Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U700 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 134 / เข้าชม: 620086
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung U700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung U700 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/u700/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/u700.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Jan 2008 21:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 19:23  

มาแว้ว สไลด์โฟนแบบบาง ซัมซุงเขาทำได้เนียนจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 02:50  

Samsung เค้าเนียนจริงๆ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung U700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 13:05  

รู้อยู่นะว่าบางแต่ออกแบบมาให้สวยกว่านี้ได้มั๊ย
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 14:31  

รุ่นนี้จะมีขายในไทยป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 15:03  

สวยอ่าชอบ

ออกแบบบางแล้วดูน่าใช้มาก
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 09:05  

ไม่ค่อยชอบปุ่มด้านในเลย ไม่ค่อยสวย
แครอทจ๋า
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:21  

Shocked Shocked Shocked ท่าทางจอคงแจ่มนะ จอใหญ่ดี Cool Cool Cool
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 21:35  

ซัมซุงทำมือถือออกมาแต่ละรุ่นถึงจะบอกมากแต่ก้อทำออกมาดูแข็งแรงดีคับ
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 02:00  

มาซะสวยเลย ใช้ HSDPA ได้ด้วย ใส่ลูกเล่นมาเยอะขนาดนี้ แต่เครื่องก็ยังคงบางได้ใจ แต่ปุ่มด้านในแลจะกดยาก แต่ก็ทำได้หรูหราดี เยี่ยมๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z Z
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 07:42  

คงเข้าไทยแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 14:35  

United ผู้เขียน:
ไม่ค่อยชอบปุ่มด้านในเลย ไม่ค่อยสวย

ใช่ ปุ่มกดขี้เหร่
ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 14:40  

ปุ่มกดด้านหน้า เราว่าลงตัวดีนะ
แต่ที่ยังสงสัยท่าทาง Auto Focus จะเป็นแบบกดสเต็ปเดียวอ่ะ (กดทีเดียว ปรับโฟกัสและถ่ายทันที)
coolcool คริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 15:05  

ไปดูหนังหน้าที่แท้จริงเจ้าตัวนี้กันเต๊อะ ที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Ultra-tenke-Samsungy-na-vlastni-oci/sc-21-sr-1-a-1114777/default.aspx
need to know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 04:34  

WHAT HSDPA?
FM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 17:12  

ทำไมไม่มี FM Mad
I Love Samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:35  

สำหรับรุ่นนี้นั้น คาดว่าจะวางขายในทวีปยุโรปก่อนหรือเปล่าครับ สวยพอๆกันเลย U700 U600
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : U700
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 19:37  

ดูรูปอื่น ๆ ได้ >> ที่นี่ <<

Credit : Phonedaily.com
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 20:32  

ปุ่มด้านในแปลกดีนะ
&#9786;&#9787;&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : .. ..
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 22:12  

เราว่าสวยดีอ่ะนะ อยากด้ายๆ คงแพงอ่ะนะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 17:29  

มีใครพอรู้ราคาคร่าวๆหรือราคาประมาน มั้งคับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ
NastyGrrl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 20:15  

ไปดูไอทีแสควมา มือ 1 หมื่น 1 อะ ส่วนมือสอง 7500 ถูกมากอะ เราเสียดายไม่น่าเลย

น่าจาซื้อ ยังโออยุ่เลย ตัวเครื่องไหม่มากแถม ประกันอีก 8เดือน เสียดายจิงๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 00:33  

IT Square ที่ไหนเหรอครับ รบกวนด้วยครับ อยากได้มากครับ
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 10:08  

NastyGrrl ผู้เขียน:
ไปดูไอทีแสควมา มือ 1 หมื่น 1 อะ ส่วนมือสอง 7500 ถูกมากอะ เราเสียดายไม่น่าเลย

น่าจาซื้อ ยังโออยุ่เลย ตัวเครื่องไหม่มากแถม ประกันอีก 8เดือน เสียดายจิงๆค่ะ

รุ่นนี้จริงเหรอคับ เครื่องศูนย์เหรอเป่าอ่ะ เพราะไปศูนย์มา ยังไม่มีเครื่องนี้เลย
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 01:07  

FM ผู้เขียน:
ทำไมไม่มี FM Mad

ไม่ค่อยได้ฟังกันซักเท่าไหรหรอก
เอางี้อยู่ในรถก็ฟังวิทยุของรถ
อยู่บ้านก็ฟังวิทยุในบ้าน
อยู่โรงเรียนก็ยืมเพื่อนฟังอิอิ^^
urchinjan
Year's Star

หัวข้อ : u700
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 01:20  

โอยอยากได้ๆ มีขายในบ้านเรารึยังคะ ราคาป ประมานเท่าไหร่หรอ -*- 15900.++แน่เลย

กล้องถ่ายรุปมันเสถียรมั้ยคะ Embarassed
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : U700
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 18:36  

earn999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 23:58  

พอดีเราซื้อมาแล้วนะ แล้วทีนี้ มันก็ดีเลยหละ แต่เสียแต่ว่า หน่อยความจำตัวเครื่องค่อนข้างน้อย แล้วก็ ไม่รู้ว่าเราทำไม่เป็นหรือมันเป็นของมันอย่างงี้อยู่แล้ว คือว่า photo id calling งะมันขึ้น เล็กมากกกกกกกกก
ไม่ทราบว่า พอมีใครช่วยได้มั่งไหม ว่ามันทำให้เป็นรูปใหญ่ได้ไหมงะ ถ้าสามารถทำได้จะ perfect สุดดดดด เลย
earn999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 00:09  

คือเราซื้อมาแล้วนะ 15,500 ทุกอย่างดีหมด สุดยอดเลย แต่ หน่วยความจำตัวเครื่องน้อยไปหน่อยนะ แต่เรื่องของเรื่องที่อยากให้ช่วยคือว่า photo id calling นะ
มันก็ทำได้ปกติ แต่ว่ารูปที่ขึ้นนะ เล็กมากกก เลยไม่รู้ว่ามันทำให้ใหญ่ได้เหมือนกับ D820 เครื่องเก่าของเราไหม ใครทราบได้โปรด ช่วยด้วย
double s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:25  

earn999 ผู้เขียน:
คือเราซื้อมาแล้วนะ 15,500 ทุกอย่างดีหมด สุดยอดเลย แต่ หน่วยความจำตัวเครื่องน้อยไปหน่อยนะ แต่เรื่องของเรื่องที่อยากให้ช่วยคือว่า photo id calling นะ
มันก็ทำได้ปกติ แต่ว่ารูปที่ขึ้นนะ เล็กมากกก เลยไม่รู้ว่ามันทำให้ใหญ่ได้เหมือนกับ D820 เครื่องเก่าของเราไหม ใครทราบได้โปรด ช่วยด้วย

ซื้อที่ไหนหรอคะ??? แล้วเอาเข้ามาใช้ในไทยได้ด้วยหรอ??
เพราะรู้สึกว่าU700 จะเป็น 3G เอ้ะ หรือไง ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
CoolIce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่ากันว่า/coolcool@sanook.com/เมล์มาคุยเรื่องมือถือกันได้ครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 15:35  

ลงตลาดแน่ครับ เพราะเคยเห็นระดับผู้บริหารของทาง Samsung เคยถือโชว์ให้เห็นในหนังสือมาแล้ว โดยเฉพะอย่างยิ่ง เจ้าตัวนี้เพิ่งจะไปคว้าเอารางวัลระดัยโลกมาจากอเมริกา ยิ่งต้องโชว์เป็นการใหญ่ โดยตัวนี้ผ่านการตัดต่อพันธุกรรมมาแล้ว หลังเวอร์ชั่นแรก(ที่เป็นตัวสีน้ำเงิน ที่เห็นในหน้าแรก) ไม่ได้รับผลตอบรับในเรื่องของหน้าตาจากบรรดานักวิจารณ์ บวกกับกระแสของMirror Phone กำลังมาแรง เลยออกมาดูดีมีชาติตระกูลขึ้นอย่างที่เห็น ส่วนที่ว่าเป็น3G ไม่ต้องห่วงครับ สำหรับเมืองไทย ดูอย่าง Nokia N 70 หรือตัวอื่นๆที่มีกล้องด้านหน้า และรองรับระบบ3G ก็ยังออกวางขาย โดยที่กล้องหน้าทำได้เพียงเอาไว้ถ่ายรูปเล่นๆ จนเดี๋ยวนี้N70 กลายเป็นรุ่นมาตรฐานของบรรดาฉันทนา (นี้เรืองจริง สาวโรงงานแถวบ้านผม เหมือนนัดกันใช้ N 70 เสียงโทรศัพท์มาที พร้อมใจยกกันให้พรึบ)ใช้กันจนจะเปื่อยคามือแล้วครับ เอาเป็นว่า ถ้าไม่แพงมากนักคงได้พบเจอกัน ไปดูรีวิวจากเว็ปนอกได้ที่http://www.gsmarena.com/samsung_u700-review-150.php Embarassed ไม่ยากถ้าฝันอยากป็นเจ้าของ Embarassed
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ว่ากันว่า/coolcool@sanook.com/เมล์มาคุยเรื่องมือถือกันได้ครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 16:05  

CoolIce ผู้เขียน:
ลงตลาดแน่ครับ เพราะเคยเห็นระดับผู้บริหารของทาง Samsung เคยถือโชว์ให้เห็นในหนังสือมาแล้ว โดยเฉพะอย่างยิ่ง เจ้าตัวนี้เพิ่งจะไปคว้าเอารางวัลระดัยโลกมาจากอเมริกา ยิ่งต้องโชว์เป็นการใหญ่ โดยตัวนี้ผ่านการตัดต่อพันธุกรรมมาแล้ว หลังเวอร์ชั่นแรก(ที่เป็นตัวสีน้ำเงิน ที่เห็นในหน้าแรก) ไม่ได้รับผลตอบรับในเรื่องของหน้าตาจากบรรดานักวิจารณ์ บวกกับกระแสของMirror Phone กำลังมาแรง เลยออกมาดูดีมีชาติตระกูลขึ้นอย่างที่เห็น ส่วนที่ว่าเป็น3G ไม่ต้องห่วงครับ สำหรับเมืองไทย ดูอย่าง Nokia N 70 หรือตัวอื่นๆที่มีกล้องด้านหน้า และรองรับระบบ3G ก็ยังออกวางขาย โดยที่กล้องหน้าทำได้เพียงเอาไว้ถ่ายรูปเล่นๆ จนเดี๋ยวนี้N70 กลายเป็นรุ่นมาตรฐานของบรรดาฉันทนา (นี้เรืองจริง สาวโรงงานแถวบ้านผม เหมือนนัดกันใช้ N 70 เสียงโทรศัพท์มาที พร้อมใจยกกันให้พรึบ)ใช้กันจนจะเปื่อยคามือแล้วครับ เอาเป็นว่า ถ้าไม่แพงมากนักคงได้พบเจอกัน ไปดูรีวิวจากเว็ปนอกได้ที่http://www.gsmarena.com/samsung_u700-review-150.php Embarassed ไม่ยากถ้าฝันอยากป็นเจ้าของ Embarassed

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ
ว่าแต่จะวางขายเมื่อไหร่เนี่ยยยย
กิเลสมาอีกแว้ววว อิอิ
LuCaS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 14:08  

เราสั่งมาแล้ว ได้วันศุกนี่ เพื่อนของพี่เราไปเอามาจากเกาหลี แล้วเค้าก็ทำงานที่ samsungด้วย ขาย 15500 แต่ รู้จักกันเลยเหลือ 15000 รอดูว่าของจิงจาสวยแค่ไหน อิอิ Very Happy
double S
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 14:48  

LuCaS ผู้เขียน:
เราสั่งมาแล้ว ได้วันศุกนี่ เพื่อนของพี่เราไปเอามาจากเกาหลี แล้วเค้าก็ทำงานที่ samsungด้วย ขาย 15500 แต่ รู้จักกันเลยเหลือ 15000 รอดูว่าของจิงจาสวยแค่ไหน อิอิ Very Happy

อิจฉาจังงง....
แล้วรีบๆมาบอกนะคะ ว่าสวยแค่ไหน อิอิ
เรด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะมาเมื่อไหร่นะ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 01:07  

ตอนแรกว่าจะถอย U600 แต่เห็นตัวนี้แล้ว ต้องรอดูก่อน แต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่
งั้นเอาที่มาของรุ่นนี้ ให้ดูก่อนละกัน

<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/BsMcUploLZE"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/BsMcUploLZE" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=BsMcUploLZE
telet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : u700
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 18:06  

เห็นโฆษณาทางทีวีแล้วนะคับ แล้วก็ตรงข้างตึกMBK ไม่ทราบว่าตอนนี้วางขายรึยัง
หรือมีใครซื้อเครื่องศูนย์มาแล้ว อยากรู้ว่าตัวจิงของศูนย์เป็นยังไงบ้างคับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 07:53  

พวกที่บอกซื้อมานานแล้วอ่ะโม้หรือเปล่า เพราะเขาเพิ่งจะเอาเข้าศูนย์มานะ
eLiNoY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 08:33  

การที่เขาเพิ่งเอาเข้าศูนย์นี่ ไม่ได้แปลว่า ของมันเพิ่งมาหรอกนะครับ
แต่เขาต้องหลายอย่างว่า โอกาสพร้อมไหม เวลาพร้อมไหม
บางทีแล้ว โทรศัพท์ มันเข้ามาในไทยได้ซักพักแล้วหนะคับ แค่ยังไม่มีโอกาส
ได้เปิดตัวก็เท่านั้นเอง^^
egregregergergrthy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 20:32  

ถามหน่อยครับ คือจะซื้อเเล้ว

1.ปุ่มสัมผัสเนี่ย ใช้ไปนานๆจะด้อยคุณภาพลงมั้ยครับ 2-3ปีไหวมั้ย
2.ในกล่องให้อะไรมาบ้าง
3.หน้าจอเป็นลอยง่ายมั้ย
4.ลำโพงดังดีมั้ย
5.จุดสไลด์ทำออกมาดีมั้ย เเน่นรึเปล่า

ขอบคุณครับ
81k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : none
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 23:20  

ข้อเสียเหมือน n76 ตรงโครเมี่ยมรอบๆจอลอกนะครับ ทำใจกันหน่อย ไม่รู้ว่าที่ศูนย์มีเคลมให้หรือป่าว และมีมีกรอบขายไหมเนี่ย
Shoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 23:23  

ตกลงเครื่องศูนย์มีจำหน่อยหรือยังครับ
Shoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 23:35  

ไปซื้อมาแล้วครับ ที่ มาบุญครอง ราคา 13,490.- เครื่องศูนย์ นะครับ
tomcrma
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องเล่นเพลงไม่workเลย
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 19:32  

เล่นแบบต่อเนื่องไม่ได้เช่น พอเล่นถึงเพลงที่สิบ แล้วออกจากโหมดเล่นเพลงจะมาเล่นต่อเพลงที่สิบเอ็ดไม่ได้ เมื่อไหร่ซัมซุงจะแก้ปัญหานี้ซะทีโทรบอกศูนย์ก้อแล้วไม่เห็นสนใจเลยหรือคิดว่าไม่เน้นที่มิวสิคโฟน
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 21:07  

เซ็งกะ โคลเมี่ยม อะ ลอกซะเยอะ ศูนย์น่าจะรับผิดชอบนะ ใช้ไม่ถึงเดือน
robirt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 21:41  

สามารถใส่ซิมHutchได้ไหมครับ Laughing
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 13:42  

robirt ผู้เขียน:
สามารถใส่ซิมHutchได้ไหมครับ Laughing

ใส่ได้ครับ Very Happy

... แต่ใช้บริการอะไรไม่ได้ เพราะเครื่องไม่รองรับ CDMA
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 15:35  

ได้ลองใช้งานแล้วบ้างเหมือนกันครับ

ตัวเครื่องสวยดี ยังไม่พบอาการที่ว่าสีลอกง่าย

หน้าจอ Mirror Effect ก็สวยดีครับ

ปุ่มกดระบบสัมผัส ควบคุมยากนิดหน่อย ในตอนแรก ใครชอบมือถือที่มีดีไซน์ต้องอดทน

ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง ทำออกมาเป็นรูปวงกลม สามารถหมุนแบบวงล้อได้

-------------

ขอข้ามไปพูดถึงการถ่ายภาพในโหมด พาโนราม่า เลยนะครับ

สามารถเลือกถ่ายภาพมุมกว้างได้แบบ 3 ช้อต กับ 4 ช้อต

วิธีการถ่ายนั้น มือต้องนิ่งพอควร โดยให้เริ่มจากมุมภาพด้านซ้ายมือก่อน

เมื่อเล็งได้ที่แล้ว กดปุ่มชัตเตอร์ 1 ครั้ง และ Pan ไปทางขวามือ ค่อย Pan นะครับ

เมื่อได้ระยะโฟกัส กล้องจะจับภาพเอง จากนั้นก็ค่อยๆ Pan ไปทางขวาต่อ

เมื่อได้ระยะโฟกัส กล้องก็จะจับภาพเอง อีก 1 ครั้ง ถ้าเลือก 4 ช้อต ก็ Pan ต่ออีกครั้งหนึ่ง

จากนั้นเครื่องจะทำการ Save รูปให้อัตโนมัติ

ถ้ามือไม่นิ่งพอ จะเห็นรอยต่อของภาพได้อย่างชัดเจน

ส่วนเรื่องความคมชัดของภาพนั้น ผมยังไม่ได้ลองดาวน์โหลดลงคอมพิวเตอร์ครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 15:48  

egregregergergrthy ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ คือจะซื้อเเล้ว

1.ปุ่มสัมผัสเนี่ย ใช้ไปนานๆจะด้อยคุณภาพลงมั้ยครับ 2-3ปีไหวมั้ย
2.ในกล่องให้อะไรมาบ้าง
3.หน้าจอเป็นลอยง่ายมั้ย
4.ลำโพงดังดีมั้ย
5.จุดสไลด์ทำออกมาดีมั้ย เเน่นรึเปล่า

ขอบคุณครับ

1. ตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่เคยลองใช้มือถือปุ่มสัมผัสเกิน 7 วัน
2. แผ่น CD โปรแกรม, คู่มือ, ใบรับประกัน, ชุดหูฟัง SmallTalk, สายชาร์จ, สาย USB, ตัวเครื่องพร้อมแบตเตอรี่ (ข้อมูลจากเครื่องที่นำมาทดลอง)
3. ถ้าเอานิ้วไปถูเล่นก็เป็นลายนิ้วมือได้ครับ (อันนี้เป็นทุกรุ่น) แต่สำหรับ Samsung U700 กรอบหน้าจอเป็นแบบ Mirror Effect เช็ดทำความสะอาดได้ง่าย แต่ไม่ทราบว่ากันรอยขูดขีดได้แค่ไหน
4. ลำโพง -*- ใช้ตัวเดียวกับลำโพงสนทนา ฟังเพลงเลยไม่ดังเท่าไร แต่เค้าก็แถมชุดหูฟังมาให้ ปกติ Life style ผู้ใช้มือถือส่วนใหญ่ คงใส่ SmallTalk เวลาฟังเพลง เพราะเสียงที่ออกมาจะสบายหูมากกว่าฟังจากลำโพงตัวเครื่อง (ต่อให้เป็นลำโพงของมิวสิคโฟนก็ตาม) แต่ถ้าใครเน้นเสียงเรียกเข้าดังๆ รุ่นนี้ไม่เหมาะกับคุณแน่ๆ เพราะมันดังแค่พอใช้ และมีระบบสั่นพร้อมเสียง
5. ความแข็งแรงของฝาสไลด์ บอกได้ว่าหมดกังวล ถ้าเทียบกับมือถือยี่ห้อดังๆ หลายรุ่น
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 19:15  

เห็นมาแล้ว ราคา14900
ลำโพงฟังเพลงไม่ดังเท่าที่ต้องการ
แต่ก้อสวยดี
cHopp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U 700 กับ U600
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 18:32  

มัน ต่างกัน ตรงไหน งับบบ

ตัดสินใจม่ะถูกอ่ะ เรื่อง ราคา ไม่สน คร๊าบบบ

เอาคุนภาพ อ่ะ Laughing Laughing
cHopp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 23:52  

U700 กับ U 600

นะคร๊าบบบบบบบบบ

ตัดสินใจ ไม่ถูก อ่า

แม่ยอมละ แต่ ยังเลือกไม่ได้เลยยย ช่วยบอกหน่อยยยยย
powergate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย u700 สภาพ 100% 11000 + เมม 1 กิ๊ก
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 15:05  

ขาย u700 สภาพ 100% 11000 + เมม 1 กิ๊ก
ของครบทุกอย่าง เครื่องศูนย์ไทย

สนใจติดต่อมาครับ
0866678880
พอล
ซันเต๋อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: none
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 12:43  

81k ผู้เขียน:
ข้อเสียเหมือน n76 ตรงโครเมี่ยมรอบๆจอลอกนะครับ ทำใจกันหน่อย ไม่รู้ว่าที่ศูนย์มีเคลมให้หรือป่าว และมีมีกรอบขายไหมเนี่ย

ผมใช้มาได้1อาทิด ก็ลอกแล้วคับถ้าศูนย์มีเคลมหรือมีกรอบขายยังไงช่วยบอกต่อกันบ้างนะคับ
โดยรวมถูกใจมากทีเดียวสำหรับ u700 Surprised
=]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 20:09  

กล้องหน้า ใช้ถ่ายภาพนิ่งด้ายป่าวคะ

ภาพเปงงัยบ้าง
F0FoUt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 02:17  

คือเพิ่งได้มาทำงานขายโทรศัพท์ ขายSAMSUNG แต่มาขายในร้านศูนย์ ในร้านมีหลายเบรนเลย แรกๆก้อท้อใจนะเห็นเบรนอื่นขายดีมาก เบรนเราขายนานๆถึงออก
คือไม่เคยเล่นเบรนนี้มาก่อน พอมาขายเลยยังไม่รู้ข้อมูลอะไรมากนัก ถ้าใครมีความคิดเห็นหรือข้อแนะนำในการขายช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ano4089@hotmail.com
กุลลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 00:24  

เอามาลองใช้ได้ 8 วันแล้ว เครื่อง 11500 บาท
การใช้งานเหมือนซัมซุงรุ่นอื่นๆ แต่เก๋กว่าที่ระบบสัมผัสที่ออกจะเร็วปริ๊ดไปนิด โดนนิดโดนหน่อยก็ไปแล้ว แต่ถ้าชินแล้วก็ใช้ดีเลยแหละ เร็วดี เครื่องสวย เบา และยังไม่ลอก แต่คุยแล้วร้อน แบตหมดเร็วถ้าใช้ต่อเนื่อง แต่ standby นานใช้ได้ ถ่ายรูปชัดพอควร แต่ก็ยังไม่แจ่มสมกับ 3.2 ล้านพิกเซล 2 ล้านของโซนี่ หรือโมโตรุ่นใหม่ๆยังชัดกว่าอยู่ถ้าเทียบการถ่ายในที่สว่าง เสียงพูดในโทรศัพท์ชัดใสมาก ถึงมากที่สุด ดีกว่า CrystalTalk ของโมโตอีกนะ ไม่น่าเชื่อ แต่เสียงเพลงเสียงเรียกเข้าเบางั้นๆ เพราะไม่มีลำโพงแยก ต้องเสียบหูฟังถึงจะโอเค อันนี้เลยแพ้โมโตโซนี่ โนเกียรุ่นใหม่ๆ ไปตามระเบียบ

โดยรวมให้ 8/10 ตัดเรื่องเสียงนั่นแหละ เพราะดังสู้ D800 ตัวเก่ายังไม่ได้เลย แต่สวยๆ สวยจริงๆจ๊ะ ใช้ง่ายด้วย
Juakung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 01:01  

เพิ่งซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อน เครื่องตัวจริงโดนมาก เลยเสียเงินซะงั้น โดยรวมโอเคมาก น้ำหนักเบามาก ผมว่าถ้าหล่นยังไม่รู้เลยอ่ะ Very Happy เสียอย่างเดียว เสียงเรียกเข้าเบาจริงๆอะแหละ ซื้อมา 10900 บาท (แถม mem 1GB) ที่บูตซัมซุงในงานโปรโมชั่นของเดอะมอลล์ (ชื่องานไรไม่รู้ จำไม่ได้แระ)
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:36  

กุลลี่ ผู้เขียน:
เอามาลองใช้ได้ 8 วันแล้ว เครื่อง 11500 บาท
การใช้งานเหมือนซัมซุงรุ่นอื่นๆ แต่เก๋กว่าที่ระบบสัมผัสที่ออกจะเร็วปริ๊ดไปนิด โดนนิดโดนหน่อยก็ไปแล้ว แต่ถ้าชินแล้วก็ใช้ดีเลยแหละ เร็วดี เครื่องสวย เบา และยังไม่ลอก แต่คุยแล้วร้อน แบตหมดเร็วถ้าใช้ต่อเนื่อง แต่ standby นานใช้ได้ ถ่ายรูปชัดพอควร แต่ก็ยังไม่แจ่มสมกับ 3.2 ล้านพิกเซล 2 ล้านของโซนี่ หรือโมโตรุ่นใหม่ๆยังชัดกว่าอยู่ถ้าเทียบการถ่ายในที่สว่าง เสียงพูดในโทรศัพท์ชัดใสมาก ถึงมากที่สุด ดีกว่า CrystalTalk ของโมโตอีกนะ ไม่น่าเชื่อ แต่เสียงเพลงเสียงเรียกเข้าเบางั้นๆ เพราะไม่มีลำโพงแยก ต้องเสียบหูฟังถึงจะโอเค อันนี้เลยแพ้โมโตโซนี่ โนเกียรุ่นใหม่ๆ ไปตามระเบียบ

โดยรวมให้ 8/10 ตัดเรื่องเสียงนั่นแหละ เพราะดังสู้ D800 ตัวเก่ายังไม่ได้เลย แต่สวยๆ สวยจริงๆจ๊ะ ใช้ง่ายด้วย

เห็นด้วยนะคะที่ซัมซุงเสียงคู่สนทนาดังชัดกว่า
ตอนนี้ใช้ V8 อยู่ เสียงยังสู้ไม่ได้ค่ะ แต่ก็ชอบดีไซน์ v8มากกว่าหน่อยนึง อิอิ Smile
meowmeowmeow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 20:20  

รุ่นนี้เล่น เพลง ระหว่างคุยได้มั้ยคับ เหมือนของ ไอ-โมบาย518 อ่ะ

ผมซื้อมาแล้ว เห้นข้างกล่องมันมีแสดงฟังชั่น Music Background ไม่ทราบว่าทำได้มั้ย
Nivia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : """
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 01:17  

ซื้อมาแล้ววันก่อนค่ะ (1ม.ค.) 11540 บาท
แต่โทรได้แปบเดียวสายก็ตัดเอง แล้วขึ้นว่า LIMITED SERVICE
เข้าใจว่าโทรศัพท์ไม่มีสัญญาณ แต่แถบสัญญาณยังขึ้นอยู่บ้าง ขีดสองขีด
คุยนอกตึกก้อยังเป็น ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเครื่องหรือที่เครือข่ายคะ
แต่บางคัร้งก้อคุยได้นาน บางครั้งก้อแปบเดียว งงค่ะ

แล้วแบบนี้ต้องรีบเอาส่งศูนย์รึเปล่าคะ? มีใครเป็นแบบนี้บ้างรึเปล่า?

หรือเพราะว่า slide phone รับสัญญาณโทรศัพท์ได้น้อยกว่าโทรศัพท์ที่ไม่slideอะคะ
(สงสัยจะคิดไปเอง)

ช่วยทีนะคะ ขอบคุนค่ะ
Nivia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : """
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 22:47  

ตอนนี้เครื่องใช้ได้เป็นปกติแล้วค่ะ
ตกลงว่าเป็นที่ซิมค่ะ

ขอโทษที่รบกวนนะค่ะ

แต่การรับสัญญาณก้อยังสู้โทรศัพท์ที่ไม่slideไม่ได้ค่ะ
่๋J-m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบกล้องด้านหน้าค่า
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:55  

ดูมืถือที่มีกล้องสองตัวอยู่หลายรุ่นค่ะ
คิดว่ารุ่นนี้ดีที่สุดนะ แต่ก้อตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี
ดูnokia ไว้แต่รู้สึกกล้องจะไม่ดีเท่าแถมแพงเวอร์ด้วย
ส่วน se ไม่ค่อยมีรุ่นที่มีกล้องสองตัว หาจนเหนื่อยก้อไม่เจอ(รึเราเซ่อ)

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ASSSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชอบกล้องด้านหน้าค่า
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 18:09  

่๋J-m ผู้เขียน:
ดูมืถือที่มีกล้องสองตัวอยู่หลายรุ่นค่ะ
คิดว่ารุ่นนี้ดีที่สุดนะ แต่ก้อตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี
ดูnokia ไว้แต่รู้สึกกล้องจะไม่ดีเท่าแถมแพงเวอร์ด้วย
ส่วน se ไม่ค่อยมีรุ่นที่มีกล้องสองตัว หาจนเหนื่อยก้อไม่เจอ(รึเราเซ่อ)

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ผมว่า N73 ดีีสุดแล้ว กล้องสวย มีสองตัวด้วย ราคาก็พอดีตัว
Spiky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 18:35  

ว่าจะซื้อให้แฟนใช้สักเครื่อง สวยดี แต่ติดอยู่นิดเดียว..ตรงที่...ยังไม่มีอ่ะดิ คิคิ
มองอยุ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : u 700
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 23:41  

ใครใช้มานานแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่าดคเมี่ยมมันลอกจริงปล่าว

ตอนนี้ใช้ 6500สไลด์อยู่ เจ๋งมาก แต่ก็ชอบรุ่นนี้เหมือนกัน ก็เลยมองๆอยู่ หาก6500sพังก็จะได้ซื้อเจ้านี่แทน อิอิ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 00:33  

สำหรับคนที่อยากลง java เข้าไปในเครื่องจาก computer นะครับบ

First you need the “Qualcomm USB” drivers and “BitPim”. Prepare the USB cable, but dont put it in!

Driver: http://uploaded.to/?id=u8j08i
BitPim: http://sourceforge.net/projects/bitpim

a. Unpack the drivers to a folder (exp. Desktop), but don’t install it!
b. Install BitPim.

1. You must entering follow code: *#0523#
2. [9] common >> [6] USB Configuration >> [2] Qualcomm USB [*]
--> Qualcomm USB Configured.
Plz Reconnect the Cable.0

3. Now put the USB cable in the phone and Pc.
--> Windows found a new hardware.
Install the hardware manual and chose the Qualcommdriver folder.
Now go to the Hardware manger ->Modems->Qualcomm, you must know the port number.

4. Open “BitPim” and configure the software for your u700.

Phone type: Other CDMA phone
Com port: *look at step 5*(you can Browse, but chose the right one!)

And press “OK”

5. Start “BitPim”, go to the menu “View” and active “View Filesystem”.

6. Klick on “Filesystem” (left in BitPim).
Now can you see a blue folder, open the folder (press on “+”).
--> … retrieving

7. Now put the games (jar and jad files) in the follow folder “Games” (Media->Games).

8. Disconnect the USB cable from the phone.

9. Leave the Qualcomm menu and entering this code in your u700: *#6984125*#
Now are you in “Admin setting” menu.

a. Select the menu [4] Internals (Master Key: *#9072641*#)
b. Chose the menu [7] Storage settings
c. Update media database, Update Java DB and Create AX Dat File.

That it’s!! (You can leave “Admin setting”.)

Important: DON’T delete the games with the mobile phone, you must delete the games with “BitPim”.

จาก http://www.zedge.net/forum/t/37784/games-on-u700-it-goes/

ปล.ผมลงยังไม่ผ่านเลยครับ

ติดตรงขั้นตอน ที่ com หา Port usb ไม่เจออะ = =
งงจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่ค่ะ แต่ทำไม่เป็น
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 14:00  

ตอนนี้ซื้อมาใช้แล้วค่ะ แต่
1) อยากปิดเสียงเวลากดปุ่ม
2) อยากเปลี่ยนเสียงเวลา sms ดัง
3) เวลาถ่ายรูปจะปิด flash ยังไงคะ

Laughing ใช้ไม่เป็นง่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบข้อสงสัย
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 14:55  

งงจัง ผู้เขียน:
2) อยากเปลี่ยนเสียงเวลา sms ดัง
3) เวลาถ่ายรูปจะปิด flash ยังไงคะ

Laughing ใช้ไม่เป็นง่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกที

1.ที่หน้าจอปกติ กดปุ่มVolumeทางด้านซ้ายของเครื่องครับ
2.Setting>Phone Profiles>กดsoft keyที่เขียนว่าoption>Edit>กดเลื่อนไปทางขวา>Message alert Tone>เปลี่ยนตามใจชอบ (fileที่รองรับต้องเป็น.mid)
3.กดใช้งานกล้อง>กด soft keyด้านซ้าย>กดเลื่อนไปด้านขวา>อันที่4 เกี่ยวกับFlash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 19:53  

U700ถ่ายรูปชัดไหมค่ะ ใครใช้อยู่ ช่วยเอารูปถ่ายมาโพสทีค่ะ
งงอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบข้อสงสัย
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:24  

Anonymous ผู้เขียน:

1.ที่หน้าจอปกติ กดปุ่มVolumeทางด้านซ้ายของเครื่องครับ
2.Setting>Phone Profiles>กดsoft keyที่เขียนว่าoption>Edit>กดเลื่อนไปทางขวา>Message alert Tone>เปลี่ยนตามใจชอบ (fileที่รองรับต้องเป็น.mid)
3.กดใช้งานกล้อง>กด soft keyด้านซ้าย>กดเลื่อนไปด้านขวา>อันที่4 เกี่ยวกับFlash

ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่...ขอถามอีกนิดนะคะ
สำหรับข้อ 2) กะข้อ 3) กดเลื่อนไปทางขวายังไงคะ พยายามหลายทีแล้วอ่ะ มันไม่เลื่อน

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:31  

U700ถ่ายรูปชัดไหมค่ะ ใครใช้อยู่ ช่วยเอารูปถ่ายมาโพสทีค่ะ

ชัดเเน่นอนครับ ไม่อาย nokia,sony เเน่นอน
44++
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:41  

งงอยู่ ผู้เขียน:

ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่...ขอถามอีกนิดนะคะ
สำหรับข้อ 2) กะข้อ 3) กดเลื่อนไปทางขวายังไงคะ พยายามหลายทีแล้วอ่ะ มันไม่เลื่อน

[ข้อสอง]ผมหาไม่เจอเหมือนกันนะครับ

[ข้อสาม]เข้าโหมดกล้อง > กดปุ่มซ้ายบน(เพื่อเปิดเเถบคำสั่ง) > เลื่อนมาทางขวาสี่ครั้งจะเจอ คำสั่งflashครับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:40  

wallpaper เเจกฟรีครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6267631/T6267631.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 17:03  

งงอยู่ ผู้เขียน:

ข้อ2. Menu>Setting>Phone Profiles>กดsoft keyที่เขียนว่าoption>Edit>กดเลื่อนไปทางขวา>Message alert Tone>กดปุ่มกลาง>Change>กดขวา>จะมี2เมนูให้เลือก
คือ -Use effect tone>กดปุ่มกลางเข้าไปจะมี4แบบเสียงให้เลือก
-Use my alert tone>กดปุ่มกลางเข้าไปจะเข้าเมนู My Files>เลือกเพลงที่ต้องการแต่มีข้อแม้ว่าจะต้องเป็นFile นามสกุล .mid ครับ

ข้อ3. แผ่นกลมๆที่เห็นว่าหมุนได้นั้น ที่จริงมันสามารถกดลงไปได้นะครับ
4ทิศทาง ซ้าย ขวา บน ล่าง
stabloek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 14:41  

พลิกเครื่องดูหลายทีแล้ว หาไม่เจอ
มันมีที่ไว้คล้องสายห้อยโทรศัพท์มั๊ยคะ?

คือชอบทำเครื่องก่อนๆ ตกหล่น อันนี้เพิ่งถอยมา ไม่อยากทารุณกรรมน่ะค่ะ

Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 13:18  

stabloek ผู้เขียน:
พลิกเครื่องดูหลายทีแล้ว หาไม่เจอ
มันมีที่ไว้คล้องสายห้อยโทรศัพท์มั๊ยคะ?

คือชอบทำเครื่องก่อนๆ ตกหล่น อันนี้เพิ่งถอยมา ไม่อยากทารุณกรรมน่ะค่ะ

Embarassed

ไม่มีที่ห้อยจร้า

คือแบบว่ามันสวยอยู่แล้วไง เขาเลยไม่ทำที่ห้อยมา

และก็ดีแล้วที่ไม่มีที่ให้ห้อยอะ เดี๋ยวห้อยอะไรต่อมิอะไร แล้วมันจะข่วนเครื่องป่าวๆ
Be Bear
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 20:40  

อยากทราบว่ามีสีดำขายหรือป่าวคะ ชอบสีดำมากกว่าสีเงิน ขอถามอีกเรื่องนะคะตกลงทุกท่านที่ใช้กัน รุ่นนี้มันลอกหรือป่าวคะ แล้วสรุป มันถูกแก้ไขในล็อตที่ออกมาทีหลังหรือยังคะ เรื่องนี้สำคัญต่อการตัดสินใจซื้อมากเลยคะ

ขอบคุณนะคะ Razz
siaobaitu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 21:01  

U 700 กะ D900 รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคะ

ขอความเหนหน่อย
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 23:45  

siaobaitu ผู้เขียน:
U 700 กะ D900 รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะคะ

ขอความเหนหน่อย

u700 มี ออโต้โฟกัส มีสองกล้อง มีล้อหมุนๆ(ที่กลมๆอะครับ)

ที่เหลือก็ลองอ่านเอา ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=170080
don't know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 00:32  

ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้ดูไฟล์วีดีโอแบบพวก 3gp ชัดรึเปล่าครับ

แล้วคนที่ใช้มานานๆ โครเมี่ยมด้านข้างลอกเยอะไหมครับ

ปล.รุ่นนี้สวยอ่ะ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 10:59  

don't know ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้ดูไฟล์วีดีโอแบบพวก 3gp ชัดรึเปล่าครับ

แล้วคนที่ใช้มานานๆ โครเมี่ยมด้านข้างลอกเยอะไหมครับ

ปล.รุ่นนี้สวยอ่ะ

ถ้าคุณไม่ได้ใส่ u700 ไปปนกับเหรียญ ในกระเป๋ากางเกง
มันก็ไม่มีอะไรมาขูด ฉะนั้นมันก็ไม่ลอกครับ
ง่ายๆก็หาถุง/ซอง มาใส่ ก็จบ...ขอรับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 14:25  

http://wap.getjar.com เพื่อโหลดเข้ามือถือโดยตรง
หรือเข้า www.getjar.com เพื่อไปดูก่อนก็ได้ครับ
gimmz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ggg
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 19:09  

U 7oo กะ D900i/D900 อันไหนดีกว่ากันง่ะ คือไม่เน้นใช้อะไรมากมายแต่ชอบ 3 รุ่นนี้อ่า
ipiya5566
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 02:14  

ใช้เมนูภาษาไทยได้ไหม

ชอบตรงกระจกนี่หละ

อันนี้เทียบกะ N78 อันไหนดีกว่า

แต่จิงๆก็ไม่ต้องการพวกแผนที่ของ N78เท่าไร มันดูหลอกเดก
:))
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทาบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้รึปล่าวค่ะตอบด่วนค่ะ ?
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 21:18  

อยากทาบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้รึปล่าวค่ะตอบด่วนค่ะ ?
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทาบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้รึปล่าวค่ะตอบด่วนค่ะ ?
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 00:02  

Smile) ผู้เขียน:
อยากทาบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้รึปล่าวค่ะตอบด่วนค่ะ ?

ได้คร้าบ
n_ick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 09:14  

คือ U700
เป็น ระบบปฏิบัติการ Symbian หรือป่าวคะ
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:40  

n_ick ผู้เขียน:
คือ U700
เป็น ระบบปฏิบัติการ Symbian หรือป่าวคะ

ไม่ใช่ครับ
NuiibB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:31  

อยากทราบว่าใช้งานเมนูภาษาไทยได้รึเปล่าครับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 15:18  

NuiibB ผู้เขียน:
อยากทราบว่าใช้งานเมนูภาษาไทยได้รึเปล่าครับ

ได้จะ
ghat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ttttttttt
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 16:48  

คือว่ากะลังจาซื้ออ่ะคับ ..

ระหว่าง U700 D900 / D900i

เลือกอารายดี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[/b]
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ttttttttt
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 03:21  

ghat ผู้เขียน:
คือว่ากะลังจาซื้ออ่ะคับ ..

ระหว่าง U700 D900 / D900i

เลือกอารายดี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[/b]

ถ้าชอบความสวยงาม ฟังก์ชั่นใหม่ๆ ก็ u700

ถ้าชอบแบบราคาสมเหตุสมผลก็ d900i
killertattoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 01:40  

ไปดูมาที่ MBK ราคาตอนนี้อยู่ที่ 8,300-8,400 บาท
พอตัดสินใจว่าจะถอยมาซักเครื่อง
ปรากฏว่า ของหมดเกือบทุกร้านเลย แอบเสียใจ
กะว่าค่อยเข้าไปดูใหม่อีกทีวันหลัง
ฮือ ๆ ๆ อีกไม่นานเราคงจะได้เป็นคู่กันนะ เจ้า U 700
ann_asst
Year's Star

หัวข้อ : มือใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 13:25  

ตอนนี้พึ่งซื้อ U700 มาใช้ ยังใช้งานไม่เป็นเลย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยนะ

1. จะเปลี่ยนเมนูที่อยู่ด้านซ้าย ด้านขวา ที่ตั้งมาเป็นด้านซ้ายเป็นเมนูลัดไปข้อความ และด้านขวาเป็นเมนูลัดเข้า Internet ทำยังไง เพราะมือชอบไปโดน
2.เสียงปุ่มกด จะเปลี่ยนเป็นเสียงอื่นได้หรือเปล่า เห็นในเครื่องมีแค่ 2 เสียง
3.จะตั้งค่าล็อกปุ่มกดใหม่ทำยังไง เพราะเวลาโทรออกแล้วพูดไปได้ซักพักมันก่อล๊อกเองจะวางสายก่อต้องมาปลดล็อกปุ่มกดอีก ช้ามากเลย
4.รายละเอียดการโทรเข้าโทรออก อยากให้มันโชว์แค่ชื่อเฉยๆ ไม่อยากให้แสดงเบอร์โทร และวันเวลาที่โทร

ตอบหน่อยนะ

มือใหม่
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 21:43  

ann_asst ผู้เขียน:
ตอนนี้พึ่งซื้อ U700 มาใช้ ยังใช้งานไม่เป็นเลย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยนะ

1. จะเปลี่ยนเมนูที่อยู่ด้านซ้าย ด้านขวา ที่ตั้งมาเป็นด้านซ้ายเป็นเมนูลัดไปข้อความ และด้านขวาเป็นเมนูลัดเข้า Internet ทำยังไง เพราะมือชอบไปโดน
2.เสียงปุ่มกด จะเปลี่ยนเป็นเสียงอื่นได้หรือเปล่า เห็นในเครื่องมีแค่ 2 เสียง
3.จะตั้งค่าล็อกปุ่มกดใหม่ทำยังไง เพราะเวลาโทรออกแล้วพูดไปได้ซักพักมันก่อล๊อกเองจะวางสายก่อต้องมาปลดล็อกปุ่มกดอีก ช้ามากเลย
4.รายละเอียดการโทรเข้าโทรออก อยากให้มันโชว์แค่ชื่อเฉยๆ ไม่อยากให้แสดงเบอร์โทร และวันเวลาที่โทร

ตอบหน่อยนะ

มือใหม่

1.เมนูลัด ตั้งได้ครับลองหาดู ใน phone setting
2.ไมไ่ด้ครับ
3. สไลด์ขึ้นคือรับสาย สไลด์ลงคือวางสาย ยกเว้ยคุณเปิดspeaker ก้เสียเวลาหน่อยครับ
4.เลือกไม่ได้ครับ
อยากรู้จิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 23:43  

44++ ผู้เขียน:
ann_asst ผู้เขียน:

ตอบหน่อยนะ

มือใหม่

1.เมนูลัด ตั้งได้ครับลองหาดู ใน phone setting
2.ไมไ่ด้ครับ
3. สไลด์ขึ้นคือรับสาย สไลด์ลงคือวางสาย ยกเว้ยคุณเปิดspeaker ก้เสียเวลาหน่อยครับ
4.เลือกไม่ได้ครับ

1.เมนูลัด ตั้งได้ครับลองหาดู ใน phone setting ---- ไม่มีค่ะ หาทั่วแล้ว วานผู้รู้บบอกรายละเอียดด้วยค่ะ
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 07:40  

ต้องการขาย เพิ่งได้มาแค่ 2 วัน สภาพใหม่
7500 บาท

ติดต่อ 0830310156
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 08:48  

ปุ่ม Soft key ซ้ายขวา ตั้งใหม่ได้มั้ยครับ โดยเฉพาะอันขวาที่เข้า Wap น่ะ โดนตลอด ตอนนี้ต้องแก้ connection ให้ต่อไม่ติด ไม่งั้นเปลืองค่า GPRS
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 22:00  

RIP ผู้เขียน:
ปุ่ม Soft key ซ้ายขวา ตั้งใหม่ได้มั้ยครับ โดยเฉพาะอันขวาที่เข้า Wap น่ะ โดนตลอด ตอนนี้ต้องแก้ connection ให้ต่อไม่ติด ไม่งั้นเปลืองค่า GPRS

ตั้งค่าปุ่มได้ครับ ตั้งค่า Arrow ทางลัด
/ฝน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 22:07  

ตอนนี้ u700ราคาอยู่เท่าไหร่แล้วอ่ะคะ
เครื่อง 0 อ่ะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: