Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E65 - โนเกีย Eseries
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 136 / เข้าชม: 826046
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 13:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ค่อยรู้เรื่องนะ ผู้เขียน:
คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้นะแต่อยากจะถามว่า ไอบลูทูธ1.2 เนี่ย มันไม่ดียังไงหรอ ช้ากว่าใช่ปะ

อยากรู้เหมือนกันว่าบลูทูธ 1.2 มันแย่ขนาดไหนน่ะค่ะ หรือมันต่างจาก2.0มากน้อยแค่ไหน รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
nudee
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ได้ข่าวว่าE65ขาดตลาดจริงหรือเปล่าเนี่ย
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 19:25  

ตอนนี้กำลังอยากได้อ่ะค่ะ แต่ปรากฏว่าของหมดแล้วไม่มีของเลย แล้วก็แพงด้วยประมาณ 16900 บาท แพงกว่าราคาเปิดตัวอีกเหรอเนี่ย พอจะทราบกันไหมคะว่าอีกนานไหมจะมีของมา แล้วเครื่องสีแดงมีวางขายจริงหรือเปล่าค่ะ
Cud~mIkE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 10:36  

ผมพึ่งสังเกตเห็นใน review อ่ะคับว่า..
ปุ่ม 4 ปุ่ม ที่มีมาใหม่ใน E series เนี่ย.. มีอยู่ปุ่มนึงที่มันไม่เหมือนกัน..
ก็คือปุ่มทางด้านซ้ายล่างอ่ะคับ บางรูปก็จะคล้ายๆกับปุ่มมัลติมีเดียของ N series แต่บางรูปก็จะเป็นรูป โทรศัพท์แล้วก็มีลูกศรชี้ไปที่โทรศัพท์อีกอันอ่ะคับ..
ก็เลย งง ว่าสรุปมันเป็นแบบไหนกันแน่..
แล้วเครื่องแต่ละเครื่องที่ผลิตมานี่.. ทำปุ่มอันนี้ไม่เหมือนกันหรอคับ...
ฝากคนที่ทำ review ไปดูด้วยนะคับ..
E39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 00:37  

ใครเคยลงโปรแกรมอัดเสียงบ้างครับ มันมีเสียงปี๊บมั้ย
e65 user mocha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 23:41  

Cud~mIkE ผู้เขียน:
ผมพึ่งสังเกตเห็นใน review อ่ะคับว่า..
ปุ่ม 4 ปุ่ม ที่มีมาใหม่ใน E series เนี่ย.. มีอยู่ปุ่มนึงที่มันไม่เหมือนกัน..
ก็คือปุ่มทางด้านซ้ายล่างอ่ะคับ บางรูปก็จะคล้ายๆกับปุ่มมัลติมีเดียของ N series แต่บางรูปก็จะเป็นรูป โทรศัพท์แล้วก็มีลูกศรชี้ไปที่โทรศัพท์อีกอันอ่ะคับ..
ก็เลย งง ว่าสรุปมันเป็นแบบไหนกันแน่..
แล้วเครื่องแต่ละเครื่องที่ผลิตมานี่.. ทำปุ่มอันนี้ไม่เหมือนกันหรอคับ...
ฝากคนที่ทำ review ไปดูด้วยนะคับ..

จริงด้วยครับ ผมเพิ่งเห็นนะเนี่ย ส่วนของผมเป็นแบบรูปที่เหมือนตัวดาวน่ะครับ ไม่ใช่ตัวที่เป็นรูปโทรศัพท์คู่
เร็วๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 16:28  

ใช้แล้วเป็นไงบ้างอ่ะ บอกหน่อยดิคนที่ใช้อยู่น่ะครับ อยากรู้ เผื่อจะเปลี่ยนเครื่องบ้าง
แง้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงงงงงงง
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 22:52  

มีใครรู้ บ้างว่ามีขายที่ ไหน ราคาเท่าไหร่ อยากได้มากค่ะแต่หาซื้อไม่ได้ Laughing
xblade
Year's Star

จังหวัด: samutsakhon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 19:55  

วันนี้ไปหาที่ เซ็นทรัล พระราม 2 ไม่มีเลย มาบุญครองจะมีป่าวเนี่ย...

ใครเจอที่ไหน ช่วยบอกหน่อย ศูนย์ก็ได้ Rolling Eyes
xblade
Year's Star

จังหวัด: samutsakhon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 23:54  

มาบุญครองครับ ยังพอมีครับ แต่ผมขี้เกียจหา เพราะต้องรีบกลับครับ ได้ราคา 15500 ถ้าหาดี ๆ น่าจะได้ถูกกว่านี้ครับ เครื่อง MFA
7-ELEVEN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 11:56  

ขายโนเกีย E65 เพิ่งได้มาเมื่อวาน เพราะโชคดีจับฉลากได้ (ยังไม่ได้แกะกล่องเลย) ขายเพราะมี N95 ใช้อยู่แล้ว ขายราคา 14,000.- สนใจติดต่อมาที่เบอร์ 081-101-8000 รีบหน่อยนะครับเพราะมีเครื่องเดียว
คนใข้ E65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 19:28  

แบตเปน 950 คับ ไม่ใช่ 1000 ใช่เล่นเวบจาก WLAN แล้ว ใช้ได้ดีเลย ใช้มา 1 อาทิต ไม่เคย แฮ้ง เร็วปรู้ดเลยงับ ที่สำคัญ ไม่แพงน้ออ ว่าแต่ ว่า โปรของมันจะมาได้เมื่อหร้ายหนออออ อ่ออ VOIP ก็ทดลองแล้ว โทรไป LA โน่น เวิคสาดด
namobb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 01:19  

สงสัยค่ะ... รุ่นนี้ไม่มีกล้องข้างหน้าใช่ป่ะคะ??

งั้นตอบหน่อยได้มั้ยว่าไอ้รูที่อยู่ข้างๆหูฟังคืออะไรคะ??

สงสัยมานาน..
คนใช้ E65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 02:57  

namobb ผู้เขียน:
สงสัยค่ะ... รุ่นนี้ไม่มีกล้องข้างหน้าใช่ป่ะคะ??

งั้นตอบหน่อยได้มั้ยว่าไอ้รูที่อยู่ข้างๆหูฟังคืออะไรคะ??

สงสัยมานาน..

รูข้างๆหูฟังก็คือ ตัวเซ็นเซอร์ตรวจจับแสง เพื่อประหยัดพลังงาน(ถ้ามีแสงส่วางปุ่มกดจะไม่ขึ้นไฟ แต่พอมืดจะมีไฟโดยอัตโนมัตครับ
Xon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 03:39  

VOIP คือ อารายหรอคะ
ช่วยตอบที
TaTua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงเครื่องนี้รองรับ EDGE หรือไม่ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 16:46  

ตกลงเครื่องนี้รองรับ EDGE หรือไม่ครับ
E65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 11:54  

ซื้อมาเเล้วครับเป็นเครื่องสีน้ำตาลๆๆๆ ราคาที่ซื้อก็ 13240 ใช้งานดีมากไม่เคยเเฮ็งค์เลย เร็วเช่นกัน เเต่ตอนนี้อยากได้หูฟังสเตอริโอครับ มีใครรู้มั่งราคาเท่าไหร่ เเล้วซื้อที่ไหนดีครับ อยากฟังเพลงจากหูฟังอะครับ
jeab_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ดีเลยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 19:33  

ไม่น่าซื้อเลย ทำไรไม่ค่อยได้เยอะ รู้งี้ซื้อตระกูล N ดีก่าคะ แล้วด้านมุมๆ ใช้ไปนานๆลอกด้วย ตอนแรกนึกว่าเราไม่ถนอม ไปดูของคนอื่นลอกเยอะกว่าเราอีก เป็นแถบๆเลย แย่มากๆซื้อมายังไม่ถึง2เดือนเลย ลอกซะแล้ว
เง้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตกลงเครื่องนี้รองรับ EDGE หรือไม่ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 04:14  

TaTua ผู้เขียน:
ตกลงเครื่องนี้รองรับ EDGE หรือไม่ครับ

เริ่มงงเหมือนกันเลย แต่ใน http://www.gsmarena.com/nokia_e65-1860.php เค้าบอกรองรับ แต่ที่รีวิวไม่เห็นพูดถึงเลย
เครียดๆ เลือกอะไรดี e65 / n73 / 6110 เลือกไม่ถูกแล้ววว Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : E65ลอกคราบ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 10:31  

ผมใช้มา7เดือนก็ใช้ดีมาก แต่ตอนนี้เจอปัญหา E65ของผมเริ่มลอกคราบแล้ว

ไม่ทราบว่าทางโนเกียให้เคลมหรือเปล่า อยากทราบรายละเอียดด้วยครับ

และมีกรอบเปลี่ยนหรือไม่เพราะลอกทั้งเครื่องเหลือแต่พลาสติคสีน้ำตาลด้านในเท่านั้น
แรมโบ้รูบ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 21:30  

ผมเล่น wifi ไม่ได้อ่ะครับต้อง ปรับอะไรก่อนรึป่าว แต่หาสัญญาณเจอนะครับ

แต่พอเข้าเวบละมันบอกว่า no gate way ต้องปรับไรรึป่าวครับ
หม่อมจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 13:01  

ม่ะวานไป Blissel Big C พิดโลกกก 12850 บาท เองอ่ะ ถูกมากก
Sippa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 12:14  

แผงปุ่มกดตัวเลขรุ่นนี้มีไฟไหมครับ

ของผมทำไมมีอ่ะ พยายามหาว่าจะตั้งค่ายังไงก็ไม่เจออ่ะครับ รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ
E 65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อยากได้
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 13:19  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่เเล้วครับ อยากได้มั้กมัก เลยนะ
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยสวย
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 13:22  

Razz Razz Razz Cool Laughing Surprised Sad Crying or Very sad Wink Arrow Neutral ผมว่านะรุ่นนี้สวยมากเลย ดูหรูหรามากมาย เหมาะกับผู้มีรสนิยม
คุ้มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้ม
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 13:24  

ใช่เลยที่หามานาน รุ่นนี้ เลือกเลยครับ ราคาตอนนี้ประมาณ 10500- 11000 อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุ้ม
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 18:42  

คุ้มครับ ผู้เขียน:
ใช่เลยที่หามานาน รุ่นนี้ เลือกเลยครับ ราคาตอนนี้ประมาณ 10500- 11000 อ่ะ

ซื้อที่ไหนหรอคับ อยากได้จิงๆๆราคาเนี๊ยะ
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 18:01  

จอ Active-matrix คืออะไรครับ อยากรู้จัง
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ยังมีขายมั้ย?
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 01:03  

รุ่นนี้ ตอนนี้ยังมีมือ1 ขายอยู่บ้างมั้ยคะ ใครพอทราบบ้าง อยากจะซื้อ แต่ไม่มีเวลาไปเดินดูโทรศัพท์มานานละ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ยังมีขายมั้ย?
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 13:47  

เล่าสู่กันฟัง ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ตอนนี้ยังมีมือ1 ขายอยู่บ้างมั้ยคะ ใครพอทราบบ้าง อยากจะซื้อ แต่ไม่มีเวลาไปเดินดูโทรศัพท์มานานละ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ

มีครับ หาง่ายมากเลย ถ้าเทียบกับ E61i ราคาก็อยู่ที่ 9900 ถึง หมื่นต้น ๆ ครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 13:53  

Sippa ผู้เขียน:
แผงปุ่มกดตัวเลขรุ่นนี้มีไฟไหมครับ

ของผมทำไมมีอ่ะ พยายามหาว่าจะตั้งค่ายังไงก็ไม่เจออ่ะครับ รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ

มีครับ
mayriiza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E65
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 04:10  

สอน ใช้ wi fi หน่อย ด้าย มั๊ย ค่ะ

เล่น ไม่ เปน ค่ะ

-0-
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 21:07  

ตอนนี้ยังพอมีขายอยู่บ้างมั้ยครับ ที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยคัรบ จะไปซื้อสิ้นเดือนแล้วครับ
ชิริว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia E65
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:23  

[quote="gibb"]ตอนนี้ยังพอมีขายอยู่บ้างมั้ยครับ ที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยคัรบ จะไปซื้อสิ้นเดือนแล้วครับ[/quote]

ไม่มีแล้วครับ เพราะเครื่องที่ผมใช้เป็นเครื่องสุดท้าย ใน กทม...ซื้อเมื่อกลางสิงหาฯ ปีที่แล้วครับ 9,900 bht เช็คสต็อคที่โนเกียแคร์ แล้วไปซื้อที่ ช็อปมอลล์ บางกะปิ อ่อ มีแต่สีเปลือกมังคุดเข้มน่ะครับ ....ผมมี เพลทสองสี อีกสีคือสีแดง หาเปลี่ยนได้ โนเกียแคร์ Very Happy

ตอนนี้อยากได้ E71 ครับ ใครสนใจเครื่องผม อุปกรณ์ครบสภาพใช้รักษามาก ก็เมล์มาคุยกันครับ Oracle2008@live.com
เอ]u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 13:10  

เพิ่งซื้อมือสองมา ใครรู้บ้างว่าโหลดธีม โหลดเกม จากไหนได้บ้าง
E65 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 17:49  

เอ]u ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมือสองมา ใครรู้บ้างว่าโหลดธีม โหลดเกม จากไหนได้บ้าง

http://www.zedge.net เลยครับ
Razz
เอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E65 - โนเกีย Eseries
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 16:24  

ซื้อมือ 2 มาแล้ว........ Razz Razz Razz Razz Razz

อยากไปเปลี่ยนหน้ากากแท้ มันประมาณเท่าไหร่น๊ออ
ananya9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E65 - โนเกีย Eseries
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 09:06  

หน้ากากแท้ถามที่ที่ศูนย์เลยค่ะ
แต่เราซื้อจาก ebay มาประมาณ 230 บาท

เป็นมือถือที่เยี่ยมที่สุดตั้งแต่ใช้มา เผลอทำตกจาก office ชั้น 3 ลงมาชั้นล่างพื้นกระเบื้อง
E65 กระจายแยกชิ้น ตัวเครื่องแบต รีบเก็บมาประกอบเปิดดู กลับใช้ได้ปกติ!! แต่ตัวเครื่องมุมกรอบแตกเบี้ยวๆปมา รูดขึ้นลงยาก ซื้อมาเปลี่ยนก็ยังเลื่อนยากคาดว่าพวกแกนสำหรับรูดเปิดปิดจอมันเบี้ยว จึงซื้อ E66 รุ่นถัดไปมาใช้แทน
คิดว่าเยี่ยมมากที่ตกขนาดนี้ ยังสามารถโทรได้อย่างน้อยก็นาทีฉุกเฉินยังโทรได้ค่ะ

http://MyCafeCup.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: