Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sagem MYX-6
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 142 / เข้าชม: 59850
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2003 11:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

WWW.sagemthailand.com อยากรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับซาเจมเข้าไปได้เลยจ้า มี Link เข้าไป Download เพลงด้วยครับ
dontdelmyfiles
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2003 22:41  

ซื้อรุ่นนี้แล้วคุ้มมากค่ะ ทำเองได้หมดทุกอย่าง เพลงก็อัดเอาหรือแปลงเสียงจากเอ็มพีสามลงเป็นไฟล์สกุลเวฟ หรืออยากได้รูปไรที่เราชอบก็เซฟแล้วมารีไซส์มาทำเป็นภาพหน้าจอหรือสกรีนเซฟเวอร์ได้เลย ส่งทางดาต้าลิงค์เข้ามือถือปื๊ดเดียวเรียบร้อย สุดยอดแล้วค่ะ ทั้งภาพทั้งเสียง แชร์กับเพื่อนก็ได้ ส่งผ่านอินฟราเรตที่ตัวเครื่อง ไม่เสียเงินด้วย

รุ่นนี้ซื้อมาไม่เสียดายเงินเลย ภาพก็ชัดมากจริงๆ ใครอยากได้มือถือแบบถ่ายรูปได้ แนะให้ซื้อรุ่นนี้ค่ะ สุดยอดแล้ว ไม่แพงมากด้วย อย่ามัวยึดติดกับยี่ห้อดังๆ อยู่เลยค่ะ ซื้อรุ่นฉลาดๆ ในราคาประหยัดดีกว่า (พูดประหนึ่งว่าเป็นตัวแทนขาย อิอิ)

อ้อ มีข้อเสียอย่างที่อยากบ่นคือ เกมส์ไม่โดนใจเลยค่ะ แล้วก็ไม่รู้จะโหลดมายังไง เห็นว่าโหลดทับของเก่าได้ แต่ทำไม่เป็นค่ะ ใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ
มนตรี ศิริประทุม
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? ?????? ????????????? 2 ????????? ???????????? I-MOBILE ??????????????????? ????????????? 7250 ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 04:09  

อยากขายต่อครับ 9,000 บาท สนใจ โืทร 09-4817320 หรือ 02-8618001 กด 1 ติดต่อ คุณเต้ ครับ
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 13:47  

รุ่นนี้ถ่ายรูปชัดดี ราคาก็ถูกด้วย แต่น่าเสียดายที่ไม่ใช่แบรนด์ดัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 11:53  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ ที่ถูกสุด และร้นอะไรค่ะ ช่วยบอกหน่อย
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 23:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ ที่ถูกสุด และร้นอะไรค่ะ ช่วยบอกหน่อย

เจอถูกสุดมือ 1 อยู่ 8900 บาท คับ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 00:02  

เห็นว่ารุ่นนี้ถ่ายภาพสุดยอดมากเลยนะครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 20:36  

9250
ลูกปาล์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????-??? ????????? Sagem myX-6 ????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 21:04  

http://www.bbznet.com/scripts/board.php?user=thaneth&board=1
ลูกปาล์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????-??? ????????? Sagem myX-6 ????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 21:06  

http://www.bbznet.com/scripts/board.php?user=thaneth&board=1
ลูกปาล์ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 21:07  

Moopoo
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ : ?????? ??????????? 7000 ??????? ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 13:05  

จริง
ป่วน
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 23:46  

7000จิงหรอ
Sige
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 17:00  

อยากรู้ว่า sagem myx-6 กับ sony T160 อันไหนดีกว่ากันอ่ะ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 22:45  

ตอนนี้ 7500 แล้วไม่ใช่เหรอ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 01:27  

Sige ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า sagem myx-6 กับ sony T160 อันไหนดีกว่ากันอ่ะ

ในเรื่องประสิทธิภาพการทำงาน T610 ทำงานได้ีดีกว่า myx-6 ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 01:46  

...... ผู้เขียน:

ครับ ตอนนี้เหลือราคาเท่านี้แล้วหล่ะคับ สำหรับมือ 1
Sige
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 14:34  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
...... ผู้เขียน:

ครับ ตอนนี้เหลือราคาเท่านี้แล้วหล่ะคับ สำหรับมือ 1

ที่ไหนอ่ะ วันที่ 14 เราไปดูที่เซ็นปิ่นมาอยู่ที่ 9900 อ่ะ
ดูที่ไหนมาหรอ 7500 เราจะซื้ออ่ะ
v!Ew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????? data ????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 19:59  

ใครรู้ช่วยสอนทีนะคะ ทำไงก็ยังทำไม่ได้ซักกะทีว่าต้องทำยังไง ตอนนี้ไม่มีตังค์ซื้อ irda ง่ะขอใช้สาย data ก่อนก็แล้วกันแต่ยังหาวิธีใช้ไม่ได้เลยค่ะรูปในโทรศัพท์จะเน้าคาเครื่องแล้วค่ะ หุหุ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ (( ขอละเอียดหน่อยเราโง่อ่ะค่ะ))
Sige
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 20:20  

ฉัตรชัย ที่บอกว่าราคาอยู่ที่ 7500 อ่ะ ไปดูที่ไหนมาหรอกคือเราอยากได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 18:21  

ที่ไหนหรือครับ อยากรู้เหมือนกัน
so cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 19:13  

อย่าจะรู้ว่าราคาประมาณเท่าไร
เซ็งว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 02:25  

เราไปเปิดเวบดูของ sagemthailand.com ดูว่ามีศูนย์ที่ขอนแก่นหรือเปล่า อ่ะปรากฏว่ามี เนื่องจากว่า เครื่องมันก็น่าใช้ แถมมีกล้องราคาที่ list ๆๆ กันมาก็ไม่แพงไม่เกิน 8000 (กทม)เลยกะอุดหนุนสักหน่อยโทรไปถามรู้ป่ะ 10900 บาท เหอๆๆแถมไม่มีของต้องสั่งจองโดยมัดจำไว้แถมไม่รู้เครื่องจะได้ตอนไหนอีก (เบอร์ที่ลงไว้ในศูนย์เวบเลย)เราว่าฟาดกำไร 2900 ต่อเครื่อง รับไม่ได้จริงๆๆอ่ะนะหรือไม่พนักงานก็จะจับเรากินเฉยๆๆโดยศูนย์ กทมไม่ทราบ หมดความอยากได้ในทันที เหอๆๆ ไม่รู้ที่อื่นจะเป็นแบบนี้มั๊ยเนี๊ย เวงกรรมเจรงๆๆๆ พอเราไม่จองก็ทำเสียงไม่พอใจออกมานิดๆๆ -"-!!(เราอาจจะคิดมากไปมั๊ง) อยากรู้ราคามานเท่าไหร่ ถ้าไม่เกิน8000 จริงๆๆก็สงสารตาดำๆๆหลายๆๆคนที่โดนหลอกจังเลย แล้วซื้อเครื่องไปก็คงจะโดนหลอกเรื่องค่าบริการ(รับประกัน)อีกเหอๆๆ
Holder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 12:18  

อยากรู้ว่า myx 6 นี่มันอัดเสียงได้นานเท่าไหร่อ่ะ ตอนนี้ต้องการมือถือที่อัดเสียงได้นานๆ ราคาไม่เกิน10000 หรือ 10000ต้นๆ อ่ะ
miwmiwjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 00:20  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงเดือนค่ะ แบบว่าดีมากเลยค่ะเรื่องรูปถ่ายที่ชัดมากๆและเสียงที่ดังมากๆ และถ่ายได้แบบเต็มจอและถ่ายแบบแนวนอน(แบบโนเกีย) สามารถเลิกความละเอียดในการเซฟได้ด้วย ส่งให้เพื่อนแบบไม่เสียตังด้วยค่ะ แต่มิวใจร้อนตอนไปซื้อที่ศูนย์ไอโมบายนะ ไม่มีเลยอะ ถามร้านไหนก็บอกว่าของหมดหายากจิงๆ ค่ะ แบบว่าด้วยความอยากได้ใจจะขาดค่ะ เลยไปถามร้านอีกร้านนึงขายโทรศัพท์ที่ไม่ใช่ไอโมบาย ตอนแรกก็บอกว่าของหมดแต่บอกว่าจะถามร้านอื้นให้ กลับมามีของมามิวก็ไม่ได้ดูไรมากเลยตัดสินใจซื้อ(คือแบบว่าเห็นความชัดของกล้องแล้วถูกใจมากค่ะ) แต่พอเรากลับมาบ้านมาวันที่สอง ลองแกะหน้ากากดูน่ะค่ะตรงที่รับประกันมันติดว่า 12/46 มิวงงน่ะค่ะทำไมไม่เป็น 4/47 เพราะเป็นวันที่มิวซื้อ คนขายหลอกมิวหรือว่ามิวเข้าใจผิดคะ ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 23:27  

ไม่ถูกหลอกหรอกคับ เพราะว่ารุ่นนี้มันไม่มีผลิตต่อแล้ว ที่เป็นสติกเกอร์ประกันแบบนี้เพราะยังเป็นของที่ค้างสต๊อกอยุ่ แต่ไม่รู้คุณลืมขอใบเสร็จจากทางร้านที่ซื้อไหม ให้เก็บไว้จะได้เป็หนัลกฐานในการซื้อ ว่าเราเอาของออกมาวันไหน ประกันหมดก็ยังมีใบเสร็จเป็นหลักฐาน
คนชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 12:21  

ราคาเหลือเท่าไรกันแน่คะ แล้วมานจาใหญ่ไปไหมคะ แล้วที่เทเลวิดจามีขายไหมคะ
อุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 09:36  

อยากทราบว่าพอหาซื้อ sagem my-x6 ได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีอยู่เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 12:59  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ จะหาซื้อที่ไหนได้ พอดีอยู่นครสวรรค์
โจอี๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 04:57  

ไปเดิน BigC เชียงใหม่ เห็นมือ 2 ตัวนึงเค้าขาย 4,500.- ตัวใหม่ไม่น่ามีละนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 12:07  

superman11 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตัวเครื่องมี memory เท่าไหร่อ่ะ ใครรู้บ้างจ้ะ
2MB.
SUPERMAN11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MEMORY
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 12:10  

2MB.
Mr.Wong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 14:16  

อย่าให้ตกอย่าให้หล่น เพราะผมเพิ่งซื้อมือสองมาใช้ใครมีอะไรดีๆแนะนำบอกกันหน่อยนะครับ ใครมีริงโทน โลโก้ หรือโปรแกรมอะไรเจ๋งๆ โพสมาเลยครับรออ่านอยู่
Mr.Wong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 09:55  

1.ต้องการทำให้สมุดโทรศัพท์โชว์เฉพาะหมายเลขที่อยู่ในเครื่องทำยังไงครับ
2.ต้องการให้ภาพสกรีนเซิฟเวอร์ (ภาพพักหน้าจอ) แสดงภาพนานๆทำยังไงครับ ผมตั้งแล้วรอดูมันขึ้นภาพมาประมาณ3-5วินาทีแล้วมันก็กลับไปหน้าจอหลักปกติ
3.ช่วยอัพเดทเพลง, เกมส์ และรูปภาพกันหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:41  

นานแล้วนะรุ่นนี้แต่ก็ยังมีคนใช้อยู่อีก ก็มันคุ้มนี่นะ
Mr.Wong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 15:02  

ลังเลอยู่นานครับพอดีงบน้อยเลยซื้อมาคิดว่าคุ้มสุดแล้วสำหรับราคาไม่เกินสี่พัน ยังไงรบกวนช่วยแนะนำวิธีใช้หน่อยนะครับ แล้วใครมีเกมส์ หรือเพลงอะไรมาโพสไว้หน่อยครับอยากโหลดใหม่ๆ ขอบคุณครับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 18:54  

กลัวว่าจะไม่มีใครเข้ามาน่ะสิเขาไปรุ่นอื่นกันหมดแล้ว เมื่อก่อนผมใช้รุ่นนี้นะชอบมาก คุ้มดีซื้อแล้วไม่โง่
Mr.Wong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 11:51  

BioX ผู้เขียน:
กลัวว่าจะไม่มีใครเข้ามาน่ะสิเขาไปรุ่นอื่นกันหมดแล้ว เมื่อก่อนผมใช้รุ่นนี้นะชอบมาก คุ้มดีซื้อแล้วไม่โง่

แล้วคุณBioXพอจะช่วยตอบคำถามนี้ได้มั้ยครับ
1.ต้องการทำให้สมุดโทรศัพท์โชว์เฉพาะหมายเลขที่อยู่ในเครื่องทำยังไงครับ
2.ต้องการให้ภาพสกรีนเซิฟเวอร์ (ภาพพักหน้าจอ) แสดงภาพนานๆทำยังไงครับ ผมตั้งแล้วรอดูมันขึ้นภาพมาประมาณ3-5วินาทีแล้วมันก็กลับไปหน้าจอหลักปกติ
3.ช่วยอัพเดทเพลง, เกมส์ และรูปภาพกันหน่อยนะครับ
ถ้าพอจะจำได้รบกวนทำให้หายข้องใจทีนะครับ
sabayjai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 14:19  

Hi !
ขอถามหน่อยนะ มีใครทราบว่าที่ไหนขายหน้ากากของ sagem myx-6 บ้าง เพราะตอนนี้ที่ใช้
อยู่มันเยินมาก..........มาก............เลย เพราะซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ใช้ดีมาก เลยยังไม่อยากเปลี่ยน หน้ากากราคาเท่าไหร่ด้วยนะจ๊ะ เราอยู่แถวบางกะปิ แถวนี้มีขายที่ไหนบ้างหนอ
ช่วยบอกที จาเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
NG-Y
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:17  

Mr.Wong ผู้เขียน:
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 00:38  

Surprised
หมอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sagem MYX-6
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 05:33  

ขาย Sagem My X-6 สีแดง สภาพดีครับ 990 บาท

[จอสี + กล้อง + แบต 2 ก้อน + charger]

ได้ของใหม่มาใช้แล้วครับ เลยขายดีกว่า
ถูกๆครับผม...

หน้ากากแท้ครับ มีรอยจากการใช้งานบ้าง ขนแมวนิดๆหน่อย
ตัวล็อกด้านหลังหักไป แต่เปิดกรอบและปิดได้สบายๆครับ
ผมกดขึ้น กดยากนิดนึงครับ ต้องย้ำหน่อย
สรุป ตัวเครื่องผมตีให้ต่ำสุดนี่ 85% อัพครับผม

ภายใน ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับผม
แถมแบตให้ 2 ก้อน คุยยาวยืดเลยครับผม
แบตรุ่นนี้ จุไฟเยอะซะด้วยครับ ตั้ง 1050 mAh
เปิดรอสายก็ได้นานหลายวันเชียวครับ

ซื้อไป แค่แบตก็คุ้มแล้วครับ...

ติดต่อ หมอ ครับ 08-9192-0409
rachun_mhor@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: