ่ะครับ แต่ไฟล์bmpมันเอาลงมือถือไม่ได้อ่ะครับ ทำยังไงถึงจะลงได้อ่ะครับ หรือมีวิธีแปลงไฟล์มั้ยครับ

มีวิธีแปลงไฟล์ให้เป็นนามสกุลต่างได้ตั้งหลายวิธีอะ ผมจะบอกและยกตัวอย่างโปรแกรมนะคับส่วนวิธีการทำลองไปศึกษาเอง (มั่วเอาก็ได้ไม่ยาก) โปรแกรมเช่น ACD See,Photoshop ฯลฯ ง่ายนิดเดียวคับไม่ใช่ปัญหา
่นก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++--
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 14:54  

ใครซื้อมาแล้วบ้างอยากทราบว่าดีไหม..เทียบกับ nokia ตัวไหนได้บ้าง
่นก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2007 14:55  

ใครซื้อมาแล้วบ้างอยากทราบว่าดีไหม..เทียบกับ nokia ตัวไหนได้บ้าง
่kkkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2007 14:56  

่kkkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2007 14:56  

jame22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 13:34  

ชอบครับซื้อมาแล้ว ถูกใจครับชอบกว่า Nokia เพราะใช้งานดีครับ

มีติดปัญหานิดหน่อยใครทราบมั่งครับว่า

ทำไมเราสามารถสร้าง Group (ประเภท) ต่างๆ เช่น เพื่อน, ครอบครัว เป็นต้น ได้สูงสุด แค่ 6 group เองครับ

พอต้องการมากกว่านี้กดปุ่มเพิ่มมัน จะเป็นสีเทา

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:00  

อยากถามว่ารุ่นนี้มันมี Dictionary หรือเปล่าครับ และถ้าไม่มีสามารถลงเพิ่มได้มั้ย
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:52  

nokia ไม่อยู่ในสายตาผมซักนิด

เอาเป็นว่าโมโตดีไซน์ ดีกว่าแบบคนละชั้น
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:55  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้มันมี Dictionary หรือเปล่าครับ และถ้าไม่มีสามารถลงเพิ่มได้มั้ย

ไม่มีในตัวเครื่อง แต่สามารถลงได้ครับ

ถ้าซื้อที่ศูนย์ moto เข้าจะลงให้เลยครับ

ที่เวป linux ก็มีให้ดาว์นโหลดครับ
MONKII3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 18:29  

รุ่นนี้ อ่านไทย ได้มั้ยอ่ะคับ

พอดียังตกลงไม่ได้ ว่าจาเอารุ่นไหนดี

ระหว่าง 5700 กะ E6 อ่ะคับ

ส่วนตัวชอบ E6 นะคับ แต่ก้ 2 จิต 2 ใจอ่ะ

ก้ ยังมีหลายๆคำถามที่อยากรู้ เผื่อตัดสินใจแล้ว

จาได้คุ้มค่า เพราะตอนนี้ N-gage ผมเริ่ม จาลาโลกแล้ว

เลยมองหารุ่นใหม่ๆ มาแทนที่

แล้ว MOTO รุ่นนี้ อ่านไฟล์ภาพได้ทุกขนาดเลยรึป่าว

เพราะต้องเก็บเงินซื้อเอง ยังเด็กอยุ่

ก้ เลยมาถามพวกพี่ๆ ก่อนว่า จาจบที่ยังไง

ขอบคุณคับๆ
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : ถึงเวลาตัด(สิน)ใจ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 20:31  

ตอนนี้ใช้w800iอยู่แต่อยากเปลี่ยนแล้ว เพราะ ชอบเล่นเนต เล็งรุ่นนี้ไว่เพราะจอใหญ่ดีจอสัมผัสด้วย แต่ ไม่มี edge ซะนี่ เสียดายหง่ะ มันจะมีให้อัพะเกรดหง่ะ เพราะชอบรุ่นนี้มากเลย ฮือๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:01  

jame22 ผู้เขียน:
ชอบครับซื้อมาแล้ว ถูกใจครับชอบกว่า Nokia เพราะใช้งานดีครับ

มีติดปัญหานิดหน่อยใครทราบมั่งครับว่า

ทำไมเราสามารถสร้าง Group (ประเภท) ต่างๆ เช่น เพื่อน, ครอบครัว เป็นต้น ได้สูงสุด แค่ 6 group เองครับ

พอต้องการมากกว่านี้กดปุ่มเพิ่มมัน จะเป็นสีเทา

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ

เป็นข้อจำกัดข้อรุ่นนี้ครับ ที่สามารถสร้าง group ได้สูงสุดแค่ 6 group น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:09  

MONKII3 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ อ่านไทย ได้มั้ยอ่ะคับ

พอดียังตกลงไม่ได้ ว่าจาเอารุ่นไหนดี

ระหว่าง 5700 กะ E6 อ่ะคับ

ส่วนตัวชอบ E6 นะคับ แต่ก้ 2 จิต 2 ใจอ่ะ

ก้ ยังมีหลายๆคำถามที่อยากรู้ เผื่อตัดสินใจแล้ว

จาได้คุ้มค่า เพราะตอนนี้ N-gage ผมเริ่ม จาลาโลกแล้ว

เลยมองหารุ่นใหม่ๆ มาแทนที่

แล้ว MOTO รุ่นนี้ อ่านไฟล์ภาพได้ทุกขนาดเลยรึป่าว

เพราะต้องเก็บเงินซื้อเอง ยังเด็กอยุ่

ก้ เลยมาถามพวกพี่ๆ ก่อนว่า จาจบที่ยังไง

ขอบคุณคับๆ

ตอนแรกผมก็เลือกระหว่าง 2 รุ่นนี้เหมือนกัน สุดท้ายก็ไปจบที่ E6 เพราะเบื่อดีไซน์โนเกียน่ะครับ (แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละท่านนะครับ) หลังจากซื้อมาใช้แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ใช้งานได้ดี ดีไซน์สวยงาม สามารถลง theme เพิ่มเติมได้ด้วย ตอนนี้ผมลง theme iPhone สวยสุดๆ เลยครับ ส่วนเสียงก็ถ้าฟังผ่านลำโพงก็ดีพอใช้เพราะมันไม่เป็นสเตริโอ แต่ถ้าฟังหูฟังละก็สุดยอดเลยครับผม ส่วนตัวแล้วส่วนใหญ่จะฟังผ่านหูฟังน่ะครับ เสียงดังละใจแน่นอนครับ อืม..อะไรอีกละ แต่อาจจะหาโปรแกรมลงยากสักหน่อยแต่ก็พอหาได้ครับที่เป็นจาวาน่ะครับ ก็แล้วแต่การตัดสินใจน่ะของคุณน่ะครับ (แนะนำว่าไปลองตัวจริงเลยดีกว่าครับ ชอบอันไหนก็ซื้ออันนั้นครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:14  

sotun ผู้เขียน:
แล้วจะมีโปรแกรม รองรับในการใช้งานเยอะขนาดไหนเหรอครับ อยากทราบ โปแกรมต่างๆ ที่รองรับน่ะครับ ว่าจะขนาดไหน สำหรับตัวนี้

โปรแกรมอาจจะน้อยถ้าเทียบกับมือถือที่เป็นซิมเบี้ยนน่ะครับ แต่ที่ให้มาให้เครื่องก็พอเพียงต่อความต้องการพื้นฐานแล้วครับ แต่ที่ผมลงโปรแกรมใน E6 แล้วมี
1. Theme iPhone (MPKG, LinLoader ต้องลง 2 ตัวนี้ก่อนนะครับถึงจะลง theme ได้)
2. Quick note เอาไว้ขีดเขียน แล้ว save เป็นลายมือเราเลยครับ
3. Moto Dic ใช้งานง่ายดีครับ
4. LekLekDic มีศัพท์เยอะมาก
5. Java game ไปอีก 2 เกมส์แล้วครับ

เท่าที่ใช้มาก็พอใจมากๆ แล้วครับ
E6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถึงเวลาตัด(สิน)ใจ
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 03:49  

aoy0007 ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้w800iอยู่แต่อยากเปลี่ยนแล้ว เพราะ ชอบเล่นเนต เล็งรุ่นนี้ไว่เพราะจอใหญ่ดีจอสัมผัสด้วย แต่ ไม่มี edge ซะนี่ เสียดายหง่ะ มันจะมีให้อัพะเกรดหง่ะ เพราะชอบรุ่นนี้มากเลย ฮือๆๆ

รู้สึกว่า เค้าจะมีวิธีทำให้มี edge ได้แล้วนะ
Joofer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 22:24  

ใช้ e6 มาหกวัน เจอปัญหา การแสดงผลกลางแดด ทำได้ไม่ดี ครับ
ยิ่งผมทำงานกลางแจ้ง ด้วย แย่ เลย เป็น กรรมกร นะครับ
ไม่ทราบว่ามี ใครสนเครื่องมือสอง สถาพ เทพ ราคา คุยกันได้ บ้างครับ
joofer@rocketmail.com ครับ
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 08:14  

Joofer ผู้เขียน:
ใช้ e6 มาหกวัน เจอปัญหา การแสดงผลกลางแดด ทำได้ไม่ดี ครับ
ยิ่งผมทำงานกลางแจ้ง ด้วย แย่ เลย เป็น กรรมกร นะครับ
ไม่ทราบว่ามี ใครสนเครื่องมือสอง สถาพ เทพ ราคา คุยกันได้ บ้างครับ
joofer@rocketmail.com ครับ

ซื้อมือถือก็หัดอ่านคู่มือนะครับ

รุ่นนี้ได้แก้จุดนี้โดยการกดปุ่มโทรออกค้างไว่ซัก 2 วิ

หน้าจะจะปรับเป็นสว่างสุด ครับ ให้เป็นเหมือนเดิมก็กดโทรออกค้างอย่างเก่า
Arthits
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 09:50  

สอบถามผู้ที่ใช้งาน E6 มาแล้วนิดนึงครับ เวลาเราเปิด Bluetooth แล้วทำไมเครื่องอื่นมองไม่เห็นเครื่องเรา ต้องเลือกคำสั้ง"คนหาได้" เครื่องอื่นถึงจะมองเห็นเครื่องเรา แต่มีเวลาแค่ 3 นาทีเอง เราสามารถตังให้เครื่องอื่นมองเห็นเครื่องเราตลอดเวลาที่เราเปิด Bluetooth ได้รึป่าวครับ
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถึงเวลาตัด(สิน)ใจ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 12:41  

E6 ผู้เขียน:

รู้สึกว่า เค้าจะมีวิธีทำให้มี edge ได้แล้วนะ

ทำยังงัย คะ ยุ่งยากมากมั้ย เพราะตอนนี้เก็บข้อมูลหลายตัวมากๆ แต่ชอบ บอดี้ คุณ 6 มากๆเลย เพราะจุดประสงค์หลักของการเปลี่ยนมือถือคือจะเอาไว้เล่นเนตโดยเฉพาะเลยค่ะ เพราะว่าทำงานเค้านเตอร์หน้าจอการเงิน มันเล่นเนต ไม่ได้ จะเอาไว้แชทกะเพื่อนระหว่างรอลูกค้าอ่ะค่ะ อยู่ภูเก็ต ค่ะ มีแต่ เอจ นี่ละมั้ง ที่พอได้เล่นเนตกะเค้าหง่ะ เศร้า (เล็งไว้หลายรุ่นมากๆเลยตอนนี้) จะรอดู 6120 ด้วย แต่กว่าจะเข้าอีกนานหง่ะ กลัวจะถอย อย่างอื่นมาก่อน หง่ะ ตกลงมันอัพเกรดได้ใช่มั้ยๆๆๆๆ
บีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 02:36  

ขอถามคนที่ใช้หน่อยครับ ว่าลีนุ๊ค มีโปรแกรมดูหนังไม๊ครับ ถ้าดูพวกavi(divx,xvid) ได้นี่น่าสนมั่กๆ โปรแกรมลีนุ๊คมีแผ่นขายมั้ยครับ หรือต้องหาโหลดเอาอย่างเดียว
<SIEG>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 19:16  

Arhtits ผู้เขียน:
สอบถามผู้ที่ใช้งาน E6 มาแล้วนิดนึงครับ เวลาเราเปิด Bluetooth แล้วทำไมเครื่องอื่นมองไม่เห็นเครื่องเรา ต้องเลือกคำสั้ง"คนหาได้" เครื่องอื่นถึงจะมองเห็นเครื่องเรา แต่มีเวลาแค่ 3 นาทีเอง เราสามารถตังให้เครื่องอื่นมองเห็นเครื่องเราตลอดเวลาที่เราเปิด Bluetooth ได้รึป่าวครับ

ไม่เคยใช้อ่า แต่เดาเอานะว่าเป็นเพราะไปตั้งค่าว่า ให้ซ่อนเครื่องขณะเปิดBTป่าว ลองไปหาดูในพวกตั้งค่าBTนะครับ (ช่วยได้เท่านี้อาน้า เพราะว่าตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยใช้โมโต้โมโตเลย)
jc-noon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 23:35  

แล้วเรื่องของ Theme ใน e6 นี่ถ้าอยากได้จะหาโหลดที่ไหนอ่ะคะ Confused แล้วถ้า Theme ทำเองจะทำได้รึป่าว? .........ปัญหาจะเยอะมากไม๊คะ Crying or Very sad แต่ที่รู้ๆชอบมากเรยค่ะ Embarassed
wishedauan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ohhhhh
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 11:43  

อยากได้จังครับ งานมือถือที่ Central World มันมีขายรึป่าวคับ

ถ้ามีขายมันลดป๊ีคับ

อยากได้มากเลย สวยจาง
E6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2007 22:16  

E6 ผู้เขียน:

ทำยังงัย คะ ยุ่งยากมากมั้ย เพราะตอนนี้เก็บข้อมูลหลายตัวมากๆ แต่ชอบ บอดี้ คุณ 6 มากๆเลย เพราะจุดประสงค์หลักของการเปลี่ยนมือถือคือจะเอาไว้เล่นเนตโดยเฉพาะเลยค่ะ เพราะว่าทำงานเค้านเตอร์หน้าจอการเงิน มันเล่นเนต ไม่ได้ จะเอาไว้แชทกะเพื่อนระหว่างรอลูกค้าอ่ะค่ะ อยู่ภูเก็ต ค่ะ มีแต่ เอจ นี่ละมั้ง ที่พอได้เล่นเนตกะเค้าหง่ะ เศร้า (เล็งไว้หลายรุ่นมากๆเลยตอนนี้) จะรอดู 6120 ด้วย แต่กว่าจะเข้าอีกนานหง่ะ กลัวจะถอย อย่างอื่นมาก่อน หง่ะ ตกลงมันอัพเกรดได้ใช่มั้ยๆๆๆๆ

ลองดูเว็บนี้ดูนะ มีสอนวิธีทำให้ E6 ใช้งาน EDGE ได้
http://www.thailinuxpda.com/e107/e107_plugins/forum/forum_viewtopic.php?14659
FCFC
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 00:01  

E 6 ทำเวปแคม ยังไงคับ
อ๋องครับ!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีเซตเวปแคท
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 01:15  

FCFC ผู้เขียน:
E 6 ทำเวปแคม ยังไงคับ

Setting =>USB Mode => Webcam
ToR-E6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อE6 มาได้2วัน เครื่อง restart เอง ครับ เป็นเพราะอะไร ครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 22:07  

ซื้อE6 มาได้2วัน เครื่อง restart เอง ครับ เป็นเพราะอะไร ครับ

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

****แล้ววันนี้ผมเอาไปอัพเกรดSoftware ที่พารากอนมาครับ
พออัพมาได้ 1ชม. ก็ restart เองอีกแล้ว อะครับ

อย่างนี้ผมเอาไปเครมเปลี่ยนเตรื่องใหม่ได้เลย ไหม ครับ

ขอบคุณครับ
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : ถามคุณต่อ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 23:34  

upgrade ทำอะไรได้ดีขึ้นคับ เครื่องผม ไม่เกิน เจ็ดวัน เครมได้อ่ะคับ
แล้วถ้าเราเลือก USB เป็น webcam ก้อ ใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ใช่ไหมคับ เพราะมันให้เลือกอันไดอันหนี่ง
Arthits
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 19:54  

<SIEG> ผู้เขียน:

ไม่เคยใช้อ่า แต่เดาเอานะว่าเป็นเพราะไปตั้งค่าว่า ให้ซ่อนเครื่องขณะเปิดBTป่าว ลองไปหาดูในพวกตั้งค่าBTนะครับ (ช่วยได้เท่านี้อาน้า เพราะว่าตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยใช้โมโต้โมโตเลย)

มันไม่มีที่ให้ตังค่าอ่ะครับ ใครรู้ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 02:23  

แล้ว N-GAGE เสียงสู้ N70 และ N73 ได้อะป่าว?หล่ะถ้าเสียงสู้ไม่ได้ก็ไม่ต้องมาคุยเพราะว่า E6 เสียงดีกว่า ทั้งสองรุ่นนี้อะคับพี่น้อง
sh

ผมลองไปฟังดูที่ shop moto the mall งามวงวาน ผมว่าเสียงผ่านลำโพงเบามาก คือถ้านั่งรถเมล์ไม่ได้ยินแน่ครับ

ในส่วนของเสียงผ่านหูฟังที่แถมมาให้ ปรากฎว่าเบาเหมือนกัน ปรับสุดแล้ว

คุณภาพเสียงผ่านหูฟังนั้น ผมว่าสู้ 5700 ไม่ได้เลย ยิ่ง se ไม่ต้องเทียบ เสียงออกใสๆ ไม่มีเบสเลย ปรับเปนbass boost แล้วนะครับ ผมยังแปลกใจ รุ่นนี้ทำออกมาตระกูล roker ซึ่งเน้นเสียงเปนหลัก แต่ทำไมเสียงสู้คู่แข่งไม่ได้เลย เสียงเหมือนพวก i mobile ขนาด ตัวเก่ากึก 3300 ของผมยังดีก่าตั้งเยอะ

ส่วนหูฟัง bt ที่ต้องซื้อแยก ไม่ได้ลองครับ แต่พนักงานบอกว่าเสียงดีกว่าหูที่แถมเยอะ
แต่ผมเองก็ไม่มั่นใจเพราะขนาดหูฟังที่ให้มาเสียงยังเบา และใสขนาดนี้ หู bt คงดีขึ้นไม่มาก

ส่วนตัวแล้วผมเสียดาย เพราะราคาขนาดนี้กับ ดีไซ และ ฟังชันที่ทำมาได้ดีเยี่ยม แต่กลับมาเสียที่คุณภาพเสียงเสียนี่ ทั้งๆที่ตัวนี้เน้นฟังเพลงแท้ๆ ใครมีความเห็นเรื่องเสียงก็ช่วยกัน
วิจารณ์นะ

เฮ้อออออ เสียดายจิงๆ กะจะซื้ออยู่แล้ว
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 09:53  

ตอบคุณข้างบน

เครื่องคงไม่สมบูรณ์มั้งคับ

ผมค้านคุณทุกประการที่กล่าวมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 09:55  

เสียงเบาหรอ ? เราว่าไม่นะ นั่งรถเมล์ทุกวัน รถร้อนด้วย ได้ยินนะ
พะเหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:30  

มันไม่มีที่ให้ตังค่าอ่ะครับ ใครรู้ช่วยตอบที
เป็นปกติคับเพราะโมโตจะต้องกดไห้โชว์บลูทูธก่อนจึงจะรับมา หรือเครื่องอื่นหาได้ ทั้งนี้เพราะเค้าป้องกันสแปม ไวรัส หรืออะไรที่ไม่พึงประสงค์กับเจ้าของเครื่อง ถ้าต้องการเชื่อมต่อส่งไฟล์แค่เครื่องกะอีกเครื่อง แนะนำให้จับคู่ไว้ครับ ส่ง-รับได้ตลอดเวลา ปล. แบบนี้ก็ทำไห้ประหยัดแบตด้วยนะ ดีออก
Arthits
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:38  

พะเหกด ผู้เขียน:

เป็นปกติคับเพราะโมโตจะต้องกดไห้โชว์บลูทูธก่อนจึงจะรับมา หรือเครื่องอื่นหาได้ ทั้งนี้เพราะเค้าป้องกันสแปม ไวรัส หรืออะไรที่ไม่พึงประสงค์กับเจ้าของเครื่อง ถ้าต้องการเชื่อมต่อส่งไฟล์แค่เครื่องกะอีกเครื่อง แนะนำให้จับคู่ไว้ครับ ส่ง-รับได้ตลอดเวลา ปล. แบบนี้ก็ทำไห้ประหยัดแบตด้วยนะ ดีออก

เหรอครับ ไม่รู้มาก่อนเลยนะเนี่ย พอดีเพิ่งใช้โมโตเป็นครั้งแรกอ่า...
Arthits
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:45  

ใครรู้มั่งครับ ว่าศูนย์โมโตใน กทม. มีอยู่ที่ไหนกันบ้างอ่ะ พอดีเครื่องผมมีปัญหานิดหน่อย เกิดจากความอยากลองของผมเองแหละ ไม่เกี่ยวกับเครื่องหรอก อาการมันก็คือ Restart ตลอดเวลาเลย ไม่รู้ว่าสามารถแก้ได้รึป่าวครับ เนี่ยโทรไม่ได้เลย...ง่าๆๆๆ
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 21:17  

ส่งที่0 โมโต สยามพารากอน ได้ครับ
Arthits
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:29  

akenos ผู้เขียน:
ส่งที่0 โมโต สยามพารากอน ได้ครับ

ขอบคุณคับ ขอให้ได้จิงๆเหอะนะ ใช้งานยังไม่คุ้มเลย
CoZnuH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 00:18  

ตอนนี้ Moto E6 มีขายที่ไหนมั่งอะคับ เดอะมอล์บางปิมียู่รึป่าว แล้วก้ Espanard มีป่ะ อยากรู้อะ จะดั้ยปัยถอยมา แล้วเห้นบอกที่Espanardแถวนาฬิกาด้วยหรอ แล้วของแถมที่มากับเครื่องอะมีอะไรบ้างหรอคับ โทดทีที่ถามเยอะ พอดีอยากรู้ข้อมูลอะคับ จะดั้ยซื้อถูก ฝากทีคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 00:38  

sh

ผมลองไปฟังดูที่ shop moto the mall งามวงวาน ผมว่าเสียงผ่านลำโพงเบามาก คือถ้านั่งรถเมล์ไม่ได้ยินแน่ครับ

ในส่วนของเสียงผ่านหูฟังที่แถมมาให้ ปรากฎว่าเบาเหมือนกัน ปรับสุดแล้ว

คุณภาพเสียงผ่านหูฟังนั้น ผมว่าสู้ 5700 ไม่ได้เลย ยิ่ง se ไม่ต้องเทียบ เสียงออกใสๆ ไม่มีเบสเลย ปรับเปนbass boost แล้วนะครับ ผมยังแปลกใจ รุ่นนี้ทำออกมาตระกูล roker ซึ่งเน้นเสียงเปนหลัก แต่ทำไมเสียงสู้คู่แข่งไม่ได้เลย เสียงเหมือนพวก i mobile ขนาด ตัวเก่ากึก 3300 ของผมยังดีก่าตั้งเยอะ

ส่วนหูฟัง bt ที่ต้องซื้อแยก ไม่ได้ลองครับ แต่พนักงานบอกว่าเสียงดีกว่าหูที่แถมเยอะ
แต่ผมเองก็ไม่มั่นใจเพราะขนาดหูฟังที่ให้มาเสียงยังเบา และใสขนาดนี้ หู bt คงดีขึ้นไม่มาก

ส่วนตัวแล้วผมเสียดาย เพราะราคาขนาดนี้กับ ดีไซ และ ฟังชันที่ทำมาได้ดีเยี่ยม แต่กลับมาเสียที่คุณภาพเสียงเสียนี่ ทั้งๆที่ตัวนี้เน้นฟังเพลงแท้ๆ ใครมีความเห็นเรื่องเสียงก็ช่วยกัน
วิจารณ์นะ

เฮ้อออออ เสียดายจิงๆ กะจะซื้ออยู่แล้ว

เถียงตายเลยครับ เสียงที่ออกมาจากลำโพงตัวเดียวดังมากมายครับ เสียงที่ฟังผ่านหูฟังที่แถมมากับเครื่องชัดเจนดีมากครับ ดังพอสมควร(เพราะผมไม่ฟังดังอยู่แล้ว)

เสียงที่ฟังผ่าน บลูทูธของ blutrek st1 เสียงดีมากครับ ดังชัดเจน แต่เสียงเบสไม่แน่นเท่าไหร่ เหอๆๆ ถ้าหูฟังตัวอื่นน่าจาดีกว่านี้ ถ้าถามเรื่องฟังเพลงแล้ว เยี่ยมครับขอบอก
akenos
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือถือ
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 14:10  

CoZnuH ผู้เขียน:
ตอนนี้ Moto E6 มีขายที่ไหนมั่งอะคับ เดอะมอล์บางปิมียู่รึป่าว แล้วก้ Espanard มีป่ะ อยากรู้อะ จะดั้ยปัยถอยมา แล้วเห้นบอกที่Espanardแถวนาฬิกาด้วยหรอ แล้วของแถมที่มากับเครื่องอะมีอะไรบ้างหรอคับ โทดทีที่ถามเยอะ พอดีอยากรู้ข้อมูลอะคับ จะดั้ยซื้อถูก ฝากทีคับผม

ผมถอยมาจาก0 Moto ชั้น3 The Esplanade มีเครื่องเป็นๆให้จิ้มเล่นก่อนตัดสินใจ ผมเล่นอยู่เกือบชั่วโมง อิอิ แล้วก็ถอยมาเลย ราคา13900.- ได้นาฬิกาโมโตมาด้วย 1เรือน สวยดีครับ
ในกล่องจะมี เครื่อง แบต สายชาร์จ ปากกา 1ด้าม หูฟังสเตอริโอ สายดาต้า ซีดี คู่มือ เมมSD Kington 512เมก+เพลงของลิเดีย คูปองแลกซื้อหูฟังบลูธูท และใครที่ใช้จีเอสเอ็มหรือ1-2-คอล จะได้รับค่าโทร 300.-
กันรอยตรงรุ่น ซิลิโคน ของเจ้าคุณ6 มีขายแล้วนะจ๊ะ (ผมใช้แต่ของ capdase อะชอบ)
ผมซื้อปากกาสำรองมาอีกด้าม ไม่อยากดึงปากกาเข้า-ออกบ่อยๆ (ดึงออกยากไปนิด) ขอก็อปนะ
love_mobile
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 15:23  

สามารถแก้ไขพวก file เอกสาร word, excel ได้หรือไม่ครับ
kimna
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 19:56  

ช่วยผมตอบหน่อยน่ะครับ ผมกำลังสนใจโมโตตัวนี้มาก แต่สงสัยว่า โปรแกรมที่ลงมากับตัวเครื่องนี่อยู่ในเมม หรืออยู่ในเครื่องหรอครับ แล้วในเครื่องมี 8 m เวลรับ BT แล้วย้ายไปอยู่ในเมมได้ไหมครับ แล้วไม่มี USB จริงหรือเปล่าครับ เวลาจาลงเพลงต้องทำงัยนี่ครับ
toyui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 23:27  

มีใครได้ไปดูราคา e6 ที่งาน 7th Bangkok Mobile มาบ้างอ่ะ อยากรู้ว่า ราคามันลดไหม
จุจุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2007 23:32  

love_mobile ผู้เขียน:
สามารถแก้ไขพวก file เอกสาร word, excel ได้หรือไม่ครับ

รู้สึกว่า จะดูได้อย่างเดียว แก้ไขไม่ได้
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 11:02  

kimna ผู้เขียน:
ช่วยผมตอบหน่อยน่ะครับ ผมกำลังสนใจโมโตตัวนี้มาก แต่สงสัยว่า โปรแกรมที่ลงมากับตัวเครื่องนี่อยู่ในเมม หรืออยู่ในเครื่องหรอครับ แล้วในเครื่องมี 8 m เวลรับ BT แล้วย้ายไปอยู่ในเมมได้ไหมครับ แล้วไม่มี USB จริงหรือเปล่าครับ เวลาจาลงเพลงต้องทำงัยนี่ครับ

ได้ยินมาจากไหนครับไม่มี usb

รับมาจากบูลทูทเลือกเซฟที่การ์ดได้ครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 14:21  

toyui ผู้เขียน:
มีใครได้ไปดูราคา e6 ที่งาน 7th Bangkok Mobile มาบ้างอ่ะ อยากรู้ว่า ราคามันลดไหม

ถ้ามันเป็นงานเดียวกับ mobile world ที่ central world ไปดูเเล้วครับ ราคาเครื่อง 13,2xx ครับ เเถม cd เสื้อ เเละกระเป๋า ครับ รู้สึกงานจะมีถึง 3 มิ.ย ครับ ตัวเครื่องดูหรูหรา วัสดุเยี่ยมครับ เสียงจากหูฟังโดยเฉพาะเสียง bass ทำได้ดีครับ ถ้าไม่สะใจหาหูฟังเเยกดี ๆฃักอันก็เป็นอีกทางเลือกนึงครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 14:29  

sh

วิจารณ์นะ

Very Happy เเม้ผมจะลองเล่นที่งานเเป็ปเดียวเเต่ ผมกลับรู้สึกว่ามันทำหน้าที่เสียงได้ดีนะครับอย่าไปเทียบกับรุ้นนี้-รุ่นนั้นเลยครับ เอาหูเรานี่เเหละครับไปฟังดูครับเเละที่สำคัญ หน้าจอสวยมากครับ เป็นอีกตัวที่คุ้มค่าเเละน่าเล่นมากครับ Very Happy เเต่มีเจ้า k550i แหละครับ Very Happy
-'๑'- C h e W y -'๑'-
Year's Star

จังหวัด: ก รุ ง เ ท พ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 21:06  

ไปดูมาแล้วคะ ราคาไม่ลดเลย 13,900 เท่าราคา 0 เลย
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 22:52  

nust ผู้เขียน:

ถ้ามันเป็นงานเดียวกับ mobile world ที่ central world ไปดูเเล้วครับ ราคาเครื่อง 13,2xx ครับ เเถม cd เสื้อ เเละกระเป๋า ครับ รู้สึกงานจะมีถึง 3 มิ.ย ครับ ตัวเครื่องดูหรูหรา วัสดุเยี่ยมครับ เสียงจากหูฟังโดยเฉพาะเสียง bass ทำได้ดีครับ ถ้าไม่สะใจหาหูฟังเเยกดี ๆฃักอันก็เป็นอีกทางเลือกนึงครับ Very Happy

Very Happy ขอโทษทีครับดันจำผิดงานฃะได้ ก็เล่นมาจัดช่วงเดียวกัน ยังไงคุณ chewy ก็มาตอบให้แล้วนะครับ Very Happy
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 11:27  

sh

วิจารณ์นะ

คุณภาพเสียงสุดยอดอย่าบอกใครเลยนะครับ ผมใช้กับหู BT ของ Sony อ่ะคับ เสียงดีมากๆ เลยล่ะ ชอบจิงๆ เอาเป็นว่าเสียงดีไม่แพ้โซนี่แน่นอน อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ (แต่ก็นะหู BT มันของโซนี่ ) ผมว่านะตัวเครื่องขับเสียงได้ยอดเยี่ยมสุดๆ ถ้าหาหูฟังดีๆมาเสียบฟัง ผมว่าจะยอดมากเลยล่ะ

ปล.อย่าโทษเครื่องคับ เพราะหูฟังก็มีส่วนเยอะทีเดียว อีกอย่างของ 5700 เค้าให้หู in-ear มานะคับ แต่หู moto ที่จัดมาแค่หูฟังธรรมดา Wink
Bunny Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:11  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่แฟชั่นไอซ์แลนด์ ราคายังไม่ลดเลยค่ะ ทั้งห้างมีอยู่ไม่ถึง 5 เครื่อง แต่เราไปซื้อร้านที่เราซื้อประจำ มีเครื่องเดียว แล้วก็โปรโมชั่น เลยซื้อมาราคา 13,500 บาท แล้วก็ เสียงใสดีค่ะ เครื่องเบา หน้าจอใหญ่ สวยดี เราชอบมากเลย แต่ยังไม่ได้ลองเล่นอะไรเท่าไหร่ คืนนี้แหละ และเราอยากได้โปรแกรม dictionary ไปให้ทางช๊อป ที่ พารากอน โหลดให้ได้เปล่าคะ
Moto-Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 00:26  

หาก Moto ตระกูล Rokr ทำเสียง Speaker Phone ให้ดีพอๆ กับ E398 รับรองว่าให้แพงยังไง ก้อขายได้ดีแน่นอนคับ

แทบจะทุกอย่างนั้นเฟอร์เฟคดีหมดแล้ว ข้อเสียจะมีก้อแค่การเรียกใช้ฟังก์ชั่นต่างๆ ยังคงอืดและช้า แต่ไม่น่าเป็นปัญหา หากใช้ไปนานๆก้อจะชินเอง

ผมเล่น Moto ตั้งแต่รุ่น E398 รุ่นนี้ดีสุดสำหรับผม ต่อมาใช้ Rokr E2 ถือว่าดีเหมือนกัน แต่ไม่ปลื้มกับ Speaker Phone มากๆ ทั้งเบา และเสียงไม่ดี ไม่ว่าจะแก้ไขด้วยการ Flash เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ๆ ก้อยังแก้ไม่ได้

ซึ่งผมเองก้อใช้ไม่ได้ลอง E6 เลย ไม่รุว่ามันจะดีแค่ไหน หากเหมือนกับ E2 ผมก้อคงขอบาย และใช้ E2 ต่อไปล่ะคร๊าบบบบพี่น้อง
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : อืมมมม
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:37  

ความเห็นผมนะ ใช้มาแล้ว ประมาณ10วัน ซื้อที่งานที่เซนทรัลเวิล 13250 บาท แถมเสื้อกะกระเป๋าผ้าเดินทางกะที่ชารตในรถ,ใครใช้แล้วบอกเสียงไม่ดีนะคับ เถียงตายเลย จากที่ใช้อยู่เสียงดีจิงๆ ขนาดฟังจาก smalltalk ยังดีมากๆ เบสนี้สุดยอดคับ หูผมนะ ไม่ต้องปรับไรเลย ฟังจากลำโพงก้อเสียงดีใช้ได้ , ผมชอบตรงนี้มากกกกกสุด>>>>>>เวลาปิดโปรแกรมใดโปรแกรมนึง หรือ ย้อนคืน เครื่องไม่หน่วงและไม่ออนโปรแกรมนั้นต่อเหมือน วินโดว์โมบายที่บางครั้งไม่รู้ทำให้เปลืองแบตและรำคาญ พูดง่ายๆคือเสถียรนั่นเอง เห็นด้วยเรื่องจอยบูลทูธหาของเพื่อน ที่ให้เวลาแค่ สามนาที ที่ทำให้หงุดหงิดบ้าง ดีอีกอย่างคือ ที่สำคัญเสียงโทรศัพท์คุย-รับฟังชัดดีมาก ,เสียที่กล้องบางครั้งไม่ชัดเท่าไร แต่ถ่ายมาแล้วเราก้อสามารถปรับแต่งได้หรือถ้ามือนิ่งพอก้อสวยชัดนะ เกมโซโดกุก้อสนุกนะ ไว้เล่นรองาน ต่อเนตได้ ,ผมเป็นคนที่เทินเครื่องบ่อยมาก แต่ รู้สึกเหมือนหยุดตรงนี้ที่เธอเลย ทุกอย่างโอหมด ไม่ต้องลงไรเพิ่มหรอกแค่นี้ก้อพอ สรุป ใครที่มีspec ออแกไนเซอร์+ชอบฟังเพลงมากๆทั้งวิดยุและในเครื่อง+ต่อเนตได้+ฟังรับเข้าโทรออก เสียงดังฟังชัด +ชอบรูปทรงสีดำ ไม่ผิดหวัง ปล ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับโมโตนะ พนักงานที่งานเซนเวิลล์บริการไม่ค่อยดีไม่มีความรู้เท่าไรอาจเพราะเป็นmfaจ้างมา แต่ ที่ศูนย์esplanade ดีมากนะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืมมมม
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 03:16  

ความเห็นผมนะ ใช้มาแล้ว ประมาณ10วัน ซื้อที่งานที่เซนทรัลเวิล 13250 บาท แถมเสื้อกะกระเป๋าผ้าเดินทางกะที่ชารตในรถ,ใครใช้แล้วบอกเสียงไม่ดีนะคับ เถียงตายเลย จากที่ใช้อยู่เสียงดีจิงๆ ขนาดฟังจาก smalltalk ยังดีมากๆ เบสนี้สุดยอดคับ หูผมนะ ไม่ต้องปรับไรเลย ฟังจากลำโพงก้อเสียงดีใช้ได้ , ผมชอบตรงนี้มากกกกกสุด>>>>>>เวลาปิดโปรแกรมใดโปรแกรมนึง หรือ ย้อนคืน เครื่องไม่หน่วงและไม่ออนโปรแกรมนั้นต่อเหมือน วินโดว์โมบายที่บางครั้งไม่รู้ทำให้เปลืองแบตและรำคาญ พูดง่ายๆคือเสถียรนั่นเอง เห็นด้วยเรื่องจอยบูลทูธหาของเพื่อน ที่ให้เวลาแค่ สามนาที ที่ทำให้หงุดหงิดบ้าง ดีอีกอย่างคือ ที่สำคัญเสียงโทรศัพท์คุย-รับฟังชัดดีมาก ,เสียที่กล้องบางครั้งไม่ชัดเท่าไร แต่ถ่ายมาแล้วเราก้อสามารถปรับแต่งได้หรือถ้ามือนิ่งพอก้อสวยชัดนะ เกมโซโดกุก้อสนุกนะ ไว้เล่นรองาน ต่อเนตได้ ,ผมเป็นคนที่เทินเครื่องบ่อยมาก แต่ รู้สึกเหมือนหยุดตรงนี้ที่เธอเลย ทุกอย่างโอหมด ไม่ต้องลงไรเพิ่มหรอกแค่นี้ก้อพอ สรุป ใครที่มีspec ออแกไนเซอร์+ชอบฟังเพลงมากๆทั้งวิดยุและในเครื่อง+ต่อเนตได้+ฟังรับเข้าโทรออก เสียงดังฟังชัด +ชอบรูปทรงสีดำ ไม่ผิดหวัง ปล ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับโมโตนะ พนักงานที่งานเซนเวิลล์บริการไม่ค่อยดีไม่มีความรู้เท่าไรอาจเพราะเป็นmfaจ้างมา แต่ ที่ศูนย์esplanade ดีมากนะ

Very Happy เห็นด้วยครับว่าพนักงานที่ central world บริการเเย่มากครับ ผมไปกับเพื่อน( เพื่อนจะฃื้อมือถือใหม่) เลยเล็ง se810 กับ e 6 ไว้ชั่งใจไม่ได้เลยอยากขอลองเล่นตัวจริง มีพนักงานผู้หญิงคนนึงยืนอยู่ เลยถามมว่ามีเครื่องจริงไหม ตอบว่ามี(เเบบห้วนๆ ครับ ) เพื่อนก็เลยถามไปว่าเปิดให้ดูหน้าจอได้ไหมว่าเป็นไงเห็นใครก็บอกสวย เธอก็ตอบมาว่า ไม่ได้(เเบบห้วน ๆ เเละไม่มองหน้าลูกค้าก้มมองเเต่ตู้กระจกที่ใส่มือถือ) เเค่นั้นล่ะ ผมก็บอกไปเลย ว่า ดูที่อื่นเถอะ ร้านมีเยอะเเยะ ไม่เห็นต้องง้อเลย (ผมถ้าพูดเเล้วก็จะเสียงดังน่ะครับ) หน้าจ๋อยสนิท เเล้วติดกันก็มีพื่ผู้ชาย(หรือเปล่า ของ se) เดินมาถามว่าสนใจดู se ไหมครับ พูดดีมากครับเเล้วก็ไล่ เธอคนนี้ไปอยู่ข้างหลัง(ก่อนไปยังหันไปว่า ๆ ทำไมพูดกับลูกค้าไม่ดีเลย) ผมก็เลย บอกไปว่าไปดูที่ฃุ้มใหญ่ se ดีกว่า (เพราะตอนนั้นความรุสึกมันเสียไปเเล้วครับ) ลองสังเกตดูฝั่งตรงข้ามก็จะมี พนักงานขาย moto เหมือนกันขายอยู่(เเต่ร้านที่เพื่อนถามตอนเเรกขายหลายยี่ห้อครับ) ที่หน้าตู้จะมีรูปลีเดียใหญ่ๆติดป้ายเเถมนั่นแถมนี่ นั่นคงเป็น ร้านที่คุณ FCFC ฃื้อมาเพราะราคา 13250 เเต่ที่ผมดูร้านเเรกที่อยู่อีกฝั่งมันจะ 13230 ครับ Very Happy ที่สำคัญไม่สวยด้วยครับ ถ้าน่ารักหน่อยก็ยังพอให้อภัยครับ Very Happy
Bunny Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 09:57  

คือเรา อยากรู้ว่า ทำไงให้ รูปคนที่โทรเข้ามาใหญ่ กว่านี้หนะ อยากจะบอกว่ารูปเล็กมาก ๆ เล็กกว่าโนเกียรุ่น 7610 อีกอะ
ไม่รู้ว่ามีโปรแกรมเสริมรึเปล่า และอีกอย่าง จะหาซื้อแผ่นติดหน้าจอ กับซองใส่มือถือที่ไหน ตอนนี้ยังหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 10:19  

แผ่นปิดหน้าจอกันรอยกับซองซิลิโคนหาซื้อได้แล้วที่ MBK ชั้นสี่ครับ
บอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 00:57  

nust ผู้เขียน:

Very Happy เห็นด้วยครับว่าพนักงานที่ central world บริการเเย่มากครับ ผมไปกับเพื่อน( เพื่อนจะฃื้อมือถือใหม่) เลยเล็ง se810 กับ e 6 ไว้ชั่งใจไม่ได้เลยอยากขอลองเล่นตัวจริง มีพนักงานผู้หญิงคนนึงยืนอยู่ เลยถามมว่ามีเครื่องจริงไหม ตอบว่ามี(เเบบห้วนๆ ครับ ) เพื่อนก็เลยถามไปว่าเปิดให้ดูหน้าจอได้ไหมว่าเป็นไงเห็นใครก็บอกสวย เธอก็ตอบมาว่า ไม่ได้(เเบบห้วน ๆ เเละไม่มองหน้าลูกค้าก้มมองเเต่ตู้กระจกที่ใส่มือถือ) เเค่นั้นล่ะ ผมก็บอกไปเลย ว่า ดูที่อื่นเถอะ ร้านมีเยอะเเยะ ไม่เห็นต้องง้อเลย (ผมถ้าพูดเเล้วก็จะเสียงดังน่ะครับ) หน้าจ๋อยสนิท เเล้วติดกันก็มีพื่ผู้ชาย(หรือเปล่า ของ se) เดินมาถามว่าสนใจดู se ไหมครับ พูดดีมากครับเเล้วก็ไล่ เธอคนนี้ไปอยู่ข้างหลัง(ก่อนไปยังหันไปว่า ๆ ทำไมพูดกับลูกค้าไม่ดีเลย) ผมก็เลย บอกไปว่าไปดูที่ฃุ้มใหญ่ se ดีกว่า (เพราะตอนนั้นความรุสึกมันเสียไปเเล้วครับ) ลองสังเกตดูฝั่งตรงข้ามก็จะมี พนักงานขาย moto เหมือนกันขายอยู่(เเต่ร้านที่เพื่อนถามตอนเเรกขายหลายยี่ห้อครับ) ที่หน้าตู้จะมีรูปลีเดียใหญ่ๆติดป้ายเเถมนั่นแถมนี่ นั่นคงเป็น ร้านที่คุณ FCFC ฃื้อมาเพราะราคา 13250 เเต่ที่ผมดูร้านเเรกที่อยู่อีกฝั่งมันจะ 13230 ครับ Very Happy ที่สำคัญไม่สวยด้วยครับ ถ้าน่ารักหน่อยก็ยังพอให้อภัยครับ Very Happy

เอ...ผมไปวันสุดท้ายอะ เค้าบริการดีมากเลยนะ

อธิบายๆๆไปเรื่อยๆ ผมก็พยักหน้าๆ(อ่านจากเนตมาจนทะลุแล้ว จะลองเล่นตัวจริงอีกที ค่อยตัดสินใจ)

บอกเค้าขอลองเล่นตัวจริงหน่อย (มันมี 2 ตู้อะ แล้วอีกตู้มันเล่นอยู่ ก็เลยขอ) เค้าก้บอกมีเครื่องเดียวค่ะ รอเค้าเล่นเสร็จก่อนนะคะ

ผมก็ไปเดินวนๆ กลับมาเค้าก็เอามาให้ลองเล่น จิ้มๆๆ เค้าก็แนะนำๆอธิบายๆ ลองกล้อง ลองฟังเสียง

ผมว่าผมค่อนข้างถูกใจนะ ก็เลยซื้อมา

ว่าแต่ Webcam ผม ลง driver แล้ว มันขึ้นว่า Does not need Window XP Service Pack 2 นี่มันหมายความว่าไดร้เวอร์ผมไม่รองรับกับวินโดว์ตัวนี้หรอเนี้ยะ

เหอๆๆ

ยังไม่ค่อยได้เล่นลึกๆเลย ใช้แล้วค่อนข้าง งง

ใครมี Check List บ้างครับ

ถ้ามีขอกันหน่อยนะ ไม่รู้ว่าเช็คตรงไหนบ้าง
kimna
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 20:14  

[ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง E6 กับ N73 ให้หน่อยครับ กำลังสนใจ 2 ตัวนีอยู่น่ะครับ มีข้อดีต่างกันยังัย ข้อเสีย ด้วย รบกวนน่ะครับ

แล้ว E 6 มีโปรแกรมอะไรแนบ้างเหรอครับ แล้วลงในเมม หรือลงในเครื่องเหรอ
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : อืมมม
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 22:44  

ผมว่านะ ก้อลองกลับไปอ่านสเปกดูในเวปนี่แหละ หรือ ไปลองตัวจิงทั้งรูปทรง เสียง สัมผัส กลิ่น 55 ดีก่าคับ โมโต ลองได้ที่ ศูนย์พารากอน เอสพลานาด โนเกีย ก้อลองที่เดียวกันแหละคับจะได้วันเดียวจบ,แต่ถ้าเทียบผมว่าเทียบกับ5700ไม่ดีกว่าหรือ ใหม่กว่าn73นะ ,ส่วนเมม ส่วนใหญ่ก้อแนะนำให้ลงในการ์ดอยู่แล้วคับ ไม่ว่าพีดีเอหรือสมารทโฟน
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 04:35  

ตอบคุณบอน

เรื่องเวปแคม ถ้าใช้วินโด xp ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลยครับ

เสียบสายเล่นได้เลยครับ ต้องไปเลือก webcam ใน setting ด้วยนะคับ
concerto
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 22:46  

E6 ลงเกมไรได้มั่งแล้วมีโปรแกรมไรใช้ได้บ้างครับ
kimna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 22:58  

ช่วยตอบผมหน่อยน่ะครับ
1. ถ้า ซื้อเครื่องที่ร้าน NASA สามารถเอาเครื่องไปให้ที่ศูนย์ในพารากอน ลงโปรแกรมให้ได้เปล่าครับ
2. วันนี้ผมไปถามพนักงานมา เค้าบอกว่า พวกโปรแกรมต่าง ๆ ลงได้แต่ในเครื่อง ไมสามารถลงใน เมม ได้จริงหรือครับ
3. พวกคุณใส่เมม กันเท่าไรครับ ถ้าใส่ 2 M เครื่องจะช้าลงหรือเปล่าครับ
4. อุปกรณืที่ได้มาตอนซื้อมีอะไรบ้างเหรอครับ
5. เครื่องประกันศูนย์ต้องเป็นศุนย์อะไรถึงจะ เข้าโมโต ที่พารากอนได้ แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าเป็นเครื่องศูนย์ ถ้าซื้อที่ร้าน NASA เราจะมั่นใจได้แค่ไหนว่าเป็นเครื่องศูนย์
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : vbvb
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 00:58  

ตอบคุณkimna เท่าที่รู้เองนะ
1 ได้คับ
2 ไม่จิงคับ
3 จะซื้อ 2 กิ๊กเหมือนกัน น่าจะหน่วงแต่คงไม่มาก
4 ที่ชารคแบต แผ่นโปรแกรม ลงเวปแคม ลง tool
5 มั่นใจได้ เต็มร้อยคับ แต่ไม่ประกันร้าน คือร้านไม่รับเปลี่ยนเครื่อง ถ้าเสียซ่อมศุนย์คับ
อื่นๆลองถามที่ http://www.thailinuxpda.com[url][/u]
FCFC
Year's Star

หัวข้อ : ลืม
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 01:00  

มีแถม สมอลทอกหูฟัง สายลิ้ง คู่มือการใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลืม
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 08:36  

ช่วงนี้ราคา คุณ 6 อยู่กับที่แฮะไม่ลดซะที
wicmoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 09:58  

Crying or Very sad งานมีเวลาน้อยจัง เลยไม่ได้ไปดู รุ่นนี้น่าสนใจดี
เต้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E 6
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 17:57  

ถ้าซื้อเครื่องที่ร้านทั่วไป แล้วไปลงโปรแกรมที่ O โมโต ต้องเสียเงินป่าวครับ....
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 18:45  

nypd ผู้เขียน:
ตอบคุณบอน

เรื่องเวปแคม ถ้าใช้วินโด xp ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลยครับ

เสียบสายเล่นได้เลยครับ ต้องไปเลือก webcam ใน setting ด้วยนะคับ

ขอบคุณมากครับ

เด๋วผมลองลงโปรแกรมดูก่อน

เพราะเลือกแล้วเปิดเอ็ม มันบอกว่าไม่เจอกล้องเว็บแคม
บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 20:45  

ต่อเป็นกล้องแล้ว...

งงมั่กเลยอะ ทั้งที่ไม่ได้ใช้อะไรเลย กำๆๆ
เด็ก MOTE E6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 20:59  

รุ่นนี้ก็ดีนะ อยากได้ตั้งแต่ลงโฆษณาใหม่ ๆ แล้วก็ไปเจอตัวจริงที่ Central World เมื่ออาทิตย์ก่อน เดินดูอยู่ 2 วันขายดีมาก ๆ ราคาก็ 13,230- 13,300 บาท แล้วแต่ว่าเป็นของค่ายไหน

เลยตัดสินใจซื้อ แล้วก็ไม่ผิดหวัง เพราะว่าลูกเล่น ต่าง ๆ ความละเอียดของกล้องก็ดี โหลดลงเครื่องคอมฯ ภาพก็ไม่แตกเรียกว่าดี จริง ๆ แต่เพื่อน ๆ บอวว่าเสียงยังไม่ค่อยดี แต่สำหรับเราเมื่อเทียบราคาแล้วก็ โอเคนะ หลังเราซื้อน้องชายเราก็ซื้อมาอีกเครื่อง

เมื่อวันอังคารน้องที่ทำงานเราก็ซื้อมา ราคาหลังงานก็ 13,300 บาท ก็ถือว่าราคาใช้ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: