Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sanyo SCP-550 "CDMA Mobile"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 134 / เข้าชม: 115291
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2003 03:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

บอกได้คำเดียวว่า โทรศัพท์ ดีแต่ระบบห่วย
Zunza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 09:42  

[quote="Anugoon"]
Anugoon ผู้เขียน:
หลิง ผู้เขียน:
ไม่อยากใช้บริการของ hutch แต่อยากใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีขายรึเปล่าคะ แบบที่ไม่ต้องใช้ซิมของ hutch อ่ะค่ะ เอาแบบเครื่องเปล่าๆอ่ะค่ะ ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ

ขายโทรศัพท์รุ่นนี้ราคา 5000 ครับ สภาพดีครับ
ติดต่อที่เบอร์ 06-1920791

แล้วจะใช้ยังไงค่ะในเมื่อมันเป็นเครื่องของ HUTCH แต่จะเอาไปใช้กับระบบอื่น่นะ งง?????
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 20:34  

เวอร์ชั่นใหม่สุด 1.900

เมนูคาราโอเกะ

ตารางการอัพเดท
EAon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2003 14:22  

ไม่รู้ว่าโทรศัพท์ Sanyo SCP-550 สามารถใส่ซิมของระบบอื่นได้ป่าว
แล้วถ้าไม่ได้จะได้เมื่อไหร่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2003 16:09  

EAon ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าโทรศัพท์ Sanyo SCP-550 สามารถใส่ซิมของระบบอื่นได้ป่าว
แล้วถ้าไม่ได้จะได้เมื่อไหร่

ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะเครื่องมันเป็นคนละระบบกันจึงไม่รองรับซิมในระบบอื่นทุกกรณี นอกจากเครืองที่เป็น dualmode
pp^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 19:05  

คืออยากแต่งเพลงเองอ่ะ (ในเครื่อง) ไม่รู้ว่ามีเวปฯไหนบอกมั่งอ่ะ แต่เองไม่เป็น
ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hutch
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 17:57  

ซื้อเครื่องมาจะมีซิมมาให้เลยเปล่าอะ ถ้าไม่มีมาให้ต้องซื้อซิมที่ไหนอะแล้วเท่าไรอะ
จะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 13:52  

เหนใน http://www.siamphone.com/price/hutch.htm บอกว่าเหลือ3950บาทหรอคะ จิงป่าวอ่าา
sst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 10:32  

วันนี้ผมเห็นโฆษณา ลงในหนังสือพิมพ์ เครื่อง ซันโย รุ่มนี้อ่ะครับ แต่ไม่มีตราของ hutch อยู่เลยครับ อยากรู้ว่าซันโย นำมาขายให้คนที่ใช้ระบบอื่นแล้วหรือครับ ช่วยตอบด้วยครับ
baccaying
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 00:17  

อย่างไรช่วย ตอบด้วยนะ
ทางเมลล์ล่ะกันนะ
ขอบคุณมาก
tmp@coollook.us
f-ubon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 17:32  

แล้วที่อุบลใช้ได้ยังค่ะ มีคลื่นป่าว
ป่วน
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 22:06  

ซันโยกับเคียวเซร่าอันใหนดีกว่าอะ
narok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? v680??? ?????????????? SCP-550
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 10:21  

คือว่าปกติผมใช้ moto v680 แต่มันไม่มีส่งsmsภาษาไทย เลยคิดที่จะเปลี่ยนมาใช้
sanyo SCP-550 อ่ะครับ โดยใช้ซิมของV680 ไม่ทราบใช้ได้หรือเปล่าครับ

ถ้ายังไงตอบกลับด้วยนะครับ narok_2@hotmail.com
ป่วน
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : ???????scp-550???
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 13:27  

ผู้ใดที่ไม่ได้ใช้sanyo scp-550 แล้วยังมีที่ชาร์ทอยู่กรุณาติดต่อผมด่วนผมจะซื้อต่อเพราะตอนนี้ที่ชาร์ทของผมมันพังขอด่วนน่ะครับบ หรือว่าใครมีมือสองขายก็บอกกันบ้างน่ะครับขอบคุณครับบ (06-3295855-ตังเม)
d_piriya
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ^-^
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 10:18  

อยากทราบว่า sanyo scp-550 มีระบบ gsm กะ dtac หรือป่าวคะ อยากให้มีรุ่นนี้ออกเป็นระบบอื่นบ้าง เครื่องป่าวที่เป็นระบบกลางอะรัยประมาณนี้...เพราะชอบรุ่นนี้มากกกกก คือถูกใจเลยแหละ....ทำมัยรุ่นนี้ถึงทำให้แต่ hutch หละคะ ผู้รู้ท่านใด ช่วยตอบข้อนี้ให้ด้วยนะคะ....ขอบคุณล่วงหน้าคะ (ถ้ามีระบบกลางจริง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่ามีขายที่ไหน ราคาไม่เกี่ยงคะ) เพราะตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือเครื่องใหม่ ที่มอง ๆ ไว้แล้วก้อ samsung e700 และก้อรุ่นนี้แหละคะ แต่ติดตรงที่มันเป็นระบบของ hutch นี่สิ ไม่ชอบเลย...ชอบตอบให้ด้วยนะคะ Y_Y ถ้าไม่มีจริง ๆ ก้อคงเลือก e700 แล้วคะ....
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 21:25  

อยากทราบว่า sanyo scp-550 มีระบบ gsm กะ dtac หรือป่าวคะ อยากให้มีรุ่นนี้ออกเป็นระบบอื่นบ้าง เครื่องป่าวที่เป็นระบบกลางอะรัยประมาณนี้...เพราะชอบรุ่นนี้มากกกกก คือถูกใจเลยแหละ....ทำมัยรุ่นนี้ถึงทำให้แต่ hutch หละคะ ผู้รู้ท่านใด ช่วยตอบข้อนี้ให้ด้วยนะคะ....ขอบคุณล่วงหน้าคะ (ถ้ามีระบบกลางจริง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่ามีขายที่ไหน ราคาไม่เกี่ยงคะ) เพราะตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือเครื่องใหม่ ที่มอง ๆ ไว้แล้วก้อ samsung e700 และก้อรุ่นนี้แหละคะ แต่ติดตรงที่มันเป็นระบบของ hutch นี่สิ ไม่ชอบเลย...ชอบตอบให้ด้วยนะคะ Y_Y ถ้าไม่มีจริง ๆ ก้อคงเลือก e700 แล้วคะ....

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีเลยครับเครื่องเปล่าระบบกลาง เพราะว่ารุ่นนี้ใช้คนละสัญญาณกับ AIS และ DTAC แต่ไม่ใช่ว่าทำให้แต่ hutch ครับ เพราะว่า huch ไม่ใช่ระบบ cdma 2000 1x เพียงเจ้าเดียวในโลกและในทวีปเอเชียแห่งนี้ อย่างรุ่นที่นำเข้ามา ส่วนใหญ่จะไม่มีช่องใส่ R-UIM ด้วยซ้ำแต่บางทีก็ต้องยื่นคำขอหรือสั่งให้ผลิตในส่วนของ R-UIM มาด้วย
ภูสิทธิ์ มาสา
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 01:51  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ราคาเท่าไหร่
silver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000000
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 12:31  

แล้วพวกเสียงเรียก เข้าอยากได้แบบใหม่ๆๆจะไปหาที่ไหนดีอ่ะ บอกหน่อยซิ
sanoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : f??????: ?????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 09:12  

หัวข้อ: อยากถามว่าถ้าผมฝากไปซื้อที่ญี่ปุ่นจะมาใช้ในเมืองไทยได้ไหมครับรุ่นscp58
โพสท์เมื่อ: 14 Sep 2004 11:21

--------------------------------------------------------------------------------

scp588 จะมาใช้ในระบบ hutch ไดไหมครับ แล้วจะซื้ออย่างไรคนเคยไปญี่ปุ่นช่วยตอบด้วยแล้วราคารเท่าไร ซื้อแบบเติมเงินเค้าจะแพงไหม
เพื่อนฝากถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 11:27  

แล้วรูปที่ถ่ายออกมาถ้าเอาไปลงเครื่งนี่ขนาดเท่าไหร่คะ แล้วถ้ามีสายดาต้าลิ้งจะโหลดลิงโทนจากเครื่องเข้าโทรศัพท์ได้มั้ย Question

ขอบคุณนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 22:32  

Anugoon ผู้เขียน:
บี ผู้เขียน:
อยากจะถามว่า ถ้าตัดสินใจที่จะซื้อตอนนี้ ยังจะพอมีเวลา รึป่าว เครื่องหมดหรือยัง แล้ว ซื้อมาจะมีปัญหาอะไรรึป่าว อยากรู้ เพราะว่า อยากได้มากๆๆ แต่กัวซื้อมาแล้วมันไม่ดีกัวว่าจะมีปัญหา ช่วยบอกด้วยค่ะ

ต้องการขายSUNYO SCP-550 HUTCH ราคา 4900 บาท
สนใจติดต่อ 06-1920791 ครับ..............?

เชียงใหม่ใช้ฮัชได้แล้วเหรอ
นอกเมืองใช้ได้ป่าว
i_am_girl13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????? Datal Link
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 10:28  

อยากจะรบกวนถามนิดนึงนะคะ ถ้าเรามี Data Link ของ Sunyo แล้วเนี่ย ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้วนะคะ Install ในเครื่องแล้ว แล้วทีนี้มีปัญหาตรงที่ว่าทำไมเราไม่สามารถเอารูปออกจากมือถือได้อ้ะค่ะ ทำไงดีอ้ะคะ รบกวนบอกหน่อยหรือโทรมาบอกหน่อยก้อได้นะคะที่เบอร์ 06-3666422 นะคะ เพราะซื้อสายมาจากมาบุญครองแล้วเนี่ย เค้าไม่รับผิดชอบอ้ะ ร้านก้อบอกว่าทำไม่เป็นไม่รับคืน อะไรประมาณเนี้ยะ เซ็งมาก พอซื้อแล้วจะไม่ใช้ก้อเสียดายตังค์อ้ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ
Phuvis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? Datal Link
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 10:47  

i_am_girl13 ผู้เขียน:
อยากจะรบกวนถามนิดนึงนะคะ ถ้าเรามี Data Link ของ Sunyo แล้วเนี่ย ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้วนะคะ Install ในเครื่องแล้ว แล้วทีนี้มีปัญหาตรงที่ว่าทำไมเราไม่สามารถเอารูปออกจากมือถือได้อ้ะค่ะ ทำไงดีอ้ะคะ รบกวนบอกหน่อยหรือโทรมาบอกหน่อยก้อได้นะคะที่เบอร์ 06-3666422 นะคะ เพราะซื้อสายมาจากมาบุญครองแล้วเนี่ย เค้าไม่รับผิดชอบอ้ะ ร้านก้อบอกว่าทำไม่เป็นไม่รับคืน อะไรประมาณเนี้ยะ เซ็งมาก พอซื้อแล้วจะไม่ใช้ก้อเสียดายตังค์อ้ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ

ก่อนอื่นต้องถามก่อนะครับว่า หลังจากที่ลงโปรแกรม และ driver แล้วการเชื่อมต่อเป็นอย่างไรครับ คอมสามารถมองเห็น sanyo มั๊ยครับ และที่โหลดไม่ได้คืออะไรครับ คอมไม่สามารถมองเห็น (ไม่รู้จัก) มือถือ หรือมีปัญหาที่ port ชนกัน หรือ สามารถเปิดดูรูปได้แต่โหลดไม่ได้ หรือเปิดดูรูปได้ไม่หมดครับ
เพราะโปรแกรมที่มีมาให้พร้อมกับสายดาต้านั้น ถ้าโชคดีก็จะไม่มีปัญหาครับ ถ้าโชคร้ายก็คือ port ชนกัน (อันนี้อธิบายยากครับ) แต่ที่สำคัญเลยคือรูปที่อยู่ในโทสับนั้นจะต้องตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษ หรือตัวเลขตามที่โทรสับเซ็ทให้ตอนถ่ายรูปเท่านั้นะครับ ถ้าเป็นภาไทยมันจะไม่ยอมอ่านให้ครับ
ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมไปดูได้ที่ www.hutchclub.com ที่หน้า FAQ นะครับ หรือจะสอบถามในเว็บก็ได้ครับ
: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:59  

เพิ่งใช้ เห็นมามีโปรโมชั่นโทรฟรี

เดี๋ยวนี้ เอาซิมการ์ด(เติมเงิน)ใส่เครื่องก็โทรออกได้แล้วครับ

ไม่เห็นเป็นเหมือนโพสก่อนๆ พัฒนาๆ...

สัญญาณดี เครื่องโทรศัพท์ก็ราคาถูก

สำหรับคนชอบโหลด บอกได้คำเดียวว่ามันสุดยอดมาก

โปรโมชั่นกระจายมาเรื่อยๆเลย

จะใช้ hutch ไปจนตราบสิ้นวันสุดท้าย

CDMA 1X จงเจริญ...สุดท้ายนี้อยากให้โอเป้อในเมืองไทย

เปลี่ยนมาเป็นระบบ Ntt Docomo ให้หมด อยากสัมผัสบรรยากาศ
แห่งยุคเทคโนโลยีอันแท้จริง
: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:59  

เพิ่งใช้ เห็นมามีโปรโมชั่นโทรฟรี

เดี๋ยวนี้ เอาซิมการ์ด(เติมเงิน)ใส่เครื่องก็โทรออกได้แล้วครับ

ไม่เห็นเป็นเหมือนโพสก่อนๆ พัฒนาๆ...

สัญญาณดี เครื่องโทรศัพท์ก็ราคาถูก

สำหรับคนชอบโหลด บอกได้คำเดียวว่ามันสุดยอดมาก

โปรโมชั่นกระจายมาเรื่อยๆเลย

จะใช้ hutch ไปจนตราบสิ้นวันสุดท้าย

CDMA 1X จงเจริญ...สุดท้ายนี้อยากให้โอเป้อในเมืองไทย

เปลี่ยนมาเป็นระบบ Ntt Docomo ให้หมด อยากสัมผัสบรรยากาศ
แห่งยุคเทคโนโลยีอันแท้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 19:54  

daochan ผู้เขียน:
คือ จะบอกว่า รุ่นนี้เราเห็นที่ญี่ปุ่น ของเจโฟน เหมือนกันเด๊ะๆ แต่ทำไมราคามันต่างกันงี้อ่ะ
ที่ญี่ปุ่น รุ่นนี้มัน หนึ่งเยน
โดเรมอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 21:31  

เครื่องนี้มีหน่วยความจำรึเปล่าค่ะ แล้วถ้ามีมันเท่าไหร่ค่ะกี่ mb ตอบหน่อยนะค่ะอยากรู้
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 21:54  

..
?!?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 17:33  

ผมใช้อยู่ครับ เข้าwapเเบตหมดเร็วมากกกก
หึๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 13:42  

หึๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 21:46  

แวะเอารูปมาให้ดูกาน นี่ก้เปง ซันโย อีกตัวนึง

ของญี่ปุ่น โดยแท้ เรย ไม่มีช่องใส่ซิม

ใช้ได้แต่ในญี่ปุ่น เหอๆ แต่ซันโยรุ่นใหม่ๆของญี่ปุ่น มีแต่เจ๋งๆ สวยๆ ด้วย โอ้ย อยากได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ToEi'z เมื่อวันที่ 13 May 2008 21:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
หมุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีสายดาต้าบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 22:28  

ใครมีสายดาต้า 550 บ้างครับ ผมซื้อระบบใหม่แล้ว เสียดายภาพถ่ายในเครื่อง ใครเครื่องหายแต่ยังมีสายฯ ขอยืมหน่อยสิครับ โหลดเสร็จจะส่งคืนให้ หรือจะขายถูกๆ ก็ได้ครับ

moo_siam@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 21:08  

[quote="Kate"][quote="Nut1113"]พิมพ์ไทยได้มั้ยครับ[/quote]
พิมพ์ไทยได้คะ ได้ทั้งแบบ T9Thai และ แบบ Thai Matrix คะ[/quote]
kigkorg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 17:25  

Sad
ผมใช้เจ้าเครื่องรุ่นนี้มาเป็นปีแล้วมั้ง ไม่ได้ใช้ทำอะไรเลย
นอกจากต่อ Net แบบ Unlimit ใช้มันเกือบตลอด ๒๔ ทุก
วันเลยครับ แบตเจ๊งกะบ๊งไปแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ทุกอย่างสมบูรณ์หมด ยกเว้น SoftWare ที่จะเอารูปออก
จากเครื่อง ไม่เคยใช้ได้ซักกะที ไม่รู้เพราะอะไร
demoniac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: hutch
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 12:31  

กล้า ๆ กลัว ๆ ผู้เขียน:
เคยได้ยินว่้าสัญญาณ ไม่ดี ใช้ได้แค่ 25 จังหวัด แล้วพวกต่างจังหวัดล่ะ ? ไปต่างจังหวัดบ่อยด้วยสิ
แถมมีคนบอกว่าเคยตั้งมาก่อน แล้วล่มไป สัญญาณไม่ดี + ไม่มีคนใช้ รุ่นพี่ทำงาน บ.มือถือบอกว่า อยากเสี่ยงก็ลองดูสิ เอาไงดี

ตอนนนี้มีไซด์ ทั่วประเทศแล้วคับ แต่บางที่ที่สัญญาณไปไม่ถึงก้อมีคับ เช่นในลิฟต์ หรือในป่า
แต่ว่าระยะหลัง หัวเหว่ยก้อจะเพิ่มไซด์อีกหลายที่คับ
ดังนั้นไม่ต้องกังวลเรื่องสัญญาณ
และก้อสามารถส่ง sms mms email เข้าเครือข่ายอื่นๆได้คับ ไม่มีปัญหา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: