Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K310i - The pocket picture album

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 65 / เข้าชม: 279037
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson K310i - The pocket picture album
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 22:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ SonyEricsson K310i - The pocket picture album
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k310i.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 22:59  

เป็นจอแบบ UBC ด้วย รูปทรงกับสีเครื่องก็สวยดีครับ
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 09:54  

เหมือนk300i เลยราคาจะต่างกันรึป่าวคะ แล้วจะวางขายช่วงเดือนไหนคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson K310i - The pocket picture album
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 11:24  

เรียบดีครับ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 12:08  

เรียบง่ายดีนะคับเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบความวุ่นวาย
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 10:11  

ดีไซน์ตัวเครื่องดูเรียบดีจัง ใช้สีเครื่องที่ดูสบายๆ
JMR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 16:12  

สีขาว สวยดูดีมากๆเลยคับ ^^

คิดถึง t630 ขึ้นมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 16:55  

มันแตกต่างกับ k300 แค่หน้าจอเปลี่ยนจาก stn เป็น tft แค่นี้เองเหรอ
Sad Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 17:31  

Anonymous ผู้เขียน:
มันแตกต่างกับ k300 แค่หน้าจอเปลี่ยนจาก stn เป็น tft แค่นี้เองเหรอ
Sad Very Happy

แล้ว? หน้าจอ STN กับ TFTมันต่างกันอย่างไรครับ คุณภาพเหรอครับ Surprised
xtremepro
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 22:27  

กล่องน่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้ได้แล้วน้า Surprised
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 15:21  

xtremepro ผู้เขียน:
กล่องน่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้ได้แล้วน้า Surprised

อือๆ เห็นด้วยคับ Smile
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 23:10  

ไม่รู้ไรมาก แต่รู้ว่า จอ TFT คุณภาพดีกว่า STN โทรศัพท์ที่มีจอแบบ TFT จึงแพงกว่า แล้วยิ่งมีทั้ง จอด้านนอกและด้านในแบบ TFT ด้วยแล้วยิ่งแพงใหญ่ ส่วนใหญ่จึงเห็น จอด้านนอกแบบ STN(ไม่จำเป็น ไว้แค่โชว์เวลา) จอด้านในแบบ TFT(ไว้ใช้งานจริง) ราคาจึงถูกลงมาได้อีกหน่อย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 12:13  

รู้สึกว่าจอ lcd จะห่วยสุดเลยแล้วก้อมาเป็น STN แล้วก้อ TFT ดีสุด ผมจะบอกวิธีซื้อแบบไม่เปลืองให้ คือ ถ้าคุณจะซื้อโทรศัพท์แบบคุยอย่างเดียวก้อให้เอาจอแบบ STN ละกัน ไม่จำเป็นต้องไปซื้อจอแบบ TFT หรอก เปลืองเงินเปล่า ๆ จอแบบ TFT ไว้ซื้อเมื่อคิดจะซื้อรุ่น ถ่ายรูปกับวีดีโอได้ด้วยจะดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 13:48  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
รู้สึกว่าจอ lcd จะห่วยสุดเลยแล้วก้อมาเป็น STN แล้วก้อ TFT ดีสุด ผมจะบอกวิธีซื้อแบบไม่เปลืองให้ คือ ถ้าคุณจะซื้อโทรศัพท์แบบคุยอย่างเดียวก้อให้เอาจอแบบ STN ละกัน ไม่จำเป็นต้องไปซื้อจอแบบ TFT หรอก เปลืองเงินเปล่า ๆ จอแบบ TFT ไว้ซื้อเมื่อคิดจะซื้อรุ่น ถ่ายรูปกับวีดีโอได้ด้วยจะดีกว่า

เอ่อ จะ STN หรือ TFT มันก็จอ LCD แหละครับ ^^"
แต่เทคโนโลยีการผลิตต่างกัน
SE CLUB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 14:50  

แล้วราคาประมาณเท่าไรได้
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 01:20  

ทั้ง Sony Ericson j230 I กับ Moto C168 ราคาเท่ากันคือ 3,490 บาท แต่มีจุดต่างกันคือ ของโซนี่ มี hand free และ java นอกนั้น มีเหมือนโมโตหมดทุกอย่างเลย แต่ไม่มั่นใจว่าเสียงวิทยุจะดีเท่าโมโตหรือเปล่า เพราะยังไม่ออก แต่ที่โมโตไม่ทำ hand free เพราะว่าอาจต้องการให้แบตใช้ได้นานจิง ๆ น่ะ เพราะถ้ายิ่งเปิดดังมากเท่าไหร่ แบตก้อยิ่งหมดเร็วเท่านั้นน่ะ (เหมือนวิทยุตามบ้าน เปิดดังมากก้อกินไฟมาก) และดูจากแบตที่ออกแบบมาให้พกง่าย ผมว่าเค้าคงต้องการให้ใช้ได้นาน ๆ ต่อการชาร์ท 1 ครั้งน่ะ ไปอ่านได้ที่หน้ากระทู้ โมโต ซี168 และตัดสินด้วยว่าผมจะซื้อรุ่นไหนดี ขอบคุณครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 01:24  

เปิดหลายเวพ พิมพ์ผิด นึกว่าหน้า j230 I แหะแหะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 20:03  

รุ่นนี้ไม่มีแฟลช ไม่มีFM ถ้ามีFMผมเอาตัวนี้เพราะดู k700i อยู่ Razzคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 14:46  

รุ่นนี้จะราคาประมาณเท่าไหร่ และจะออกเมื่อไหร่ครับ
Nightingale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 12:21  

หน่วยความจำน่าหงุดหงิด นอกนั้นพอรับได้ ทำไมตัวที่ดูเข้าท่าๆ ทำได้ทุกอย่างมักจะให้หน่วยความจำมาน้อยๆ และอัพเกรดไม่ได้อีก อย่าง moto L6 ก็ด้วย Evil or Very Mad

ส่วนตัวแล้วถ้าสเปคงี้ ราคาไม่น่าเกิน 8k มั๊ง Rolling Eyes
hnum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 10:25  

น่าจะออกมาเพื่อใช้งานพวก organizer กับ bluetooth ซะมากกว่านะครับ ส่วนตัวก็ชอบ ราคาน่าจะเคาะออกมาไม่แพง
ESXIS
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 17:07  

ผมว่าเขาทำมาขายผู้ที่ไม่ชอบเทคโนโลยีวุ่นวาย+ราคาไม่แพงน่ะครับ Smile
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 20:47  

ผมไม่เข้าใจเรื่อง จอเลย งะ บางคนบอก เทคโนโลยีใหม่ จอ UFB - lcd ของ samsung เจ๋งสุดๆ
doggylim.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 20:26  

คือจอubcนี่เทียบกะtftกะstnแล้วแบบไหนดีกว่าคับรอมานานแวเหมือนกันรุ่นนี้
nauy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 23:28  

ราคาเท่าที่เห็นตอนนี้ก็6,490บาท คงประมาณนี้ล่ะค่ะ
น่าสนใจเหใอนกันนะรุ่นนี้ มองๆอยู่ Laughing Laughing Laughing Laughing
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 12:20  

มันมาแล้วหรอที่บอก6490นี่คือเห็นหรือประมาณเอาอะครับ Smile
nauy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:52  

อันนี้ไปเห็นมาที่ร้านเจมาร์ทอ่ะค่ะ
6490บาท
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:18  

เจมาร์ทเค้าทีขายครับเจมาร์ทสาขาไหนค้าบ
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:42  

6490 บาทนี่ z530i รึปล่าวครับผมว่า k310iยังไม่น่าจะเข้านา Confused a
nauy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:28  

ง่า ถ้าไม่แน่จัยกันเดี๋ยวจะไปดูให้อีกทีนะคะ
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 19:26  

ขอบคุนคับ Very Happy
Toonney
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 08:01  

รบกวนฝากถามที่ร้านว่าอุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างก็ดีค่ะ...ขอบคุณมากๆค่ะ Wink
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 11:03  

คงต้องรอของมาก่อนนะ
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 10:28  

ผมว่าไม่น่าเกิน6000ฟันนาเพราะว่าz530iที่มีคุณสมบัติสูงกว่าทั้งเรื่องเพิ่มเมมได้กะมีbtยังออกมาแค่6490บาทเองอีกอย่างอยากบอกทุกคนก็คือรุ่นนี้ไม่มีบลูทูธนะ Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 12:53  

doggylim ผู้เขียน:
ผมว่าไม่น่าเกิน6000ฟันนาเพราะว่าz530iที่มีคุณสมบัติสูงกว่าทั้งเรื่องเพิ่มเมมได้กะมีbtยังออกมาแค่6490บาทเองอีกอย่างอยากบอกทุกคนก็คือรุ่นนี้ไม่มีบลูทูธนะ Sad

ใช่แล้วคับ รุ่นนี้ไม่มี BT ไม่รู้เวปสยามโฟนพลาดได้ไง?
Spec จริงๆ มันอยู่ข้างล่างนี่คับ

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=global&lc=en&ver=4001&template=pp1_1_1&zone=pp&lm=pp1&pid=10412

ปล.ถ้ามีวางขายเมื่อไหร่ลองเช็คราคาดู
หากราคาใกล้เคียง K700i ซื้อ K700i คุ้มกว่าเยอะคับ
doggylim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:48  

กะจะซื้อมาใช้ตอนเปิดเทอมไม่ทันแล้วมั้ง Confused
มือใหม่สุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 19:29  

แล้วที่บอกว่าเล่น mp3 ได้นี่ เล่นได้จริงหรือว่าเป้ฯฅนแค่ ring tone ครับ
*_*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 14:14  

ราคา k310i จะออกมาตอนไหนค่ะ แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่
ไม่รู้ว่าออกช่วงเดือนไหน
doggy55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:00  

mp3เล่นได้ครับส่วนจะออกตอนไหนก็อีกไม่นานเพราะพวกรุ่นที่เปิดตัวมาพร้อมๆกันก็เริ่มทยอยออกมาแล้ว
*.*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกที
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:45  

ราคาเท่าไหร่ครับ
chin jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 08:10  

ตอนนี้ราคาเท่าไร อ่ะคับ อยากรู้จริงๆ นะ ใครรู้ช่วยบอกกันด้วยนะคับ ขอบคุณหลายๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 13:17  

ผมว่าน่าจะอยู่ที่ 6xxx หรือต่ำกว่านั้นนิดหน่อยครับ
doggy55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 16:01  

ไม่ควรเกิน5500ครับเพราะz530iทีมี่ทั้งbtและเพิ่มเมมได้ยังแค่6490เอง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 11:25  

ผมว่าน่าจะอยู่ที่ 6xxx หรือต่ำกว่านั้นนิดหน่อยครับ

ถ้าราคาประมาณนั้น ซื้อ K700i ดีกว่า
ราคาต่างกันแค่ไม่กี่ร้อยบาทแต่ฟังก์ชั่นและความสามารถ K700i กินขาด!

K700i รูปลักษณ์ยังดูสวยงามทันสมัยถึงแม้ออกมาก่อนหน้านี้ร่วม 2 ปีแล้วก็ตาม...
เป็นรุ่นที่ขายดีรุ่นหนึ่งของ SE จำได้ว่าตอนเปิดตัวแรกๆ ราคา 17xxx บาท
ได้รับรางวัลการออกแบบยอดเยี่ยมเพราะเป็น Dual Front ด้านหน้าเป็นโทรศัพท์ ด้านหลังเหมือนกล้องดิจิตอล

K310i รุ่นใหม่กว่า เมนูการใช้งานย่อมทันสมัยกว่า
แต่ถ้ามองข้ามจุดนี้ไป K700i เหนือกว่าหลายขุมคับ!

Pattarasak
Year's Star

จังหวัด: khon kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 12:14  

Very Happy สวยมาก Very Happy
Ronnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 13:28  

K310i ราคา 4990 ครับพี่น้อง เข้าไปดูในเว็ป se น่ะ ราคาพอสมควรมั้ยเอ่ย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 19:06  

Ronnie ผู้เขียน:
K310i ราคา 4990 ครับพี่น้อง เข้าไปดูในเว็ป se น่ะ ราคาพอสมควรมั้ยเอ่ย

4990 ก็คือ 5000 เพิ่มอีกหน่อยได้ Z530i รุ่นใหม่เหมือนกัน มี BT เพิ่มเมมได้ เปลี่ยนฝาหน้าหลังได้ แถมฟรีให้อีก 1 ชุด (สีเงิน)
Z530i มือถือฝาพับรุ่นประหยัด ดีไซน์เท่ห์โดนใจ เล็กกระทัดรัด แต่มากด้วยความสามารถ เสียงใสดังกังวาลเกินตัว คุ้มสุดคุ้มคับ!

*ไม่ได้ค่าโฆษณานะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 10 Aug 2006 09:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
.......งุงิ......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 12:56  

เอาเพลงเอ็มพี3ทำริงโทนได้ป่ะค่ะ....ได้ประมาณกี่เพลงอ่ะ
one one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 20:27  

ถามคุณ LOOKER การใช้งานของแบต K700 ทนมั้ยคะ แล้วเวลาชาร์จต้องชาร์จให้ครบกี่ชั่วโมง เคยใช้SE รุ่น T100 นานมากแล้ว...แบตหมดเร็วมาก อีกอย่างค่ะ ถ้ารุ่นK510i เนี่ยล่ะคะ จะเหมือนกันมั้ย จะตอบนอกเหนือจากที่ถามก็ได้นะคะ ชอบยี่ห้อนี้ค่ะ แต่ยังไม่มั่นใจ ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 12:22  

.......งุงิ...... ผู้เขียน:
เอาเพลงเอ็มพี3ทำริงโทนได้ป่ะค่ะ....ได้ประมาณกี่เพลงอ่ะ

รุ่นนี้หน่วยความจำแค่ 15 MB โหลด MP3 (เพลงเต็ม) ได้ประมาณ 3-4 เพลง สามารถตั้งให้เป็นเสียงเรียกเข้าได้คับ

one one ผู้เขียน:
ถามคุณ LOOKER การใช้งานของแบต K700 ทนมั้ยคะ แล้วเวลาชาร์จต้องชาร์จให้ครบกี่ชั่วโมง เคยใช้SE รุ่น T100 นานมากแล้ว...แบตหมดเร็วมาก อีกอย่างค่ะ ถ้ารุ่นK510i เนี่ยล่ะคะ จะเหมือนกันมั้ย จะตอบนอกเหนือจากที่ถามก็ได้นะคะ ชอบยี่ห้อนี้ค่ะ แต่ยังไม่มั่นใจ ขอบคุณค่ะ

ถามอย่างนี้ตอบยากอ่ะคับ มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนน่ะคับ
ถ้าโทรออก/รับสายเข้าปรกติ ฟังเพลง ถ่ายรูปบ้างนิดหน่อยก็อยู่ได้ประมาณ 2-3 วัน แต่ถ้าใช้โหดก็ต้องชาร์จฯ ทุกวัน

SE ทุกรุ่นกำหนดระยะเวลามาตรฐานในการชาร์จแบตฯ คือ 4 ชั่วโมง หากชาร์จฯ ครั้งแรกควรปิดเครื่องและชาร์จฯ ให้ครบ 4 ชั่วโมง หลังจากนั้นก็ชาร์จ 4 ชั่วโมงทุกครั้ง
หากประจุไฟในแบตฯ ยังมีเหลืออยู่อาจใช้เวลาชาร์จฯ น้อยลง ในทางกลับกัน หากชาร์จฯ ไปคุยไปก็ต้องเพิ่มเวลาชาร์จฯ ให้นานขึ้น

หากคุณไม่แน่ใจว่าควรชาร์จฯ แบตฯ นานเท่าไหร่ก็ให้ถือเอา 4 ชั่วโมงเป็นเกณฑ์ไม่ว่าประจุไฟเดิมจะเหลืออยู่เท่าใดก็ตาม
คุณสามารถชาร์จแบตฯ เกินเวลาที่กำหนดได้ถ้าไม่นานจนเกินไป คุณอาจชาร์จฯ ตอนกลางคืน รุ่งขึ้นค่อยดึงสายชาร์จฯ ออกก็ได้

*อ้อ..อายุการใช้งานของแบตฯ ขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่ชาร์จฯ หากชาร์จฯ พร่ำเพรื่อหรือชาร์จฯ บ่อยโดยไม่จำเป็นแบตฯ จะเสื่อมเร็ว
ไม่ควรชาร์จแบตฯ ทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน เพราะเมื่ออุณหภูมิแบตฯ เย็นลงจะเกิดการชาร์จฯ ซ้ำซ้อน เข้าข่ายชาร์จฯ บ่อย แบตฯ ก็จะเสื่อมเร็วเช่นกัน!

หากคุณสนใจ K310i ผมอยากให้คุณพิจารณา Z530i ดูก่อน ราคาต่างกันไม่กี่ร้อยแต่ทำอะไรๆ ได้เต็มที่กว่า..
K310i ทำอะไรได้แค่งูๆ ปลาๆ ผมว่านะ!
one one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 19:16  

ขอบคุณ คุณ looker ค่ะ
พิจารณา Z530i ดูแล้ว แต่เบื่อฝาพับค่ะ อยากได้แบบธรรมดามากกว่า ฟังค์ชั่นการใช้งานใกล้เคียง รุ่นนี้ก็ได้ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนของ SE ดีคะ เอาแบบไม่ตกรุ่น แล้วก็ไม่แพงจนเกินไปน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 10:03  

ขอบคุณ คุณ looker ค่ะ
พิจารณา Z530i ดูแล้ว แต่เบื่อฝาพับค่ะ อยากได้แบบธรรมดามากกว่า ฟังค์ชั่นการใช้งานใกล้เคียง รุ่นนี้ก็ได้ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนของ SE ดีคะ เอาแบบไม่ตกรุ่น แล้วก็ไม่แพงจนเกินไปน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

งั้นผมแนะนำ K700i คับ
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k700.htm

K700i ออกมาได้ประมาณ 2 ปีแล้วก็จริง แต่รูปทรงยังดูสวยงามทันสมัย เคยได้รับรางวัลออกแบบยอดเยี่ยมด้วย ด้านหน้าเป็นโทรศัพท์ ด้านหลังเหมือนกล้องดิจิตอล..

ราคาตอนเปิดตัว 17500 บาท ตอนนี้เหลือแค่ 6xxx บาท แถมหูฟังด้วย ถ้าคุณตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็ถือว่าซื้อได้ถูก ฟังก์ชั่นการใช้งานเหนือกว่า K310i หลายขุม จอสวยกว่าใหญ่กว่า เมมเยอะกว่า แถมไม่ต้องยุ่งยากนำเครื่องไป upgrade ด้วย เพราะเป็น FW Version ล่าสุดแล้วคับ

สำหรับ K510i มีดีตรงหน้าจอสีเยอะ กล้อง 1.3 Mgpx ขั้วต่อแบบ Fast port และเมนูที่ทันสมัยกว่าเพราะเป็นรุ่นใหม่กว่า แต่ K700i แม้จอสีน้อยกว่าก็จริงแต่ pixels เยอะกว่า ซึ่งหมายถึง จอละเอียดกว่า K510i แต่สีน้อยกว่านั่นเอง ส่วนกล้อง K700i แม้ความละเอียดแค่ VGA (น้อยกว่า) แต่ก็มีไฟแฟลชมาช่วยชดเชย เออ..เอาดิ!

K700i มีวิทยุและเมมในตัวเครื่อง 41 MB ซึ่งเพียงพอสำหรับเก็บเพลงและถ่ายรูปที่ไม่ต้องอะไรมากนัก ในขณะที่ K510i ไม่มีวิทยุและเมมในตัวเครื่องแค่ 28 MB

*หากตัด K310i ทิ้งไปแล้วให้เลือกระหว่าง K510i กับ K700i ผมเลือก K700i โดยไม่ต้องคิดมาก เพราะคุณสมบัติโดยรวมแล้วดีกว่า K510i เห็นๆ แถมเมมก็เยอะกว่าในราคาที่ถูกกว่า..
one one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 13:42  

ถึงคุณ lookerสงสัยมานานแล้วค่ะว่า ....
1.เราต้องupgrade FW เป็น Version ล่าสุดตลอดเวลาเลยเหรอคะ แล้วเป็นทุกรุ่นมั้ย? ต้องupgrade เพื่ออะไร?
2.ขั้วต่อแบบ Fast port มันดีกว่าแบบเก่ายังไงคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ Smile
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่รู้...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 21:32  

ถึงคุณ lookerสงสัยมานานแล้วค่ะว่า ....
1.เราต้องupgrade FW เป็น Version ล่าสุดตลอดเวลาเลยเหรอคะ แล้วเป็นทุกรุ่นมั้ย? ต้องupgrade เพื่ออะไร?
2.ขั้วต่อแบบ Fast port มันดีกว่าแบบเก่ายังไงคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ Smile

1.การ upgrade FW จะช่วยแก้ข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW Version เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ไทย (ศูนย์ไหนก็ได้) สามารถนำเครื่องเข้า upgrade FW ฟรีภายในระยะเวลา 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ

ในกรณีที่เครื่องใช้ดีไม่มีปัญหาก็ไม่จำเป็นต้องนำไป upgrade ก็ได้ แต่เมื่อใกล้ครบกำหนด 1 ปีก็ควรนำเครื่องไป upgrade คุณจะได้ FW Version ล่าสุดในขณะนั้น

*การ upgrade FW Version เป็นบริการหลังการขายให้แก่ลูกค้าที่ซื้อเครื่องศูนย์ไทย ลูกค้าสามารถนำเครื่องเข้ารับบริการ upgrade ฟรีภายในระยะเวลา 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ

2.ขั้วต่อแบบ Fast port ใหม่จะมีขนาดเล็กลงแต่ประสิทธิภาพสูงขึ้นคือ ช่วยให้การเชื่อมต่อโอนถ่ายข้อมูลกะคอมพ์ทำได้รวดเร็วขึ้นในขณะเดียวกันเครื่องก็จะถูกชาร์จแบตฯ ไปพร้อมๆ กันด้วย คุณจึงสามารถโอนถ่ายข้อมูลกะคอมพ์ได้ตลอดเวลาและนานเท่าที่ต้องการโดยไม่ต้องกังวลเรื่องแบตฯ หมดในระหว่างดำเนินการ

ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : สงสัยๆ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:48  

เฮีย Looker ไหงรุ่นนี้มันไม่มี คำว่า Quick Share อีกแล้วเหมือน K510i เลยแล้วเครื่องจริงมันจะมีมั้ยอ่ะหรือว่า se เห็นว่า Quick Share ไม่สำคัญแล้วเลยเอาออกไป สงสัยๆ ???
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยๆ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 22:24  

ti-22-47.9_titanium ผู้เขียน:
เฮีย Looker ไหงรุ่นนี้มันไม่มี คำว่า Quick Share อีกแล้วเหมือน K510i เลยแล้วเครื่องจริงมันจะมีมั้ยอ่ะหรือว่า se เห็นว่า Quick Share ไม่สำคัญแล้วเลยเอาออกไป สงสัยๆ ???

ช่างสังเกตุจิงๆ เรยน้องเรา..พี่เองก็เกือบลืมไปแล้วไอ้คำว่า QuickShare เนี่ยอ่ะ!
สงสัยประสบความสำเร็จที่เอาคำว่า Walkman มาใช้ในรุ่น W Series ทั้งหลาย...
คราวนี้เรยได้ใจเอา Cyber-shot มาแทน QuickShare ในรุ่น K Series ที่เน้นกล้อง

เออ..เข้าท่าๆ!!

*ปล. QuickShare, Walkman, Cyber-shot และ Mega Bass เป็นเครื่องหมายการค้าจดทะเบียนของ Sony Corporation ใครเอาไปใช้หากินซี้ซั้วเจอฟ้องแหลก!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 16:05  

doggy55 ผู้เขียน:
ไม่ควรเกิน5500ครับเพราะz530iทีมี่ทั้งbtและเพิ่มเมมได้ยังแค่6490เอง
มาแล้วครบราคา 4,900 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 00:08  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เค้าแถมสายโหลดข้อมูลกับหูฟังรึเปล่าครับ
Rolling Eyes Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 11:22  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เค้าแถมสายโหลดข้อมูลกับหูฟังรึเปล่าครับ

มีตัวเครื่อง แบตฯ สายชาร์จฯ คู่มือฯ แค่นั้นคับ
211221
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 18:49  

Looker ผู้เขียน:

มีตัวเครื่อง แบตฯ สายชาร์จฯ คู่มือฯ แค่นั้นคับ

เจมาร์ท blisstel Mshop สาขาสะพานควาย ไม่เหลือแล้ว
อยากได้แต่ไม่มีอะ

สาขาไหนมีเหลือบ้างอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 10:07  

โหลดเกมฟรี หน้าจอ 128x160
ที่นี่เลยครับ www.seclub.com
สมัครสมาชิกฟรีครับ
แล้วคลิกที่กระทู้เกมครับ
เลือกที่หน้า8ครับ
มีเกมสำหรับรุ่นนี้เยอะมากมากๆครับ Laughing
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 00:07  

ขอถามผู้ที่ซื้อมาแล้วหน่อยนะครับ

ตาม spec ที่บอกว่ามี mem ในเครื่อง 15 Mb นะครับ
หมายถึงที่ว่างจริงๆหรือเปล่า -- หรือรวมความจุของเกมกับ application ที่ให้มาพร้อมกับเครื่องแล้ว

คือกำลังจะซื้อนะครับ -- กำลังลังเลอยู่กับ L6 black นะครับ (ให้ mem มา 10 Mb)

.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 19:59  

มีเมมเหลือให้ใช้ได้ 15MB เต็มๆเลยครับสามารถลงจาวา,mp3ริงโทนหรือธีมเพิ่มได้อีกเพียบ ส่วนราคามือหนึ่งเครื่องศูนย์ตอนนี้ก็แค่ 2,7xx บาท หาได้ตามร้านใน MBK. คุ้มมากๆ
เจ ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 21:04  

ไปซื้อมาแล้ว ที่เจมาร์ท โรบินสัน เชียงใหม่
2990 ค่ะ สวย เรียบๆดี
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 10:03  

ทุกอย่างดีหมด เสียอย่างเดียว จอยสติ๊กโคตรพังง่ายเลย ไม่ถึงเดือนก็เสียแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: