Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนผู้รู้หน่อยคับฮาร์ดรีเซตทำไงคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4497
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: rayong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนผู้รู้หน่อยคับฮาร์ดรีเซตทำไงคับ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าตอนนี้ใช้ mio 701 คับ คือว่าโปรแกรมมันรวนๆ คับ ผมอยากฮาร์ดรีเซ็ต ต้องทำไงคับและ ต้องแบคอัพ อะไรไว้บ้างคับ
กลัวว่า แผนที่ของgpsจะหายไปอ่ะคับ รบกวนอย่างแรงคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนผู้รู้หน่อยคับฮาร์ดรีเซตทำไงคับ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 12:09  

noomlek ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้ใช้ mio 701 คับ คือว่าโปรแกรมมันรวนๆ คับ ผมอยากฮาร์ดรีเซ็ต ต้องทำไงคับและ ต้องแบคอัพ อะไรไว้บ้างคับ
กลัวว่า แผนที่ของgpsจะหายไปอ่ะคับ รบกวนอย่างแรงคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

โปรแกรมแผนที่ เก็บไว้ใน Memory card หรือเปล่าครับ
พอดีผมได้ลองใช้รุ่น A702 เค้าเก็บโปรแกรมแผนที่ไว้ใน Memory card

ถ้าไม่ได้เก็บไว้ใน Memory card ก็ต้องมาดูว่าคุณมีแผ่น CD โปรแกรมแผนที่ หรือเปล่า น่าจะแถมมาให้ ถ้ามีก็สบายใจ ลงใหม่ได้ครับ แต่วิธีติดตั้งไม่แน่ใจ เคยลงแต่ใน GPS อย่าง C520 C220 พวกนี้ใช้วิธี Copy มาใส่ใน Memory card ได้เลย

รายชื่อ ข้อความ เกมส์มันๆ ที่หาลงไม่ได้ ก็ควร Backup ไว้ ส่วนวิธี Backup เรียนตามตรง ไม่เคยทำ -*-

การ Hard reset มันจะมีรูเสียบ Soft reset มาให้ครับ ให้ใช้ปากกาจิ้มเข้าไปพร้อมกับกดปุ่ม Power ค้างไว้ มันจะ Reboot แต่เป็นการ Hard reset ด้วย ต้องตั้งค่าหน้าจอ (Align screen) กันใหม่ ตั้งวัน/เวลาด้วย (แต่ขอบอกว่าการ Hard reset ใช่ว่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ได้ผลเสมอไปนะครับ)
noomlek
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 14:13  

ขอบคุณมากๆนะคับสำหรับคำแนะนำคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: