Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR2 V8 Luxury - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 97 / เข้าชม: 394692
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola RAZR2 V8 Luxury - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 21:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola RAZR2 V8 Luxury - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/razr2_v8_luxury.htm

เดี้ยนเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยคู่ควร
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 22:26  

หรูหรา ทอง 24 K ลายงู เหมาะ คุณค่าที่คู่ควรกับเดี้ยน Laughing
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:18  

หรูดีอะ

มี เทคโนโลยี CrystalTalk™ ตัดเสียงรบกวนระหว่างสนทนา เพิ่มเข้ามา

มะรุจะใช้ได้แค่ไหน

แต่เหนของซัมซุงเคยทำออกมา ก็งั้นๆแหละ (มันเพิ่มให้ลำโพงเสียงดังเฉยๆ )

แต่ซัมซุงมันบอกแค่ ระบบตัดเสียงรบกวน อะนะ ไม่ได้ตั้งชื่อภาษาอังกิด

จอด้านนอกเปงจอสัมผัสอิก

เม็มก็ 2 กิ๊ก

กรอบตัวเครื่องทำจากทองคำ 18K และ 24K

คงแพงแน่เลย

แต่เม็มเยอะ

- บันทึกวีดีโอนานสูงสุด 2 ชั่วโมง

น่าจะเอาซักเต็มหน่วยความจำไปเลยนะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:26  

^
^
ระบบตัดเสียงรบกวนของซัมซุงใช้ชื่อง่ายๆว่า Voice Clarity ครับ ส่วนของ Crystal Talk ไม่ได้เริ่มที่ V8 ตัวทองนี่นะครับ เริ่มที่ช่วง L72 Z6 ฯลฯ

อืม ดูหรูดีเหมือนกันครับ แล้วก็ดูแล้วท่าทางโมโตจะทำ V8 ออกมาหลายสีแบบที่ทำกับ V3i มาแล้ว (รึเปล่า?)
revol1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : ชอบมาก ดูเป็นมือถือที่มีระดับมาก ๆ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:27  

ยินดีขาย L72 และ V8 ที่มีอยู๋เพื่อแลกกับรุ่น Luxury นี้ แต่ก็คงต้องเพิ่มตังค์อีกแน่ ๆ สักเท่าไหร่ก็ไม่แน่ใจ
moto-motor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 12:15  

หยอดกระปุกรอ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 19:30  

สวยหรู

แต่ไม่เคยคิดใช้โมโตเลย
เป็นไรไม่รู้อ่ะ Confused
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 19:53  

Luxury หรูไฮโซสมชื่อ เครื่องก็หรูตาม และราคาคงสวยหรูไปตามเครื่อง ดูเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า แต่ราคาแพงแน่ๆ
อึ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 22:10  

กรอบทำจากทอง18kและ24k.....คงมีแต่พวกไฮโซใช้แหละ ไปซื้อมอไซขับดีกว่า
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แรง
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 17:55  

แรงอะ!
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 18:43  

สวยมากๆ โมโตขยันเนอะ เปลี่ยนสีด้วย ทองดูในรูปไม่ค่อยสวย แต่เครื่องจริงบอกเลยว่าต้องสวยแน่ๆ เพราะในรูปของโมโตไม่ค่อยสวยแต่เครื่องจริงโครตสวย
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นแสนแน่
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 19:35  

V8 ธรรมดา มีแบบ 2GB เหมือนกัน แต่ไม่มาไทย

ไอ้นี่มันจะมาป่าวเอ่ย

แต่ว่าคราวนี้มันเอาทองมาทำนี่สิ

เป็นแสนแน่
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:43  

jACK_sIX ผู้เขียน:
สวยหรู

แต่ไม่เคยคิดใช้โมโตเลย
เป็นไรไม่รู้อ่ะ Confused

ใช้แล้วจะติดใจคับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:44  

palmpppp ผู้เขียน:
สวยมากๆ โมโตขยันเนอะ เปลี่ยนสีด้วย ทองดูในรูปไม่ค่อยสวย แต่เครื่องจริงบอกเลยว่าต้องสวยแน่ๆ เพราะในรูปของโมโตไม่ค่อยสวยแต่เครื่องจริงโครตสวย

ใช่แล้ว ของจริงใครไปจับแล้วจะหลง
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เป็นแสนแน่
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:44  

คนอุดร ผู้เขียน:
V8 ธรรมดา มีแบบ 2GB เหมือนกัน แต่ไม่มาไทย

ไอ้นี่มันจะมาป่าวเอ่ย

แต่ว่าคราวนี้มันเอาทองมาทำนี่สิ

เป็นแสนแน่

V8 2GB มาคับ แต่ว่ารอไปก่อนน๊า
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:46  

ToEi'z ผู้เขียน:
หรูดีอะ

มี เทคโนโลยี CrystalTalk™ ตัดเสียงรบกวนระหว่างสนทนา เพิ่มเข้ามา

แต่เหนของซัมซุงเคยทำออกมา ก็งั้นๆแหละ (มันเพิ่มให้ลำโพงเสียงดังเฉยๆ )

แต่ซัมซุงมันบอกแค่ ระบบตัดเสียงรบกวน อะนะ ไม่ได้ตั้งชื่อภาษาอังกิด

กรอบตัวเครื่องทำจากทองคำ 18K และ 24K

คงแพงแน่เลย

แต่เม็มเยอะ

- บันทึกวีดีโอนานสูงสุด 2 ชั่วโมง

น่าจะเอาซักเต็มหน่วยความจำไปเลยนะ

เป็นเทคโนโลยีที่ใช้มาแว๊ปนึงแระ

มันจะเคลียเสียงของคุณเวลาพูดให้ชัดเจนมากขึ้นครับ

หลายคนลองมาแล้ว พอใจทุกคนคับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 16:41  

exodus ผู้เขียน:
ToEi'z ผู้เขียน:
หรูดีอะ

คงแพงแน่เลย

แต่เม็มเยอะ

เป็นเทคโนโลยีที่ใช้มาแว๊ปนึงแระ

มันจะเคลียเสียงของคุณเวลาพูดให้ชัดเจนมากขึ้นครับ

หลายคนลองมาแล้ว พอใจทุกคนคับ

อ่าหลอคับ เหอๆ มไร้อะ ไม่เคยใช้โมโตมาก่อนเลย

แต่ชอบมันสวยดี
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 12:27  

เจ๋งไปเลย....... แต่คงสู้พวก ตะกูล 8800 ไม่ได้หรอกน้า แต่ไม่เป็นไรเอาใจช่วย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 03:54  

แพงแน่เลย
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 12:19  

เหอๆ ผมภาวนาอย่าให้แฟนผมมาเปิดเจอรุ่นนี้เลยจริงๆสิ ยอมรับว่ากลัวจริงๆครับ สำหรับรุ่นนี้
สวยโดนใจผู้หญิงเลย รวมทั้งผู้ชายด้วย เหอๆ คราวที่แล้วก็ V3i Gold ทีนึงแล้ว เจ้าหล่อนรอไม่ไหวเลยสอย V3i มาก่อน มารอบนี้เจ้าหล่อนจะเอาแน่ๆ อาโหลโมโตนายแน่มากกกกกกกกกกก เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 18:27  

สวยลากไส้!!!!

angel4
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : เหอะๆ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 13:00  

เครื่องตั้งแพง แต่ทำไมกล้องไม่มีแฟลชหว่า ยี่ห้ออื่นเค้ามีกันหมดแล้วนะเนี่ย (งงจิงๆนะเนี่ย) 555+
gilly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 22:51  

ใครพอจะรู้ราคาไหมอ่ะครับว่าเท่าไร รึว่าพอจะประมาณได้ใหม จะเตรียมซื้อ อิอิ อยากได้อย่างแรงงงงงงงงงงง
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 10:00  

monososumpa ผู้เขียน:
เจ๋งไปเลย....... แต่คงสู้พวก ตะกูล 8800 ไม่ได้หรอกน้า แต่ไม่เป็นไรเอาใจช่วย

มีอะไรที่สู้ไม่ได้คับ ???

เหนือกว่าทุก ๆ ด้าน ทั้งเรื่องคุณสมบัติ

ทั้งเรื่องวัสดุ ที่ทำมาจาก อลุมิเนียม แก้ว กระจก วัสดุคล้ายหนัง

ทุกอย่างเหนื่อกว่าหมด ไม่มีอะไรที่สู้ไม่ได้หรอกคับ

มีอย่างเดียว คือราคาที่โมโตไม่เคยตั้งสูงเท่ากับ โนเกีย

ทั้งที่ความเป็นจริงแล้ว มันควรจะกลับกัน

Ps: ผมก็ใช้ 8800 ไม่เห็นจะหลงไหลได้ปลื้มอะไรเลย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหอะๆ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 10:02  

pingan ผู้เขียน:
เครื่องตั้งแพง แต่ทำไมกล้องไม่มีแฟลชหว่า ยี่ห้ออื่นเค้ามีกันหมดแล้วนะเนี่ย (งงจิงๆนะเนี่ย) 555+

ที่ไม่มีเพราะว่าเครื่องไม่ได้เน้นคุณสมบัติด้านนั้นคับ

เครื่องที่มีแฟรช พอถ่ายเข้าจิง ๆ ก็ใช่ว่าจะช่วยได้อะไรมากมาย

บอกว่าเครืองแพงอย่างเดียวแล้วมีไม่ครบก็ไม่ถูกนะคับ

เพราะขนาดเวอทูรุ่นเก่า ๆ ราคาเป็นแสน ยังไม่มีแม้กระทั้งกล้อง

แล้วก็จอแบบ Full color เลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหอะๆ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 19:06  

pingan ผู้เขียน:

ที่ไม่มีเพราะว่าเครื่องไม่ได้เน้นคุณสมบัติด้านนั้นคับ

เครื่องที่มีแฟรช พอถ่ายเข้าจิง ๆ ก็ใช่ว่าจะช่วยได้อะไรมากมาย

บอกว่าเครืองแพงอย่างเดียวแล้วมีไม่ครบก็ไม่ถูกนะคับ

เพราะขนาดเวอทูรุ่นเก่า ๆ ราคาเป็นแสน ยังไม่มีแม้กระทั้งกล้อง

แล้วก็จอแบบ Full color เลย

เห็นด้วยคับ แฟลชในมือถือแทบไม่ช่วยอะไรเลย

เพราะมันไม่สว่างคับ

ถ้าเป็นบางรุ่นก็สว่างคับ พวกที่เน้นกล้องอะ

แต่เท่าที่ดูมา พวกที่ไม่ค่อยเน้นกล้อง ใส่แฟลชมา พอถ่ายตัวเอง เปิดแฟลชแค่นั้นแหละ หน้ามีแต่สิวเสี้ยน ริ้วรอยเลย -*-
vipa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 14:09  

ราคาของรุ่นนี้ประมาณ 22000 ค่ะ ออกประมาณกลางเดือนนี้
Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 16:31  

ควรซื้อไหมนี่วิทยุก็ไม่มี เเพงก็เเพง
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 16:54  

Fan ผู้เขียน:
ควรซื้อไหมนี่วิทยุก็ไม่มี เเพงก็เเพง

อยู่ที่รสนิยม ความพอใจ แล้วก็กำลังทรัพย์ของแต่ละคนครับ

ทำไมรถเฟอรารี่ถึงขายได้ ทั้ง ๆทื่มันก็ไม่มีเบาะนั่นที่สบาย

การเก็บเสียงในห้องโดยสารที่ยอดแย่

ช่วงล่างที่แข็งเป็นหิน

แต่ราคาแสนแพง

ของทุกอย่างที่เป็นรุ่นพิเศษมันจะมีคุณค่าในตัวมันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 19:27  

Shocked โอว ไฮโซว อะซิลิมิเก้ สวยจิงๆๆเชียว
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 23:46  

เอาแค่ v8 ธรรมดาพอดีกว่าเรา luxury เด่วทำหล่นที ร้องไห้ตาย
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ใช้เกาหลีญี่ปุ่นได้มั้ยเนี่ย
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 10:40  

kikk ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้จะใช้ที่เกาหลีหรือญี่ป่นได้มั้ยคะ

ใช้ไม่ได้แน่นอนครับ แต่ว่า Design นี่มันโดนใจจริง ๆ หรูซะ ในราคาสองหมื่นต้น ๆ Very Happy
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 20:03  

monososumpa ผู้เขียน:

มีอะไรที่สู้ไม่ได้คับ ???

เหนือกว่าทุก ๆ ด้าน ทั้งเรื่องคุณสมบัติ

ทั้งเรื่องวัสดุ ที่ทำมาจาก อลุมิเนียม แก้ว กระจก วัสดุคล้ายหนัง

ทุกอย่างเหนื่อกว่าหมด ไม่มีอะไรที่สู้ไม่ได้หรอกคับ

มีอย่างเดียว คือราคาที่โมโตไม่เคยตั้งสูงเท่ากับ โนเกีย

ทั้งที่ความเป็นจริงแล้ว มันควรจะกลับกัน

Ps: ผมก็ใช้ 8800 ไม่เห็นจะหลงไหลได้ปลื้มอะไรเลย

สู้ได้แน่นอน ดีกว่าเยอะ ที่8800มันแพงเพราะโนเกียทำการตลาดดีแต่ที่จริงเครื่องก็ไม่ค่อยเท่าไร
ถ้าโมโตทำการตลาดเครื่องตระกูล RAZR แพง ก็คงขายไม่ได้เพราะตระกูลนี้ขายดีที่สุดแล้ว
Anuwatp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v8 luxury
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 11:17  

สวย ดูดี แต่ยังไม่เห็นของจริง น่าจะเหมาะกับตลาดบน ราคาก็สมเหตุผล แต่กับตลาดล่างอาจดูว่าแพงไป นานาจิตตังครับ เจ้าของรถ Audi หรือ Camry ก็ว่าของตัวเองชอบดีกว่า
คิดดีๆ Moto พยายามshare segment premiem market ด้วยการ positioning v 8 เหมือน N8800 แต่ราคาถูกกว่า
ของดีแล้วแพงไม่ว่ากันครับ สำหรับผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามคุณ exodus
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 22:40  

ขอถามหน่อยครับว่า คุณ exodus เป็นผู้บริหารบริษัทโมโตโรล่าหรือครับ ทำไมต้องตอบแก้ตัวมือถือของโมโตเกือบทุกรุ่นเลย แล้วก็ชอบไปเปรียบเทียบกับ nokia ซะส่วนใหญ่ มือถือมันก็ต้องมีข้อดี ข้อเสียกันบ้างซิครับ ไม่ใช่คิดว่ายี่ห้อโมโตฯเนี่ยดีอยู่ยี่ห้อเดียวซิครับ ยี่ห้ออื่นๆเขาก็ทำได้ดีกว่าด้วยซ้ำไปน่ะครับ
+++++++++จบ++++++++
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามคุณ exodus
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 10:50  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับว่า คุณ exodus เป็นผู้บริหารบริษัทโมโตโรล่าหรือครับ ทำไมต้องตอบแก้ตัวมือถือของโมโตเกือบทุกรุ่นเลย แล้วก็ชอบไปเปรียบเทียบกับ nokia ซะส่วนใหญ่ มือถือมันก็ต้องมีข้อดี ข้อเสียกันบ้างซิครับ ไม่ใช่คิดว่ายี่ห้อโมโตฯเนี่ยดีอยู่ยี่ห้อเดียวซิครับ ยี่ห้ออื่นๆเขาก็ทำได้ดีกว่าด้วยซ้ำไปน่ะครับ
+++++++++จบ++++++++

มัวแต่ปิดตาให้คนอื่นอ่านกระทู้ให้ฟังอยูหรอคับ

ผมว่ารุ่นไหนดีก็ว่าดี แล้วอีกอย่างผมไม่ได้มี User เดียว

เครื่องไหน ล็อคไว้ อันไหน ผมก็ใช้อันนั้น

แล้วผมก็ชมทุมรุ่นที่ดี แล้วก็วิจารณ์รุ่นที่น่าจะดีกว่านี้

ซื่อโมโตผมก็ว่าไม่ดีในส่วนที่ไม่ดีเท่ารุ่นอื่นเหมือนกัน

แล้วไหน ๆ ก็อ่านแล้วนะคับ

ช่วยดูความจริงด้วยว่าเป็นอย่างนั้นมั้ย ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 17:45  

อยากได้มากเลย แต่มันจะมีปัญหาเหมือน V8 ธรรมดาไม๊อ่ะ อ่าน siamphone ทุกวัน จนถึงตอนนี้ก้อยังสองจิตสองใจอยู่
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 10:19  

ซื้อมือถือแบบนี้เวลาใช้คงจะมีความสุขดี ^^'

อยากได้ซักเครื่อง สวยมากๆ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 15:12  

ราคาน่าสน รอดูเครื่องจริงอีกทีก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 11:47  

โอ้ว น้ำลายหกเลย ราคาไม่แพงด้วยอ่ะ ผมใช้ 8600 luna อยู่ กำลังหามาใช้อีกเครื่องเจอรุ่นนี้โดนเลย ใครที่ชอบบอกว่าโง่ที่ซื้อมือถือแสนแพงแต่ทำอะไรไม่ค่อยได้ ผมไม่สนหรอกครับ เพราะมันถูกใจ และเวลาถือไปไหนก็ไม่ค่อยมีใครเหมือน แค่ luna ผมยังมีแต่คนถามกันเยอะแยะเลย อิอิ เป็นความภูมิใจที่ได้ใช้ครับ แอบจองกับ shop ไปแล้วด้วย
AnuwatP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Moto V 8 LX
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 13:22  

สวยมากครับ ผมเห็นของจริงแล้วที่ออสเตรเลีย เท่าที่ทราบเครื่องที่จะเข้ามาเมืองไทยจะไม่สามารถพิมพ์ไทยได้ครับ อ่านได้อย่างเดียว และไม่รู้ว่าจะ up ได้รึป่าว แต่เทียบวัสดุและการประกอบถือว่าราคารับได้ อาจจะด้อยบ้างตรงที่กล้อง 2.0 แต่ภาพรวมผมว่า ok นะสำหรับคนที่ชอบdesign หรู ผมก็จองผ่าน call center ของ mfa แล้วเหมือนกันครับ เอ้าลองใช้ดู
manlaclub
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 12:40  

แบ็ตจะหมดเร็วไหมเนี่ย หรูแต่ไม่อึดก็ไม่เท่น้าเนี่ย แต่ขอชมว่าสวยนะ
ลาล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 13:31  

พิมพ์ไทยไม่ได้ ก้อแย่สิเนี่ยย ราคาเปิดตัวแพงจังเลยอ่า
pigky fat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 20:17  

จะไปรับเครื่องที่เซเรเนดพารากอนพรุ่งนี้ครับ จะลองใช้งานแล้วจะมาบอกนะครับแต่สวยมากครับราคา 20900 ครับ แต่แป้นกดไม่มีภาษาไทยนะครับแต่ตัวเครื่องอ่านไทยและพิมพ์ไทยได้ครับ รุ่นที่มีแป้นภาษาไทยจะเข้าหลังปีใหม่ครับแต่รอไม่ไหวเลยจะเอาล็อตแรกเลย
pigky fat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 20:38  

และผมก็คิดว่ามันคุ้มและราคาเหมาะะสมกว่าโนเกีย 8800 มากเลยอ่ะครับไม่เห็นว่าจะด้อยกว่าโนเกีย 8800 ตรงไหนเลย
กุลลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 00:37  

อยากได้มาก แต่ขอรอรุ่นที่มีแป้นภาษาไทยก่อนนะ ใครใช้แล้วบ้างมาโพสเม้นท์ด่วนจ๊ะ
pigky fat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 14:20  

รับเครื่องมาแล้วครับตัวเครื่องสวยมากๆมีบลูทูธแถมมาด้วยครับขนาดกล่องยังหรูเลยครับขอลองใช้สักพักก่อนแล้วจะมารายงานผลครับ
island2183
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 15:57  

ได้มาแล้วครับ เยี่ยมมากตั้งแต่ ความสวยของเครื่อง แม้กระทั่งกล่องยังออกแบบสวย(กว่า วี8 ธรรมดา) อุปกรณ์ก็ให้มาเต็มที่ ทั้ง บลูทูช ที่ชาร์ตสีทอง ซองหนัง(ลายงู) ซองผ้า สายคล้องมือ โดยรวมถือว่าพอใจมากเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไปครับ Very Happy
ปล.เสียอย่างเดียว วอลล์ชาร์ตไม่เป็นสีทอง
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:17  

island2183 ผู้เขียน:
ได้มาแล้วครับ เยี่ยมมากตั้งแต่ ความสวยของเครื่อง แม้กระทั่งกล่องยังออกแบบสวย(กว่า วี8 ธรรมดา) อุปกรณ์ก็ให้มาเต็มที่ ทั้ง บลูทูช ที่ชาร์ตสีทอง ซองหนัง(ลายงู) ซองผ้า สายคล้องมือ โดยรวมถือว่าพอใจมากเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไปครับ Very Happy
ปล.เสียอย่างเดียว วอลล์ชาร์ตไม่เป็นสีทอง

โิอววววว กล่องสวยกว่า V8ธรรมดาอีกเหรอคะ
ตั้งแต่ใช้มือถือมาก้อชอบกล่องของ วีแปดสุดแระ
อยากเห็นกล่องมันจัง
รอปีหน้าแป้นไทยวางขายแล้วจะเปลี่ยน
ตอนนี้ขอใช้แบบธรรมดาไปก่อนแล้วกัน
kos-mos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 11:36  

ใช้ภาษาไทยได้ครับแต่มันไม่มีแป้นไทยแค่นั้นเอง
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 20:14  

หรูดี *-*

ถูกว่า โนเกียชุบทองเยอะ -0-

แต่ก็แพงอยู่ดี - -*
Crying or Very sad
pigky_fat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 03:08  

หลังจากใช้มาหนึ่งอาทิตย์โดยรวมพอใจมากครับสวยงามมากยิ่งใช้คู่กับบลูทูธที่แถมมาด้วยยิ่งเท่ใหญ่เลยครับแต่พิมพ์ไทยยากนิดนึงเพราะยังไม่มีแป้นภาษาไทยเลยต้องใช้ความพยายามนิดนึงแต่ก็โอครับ มีข้อเสียอยู่อย่างเดียวคือเวลาใช้นานๆแล้วแบ็ตร้อนมาก แต่ส่วนมากผมใช้บลูทูธซะส่วนใหญ่เลยไม่ค่อยมายเท่าไหร่ครับ โดยรวมคุ้มค่ามากครับ
Jay48
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหนอ่ะคะ ที่แถมครบเครื่องขนาดนั้น ทั้งซองหนัง บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 15:22  

อ่านเวบJaymart ไม่เหนมีไรแถมเลยอ่ะค่ะ
island2183
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อที่ไหนอ่ะคะ ที่แถมครบเครื่องขนาดนั้น ทั้งซองหนัง บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 19:08  

Jay48 ผู้เขียน:
อ่านเวบJaymart ไม่เหนมีไรแถมเลยอ่ะค่ะ

มีทั่วไปครับ web.jaymart อาจลงไม่ละเอียดนะครับ
gilly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v8 luxury ตรงไหนแน่ที่เปงทอง 18เค
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 19:47  

v8 luxury ตรงส่วนที่บอกว่าเปงทอง 18 เค นี่ คื่อ เส้นขอบสีทองเล็กๆ ที่อยุ่ตรงขอบจอด้านบนใช่ไหมครับ ซื่งหมายความว่า ขอบสีทองด้านข้างของตัวเครื่องส่วนที่เป็นแป้นกดตัวเลข ไม่ใช่ทอง 18 เค (ผมอ่านมาจากในหนังสือ M M gold อ่ะครับ) แล้วส่วนที่เปง ทอง 18 เค นี่เขาใช้วิธีเคลือบ หรึอว่าเปงเนื้อทอง 18เค ล้วนๆ ครับ

ใครที่รู้ละเอียดช่วยบอกผมที อยากจะซื้อแต่กลัวใช้ไปแล้วทองลอกอ่ะครับ เคยเหง ของโนเกียรุ่นที่เปงทอง ลอกอ่ะครับ เลยอยากถามให้แน่ใจ
Neutral
x69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 14:51  

ทองชุปครับ ผมลังเลยมากุ่นนี้แต่สุดท้ายไม่ได้ซื้อ เพราะกลัวเรื่องลอก คิดดูดีๆนะครับ ราคา 22,900 บาท ให้อุปกรณ์มาหลายอย่าง อย่างบลูธูทเห็นบอกว่ามีทองอีก ก็เลยคิดว่าไม่ใช่ทองล้วนๆครับ แล้วทองใช้ไประยะจะหมอง ต้องเอาไปทำความสะอาด สุดท้ายเลยตัดสินใจไม่ได้ซื้อ
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 01:53  

สวยมาก ถ้ารอราคาลงสงสัยจะยาก เพราะเป็นลิมิเต็ดใช่มั้ยค่ะ เรื่องสีลอกไม่ค่อยสนใจเพราะใช้ยี่ห้อไหนราคาเท่าไหร่ก็สีลอก ยกเว้น 8800ทองนั่นแหล่ะ 8800 ก็งั้นๆ จอเล็กแทบมองไม่เห็นเมื่อเทียบกับยุคนี้ที่จอมโหราน ข้ามไปเลย
ถือว่าโมโต ดีไซน์ออกมาสวยหรูจนทนเกือบไม่ได้ ถ้าราคาไม่ถึงสองหมื่นสงสัยใช้กันเต็มถนน
petepete
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 12:09  

อยากรู้จริงๆคับ.....ว่าใช้แล้วทองจะลอกรึเปล่า..ใครก็ได้คับใช้แล้วช่วยตอบทีคับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ
island2183
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 15:22  

petepete ผู้เขียน:
อยากรู้จริงๆคับ.....ว่าใช้แล้วทองจะลอกรึเปล่า..ใครก็ได้คับใช้แล้วช่วยตอบทีคับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ

ไม่ลอกแน่นนอนครับ ยกเว้นปุ่มกด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย island2183 เมื่อวันที่ 16 Dec 2009 20:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : 21,050 .-
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 15:33  

ใครสนใจที่ร้านตั้งราคาไว้ที่ 21,050 .-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 15:55  

สนใจตัวนี้เหมือนกัน ตามล่าอยู่ ถ้าซื้อแบบเป็นลูกค้า serenade จะเหลือ 20900บาท
ดูได้ที่เวป Mfa เมื่อวานโทรเช็ค กะ Aster Spring เกี่ยวกะคอร์สนวดหน้า เพราะอยากซื้อให้เป็นของขวัญวาเลนไทน์ แต่เค้าบอกว่า ลูกค้า 80รายแรกที่ได้ฟรีหมดแล้ว แต่ได้รับส่วนลด 50% แทนถ้ายื่นเครื่องให้ ทางAster

เท่าที่ศึกษาในเนต ตัวขอบหน้า ขอบเล็กๆๆบางๆๆ (ยังไม่เห็นเครื่อง สังเกตุจากรูป) เป็นทองแท้ 18K ส่วนโลโกหลังตรงลายหนังงู จะเป็น 24 k แท้ๆ

เรื่องลอกหรือไม่ ส่วนทองก็ไม่ลอกแน่ ส่วนเรื่องที่ไม่ใช่ทองนี่ เผ็นธรรมดาที่มีจางหรือลอกบ้างอยู่ที่การใช้งานแต่ละบุคคล ยังไง หากดูแลดี ขนาดเป็นพลาสตกชุบสี ยังไม่ลอกเรย ถ้าไม่มีการขูดขีด เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปกังวลหรอก หากคนที่ใช้จริง สำหรับรุ่นี้ คงถนอมและใส่ในซองหนังสุดหรูอยู่แล้ว คงไม่วางเรี่ยราดให้เป็นรอยหรือ กระแทกไรโดยไม่จำเป็นนะ

ถ้าชอบก็ซื้อไปเถอะ เพราะไม่นานนี้ผมคงซื้อให้แฟนอ่าครับ จริงชอบมานานแต่เพิ่งทราบราคาว่า 2xxxxบาท คิดว่าจะแพงกว่านั้นอีก เลยคิดว่าราคาแบบนี้กับของสวยๆๆแบบนี้ไม่เกินกำลังครับ กลัวอย่างเดียวแทนที่จะเสี่ย จะกลายเป็นเสี่ยวเพราะทองนี่แหละ.... ถ้าไม่ทองก็ไม่หรูอ่าจิ
คนใช้moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 13:47  

ใช้มาประมาณสองอาทิตย์แล้ว ทั่วไปถือว่าใช้ได้ (แอบภูมิใจเพราะมีแต่คนชมว่าหรู...เหอๆคงจะเป็นคนบ้ายออ่ะ อิอิ)....ผมไม่ค่อยถนอมเท่าไร..ซองไม่ใส่ เครื่องตกพื้น กระแทกกับของแข็งเป็นรอยเล็กน้อย(แอบเซ็งนิดหน่อย).... แต่ก็ถือว่าเสียงสนทนาใช้ได้ครับ....เสียงเรียกเข้าเบาไปหน่อย สั่นเบาไปนิด(ก็เครื่องมันบอบบาง ขืนสั่นแรงเด่วเครื่องพัง..อิอิ) ไม่ชอบตรงเสียงเตือนต่างๆเช่น เสียงเตือนข้อความเข้า มันตั้งให้ดังหรือเบาไม่ได้ มันจะเป็นไปตามความดังของเสียงเรียกเข้าที่เราตั้งไว้ (ตอนแรกนึกว่าเราเสียงเตือนข้อความไม่เป็นเลยโทรถามศูนย์โมโต เขาบอกตั้งไม่ได้ค่ะ ดังตามระดับเสียงเรียกเข้าที่เราตั้งไว้ค่ะ...เซ็งเลย

สรุปโดยภาพรวมสำหรับผม...ก็พอใจครับ(ถึงราคาจะแพงไปนิดนึง)..แต่ถือว่าซื้อความหรูหรา..ที่ผมพอจะสามารถซื้อหาได้ (แบบไม่มีปัญญาไปซื้อnokiaตระกูล 8800...เฮ้อ)
gilly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 21,050 .-
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 21:26  

yingpp50 ผู้เขียน:
ใครสนใจที่ร้านตั้งราคาไว้ที่ 21,050 .-

สนใจนะครับ ไม่ทราบว่าชื่อร้านอะไร อยุ่ที่ไหนครับ
gilly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ใช้ วี8 ตอบทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 00:11  

อยากรู้ว่า เวลา้ใช้โปรแกรม โมโตโฟนทูลย้ายข้อมูลลงโทรศัพย์ ถ้าไม่ใช่พวกไฟล์ เพลง หรือ วีดีโอ. จะเอาเข้าไปในเครือ่งได้ไหมครับ
ถ้าไม่ได้ เราจะเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ หลอกไว้ มันจะย้ายไปที่เครื่องได้ไหมครับ
ถ้าสรุปว่าทำอย่างไรก้อย้ายไฟล์ ที่ไม่ใช่เพลง หรือ วีดีโอ ไม่ได้ ผมจะได้ลองไปเลื่อกซือ้ที่ รุ่น วี 9 แทน เพราะเอาเมม ออกมาใส่ข้อมูลในคอมได้ จะได้เอาไปซ่อนในโทรศัพย์ อิอิ
แต่ความจริงก้อคืออยากได้ วี 8 ทอง อยู่ดี อิอิ ใครตอบคำถามได้ ช่วยไขข้อค้องใจปมทีนะครับ ขอบคุงๆๆ
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 22:40  

สอยแน่ศุกร์นี้
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:48  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วเหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนที่ใช้ วี8 ตอบทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 01:22  

gilly ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า เวลา้ใช้โปรแกรม โมโตโฟนทูลย้ายข้อมูลลงโทรศัพย์ ถ้าไม่ใช่พวกไฟล์ เพลง หรือ วีดีโอ. จะเอาเข้าไปในเครือ่งได้ไหมครับ
ถ้าไม่ได้ เราจะเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ หลอกไว้ มันจะย้ายไปที่เครื่องได้ไหมครับ
ถ้าสรุปว่าทำอย่างไรก้อย้ายไฟล์ ที่ไม่ใช่เพลง หรือ วีดีโอ ไม่ได้ ผมจะได้ลองไปเลื่อกซือ้ที่ รุ่น วี 9 แทน เพราะเอาเมม ออกมาใส่ข้อมูลในคอมได้ จะได้เอาไปซ่อนในโทรศัพย์ อิอิ
แต่ความจริงก้อคืออยากได้ วี 8 ทอง อยู่ดี อิอิ ใครตอบคำถามได้ ช่วยไขข้อค้องใจปมทีนะครับ ขอบคุงๆๆ

ก็ต่อแบบยูเอสบีแมสสตอรากส์สิครับไม่ต้องใช้โมโตโฟนทูลเลย ง่ายนิดเดียว
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 22:25  

drag @ drop ในหน้า Window นี่แหล่ะ

โอนไฟล์ง่ายและเร็วมาก
thairailway
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : V8
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 19:24  

คืออยากถามว่า ความบางของ วี8 ที่11.9 มิลนิ

เป็นความบางตอนปิดฝาพับใช่มั๊ยคับ ชอบมากเลย รุ่นนี้

ตอนนี้ใช้โนเกีย 3250 อยู่ อยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นนี้มากเลย

แบตมันจะใช้ได้กี่วันอะคับ กังวลเรื่องนี้

แต่ เครื่องน่าหลงไหลมาคับ เห็นละ สะดุดตามากเลย
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 23:41  

แบตเราใช้วันต่อวัน ชัวร์
thairailway
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 15:48  

ใช้วันต่อวันก็จะใช้ งิงิ
toeysian
Year's Star

หัวข้อ : Re: V8
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:32  

ilovexiah ผู้เขียน:
คืออยากถามว่า ความบางของ วี8 ที่11.9 มิลนิ

เป็นความบางตอนปิดฝาพับใช่มั๊ยคับ ชอบมากเลย รุ่นนี้

ตอนนี้ใช้โนเกีย 3250 อยู่ อยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นนี้มากเลย

แบตมันจะใช้ได้กี่วันอะคับ กังวลเรื่องนี้

แต่ เครื่องน่าหลงไหลมาคับ เห็นละ สะดุดตามากเลย

ครับ 11.9 เป็นตอนปิดฝาแล้ว
ส่วนเรื่องแบต ผมใช้คุยวันละประมาณ 10-20นาที นอกนั้นไม่ได้ทำอะไร อยู่ได้ประมาณ2วันครับ
แต่ถ้าคุย10-20นาทีด้วย ฟังเพลงด้วยประมาณ30นาที วันเดียวครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 11:43  

ToeYeZ ผู้เขียน:

ส่วนเรื่องแบต ผมใช้คุยวันละประมาณ 10-20นาที นอกนั้นไม่ได้ทำอะไร อยู่ได้ประมาณ2วันครับ
แต่ถ้าคุย10-20นาทีด้วย ฟังเพลงด้วยประมาณ30นาที วันเดียวครับ

ด้วยความที่หน้าจอใหญ่ ทั้ง 2 จอ + ความบางที่จะเฉือนกระเป๋าขาด

ทำให้มีข้อจำกัดเรื่องของระยะเวลาการใช้งานจากพลังงานเครื่อง

ถ้าจะให้ดี ควรติดที่ชาร์ตในรถ ไว้ด้วยจะดีกว่านะ

หรือรอซักพัก แบตออกก็ไปซื้อมาใช้ได้เลยกี่ก้อนก็แล้วแต่ความอยาก

ไม่รู้ว่ามีรึยัง ?? ลองไปดูน๊า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 13:15  

ToeYeZ ผู้เขียน:

ด้วยความที่หน้าจอใหญ่ ทั้ง 2 จอ + ความบางที่จะเฉือนกระเป๋าขาด

ทำให้มีข้อจำกัดเรื่องของระยะเวลาการใช้งานจากพลังงานเครื่อง

ถ้าจะให้ดี ควรติดที่ชาร์ตในรถ ไว้ด้วยจะดีกว่านะ

หรือรอซักพัก แบตออกก็ไปซื้อมาใช้ได้เลยกี่ก้อนก็แล้วแต่ความอยาก

ไม่รู้ว่ามีรึยัง ?? ลองไปดูน๊า

แบตมีขายแล้วครับ ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ MBK นะ ผมก็ใช้อยู่ของ commy ของ V8 นี่เค้ามีแบบ 900MAh ด้วย ก้อนละ 300 เอง แบตแท้ที่มากับเครื่องมันแค่ 750MAh เอง ของ commy อยู่ได้ 2 วันเต็มๆเลย ถูกด้วย เป็นอีกวิธีนึงที่ช่วยแก้ปัญหาเรื่องแบต v8 ได้! Razz
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 20:36  

เงียบ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 20:07  

papayatop ผู้เขียน:
เงียบ ...
น้องกิ๊ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 20:12  

เราใช้อยู่ ถ้าเอารูปลักษณ์เราชอบมาก แต่ถ้าเทียบกับราคาที่เราจ่ายไปเราว่ามันเล่นได้น้อยมาก วิทยุก้อไม่มี ยอมรับว่าโง่นะ แต่ชอบที่ดีไซน์มากกว่า แบตไม่ถึงวันก้อหมดแล้ว (ตอนเล่นแชร์บลูทูช) คุยก้อนิดหน่อย แฟนซื้อให้ 22,000 ตอนเดือนมีค.นี่เอง อยากขายสนใจไหมค่ะ รับรองว่ารักษาอย่างดี (ติดฟิลม์กันรอยแล้ว) ขาย 19,500.- บาท สนใจก้อ 086-5121373 Laughing
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 09:17  

เซ็งฝาปิดรูชาร์ตแบตอย่างเดียว

กลัวขาดจริงๆ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : tyiyupo
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 04:34  

เห็นว่า โมโตโรล่า
จะขายกิจการโทรศัพท์มือถือแล้วอ่าเนื่องจากขาดทุนมาตลอด
เลยอยากให้รู้ว่า
โมโตโรล่า เกิดขึ้นมาได้ยังไง Copy จากใน Google น่ะ

โมโตโรล่าเริ่มกิจการเมื่อ ค.ศ. 1928 ในชื่อ Galvin Manufacturing Corporation และเปลี่ยนชื่อมาเป็นโมโตโรล่าในปี ค.ศ. 1947 ผู้ก่อตั้งคือนาย Paul Galvin ได้คิดชื่อโมโตโรล่าเมื่อบริษัทของเขาเริ่มทำธุรกิจวิทยุติดรถยนต์ ช่วงแรกนั้นบริษัททำธุรกิจด้านวิทยุ, อุปกรณ์ทางเสียง โดยมีชื่อผลิตภัณฑ์ลงท้ายด้วยคำว่า "-ola" เช่น Victrola, Moviola เป็นต้น ชื่อ Motorola นั้นมาจากคำว่า "Motor" ซึ่งหมายถึงการที่บริษัททำธุรกิจอุปกรณ์ของรถยนต์นั่นเอง

ผลิตภัณฑ์ส่วนมากของโมโตโรล่าเกี่ยวข้องกับวิทยุ เช่น วิทยุสื่อสารแบบ Walkie-Talkie, อุปกรณ์สื่อสารทางการทหาร, โทรศัพท์มือถือ และอุปกรณ์เครือข่ายของโทรศัพท์มือถือ โมโตโรล่ายังเข้มแข็งในธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ เช่น แผงวงจรรวม (Integrated Circuit) และเป็นผู้ผลิตไมโครโพรเซสเซอร์รายใหญ่สำหรับคอมพิวเตอร์ในตระกูล Commodore Amiga และแมคอินทอชตั้งแต่รุ่นแรก - รุ่นที่ขายในปี 1994 นอกจากนี้ยังมีธุรกิจโมเด็ม, อุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียม และเคเบิลทีวี

โมโตโรล่าได้ประกาศแยกธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ออกเป็นบริษัทลูกในชื่อ Freescale Semiconductor เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม ค.ศ. 2003
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 23:23  

ถามนิดครับ

ตอนคุยๆอยู่แล้วแบตใกล้จะหมดนี่มันไม่มีสัญญานอะไรเตือนเลยหรอคับ

หรือว่ามันต้องเข้าไปเซ็ตตรงไหนอะครับ พอดีผมเพิ่งหันมาใช้โมโต เรยแบบว่า งงๆ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:46  

แพงกว่าตัวธรรมดาตั้งสองเท่าเลยครับ

แต่เพิ่มเมมเป็น 2 กิ๊ก
mongoose
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย v8 luxury 2 gb สภาพ97%
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 21:28  

ขาย v8 luxury 2 gb สภาพ97% อุปกรณ์ครบประกันเหลือ เครื่องศูนย์ ใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไร ถ้าไม่เอาอุปกรณ์โทรมาเดี๋ยวลดให้ ขายเอาไปซื้อแม็กซ์ครับ>.< ดูของได้ ห้วยขวาง รัชดา ฟอจูน อโศก คลองเตย mrt/bts 0831225344 nutty
huskiie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 16:20  

ยังภูมิใจ อยู่ทุกวันที่ใช้ งัดออกมาคุยทีไรใครๆก็มอง... เท่ห์จริงๆ คุ้มนะ กะราคาค่าตัว ไม่รู้ตอนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย v8 luxury 2 gb สภาพ97%
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 03:00  

mongoose ผู้เขียน:
ขาย v8 luxury 2 gb สภาพ97% อุปกรณ์ครบประกันเหลือ เครื่องศูนย์ ใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไร ถ้าไม่เอาอุปกรณ์โทรมาเดี๋ยวลดให้ ขายเอาไปซื้อแม็กซ์ครับ>.< ดูของได้ ห้วยขวาง รัชดา ฟอจูน อโศก คลองเตย mrt/bts 0831225344 nutty

อยากทราบราคาครับ โดยประมาณก็ได้ครับ สนใจมากอยู่ครับ
revol1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : เสียดายจัง มาเห็นช้าไป
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 19:17  

ท่านใดมี V8 Luxury Edition สภาพดี ที่เบื่อแล้ว บอกให้ผมทราบด้วยครับ สนใจอยากได้ครับ จะแวะเข้ามาดูเสมอ ๆ ครับ ขอบคุณครับ
Romaneiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือ 2 ไม่ค่อยได้ใช้
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 17:54  

ขาย Moto V.8 Lux มือ 2 ไม่ค่อยได้ใช้เลย สภาพเอี่ยมๆ ราคา 17000 ติดต่อ root_of_siam@hotmail.com
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 19:00  

V8 Luxury Edition ให้ความหรูหราได้คุ้มค่ากับราคาครับ
ดีไซน์สวยหรุมาก เอาเป็นว่าขนาด

Devid Beckham ยังหลงไหลกับMotorola Luxury Edition
ลูกค้าMotorola จะค่อนข้างที่จะUnique ครับส่วนใหญ่เป็นกลุ่มผู้ใช้มือถือรุ่นแรกๆๆๆที่นำเข้ามาในประเทศไทย
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:15  

จะบอกว่า ที่ MBK ขายอยู่ที่ 7500 เองคาดว่าเป็นเครื่องนอกน่ะ
สีธรรมดา 7190
สีทอง 7500 บางร้านก็ 9900 - 11000 งงเหมือนกัน
ส่วน V9 แพงกว่ามาก 8000+
ตอนแรกว่าจะซื้อมาและแต่เปลี่ยนใจไปเอา A1600 กว่า สวย ทน ดี กว่าเยอะ
ยังไงก็จะใช้โมโต ต่อไป
รักแกน่ะ โมโต
pavarat
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 Luxury - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:25  

มีเครื่องนอกสภาพ 99% ขาย 7,000.- คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 Luxury - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 21:05  

pavarat ผู้เขียน:
มีเครื่องนอกสภาพ 99% ขาย 7,000.- คะ

ติดต่อยังไงครับ ลดได้อีกป่าว
toto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 10:18  

ตอนนี้ซื้อมาให้แฟนใช้ แต่ใช้แค่ครั้งเดียว ยอมรับว่า สวยหรูดูดีมากๆครับ
ตอนออกใหม่ ยอมรับว่าออกแบบได้สุดยอด แต่ไม่เน้นฟังชั่่นเท่าไหร่ก็เลยไม่ได้ซื้อ
พอจับแล้ววางไม่ลงเหมือนกัน บางทีเบื่อ ppc ก็ เอามาใช้ก็รู้สึกไปอีกแบบ Very Happy
Zhen13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 04:41  

เครื่องศูนย์เจมาร์ท ของใหม่ห่อซีล ประกันศูนย์ขายค่ะ
15,900 บาท ไม่ใช่มือ 2 นะคะ
หรือ ถ้าป็นเครื่องนอก(สิงคโปร์)ก็มีเพื่อนขายค่ะ มีประกันด้วยค่ะ 8,000 บาท

สนใจ 0846554523 ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:21  

Zhen13 ผู้เขียน:
เครื่องศูนย์เจมาร์ท ของใหม่ห่อซีล ประกันศูนย์ขายค่ะ
15,900 บาท ไม่ใช่มือ 2 นะคะ
หรือ ถ้าป็นเครื่องนอก(สิงคโปร์)ก็มีเพื่อนขายค่ะ มีประกันด้วยค่ะ 8,000 บาท

สนใจ 0846554523 ค่ะ

อยากรู้เครื่องนอกสิงคโปร์เป็นของแท้ใช่ไหม ทำไมราคาถูกกว่า แล้วของเจมาร์ท เป็นราคาหน้าร้านหรือเปล่า สนใจครับ อยากรู้รายละเอียดประกอบการตัดสินใจมากกว่านี้
yetkok
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:37  

อยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้ครับว่ามีปัญหาเรื่องปุ่มกดลอกบ้างไหมครับ
island2183
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 15:20  

yetkok ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้ครับว่ามีปัญหาเรื่องปุ่มกดลอกบ้างไหมครับ

ปุ่มกดลอกครับ แต่เครื่องไม่ลอก
tutamanhotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 17:33  

มีใครจะขายมั๊ยน้ออออ
vespa69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 18:25  

กำลังตามหา Moto V8 (luxury Gold / Pink Gold) , Moto V9 ก็ได้ครับ

มีคัยสนใจจะขาย รับซื้อครับ (ซื้อใช้เองนี่แหล่ะครับ)

ถ้าสนใจ โทรมาเสนอกันได้คับ

Tel. 0814965052

MSN. makoto2300@hotmail.com

ปล.ต้องการจริงๆคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: