Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 Xphone llm - Smartphone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 71 / เข้าชม: 149724
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 Xphone llm - Smartphone
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 01:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 Xphone llm - Smartphone
http://www.siamphone.com/catalog/o2/xphoneIIm.htm

varuto
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 04:36  

y not mega pixel ???

a litlle bit disappoint only dis one

Sad Sad Sad

but another is ok na...i think... Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
kennykay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 13:49  

สุดยอด ออกมาคล้ายกับมินิเลยเหนอะ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 15:39  

ไมไม่เอา mp3 ทำเสียงเรียกเข้าได้ซะทีนะเนี่ย
Poor`
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 17:04  

ทำไมมานไม่ทำให้มานดีก่านี้อ่า ออกมาหม่ายก็น่าจาเจ๋งๆก่าเดิมหน่อยน๊า
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 20:03  

ราคาระดับ19,xxx แต่ทำไมไม่ใส่เครื่องเล่นMP3เข้าไปด้วย และอีกอย่างราคาระดับนี้กล้องควรจะเป็นระดับล้านพิกเซลได้แล้ว
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 21:57  

นึกว่า My-x8+T630
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 22:54  

Ga4U vox ผู้เขียน:
ราคาระดับ19,xxx แต่ทำไมไม่ใส่เครื่องเล่นMP3เข้าไปด้วย และอีกอย่างราคาระดับนี้กล้องควรจะเป็นระดับล้านพิกเซลได้แล้ว

เล่น mp3 หรือไฟล์เพลงต่างๆ ได้อยู่แล้วครับ ใช้ windows mediaplayer หรือถ้าไม่พอใจก็หาตัวอื่นมาลงก็ได้
------------------------------------------------------------------------------------------------------
เหมือน XphoneII หยั่งกะแกะเลยแฮะ ต่างกันแค่ windows media player 9 กับ 10 กับหน้ากากและปุ่มกด
นอกนั้น (ดูๆแล้ว) แฝดกันหมดเลย
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 11:47  

นี่ถ้ากล้องได้ 1 ล้าน คงจะเป็นคู่แข่งกับ 6681 ได้สูสีกว่านี้ครับ แต่ดูท่าทางแบตรุ่นนี้คงจะอึดใช้ได้นะเนี่ย Very Happy
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 17:53  

ตัวเครื่องสีขาวๆน่ารักดีครับ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 23:20  

หนึ่งใน สมาร์โฟนที่ดีที่สุดตัวหนึ่งในท้องตลาด
1. ดีที่สุดถ้าต้องการใช้ร่วมกับเครื่องคอมพ์ เพราะเป็นตระกูลวินโดว์เหมือนกัน ประเภทเสียบสายซิงค์ แล้วไม่ต้องทำอะไรต่อเลย ข้อมูลในเครื่องจะซิงค์ให้หมดเลย ไม่เหมือน ซิมเบี้ยนที่ต้องทำอีกหลายขั้นตอน
2. มีซอพท์แวร์วินโดว์มีเดีย เพลเยอร์ ที่อยู่ในวินโดว์ เอ็กซ์พีทุกเครื่อง ให้มามือถือรุ่นนี้เลย ไม่ต้องไปโหลดเพิ่มให้ยุ่งยาก ทำให้ฟังเอ็มพี 3ได้ และรองรับ ไฟล์เพลง WMA ซึ่งเป็นไฟล์เพลงขนาดเล็ก แต่มีคุณภาพดีกว่าเอ็มพี 3 และยังสามารถแปลง เอ็มพี 3 เป็นไฟล์ WMA ได้ง่ายๆ ที่เครื่องคอมพ์โดยใช้ซอพท์แวร์วินโดว์มีเดีย เพลเยอร์ข้างต้น
3. สามารถ ไปโหลดซอพท์แวร์วินโดว์มีเดีย เอ็นโคดเดอร์ของไมโครซอพท์ เพื่อทำการตัดต่อ ไฟล์เพลง WMA มาทำริงโทนได้ง่ายๆอีกด้วย
4. แถมซอพท์แวร์ เอาท์ลุค เอ็กซ์พี ซึ่งเป็นโปรมแกรมจัดการนัดหมายบนคอมพ์ ให้มาฟรีและเป็นซอพท์แวร์จัดการนัดหมายฟรีที่ดีที่สุดในขณะนี้ ซึ่งจะซิงค์เข้ามือถือ ได้ง่ายที่สุดเมื่อเทียบกับ มือถือ ยี่ห้ออื่นๆ เช่น โนเกีย โซนี่ อิริคสัน
songlv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 07:54  

ถ้ามองให้ออกแล้วจะเจออะไรดีกว่า Nokia,Sony Ericsson,Motorola,Samsung แล้วก็มือถือตลาดทั่วไปเยอะมาก ความสามารถคนละชั้น ยกเว้นแต่เรื่องกล้องที่ออกมายังไม่ค่อยได้เรื่องแต่ก็ถือว่าดีที่สุดแล้วในบรรดา Smart Phone ด้วยกัน
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 11:48  

Design ไม่สวยเอาซะเลย กล้องยังเป็นระดับ VGA อยู่เลย
artzit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TD
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 03:46  

ผมว่าสวยมากนะ...
แต่ลูกเล่นธรรมดามั่กๆ
artzit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TD
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 03:49  

mrsimasanti ผู้เขียน:
Design ไม่สวยเอาซะเลย

แล้วแต่คนชอบอ่ะ

คุ้นๆนะ คุณคนนี้ เหงรูปแล้ว เหมือนว่าจะเป็นสมาชิกใหม่ของ FF
สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 15:02  

รุ่นนี้ซื้อได้ที่ไหนมั่งคะ
Graze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 16:07  

มี mp3 แต่ถ้าคนใช้โทรศัพท์ธรรมดา ก็คงไม่รู้หรอก

เพราะของมันแพงอ่ะนะ ทำไงได้ windows mobile เกือบทุกรุ่นที่จะต้องมี mp3

รู้ปะคุณความคิดเห็นที่ 1
Graze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 16:09  

เขียนผิด ที่ 3 มั้ง แล้วถ้าอยากได้ แบบ 1 mega pixels ก็ซื้อกล้องไม่ดีกว่าหรอครับ
1589555polt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....ploutydd
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 16:12  

คุณ graze ผมว่าน่าจะ ความคิดที่ 5 นะครับ
hjtyuyuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 16:16  

Graze ผู้เขียน:
เขียนผิด ที่ 3 มั้ง แล้วถ้าอยากได้ แบบ 1 mega pixels ก็ซื้อกล้องไม่ดีกว่าหรอครับ

ผมว่าที่ 5 นะ
bankie
Year's Star

หัวข้อ : V6
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 00:10  

ผมว่ามันเหมือนกับ Dopod ซักรุ่นหนึ่งเลยอะ ตัวเดียวกันเด๊ะเลย เค้าจ้างบริษัทอื่นผลิตให้แล้วใส่ตรา O2 หรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยที ผมสงสัยมานาน ขอบคุณครับ
dfdfgd dg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 10:12  

ผมเห็น smart phoneของ windows mobile แทบทุกรุ่น จะเขียนฟังก์ชั่นออพชั่นไว้น้อยมาก มันก็เหมือนกับซื้อเครื่องคอมแหละครับ การซื้อคอมไม่เห็นเค้าจะต้องมาเขียนเลย ว่าคอมตัวนี้ทำอะไรได้บ้าง มันขึ้นอยู่กับว่าเอาโปรแกรมอะไรมาลง windows mobile อะ สุดยอดกว่าsymbianหลายขุม แล้วเรื่องเสียงเรียกเข้า mp3 อะ windows mobile ทำได้ตั้งแต่ spv smart v1 นู้นแล้ว แล้ว windows mobile ก็มี windows media player ซึ่งการที่จะถ่ายวิดีโอหรือดูหนังก็สามารถนำเข้าคอมได้โดยทันทีไม่ต้องแปลงให้ยุ่งยากวุ่นวาย ถ้าหากคุณคิดว่าคุณถนัดคอมอย่างแรงหรือพอประมาณก็น่าจะใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าคุณใช้คอมไม่เก่ง เด้งerrorมาที วุ่นวายกันทั้งบ้าน ปลั๊กหลุดหาว่าคอมเสีย หรือแม้กระทั่งเสียบสายหลังเครื่องคอมก็ยังไม่ถูก อย่าใช้เลยครับ ใช้มันไม่คุ้มหรอก แล้วจะพาลหาว่าของเค้าไม่ดีอีก
ผู้รอคอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ????!!!!!
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2005 12:32  

Rolling Eyes พอจะบอกได้ไหมครับ ว่าเข้ามาวางขายในไทยหรือยัง ถ้ามีแล้วราคามันตกเท่าไรกันแน่ ที่สำคัญหาซื้อได้ที่ไหนบางครับ รบกวนทุกท่านครับ Question
hollafront
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 03:22  

taiki-aik ผู้เขียน:
ไมไม่เอา mp3 ทำเสียงเรียกเข้าได้ซะทีนะเนี่ย

ถามครับ ตัวนี้ทำได้ไหม?
mewsicbox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 15:34  

วันก่อนเห็นที่ IT city pantip ประมาณ?16000 ได้มั้งครับ
รู้สึกว่าดูดีกว่าในรูป (:
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 12:03  

hollafront ผู้เขียน:
taiki-aik ผู้เขียน:

ถามครับ ตัวนี้ทำได้ไหม?

ทำได้ครับ
ผู้รอคอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 02:11  

Neutral สมาชิกทั้งหลาย มีใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าเป็นไงบ้างดีหรือไม่ประการใด จะได้ไปหามาใช้บ้าง Rolling Eyes
suntiser
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 10:50  

ไปดูมาเมื่อวานนี้ สวยดี 16,900 ที่ บูธ SIS พันทิพย์
ร้านข้างนอก 17,300 ลดได้ 300 Shocked
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 15:13  

ผิดหวังกับกล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 02:53  

โง่แถมแพงอีกอ่ะ Evil or Very Mad
suntiser
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 15:57  

อย่าไปว่ามันโง่เลยครับ มันไ่ม่ได้เรียนหนังสือน่ะ (มุกครับ Shocked )

จริง ๆ มันฉลาดมากเลยนะครับ ทำได้เยอะมาก ๆ เทียบเท่ากับ O2mini เลยแต่ว่าความ ความสามารถบางอย่างต่ำกว่าเท่านั้นเอง เพราะว่าใช้ window mobile เหมือนกัน
แต่ว่าตัวนี้ไม่เคยใช้เหมือนกัน เพราะว่ายังไม่ได้ใช้ ใช้แต่ mini

ถ้าเทียบกับ nokia ที่ว่าฉลาดที่สุด ผมว่าตัวนี้น่าจะฉลาดมากกว่านะ ยกเว้นเรื่องกล้อง ขนาด mini เอง 1.3 ล้าน ยังไม่ได้เรื่องเลย Crying or Very sad

จริง ๆ ผมว่าถ้าให้เลือก ระหว่าง Simbain กับ window mobile ผมเลือกอย่างหลังมากกว่า เพราะว่า application ที่รองรับเยอะกว่า (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
radiozaza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 00:37  

อยากจะทราบว่า มันสามารถอัพ เป็นภาษาไทยได้อะเปล่า รึมันมีให้อยู่แล้ว รึมันไม่สามารถทำได้ เพราะผมเห็นว่ามันน่าจะสำคัญในการสื่อสาร Confused
suntiser
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 10:19  

สำหรับภาษาไทย ลงโปรแกรมเพิ่มได้ครับ
radiozaza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 14:39  

ขอบคุณมากครับ ผมจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ เพราะ sms หรือการส่งบางอย่างที่ต้องใช้ภาษาไทยถ้ารับหรือส่งไม่ได้ ความสมบูรณ์ของการสื่อสารมันจะบกพร่องอะครับ Very Happy
Maggot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: V6
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 15:53  

bankie ผู้เขียน:
ผมว่ามันเหมือนกับ Dopod ซักรุ่นหนึ่งเลยอะ ตัวเดียวกันเด๊ะเลย เค้าจ้างบริษัทอื่นผลิตให้แล้วใส่ตรา O2 หรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยที ผมสงสัยมานาน ขอบคุณครับ

HTC เป็น OEM ให้ครับ Surprised

ปล. สำหรับหลายๆคนที่ห่วงเรื่อง ringtone ถ้าใช้ mp3 เป็น ringtone ไม่ได้ ใช้ wma ก็ได้ครับ เรื่องบีบอัดและคุณภาพเสียงพอๆกัน Smile wma นี่ใช้ได้แน่นอน
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 03:22  

radiozaza ผู้เขียน:
อยากจะทราบว่า มันสามารถอัพ เป็นภาษาไทยได้อะเปล่า รึมันมีให้อยู่แล้ว รึมันไม่สามารถทำได้ เพราะผมเห็นว่ามันน่าจะสำคัญในการสื่อสาร Confused

มีแผ่น ภาษาไทยมาให้กับเครื่องเลยครับ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 15:37  

ถ้าไม่ถึง 1MPX ไม่ต้องมาพูดกัน
Patrick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 19:16  

มันดีกว่า x phone II ยังไงบ้างหรอคับ ใช้ CPU ตัวใหม่กว่ารึเปล่าคับ?

แต่รูปร่างภายนอก x phone II ผมว่าดูเรียบๆดีกว่านะคับ เนี๊ยบๆดี
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 22:38  

Patrick ผู้เขียน:
มันดีกว่า x phone II ยังไงบ้างหรอคับ ใช้ CPU ตัวใหม่กว่ารึเปล่าคับ?

แต่รูปร่างภายนอก x phone II ผมว่าดูเรียบๆดีกว่านะคับ เนี๊ยบๆดี

ทุกอย่าง เกือบจะเหมือนกัน ถ้าใช้ ตัว Xphone 2 อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ก็ได้ครับ แต่ถ้าผู้สนใจจะซื้อใหม่ ไม่เคยใช้ Xphone 2 มาก่อน ก็ขอให้ดูตัวนี้ด้วยนะครับ
สิงที่แตกต่างกันก็คือ ตัว 2m นี้ มีการออกแบบปุ่ม ให้เปิดปิด เลือกเพลง ของวินโดว์ มีเดียเพลเยอร์ และปุ่มเปิด เนต ให้อยู่ด้านหน้าเลยครับ สะดวกดี
อย่าลืม ไปให้ร้าน แถวมาบุญครองชั้น 4 ลงโปรแกรมเพิ่มให้นะครับ โดยเพาะ ตัวแบตเตอรี่แพค เบตาเพลเยอร์ เอ็มพี 3อลาร์มคล็อก จะได้ใช้ให้คุ้มค่ามากขึ้น
หนูทดลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 14:17  

ซื้อมาใช้แล้วครับ อย่างที่ผู้ถนัด window mobile ทั้งหลายเข้าใจกันครับ การใช้งานต่างๆยืดหยุ่นมากเนื่องจากมี application ของ samart phone ให้เลือกใช้ถึงจะไม่มากเท่า ppc phone ก็ตาม แต่สำหรับผู้ที่เคยใช้แต่ simbain ถ้าอยากเปลี่ยนค่ายมาใช้ window mobile คงต้องปรับตัวอยู่พักใหญ่ๆเลยล่ะครับ (ยกเว้นเซียน window)
ข้อดี โปรแกรมต่างๆที่ติดเครื่องมา สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้ครอบคลุมแล้วครับ (ยกเว้นผู้ที่ชื่นชอบลองใช้โปรแกรมเสริมอื่นๆมากเป็นพิเศษ แต่ก็จะทำให้เครื่องช้าลงครับ) การเล่น internet เลือกได้ทั้ง web & wep และสามารถใช้งานได้เหมือน pc ในเรื่องของกล้องไม่ถึง 1 ล้านเหมือนคนอื่นๆ แต่คุณภาพแทบไม่ต่างกันเลยเนื่องจากคุณภาพอยู่ในระดับ VGA หน้าจอสว่างและคมชัดดีมากครับ (อันนี้ยอมรับ)
ข้อเสีย(ที่ยังไม่ได้ลองแก้) การรับ-ส่งข้อมูลผ่านบลูทลูยังไม่สามารถทำได้ครับ (แต่สามารถทำเป็น Modem ได้) ไม่เหมือน SE ที่รับ-ส่งได้ง่ายมากๆ
โดยรวมแล้วเป็นโทรศัพท์ที่ดีมากตัวหนึ่งครับ ส่วนรูปทรงแล้วแต่คนชอบครับ โดยส่วนตัวผมแล้ว ถูกใจมากๆ ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้หมายความว่าระบบ Simbain จะไม่ดีนะครับ ต้องแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน (ถ้าชอบ Syns กับ PC ตัวนี้เลยครับไม่ยุ่งยาก ข้อมูลจะไม่หายแน่)
ราคาโดยประมาณ(ตอนนี้) 16,500 บาท
Narain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 12:16  

อย่าคาดหวังอะไรกับกล้องติดกะมือถือเลย ขนาดกล้องดิจิตอลแท้ๆยังพัฒนากันไม่เลือกเลย
อ่อน Cool
ต้องการสมาร์ทโฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 10:52  

ถ้าเที่ยบกับ Treo650 ตัวใหนน่าใช้กว่ากันคะ (หมายถึงความสามารถน่ะ)
คนนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 19:38  

อยากรู้ว่าราคาตอนนี้เท่าไร
ซื้อได้ที่ไหน
มีประกันมั้ย
อัพเกมหรือริงโทนตามหนังสือได้ไหม
เอาไปอัพโปรแกรมที่มาบุนครองได้ไหม
รบกวนช่วยตอบไห้ด้วยคับ
ขอบคุงคับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 23:04  

คนนอก ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาตอนนี้เท่าไร
ซื้อได้ที่ไหน
มีประกันมั้ย
อัพเกมหรือริงโทนตามหนังสือได้ไหม
เอาไปอัพโปรแกรมที่มาบุนครองได้ไหม
รบกวนช่วยตอบไห้ด้วยคับ
ขอบคุงคับ

ราคา16900 ที่ศูนย์ apple center สยามดิส ประกันต้องลองถามที่ร้านดู เรื่องอื่นๆไม่รุ้ครับไม่ได้ใช้
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 00:02  

เอ่อ 16900 ที่ IT City พันทิพครับ

สีขาวสวยครับ แต่วัสดุที่ผลิตดูก๊องแก๊งครับดูบอบบางยังไงไม่รู้ แต่ดูไม่เหมือนแนวของ O2 เลยครบั

แล้วก็ไปขอเขาลองมา ช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เปิดเครื่องเป็นนาทีครับ แถมเข้าไม่ได้อ่ะ ไม่มีซิม -_-'' . . .

เจอเวลามันเปิดเครื่องไป ตัดใจเลยครับ . . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 10:58  

อ้างถึง:
เอ่อ 16900 ที่ IT City พันทิพครับ

สีขาวสวยครับ แต่วัสดุที่ผลิตดูก๊องแก๊งครับดูบอบบางยังไงไม่รู้ แต่ดูไม่เหมือนแนวของ O2 เลยครบั

แล้วก็ไปขอเขาลองมา ช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เปิดเครื่องเป็นนาทีครับ แถมเข้าไม่ได้อ่ะ ไม่มีซิม -_-'' . . .

เจอเวลามันเปิดเครื่องไป ตัดใจเลยครับ . . .

เอ่อ คุณชาเย็นครับ ไม่รู้ว่าที่คุณเปิดนั้นเป็นการเปิดครั้งแรกหรือเปล่า เพราะว่าถ้าเป็นการเปิดครั้งแรก จะเป็นการ update และ setup ระบบทุกอย่างของตัวเรื่องของ window mobile มันจะช้าเป็นธรรมดาครับ เพราะว่าเวลาปกติ เวลาเราปิดเครื่องจะเหมือนกับการ stand by เครื่องไว้เท่านั้น การเปิดเครื่องครั้งแรกจะนานมาก แล้วก็ soft reset ก็จะนานเหมือนกัน ผมเองก็ติดสินใจจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน ดูมันน่ารักดี
กก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 23:44  

วันนี้ไปลองจับดูมาแล้ว เหมาะมือดีครับ จอก็ไม่เล็กไม่ใหญ๋เกินไป แต่ไม่ค่อยชอบปุ่มที่เป้นพลาสติคอ่ะ มันดูกระจอกๆไงไม่รุ้ น่าทำเหมือน x phoneII
แต่เท่าที่ดู spec xphoneII ไม่มี bluetooth ใช้ป่าวครับ

พอดีลืมถามเค้าอ่ะ ว่ารุ่น xphoneIIm นี้มี speaker phone ป่าวครับๆๆๆ
qtex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 01:49  

http://www.pocketpcthai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=293
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2005 19:32  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เอ่อ คุณชาเย็นครับ ไม่รู้ว่าที่คุณเปิดนั้นเป็นการเปิดครั้งแรกหรือเปล่า เพราะว่าถ้าเป็นการเปิดครั้งแรก จะเป็นการ update และ setup ระบบทุกอย่างของตัวเรื่องของ window mobile มันจะช้าเป็นธรรมดาครับ เพราะว่าเวลาปกติ เวลาเราปิดเครื่องจะเหมือนกับการ stand by เครื่องไว้เท่านั้น การเปิดเครื่องครั้งแรกจะนานมาก แล้วก็ soft reset ก็จะนานเหมือนกัน ผมเองก็ติดสินใจจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน ดูมันน่ารักดี

ไม่ใช่ครับ ผมลองอยู่หลายรอบเหมือนกัน แต่จริงๆก็ไม่ทราบครับ เพราะว่าไม่ได้ใส่ซิมเข้าไป มันอาจจะเซ็ตใหม่ทุกครั้งก็ได้ อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ ไม่เคยใช้ Xphone ด้วยสิ . . .
wannaknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????? xphone IIm ?????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 23:39  

คือพอดีอยากทราบอ่ะครับว่า รุ่นนี้ก็สามารถใช้ท่องเน็ตได้เลยใช่ป่ะครับ แล้วไม่ทราบว่าให้หน้าจอแสดงภาพคนโทรเข้ามาได้ป่ะครับ ราคาเห็นว่า 15,900 บาท ดูว่าไม่ถึงกับแพงมากแล้วก็น่าจะค่อนข้างคุ้มกับคุณสมบัติที่ให้มาอ่ะครับ เลยอยากได้คำแนะนำอ่ะครับว่า สำหรับรุ่นนี้โดยรวมการทำงานโอเคมั้ยครับ

ตอนแรกก็อยากได้ O2 XDA mini S แต่ก็กลัวว่าคุณสมบัติจะมากเกินความต้องการอ่ะครับ แล้วอีกอย่างก็ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานแค่ไหนกว่ามันจะเข้า ไม่ทราบว่ามีใครรู้มั้ยครับว่าเจ้า O2 XDA mini S จะเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
พลจง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 17:02  

หลายคนยังเง็งๆ กับเสียงเรียกเข้าเป็น MP3

ง่ายๆ ครับ เอาไฟล์เพลงที่อยากด้ไปใส่ไว้ใน Directory ดังงนี้นะครับ

Storage card / application data / sound

ส่วนภาพหน้าจอก็ไปได้ที่นี้ครับ

Storage card / application data / home

เท่านี้ครับ

ส่วนปลีกย่อยที่เหลือคงต้องพึ่ง application อื่นๆ แล้วล่ะครับ
sudapp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 18:12  

Rolling Eyes ซื้อมาแล้วอยากใช้ให้คุ้มค่าแต่ไม่มีภาษาไทย
sudapp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 16:43  

Wink ใช้มาแล้วเกือบเดือนละลองผิดลองถูกนานแต่ก็...คุณภาพเยี่ยม Razz ลืมมือถือธรรมดาไปได้เลย เพลงเวลาฟังจาก headset เสียงดีมากๆ(แต่เสียงจากลำโพงเบาไปหน่อย ไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่)ถ้ามีคู่มือการใช้ภาษาไทยจะดีมากๆๆ
oplolp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 23:05  

เสียงออกจากลำโพงดีมั้ยครับ
เทียบกับ w800i หรือ e398
คนใช้งานอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 10:15  

Graze ผู้เขียน:
มี mp3 แต่ถ้าคนใช้โทรศัพท์ธรรมดา ก็คงไม่รู้หรอก

เพราะของมันแพงอ่ะนะ ทำไงได้ windows mobile เกือบทุกรุ่นที่จะต้องมี mp3

รู้ปะคุณความคิดเห็นที่ 1

เห็นด้วยอย่างแรง พวกเนี้ยะไม่เคยใช้ ได้แค่พูด ไปใช้ก่อนไปแล้วค่อยมาพูดน้า เค้ามีก็ว่ามันไม่มี บ้าป่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 10:16  

sudapp ผู้เขียน:
Rolling Eyes ซื้อมาแล้วอยากใช้ให้คุ้มค่าแต่ไม่มีภาษาไทย

เค้ามีภาษาไทยอยู่ในกล้องให้ไปลงเอง ไมเธอไม่มี บ้าป่าว
nry_treo
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 12:39  

อยากทราบว่า O2 Xphone 2m ใช้ บลูทูธ ฟัง mp3 ได้ไหม

ใครทราบ ช่วยตอบด้วคับ
กำลังตัดสินใจ จะซื้ออะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
0_za_ma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:17  

ผมเปลี่ยนเครือ่งมาหลายยี่ห้อแล้วครับสุดท้ายมาลงเอยที่ o2 ตัวนี้ใช้งานกับคอมได้ดีมากกกๆๆๆ ทำได้ทุกอย่าง ( ถ้ารุจักใช้นะ ) เรียกเข้า mp3 ก็ทำได้นะเปิดเป็นวิว album แล้วก็เลือก save as ring tone line 1 ต่อสาย usb เข้าคอมก็ลิ้ง+ชาร์จไฟได้สะดวก สายแค่ 50฿ โนเกียซัมซุงสายเป็นพันนะคับอุอุ จอชัดมากราคาระดับนี้คุ้มครับใช้มาปีกว่าๆแล้วยังไม่มีปัญหา ไม่ชอบตรงกล้องอย่างเดียวความละเอียดนอ้ยไปหนอ่ย ไม่รุนะส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้มากเลย ยังไม่คิดจะเปลี่ยนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????? xphone IIm ?????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 22:17  

ระบบ Windows Mobile คืออารายครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????? xphone IIm ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 20:44  

Windows Mobile คืออารายครับ Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2006 16:02  

Windows Mobile คืออารายครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 14:33  

ใครหา silicone case ได้บอกด้วย...

หาไม่เจอเลย.......... Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 23:22  

ทำได้แล้วซื้อมาใช้รึยังเนี๊ยะ
autonai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 09:49  

ไม่เท่เอาซะเลยถ้าเทียบกับราคา ถือโชว์ไม่ มะ เอาซะเลย

สู้มือถือในราคาเทียบเท่าไม่ได้เลย เซ็ง อะ
iamhelp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:48  

ใช้มา 4 -5 เดือน คุณภาพทุกอย่างโอเค จัดว่าดีค่ะ

ยกเว้นตอน เปิดเครื่อง ช้ามาก

กลุ้มใจเลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 16:12  

wannaknow ผู้เขียน:
คือพอดีอยากทราบอ่ะครับว่า รุ่นนี้ก็สามารถใช้ท่องเน็ตได้เลยใช่ป่ะครับ แล้วไม่ทราบว่าให้หน้าจอแสดงภาพคนโทรเข้ามาได้ป่ะครับ ราคาเห็นว่า 15,900 บาท ดูว่าไม่ถึงกับแพงมากแล้วก็น่าจะค่อนข้างคุ้มกับคุณสมบัติที่ให้มาอ่ะครับ เลยอยากได้คำแนะนำอ่ะครับว่า สำหรับรุ่นนี้โดยรวมการทำงานโอเคมั้ยครับ

ตอนแรกก็อยากได้ O2 XDA mini S แต่ก็กลัวว่าคุณสมบัติจะมากเกินความต้องการอ่ะครับ แล้วอีกอย่างก็ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานแค่ไหนกว่ามันจะเข้า ไม่ทราบว่ามีใครรู้มั้ยครับว่าเจ้า O2 XDA mini S จะเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
chuang824
Year's Star

หัวข้อ : jerry
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 12:16  

ใครรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
mrQer
Year's Star

หัวข้อ : Re: jerry
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:13  

chuang824 ผู้เขียน:
ใครรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรครับ

7,900 บาทครับ แถมแท่นชาร์ตที่เป็น loud speaker ด้วย
น่าสอยมาใช้มากๆ กับราคานี้

ถ้าใครไม่สนใจว่าเป็น WM2003SE นะ
jerry824
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 16:50  

อยากได้ซองซิลิโคนซื้อที่ไหนครับ
pigninja
Year's Star

หัวข้อ : มี wi-fi หรือเปล่า?
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 15:46  

รุ่นนี้มี Wi-fi หรือเปล่า ? ถ้าไม่มีต่อ Internet อย่างไร? ใช่ GPRS หรือไม่ ? ต่อ EDGE ได้ด้วยมั๊ย ? แลวตกลงใช้ภาษาไทยได้ทุก Function หรือไม่ ? ใครรู้ช่วยตอบที กำลังจะตัดสินใจ
best_pd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยคับ
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 13:36  

ผมใช้มาแปดเดือนกว่าแล้ว บอบบางสุดๆ เครื่องทำงานก้อช้าโคด แฮ้งง่ายด้วยครับ บางครั้งอยู่ดีๆไมค์ก็ดับ ต้องเปิดแล้วปิดใหม่ ตอนนี้กำลังมองหาเครื่องใหม่อยู่ครับ Evil or Very Mad
ขายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 17:28  

ขายx-phone A818i ราคา 7000 ซื้อมาแค่ 3 อาทิตย์
ของครบ 100% เครื่องสภาพ 99.99%
โทร 085-6146394หรือ 0899300741
คุยกันได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: