Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 735 / เข้าชม: 631777
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/rokr_e8.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Oct 2007 16:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เป็นรุ่นที่สวยที่สุดของโมโตฯแล้ว และน่าจะเป็นมือถือแบบ Bar-Type ที่สวยที่สุดในโลกด้วย Razz

ใช่ครับ รุ่นนี้สวยจริงๆ
แต่ผิดใจตรงที่ ภาพพื้นหลังไม่เต็มจออ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Erina ผู้เขียน:
อ้างถึง:
เดี๋ยว ให้ผมว่างอีกนิดนึงครับ เดี๋ยวจะเอาไฟล์มาให้โหลด และจะทำวิธีลง ธีม ให้ด้วยครับ
ลงกับ Firmware ไทยก็ได้ครับ แจ่ม ตอนนี้ กำลัง หา ธีมสวยๆมาเก็บไว้อยู่นะครับ
รอกันหน่อยนะครับ

จะเป็นกำลังใจให้อีกแรงนะค่ะ

รออย่างมุ่งมั่น^^

อิอิอิ~

มารอด้วยคนครับ

อยากได้พื้นหลังแบบเต็มจอ สงสัยจะเป็นที่ ธีม หรือเปล่า ธีมอื่นอาจจะเต็มจอหรือเปล่า ??
ขอบคุณครับ Very Happy
octoder
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Themes

ไฟล์สำหรับ flash เครื่องเพื่อทำให้สามารถลงธีมได้นะครับ
download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBD076VIF2YH[Q3973CGI6UJWC

flash เครื่อง ก็เหมือนกับกระทู้ข้างบนนะครับ
1.]
เปิด โปรแกรม RSD Lite ขึ้นมา และก็เลือกไฟล์ สำหรับ flash เครื่องนะครับลิ้งค์ข้างบน
2.]
เลือกไฟล์เรียบร้อย ต่อมา ก็ คลิกปุ่ม Start เพื่อเริ่มการ flash ครับ และก็รอ และรอครับ พอครบ 100% แล้ว เราต้องมาปิดเครื่องเองนะครับ และก็เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่อีกครั้งหนึ่ง [ในขั้นตอน ปิด เปิดเครื่อง ห้ามดึงสาย Data ออกนะครับ]
และก็รอครับใช้เวลาอีกสักนิดนึงนะครับ รอจนขึ้นคำว่า PASS ก็เป็นอันเสร็จสิ้นการ flash เครื่องแล้วครับ คลิก ปุ่ม Close ได้เลยครับ

และก็ได้เวลาลงธีมกันแล้วครับ
ก่อนอื่นเข้าไปตั้งค่า ตามนี้ก่อน
ทำตามภาพได้เลยครับ
เข้าไปที่ E8 ไปเมนู >Settings >Connections >
และเลือกที่เมนู USB Setting > เลือกไปที่ Memory Card เสร็จ ต่อสาย Data เข้าคอมฯเลยครับ
และก็ถึงเวลามาลง ธีมกันแล้วครับ เอาธีมที่มีอยู่นะครับ มาใส่ตามนี้ได้เลยครับ ให้เอาธีมไปใส่ไว้ที่ System ของ เครื่อง E8 นะครับ

ไฟล์ที่จะนำมาไส่ใน โฟล์เดอร์ skin ดูตามภาพ

iPhone ภาพเต็มหน้าจอ wallpaper
Download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBC7C784E8TSX6DVQAV27YDKMD

Vblack ไม่เต็มหน้าจอ
Download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBC7C7VZSOV587S8XFY[W7BKV3
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

การ flash เครื่องเนี่ย ข้อมูลภายในเครื่องจะหายไปมั้ยค่ะ
เช่น เบอร์โทร เพลง รูป อะไรอีกหลายๆ ??

แล้ว flash เครื่องแล้วเร็วขึ้นมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่มา review วิธี flash และลงธีม

ไม่มีบอร์ด moto ไทยบอร์ดไหนที่พึ่งได้แล้ว บอร์ดนี้เพื่อนๆน่ารักที่ซุ๊ดดด^^
panjung_sweet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

E8 นี้รองรับไฟร์วีดีโออะไรบ้างครับ ลองลงMP4 แล้วเครื่องมองเห็นไฟร์ครับแต่เล่นไม่ได้มันบอกว่า "โปรแกรมไม่สามารถเล่นไฟร์นี้ได้เพราะไฟร์ท่านคุณภาพสูงเกิน"ประมาณนี้จำไม่ได้ช่วยตอบหน่อยนะครับอยากลงการ์ตูนดู อิอิ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

การ flash เครื่องเนี่ย ข้อมูลภายในเครื่องจะหายไปมั้ยค่ะ
เช่น เบอร์โทร เพลง รูป อะไรอีกหลายๆ ??

แล้ว flash เครื่องแล้วเร็วขึ้นมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่มา review วิธี flash และลงธีม

ไม่มีบอร์ด moto ไทยบอร์ดไหนที่พึ่งได้แล้ว บอร์ดนี้เพื่อนๆน่ารักที่ซุ๊ดดด^^

flash แบบนี้เหมือนเป็นการ อัพเดท นะครับ ข้อมูลไม่หายแน่นอนครับ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

panjung_sweet ผู้เขียน:
E8 นี้รองรับไฟร์วีดีโออะไรบ้างครับ ลองลงMP4 แล้วเครื่องมองเห็นไฟร์ครับแต่เล่นไม่ได้มันบอกว่า "โปรแกรมไม่สามารถเล่นไฟร์นี้ได้เพราะไฟร์ท่านคุณภาพสูงเกิน"ประมาณนี้จำไม่ได้ช่วยตอบหน่อยนะครับอยากลงการ์ตูนดู อิอิ

ผมแปลงเป็นไฟล์ นามสกุล *.rmvb นะครับ เดี๋ยวจะเอาวิธีแปลง และ โปรแกรมมาให้นะครับ รอให้ว่างอีกหน่อยล่ะกันครับ
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เเฟลชเครื่องใหม่เร็วกว่าเดิมมากมาย ยังไงเย็นๆมาลงวิธีทำครับ Laughing
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

octoder ผู้เขียน:
panjung_sweet ผู้เขียน:

ผมแปลงเป็นไฟล์ นามสกุล *.rmvb นะครับ เดี๋ยวจะเอาวิธีแปลง และ โปรแกรมมาให้นะครับ รอให้ว่างอีกหน่อยล่ะกันครับ

ขนาดไฟล์วีดีโอต้องไม่เกิน 176x144 ครับ
เฟรมก็ห้ามเกิน 20เฟรมครับ
ลองหลายรอบแล้ว ทำขนาด 240x320 ไม่ได้เลยเครื่องจะฟ้องดังที่ว่ามาครับ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้า ไฟล์ rmvb ได้ครับ ขนาด 320x240 ดูเต็มจอแจ่มๆเลย Razz
octoder
Year's Star

หัวข้อ : โปรแกรมแปลงไฟล์ Video ดูใน E8

Program
Download
http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=12DF07607AT78N5EP9FKEU[7MW61CF
Pass :: PM มาขอล่ะกันสำหรับคนที่อยากจะได้ Very Happy

วิธีตั้งค่า สำหรับดูใน E8 แจ่มครับ แนะนำ (ไฟล์จะใหญ่หน่อยนะครับ)

นี่สำหรับไฟล์เล็กๆครับ ภาพจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

เฟรชเครื่องแล้วครับ เครื่องเหมือนจะเร็วขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง (ดีใจ)
ได้ธีมเพิ่มมาเป็น5อัน
เดี๋ยวจะลอง โหลดธีมแบบไอโฟนมาลองดู (ชอบแบบเต็มจอครับ)
ขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ดมากๆครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีสอนการทำริงโทน สั่นพร้อมเสียง ปาว ครับ

Laughing
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เล็งรุ่นนี้ไว้นานละ แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะกลัวไม่มีเพื่อน แต่เห็นมีเพื่อนๆ ใจดีเยอะแยะเลย ต้องไปถอยมาบ้างแล้วล่ะครับ หุหุ
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

ทำได้แล้วครับ ภาพพื้นหลังแบบเต็มจอ ชอบมากๆเลย
รักE8 ขึ้นมาอีกเท่าตัว
มีสัญญาณ EDGE กับ WIFI เหมือน iPhone ด้วย 555 ทำไปได้
แต่ตอนเสียบสายเข้ากับคอม หน้าจอจะแหว่งๆเพี้ยนๆไงไม่รู้ 555

โชว์รูปนิดหนึ่ง
เสียดายไม่มีโปรมแกรมจับภาพหน้าจอ ใช้กล้องถ่ายเอา

**
**

**
**

**
**

**
**

**
**

**
**
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

อัพแล้วเหมือนกัน รูปเต็มจอเลย^^

ขอบคุณ คุณ octoder มากนะค๊า~

ป.ล.แต่อัพแล้วชื่อในสมุดโทรศัพทเพี้ยนๆไป หายไปบ้าง ตัวอักษรไม่ครบบ้าง - -
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
เดี๋ยว ให้ผมว่างอีกนิดนึงครับ เดี๋ยวจะเอาไฟล์มาให้โหลด และจะทำวิธีลง ธีม ให้ด้วยครับ
ลงกับ Firmware ไทยก็ได้ครับ แจ่ม ตอนนี้ กำลัง หา ธีมสวยๆมาเก็บไว้อยู่นะครับ

จะเป็นกำลังใจให้อีกแรงนะค่ะ

รออย่างมุ่งมั่น^^

อิอิอิ~
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ediozzaa ผู้เขียน:
เเฟลชเครื่องใหม่เร็วกว่าเดิมมากมาย ยังไงเย็นๆมาลงวิธีทำครับ Laughing

ไม่ทราบว่า ลง Firmware ตัวไหนเหรอครับ ของอะไร แนะนำด้วย

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญอะไรนะครับ เเต่ที่ใช้คือ Vista_For_martincz.new.sbf
อัพเดทล่าสุด 9/10/08 ครับ ไปหาๆในเวป modding moto หรือไรซักอย่างนี่อ่ะครับ

ตอนนี้เพิ่งกลับบ้าน กำลังเตรียมอัพโหลดไฟล์อยู่ครับ เด๋วอีกซักพักก็น่าจะเสร็จครับ

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้รอ หลังจากเมื่อวานไม่ได้ทำตามที่บอกไว้ Laughing

ทำยากมั้ยค่ะ ไม่กล้าทำ Sad

วัยรุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบที

พึ่งถอยมาเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเวลาโทรไฟปุ่มของพวกพี่ๆมันค้างไม๊ครับ
เวลาโทรไฟปุ่มผมค้างตลอดเลยมันผิดปรกติรึเปล่าแบบนี้
wisetkasit
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

............รอดูนานแว้วค๊าบ
wisetkasit
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

ZelluRa ผู้เขียน:
ฝันสลาย(สั่นพร้อมเสียงไม่ได้) บ๊าย บาย E8 T-T

เรื่องแค่เนี๊ยะ....ทำซีเรียสไปได้........เนาะ!!!!
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

อธิบาย เมนู Eng นะครับ
เข้าไปที่ Settings
เข้า Themes
เลือก ชื่อ ธีม หรือสร้าง ธีม ใหม่ > Options > Create Theme
เข้าหน้าจอตั้งชื่อ ธีม >และเลื่อนไปทางขวา ให้อยู่ ที่ รูปไอคอน สีเขียว
และเลื่อนลงมาที่หัวข้อ Skins

ถ้า ใส่ Skins ลงไปใน โฟล์เดอร์ System แล้ว จะมองเห็น Skins ที่เพิ่มขึ้นมา ตรงนี้นะครับ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า ลง Firmware ตัวไหนเหรอครับ ของอะไร แนะนำด้วย
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมออกตัวก่อนว่า ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญอะไรนะครับ เเต่ที่ใช้คือ Vista_For_martincz.new.sbf
อัพเดทล่าสุด 9/10/08 ครับ ไปหาๆในเวป modding moto หรือไรซักอย่างนี่อ่ะครับ

ตอนนี้เพิ่งกลับบ้าน กำลังเตรียมอัพโหลดไฟล์อยู่ครับ เด๋วอีกซักพักก็น่าจะเสร็จครับ

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้รอ หลังจากเมื่อวานไม่ได้ทำตามที่บอกไว้ Laughing
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทั้งหมดมี4ไฟล์นะครับ
1.Motorola_End_User_Driver_Installation_2.9.0 ไดรเวอร์ถ้าไม่มีคอม งง เเสดงอาการว่า motoมีอยู่ในโลกด้วยเหรอ?

2.RSDLite 4[1].2 + Patch พระเอกครับใช้ในการเเฟลชเครื่อง

3.Vista_For_martincz.new.sbf นางเอกครับพราะเธอคือน้องFirmware

4.lp0021.sbf อันนี้หาโหลดยากมาก มันคือ ภาษาไทย ลูกพระเอกกะนางเอกไม่มีนี่เป็นโทรศัพท์รุ่นโบราณไปเลยอ่านภาษาไทยไม่ออก

Shocked http://u3.upload.sanook.com/A0/9b629ed4296ea3bf1e883d448af345cc
Surprised
http://u3.upload.sanook.com/A0/3275f07b458ab7ace67777d4ace6a0e1
Surprised
http://u3.upload.sanook.com/A0/4ed228a4c8e9f680abb500ad2808b11a
Smile
http://u3.upload.sanook.com/A0/4532b30c52bfeb8e4f5baeb218a3bf17
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เริ่มจากขั้นเเรก
ลงทุกอย่างที่โหลดมาในเครื่องก่อนนะรับ

ต่อมา เสียบสายโทรศัพท์ เเล้ว กด ปิดเครื่อง พอเครื่องปิดเเล้ว ให้กดเปิด โดย กด *# พร้อมไว้

ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ครั้งนี้ตอนก่อนจะเสร็จ
ตอนลงfirmware มันไม่pass ซักที
เเล้วมันมีคำสั่งให้ เปิดเครื่องเอง ผมก็เลยทำตามเเต่ตอนเปิดเครื่องต้องกด*#+powerนะครับมันก็ผ่าน

ส่วนลงไทย มันไม่เห็น จะpassซักทีผมเลยดึงออกเลย ใช้ได้เครื่องไม่มีปัญหาอะไร Laughing
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

อธิบาย เมนู Eng นะครับ
เข้าไปที่ Settings
เข้า Themes
เลือก ชื่อ ธีม หรือสร้าง ธีม ใหม่ > Options > Create Theme
เข้าหน้าจอตั้งชื่อ ธีม >และเลื่อนไปทางขวา ให้อยู่ ที่ รูปไอคอน สีเขียว
และเลื่อนลงมาที่หัวข้อ Skins

ถ้า ใส่ Skins ลงไปใน โฟล์เดอร์ System แล้ว จะมองเห็น Skins ที่เพิ่มขึ้นมา ตรงนี้นะครับ

โทษนะค่ะ คือถ้าเราโหลด ธีม มาแล้วต้องเอาไปใส่ไว้โฟรเดอร์ไหนหรอค่ะ

คือถ้าเห็นโฟรเดอร์ system แล้ว เอาไปใส่ไหนต่อทำไมของเราไม่เห็นโฟรเดอร์ skin เลย

เข้าไปในเมมเครื่องก็มีแบบนี้นะค่ะ system/java/ แล้วจะมีอีก 4 โฟรเดอร์ DownloadApps JAMInfo LandmarkStore และ SystemApps ไม่มีโฟเดอร์ skin

ส่วนเข้าไปในเมมการ์ด system/ แล้วจะมีอีก 4 โฟรเดอร์ email java java_352490020341621 และ QTDownLoad ไม่มีโฟรเดอร์ skin เช่นกัน

ทีนี้ลองเอา skin ที่โหลดมาใส่ไว้ที่ system/ตามด้วยสกิลที่โหลดมา มันก็ไม่ขึ้น หรือต้องสร้างโฟรเดอร์ skin ขึ้นมาเอง ยังไงช่วยบอกทีค่ะ

ช่วยอธิบายให้ละเอียดทีได้มั้ยค่ะ มีรูปด้วยยิ่งดีเลย

รบกวนผู้รู้ด้วยจริงๆ ขอบคุณมากๆค่ะ
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่มเติมนะครับ ตั้งค่าmms gprs ของ Dtac ค่ายอื่นหาเองนะครับ

http://vas.dtac.co.th/ota2008/
ROKR E2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

LP0021 ไม่ได้หายากตรงไหนเลย ที่ e8mod ก็มี รวมไปถึง firmware ด้วย
แล้วก็ RSD Lite 4.2 ไม่แนะนำให้ใช้ ยังมีปัญหาอยู่
กลับมาใช้ 3.8 ดีกว่า

สำหรับเรื่อง skin นั้น เข้าใจว่า folder ถูกซ่อนอยู่ ถ้าใช้ firmware เดิม ๆ ต้องหาทาง chmod ก่อน
แต่ก็อีกนั่นแหละ firmware เดิม ๆ ไม่สามารถใช้ telnet ได้
แนะนำให้ลง f/w ที่ mod แล้วจะง่ายกว่า
mai2522
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมนี่

อยากรู้ว่า ลง MSN กับ Google Map Mobile ได้ไหมนี้ ถ้าได้พรุ่งนี้ไปถอยมาเลย อิอิ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ : Re: ลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมนี่

mai2522 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า ลง MSN กับ Google Map Mobile ได้ไหมนี้ ถ้าได้พรุ่งนี้ไปถอยมาเลย อิอิ

MSN ไม่ต้องลงครับ มันจะเป็นเว็บของวินโดวส์ทำไว้สำหรับให้มือถือออนเอ็มครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ เล่นอยู่พักนึง)

ส่วน Google Map Mobile ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะ E8 รองรับจาว่า

ปล.ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้ครับ แค่มาตอบเฉยๆ Razz
E8 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^

ไปถอยมาแล้วคับ Moto E8

ส่วนตัวแล้ว รุ้สึกว่าเจ๋งกว่าเครื่องเก่ามากเลย(N76)

ถึงแม้จอมันจิ๋วแต่มันแจ๋วมากเลย สวยดีจัง

เรื่องเพลงก้อเสียงใสดีมากเลย ไอscroll wheel ก้อเล่นง่าย ใช้ซักแปปก้อชิน หาเพลง หาเบอร์ หารูป ก้อไม่ยากเลย ให้ความรู้สึกเหมือนใช้ ipod nano gen3อ่ะ ^^

เรื่องปุ่มกดออกมาได้สวยงามดีมาก เปลี่ยนได้3โหมด คือ โหมดโทร โหมดกล้องและ โหมดเพลง เวลากดปุ่มเครื่องจะมีeffectนิดนึงสนุกดี

ส่วนกล้องก้อไม่มีแฟลชก้อไม่ได้เสียหายอะไรมากนักเพราะ ถ้าถ่ายในที่ ที่มีแสงเพียงพอรูปก้อจะออกมาสวยงามชัดเจนคับ แต่ถ้าที่มืดๆก้อไม่ชัดก้อไม่แปลกครับ

ไอเรื่องเมนูหน่วงนี่แทบไม่รุ้สึกอะไรเลยครับ ตอนแรกผมก้อนึกว่ามันจะช้ามาก พอได้ใช้ เห้ยมันก้อธรรมดา แปปนึงชินคับ แต่ทว่าเปิดเพลงไว้แล้วเข้าเมนูอื่นด้วยก้อจะหน่วงแบบเหนได้ชัดคับ

ลำโพงใสดีคับ สามารถปรับ equalizer,Bass Boost,3D Stereo หลายระดับคับ

ส่วนข้อเสียอย่างแรงข้อเดียวนั้นคือ สั่นพร้อมเสียงมะได้ ทำได้แต่ สั่นก่อน3ทีแล้วเพลงถึงดังคับ แล้วพอเพลงดัง สั่นก้อหายคับ T^T (ระบบกวนตีนจัง)

ข้อเสียเล็กๆอีกอย่างก้อคือยังไม่มีฟิลม์ขายครับ (ส่วนไอเรื่องฟิลม์ที่มีคนนำมาขายในเวปอันนึงนั้นก้อดีครับแต่แพงไปเยอะนะ ไม่นิดเลย ช่วงนี้ก้อใช้ซองกำมะหยี่สีดำแบบipod ดูแล้วมีระดับดีครับ รอฟิลม์เข้าไทยคับคงถูกกว่าเยอะมากกกก = =")

โดยรวมแล้ว พอใจมากครับราคาไม่แพงด้วย 7900เองที่jay mart เซนทรัลพระรามสอง ไม่แถมเมมอ่ะ (ไม่รุ้ว่าของท่านอื่นแถมเมมกันบ้างมั้ย) แต่พอดีมีเมม2กิ๊กอยู่ ^o^

ปล.อยากถามผู้ใชมานานๆอ่าคับว่า

1.มันสามารถเซ็ตได้มั้ยว่าถ้ามีเบอร์นี้ๆโทรหาให้เป็นเสียงนี้อ่า ??
2.แล้วไอpc suiที่ให้มาในกล่องจำเป็นต้องใช้มั้ย??? มันดียังไง? แล้วใช้ไงหว่า??
3.ศูนย์Motoมีที่ไหนบ้างอ่าครับ จะจำไว้ >w<

ขอบคุนล่วงหน้าเลยคับ ^3^
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

เเฟลชเครื่องใหม่เร็วกว่าเดิมมากมาย ยังไงเย็นๆมาลงวิธีทำครับ :lol:

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้รอ หลังจากเมื่อวานไม่ได้ทำตามที่บอกไว้ :lol:

ทำยากมั้ยค่ะ ไม่กล้าทำ :(
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่มเติมนะครับ ตั้งค่าmms gprs ของ Dtac ค่ายอื่นหาเองนะครับ

http://vas.dtac.co.th/ota2008/

ขอบคุณนะค่ะ
panjung_sweet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับคุณ octoder มีผู้แนะนำดีๆแบบพี่นี้รักตายเลย
stopman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าใครพอรู้ที่หาซื้อกันรอยของ E8 ได้มั้ยครับ ไม่เอาอันที่มาโพสขาย 600 นะครับ รู้สึกว่าแพงไป
jack_six
Year's Star

หัวข้อ : Re: dd

ole191 ผู้เขียน:
ผมทำทุกอย่างแล้วครบถ้วนแต่ หา fOLDER .SYSTEM ไม่เจออะคับเพราะอะไรๆคับ

Tool Foder Options View

ถ้ายังไม่ได้ก็ไม่รู้แล้วอ่ะครับ Very Happy
ole191
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd

ขอบคุณครับเซตหมดแล้วครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นในชีวิต อิอิ

ผม flashไปหลายรอบ จน ผ่านหมดแล้ว วิว hidden folder แล้ว ไม่ปรากฎ .SYETEM ให้เห็นเลยคับ ทั้ง drive G. drive F

ปล. ผมติดกันรอยแค่หน้าจอตั้งแต่ซื้อที่เจมาร์ทครับประมาณร้อยกว่าบาทเป็นของE8 โดยเฉพาะ ตอนนี้อยากได้ซิลิโคน หรือซองแบบเปิดได้มากๆเพราะจะได้สะดวกมากกว่าเวลาเล่นเพลง มีใครแนะนำร้านได้บ้าง เดินทั่วmbk แล้วไม่มีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบด้วยคะ เครื่องจะครบ 7 วันๆพรุ่งนี้แล้วคะ

ซื้อเครื่องมาใหม่คะ ไม่คุ้นเคยกับโมโตซักเท่าไหร่ แต่ก็สังเกตว่าเครื่องที่ซื้อมา เป็นแบบนี้คะ
1.ปิดเครื่องแล้วชาร์ตแบต ซักพักเครื่องก็เปิดเอง แต่ไม่ได้อยู่ในโหมดโทรศัพท์ (เหมือนกับว่าเรา offline อยู่) หน้าจอก็ปกติเหมือนเปิดเครื่อง เพียงแต่รับสัญญานโทรฯไม่ได้ สถานะของโทรศัพท์ขึ้นว่า "กำลังชาร์ตแบ็ต" .. ก็เลยลองกดปุ่มเปิดเครื่องใหม่ เครื่องก็เข้าสู่โหมดปกติ คือ รับสัญญานโทรศัพท์ได้ตามปกติ..
2. เปิดฟังก์ชั่น เช่น บลูทูล บางทีก็ pair ได้มั่งไม่ได้มั่ง ทั้งที่เป็นมือถือที่เคย pair อยู่บ่อยๆ
3. ช่วงที่ pair หูฟังบลูทูตได้ ทำไมรับสาย/โทรออก ไม่ได้คะ ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย ทั้งๆ ที่โทรศัพท์ก็บอกสถานะว่า pair ได้ และบูลทูดก็ชาร์ตเต็มคะ?

**ไม่ทราบว่าเครื่องใครเป็นอย่างนี้บ้าง ผิดปกติหรือไม่คะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคะ.. ขอบคุณคะ
nonice
Year's Star

หัวข้อ :

ทำหน้าปกเพลงให้ใหญ่ทำไงอ่ะคับ
ole191
ผู้มาเยือน

หา .system ได้แล้วครับ ใส่ folder skin แล้วคับ แต่ว่าเครื่องมันมองไม่เห้นน่ะคับ
stopman!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..

smooth13 ผู้เขียน:
ลงเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วเกมส์หายหมดเลยครับ T-T
ใครพอมีเกมส์เอามาแบ่งกันหน่อยนะครับ
ตอนนี้ไม่มีเล่นเลย

นั้นสิครับ ใครมีเกมเอามาแบ่งกันมั้งนะครับ แล้วสอนวิธีลงด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ
smooth13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

ลงเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วเกมส์หายหมดเลยครับ T-T
ใครพอมีเกมส์เอามาแบ่งกันหน่อยนะครับ
ตอนนี้ไม่มีเล่นเลย
sakuraii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะ ซื้อ ให้ แฟน อะ มี ใคร สน ใจ ขาย มะ ครับ

มือสอง งามๆ อุปกรณ์ ครบ ลองว่า มา ครับ

sakuiiji_727@hotmail.com
smooth13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลงไม่ยากครับ ลากลงโฟลเดอร์โปรแกรมแล้ว กดลงในมือถือได้เลยครับ
เคยเอาเกมส์จาวาของเครื่องอื่นมาลง
ลงได้ด้วยแต่เวลาเล่นแล้วจะมีปัญหา
เศร้าเลยยย
Anmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แฟลชโปรแกรมแล้วลงธีมแล้วแต่ก็ยังไม่มีธีมขึ้นอ่ะครับ ทำยังไงดี ช่วยที่ครับ
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

nEESZ ผู้เขียน:
เป็นกันบ้างไหมคับ

เวลาใส่เพลงไทย

บางเพลง เป็นภาษาต่างดาวอะัคับ

ใครเป็นรายงานตัวหน่อย แล้วมีวิธีแก้ไหมคับ^^

ขอบคุณนะ

ลองเข้าไปหาโหลดโปรแกรม Mp3tag ดูนะค่ะ

หาใน www.download.com ไม่ก็ www.thaiware.com

แก้ไขภาษาต่างดาวได้ ใส่รูปอัลบั้มได้
ole191
ผู้มาเยือน

อาการเดียวกัน ทำไงก็ไม่เห็นธีมสักที เปลี่ยนแค่สกินก็ได้ เหนื่อยละ
nonice
Year's Star

หัวข้อ :

สวยมากครับมือถือแต่ผมไม่กล้าทำตามน่ะ 55+ Laughing
Anmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีครับ

ตอนนี้แฟลชไปแล้วเครื่องมีอาการแปลกๆ เชื่อมต่อด้วยสาย usb ช้ามากครับ แล้วพอถอดสายออก เครื่องก็ค้าง ต้องถอดแบตสถานเดียวครับ

ผมเลยแพลชเครื่องใหม่ดูอีกที ก็ยังเป็นอีก เลยลองแพลชใหม่อีกครั้ง โดยไม่ใส่ธีม ปรากฏว่าusbเชื่อมต่อได้ปกติแล้วครับ แต่เครื่องมันดูรวนๆ เช่น มองไม่เห็นข้อความในซิมการ์ด เข้าเล่นเพลงหรือวิดิโอ บางทีก็ขึ้นว่าหน่วยความจำน้อย(ใช้ไปร้อยกว่าเมกเอง) หรือไม่ก็ไฟล์ผิดพลาด

เลยอยากรู้ว่า
1. ถ้าแฟลชเครื่องด้วยfirewareตัวเดียวกันหลายๆครั้งจะมีผลอะไรกับเครื่องไหมครับ
2. ปัญหาแบบนี้ผมจะแก้ไขยังไงดีครับ ช่วยแนะแนวทางที่
3. ถ้าจะเอาfirmwareตัวเก่ามาลงนี่จะต้องไปหาโหลดที่ไหนหรอครับ(หรือเป็นตัวใหม่ก็ได้ครับ)
4. เกมที่อยู่ในเครื่องหายไปหลังจากการแฟลชจะหาโหลดได้จากที่ไหนครับ
5. อยากได้ธีมที่ทำให้แสดงwallpaperเต็มจอ ควรใช้ธีมตัวไหนดีครับ
ole191
ผู้มาเยือน

ผมทำทุกอย่างแล้วครบถ้วนแต่ หา fOLDER .SYSTEM ไม่เจออะคับเพราะอะไรๆคับ
s501
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -

New_ User ผู้เขียน:
อยากขาย Moto E8 อุปกรณ์ครบ เครื่องศูนย์ Jmart ซื้อวันที่ 10 ตุลาคมนี้เอง เครื่องใหม่ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ขายเพราะอยากเปลี่ยนไปใช้ PDA ราคาขาย 7200 บาท ( ซื้อมา 7990 ) ราคาที่ MBK ยังแพงกว่านี้เลยครับ ติดต่อ 0819099969
สนใจPDA ใช้ดีราคาประหยัดป่าวครับ เป็น Phone One รุ่น S501 ผมประมูลมาได้2วัน ซีลกล่องมาอย่างดี ผมมาเเกะอีกเป็นมือ1 ขาย6000ครับ ติดกันรอยแล้ว สภาพ 100% อุปกรณืยกกล่อง ปรกันเริ่มวันที่ 10/10/08 โทร089-156-9499
New_ User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

อยากขาย Moto E8 อุปกรณ์ครบ เครื่องศูนย์ Jmart ซื้อวันที่ 10 ตุลาคมนี้เอง เครื่องใหม่ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ขายเพราะอยากเปลี่ยนไปใช้ PDA ราคาขาย 7200 บาท ( ซื้อมา 7990 ) ราคาที่ MBK ยังแพงกว่านี้เลยครับ ติดต่อ 0819099969
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :

อบอุ่นกันจัง
ดีครับ ช่วยๆ กัีน

การแฟลช ดูๆ แล้วก็คล้ายกับ Moto E398/E1 กดปุ่ม * # power เข้า Bootloader เหมือนกัน
ใช้ RSD Lite เหมือนกัน

ผมเองก็แฟลช Moto E398/E1 เป็นประจำ พร้อมเพื่อนๆ ในเว็บโมโต 384 ไทย (( http://202.44.71.148/eoffice/e398/ ))
ปกติ นอกจากจะแฟลชด้วย RSD Lite แล้ว ยังมีโปรแกรมอื่นๆ ที่ใช้กัน อาทิ Flash BackUp 3.0 ดูจากรายชื่อโมโตที่รองรับแล้ว ยังไม่พบ E8 (( http://www.motorola-tools.com/backup-tool.php )) แต่อาจจะใช้ได้

แวะมาเยี่ยมือถือรุ่นนี้ครับ อนาคตอาจจะหาทางแฟลชเจ้า ZN5 บ้าง
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

ใครพอจะมีไฟล์ที่ Black up ไว้บ้างคะ เวอร์ชั่นที่ซื้อมาตอนแรก

ใครมีรบกวนขอหน่อยนะ ขอบคุณมากค่ะ
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??

ใครพอจะมีไฟล์ที่ Black up ไว้บ้างคะ เวอร์ชั่นที่ซื้อมาตอนแรก

ใครมีรบกวนขอหน่อยนะ ขอบคุณมากค่ะ

ทำไมล่ะครับ up แล้วไม่ดีเหรอ ถึงจะ down กลับไปเวอร์ชันแรกอ่ะ เห็นเค้าว่าอัพแล้วดีขึ้นไม่ใช่เหรอครับ
octoder
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??

pop_z ผู้เขียน:

ทำไมล่ะครับ up แล้วไม่ดีเหรอ ถึงจะ down กลับไปเวอร์ชันแรกอ่ะ เห็นเค้าว่าอัพแล้วดีขึ้นไม่ใช่เหรอครับ

ที่ผมเข้าใจนะครับ หมายความว่า firmware ศูนย์ไทยนะครับ จะมีภาษาไทยมาเลยและจะมีการตั้งค่าของ GPRS ค่ายไทยให้มาครบนะครับ
ส่วนที่อัพแล้ว จะเป็น firmware ของนอกนะครับ ต้องเอา ภาษาไทย มาใส่เองนะครับ ถึงจะอ่านไทยได้

ขอบอกนะครับ firmwar ศูนย์ไทย หายากมาเลยนะครับ
stopman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Themes

ไฟล์สำหรับ flash เครื่องเพื่อทำให้สามารถลงธีมได้นะครับ
download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBD076VIF2YH[Q3973CGI6UJWC

flash เครื่อง ก็เหมือนกับกระทู้ข้างบนนะครับ
1.]
เปิด โปรแกรม RSD Lite ขึ้นมา และก็เลือกไฟล์ สำหรับ flash เครื่องนะครับลิ้งค์ข้างบน
2.]
เลือกไฟล์เรียบร้อย ต่อมา ก็ คลิกปุ่ม Start เพื่อเริ่มการ flash ครับ และก็รอ และรอครับ พอครบ 100% แล้ว เราต้องมาปิดเครื่องเองนะครับ และก็เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่อีกครั้งหนึ่ง [ในขั้นตอน ปิด เปิดเครื่อง ห้ามดึงสาย Data ออกนะครับ]
และก็รอครับใช้เวลาอีกสักนิดนึงนะครับ รอจนขึ้นคำว่า PASS ก็เป็นอันเสร็จสิ้นการ flash เครื่องแล้วครับ คลิก ปุ่ม Close ได้เลยครับ

และก็ได้เวลาลงธีมกันแล้วครับ
ก่อนอื่นเข้าไปตั้งค่า ตามนี้ก่อน
เข้าไปที่ E8 ไปเมนู >Settings >Connections >
และเลือกที่เมนู USB Setting > เลือกไปที่ Memory Card เสร็จ ต่อสาย Data เข้าคอมฯเลยครับ
และก็ถึงเวลามาลง ธีมกันแล้วครับ เอาธีมที่มีอยู่นะครับ มาใส่ตามนี้ได้เลยครับ ให้เอาธีมไปใส่ไว้ที่ System ของ เครื่อง E8 นะครับ

ไฟล์ที่จะนำมาไส่ใน โฟล์เดอร์ skin ดูตามภาพ

iPhone ภาพเต็มหน้าจอ wallpaper
Download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBC7C784E8TSX6DVQAV27YDKMD

Vblack ไม่เต็มหน้าจอ
Download http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=108AFBC7C7VZSOV587S8XFY[W7BKV3

ลิงค์ ที่ให้นแรกกับอันนี้เป็นไฟล์แฟตเครื่องเหมือนกันมั้ยครับ หรือต้องแฟตอันแรกก่อนถึงจะเอาไฟล์นี้ไปแฟต เพื่อลงธีมครับ
รัก e8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งถอยมาวันนี้เอง
คับ

เลยอยากทราบว่าชาร์ตแบททีนึงนานไหมคับ

แล้ววว

การแฟลตนี่ พอแปลต เส็ดแล้วหน้าปก CD ตอนฟังเพลงใหย่ขึ้นไหมคับ

แล้วเหมือนกะในรูปที่มันโปรโมตปะคับบ
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

แล้วตกลงว่า up แล้วมันมีปัญหาภาษาไทยรึป่าวครับ ระบบสะกดคำไทย จะยังใช้งานได้รึป่าวครับผม
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

พอ flash ให้ลงธีมได้แล้ว

พอเปลี่ยน ธีม เป็น iPhone

ทีนี่มีสายโทรเข้ามา รูปที่โชว์สายโทรเข้าสีมันเพี้ยนไปเลย

เพื่อนๆเป็นเหมือนกันมั้ย หรือนู๋เป้นคนเดี๋ยว T.T
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

เป็นเหมือนกันครับ เป็นเฉพาะบางธีมนะครับ ลองมาหมดแล้ว
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

nonice ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ใครเป็นรายงานตัวหน่อย แล้วมีวิธีแก้ไหมคับ^^

ขอบคุณนะ

ลองเข้าไปหาโหลดโปรแกรม Mp3tag ดูนะค่ะ

หาใน www.download.com ไม่ก็ www.thaiware.com

แก้ไขภาษาต่างดาวได้ ใส่รูปอัลบั้มได้

โปรแกรมที่ว่าทำให้หน้าปกเพลงใหญ่ขึ้นไหมครับ

ทำไม่ได้นะค่ะ ต้องรอ fireware ตัวใหม่นะ ไม่รู้ทาง Moto จะทำออกมาอ่ะป่าว T.T
tun2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รองรับ micro SDHC มั้ยครับ? และได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ?

รองรับ micro SDHC มั้ยครับ? และได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ?
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเอาด้วยแล้ว

ขอถามอีกนิดครับ เกี่ยวกับ e8 นี่ ตกลงมันมีแต่สี dark navy เหรอครับ หรือว่าจริงๆ แล้วมันมีสีดำด้วย ดูจากรูปกี่รูปๆ ก็เห็นดำสนิท แต่ไปที่ jaymart มีแต่สีน้ำเงิน เลยงงๆ ว่าข้อมูลจริงๆ ยังไงกันแน่

อ้อ ไปเดินตาม mbk แต่ละร้านราคาโหดมากครับ ไม่ต่ำกว่า 9500 ทั้งนั้น ทั้งๆ ที่ jaymart แค่ 7990 เอง (ถ้าซื้อจากเว็บเหลือ 7590 ด้วยซ้ำไป)

จะซื้ออยู่แล้วครับ แต่ติดเรื่องสีนี่แหละ ไม่อยากพลาดน่ะครับ ใครทราบข้อมูลต้องรบกวนด้วยครับ จะได้มาเป็นสาวกด้วยอีกคน
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

เอา Wallpaper มาฝากค่ะ

The Cat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันไม่มี หูฟัง Headset S9 BT HS แถมให้เหมือนในตัวอย่างหรอครับ
PoOjuNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอามาฝาก แล้วคุณจะรัก Motorola มากขึ้นเท่าตัว

http://www.e8mod.com/

Enjoy!
nonice
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ขอบคุณนะ

โปรแกรมที่ว่าทำให้หน้าปกเพลงใหญ่ขึ้นไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dd

[quote="ole191"]ขอบคุณครับเซตหมดแล้วครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นในชีวิต อิอิ

ผม flashไปหลายรอบ จน ผ่านหมดแล้ว วิว hidden folder แล้ว ไม่ปรากฎ .SYETEM ให้เห็นเลยคับ ทั้ง drive G. drive F

ปล. ผมติดกันรอยแค่หน้าจอตั้งแต่ซื้อที่เจมาร์ทครับประมาณร้อยกว่าบาทเป็นของE8 โดยเฉพาะ ตอนนี้อยากได้ซิลิโคน หรือซองแบบเปิดได้มากๆเพราะจะได้สะดวกมากกว่าเวลาเล่นเพลง มีใครแนะนำร้านได้บ้าง เดินทั่วmbk แล้วไม่มีครับ[/quote
ที่เจมาร์ทมีขายกันรอยเหรอครับ
Jihad_McJoel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอโทษนะครับ ถามหน่อย พอดีั้เ้ปลี่ยนจากภาษาไทย ให้เป็นอังกฤษยังไงน่ะครับ หาไม่เจอเลย :'( พอดีไม่ใช่อะไรหรอก แต่ว่าไม่ค่อยคุ้น interface ภาษาไทยน่ะครับ Very Happy

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วค่ะ ขอบอกเลยว่าเยี่ยมากๆ เรื่องเสียงต้องยกให้เค้าเลย หูที่แถมมาเสียงก็ดีกว่ามือถือที่เค้าบอกว่าเป็น Music Phone อีก ให้ที่ 1 เลย เสียแต่เมนูหน่วงนี้ แต่ไม่ได้หน่วงจนน่าเกลียดนะ เรื่องไม่สั่นพร้อมเสียงนี่ไม่ซีเรียสเลย^^

ชอบดีไซน์ สวยดีน่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ :D
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อไหร่เราจะได้ใช้กับเค้าบ้างนะ
wifi_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราก็อยากได้เหมือนกัน รอแฟนอนุมัติอยู่
want it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากรู้ว่ามันมี2สีหรือสีเดียวคับ

เพราะดูรูปแล้วงง

เห็นมีดำ แล้วก้น้ำเงิน

แต่ไปดูที่ร้านมีแต่ น้ำเงิน

รอ คอนเฟิม คับอยากได้ดีดำๆ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยออกมาแล้วครับ และก็ติดฟีลม์หน้าจอเรียบร้อยแล้วด้วย เต็มๆเลย
นี่รูป ติดตั้งหลายรอบ เสีย แต่เอาไปล้างน้ำ และนำมาติดใหม่ สบายเลย ไม่ต้องกลัวเสีย

ชัดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

want it ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่ามันมี2สีหรือสีเดียวคับ

เพราะดูรูปแล้วงง

เห็นมีดำ แล้วก้น้ำเงิน

แต่ไปดูที่ร้านมีแต่ น้ำเงิน

รอ คอนเฟิม คับอยากได้ดีดำๆ

มี2สีครับ อยากได้สีดำ ลองไปดูที่เจมาร์ทไม่ก้อไปนาซ่าmbkอ่ะครับ มีแน่นอน
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

มีปัญหาขอสอบถามหน่อยนะครับ อยากจะใช้เมนู Eng แต่อยากจะเห็นเพลงมันขึ้นเป็นภาษาไทยนะครับ ทำไงได้บ้างครับ คือถ้าเมนู thai ชื่อเพลงจะขึ้นเป็นไทยนะครับ แต่ถ้าเป็นเมนู Eng เวลาไปดูเพลง ชื่อมันจะขึ้นเป็นภาษาต่างดาว นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่เป็นเพราะฟร้อนในเครื่องมันไม่ตรงกับฟร้อนที่เอามาจากคอมน่ะครับ(พูดง่ายๆ ฟร้อนenในเครื่องมันไม่ซัพพอทฟร้อนภาษาไทยนั่นแหละ)ส่วนแก้ยังงัย..... ผมก้อไม่ทราบอ่ะครับ เพราะใช้ไทยตลอด เลยไม่ได้ศึกษาวิธีแก้ - -*
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณครับ คือเป็นหมือนกันใช่มั้ยครับ ถ้าเมนูไทย จะอ่านไทยได้
แต่ถ้า เมนู Eng จะอ่านไทยไม่ได้เป็นหมือนกันใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ OK ครับ จะได้ไม่เครียดมากนะครั้บ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

โทรไปสอบถามศูนย์โมโตมาแล้วครับ เรื่องการอ่านภาษาไทย ทางศูนย์บอกว่า เป็นเหมือนกัน คือ ถ้าเมนูไทย จะอ่านไทยได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเป็นเมนู Eng ชื่อเพลงจะขึ้นภาษาต่างด้าวเหมือนกัน และทางศูนย์บอกมาว่า ไม่สามารถแก้ปัญหาได้นะครับ

ส่วนถ้าใครมีวิธีที่สามารถทำให้เมนูEng อ่านภาษาไทยได้ไม่มีปัญหา รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ คือผมไม่ชินกับเมนูภาษาไทยนะครับ ชอบเมนูEng มากกว่า
Erina
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้อยากได้เว็บที่สามารถ โหลดเกม โหลดธีม ของเครื่องนี้ได้จัง

ใครพอรู้ช่วยบอกด้วยนะค่ะ^^

ฟิลม์กันรอยซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
octoder
Year's Star

หัวข้อ :

ฟีลม์ผมสั่งซื้อมานะครับ มีเหลืออีก 1แผ่น ถ้าต้องการ ขายต่อ 800 ครับ
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jokezaaa(same) ผู้เขียน:
ข้าวโพดหวาน ผู้เขียน:
ตอนที่เครื่องแฮงก์ที่ว่านี่แบตเต็มรึเปล่าคับ
เพราะว่าถ้าเกิดแบตหมด หรือว่าอยู่ในช่วงที่มันร้องว่า แบตเตอรี่หมด
ถ้าอยู่ในช่วงนั้นระบบมันจะช้าๆ คับ เหมือนที่ผมเคยเขียนไว้ หน้าแรกๆ
ยังไงลองชาจให้เต็มแล้วค่อยเปิดเครื่องใหม่ดูคับ ว่ามันหายหรือไม่
ถ้าไม่หายคงเป็นที่ตัวเครื่องแล้วล่ะคับ

เต็มคับ.....

คือตอนแรก j-mart เค้าเคลมให้ที่ 7 วันผมก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนมาแล้วรอบนึงอ่ะ

เอาไปอัพเดทซอฟแวร์มาแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ.....(ปล.ที่ เอสเพอร์นาร์ดไม่สามารถอัพเดทได้นะคับต้องพารากอน ฯลฯ เพราะผมต้องไปถึง 2 ที่)

ตอนนี้โคดดดดเซงคับ ซื้อเครื่องใหม่มาใช้งานไม่ได้ซื้อมาซ่อมอ่ะ...

แล้วทางศูนย์โมโตเค้าว่ายังไงหรอคับ
เค้าอัพเดทอะไรให้หรอ แล้วเป็นยังไงบ้าง
เพราะถ้าอาการค้างๆ แบบว่ากดอะไรแล้วไม่ไปไหนเนี่ย ผมเคยเจอแค่ตอนแบตหมดน่ะคับ
พอเครื่องดับ แล้วเสียบชาจจนเต็มแล้วค่อยมาเปิดเครื่องใหม่เนี่ย มันก็กลับมาเป็นปกตินะคับ
ไม่งั้นผมว่ามันอาจจะเป็นที่แบตก็ได้นะ อาจจะเก็บไฟไม่เข้าก็เป็นได้ เหมือนกันเสื่อมมั้งคับ

แอมป์นั่น อยากได้เหมือนกันคับ ไม่ทราบว่าอันละเท่าไหร่หรอคับ แต่จะว่าไปมันก็ใหญ่เหมือนกันนะ ไม่ค่อยลูกเจี๊ยบหรอก หนากว่าตัว E8 ซะอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวบโหลด theme

ตอนนี้อยากได้เว็บที่สามารถ โหลดเกม โหลดธีม ของเครื่องนี้ได้จัง

ฟิลม์กันรอยซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลองนี่ดูครับ http://motofunvn.com/download.html?task=listcats&cat_id=124
Erina
Year's Star

หัวข้อ : Re: เวบโหลด theme

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ลองนี่ดูครับ http://motofunvn.com/download.html?task=listcats&cat_id=124

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ^^
teerapongm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย E8

ใครต้องการรุ่นMotorola ROKR E8 ผมมีอยู่เครื่องนึง ยังไม่ได้ใช้เลย แฟนเพิ่งซื้อมาให้เมื่อ 31สค.51มันก็บางดีแหละ แต่ผมไม่ค่อยชอบเพราะมันใหญ่ ผมขายต่อ ประกันศูนย์ครับ 8500 บาท.ยังไม่ได้แกะสติ๋กเกอร์เลย ติดต่อได้ครับ พงศ์ 081-5139816
sui3000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sui30 ผู้เขียน:
รอเฟิร์มแวร์ ตัวใหม่อยู่ครับ ถ้าใครใช้รุ่นนี้และอยากฟังเพลงในหูฟังให้ดังๆ แนะนำซื้อแอมป์ลูกเจี๊ยบมาต่อครับ เสียงดีสุดๆครับ ไม่ใช่ดังอย่างเดียวนะครับ แถมดีด้วย ส่วนหูฟังผมใช้ Sennheiser CX500 ดีจนไม่ต้องง้อไอพอดนาโนเลยครับ แค่หาเครื่องสำรองถูกๆมาซักเครื่อง กันแบตหมด หรือไม่ก็หาแบตสำรองมาครับ

อยากบอกโมโตจังว่า ออกเฟิร์มแวร์ใหม่เร็วๆนะ เพราะหลายคนที่ใช้ E8 ก็คงรอเหมือนผม

ส่วนใครสนใจแอมป์ลูกเจี๊ยบหาซื้อได้ที่ มั่นคงแก๊ดเจ็ต ชั้น1 พันธ์ทิพย์พลาซ่าครับ ของเค้าดีจริงเลยแนะนำ

ผมแค่อยากแนะนำคนที่เป็นมือใหม่เหมือนผมแค่นั้น พอดีหาวิธีได้ก็อยากบอกต่อแค่นั้นครับ จะได้ไม่ต้องโง่แบบผม
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

อ้อ เข้าใจล่ะ อย่างงี้นิเอง Very Happy

Jihad_McJoel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Jihad_McJoel ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ ถามหน่อย พอดีั้เ้ปลี่ยนจากภาษาไทย ให้เป็นอังกฤษยังไงน่ะครับ หาไม่เจอเลย :'( พอดีไม่ใช่อะไรหรอก แต่ว่าไม่ค่อยคุ้น interface ภาษาไทยน่ะครับ Very Happy

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy

ออ หาเจอแล้วครับ ขอโทษด้วย ผมเซ่อเองอะ Sad

ขอบคุณนะครับที่ช่วย
jokezaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะคับ..... Embarassed

ปรากฏว่าเปิดเครื่อง+ล็อคปุ่ม ทิ้งไว้ประมาณ 2-4 5 6 ชม.มันแฮงค์ค้างเลยอ่ะคับ

เวลากดปุ่มจะรู้สึกเหมือนเครื่องเปิดอยู่.....แต่มืดไปหมด ปิด หรือ เปิด ไม่ได้

ต้องถอดแบตออกอย่างเดียวเลยอ่ะ....

ปล. ซื้อที่ j-mart มาแค่วันเดียวเองคับ แถมไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มารอบนึงแล้วยังเหมือนเดิม

มันน่าจะเป็นที่ผม set ค่าอ่ะไรขาดไปรึปล่าว ??? (ทิ้งไว้เดิมๆ ยังไม่ได้ยุ่งอะไรเลยยยย)
หนึ่ง แม็กทริก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โหววววววว......ปัญหามากมายพอสมควรเลยนะเนี่ย อยากได้มากๆ เพราะไอ้ดีไซน์และก็ความพิสดารของฟังชั่นมันเนี่ยแหละ ก็ต้องรอดูต่อไป
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนที่เครื่องแฮงก์ที่ว่านี่แบตเต็มรึเปล่าคับ
เพราะว่าถ้าเกิดแบตหมด หรือว่าอยู่ในช่วงที่มันร้องว่า แบตเตอรี่หมด
ถ้าอยู่ในช่วงนั้นระบบมันจะช้าๆ คับ เหมือนที่ผมเคยเขียนไว้ หน้าแรกๆ
ยังไงลองชาจให้เต็มแล้วค่อยเปิดเครื่องใหม่ดูคับ ว่ามันหายหรือไม่
ถ้าไม่หายคงเป็นที่ตัวเครื่องแล้วล่ะคับ
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

อยากเปลี่ยม themes ทำไงดี
ในเครื่องมีแค่อันเดียว Question

อยากให้ภาพพื้นหลังแบบเต็มจอ ทำไงดี
จอเล็กอยู่แล้ว ภาพพื้นหลังดันมาหายไปส่วนหนึ่งอีก

อยากให้ปกอัลบัมใหญ่ขึ้น เหมือนที่โฆษณาไว้ที่หน้าแรก ทำไงดี
เล็กขนาดนั้น ไม่ต้องมีมันเลยดีกว่า

ใครที่คิดจะซื้อก็พิจรณา ดีๆแล้วกัน ผมรีปไปหน่อย เสียรมณ์นิดๆ

เสียงเพลง ผมชอบแนว SE มากกว่า (หลายคนคิดงั้น)

E8 รุ่นนี้สวยแต่รูป จูบไม่ค่อยหอมเท่าไร
อึก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://rapidshare.com/files/113877662/R6713_G_71.01.2DR_GSXELBAAPID046_PDS016_LP0021_GSXELBAAPID_S045_E012_R001_G004_1FF.sbf.gz

have fun Very Happy
Analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อึก ผู้เขียน:
http://rapidshare.com/files/113877662/R6713_G_71.01.2DR_GSXELBAAPID046_PDS016_LP0021_GSXELBAAPID_S045_E012_R001_G004_1FF.sbf.gz

have fun Very Happy

มันคืออะไรครับ พี่น้อง
jokezaaa(same)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้าวโพดหวาน ผู้เขียน:

เต็มคับ.....

คือตอนแรก j-mart เค้าเคลมให้ที่ 7 วันผมก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนมาแล้วรอบนึงอ่ะ

เอาไปอัพเดทซอฟแวร์มาแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ.....(ปล.ที่ เอสเพอร์นาร์ดไม่สามารถอัพเดทได้นะคับต้องพารากอน ฯลฯ เพราะผมต้องไปถึง 2 ที่)

ตอนนี้โคดดดดเซงคับ ซื้อเครื่องใหม่มาใช้งานไม่ได้ซื้อมาซ่อมอ่ะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jack_six ผู้เขียน:
อยากเปลี่ยม themes ทำไงดี
ในเครื่องมีแค่อันเดียว Question

อยากให้ภาพพื้นหลังแบบเต็มจอ ทำไงดี
จอเล็กอยู่แล้ว ภาพพื้นหลังดันมาหายไปส่วนหนึ่งอีก

อยากให้ปกอัลบัมใหญ่ขึ้น เหมือนที่โฆษณาไว้ที่หน้าแรก ทำไงดี
เล็กขนาดนั้น ไม่ต้องมีมันเลยดีกว่า

ใครที่คิดจะซื้อก็พิจรณา ดีๆแล้วกัน ผมรีปไปหน่อย เสียรมณ์นิดๆ

เสียงเพลง ผมชอบแนว SE มากกว่า (หลายคนคิดงั้น)

E8 รุ่นนี้สวยแต่รูป จูบไม่ค่อยหอมเท่าไร

แต่ผมว่าจูบหมก่วาโซนี่หรือโนเกียอ่ะ 555+
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: