Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6708 Smartphone - Write it the Way you Like
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 191 / เข้าชม: 1281088
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

6708 กะ 7710 ซื้อรุ่นไหนดี
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 11:19  

ระหว่าง 6708 , N70 , o2 mini จะซื้ออันไหนดีกว่ากัน
nikoli
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปัญหา Small Talk ในรุ่น 6708
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 21:24  

Embarassed ไม่ทราบว่ามีใครที่ีใช้เครื่อง 6708 แล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ เวลาที่เราใช้ Small Talk ในสภาวะที่มีเสียงดังรอบข้าง เราต้องเร่งเสียง Small Talk ให้ดังขึ้น แต่ปรากฏว่า เสียงพูดที่เข้าไมค์มันเข้ามารบกวนที่หูฟังจนฟังคู่สนทนาไม่รู้เรื่องเลย พอลดเสียงก็ไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนาอีก ไม่ทราบจะแก้ปัญหาอย่างไร ลองกดปุ่มที่ตัวไมค์มันก็ตัดสายทิ้งไปเลย แล้วไปเข้าโหมด Voice Command อีก เลยยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ

ตอนนี้ผมกำลังหาโปรแกรม UIQ เครื่องรุ่นต่าง ๆ มาลองโหลดดู ปรากฏว่าส่วนใหญ่เรื่องไม่รับ มีบางโปรแกรมใช้ได้ ไม่ทราบว่าในกรณีที่โปรแกรม Symbain OS7 เกิดนอกค์ไปพอจะไปหาโหลดที่ไหนได้บ้างครับ แล้วการโหลดโปรแกรม OS ยากมั้ยครับ ใครทราบขอความกรุณาช่วยตอบด้วยน้ะครับ ใครมีเวปดี ๆ ให้โหลดโปรแกรมมาให้ใช้ช่วยบอกด้วยครับ

จริง ๆ แล้วเครื่องรุ่นนี้ก็น่าใช้ดีเหมือนกันครับ สมกับราคาที่ถูกมาก ใช้ได้กว้างดีพอสมควร แม้ Quicksheet จะไม่ใคร่เวิร์คก็ตาม เพียงแต่ Application ตัวเก่ง ๆ มีน้อยไปหน่อย อยากได้ Quicksheet แบบที่สามารถปรับเป็น View แบบ Landscape และ Zoom out ได้มากหน่อย ผมว่าจะดีมิใช่น้อย ./
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 17:33  

Anonymous ผู้เขียน:

ถ้าเรื่องขนาด ความคุ้มค่าด้านราคา(ในกรณีที่ออกใหม่แบนี้)และความสะดวกในการใช้พื้นฐานที่เกี่ยวกับโทรศัพท์ ผมว่า6708ดีกว่านะคับ แต่ถ้าเอาเปนความ เสถียรและเรื่องการรองรับอุปกรณ์เสริมกับอะไหล่ต่างๆ ก็เลือก7710คับ เพราะ6708มีปุ่มตัวเลขที่ออกแบบมาให้สะดวกต่อการใช้งานพื้นฐานและขนาดก็เหมาะแก่การพกพาคับ แต่เป็นเครื่องที่ทางBEN-Qผลิต(อุปกรณ์ไม่สามารถใช้ของNOKIAได้ ทั้งอุปกรณ์เสริมและอุปกรณ์หลัก)ส่วน7710ก็เป็นโทรศัพท์ที่ทางNOKIAผลิตเอง ถ้าดูในแง่การตีตราแล้ว ก็จะมีการSUPPORTทางเรื่องบริการหลังการขายมากกว่า
ก็อยู่ที่จะเลือกนะคับว่าชอบแบไหน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย xergzeed เมื่อวันที่ 09 Jul 2006 17:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 17:42  

ฟฟฟ ผู้เขียน:
ระหว่าง 6708 , N70 , o2 mini จะซื้ออันไหนดีกว่ากัน

อันนี้ก็ต้องดูว่าเราชอบสไตล์การใช้งานไหนนะคับ เพราะหลักๆ3รุ่นนี้ก็ต่างกันอยู่แล้ว 6708 เป็น TouchScreen OS เป็น SYMBIAN UIQ
N70 ไม่เป็น TouchScreen OS เป็น SYMBIAN (ใช้โปรแกรมต่างกัน)
O2 เป็น TouchScreen OS เป็น Windows

นีเป็นคร่าวๆนะคับ สรุปคือ จะใช้แบบTouchScreenหรือไม่ และ ใช้Symbian หรือ Windows ก็ข฿นอยู่กับการตัดสินใจคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 18:32  

xergzeed ผู้เขียน:

ถ้าเรื่องขนาด ความคุ้มค่าด้านราคา(ในกรณีที่ออกใหม่แบนี้)และความสะดวกในการใช้พื้นฐานที่เกี่ยวกับโทรศัพท์ ผมว่า6708ดีกว่านะคับ แต่ถ้าเอาเปนความ เสถียรและเรื่องการรองรับอุปกรณ์เสริมกับอะไหล่ต่างๆ ก็เลือก7710คับ เพราะ6708มีปุ่มตัวเลขที่ออกแบบมาให้สะดวกต่อการใช้งานพื้นฐานและขนาดก็เหมาะแก่การพกพาคับ แต่เป็นเครื่องที่ทางBEN-Qผลิต(อุปกรณ์ไม่สามารถใช้ของNOKIAได้ ทั้งอุปกรณ์เสริมและอุปกรณ์หลัก)ส่วน7710ก็เป็นโทรศัพท์ที่ทางNOKIAผลิตเอง ถ้าดูในแง่การตีตราแล้ว ก็จะมีการSUPPORTทางเรื่องบริการหลังการขายมากกว่า
ก็อยู่ที่จะเลือกนะคับว่าชอบแบไหน

คุณ xergzeed ครับเป็นคุณจะซื้อรุ่นไหน
ถ้าไม้เกี่ยง ความหนัก ขนาด
แต่ขอคุณภาพที่คุมราคา(คือ ถ้าเทียบจากราคาแล้วรุ่นไหนหน้าจะคุ้มกว่ากัน)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 18:35  

มี wi-fi เปล่าคับ
เสียงเป็นไงบ้างถ้าเทียบกับ 7610
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 17:12  

คุณ xergzeed ครับเป็นคุณจะซื้อรุ่นไหน
แต่ขอคุณภาพที่คุมราคา(คือ ถ้าเทียบจากราคาแล้วรุ่นไหนหน้าจะคุ้มกว่ากัน)
ottawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 01:27  

ผมข้องใจเรื่อง bluetooth ที่รับได้อย่างเดียวไม่สามารถส่งไปเครื่องอื่นได้นี่สิ แปลกจัง รู้สึกว่ามันจะทำมาเพื่อ connect กับ pc โดยหลัก แย่จัง
Ottawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 18:50  

วันนี้โทรสอบถามกับ NOKIA CARE LINE เรียบร้อยแล้ว ว่า Bluetooth ใช้ส่งไม่ได้ครับ รับอย่างเดียว......ช้ำจริงๆ

โดนโนเกียหลอกอีกละ เช็งจริงๆๆ ใครคิดจะซื้อ ก็ระวังตรงนี้หน่อยละกันนะครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 04:08  

ผมว่าผมเอา7710ครับ แต่ถ้าให้เลือกจากโดยรวมทั้งหมด(รวมถึงการใช้งานของผมด้วย) ผมจะเลือก6708คับ
golfland
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 10:48  

Ottawa ผู้เขียน:
วันนี้โทรสอบถามกับ NOKIA CARE LINE เรียบร้อยแล้ว ว่า Bluetooth ใช้ส่งไม่ได้ครับ รับอย่างเดียว......ช้ำจริงๆ

โดนโนเกียหลอกอีกละ เช็งจริงๆๆ ใครคิดจะซื้อ ก็ระวังตรงนี้หน่อยละกันนะครับ

BT ใช้รับและส่งได้ปกติครับไม่รู้ว่าใช้ไม่เป็นหรือป่าวครับลองเล่นดูดีๆก่อนมาโพสดีกว่าครับ
Ottawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 18:59  

golfland ผู้เขียน:
Ottawa ผู้เขียน:

BT ใช้รับและส่งได้ปกติครับไม่รู้ว่าใช้ไม่เป็นหรือป่าวครับลองเล่นดูดีๆก่อนมาโพสดีกว่าครับ

ถ้าส่งได้ต้องทำยังไงเหรอครับ ? เพราะผมลองแล้วไม่เคยได้ ผมหมายถึงส่งระหว่างโทรศัพท์กับโทรศัพท์นะ ถ้าเป็น infrared น่ะไม่แน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ก็พอรับไหวครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 20:15  

ใครคิดว่าตัวเองได้อุปกรณ์ที่แถมมากับเครื่องมากที่สุดบอกหน่อย
แล้วซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่
Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question
jay66
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 12:48  

อยากทราบว่าชุมชนคนใช้nokia6708

อยู่ที่ไหนครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
TOA47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 14:28  

Smart-Mobile.com หัวข้อ เวบบอร์ด เลือก ถาม-ตอบปัญหาของ UIQ Phone จะมีสมาชิกโพสขึ้นมาพอสมควรครับ ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6708 Smartphone - Write it the Way you Like
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 11:13  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6708 Smartphone - Write it the Way you Like
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6708.htm

: Arrow สวยมากเลยครับลูกเล่นก็เยอะมากตามรูกแบบของ NOKIA ที่ทำออกมาอย่างลงตัว การใช้งานได้นานกว่ารุ่นอื่นแต่ก็มีราคาสูงพอควร แต่ก็สมกับลูกเล่นที่ล้ำสมัยของ NOKIA Embarassed
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:33  

ถ้าจะส่งไฟล์ผ่านบลูธูท บอกให้นะครับ ขอต่อว่าหน่อย ถ้าไม่ก็ถามสิครับ ไม่ใช่มากล่าวลอยๆ เข้าไปที่ file manager แล้วก็เลือกไฟลืที่ต้องการจะส่ง โดยติ๊กที่หน้าไฟล์ แล้วด้านล่างจะขึ้นว่าติ๊กไปแล้วกี่ไฟล์ ต่อจากนั้น ก็ติ๊กที่ edit แล้วก็ beam นะครับ จะมีให้เลือกว่าจะผ่าน อินฟราเรด บลูธูท หรือ ซิงค์ข้อมูล ถ้าจากโปรแกรม ดู video หรือ mp 3 ก็เลือก playlist ให้เป้น maximise แล้วก็ติ๊กเลือกไฟล์ที่จะส่ง แล้วก็เลือกเมนูด้านล่าง เลยนะครับ ว่าจะ copy หรือ อะไรต่อมิอะไรนะ
หวังว่าคงจะใช้เป็นแล้วนะครับ ถ้ามีอะไรที่ไม่รู้หรือว่ายังทำไม่ได้ก็ถามนะครับ มีอีกอย่างคือ ไปเซตบลูธูทให้เปิดเผยตัวต่อเครื่องอื่นๆนะครับ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 08:53  

mallzaa ผู้เขียน:
ถ้าจะส่งไฟล์ผ่านบลูธูท บอกให้นะครับ ขอต่อว่าหน่อย ถ้าไม่ก็ถามสิครับ ไม่ใช่มากล่าวลอยๆ เข้าไปที่ file manager แล้วก็เลือกไฟลืที่ต้องการจะส่ง โดยติ๊กที่หน้าไฟล์ แล้วด้านล่างจะขึ้นว่าติ๊กไปแล้วกี่ไฟล์ ต่อจากนั้น ก็ติ๊กที่ edit แล้วก็ beam นะครับ จะมีให้เลือกว่าจะผ่าน อินฟราเรด บลูธูท หรือ ซิงค์ข้อมูล ถ้าจากโปรแกรม ดู video หรือ mp 3 ก็เลือก playlist ให้เป้น maximise แล้วก็ติ๊กเลือกไฟล์ที่จะส่ง แล้วก็เลือกเมนูด้านล่าง เลยนะครับ ว่าจะ copy หรือ อะไรต่อมิอะไรนะ
หวังว่าคงจะใช้เป็นแล้วนะครับ ถ้ามีอะไรที่ไม่รู้หรือว่ายังทำไม่ได้ก็ถามนะครับ มีอีกอย่างคือ ไปเซตบลูธูทให้เปิดเผยตัวต่อเครื่องอื่นๆนะครับ
ผมขอสนับสนุนนะคับ ผมเองเป็นอีกคนนึงที่กำลังจะถอย 6708 ออกมาเร็วๆนี้ พอเห็นในนี้โพสว่า ส่งบูลธูท ไม่ได้ ผมเลยไปลองมาด้วยตัวของผมเอง ส่งจากเจอ N80 ขอผมเข้าเครื่อง 6708 แล้วก็ส่งจาก 6708 เข้า N 80 ของผม ยืนยันคับ ว่าส่ง-รับ ได้จริงๆ ถ้าผมซื้อมาแล้ว แนะนำผมด้วยนะคับ เพราะผมเอง ไม่เคยใช้ Touch screen ของ NOKIA ขอบคุณล่วงหน้าคับ
petoey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:03  

รับ-ส่งbluetoothได้แน่นอน1000000%ผมซื้อมาลองแล้วครับ
nigx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 20:41  

คุณลองเข้าไปดูการตั้งค่า บลูทูล ก่อนนะครับ ว่ามัน hidden(ซ่อน) อยู่หรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้น เครื่องอื่นก็จะมองไม่เห็นเครื่องของคุณ แล้วจะส่งข้อมูลได้ไงละครับ
ให้คุณเปลี่ยนจาก hidden มาเป็น show all ครับ เครื่องอื่นก็จะเห็นเครื่องของคุณ ที่นี้ก็รับส่งข้อมูลได้แล้วครับ
******* ผมนึกวิธีแก้ปัญหาได้เท่านี้อ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ตรงจุดหรือเปล่านะครับ ขอโทษด้วยครับ ********
Pednoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:14  

ใครว่าไงก็ช่าง แต่ไปถอยมาแว้ พระเจ้าจอร์ท มันยอดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช้งานได้ดีเยี่ยมทุกโปรแกรม พรุ่งนี้จะเอาไปUpgrad ระบบภาษาไทย ที่ 0 Nokia
เยี่ยมจิงๆ นะจะบอกให้ Wink Laughing
pono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยเลือกด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 17:15  

ช่วยเลือกให้หน่อยค่ะ ระหว่าง N70 กับ 6708 สิ่งที่ต้องใช้
1.เวลาว่างฟังเพลง(อยากได้ sterio)
2.มีจดบันทึกและเปิดดูเดือนละ 5-6 วัน

ช่วยเลือกให้ด้วยนะจ๊ะ
ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ. Wink
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 10:08  

มีใครลองต่อ USB แล้วมั้งคับ ผมลงแล้ว แต่มันไม่conect อะ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคับ
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 20:02  

การ connect USB นั้นต้องลง PC suite ให้ถูกต้องก่อนนะครับ แล้วพอเราเสียบ USB กับโทรศัพท์แล้ว ที่ systemtrey มุมขวาล่างของหน้าจอ จะมีรูปแบบกระแสไฟฟ้าเชื่อมต่อ สักพักก็จะมีรูปโทรศัพท์ขึ้นมาอีกรูปนึง เป็นอันว่าเชื่อมต่อสำเร็จ ต้องรอสักพักนะครับ ขอย้ำ แล้วที่ตัวโทรศัพท์จะมีคำว่า USB อยู่ที่ด้านล่างของจอด้วยนะครับ
prasertw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย 6708 14,000 บาท
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 09:53  

ซื้อมาวันที่ 28/07/2006 ที่ Telewiz แล้วแฟนไม่ชอบ เล่นไม่เป็นด้วย เลยอยากเปลี่ยนเป็น N72 สีชมพูแทน (เมนูมันเป็นภาษาอังกฤษหนะ) สนใจเมล์มา prasertw@hotmail.com นะครับ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 15:45  

mallzaa ผู้เขียน:
การ connect USB นั้นต้องลง PC suite ให้ถูกต้องก่อนนะครับ แล้วพอเราเสียบ USB กับโทรศัพท์แล้ว ที่ systemtrey มุมขวาล่างของหน้าจอ จะมีรูปแบบกระแสไฟฟ้าเชื่อมต่อ สักพักก็จะมีรูปโทรศัพท์ขึ้นมาอีกรูปนึง เป็นอันว่าเชื่อมต่อสำเร็จ ต้องรอสักพักนะครับ ขอย้ำ แล้วที่ตัวโทรศัพท์จะมีคำว่า USB อยู่ที่ด้านล่างของจอด้วยนะครับ
ผมก็ลงโปรแกรมแล้วนะคับ แต่ทำไมมันไม่connectคับผม ผมเลยงง ผมเคยใช้ P910 แล้วก็คิดว่ามันน่าจะคล้ายๆกัน แต่พอต่อ usb แล้วมันไม่ได้เลย ทำไงดี
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 09:59  

ผมซื้อ 6708 มาประมาณ 1 เดือนครับดีใจมากตอนนั้นผมซื้อตอนเย็นแล้วตอนลองเครื่องผมก็ลองเท่าที่ผมรู้ก็ผ่านหมดผมเลยซื้อมา แต่ผมก็มาเช็คต่อที่บ้านมันมี dead dot บนหน้าจอ 1 จุดแล้วกล้องก็มี Dead Pixel ผมเลยนั่งเครียดอยู่นานเพราะผ่านมา อาทิตย์หนึ่งแล้ว ผมซื้อจากร้านนิดครับ มันอยู่ในประกันเขาจะับซ่อมไหมครับอาการ Dead Dot กับ Dead Pixel เพราะผมเคยอ่านเจอว่า Nokia ไม่รับซ่อมจริงเหรอป่าวผมเลยเครียดหนัก แต่โดยรวมแล้วผมชอบมากๆครับถ้าไม่มี 2 ปัญหานี้ Crying or Very sad
golza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีบริษัทใดเคลมเรื่อง DEAD PIXEL
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 12:13  

ตอนซื้อเครื่อง (ทุกยี่ห้อ) ต้องเช็คเรื่อง DEAD PIXEL ให้ดี สำคัญมากเพราะไม่มีบริษัทใดเปลี่ยนเครื่องให้ครับ แม้แต่วันเดียวก็ไม่เปลี่ยน ดังนั้นต้องดูให้ดีตั้งแต่ตอนซื้อ ตอนผมซื้อลองเครื่องอยู่ครึ่งชั่วโมง ทั้ง DEAD PIXEL, BT, INFRARED, HEADSET, CAMERA, MP3 ลองจนคนขายที่ศูนย์ต้องมายืนเฝ้าครับ ยอมเสียเวลาเืพื่อความสบายใจจะได้มาต้องมาเปลี่ยนแล้วก็มีปัญหากับคนขายด้วย
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 12:31  

แล้วอย่างนี้ผมจะทำยังไงบ้างครับ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 12:34  

ผมจะส่งซ่อมร้าน นิดหรือว่าให้ ศูนย์ UD (เครื่อง UD)
หรือส่ง Nokia อันไหนดีกว่ากันครับ
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 12:36  

ผมซื้อจากร้านนิดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 13:56  

Small Talk ไม่มีขาย นะครับ ใช้กะรุ่นอื่นไม่ได้
งงอ่ะดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:34  

อยากรบกวนถามครับ ว่าทำไมเครื่องผมถ้าพึ่งเปิดเครื่องใหม่แถบสัญญาณ GPRS จะเป็นสีเขียว หลังจากนั้นประมาณ 4-5 ชม.มันจะกลายเป็นสีน้ำเงินเองครับ เวลาที่มันเป็นสีน้ำเงิน มันจะไม่สามารถรับส่ง MMS ได้เลยครับ ถ้าตอนเปิดเครื่องใหม่แล้วเป็นสีเขียว จะรับส่งได้ปกติครับ รบกวนช่วยแก้ปัญหาให้มันรับและส่ง MMS ได้ทีครับ
ปล. ผมเอาเครื่องไปให้ DTAC ตั้งค่า MMS และ Internet มาแล้วครับ ทุกอย่างใช้ได้หลังจากปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ แต่หลังจากนั้น 4-5ชม.แถบก็กลับไปเป็นสีน้ำเงินอีกเหมือนเดิมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 15:12  

ddtsew ผู้เขียน:
ออกใหม่อีกแระ
No. 1
c_cbis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าซื้อครับใช้ประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว ส่งซ่อม เมื่อ 16 ก.ค. 49
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 21:06  

ซื้อเมื่อ 23 มิ.ย. 49 ใช้ได้ 2 สัปดาห์เศษ มีอาการปุ่มกดทุกปุ่มใช้ไม่ได้ ส่งซ่อม 16 ก.ค. 49 จนบัดนี้ยังไม่ได้ครับ ศูนย์ให้รออะไหล่อย่างเดียว ฮ่วยแตกครับของซื้อมาใช้ไม่ใช่ซื้อมาซ่อม บริษัทฯไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ กรรมของผู้บริโภคครับนี่คือประเทศไทย พ่อค้าเป็นใหญ่ กรรมของผู้บริโภค อย่าไปใช้ของมันอีก ใครไม่เชื่อมีหลักฐานครบครับ ไม่ได้ใส่ร้ายแต่เจ็บใจที่โง่ไปซื้อยี่ห้อนี้
n6708
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าซื้อครับใช้ประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว ส่งซ่อม เมื่อ 16 ก.ค. 49
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 21:06  

ซื้อเมื่อ 23 มิ.ย. 49 ใช้ได้ 2 สัปดาห์เศษ มีอาการปุ่มกดทุกปุ่มใช้ไม่ได้ ส่งซ่อม 16 ก.ค. 49 จนบัดนี้ยังไม่ได้ครับ ศูนย์ให้รออะไหล่อย่างเดียว ฮ่วยแตกครับของซื้อมาใช้ไม่ใช่ซื้อมาซ่อม บริษัทฯไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ กรรมของผู้บริโภคครับนี่คือประเทศไทย พ่อค้าเป็นใหญ่ กรรมของผู้บริโภค อย่าไปใช้ของมันอีก ใครไม่เชื่อมีหลักฐานครบครับ ไม่ได้ใส่ร้ายแต่เจ็บใจที่โง่ไปซื้อยี่ห้อนี้
taweep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่มีบริษัทใดเคลมเรื่อง DEAD PIXEL
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 10:03  

golza ผู้เขียน:
ตอนซื้อเครื่อง (ทุกยี่ห้อ) ต้องเช็คเรื่อง DEAD PIXEL ให้ดี สำคัญมากเพราะไม่มีบริษัทใดเปลี่ยนเครื่องให้ครับ แม้แต่วันเดียวก็ไม่เปลี่ยน ดังนั้นต้องดูให้ดีตั้งแต่ตอนซื้อ ตอนผมซื้อลองเครื่องอยู่ครึ่งชั่วโมง ทั้ง DEAD PIXEL, BT, INFRARED, HEADSET, CAMERA, MP3 ลองจนคนขายที่ศูนย์ต้องมายืนเฝ้าครับ ยอมเสียเวลาเืพื่อความสบายใจจะได้มาต้องมาเปลี่ยนแล้วก็มีปัญหากับคนขายด้วย

Dead dot, Dead pixel, คืออะไรหรือครับ แล้วจะตรวจยังไงว่าเครื่องไหนมี Dead อยู่ในเครื่อง ผมกำลังจะซื้อเครื่องใหม่ ว่าจะเอารุ่นนี้ (6708) อยู่พอดี ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับผม
B_oom8
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : N.6708
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:07  

มันเป็ฯเมนูอังกฤษ ทำเมนูไทยที่ศุนย์โนเกีย รอนานกี่วันครับ แล้วมีค่าใช้จ่ายไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย B_oom8 เมื่อวันที่ 17 Aug 2006 12:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
B_oom8
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : อัพเกรด เมนูไทยที่ศูนย์โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 12:02  

อยากทราบว่า 6708 ซื้อมาเป็ฯเมนูอังกฤษต้องไปอัพเกรด เมนูไทย ฟรีหรือเสียตังครับ แล้วใช้เวลาอัพเกรดนานกี่วันครับ ใครไปอัพเมนูไทยแล้วช่วยบอกผมทีครับ ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้
nass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 22:50  

รุ่นนี้เล่นอินเทอเน็ตจะแสดงผลเป็นภาษาไทยได้ทุกเว็บหรือป่าวครับ หรือว่าเป็นภาษาที่อ่านไม่รู้เรื่องเหมือน7710ครับ
golza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถามที่มีผู้สงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:09  

1. DEAD PIXEL เวลาทดสอบ ให้หาภาพสีดำสนิท เปิดให้เต็มหน้าจอครับ ถ้ามีื DEAD PIXEL จะเห็นเลยว่ามีจุดขึ้นมา ถ้าไม่มีรูปไป ก็ใช้กล้องถ่ายรูปครับ เอามือตัวเองปิดหน้ากล้องแล้วถ่าย ภาพจะเป็นสีดำ จากนั้นก็มองดูว่ามีจุดสีขาวในภาพสีดำหรือไม่ ถ้ามีนั่นคือ DEAD PIXEL

2. เครื่องที่ซื้อมา จะไม่มีเมนูภาษาไทยครับ ในกล่องจะมี โปรแกรม SMARTTHAI มาให้ เป็นโปรแกรมภาษาไทยในเครื่องที่ใช้ คีย์บอร์ดภาษาไทย อ่านไทย สามารถอ่านไทยจาก WEB ได้ด้วย แต่ถ้าต้องการเมนูภาษาไทย ต้องเอาเครื่องไปอัพ F/W ต่างหาก ไม่สามารถทำเองได้ครับ (ไม่เสียค่าใช้จ่าย) แต่พอทำมาแล้ว จะทำให้มีเมนูภาษาไทย, อ่านไทยได้, เขียนไทย (HANDWRITING) ได้ แต่ไม่สามารถอ่าน WEB ภาษาไทยได้ จนกว่าจะลง SMARTTHAI ที่ให้มาในกล่องครับ ดังนั้นจึงต้องลงโปรแกรม SMARTTHAI ด้วยครับ

3. ไปอัพ FIRMWARE ให้มีเมนูภาษาไทย ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ส่วนระยะเวลาก็ขึ้นอยู่กับคนที่ไปศูนย์ครับ อย่างเร็วก็รอรับได้เลย (2-3 ชั่วโมง) อย่างช้า 3 เดือนครับ สามารถสอบถามได้ที่โนเกียครับ ในกรุงเทพฯ มีอยู่ 3 ที่ (เซ็นทรัลปิ่นเกล้า, ฟิวเจอร์รังสิต, จำไม่ได้แล้วครับ)

4. การใช้งาน INTERNET มีโปรแกรมมากับเครื่องครับ เปิดหน้า WEB ได้เลย การแสดงผลอาจเพี้ยนบ้าง สามารถโหลดไฟล์,รูปได้ (ไม่ทั้งหมด) แต่ถ้าจะเอาการทำงานที่ผมคิดว่าดีก็ต้องเป็นโปรแกรม OPERA MINI เป็นฟรีแวร์ สามารถปรับหน้าจอได้ใกล้เคียงกับคอมพิวเตอร์ แต่โหลดไฟล์ไม่ได้ ใช้ได้ดีในการหาข้อมูลต่าง, อ่านข่าว ถ้าลงโปรแกรม SMARTTHAI แล้ว สามารถแสดงผลภาษาไทยได้สมบูรณ์แบบครับ

คงเป็นประโยชน์กับทุกท่านนะครับ

สามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมไ้ด้ที่ WWW.SMART-MOBILE.COM ในหัวข้อที่เกี่ยวกับ UIQ
xxxmmm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:29  

ผมเพิ่งถอย 6708 มาได้ประมาณ อาทิตย์กว่า ๆ อยู่ ๆ มันถ่ายรูปเองเฉยเลยครับ
ผมไม่ได้โม้นะครับ เหมือนกับมีเด็กมาเล่นจิ้ม ๆ เครื่องเราอยู่อ่ะครับ จิ้ม ๆๆๆๆ
จนผมต้องปิดเครืองไปเลยครับ ยังไม่จบครับ ตอนนี้ผมกดปุ่มถ่ายรูปไม่ได้ครับ ท่านฟัง
ไม่ผิดหรอกครับ เข้าโหมดถ่ายรูปได้แต่กดปุ่มถ่ายไม่ได้น่ะครับ ผมละเซ็งโคตร เอาไปให้ศูนย์
up โปรแกรมใหม่ก็แล้วยังไม่หาย เค้าแจ้งว่าต้องส่งเข้ากรุงเทพ ให้รอประมาณเดือนครึ่ง
ถ้าอะไหล่ไม่มีก็ต้องรอจากต่างประเทศ โอว แม่เจ้า แล้วกรูจาเอาไรใช้ฟะ ถือซะว่าซวยไปครับ Sad
nass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 20:54  

ตอนนี้ใช้7710อยู่ครับแต่ว่ามันเปิดเว็บภาษาไทยแล้วเป็นภาษาอะไรไม่รู้ครับอ่านไม่รู้เรื่อง
พอจะมีวิธีแก้ไขหรือป่าวครับ ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปใช้6708ดีป่าว เพราะคุณgolza
บอกว่า6708อ่านเว็บไทยได้
ขอขอบคุณ คุณgolza ด้วยนะครับสำหรับข้อมูล
xxxmmm
Year's Star

หัวข้อ : Re: อย่าซื้อครับใช้ประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว ส่งซ่อม เมื่อ 16 ก.ค. 49
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 09:04  

n6708 ผู้เขียน:

ใช่แล้วครับ ผมก็อาการเหมือนคุณเลยครับ ใช้ไปเกือบ 2 สัปดาห์ ปุ่มกดใช้ไม่ได้ เช่นตัว #,0,* ปุ่มกล้องก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ
วาปี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มา 3-4 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 15:52  

แต่เราไม่ได้ใช้อะไรมากนะ แค่ลงบันทึกนัดหมาย เก็บ file ข้อมูลนิดหน่อย ยังไม่เจอปัญหาค่ะ
Aotz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 17:20  

ก่อนลง PC suite สังเกตนิดนึงว่าเครื่องเชื่อมต่อกับโทรศัพท์เรียบร้อยแล้วหรือยัง ถ้ายังต้องลง usb driver ให้การเชื่อมต่อระหว่างเครื่องกับโทรศัพท์สมบูรณ์เสียก่อนแล้วจึงค่อยลง PC suite

Link USB Driver : http://www.nokia.co.in/nokia/0,8764,94736,00.html
Link PC suite : http://www.nokia.co.in/nokia/0,,94738,00.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 12:27  

ไม่น่ามานะ จะได้ขายเหรอ
eiei test
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 06:57  

ลองใช้ดูแล้ว ก็ ok น๊ะ เหมาะแก่การใช้งานมากกว่าการเอามาเล่นแบบเด็กๆ

โดยจากการออกแบบและวัตถุดิบที่ใช่ในการผลิต ราคาถือว่าสมราคาดี

ระบบเชื่อมต่อมีครบแต่ไม่ ล้ำสมัย แต่สามารถใช้งานได้จริงๆในปัจจุบัน

เสียที่ความระเอียกของกล้อง และ Symbian ที่ใช้ 7.2
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 12:28  

เราว่าถ้าจะซื้อรุ่นนี้ ซื้อพวกPalmไรดีกว่าป่ะ
หด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หกด
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 13:22  

วันก่อนไปดูมาบุญครองมือสองราคา 10700 บาท อยากได้ไปหาเอาเอง ชั้น 4 เกือบเอาแล้วเหมือนกัน
แมวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 01:58  

มีปัญหาคือเวลาเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ด้วย USB แล้ว พอเลือก Backup ข้อมูล ระหว่างการ Backup คอมพิวเตอร์จะแฮ้งค์ตลอดเลย มีวิธีแก้ไขไหมครับ
ลำโพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 18:36  

พอเปิดเพลง ดัง สุดๆๆแล้ว ฟังมัน เสียง แตก อ่ะ คับเพื่อนๆๆเป็นปะ
yamachita
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 01:35  

ผมไม่เป็นคับ
NK Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:38  

ตั้งค่ายังไงให้แถบ GPRS เป็นสีเขียวตลอดครับ ของผมเปิดเครื่องเป็นสีเขียวแค่ 3-4ชม ก็กลายเป็นสีน้ำเงินแล้ว พอเป็นสีน้ำเงินก็ไม่สามารถรับส่ง MMS กับ Internet ได้เลย นอกจากจะปิด-เปิดเครื่องใหม่ ผมใช้ Dtac ครับ รบกวนทีครับ
Stator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 06:01  

ตอนนี้ 6708 ราคาเครื่องใหม่เท่าไหร่คะ
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 13:46  

มันก็ดูดีอ่ะนะ แต่ผมว่ามันไม่เหมาะกับผมหรอก พังแหง 8800 Aston Martinสิ เลสแท้ หล่นจนเบื่อแล้ว ยังไม่พังเลย(แต่อย่าหล่นบ่อยนะครับ)
yamkunchoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ 6708 อยู่ มีข้อมูลมาให้
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 23:15  

์Nokia 6708 เป็นโทรศัพท์ที่หน้าจอแบบสัมผัส ใช้ระบบปฏิบัติการ symian7.0 uiq 2.1 ซึ่ง
ไม่ใช่ symian seria ทั่วไป ทำให้ไม่สามารถลงโปรแกรม symian ทั่วไปได้ แต่ก็พอจะหาได้
เพราะมี sony e- p910 ที่ใช้อยู่ การใช้งานใช้ได้ดีพอตัว สำหรับคนที่ต้องมีการนัดหมาย มีการจดบันทึก มีกล้องไว้ถ่ายงานหรือถ่ายดูเล่นๆ เพราะถ้าต้องการภาพที่ชัดมาก ต้องกล้อง 2 ล้าน pixle ขึ้นไป มีโปรแกรมในเครื่องพอสมควร ทั้งเล่น vdo และ mp3 โปรแกรมอ่านและแก้ไข เอ็กเซล,เวิร์ด และอ่านเพาเวอร์พ้อย เสียงเพลงฟังพ่านลำโพงที่มีความดังดี แต่ไม่ควรเปิดสุดเพราะเสียงจะแตก มีเกมส์ ภาพสวยๆ 3เกมส์ มีโปรแกรมรีโมทที่สามารถใช้เปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าต่างๆ สามารถเพิ่มเมมได้ มีโปรแกรมเล่นเน็ตได้ถ้าที่มีในเครื่องไม่สะใจก็สามารถโหลด Oper mini มาใช้ได้แบบฟรี ที่ Oper.com แต่ที่ขาดน่าจะเป็นวิทยุ ที่ไม่มีให้ การเล่นเน็ตถ้าลง Smart Thai แล้วสามารถอ่านเว็บไทยได้ เครื่องตอนใช้แรกๆมีอาการแฮงค์บ้าง เครื่องค้าง วิธีการแก้คือถอดแบตออก ตอนนี้ไม่มีอาการแล้ว เครื่องตอนเิิปิดมีการช้า แต่เป็นเพราะตอนเปิดครั้งแรกตอนเช้า การโทรก็สะดวกดี(ถ้าใช้รายชื่อที่ใดที่หนึ่งเพราะใช้แยกกัน ตัวเครื่อง ซิม)ขับรถสามารถเลือกชื่อได้ด้วยมือเดียว(เวลารถติดนะรถเคลื่อนอยู่ไม่แนะนำ) จอภาพใหญ่ดี
2.66นิ้ว อุปกรณ์แถมmem128หูฟังสเตอ,stylus2อัน แบต1พร้อม Smart thai ไม่ถึง 15000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6708 Smartphone - Write it the Way you Like
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:35  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6708 Smartphone - Write it the Way you Like
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/nokia/6708/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6708.htm

DIGO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 09:17  

ผมเพิ่งซื้อเครื่องจากศูนย์ โนเกียมา ตอนนี้มีเมนูภาษาไทยและสามารถพิมพ์ไทยได้ครับ ผมว่าความสามารถในการใช้งานก็เหมาะสมกับราคาดีนะ
spykies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 13:21  

NK Fan ผู้เขียน:
ตั้งค่ายังไงให้แถบ GPRS เป็นสีเขียวตลอดครับ ของผมเปิดเครื่องเป็นสีเขียวแค่ 3-4ชม ก็กลายเป็นสีน้ำเงินแล้ว พอเป็นสีน้ำเงินก็ไม่สามารถรับส่ง MMS กับ Internet ได้เลย นอกจากจะปิด-เปิดเครื่องใหม่ ผมใช้ Dtac ครับ รบกวนทีครับ

++++++++++++++++++
ไม่ต้องถึงกับปิดหรอกครับ..แค่ใช้สวิทย์โหมดก็พอครับ...ก็จะกลับเป็นสีเขียวเหมือนเดิมครับ
nOw_hOw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 14:19  

:D อยากรู้ว่ารุ่นนี้เล่นเอ็มได้ไหม แล้วมีโปรแกรมลงไหมครับ
langdarden
Year's Star

จังหวัด: KORAT
หัวข้อ : เครื่องไม่ดีเลย
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 11:55  

อืม ผมซื้อใช้ได้เพียง2อาทิตย์ ไม่ถูกใจ และไม่ดีเท่าที่ควร แฮงค์บ่อย โปรแกรมหาย ตัดสินใจขายไปแล้วคับ พอแล้วกับยี่ห้อนี้ ไม่ถูกใจ Confused
ยันม่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคามือสอง
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 13:08  

ใครรู้ราคาตัวนี้มือสองไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ Wink
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 09:39  

รุ่นนี้มีปัญหาเยอะเหรอ
Civil Egn...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 21:50  

อยากถามว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ(ทั้งมือ1-2) พอดีถูกใจมากครับกับระบบสัมผัส
KotZen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 09:10  

ขาย Nokia 6708 เครื่องศูนย์ Blisstel เหลือประกัน 6 เดือน กล่อง อุปกรณ์ครบ เหมือนซื้อใหม่ สภาพ 95% ไร้ริ้วรอย ใส่ซองซิลิโคนตลอด หน้าจอติดกันรอยแล้ว ใช้งานได้ดี ที่เปลี่ยนเพราะอยากได้แบบพับ ราคา 9,000 บาท สนใจติดต่อดูของได้ครับ 081-8373696 ARM ครับ
JiwYi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 08:50  

Civil Egn... ผู้เขียน:
อยากถามว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ(ทั้งมือ1-2) พอดีถูกใจมากครับกับระบบสัมผัส

ผมซื้อมาตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้ว ซื้อตามตู้ที่มาบุญครอง มือหนึ่ง 11,500(ประกันUD) ใช้ได้ดีไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ เคยแฮ็งค์บ้าง2-3ที ส่วนมือสองผมไม่แน่ใจแต่เคยถาม น่าจะ 8000กว่ามั้งคับ
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:03  

ของผมเป็นเมนูภาษาอังกฤษ อยากจะอัพเป็นเมนูไทย แต่อยู่ที่ จ.เชียงราย

ไม่ทราบว่าจะอัพเองได้หรือไม่ เพราะโนเกียแคร์ที่เชียงรายไม่มีและไม่ทราบ

ว่าที่ จ.เชียงใหม่ จะอัพได้หรือไม่ครับ โดยรวมใช้ดีมาก ติว่าค่อนข้างใหญ่

และหนักไปหน่อยเท่านั้นเองครับ
คุนิโอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากลองเล่นบ้างจัง
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 10:44  

ใครใช้รุ่นนี้เบื่อแล้ว...
อยากขายให้เราก็ได้นะ...
แต่เราขอราคาถูกหน่อยละกัน...
แบบว่าอยากลองเล่นรุ่นนี้มานานแล้ว...
ตั้งแต่เครื่องยังออกใหม่ๆน่ะ...
แต่ไม่มีตังค์ซื้อ...
PippinPe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมห์.....
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 02:58  

อันนี้ก็น่าสนนะ ยังไงก็น่าจะปัญหาน้อยที่สุด เทียบก่ะ อีกยี่ห้อที่คล้ายๆกัน แพงกว่า ครึ่งต่อครึ่ง แต่ ความน่าเชื่อถือมีมากกว่า เฮ้อ...............ติ๊กต่อก ๆ ๆ

ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย โนเกีย 6708
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 20:17  

ขาย 6708 ครับ รายละเอียดตามนี้เลยนะครับ ต้องกรใช้เงินอะครับ
http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T6261144
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:33  

มันใช้โปรแกรมร่วมกับ P910i ได้ไหมครับ Embarassed
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 00:47  

รุ่นนี้มันมีโปรแกรมปิดเหมือนโซนี่ไหมครับ แล้วมันจะอืดไหม หากไม่ปิดครับ Embarassed
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 01:07  

เห็นมือ2 ราคา5พันกว่าบาท Smile

เดินผ่านหลายครั้งก็ยังขายไม่ออกอ่ะ Shocked
แย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ดีเลยเสียย่ห้อ Nokia มากๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 10:10  

ไม่ดีเลยเสียย่ห้อ Nokia มากๆๆๆๆๆ
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 17:07  

^
^
^
^
คุณเคยใช้มันอย่างเต็มประสิทธิภาพหรือไม่ ถ้าเป็นผมๆจะบอกว่า คุ้มมากๆ ตัวนี้
ผมใช้มา 2 ปีละ ยังใช้งานได้ดี ลองไปดูกระทู้ที่ผมตอบได้เลยครับ ที่หน้าแรก
ผมชอบมันตรงที่หน้าจอตอบสนองดีมากๆ ไม่ไวจนเกินไป และใช้ สไตลัส ได้แม่นมาก
ใช้นิ้วจิ้มก็สะดวก ผละยังมีสิ่งนึงที่รุ่นอื่นไม่มีคือ ข้อมูลการโทร เข้า-ออก-ไม่ได้รับสาย
มันสามารถเก็บได้มากกว่า 10 วัน เก็บได้ทุกเบอร์ทุกครั้ง แหล่มจริงๆ(โดยที่ไม่ถอดซิมเลยนะครับ) แบต อึดโคตร
ใช้โทรเข้า-ออก ทั้งวัน ได้ 2 วัน กว่าครับ

ที่บอกมานี่ไม่ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสียนะครับ อย่างเช่น ใช้โปรแกรม หรือเกมส์บางตัวร่วมกับ
P sereis ไม่ได้ บางครั้งทำงานช้าไปนิด จนนึกว่าแฮงค์ หรือ แฮงค์ไปเลย แต่ข้อดีมันลบข้อเสียซะหมดเลยครับ

อยากจะบอกคุณๆที่คอมเม้นสักหน่อยว่า คุณต้องลองใช้งานทุกฟังก์ชั่นให้ถ่องแท้ซะก่อน
แล้วถึงมาวิจารณ์นะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นมาผิวเผิน หรือ เพียงแรกเห็น ก็เอาซะแล้ว
mallzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:54  

เรื่องจอ พวกจอทัชสกรีนจะไม่ใช้สีเยอะเพราะเหตุผลทางด้านพลังงาน อย่างมากก็ 262000k ก็เยอะพอละ ส่วน 6708 ใช้ 65000 สี ก็กำลังดี เพราะหน้าจอใหญ่ และอีกเรื่องคือ โทรศัพท์รุ่นนี้ โนเกีย เอา Benq P30 มา remake ใหม่ เท่านั้น แต่ใช้ดีจริงๆครับ ถ้าไม่นับคุณสมบัติหรือลูกเล่นใหม่ๆ
แย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งซ่อมอยู่นะ
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 16:00  

ส่งซ่อมอยู่นะ ณ.วันนี้ยังไม่ได้เครื่องคืนจากศูนย์ Nokia เลยนะ ส่งซ่อมวันที่19/04/2551
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 20:00  

อยากทราบว่าตัวนี้มีเมนูไทยไหมคะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
แก้ แย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 14:46  

ได้เครื่องคืนแล้วใช้ดีมากๆ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 09:09  

กำลังจะได้ใช้อีกรอบ อิอิ Laughing
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:38  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
moonoi2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 03:21  

อยากจะหาโปรแกรมลง หรือเกมส์ก็ได้ มีใครยังใช้อยู่ รบกวนหน่อยค่ะ
yaisung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 11:26  

ตอนนี้ใครยังใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ ผมใช้มาเกือบ4ปีแล้วหน้าจอสัมผัสไม่ค่อยตรงแล้วแต่ก็ยังใช้อยู่ ใช้คู่กับN8 *ตัวนี้เป็นจอสัมผัสเครื่องแรกและก็ซิมเบ้ยนเครื่องแรก แตกต่างกันเยอะเลยกับซิมเบี้ยน3
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 13:14  

[quote="yaisung"]ตอนนี้ใครยังใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ ผมใช้มาเกือบ4ปีแล้วหน้าจอสัมผัสไม่ค่อยตรงแล้วแต่ก็ยังใช้อยู่ ใช้คู่กับN8 *ตัวนี้เป็นจอสัมผัสเครื่องแรกและก็ซิมเบ้ยนเครื่องแรก แตกต่างกันเยอะเลยกับซิมเบี้ยน3[/quote]------------------------------------------------------- ซิมเบียนสัมผัสรุ่นเเรกไม่ไช่ 7700 หลอ ครับ ผมว่า 7700 มากกว่านะ นี่น่าจะเป็นรุ่นที่ 3-4 สัมหรับตัวที่สัมผัสครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: