Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 usb ทำได้ไหมคครับรบกวนด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3264
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : usb ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 20:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมต้องการซื้อสาย usb link จากเครื่องt610 ต้องการจะนำภาพจากเครื่องลงคอมหนะครับไม่ทราบว่าทำได้ไหม หรือ ต้องใช้เป็นแบบไหนครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 07:00  

จำเป็นต้องใช้เป็น Irda หรือไม่ก็ buletooth ครับ จึงจะส่งภาพจากมือถือลงคอมฯ
t_t
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ? ? ?
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 11:38  

เอ...ไอ้สายดาต้าลิงค์นี่มันใช้ไม่ได้เหรอ ?.....
แล้วสายนี่เอาไว้ทำอะไรได้มั่ง ?
แต่โดยปกติแล้วสายนี่มันน่าจะทำไดุ้ทุกอย่างเลยนะ เวลาที่ซิงค์โครไนซ์กับคอม ฯ
ไม่ว่าจะโอนถ่ายข้อมูล ,รูปภาพ ,เสียง ,ปฏิทิน ,ฯลฯ เท่า่ที่โปรแกรมเค้าให้มา
? ? ?
Phone_SE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ? ? ?
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 14:00  

t_t ผู้เขียน:
เอ...ไอ้สายดาต้าลิงค์นี่มันใช้ไม่ได้เหรอ ?.....
แล้วสายนี่เอาไว้ทำอะไรได้มั่ง ?
แต่โดยปกติแล้วสายนี่มันน่าจะทำไดุ้ทุกอย่างเลยนะ เวลาที่ซิงค์โครไนซ์กับคอม ฯ
ไม่ว่าจะโอนถ่ายข้อมูล ,รูปภาพ ,เสียง ,ปฏิทิน ,ฯลฯ เท่า่ที่โปรแกรมเค้าให้มา
? ? ?

ถ้าเป็นการส่งรูปจากมือถือไปที่คอมต้องผ่านทาง IR หรือ Bluetooth เท่านั้นค่ะหรือไม่ก็ส่งผ่านทาง E-mail แต่คุณต้อง set ค่าE-mail ใน T610 ก่อน แต่ถ้าจะใช้สาย data link จะใช้ได้เฉพาะส่งจากคอมมาที่มือถึอค่ะ แล้วก็การส่งข้อมูลหรือที่เรียกว่าการ syn นั้น(contact, email, calendarเป็นต้น)สามารถใช้สายดาต้าลิงค์จากเครื่องคอมมาที่มือถึอ และ จากมือถือมาที่คอมค่ะ เป็นกรณีพิเศษเท่านั้นนะค่ะสำหรับการใช้สายดาต้าลิงค์......
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: