Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 mini ล็อคปุ่มด้านหน้ายังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4245
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 mini ล็อคปุ่มด้านหน้ายังไงครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 15:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีเพื่อนฝากถามหนะครับ ผมเองไม่มีเครื่องครับ

O2 mini มีวิธีล็อคปุ่มด้านหน้ารึป่าวครับแบบมือถือ (เข้าใจว่าเรียกว่า Navigator pad)
เวลาใส่กระเป๋ากางเกงไว้แล้วมันไปโดนปุ่มเองหนะครับ

มีวิธีกดล็อคแบบมือถือรึป่าว ที่กด2ปุ่มต่อกัน
หรือว่าตั้งเวลาล็อคอัติโนมัติได้รึป่าวครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: O2 mini ล็อคปุ่มด้านหน้ายังไงครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 16:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

Palmmypoko ผู้เขียน:
พอดีเพื่อนฝากถามหนะครับ ผมเองไม่มีเครื่องครับ

O2 mini มีวิธีล็อคปุ่มด้านหน้ารึป่าวครับแบบมือถือ (เข้าใจว่าเรียกว่า Navigator pad)
เวลาใส่กระเป๋ากางเกงไว้แล้วมันไปโดนปุ่มเองหนะครับ

มีวิธีกดล็อคแบบมือถือรึป่าว ที่กด2ปุ่มต่อกัน
หรือว่าตั้งเวลาล็อคอัติโนมัติได้รึป่าวครับ

โดยพื้นฐานแล้ว สามารถเข้าไปที่ Setting หา Lock key ได้ครับ
เมื่อกำหนด Lock key จะมีช่องสี่เหลี่ยมให้กาเครื่องหมาย
เมื่อใช้งาน Lock key เวลากดปุ่ม Power ดับหน้าจอแล้ว จะกดโดนปุ่มไหน
เครื่องก็จะไม่ติดครับ ยกเว้นปุ่ม Power

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าใช่ Lock key หรือเปล่า แต่ประมาณนี้ล่ะ ลองเข้าไปหาดูใน Settings
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: